PDA

View Full Version : Trek cung Tà Năng - Phan Dũng theo kiểu của BBO :) - Rằm tháng 8 : 1,8 triệu/ pax

babyone
11-08-2016, 13:16
Cung trek Tà Năng - Phan Dũng với những ngọn đồi xanh mướt trập trùng, con đường đất đỏ uốn lượn vòng quanh triền đồi, mở ra bao la bình nguyên tuyệt đẹp ẩn hiện trong sương sớm đã là cung trek nóng bỏng nhất trong 3 năm qua, làm mưa làm gió làm cuồng chân hầu như tất cả các nhóm yêu thích trek trên diễn đàn này cũng như trong các nhóm trek trên fb.
Nhiều nhóm đã trek xuôi - trek ngược, trek bộ , xe máy offroad... quần thảo nát hết cung đường này.

Nhưng chưa có nhóm nào chọn đúng thời điểm Tết Trung thu, rằm tháng 8, rằm thu để chinh phục.

Chuyến đi "đẹp" là gồm đầy đủ 3 yếu tố : Thiên thời - Địa lợi - Nhân hòa ^^

Sau 3 năm nhòm ngó cung này, nay BBO mở plan rủ rê, lập team đi Tà Năng - Phan Dũng.

LỊCH TRÌNH : 15,16,17,18/9/2016 ( 4 đêm 3 ngày )

Ngày 0: 23h ngày 15/9 lên xe CLC, di chuyển Sài Gòn - Ngã ba Tahine

Ngày 1:
+ 5h sáng xe đến ngã 3 Tahine, xuống xe di chuyển qua xe vào Tà Loan. Ăn sáng, uống ca fe, hậu cần đi chợ mua thực phẩm.

+ 7h tiếp tục di chuyển vào điểm treck,tới điểm treck chia đồ,7h30' xuất phát.

+ 11h - 13h: nghỉ trưa.

+ 13-16h: trek bộ, đến điểm hạ traii trên đồi, dựng trại, BBQ.

Ngày 2:

+ 5-6h: thức giấc, đón bình minh, ăn sáng, nhổ trại.

+ Nghỉ trưa ở con suối đầu tiên, tắm suối bù cho ngày đầu ko được tắm,dùng cơm trưa,nghỉ tới 1h30 di chuyển vào thác Yaly cắm trại

+ 16h vô tới thác hạ trại!tắm thác các kiểu

Ngày 3:

+ 6h: thức giấc, nhổ trại, di chuyển ra nhà chú Lê nghỉ trưa.

+ 16h ra tới Phan Dũng: nghỉ ngơi, chờ xe vào đón ra Liên Hương tắm rửa, nghỉ ngơi, phục hồi nhan sắc.

+ 22h lên xe clc về lại thành phố.

Toàn cung treck 60km!
Hành lý cá nhân: nữ 7kg, nam 10kg

Chi phí : 1800k, thuê xe poster chở đồ.

CHỐT 12-14 người !

Thác
https://scontent-hkg3-1.xx.fbcdn.net/v/t34.0-12/13942593_925619647547069_938905889_n.jpg?oh=96260b 6c9b62b95e989e902a2b609fd8&oe=57ADC089

Toàn cảnh, hình lấy trên Phuot.vn :)

babyone
11-08-2016, 14:16
Dành để cập nhật danh sách :
1/ BBO
2/ Linh : nữ
3/ Anh Lâm : nam
4-5/ Hiền + bạn
6/ Ninh
7/ Lâm
8-9/ to uyen
10/ le le
11-12/ Thành Đạt

DS chốt ở số lượng từ 12-14 bạn là tối đa.

Cung này mùa mưa, trek bộ trên địa hình trống trải đồi cỏ, 80% là gặp mưa, cảnh tuyệt đẹp nhưng bao cháo ếch Singapore ăn ngán thì ngồi luôn khỏi đứng dậy.

Off nhóm chốt đoàn lúc 19h tối thứ 3, ngày 23/8, đóng deposit 1 triệu/ pax để các bạn không bỏ nhóm. Sau chốt nhóm, đóng deposit , nếu bạn không tham gia cùng, chúng ta chúc mừng bạn làm nhà tài trợ và không gọi bổ sung thành viên nữa.

ku kòy
11-08-2016, 16:08
Ham hố nè kkk

babyone
12-08-2016, 07:20
Còn 3 xuất nữa là Bbo chốt nhóm để chuẩn bị thể lực và hậu cần.

babyone
18-08-2016, 12:40
7h tối thứ ba tuần tới, 23/8, nhóm mình off chốt đoàn tại ca fe T.O.I, địa chỉ 444/6A Cách Mạng Tháng Tám, địa chỉ FB của quán này đây
T.O.I (https://www.facebook.com/toicafe/?fref=ts)

- BBO off chốt đoàn trực tiếp tại buổi off. Cung Tà Năng - Phan Dũng không phải là cung nghỉ dưỡng nên chỉ bạn nào đã từng đi chung với BBO các chuyến đi rừng mới có thể vắng mặt ( có lý do và thông báo trước ), các bạn mới đi lần đầu với mình vui lòng sắp xếp thời gian để đến off, làm quen và trao đổi trực tiếp.

- Đóng deposit 1 triệu/ người : khoản này để đặt xe, đặt xe thồ, poster, chuẩn bị thực phẩm, ... túm lại là lo hậu cần nên mình sẽ không trả lại nếu bạn đóng tiền rồi mà bỏ không đi.

Mình cũng không nhận các bạn chần chừ chờ đợi để nhòm ngó rồi mới quyết định sau. Mình không có thời gian để chờ đợi và thay đổi plan chỉ để chờ một vài bạn.

Nhóm mình sẽ off trên gác của quán, các bạn đến nơi cứ hỏi các em nhân viên nhóm của chị Hằng và đi thẳng lên gác.
ĐT/ viber/zalo : 0932674768

Hẹn gặp cả nhà tối thứ 3.

thieuquyennguyen
18-08-2016, 20:14
Mình mới đi về. Mà cắm trại rằm là tuyệt nhất. Cảnh đẹp như ở thiên đường. Nhưng mong các bạn thử cắm trại trên ngọn đồi cao lộng gió sẽ cảm nhận được cái lạnh teo tá lả. Nhớ mang than để dự trù cho buổi tối nếu trời mưa củi ướt khó cháy. Mong sẽ có dịp giao lưu với nhóm bạn

dulichthoi
21-08-2016, 16:31
e người ngoài bắc ngày 14 mới vào sg rất thích cung này nếu đc cho e đăng ký 1 chỗ :)

babyone
22-08-2016, 06:13
Mình mới đi về. Mà cắm trại rằm là tuyệt nhất. Cảnh đẹp như ở thiên đường. Nhưng mong các bạn thử cắm trại trên ngọn đồi cao lộng gió sẽ cảm nhận được cái lạnh teo tá lả. Nhớ mang than để dự trù cho buổi tối nếu trời mưa củi ướt khó cháy. Mong sẽ có dịp giao lưu với nhóm bạn
Hôm Trung thu nhóm nhóm bạn cũng đi Tà Năng? Nếu có duyên sẽ gặp nhau trên đuường :))

babyone
22-08-2016, 06:16
e người ngoài bắc ngày 14 mới vào sg rất thích cung này nếu đc cho e đăng ký 1 chỗ :)

Sau bữa off tối thứ ba, mình cân đối lực lượng đẫ nhé, nếu còn có thể nạp thêm một thành viên, mình sẽ báo bạn.

babyone
22-08-2016, 11:44
7h tối thứ ba tuần tới, 23/8, nhóm mình off chốt đoàn tại ca fe T.O.I, địa chỉ 444/6A Cách Mạng Tháng Tám, địa chỉ FB của quán này đây

- BBO off chốt đoàn trực tiếp tại buổi off. Cung Tà Năng - Phan Dũng không phải là cung nghỉ dưỡng nên chỉ bạn nào đã từng đi chung với BBO các chuyến đi rừng mới có thể vắng mặt ( có lý do và thông báo trước ), các bạn mới đi lần đầu với mình vui lòng sắp xếp thời gian để đến off, làm quen và trao đổi trực tiếp.

- Đóng deposit 1 triệu/ người : khoản này để đặt xe, đặt xe thồ, poster, chuẩn bị thực phẩm, ... túm lại là lo hậu cần nên mình sẽ không trả lại nếu bạn đóng tiền rồi mà bỏ không đi.

Mình cũng không nhận các bạn chần chừ chờ đợi để nhòm ngó rồi mới quyết định sau. Mình không có thời gian để chờ đợi và thay đổi plan chỉ để chờ một vài bạn.

Nhóm mình sẽ off trên gác của quán, các bạn đến nơi cứ hỏi các em nhân viên nhóm của chị Hằng và đi thẳng lên gác.

Tối mai, các bạn nhớ đến off, làm quen, trao đổi về thể lực, cung đường, vật dụng, hậu cần...

dulichthoi
22-08-2016, 16:29
Sau bữa off tối thứ ba, mình cân đối lực lượng đẫ nhé, nếu còn có thể nạp thêm một thành viên, mình sẽ báo bạn.

ok có gì nhớ báo mình

babyone
23-08-2016, 11:59

Hẹn gặp cả nhà tối nay.

Argon
24-08-2016, 15:10
Chào BBO,

Mình là Phong, ở Hà Nội, mình rất thích cung của bạn, nếu còn chỗ thì kết nạp thêm mình với nhé

babyone
24-08-2016, 17:30
Chào BBO,

Mình là Phong, ở Hà Nội, mình rất thích cung của bạn, nếu còn chỗ thì kết nạp thêm mình với nhé

Nhóm mình đã off chốt đoàn tối qua và chốt đoàn rồi. Tà Năng vẫn đang cực "hot" nên bạn có thể nhập vào một nhóm khác để trek :)

Chốt đoàn 22 người.