PDA

View Full Version : Cồn Đâm part 2 Vụ mùa Mai An Tiêm( 25 – 26 – 2711 )

so_lonely2002
28-11-2011, 00:44
Mỗi chuyến đi, chúng ta lại là một gia đình !
http://farm8.staticflickr.com/7148/6412612909_4942f6f0a2_z.jpg (http://www.flickr.com/photos/58316309@N06/6412612909/)

Bội thu
http://farm8.staticflickr.com/7169/6412802043_fce98425dc_z.jpg (http://www.flickr.com/photos/58316309@N06/6412802043/)

Nhóm cuối cán đích an toàn.
http://farm8.staticflickr.com/7029/6412620039_55a6e4d638_z.jpg (http://www.flickr.com/photos/58316309@N06/6412620039/)

Off vào 19h thứ tư tuần này tại cantin D5 trong sân vận động văn thánh bắc, từ chỗ off Cafe Hàng Hải đi thẳng vào ngang qua đh GTVT là tới svđ, lấy vé phi thẳng vào trong thấy ngay cantin D5.
Share ảnh, 8, cập nhật tình hình và tặng bánh kẹo cho ve chai,nhậu lẩu bò + bò nhúng giấm tại quán gần đó.

pe_nhoc16
28-11-2011, 01:00
Chúc mừng cả nhà mình nhé (beer)!
Chị Jinny thế nào rồi, mai đi khám lại, em vẫn chưa hết lo đâu, cẩn thận vẫn hơn chị à :(

Chia tay nhóm cuối xong, tì tạch chạy về Sài thành, vừa đi vừa tám với ChuDu lại còn support ánh sáng cho Daoti. Chị Hoamùaxuân chê xế mần chi để chàng Daoti chạy te te khí thế :D

@Tô mì: gái về đến nhà chưa cưng, chị đang buồn nói lắm nè :))

Ljnk
28-11-2011, 01:07
Về nhà lúc 11h45, tắm + ăn xong cũng gần 1h T_T
Thấy Jinny chụp hình còn cười tươi thế kia là an tâm rồi :D
Chúc mừng chuyến đi thành công tốt đẹp :))

Nhóc buồn nói thì cứ nói đi, khắc có người nghe mà :P

À quên nữa :D Các bác giữ hình hạn chế up hình em nha, năn nỉ ;)) Tới hôm off em sẽ ôm hôn từng người cảm ơn :))

so_lonely2002
28-11-2011, 01:13
Ừh đưa ve chai về gần tận ngõ, ko vào hẳn nhà vì để xế/ôm có đk "lời trái tim muốn nói" :S
Nhâm nhi cốc sữa nóng rồi ngủ nào :D

hoamùaxuân
28-11-2011, 06:03
Chị Jinny thế nào rồi, mai đi khám lại, em vẫn chưa hết lo đâu, cẩn thận vẫn hơn chị à :(

Chia tay nhóm cuối xong, tì tạch chạy về Sài thành, vừa đi vừa tám với ChuDu lại còn support ánh sáng cho Daoti. Chị Hoamùaxuân chê xế mần chi để chàng Daoti chạy te te khí thế :D

Vậy thì daoti phải cám ơn chị vì nhờ đó có thêm động lực để về sớm :D
Ngứa quá ngủ ko được nên lên mạng search cách trị ngứa :((
Các phuoter chỉ là lấy lá nha đam xát vào, lát chạy đi xin về làm thử mới được :D

telecom1vn
28-11-2011, 08:00
Mỗi chuyến đi là 1 cảm nhận. Cảm ơn anh Sâu lòn lý đã tổ chức 1 chuyến đi như thế này dù có 1 số điều ngoài dự kiến xảy ra thì mọi việc vẫn ok. Dù hành xác mệt lử nhưng em vẫn thấy vui và có rất nhều cảm nhận đáng nhớ ( P/s lần sau đi hái trộm dưa tiếp nhé :LL) Cảm ơn ôm nhiều vì đã tin tưởng giao phó số phận của ôm cho xế cùi này (c) Cảm ơn các thành viên vi đã giúp cho chuyến đi thành công tốt đẹp. bữa off nhậu nhé (beer)
1 lần nữa cám ơn và hy vọng sẽ tiếp tục gặp nhau trong những chuyến đi tới cả nhà nhé
P/S đề nghị mọi người phát biểu cảm nghĩ về từng người nhé. toàn ôm xế đánh lẻ với nhau ko à. ko biết ai hết :D . ÔM em cũng bỏ xế cùi mà ôm xế khác không :T
@AY : Dìm hàng nhiều vô nhé :Dam

vantruongvpc
28-11-2011, 08:10
Vậy thì daoti phải cám ơn chị vì nhờ đó có thêm động lực để về sớm :D
Ngứa quá ngủ ko được nên lên mạng search cách trị ngứa :((==>> lấy con trai tơ chưa có ngọc ý xoa vào (chứ đừng có sát) là khỏi ngay
Các phuoter chỉ là lấy lá nha đam xát vào, lát chạy đi xin về làm thử mới được :D
KO đi được hơi tiếc!!! Ai hái nhiều dưa về thì đổi cafe BMT hịn đê.........
Hình như thấy mấy bạn nữ mang về mấy trái....:D

ChuDu09
28-11-2011, 08:33
Về bến xe Miền Tây lúc 21h, ngồi tám tới 21h30, tạm biệt daoti và penhoc_16, đưa Jet về lúc 22h, về nhà lúc 22h30.
Kết thúc chuyến đi với kỷ lục về số ôm:
- Penhoc_16 (ôm chính)
- Ch3rry (hốt luôn do bị xế bỏ)
- Jinny (bệnh nhân)
- Namak (ng ôm bệnh nhân)
- Jetlif85 (tiện đường đưa về nhà)

tomydao
28-11-2011, 08:51

Huhu. Dạ bẩm anh yêu pénhoc của em, là gái đã về đến nhà an toàn rồi. chị ơi.

tomydao
28-11-2011, 08:54
Về nhà lúc 11h45, tắm + ăn xong cũng gần 1h T_T
Thấy Jinny chụp hình còn cười tươi thế kia là an tâm rồi :D
Chúc mừng chuyến đi thành công tốt đẹp :))

Nhóc buồn nói thì cứ nói đi, khắc có người nghe mà :P

À quên nữa :D Các bác giữ hình hạn chế up hình em nha, năn nỉ ;)) Tới hôm off em sẽ ôm hôn từng người cảm ơn :))
Ê thằng nhóc kia. Mày chở ôm tao đi đâu mà đến 11h45 mới tới thành phố hà. Khai mau.
@ But chi tắt ngòi : ôm hư lắm nha, về nhà năm cuối chiều xế về là cho ăn đòn nhá

tomydao
28-11-2011, 09:00
Mỗi chuyến đi là 1 cảm nhận. Cảm ơn anh Sâu lòn lý đã tổ chức 1 chuyến đi như thế này dù có 1 số điều ngoài dự kiến xảy ra thì mọi việc vẫn ok. Dù hành xác mệt lử nhưng em vẫn thấy vui và có rất nhều cảm nhận đáng nhớ ( P/s lần sau đi hái trộm dưa tiếp nhé :LL) Cảm ơn ôm nhiều vì đã tin tưởng giao phó số phận của ôm cho xế cùi này (c) Cảm ơn các thành viên vi đã giúp cho chuyến đi thành công tốt đẹp. bữa off nhậu nhé (beer)
1 lần nữa cám ơn và hy vọng sẽ tiếp tục gặp nhau trong những chuyến đi tới cả nhà nhé
P/S đề nghị mọi người phát biểu cảm nghĩ về từng người nhé. toàn ôm xế đánh lẻ với nhau ko à. ko biết ai hết :D . ÔM em cũng bỏ xế cùi mà ôm xế khác không :T
@AY : Dìm hàng nhiều vô nhé :Dam

Kính thưa bác tè le hột me. Em thấy chuyến đi này thành công rực rở ấy chứ. Tui em được uông sinh tố ngay trước công bệnh viện, được ngồi bệch dưới cỏ vừa uống vừa ngắm ánh đèn và ngấm xe cấp cứu, Haizzz một cảm giác không thể có được lần thừ hai. Và đặc biệt là cảm giác ăn cháo vịt trong phòng cấp cứu, vừa ăn vừa thấy một thằng nó nằm im re máu me đầy mình, haizzz.....
@So lòn lỳ : không biết dùng từ gì để diển tả hết sự cảm ơn đối với chủ thớt, thui đến bửa off mình sẽ tặng cho chủ thớt 1 nụ hôn nồng cháy để thay lời muốn nói nha. Haizzzz....

tomydao
28-11-2011, 09:05
Kính thưa tất cả anh chi em, từ già đến bé của đoàn. Em xin các bạn hãy kiềm nén càm xúc của mình lại đừng úp tè le hột me, từa lưa hột dưa như lần trước nữa nó không hay lém. Kỳ này mình sẽ úp theo từng thời gioai đoạn nhé các bác.

@ pénhoc and chu du: Haizzz Hai bác thông cảm vào công ty không được nói ngứa miêng quá đành chạy vào đây đanh đánh cho nó đở ngứa. Haizzzzz

ch3erry
28-11-2011, 09:41
Chuyến đi phượt đầu tiền thật là đang nhớ. e về đến nhà lúc 9h45ph, hai chân 2 tay rã rời mà nhấc lên cầu thang sao nó còn khó hơn là lội bùn ở cồn Đâm vậy nè >_< . Vì ngứa quá ngủ hem được, vô tắm thấy nguyên cái cổ sau đỏ chót @.@ . Nhưng tóm lại là chuyến đi rất vui... Cám ơn mọi người nhìu nhìu nhé.
PS: Chị Jinny nhở đi khám lại nhé chị ^^

jinnynhungoc
28-11-2011, 10:08
Jinny xin vào điểm danh. Tình hình người bầm dập , đầu thì cứ ong ong và sáng nay có buồn nôn chút đỉnh tính nằm nhà nhưng bị ngập nước tè le thế là nhờ mami chở lên công ty. Trưa nay sẽ vào viện chụp CT xong sẽ báo cáo bà còn sau. Túm lại là rất rất cảm ơn các ACE đã quan tâm săn sóc Jinny khi Jinny có chuyện. Xế Jinny giờ còn đang ở Bến Tre chưa về gọi điện cho xế rồi vẫn ổn đang sửa xe.
@ Sâu: tuy chuyến đi có chút trở ngại nhưng Jinny rất vui vì được đi ăn trộm dưa, được le lết qua những vũng sình, được băng sông lội biển, được ăn lông ở nền gạch . Cảm ơn bác đã tổ chức chuyến đi và chăm sóc mọi người rất kỹ Jinny xin trao tặng bác danh hiệu Mama Sâu.
@ Xế Dũng trần : Tuy là có chút vấn đề trên đường nhưng Ôm iu rất cảm ơn Xế iu đã đèo Ôm trên những đoạn đường đầy bụi và cát, đêm hôm khuya khoắt với những ổ voi . Mong xế xong việc sớm và về nhà an toàn.
@ Tomydao: HÍc cảm ơn xế từ đoạn Bến Tre đã đèo Jinny về tới nhà an toàn còn đòi đưa tận vào bên trong dù nhà Jinny rất xa rất xa lại chịu khó nghe Jinny lảm nhảm mà không hiểu gì vì Jinny không bình thường trong lúc đó.
@ Chudu09 + Namak: Cảm ơn hai xế bất đắc dĩ đèo nhầm bệnh viện nhưng cực kỳ đáng iu
@ Namnhihn : Cảm ơn anh vì mọi người mà ở lại cho tới cùng để quan tâm đàn em thân iu.
@ Điệp : đã thức chờ tin Lan và thở phào nhẹ nhõm khi Lan nhắn tin về tới nhà. Lo cho xế của Lan :*

@ All : Híc Jinny sẽ làm một buổi lẩu cảm ơn cả nhà vì đã dốc lòng lo lắng . Jinny yêu cả nhà nhiều nhiều. Chờ off hôn từng người báo đáp

namnhihn
28-11-2011, 10:50
Ném đá phát: Công nhận lần đầu được hành xác, đi khổ, ở khổ, ăn khổ, ngủ khổ. Già rồi đú với thanh niên không nổi.

Ljnk
28-11-2011, 10:56
Ê thằng nhóc kia. Mày chở ôm tao đi đâu mà đến 11h45 mới tới thành phố hà. Khai mau.
@ But chi tắt ngòi : ôm hư lắm nha, về nhà năm cuối chiều xế về là cho ăn đòn nhá

:)) Em chở butchi về là khoảng độ 10h hơn thì phải, nhưng mà lúc về nhiều chuyện ly kỳ quá nên mãi gần 12h em mới về đc đến nhà =))
Giờ người ê ẩm quá nè ^^

tomydao
28-11-2011, 11:00
:)) Em chở butchi về là khoảng độ 10h hơn thì phải, nhưng mà lúc về nhiều chuyện ly kỳ quá nên mãi gần 12h em mới về đc đến nhà =))
Giờ người ê ẩm quá nè ^^
Chuyện gì mà li kì thế. Haizz, chuyện 2 con riệp trên giường niệm hay chuyện hai con ếch bên bờ ao hay chuyện hai con ảnh ương trong bụi rậm dzậy.Haozzzz..... thôi rồi dù sao đi nữa ôm của tui cũng........@ Links Haizzzz tao sẽ xử mày......

Lyka
28-11-2011, 11:00
Tình hình là sáng nay quá nhiều việc nên Vỡ Ly chỉ hóng mọi người thui.
Em là đứa ngoan ngoãn hok có gì để dìm thiên hạ hết á. hihi
Mà 2 xế của e ko biết nơi đâu bặt vô âm tín trên hồi ức vậy ta??? ( tối qua đã xác định 1 xế an toàn rùi)
THANKS CẢ 2 XẾ NHÌU.
Ljnk: kể lẹ lẹ cho mọi người nghe với
Tô mì: qua share việc với e với. hix hix sao mà sung sướng thế. 8 liên hồi

butchihetngoi
28-11-2011, 11:03
@ Chủ thớt: Chân thành cảm ơn chủ thớt vì chuyến đi rất đặc biệt ^.^ Sẽ nhớ mãi lun ý :P Ấn tượng vụ lội ra biển quá trời (c)
@ Cả nhà: Một chuyến đi thú vị cả nhà nhỉ? Mong sớm đến thứ 4 để chém gió cùng mọi người tiếp hihi. Không biết cả nhà sao chứ AY thì chân tay, thân mình, đầu cổ gì là giờ rơ hết luôn. Nhưng vui cái là hem bị ngứa (chắc tại da TRÂU haha), đặc biệt một điều đi về vòng eo giảm được rõ rêt, hem hỉu tại làm sao như thế <--Vui phải biết hehe :LL
@ Xế xưa: A ui, e có một số vấn đề nên về nhà mới trễ vậy. Lỗi tại e chứ hem liên quan gì xế mới :(
@ Dungtele: A men A di đà! Chị nay nguyện lặng thinh không dìm bà con nữa :D

tomydao
28-11-2011, 11:03
Ném đá phát: Công nhận lần đầu được hành xác, đi khổ, ở khổ, ăn khổ. Già rồi đú với thanh niên không nổi.

Em thấy anh còn khỏe chán ấy chứ. Sao lại tự nhận mình già dzậy anh. Vậy anh phải ráng đu theo So lòn lý vài chuyến nữa thì anh sẽ trẻ ra ah. Haizzzz

so_lonely2002
28-11-2011, 11:51
Tưởng thoát vụ bù rảnh nó đốt mà sáng ở cty cứ gãi tay vs chân sồn sột, nhẹ nhàng 5 vết thôi :D
Anh traimx vs julia_tran tới off chung vui nhé, e gửi tiền đặt gạch luôn.
Đoàn mình kể hồi ức từng ngày nhé, chém gió thoải mái vs mọi hình ảnh trong ngày đó.
Mình mở đầu buôn dưa hấu nào;
Ngày 1 :
note: Về di chuyển cho đến gặp nhau tại phà Cầu Ván thì các xế/ôm vui lòng góp thêm thông tin để mọi người trong đoàn hiểu tình hình nhé :S

http://farm7.staticflickr.com/6116/6416394613_d34f3f1b6e_b.jpg (http://www.flickr.com/photos/58316309@N06/6416394613/)
Gặp nhau vs đội hình nguyên vẹn :D

Trước chuyến đi 1 ngày đã có nhiều thông tin đổ đến dồn dập, tốt xấu đủ cả, từ xế bỏ ôm tới ôm...đòi xế :S
Cho đến trước 6h chiều hôm đó mới sắp xếp tạm xong xuôi cho các cặp xế/ôm ổn thỏa, vừa khỏi ốm hôm trước đã muốn lăn ra...ốm tiếp.
Tưởng nghỉ được thì đi sớm, ai dè cũng 20h10 mới xuất phát, trước lúc đi nhận được tn of cặp xế ôm xuất phát cuối, thế là thành xe xuất phát cuối cùng"hay kiếm chỗ ngủ lại mai đi sớm nhỉ?" :S

Ôi trăm dâu đổ đầu tằm, đi hết những đoạn xương xẩu, đến những đoạn đẹp thì em yêu dỗi, đường rộng thênh thang, đi chục km ko một bóng người ngược xuôi, hả hê vít tẹt tay ga lên...60km/h, oánh kiểu gì cũng ko nhích hơn... Cũng tại chuyến Óc Eo trước tàn phá dung nhan e nó ko có thời gian tút lại nhan sắc, nên h dỗi :|
Thế là delay, mãi 23h+ mới tới được phà, lại phải lấy quyền được trợ giúp nhờ 2 xế đẩy em yêu...hết xăng cán đích. Hút máu em yêu khác tiếp được 450cc, em yêu of mình mới khỏe lại.

Xế/ôm cập bến an toàn :D

daoti
28-11-2011, 12:00
Thấy bà con xôm tụ quá nhỉ hehe. Ai cũng đòi hun hít khi đi off kaka :))
Chuyến đi rất vui hehe, mình thích cái đêm đầu ra chòi canh ăn dưa hàng xóm ah (ngon tuyệt kaka :D)

Dư vị của chuyến đi chắc còn lâu mới hết (sáng giờ gãi quá trời, sao hôm qua ko thấy gì mà giờ thấy sưng tùm lum, lại ngứa hic hic)

Thui hẹn mọi người đến ngày off cùng hợp xướng gãi chung cho vui hehe (beer)

Lyka
28-11-2011, 12:05
Cặp xế ôm cuối cùng thông báo 20h05p lên đường tại điểm hẹn, chạy 1 mạch đi nhưng do xế nhà em rất tuân thủ luật giao thông nên 2 anh em chạy như đi dạo đêm ý. hii. Cứ đinh ninh anh Sâu sẽ chốt đoàn, ai dè tới phà mình là cuối cùng nên lúc ấy chỉ biết những gương mặt quen, còn mấy gương mặt lạ hoắc hươ. Thôi thì tới bãi đáp rùi ngó cho kỹ.
Sợ nhất là đoạn mấy chục km để tới phà, đường vắng hoe, vài con mèo cứ băng qua băng lại, không 1 bóng người, xế còn còn tiếp tay hù dọa, may là ôm này xử vài cái mơi chịu im.
Hai xế/ôm nói chuyện khá rôm rả nên quãng đường cũng không đến nỗi ôm xế mà ngủ. Xế này xài được.

hailam
28-11-2011, 12:17
Một người đã ngã ngữa sắt, thương em Jinny quá. Tommy, trước khi đi ta đã dặn dò chú rồi, anh về xem lại có chuyện gì với người ấy, ta sẽ xử chú sau. :T:T:T

duongthanhtuan
28-11-2011, 12:30
Thông tin với mọi người là thành viên cuối cùng của đoàn "Anh hùng trên xa lộ Mỏ Cài" đã lên đường về với con ngựa sắc không còn nguyên vẹn lúc 10h sáng nay.
Chuyên đi này gian cực khổ quá có nụ cười, nước mắt và máu nửa, đủ vị hết....
Em đã khỏe chưa Lan yêu, lần này đi anh đâu có lén phén với em nào đâu mà em giận anh, mà nếu có giận anh thì kêu anh cuối xuống em "xử" chứ sao em lại nhảy xe vạy em. Lan ơi là Lan ơi!

dungtran1981
28-11-2011, 12:48
Hi all! Hiện tại mình đã về SG, đang vứt xe vào Honda Head để sửa xe tiếp. Rất an toàn và khỏe mạnh. Tối qua còn phượt TP Bến Tre. Ôm cố gắng kiểm tra sức khỏe đi nha. Chân thành cảm ơn mọi người.

tomydao
28-11-2011, 12:48
Cặp xế ôm cuối cùng thông báo 20h05p lên đường tại điểm hẹn, chạy 1 mạch đi nhưng do xế nhà em rất tuân thủ luật giao thông nên 2 anh em chạy như đi dạo đêm ý. hii. Cứ đinh ninh anh Sâu sẽ chốt đoàn, ai dè tới phà mình là cuối cùng nên lúc ấy chỉ biết những gương mặt quen, còn mấy gương mặt lạ hoắc hươ. Thôi thì tới bãi đáp rùi ngó cho kỹ.
Sợ nhất là đoạn mấy chục km để tới phà, đường vắng hoe, vài con mèo cứ băng qua băng lại, không 1 bóng người, xế còn còn tiếp tay hù dọa, may là ôm này xử vài cái mơi chịu im.
Hai xế/ôm nói chuyện khá rôm rả nên quãng đường cũng không đến nỗi ôm xế mà ngủ. Xế này xài được.
Haizz... hai cặp xế/ ôm này sướng nhey vừa đi vừa thồ lộ tình củm mùi mẩn nửa kìa. Haizzz làm cho bọn nhỏ ngồi đợi ê cả mông haizzzz

butchihetngoi
28-11-2011, 12:49
Sau cuộc chiến tranh tàn thì mình quyết định vẫn đi Cồn Đâm (có chuyện mới thấy em Mây và Tè le thiệt dễ thương-Xế mình thì dễ ghét). Chiều đi, mà sáng nằm bẹp, đến 11am mới bỏ đồ vào balo.
Để bé Tè le đợi, áy náy vô biên. Xuống cái nhớ quên võng nên lại vòng lên (lo cho xế mình nhất quả đất haha. Giận thì giận mà lo thì vẫn lo ý nhá)
Vui nhất là vụ xế chạy ra Q5 lấy giấy tờ xe, chạy ngược lại Nhà văn hóa Thanh Niên với mình và Tèle giữa giờ kẹt xe, rôi lại quay lại Q5 để đón Mây long nhong haha. Đón e gái mà ngắm dc mấy e chân dài đỡ xèm
Bốn mạng bu lại, chạy ra chỗ hẹn thì ta nói, lạc đường chỗ vòng xoay tè le, xế lấy dt ra coi, coi sao từ đi đùng thành đi sai, rồi mới đi lại cho đúng. Còn cặp tèle và mây long nhong cũng k khác gì :)
Sau khi đủ dân tình, bắt đầu lượn tới K120. Đêm Mỹ Tho đáng yêu như đôi nam thanh nữ tú
https://i301.photobucket.com/albums/nn74/butchihetngoi/CON%20DAM%20BEN%20TRE/_DSC3312.jpg
"Trai Mỹ Tho" mạnh mẽ chói loa trước bệnh viện K120 - Số 3 Quốc lộ 60 KP12 Phường 6 Mỹ Tho TP Mỹ Tho , Tiền Giang
Để có trời đêm yên bình này thì các anh trật từ hết sức nhiệt tình đi hốt xe, bà con dân tình nhà mình ta nói chạy đã. Chui luôn vào bụi gần đó, nhét 1 mớ xe và tí tởn
https://i301.photobucket.com/albums/nn74/butchihetngoi/CON%20DAM%20BEN%20TRE/_DSC3318.jpg
"Gái Mỹ Tho" dịu dàng duyên dáng ngay chân cầu Rạch Miễu - Một phút ngồi tình vờ ngắm phố phường bên Rạch Miễu (ngồi xổm xỉa bắn tỉa ngay trên 1 bãi rác ngta đốt nham nhở để bắn e này, cảm giác thiệt là thích lắm lun ý"
https://i301.photobucket.com/albums/nn74/butchihetngoi/CON%20DAM%20BEN%20TRE/_DSC3325.jpg
Gái miền lạ cùng trai miền xa tí tởn. Bản chất bắt đầu bộc lộ haha
https://i301.photobucket.com/albums/nn74/butchihetngoi/CON%20DAM%20BEN%20TRE/_DSC3322.jpg
Hai em Tè le và Mây long nhong đáng yêu, sao nhìn giống nhau vậy nè :L

Dân tình sau khi đợi được Điệp (đã hoàn thành 1 chầu chén tạc chén thù với anh Nam ), thì bắt đầu lên đường thẳng tiến bến Phà Cầu Ván
>>>Up tiếp màn sau>> Nơi dân tình lăn lê đủ trò trống, nơi lần đâu Jiiny tình tự cùng DungTran giữa đêm đen nơi bến Phà, nơi hai xế yêu của mình tựa lưng tâm tình nổi niềm chở An Yên dễ thương, đáng yêu hĩ hĩ :LL

tomydao
28-11-2011, 12:51
Hi all! Hiện tại mình đã về SG, đang vứt xe vào Honda Head để sửa xe tiếp. Rất an toàn và khỏe mạnh. Tối qua còn phượt TP Bến Tre. Ôm cố gắng kiểm tra sức khỏe đi nha. Chân thành cảm ơn mọi người.
Sướng quá ta, xem ra trong cái rủi có cái may anh Dũng nhĩ. Nhờ vậy mà được thưởng thức mùi vị " ma sát" hương đồng cỏ nội ở bên tre. Tôi hôm qua anh đi phượt TP Bến Tre, cho em hỏi tí: anh thấy dừa ở đó to hay nhỏ, nhiều nước hay ít nước dzậy anh. Mong anh cho em biết để em....

Maylangthang86
28-11-2011, 12:56
Ê ôm bỏ xế hồi nào hả, vẫn đồng hành cùng xế cho đến khi về tới nhà mà, hihihi. Cũng cám ơn xế quá chừng,

Tối qua về đến nhà mà ngứa và đau ê ẩm nên chưa up được hình, ức quá, hichic. Hẹn cả nhà thứ 4 nhé, chị Jinny nhớ đi nhé, để cho bà con thăm hỏi tình hình ah, thấy lo dễ sợ, hichic

Ljnk
28-11-2011, 13:07
Rứa là mọi người đều về nhà an toàn rồi :D

@hailam: Em chờ anh về để đồng hành nè. Ko có anh chạy bên cạnh thấy thiếu thiếu á :D

Trích ngày đầu:

Bước chân ra khỏi nhà, theo thói quen kiểm tra lại ví, phát hiện cà vẹt xe ko có ở đấy, cuống cuồng gọi dt rồi chạy qua Q1 lấy, rồi lại ngược về Q3 hẹn với ôm và telecom. Mình đi đường cứ áy náy mãi vì để ôm chờ, kẹt xe + khói bụi mà lòng ko yên, thế mà ra đến nơi gọi mãi ôm ko bắt máy, hóa ra đang mải buôn chuyện với một anh cao to đẹp zai, mình nhìn mặt ku tele cũng hiểu nỗi khổ của hắn, chắc nãy giờ cũng ngồi đếm xe chạy qua chạy lại @.@ ôi ôm của tôi, chắc quyết tâm giành ngoại hiệu ve chai của Jinny :Dam

Tới công đoạn buộc đồ, bạn ôm của mình đã rất nhanh tay đập luôn .. chai nước mắm :| chắc tại mình đến trễ :| ba người lại bọc bọc gói gói buộc buộc, vội chạy sang THĐ đón em mây lon ton, trước khi đến nơi ko quên ghé vào Toyota THĐ ngắm các em chân dài [ nhầm địa chỉ ạ T_T ] Cuối cùng cũng gặp được mây, em í ôm theo một cái balo to gấp 3 lần mình, làm mình tự nhủ không biết em í đeo balo đi phượt hay là cái balo đeo em í đi phượt :))

Tới điểm hẹn, đa số là những gương mặt lạ lẫm, mình thì ko quen bắt chuyện với người lạ nên ngồi một chỗ gặm bánh mì [ thực ra mải ăn nên ko nói =)) ] trong khi ku tele đã thấy đứng buôn chuyện với bốn ôm xinh xắn @.@ Lát sau daoti và jinny đến, jinny thấy mình đi với ôm khác, thế là áo đen, kính đen, nón đen, khẩu trang .. trắng :| xuyên ra rừng xe đến bên cho mình một chưởng. Sau này nghĩ lại có khi ko phải do giận Điệp mà jinny nhảy khỏi xe của anh Dũng, mà phải đến 90% là do mình! =)) daoti đến thì mặt mày bơ phờ, đến bên butchi [ quái ôm bên đấy thì muốn giết mình, xế bên đấy thì tính bắt cóc ôm mình :| ] mếu máo: "Em là giai tân, thế mà mới có vài kí lô mét, jinny đã .. đã .." đến đây thì khóc nức nở ko nói được thêm tiếng nào :| Mình thấy sự thể không lành, vội dắt xe đi đổ xăng, tránh chiến trường dẫm máu có khả năng xảy ra :|

// từ từ viết T_T sao viết hồi ức mệt thế này :((

tomydao
28-11-2011, 13:08
Ê ôm bỏ xế hồi nào hả, vẫn đồng hành cùng xế cho đến khi về tới nhà mà, hihihi. Cũng cám ơn xế quá chừng,

Tối qua về đến nhà mà ngứa và đau ê ẩm nên chưa up được hình, ức quá, hichic. Hẹn cả nhà thứ 4 nhé, chị Jinny nhớ đi nhé, để cho bà con thăm hỏi tình hình ah, thấy lo dễ sợ, hichic
Đôi xế nhà này ăn ở sau mà đâm chém nhau dữ vậy. Có gì thì về nhà đóng cửa dạy bảo nhau , chớ đâu mà đem ra giửa đường vậy. Không có nhà thì dẫn nhau vào khách sạn còn không có xiền thì dẫn nhau vào bụi rặm cũng được haizzzz

butchihetngoi
28-11-2011, 13:18
@ xế: Cái chai nước mắm là ku Tè le bỏ yên xe rùi rớt, hem phải ôm làm rớt đâu huhu T.T Oan uổng quớ bao đại nhân ơi! Kíu dân nữ với oa oa oa T.T

tomydao
28-11-2011, 13:27
@ xế: Cái chai nước mắm là ku Tè le bỏ yên xe rùi rớt, hem phải ôm làm rớt đâu huhu T.T Oan uổng quớ bao đại nhân ơi! Kíu dân nữ với oa oa oa T.T

Cái này có thể xem là nổi oan thị mầu thời hiện đại không ta.....

Lyka
28-11-2011, 13:29
Haizz... hai cặp xế/ ôm này sướng nhey vừa đi vừa thồ lộ tình củm mùi mẩn nửa kìa. Haizzz làm cho bọn nhỏ ngồi đợi ê cả mông haizzzz

Cũng thấy áy náy lém lém anh tô mì ah. Nhưng khả năng có hạn nên đành tìm thú zui trong lúc đi đó mà.
Mọi người có cơ hội ngồi luyện mông còn gì nè.

telecom1vn
28-11-2011, 13:31

Người thì theo xế mà tinh thần thì theo xế khác. Ngồi sau lưng mà nt cười hí hí. tủi thân quá chừng chừng luôn.
@Tô mỳ dạo : Em đâu có đâm chém gì đâu hả anh tô mỳ. em chỉ lấy khăn mù xoa gói thêm cục gạch chọi ôm của em thôi ( Xế cùi mà )

Ljnk
28-11-2011, 13:48
>>>Up tiếp màn sau>> Nơi dân tình lăn lê đủ trò trống, nơi lần đâu Jiiny tình tự cùng DungTran giữa đêm đen nơi bến Phà, nơi hai xế yêu của mình tựa lưng tâm tình nổi niềm chở An Yên dễ thương, đáng yêu hĩ hĩ :LL
Trích đoạn tâm tình:
tomy: thấy sao em?
ljnk: cũng đỡ anh, em ko thấy cái máy ảnh kê vô lưng như anh
tomy: hả sao mầy sướng quá dzậy?
ljnk: sướng gì anh? em còn tưởng em ko có ôm :| chạy xe lạnh gần chết, đi mà nhớ ve chai của em :((

Vầy hả butchi :|

Maylangthang86
28-11-2011, 13:50
Người thì theo xế mà tinh thần thì theo xế khác. Ngồi sau lưng mà nt cười hí hí. tủi thân quá chừng chừng luôn.
@Tô mỳ dạo : Em đâu có đâm chém gì đâu hả anh tô mỳ. em chỉ lấy khăn mù xoa gói thêm cục gạch chọi ôm của em thôi ( Xế cùi mà )

Trời ơi, tui ức chết quá, tui nhắn tin cho mami rồi nhắn tin cho a2 là tui về trễ nhen, mà xế cũng toàn làm chuyện có lỗi với ôm ko thôi, hihi nên tinh thần phải đi kiếm người khác thôi, hihi

namak
28-11-2011, 13:55
Ô la la, mềnh bị ghẻ rồi mọi người ơi, việc đầu tiên khi về SG là chạy vô hiệu thuốc mua ngay lọ DEP.
Trên đường về xui quá, bị rơi mất mấy quả Quách mua trên đường, mà rơi hai lần mới đau + nghe Hoa mùa xuân lèo nhèo suốt.
Tạm thời chưa up hình lên đc vì e đang ở công ty (e đang trong black list của IT công ty :( )
Để tối e up lên cho liền mạch nha!

Maylangthang86
28-11-2011, 14:01
Thấy bà con post hồi ức mà làm mình đang phải ngồi tập trung làm việc cũng phải ngứa ngáy cái chân (do bị kiến cắn) để lên viết vài dòng.

Chuyến đi này thật sự ấn tượng, vừa hành xác (vượt qua mấy trăm km, ngồi xe ê mông, lưng bị cái bao đồ nhọn nhọn đập phập phập vào ê ẩm, rồi thì đẩy xe ì ạch cho nhóc xế ục ịt cố vượt qua đoạn cát lún, băng ruộng dưa, lội sinh, băng rừng trạm, vượt biển lớn, băng qua sa mạc cát, ở dơ ko nước tăm, tắm ao tôm, tìm cái bệnh viện muốn đỏ con mắt trong sự lo lắng tuyệt vọng ...) thế nhưng cũng có những lúc thật sung sướng hạnh phúc (ăn dưa hấu 2 ngày liên tiếp no căng mắt, được 1 lần chui vô cầu tỏm, được 1 lần tắm ao tôm, được 1 lần tắm bùn free, lăn lê bò lết giữa ruộng dưa ...). Sẽ mãi là những kỷ niệm khó quên với tất cả mọi người,

Rất cám ơn anh Solonely đã tổ chức chuyến đi, dù cho phút cuối hơi tiếc 1 tí, hơi lo lắng 1 tí, nhưng rồi mọi thứ cũng qua đi. Nhờ thế mà mới thấy mọi người tình cảm và đáng iu biết chừng nào.

Rất vui đã cùng lang thang, long nhong, lon ton, lăn tăn, lăn nhăn cùng mọi người,

Hi vọng sẽ được bù 1 bữa ăn chay hoành tráng thành 1 bữa lầu dê nhậu nhẹt ko say ko về để kỷ niệm chuyến đi, để chúc sức khỏe chị Jinny, để chúc cho Bác Dũng Trần vượt qua tất cả, hihihi

Thanks và iu tất cả mọi người, thanks xế dễ thương, thanks chị An Yên, chị Mixu, chị Jinny đã làm cô nuôi, thanks anh So, Chudu tổ chức chuyến đi, ... và thanks mọi người đã cùng đồng hành để tạo ra nhiều niềm vui và kỷ niệm

Khi nào có hành trình nhớ cho em Lang thang theo với, hihi

telecom1vn
28-11-2011, 14:04
Rất vui đã cùng lang thang, long nhong, lon ton, lăn tăn, lăn nhăng cùng mọi người,

i

Đọc cái này mới ức chứ.:Dam :Dam ôm ơi là ôm. sao ôm tính quan hệ tập thể zậy hả ôm ( Ôm hết ngứa chưa. để mua thuốc cho ôm xứt nhé )

butchihetngoi
28-11-2011, 14:10
TẬP 2 - BẾN PHÀ CẦU VÁN
Ta nói đêm miệt này đẹp chi mà đẹp vô cùng, gió lồng lộng hai bên đuòng chuối rì rào nghiêng mình theo gió, đoàn ngựa chiến cứ bon bon lao tới. Xế còn nói với mình về 3 ngôi sao thẳng hàng. Sao đêm ấy, nhiều lạ thường, đã lâu lắm rồi mới ngắm một đêm đầy sao đúng theo nghĩa của nó. Yêu cái gió dịu dàng những đêm như thế lắm lun ý.
Chạy cứ chạy và nơi cần đến cũng sẽ đến. Tới được Bến Phà thì cũng là lúc người ta đã "nhắm mắt xuôi chân" đón giấc nồng miền sông nước rồi. Thế nên dân tình nhà mình, chỉ còn biết ngồi chém gió phá làng phá xóm trong lúc chờ anh Sâu phương xa đang bặt tăm vì trót hắt hủi để em yêu kiệt máu. Bác này ăn ở chi mà tàn nhẫn với tềnh êu thế k biết nữa???
https://i301.photobucket.com/albums/nn74/butchihetngoi/CON%20DAM%20BEN%20TRE/_DSC3367.jpg
Các bác chém ác liệt, ghi nhận nàng Pé Nhóc và Chu Du lảnh lót nhất. Bàn từ nơi này đến chốn nọ, lọ mọ chém giữa đêm đen cùng các đồng đạo (Do chưa hòa nhập cộng đồng khúc đầu nên AY chưa bắn đủ các bợn huhu T.T)
Trong khi ấy, các đồng chí khác thì đủ thư thế. Đầu tiên kể đến là hai xế yêu thương (chắc đang bụng bảo dạ và miệng thì thảnh thót phát biểu cảm nghĩ về em An Yên đây. Khi em ý phát hiện thì tình vờ như k có gì theo cách như thế này đây!
https://i301.photobucket.com/albums/nn74/butchihetngoi/CON%20DAM%20BEN%20TRE/_DSC3344.jpg
Và đây là đoạn tâm tình mà chàng xế Ljnk tự khai

Trích đoạn tâm tình:
ljnk: sướng gì anh? em còn tưởng em ko có ôm :| chạy xe lạnh gần chết, đi mà nhớ ve chai của em :((
-------------
Các bợn khác thì kẻ nằm người ngồi ta nói đủ tư thế hem phân biệt nam nữ, già trẻ
https://i301.photobucket.com/albums/nn74/butchihetngoi/CON%20DAM%20BEN%20TRE/_DSC3364.jpg
DaoTi mở màn
https://i301.photobucket.com/albums/nn74/butchihetngoi/CON%20DAM%20BEN%20TRE/_DSC3356.jpg
Mây long nhong nối gót
https://i301.photobucket.com/albums/nn74/butchihetngoi/CON%20DAM%20BEN%20TRE/_DSC3358.jpg
Xế yêu tiếp bước
https://i301.photobucket.com/albums/nn74/butchihetngoi/CON%20DAM%20BEN%20TRE/_DSC3345.jpg
Dung Tran cũng không ngoại lệ. Tuy nhiên, vì tuổi cao kinh nghiệm nhiều nên lực hấp dẫn cũng vì thế hơn các bợn đàn em. Vậy nên...chỉ ít phút sau là thành ra....(hồi sau cập nhật đoạn hot, chuyện 1/2 ăn nằm-không ăn mà nằm của bác DũngTrần và nàng Jinny ve chai hihi)

tomydao
28-11-2011, 14:33
Trích đoạn tâm tình:

Sao em lại nói thế. Noi dzay mốt ai dám chở ôm của anh nữa hả em. Em ăn chán chê rồi định phủ áo ra đi, quất ngựa truy phong hả em. Haizzz nghĩ cũng tội cho ôm của anh thiệt

butchihetngoi
28-11-2011, 14:35
Quên 1 chút chuyện ăn nằm của DungTran va Jinny, bà con cho mình ít phút quảng cáo=))

Đầu tiên, không thể bỏ qua cái bản mặt mình và e Mây lon ton coi như tự PR bản thân mọi nơi, mọi lúc hehe
https://i301.photobucket.com/albums/nn74/butchihetngoi/CON%20DAM%20BEN%20TRE/_DSC3365.jpg

Kế đến là xế xưa, không ai xử nên anh ấy tự xử thành ra thế này đây (Anh ơi, lần sau có mún thì hú e một tiếng, k giúp anh hạnh phúc dc thì em cũng tìm anh khác giúp anh mà (NT) ai lại để ra nông nổi này =))
https://i301.photobucket.com/albums/nn74/butchihetngoi/CON%20DAM%20BEN%20TRE/_DSC3369.jpg

Cuối cùng cái này là bắn theo yêu cầu, em ý mún có hình tư liệu gửi casting phim kinh dị
https://i301.photobucket.com/albums/nn74/butchihetngoi/CON%20DAM%20BEN%20TRE/_DSC3362.jpg

Maylangthang86
28-11-2011, 14:44
Hichichic, chị An Yên mới thứ 2 đầu tuần đã muốn nhát ma bà con rồi hả, sao lại post hình dìm hàng em út thế này, huhu, giận quá đi đó mà

butchihetngoi
28-11-2011, 14:47
Hichichic, chị An Yên mới thứ 2 đầu tuần đã muốn nhát ma bà con rồi hả, sao lại post hình dìm hàng em út thế này, huhu, giận quá đi đó mà
Mây longnhong, e k nói, đâu ai bít em đâu hĩ hĩ.
Sáng nay lên hào hứng muốn up hình, mà cái máy lại chết giấc. Sao máy mới mà lại hay hư thế nhỉ? Có phải do mình làm gì quá k ta:( Thế là cả buổi sáng dc ngồi lấy kéo cắt tóc tà tà chờ IT thay ổ cứng, cài lại máy haha.
Xin lỗi cuộc đời chứ sau khi nhờ sếp copy hình vô máy (IT chắc bít mình trùm copy hình nên khóa tiệt cổng USB, may có sếp hậu thuẩn, k thì hem bít sao lun à), hem còn tập trung dc kí rì cho công việc, toàn xem xem, up up, xem xem. Ta nói nhìn hình, chỉ muốn quay lạic cái ao súng và vườn dưa :))

jinnynhungoc
28-11-2011, 14:54
Báo cáo ạh : Tình hình đã chộp chờ mai có kết quả nhưng chém em vừa vừa thôi nhá các bác cho em cái ống thở và thuốc trợ nhục trước khi chém nha.

Mixu84
28-11-2011, 16:51
Ui, giờ mới vào điểm danh với cả nhà nè. Mệt không tả nổi, sáng giờ cứ ngủ gà ngủ gật.

Hôm qua, là đoàn cuối cùng về nhà, nên ai cũng mệt hết. Xế cứ than buồn ngủ, ngồi đằng sau mà cứ nơm nớp lo, muốn nói chuyện mà ko thể nào nói nổi, cổ họng thì đau, giọng thì khàn ( do cái tội " lai gai" bữa đêm), thôi thì đành đấm lưng cho xế, Tô Mỳ Dạo còn phải ganh tỵ,vậy mà xế đành đoạn bảo" làm gì mà cứ như đuổi ruồi vậy trời -. - ".
Trong khi đó mình lại ganh tỵ với Jinny, vì Gái Tô Mỳ đã phát huy triệt để tài ăn nói của mình, khiến Jinny ko thể nào chợp mắt nổi ( tội nghiệp Jinny ghê, nhưng mà hông giúp được gì :shrug:)

Haizzz, cuối cùng cũng về đến nhà an toàn, cảm ơn xế nhìu nhìu lắm. Iu lắm cơ:L

Bonus:Mau khỏe để xông pha nhá Jinny

butchihetngoi
28-11-2011, 17:26
Do tối nay có thánh chỉ nên chả chém được gì, vậy nên tranh thủ trước màn ra Bệt, gửi ít hương đồng nội đêm đến cả nhà :LL

Xa xa, tách khỏi sự rôm rả của phần đông bà con thì anh DungTran đang thả mình câu ....
https://i301.photobucket.com/albums/nn74/butchihetngoi/CON%20DAM%20BEN%20TRE/_DSC3345.jpg

... câu gì không biết, chỉ biết một lát sau, nàng ve chai đang từ từ xích lại gần anh ý...
https://i301.photobucket.com/albums/nn74/butchihetngoi/CON%20DAM%20BEN%20TRE/_DSC3353.jpg

Bà con dân tình cứ thơ ngây đắm đuối chém gió, nào biết cảnh vui này sau lưng. Nàng Jinny đã đến bên chàng tự bao giờ, ôi ta ngỡ như cơn gió nhẹ thoảng qua, mang theo nàng đến với chàng DungTran phong sương chưa một lần vướn tình trần. Chàng vờ nhưng lòng lâng lâng xen cảm giác hồi hộp phơi phới khó tả nên lời
https://i301.photobucket.com/albums/nn74/butchihetngoi/CON%20DAM%20BEN%20TRE/_DSC3351.jpg

Sau màn tín hiệu câm và nhận được phản hồi đồng thuận từ chàng thì...Ôi sáng lòa nụ cười đầy ẩn ý
https://i301.photobucket.com/albums/nn74/butchihetngoi/CON%20DAM%20BEN%20TRE/_DSC3350.jpg

ĐOẠN GIỮA THÌ CÁC BÁC NHÀ MÌNH CỨ GỌI LÀ THẢ HỒN TƯỞNG TƯỢNG ĐI NHÉ, AI CÓ NHU CẦU LIÊN HỆ RIÊNG AN YÊN ĐỂ THƯỞNG NGOẠN CHI TIẾT. AN YÊN CHỈ ĐĂNG TIẾP ĐOẠN CUỐI SAU MÀN ....

Rõ mãn nguyện nhé, vui đến thế này là cùng các bác nhỉ?
https://i301.photobucket.com/albums/nn74/butchihetngoi/CON%20DAM%20BEN%20TRE/_DSC3355.jpg

Cái kết cho một thoáng hạnh phúc giữa trời đêm đầy sao là "Em cười cho riêng em thôi"
https://i301.photobucket.com/albums/nn74/butchihetngoi/CON%20DAM%20BEN%20TRE/_DSC3354.jpg

so_lonely2002
28-11-2011, 17:36
Để mình hi sinh đi trước phát cỏ cho sân nhà mình rộng rãi, bà con tha hồ lăn lê chém gió đâm bão :S. Mọi người đâm chém mọi hình ảnh cố gắng ko vượt quá khung thời gian mốc nhé :)

Cắt tiết em yêu khác được 450cc, thế là em yêu of mình tỉnh táo ngon lành, cùng đoàn vít nốt 17km cuối tới nhà cô Sa - cồn Đâm.
Ối giời cô bảo trước đường làm ngon lắm, tưởng là làm lại cái đường cũ, ai dè kéo dài đường bê tông tới gần sát nhà cô luôn. Vừa đi vừa hoang mang tìm cái lối nhỏ rẽ vào nhà cô, bó chiếu bó chăn vì cái ngõ này.
Cô vs mấy đứa nhỏ vẫn thức đợi đoàn, vừa lăng xăng sắp xếp cho đoàn vừa chào hỏi cô vs gia đình. Bánh mì cho bữa trưa hôm sau mang luôn vài bịch ra để mọi người ..chống móm. Kệ, tính gì thì tính, cứ nhìn thực tế mà thay đổi thôi.
Ui xí được cái chỗ ngoài sân gió mát lịm cả đêm, mà đêm cũng ko mưa, thật may mắn; cô bảo mới ko mưa 2 bữa nay, trước thì cả tuần rầm rì ông trời đi "nhỏ" qua đêm.
Hớ hớ rủ rỉ rù rì nửa tập đoàn phá phách nhà ta ra vuông tôm...trộm dưa, ăn sống nuốt tươi ngon đáo để :S

http://farm8.staticflickr.com/7006/6417717933_ae0db5b55f_b.jpg (http://www.flickr.com/photos/58316309@N06/6417717933/)

Đi rồi mới biết hóa ra lớn rồi vẫn khoái..trộm dưa chả kém ngày xưa..

Hơn 2h mới đi nằm, cuộc thi..chim hót vẫn diễn ra liên tục trong đêm, sau nhà, hòa vs đặc sản gió, sao sáng trưng in trên nền trời trong vắt, ta mơ màng....

4h30 tỉnh giấc, thăng tiếp,5h30 tỉnh giấc, ôi đánh răng rửa mặt mà vẫn thèm thuồng giấc ngủ đêm qua thật nhanh.
Cùng mọi người chuẩn bị bữa sáng, mỳ úp vs rau quế + cafe, dưa hấu. Đoàn mình nhiều nữ đảm đang, a nào kén vợ cứ đi những chuyến này duyệt liền.
Đợi ku Nam - con cô Sa liên lạc vs ghe chở về, mà nước cạn, nên lúc chở về 50/50, còn muốn chắc chắn thì trưa có ghe đưa đi, đón về, dụ dỗ mình đi quăng vó bắt tôm luôn...
Hơn 8h đoàn lên đường, công tác tư tưởng hậu quả sau chuyến đi và nên đi chân đất xong, lớn nhỏ dắt díu nhau xông pha khám phá cung đường.
Chi tiết để mọi người góp mắm muối thêm ngon :D
May mắn nhờ nước rất cạn, nên đi đường lạch chỉ phải lội bùn, đỡ được rất nhiều thời gian vs công sức.
Ăn chơi nhảy múa, ca hát dài tập.

be bong
28-11-2011, 17:58
Về bến xe Miền Tây lúc 21h, ngồi tám tới 21h30, tạm biệt daoti và penhoc_16, đưa Jet về lúc 22h, về nhà lúc 22h30.
Kết thúc chuyến đi với kỷ lục về số ôm:
- Penhoc_16 (ôm chính)
- Ch3rry (hốt luôn do bị xế bỏ)
- Jinny (bệnh nhân)
- Namak (ng ôm bệnh nhân)
- Jetlif85 (tiện đường đưa về nhà)

Anh Chu Du số hưởng quá nha

pe_nhoc16
28-11-2011, 20:38
Tối qua 22h45 về đến nhà => ngủ dậy thì đã 12h trưa => 15h30 vô xem thì đã 5 pages => đúng là chuyên nghiệp chém có khác :))

Riêng Nhóc chỉ ngóng tin nàng Jinny xem sức khỏe thế nào, tiếp đến là cục cưng (Tô Mì) nhà mình... Bữa off nhậu với chị nha cưng :D

Lúc chờ phà có ngồi tám với chàng Điệp, nghĩ cũng thương cảm cho anh ấy... Nguyện vọng tâm tư, tình cảm nồng nàn da diết, tha thiết xây mộng yêu thương với nàng Lan vậy mà Lan đành đoạn đi tìm thú vui bên anh Dungtran "đẹp trai thì chả có mà nhăn nhó thì có thừa"... Lịch sử về chuyện tình Lan và Điệp - một chuyện tình kết thúc không có hậu có bị lặp lại hay không? Xin chờ đêm sau sẽ rõ (BB)

ChuDu09
28-11-2011, 20:54
Tường thuật chút xíu về tình hình chuyến đi xíu nhé.

Chiều thứ 6 xin về sớm để chuẩn bị, vừa đến nhà, 5h solonely gọi thông báo tình hình xế ôm, nghe julia_tran đi hok đc, buồn choáng váng :(
- 5h10 Nhóc muội lại gọi hỏi đg ở đâu để julia mang áo phao qua gửi, hix trong khi mình vừa về nhà.
- 5h15 Julia gọi hỏi mình đang ở đâu để mang áo phao qua, thế là mình nói về rồi, nên e nó đòi mang áo phao ra chỗ tập trung, sẵn tiễn đoàn luôn. Kiu e nó gọi lại cho nhóc muội để thông báo mà ko gọi, làm nhóc muội phải chạy ngược về Phan Xích Long và chạy ra lại
- 5h20 A.Tuấn hỏi lên đường chưa, ko thì 2 a e ở Mỹ Tho xỉn bây giờ, hix chưa làm j hết mà lên đường j chài. :shrug:
- Bị khủng bố điện thoại quá nên đi tắm rửa, soạn đồ luôn
- 6h Có mặt tại Bến xe Miền Tây, alo hỏi nhóc muội đg ở đâu, nhận đc câu trả lời hơi choáng váng là đang ở ngã tư Phú Nhuận.
- 6h5 daoti có mặt
- Sau đó là hàng loạt các cuộc điện thoại thông báo về tình hình ra trễ, tập trung ở đâu, triều cường ngập lụt, chờ lâu quá, tới rồi mà sao chưa thấy ai...., trong khi a.Tuấn lại alo hỏi xuất phát chưa (cha này hối dã man luôn ah (NO)
- 6h45 Nhóc muội tới bến xe.
- 7h Tất cả mọi người tập trung đầy đủ tại cây xăng, chào hỏi, điểm danh quân số, chia lại đồ đạc, chia tay julia_tran...
- 7h10 Đoàn chính thức xuất phát - quá trễ so với dự tính ban đầu :shrug:
- 8h25 Có mặt tại cổng bệnh viện K120 -Mỹ Tho. Ngồi tám chưa kịp nóng đít thì công an, dân phòng tới hốt xe, làm a e chạy té khói :T
- 8h30 Chạy tới chân cầu Rạch Miễu trốn dân phòng, sẵn chờ a.Tuấn ra để nhập chung đoàn. Lần này tới lượt cha này lề mề, cứ nói a tới liền mà chả thấy đâu :Dam
- Gần 9h a.Tuấn xuất hiện, mọi người lại tiếp tục lên đường thẳng Phà Cầu Ván.
- Do tình hình đã trễ, vì 10h phà đã đóng cửa nên mình dặn đoàn chạy tàn tàn, có j chờ nhóm 2 tập trung luôn, nên cứ thong thả để các cặp xế - ôm có cơ hội làm quen, tâm sự hee :LL
- 10h45 Nhóm 1 tới phà Cầu Ván.
- 11h45 Nhóm 2 gồm Solonely - Mixu84 tới trước với sự cố đầu tiên là hết xăng khi còn cách phà có 700m >.<
- 12h Cặp xế - ôm cuối cùng (vikingtrung - Lyka) cũng đã tới và chuẩn bị qua phà.

P/S: Ai có hình ảnh tại đoạn nào thì up lên minh họa nhé .

duongthanhtuan
28-11-2011, 20:55
Tình hình là mới bắt đầu thôi mà đã chém nhau rồi!
Cũng may là lần này "Long thể bất an" nên mọi người không nở chém.
Những người bị chém nhiều phải trả tiền cho những người chém nha!

tomydao
28-11-2011, 20:59
Ui, giờ mới vào điểm danh với cả nhà nè. Mệt không tả nổi, sáng giờ cứ ngủ gà ngủ gật.

Hôm qua, là đoàn cuối cùng về nhà, nên ai cũng mệt hết. Xế cứ than buồn ngủ, ngồi đằng sau mà cứ nơm nớp lo, muốn nói chuyện mà ko thể nào nói nổi, cổ họng thì đau, giọng thì khàn ( do cái tội " lai gai" bữa đêm), thôi thì đành đấm lưng cho xế, Tô Mỳ Dạo còn phải ganh tỵ,vậy mà xế đành đoạn bảo" làm gì mà cứ như đuổi ruồi vậy trời -. - ".
Trong khi đó mình lại ganh tỵ với Jinny, vì Gái Tô Mỳ đã phát huy triệt để tài ăn nói của mình, khiến Jinny ko thể nào chợp mắt nổi ( tội nghiệp Jinny ghê, nhưng mà hông giúp được gì :shrug:)

Haizzz, cuối cùng cũng về đến nhà an toàn, cảm ơn xế nhìu nhìu lắm. Iu lắm cơ:L

Bonus:Mau khỏe để xông pha nhá Jinny
Chị Mixu sau chi lại nói thế. Haizzzz

ChuDu09
28-11-2011, 21:14
Cho e 1 vé qua phà Cầu Ván - chướng ngại vật đầu tiên - 210k cho 21 con người, con số quá đẹp (c)

duongthanhtuan
28-11-2011, 21:16
Tường thuật chút xíu về tình hình chuyến đi xíu nhé.

Chiều thứ 6 xin về sớm để chuẩn bị, vừa đến nhà, 5h solonely gọi thông báo tình hình xế ôm, nghe julia_tran đi hok đc, buồn choáng váng :(
- 5h10 Nhóc muội lại gọi hỏi đg ở đâu để julia mang áo phao qua gửi, hix trong khi mình vừa về nhà.
- 5h15 Julia gọi hỏi mình đang ở đâu để mang áo phao qua, thế là mình nói về rồi, nên e nó đòi mang áo phao ra chỗ tập trung, sẵn tiễn đoàn luôn. Kiu e nó gọi lại cho nhóc muội để thông báo mà ko gọi, làm nhóc muội phải chạy ngược về Phan Xích Long và chạy ra lại
- 5h20 A.Tuấn hỏi lên đường chưa, ko thì 2 a e ở Mỹ Tho xỉn bây giờ, hix chưa làm j hết mà lên đường j chài. :shrug:
- Bị khủng bố điện thoại quá nên đi tắm rửa, soạn đồ luôn
- 6h Có mặt tại Bến xe Miền Tây, alo hỏi nhóc muội đg ở đâu, nhận đc câu trả lời hơi choáng váng là đang ở ngã tư Phú Nhuận.
- 6h5 daoti có mặt
- Sau đó là hàng loạt các cuộc điện thoại thông báo về tình hình ra trễ, tập trung ở đâu, triều cường ngập lụt, chờ lâu quá, tới rồi mà sao chưa thấy ai...., trong khi a.Tuấn lại alo hỏi xuất phát chưa (cha này hối dã man luôn ah (NO)
- 6h45 Nhóc muội tới bến xe.
- 7h Tất cả mọi người tập trung đầy đủ tại cây xăng, chào hỏi, điểm danh quân số, chia lại đồ đạc, chia tay julia_tran...
- 7h10 Đoàn chính thức xuất phát - quá trễ so với dự tính ban đầu :shrug:
- 8h25 Có mặt tại cổng bệnh viện K120 -Mỹ Tho. Ngồi tám chưa kịp nóng đít thì công an, dân phòng tới hốt xe, làm a e chạy té khói :T
- 8h30 Chạy tới chân cầu Rạch Miễu trốn dân phòng, sẵn chờ a.Tuấn ra để nhập chung đoàn. Lần này tới lượt cha này lề mề, cứ nói a tới liền mà chả thấy đâu :Dam
- Gần 9h a.Tuấn xuất hiện, mọi người lại tiếp tục lên đường thẳng Phà Cầu Ván.
- Do tình hình đã trễ, vì 10h phà đã đóng cửa nên mình dặn đoàn chạy tàn tàn, có j chờ nhóm 2 tập trung luôn, nên cứ thong thả để các cặp xế - ôm có cơ hội làm quen, tâm sự hee :LL
- 10h45 Nhóm 1 tới phà Cầu Ván.
- 11h45 Nhóm 2 gồm Solonely - Mixu84 tới trước với sự cố đầu tiên là hết xăng khi còn cách phà có 700m >.<
- 12h Cặp xế - ôm cuối cùng (vikingtrung - Lyka) cũng đã tới và chuẩn bị qua phà.

CHUDU này bửa đó anh và bác Nam Nhi lai gia mà, nhận lệnh của em là hai anh em người đi bắt gà kẻ thì khuân đồ ra xe, tức tốt lên đường, chay với vận tốc gần 20Km/h mà em còn trách ra trể nữa. Tích tắc là có mặt rồi đó!

tomydao
28-11-2011, 21:17
Gái xin lỗi cả nhà , nhiều chuyện quá nên quên chuyện đại sự haizzzz
Thường ngày ngồi ở công ty không có con ma nào gọi đến hỏi hàng. Đến ngày chuẩn bị đi thì ôi thôi đơn hàng vào tới tấp, chân thi chạy , tay thì cầm điện thoại để trao đổi thông tin đơn hàng, nhưng cái đầu thi lo lở chuyện đi chơi haizzzz. Chạy lăng quăng, miệng không kịp kéo da non, đến 2h mọi chuyện đã đâu vào đấy. Tung tăng đợi đến giờ G qua chở ôm đi. Nhưng trời không thương người ở ác như mình, đến 3h thì có 1 khách hàng gọi vào yêu cầu gời hàng gấp ra Bình Định, thế là vắt giò lên cổ chạy, in đơn hàng chạy qua cho admin, rồi lại chạy đi kiếm xếp ký, rồi lại chạy qua phòng logictis. Chạy vừa xong thì nhìn đồng hồ đã 4h. Lấy điện thoại ra alo cho ôm để xin đia chỉ để qua rước. Ôi thôi gọi hoài, gọi mãi mà không thấy ai trả lời. Không biết làm sao trong đầu nghĩ điệu này cầm chắc suất đi 1 mình goy. Sơ ôm có nhiều số nên gọi nhờ Solonely gọi giúp, haizzzz cũng giống như mình.
Đến 4h50, cầm chắc xuất đi 1 mình gòy, thì điện thoại có tin nhăn của ôm, thế là quả tốc đến chổ hẹn..... Ngội đợi hoài không thấy ôm đến, móc điện thoại ra tám với các chiến hửu để giết thời gian chở ôm đến.
Đến 5h10 thì ôm xuất hiện, xế và ôm thăng tiến đến chỗ hẹn của mọi người. Haizzzz đển chổ hẹn 6h30 mà không thấy con ma nào xuất hiện hết. Ôm lấy điện thoại gọi cho Hoamuaxuan xem đã đến chưa, Ai de Hoamuaxuan lai đến sớm hơn mình và đang bao thâu xe hủ tíu gõ. Lây điện thoai gọi cho bác chudu thì bác ấy nói đang ở bến xe miền tây. Xế/ôm nhà minh và xê ôm nhà Hoamuaxuan đã chén hết xe hủ tíu rồi mà cũng chả thấy ai xuất hiện hết.
Đến 6h50 sau khi ăn no say thì thấy nhóm bútchi hết ngòi và tè le hột me đến. Nhóm mình nhập bọn và chờ bác dây thun quên bác chu du đến để đi....

tomydao
28-11-2011, 21:20
CHUDU này bửa đó anh và bác Nam Nhi lai gia mà, nhận lệnh của em là hai anh em người đi bắt gà kẻ thì khuân đồ ra xe, tức tốt lên đường, chay với vận tốc gần 20Km/h mà em còn trách ra trể nữa. Tích tắc là có mặt rồi đó!

Hên là tưc tốc lên đường mà gần 40 phút mới tới , bọn này ngồi đợi ông mà xém chút nữa cả bọn về phương uông trà ăn chuối chát với bọn công an ở đó rồi. Nó lụa bọn này chạy như vịt vở bầy dzậy....

ChuDu09
28-11-2011, 21:21
.....
Đến 6h50 sau khi ăn no say thì thấy nhóm bútchi hết ngòi và tè le hột me đến. Nhóm mình nhập bọn và chờ bác dây thun quên bác chu du đến để đi....

Này xem lại cái lịch trình, Du up lên kìa nhé, người ta 6h có mặt tại bến xe rồi, nếu mà có chạy ra chỗ bến xe thì tầm 6h10, hơi bị sớm nhất so với mọi người nhé, ko phải dây thun đâu nha gái, quánh chít giờ :Dam

tomydao
28-11-2011, 21:23
Tối qua 22h45 về đến nhà => ngủ dậy thì đã 12h trưa => 15h30 vô xem thì đã 5 pages => đúng là chuyên nghiệp chém có khác :))

Riêng Nhóc chỉ ngóng tin nàng Jinny xem sức khỏe thế nào, tiếp đến là cục cưng (Tô Mì) nhà mình... Bữa off nhậu với chị nha cưng :D

Lúc chờ phà có ngồi tám với chàng Điệp, nghĩ cũng thương cảm cho anh ấy... Nguyện vọng tâm tư, tình cảm nồng nàn da diết, tha thiết xây mộng yêu thương với nàng Lan vậy mà Lan đành đoạn đi tìm thú vui bên anh Dungtran "đẹp trai thì chả có mà nhăn nhó thì có thừa"... Lịch sử về chuyện tình Lan và Điệp - một chuyện tình kết thúc không có hậu có bị lặp lại hay không? Xin chờ đêm sau sẽ rõ (BB)

Cái này người xưa gọi là" cây muốn lặng mà gió chằng ngừng nè" . Còn thời nay người ta gọi là ba khía ấy

tomydao
28-11-2011, 21:26
Này xem lại cái lịch trình, Du up lên kìa nhé, người ta 6h có mặt tại bến xe rồi, nếu mà có chạy ra chỗ bến xe thì tầm 6h10, hơi bị sớm nhất so với mọi người nhé, ko phải dây thun đâu nha gái, quánh chít giờ :Dam

Haizzz hẹn cả nhóm ở cây xăng, tư nhiên chạy ra bến xe đứng làm gì. Haizzz biết rồi ở đó "call boy " chuyên đứng ở đó, tội nghiêp cho bé quá, vì ham hố ăn chơi mà phải đứng đường...... Hèn chi để mọi người đợi mòn mõi. 7h - 6h10 = 50 phút 1 chuyến tàu nhanh rồi.

tomydao
28-11-2011, 21:41
Người ta đứng ở bến xe là có việc quan trọng chứ, đứng chờ Jinny, Nhóc muội, daoti chứ làm chi.
- Ko có Jinny thì ai làm bếp trưởng nấu nướng cho cả đoàn hả, ai như gái, ngồi trộn thau gỏi gà j mà lạt nhách, người nào cũng nói hết. (NT)
- Ko có Nhóc muội thì ai trị có miệng chép chép của gái.:gun
- Ko có daoti thì ai chở đồ lúc đoàn xuống Mỹ Tho hả.(c)
Xía....... Không có gái lấy ai gây ồn ào. Haizzz tối đo jinny bị liệt tay nên không thể làm được. Nên gái mới ra tay, gái bóp bóp cái mà bóp gỏi xong có cho chị Mixu thử mà
Gái: Chị mixu như vậy vừa ăn chưa chị
Mixu: đâu đút chị thử miêng coi
Gái: Chỉ hả miệng ra em đút cho miếng thử nè
Mixu : ùm, rột rột... Nó chua quá em, hình như thiếu đường
Gái: Vậy em cho thêm đường nha
Gái: Chị thử lại miêng nữa nè
Mixu: Rột Rột.. được rồi đó em
Gái: Vậy chị đổ gà vào trôn đi

Đó là nguyên văn câu chuyện đó ku. Gái đâu có tự ý làm đâu, có giám sát kế bên đàng hoàn, có QC thử trước đàng hoàng. Đúng tiêu chuẩn rồi mới đưa lên chứ bộ. Haizzzz Ku ăn hiếp gái quá nha, Hãy đợi đấy đến ngày off gái cho ku hiếp thỏa sức luôn kakkakakaka

pe_nhoc16
28-11-2011, 21:53
Nhớ lại cảnh chạy xe căng thẳng đêm ấy chẳng kém gì đêm qua:
- 5h50 đến nhà anh Sâu share hành, sẵn tiện vớt Jinny :D
- 6h10 sau vài vòng lượn lờ 20km/h trong cái giờ cực cao điểm thì chui đến nhà Julia, gọi cho nàng Ju tưởng như "sét đánh giữa trời quang" khi hay tin nàng đã đến điểm hẹn tình yêu, còn buồn nào hơn lúc ấy :(
- Tiếp tục sự nghiệp hành tay lái với "theo thông tin chúng tôi vừa nhận được đoạn từ Nam Kì Khởi Nghĩa đi bx.miền Tây hiện xe lưu thông rất đông, các xe di chuyển rất chậm...". Nhờ tác phong cùng trình độ làm việc chuyên nghiệp, Nhóc đã cứu được "bàn thua trông thấy" khi phóng bù đoạn Kinh Dương Vương và 6h45 hội ngộ ChuDu tại cổng công ty gì quên tên rồi.
- 6h55 tụ hội quần hùng tại điểm hẹn, bao nhiêu nhung nhớ như tuôn trào làm lòng cứ nghẹn ngào chỉ biết nhìn nhau...
- 7h... Mỹ Tho thẳng tiến.
Diễn biến tiếp theo như mọi người đã biết, Nhóc xin tạm dừng câu chuyện tại đây, muốn biết thông tin tiếp theo vui lòng review cm #52 sẽ rõ...

hoamùaxuân
28-11-2011, 22:36
KO đi được hơi tiếc!!! Ai hái nhiều dưa về thì đổi cafe BMT hịn đê.........
Hình như thấy mấy bạn nữ mang về mấy trái....:D
Anh Trường ơi cái dòng đỏ đỏ anh viết là gì???? Hông hỉu....

duongthanhtuan
28-11-2011, 23:29
Hên là tưc tốc lên đường mà gần 40 phút mới tới , bọn này ngồi đợi ông mà xém chút nữa cả bọn về phương uông trà ăn chuối chát với bọn công an ở đó rồi. Nó lụa bọn này chạy như vịt vở bầy dzậy....

ToMy! em nói chuyên cần thận nào, kêu người ta ra là bọn này bọn nó thế, dụng chạm nhiều người lắm em? làm người tốt như anh thấy sao sao, chắc em lở lời chứ không có ý gì hết phải không?
Bửa đó làm lai gai xong đợi hoài đình ra đó uống cafe đợi đoàn xuống nhưng bác Nam Nhị đề nghị ở nhà đánh giấc cho khỏe người đợi đoàn xuống rồi đi, đường thành phố chạy 20km/h là ok rồi chạy nhanh qua không xử lý kịp đâu.

duongthanhtuan
28-11-2011, 23:39
Xía....... Không có gái lấy ai gây ồn ào. Haizzz tối đo jinny bị liệt tay nên không thể làm được. Nên gái mới ra tay, gái bóp bóp cái mà bóp gỏi xong có cho chị Mixu thử mà
Gái: Chị mixu như vậy vừa ăn chưa chị
Mixu: đâu đút chị thử miêng coi
Gái: Chỉ hả miệng ra em đút cho miếng thử nè
Mixu : ùm, rột rột... Nó chua quá em, hình như thiếu đường
CHUDU không nhắc tơi rô
Gái: Vậy em cho thêm đường nha
Gái: Chị thử lại miêng nữa nè
Mixu: Rột Rột.. được rồi đó em
Gái: Vậy chị đổ gà vào trôn đi

Đó là nguyên văn câu chuyện đó ku. Gái đâu có tự ý làm đâu, có giám sát kế bên đàng hoàn, có QC thử trước đàng hoàng. Đúng tiêu chuẩn rồi mới đưa lên chứ bộ. Haizzzz Ku ăn hiếp gái quá nha, Hãy đợi đấy đến ngày off gái cho ku hiếp thỏa sức luôn kakkakakaka

ChuDu không nhắc tới gỏi gà thì thôi nhắc tới anh thêm tình tiếc này, tối đó anh không biệt chuyện ai hỗ trợ ToMy trộn nhưng anh thấy TOMY trộn gỏi mà mõi tay, kết quả sau cũng là gà hai con qua bàn tày xinh xăn đáng yêu của TOMY chỉ còn 1,5 con thôi, đặc biệt nhưng miếng thịt nạt ở đùi và ức đều bóc hơi.
Lưu ý mọi ngừoi là khả năng ăn uống của TOMY tỉ lệ thuận với khả năng ăn nói, rút kinh nghiệm lần sau tìm cách kìm hãm cái mòm của TOMY là mọi chuyện ổn hết. TOMy! em chịu khó tí cho cả nhà nhờ nha em, người rộng lượng và dễ thương như em chắt là OK hả?

tomydao
28-11-2011, 23:54
ChuDu không nhắc tới gỏi gà thì thôi nhắc tới anh thêm tình tiếc này, tối đó anh không biệt chuyện ai hỗ trợ ToMy trộn nhưng anh thấy TOMY trộn gỏi mà mõi tay, kết quả sau cũng là gà hai con qua bàn tày xinh xăn đáng yêu của TOMY chỉ còn 1,5 con thôi, đặc biệt nhưng miếng thịt nạt ở đùi và ức đều bóc hơi.
Lưu ý mọi ngừoi là khả năng ăn uống của TOMY tỉ lệ thuận với khả năng ăn nói, rút kinh nghiệm lần sau tìm cách kìm hãm cái mòm của TOMY là mọi chuyện ổn hết. TOMy! em chịu khó tí cho cả nhà nhờ nha em, người rộng lượng và dễ thương như em chắt là OK hả?
Uhm. Anh Tuấn ơi, thấy anh to lớn thế mà lại có quả gan nhỏ nhey. Sau lúc có mặt em anh không nói, mà giờ này lên đây nói xấu em dzậy. Vậy là không tốt nghe chưa, làm vậy bọn nhỏ nó cười chê anh. Mà em mang tiếng là bạn của anh, cũng bị mang tiếng lây. Họ nói sau em quang minh chính đại vậy mà đi làm bạn với ngụy quân tử . Haizzzz anh nghĩ không thấy tội nghiệp cho em ah. Haizzz

Để em xin tường thuật lại câu chuyện nồi thịt gà hư

Tomy dao: cách.... cách ( đang gấp gà ra dĩa)
Duong Thanh Tuân: Anh có ý kiến là em nên đem số còn lại lên nhà trên luôn để đây em ăn hết thì sau ( haizzz cái này anh Tuấn nội suy từ lòng dạ và ruột gan của anh Tuấn. Thiết nghĩ điều này cũng tốt nhĩ)
Tomydao: Da, Em gấp xong ra 4 dĩa rồi em đem hết lên nhà trên để ăn thiếu thì gấp ra thêm
Duong thanh Tuấn: Vậy là được đó
Sáng hôm sau: chị mixu đi dọn dẹp nhà trên thì phát hiện nồi thịt gà mà hôm qua Tomydao nghe theo lời vàng ngọc ( lời vàng ngọc xuất phát từ lòng dạ ít kỷ nhỏ nhen ,và tính ham ăn của anh Tuấn ) của anh Tuấn đem lên nhà trên, nó đã bị hư. Haizzzz. Nếu như để ở nhà dưới là đâu có chuyện gì xảy ra, sáng sớm mình có gà ăn tiếp rồi.
Sự tình đã xảy ra, mọi người càm thông bỏ qua. Dzậy mà không biết đóng cửa hối lỗi mà còn lên đây nói xâu, bươi móc người khác nữa Haizzzz.
Tomydao hứa với anh Tuấn thân yêu là lần sau đi chung em sẽ mua cho anh 5 bộ óc ăn để tẩm bổ lấy sức nha anh. Haizzzzzzz

tomydao
29-11-2011, 00:00
ToMy! em nói chuyên cần thận nào, kêu người ta ra là bọn này bọn nó thế, dụng chạm nhiều người lắm em? làm người tốt như anh thấy sao sao, chắc em lở lời chứ không có ý gì hết phải không?
Bửa đó làm lai gai xong đợi hoài đình ra đó uống cafe đợi đoàn xuống nhưng bác Nam Nhị đề nghị ở nhà đánh giấc cho khỏe người đợi đoàn xuống rồi đi, đường thành phố chạy 20km/h là ok rồi chạy nhanh qua không xử lý kịp đâu.
Haizzz . Em quy gối chân thành cảm ơn tấm lòng quản đại bao la của anh. Quản đại đến nổi che hết...... gòy. Em dùng từ này để nói chung những người tui em. Đây là văn viết mà chứ có phải văn nói đâu, em đâu có đứng ra chỉ chỉ vào mặt mà kêu bọn này bọn kia đâu. Haizzzzz Anh yêu ơi, anh yêu ah, em đã nói đi nói lại với anh bao nhiêu lần rồi. Nếu buồn không có gì làm thì lên đây ngội đọc bài viết của mọi người mà học hỏi chứ đừng có lấy cái que moi móc túm lum. Nếu moi móc trung thì không sau, moi móc sai thì thì hỏi ôi ...... Haizzzz. Anh Tuấn ơi, anh Tuấn ah........kakkaakka

tomydao
29-11-2011, 00:06
An Tuấn ơi, anh Tuấn ah..... Đối mặt trực diện mà còn không lại nữa..... huồng hồ gì vào đây chém gió với em. Haizzzz đúng là không biết trời cao đất rộng mà. Haizzzzz

Maylangthang86
29-11-2011, 00:14
Haizzz hẹn cả nhóm ở cây xăng, tư nhiên chạy ra bến xe đứng làm gì. Haizzz biết rồi ở đó "call boy " chuyên đứng ở đó, tội nghiêp cho bé quá, vì ham hố ăn chơi mà phải đứng đường...... Hèn chi để mọi người đợi mòn mõi. 7h - 6h10 = 50 phút 1 chuyến tàu nhanh rồi.

Bác Tomydao có kinh nghiệm chưa hay sao mà biết rành ghê ta, hihi

tomydao
29-11-2011, 08:44
Em xin lỗi các anh chị em trong nhà. Gái muốn hiền, dịu dàng, nữ tính chút. Nhưng anh Tuấn cứ lâu lâu chạy vào sọc dưa rồi lại sọc dừa hoài nên gái không thề .... mong anh chị trong nhà bỏ qua cho gái. Haizzzz cái này gọi là cây muốn lặng mà gió chằng ngừng nè.

Lyka
29-11-2011, 08:52
Em xin lỗi các anh chị em trong nhà. Gái muốn hiền, dịu dàng, nữ tính chút. Nhưng anh Tuấn cứ lâu lâu chạy vào sọc dưa rồi lại sọc dừa hoài nên gái không thề .... mong anh chị trong nhà bỏ qua cho gái. Haizzzz cái này gọi là cây muốn lặng mà gió chằng ngừng nè.

Gái này nói chuyện đáng iu ghê, nghe thấy đáng thương j đâu, như tình thế ép buộc thì phải.

Lyka
29-11-2011, 09:18

Người lớn với nhau cả mà anh, nói nhỏ nhẹ cho Gái Tô mỳ nghe thui, la thế gái buồn, khóc thút thít bi giờ anh?

namnhihn
29-11-2011, 09:40

Tuấn được cái dễ ngủ, vừa nằm xuống là ngáy khò khò rồi nên ko lỡ đánh thức cho đến khi ChuDu gọi. Thực ra 2 anh em cũng nhanh gọn lắm nhưng còn ghé qua mua dây dù nữa, đèn đỏ mấy chỗ chứ anh chạy toàn 40km/h đấy.
Tômỳ: Tuấn nó sắp nói câu kinh điển rồi đấy "Còn nói là anh uýnh đó".

tomydao
29-11-2011, 09:50
Tuấn được cái dễ ngủ, vừa nằm xuống là ngáy khò khò rồi nên ko lỡ đánh thức cho đến khi ChuDu gọi. Thực ra 2 anh em cũng nhanh gọn lắm nhưng còn ghé qua mua dây dù nữa, đèn đỏ mấy chỗ chứ anh chạy toàn 40km/h đấy.
Tômỳ: Tuấn nó sắp nói câu kinh điển rồi đấy "Còn nói là anh uýnh đó".
Giờ này em mới thấy sự khác nhau giửa 1 người chuẩn chạc, người xi tin và người lưng lững đó.
- Bác nam nhi: Nói như bác nam nhi thì em đâu có phan nàn gì đâu, em còn quy gối xin lỗi vì đã cằn nhằn tụi anh nữa.==> bac Nam nhi la mẫu người chuẩn chạc ( thần tương của em nè)
-Tomydao : Cái gì không đúng, chưa chuẩn là em ấy nhảy vào can thiệp để canh chỉnh cho đúng bất chấp người nhận có thái độ gì ===> mẫu người xi tin
- Duong Thanh Tuân: Ngoan cố, cứng đầu , nói phát ngôn từa lưa hột dưa, tè le hột me. Chỉ mỏi cái chuyện đi trể ( đi trề là do ghé đi mua đồ cho đoàn) mà cũng không diễn tả cho mọi người hiểu nữa haizzzz, thích dùng vũ lực ( dựa vào sự to xác mả bất chấp đúng sai) ===> mẫu người lưng lững
===> Trân trọng yêu cầu anh Dương Thanh Tuấn chuyển đổi qua 1 trong 2 chế độ nha: 1 là chuẩn chạc hay là xi tin chứ không nằm ờ trang thái lưng lững nữa ===> gây nguy hiểm cho các thành viên trong đoàn.

julia_tran
29-11-2011, 10:24
Hichic..mình đúng là số khổ...trước đó mấy hôm tung tăng lo chuẩn bị để đi..đi mượn áo phao cho mọi người rồi còn đi lên tận metro quận 12 để lấy hai cái áo phao của đao..quần áo cũng đã bỏ balo sẵn sàng..Đùng 1 cái chiều đó 3h người ta kêu đi phỏng vấn..mai đi làm liền.
Đi làm được một hôm thì hôm sau mama gọi (vì 1 số lý do nên kêu nghỉ ko làm nữa)...thế là bỏ chuyến đi 1 cách hết sức lãng nhách.:(
P/s: em theo lời triệu tập từ mama nên đã về quê..anh solonely cứ gửi lại tiền cọc cho nhóc giùm em... mọi ng đi off zui zẻ nha.

ChuDu09
29-11-2011, 10:27
Về sớm thế e, còn gần 2 tháng nữa mới Tết mà.

tomydao
29-11-2011, 10:35
Haizzz .... sau buồn thế. Không có ai viết gì, up gì hết dzậy. Ngồi đợi từ sáng đến giờ haizzzz

julia_tran
29-11-2011, 10:47
Về sớm thế e, còn gần 2 tháng nữa mới Tết mà.
Đâu có..e về có việc gia đình..tuần sau em lại vào..tháng này cứ sg<->py như đi chợ í..có ai ra phú yên chơi ko?

Imquoc
29-11-2011, 10:55
Nghe tên Mai An Tiêm mà thích quá, bạn nào share thêm về di tích này được không?

dungtran1981
29-11-2011, 10:57
Đâu có..e về có việc gia đình..tuần sau em lại vào..tháng này cứ sg<->py như đi chợ í..có ai ra phú yên chơi ko?
Có anh, e giới thiệu cảnh đẹp ngoài đó phát. A vác ba lô lang thang 1 minh ngoài đó luôn

dungtran1981
29-11-2011, 11:00
Chuyến đi dự kiến có 2 ngày 2 đêm, mà mình yêu Bến Tre quá nên làm phát 3 ngày 3 đêm. Có lẽ đây là chuyến phượt Bến Tre đắt giá nhất của Phượt nhỉ.

so_lonely2002
29-11-2011, 12:23
Bác nào có ảnh lúc di chuyển ra biển up lên cái nào, hay nhiều ảnh nhạy cảm quá tính dìm để tối mai trước khi đi off mới up vậy :)
Tiền quỹ vẫn còn dư gần 100k, tối mai bao mía đá các bác :S

duongthanhtuan
29-11-2011, 12:47
An Tuấn ơi, anh Tuấn ah..... Đối mặt trực diện mà còn không lại nữa..... huồng hồ gì vào đây chém gió với em. Haizzzz đúng là không biết trời cao đất rộng mà. Haizzzzz

Em viết đoạn này anh thấy mứng đấy
Cứ tưởng em cho là anh nói xấu em nên em phản úng mạnh.
Anh không có ý thắng thua gì với em hết, ở đây hay ở ngoài cũng vậy

laca
29-11-2011, 12:49
Chúc mừng cả nhà có chuyến đi vui vẻ, mong Jinny có kết quả an toàn..Dũng Trần bị gạt cần số gấp quá hay sao mà xử lý không kịp thế?

Mình xin có chút ý kiến, (Nếu, nếu thôi nhé) Có vụ ăn trộm dưa nhà hàng xóm thì mình nghĩ các bạn KHÔNG NÊN lặp lại lần nữa vì đó là hành động đi ngược lại với quy tắc của Phượt. Ở trong đoàn có tới 2 MOD, tại sao không ngăn cản việc này nhỉ?

Mixu84
29-11-2011, 13:02
Vào bênh vực Gái nhà mình tí coi nào(NT)

…tối đó anh không biệt chuyện ai hỗ trợ ToMy trộn nhưng anh thấy TOMY trộn gỏi mà mõi tay, kết quả sau cũng là gà hai con qua bàn tày xinh xăn đáng yêu của TOMY chỉ còn 1,5 con thôi, đặc biệt nhưng miếng thịt nạt ở đùi và ức đều bóc hơi.…TOMy! em chịu khó tí cho cả nhà nhờ nha em, người rộng lượng và dễ thương như em chắt là OK hả?

Em xác nhận với A Tuấn chiện này, hìhì, là em phụ với Gái trộn gỏi, Gái giỏi giang lắm, sau khi trộn xong, gỏi chưa kịp thấm đã phải dzớt ra đĩa, em í chắc hết nước gỏi đi nên mới nhạt vậy áh.Trong lúc trộn thì em í cũng có bốc tí tí vài miếng( nhưng toàn là miếng thịt bự ko à):T
Nói xấu bé Mây Lon Ton 1 chút là em ấy cũng góp phần làm hao, nhưng toàn là xin gặm xương( xin cho Butchi gặm ké nữa);)

Còn chiện nồi thịt gà thì lỗi của ai hok biết, chỉ biết là buổi sáng nó nằm dưới gầm bàn, bị che lại bởi 1 đống ba lô.

Chém Tô Mỳ 1 cái nữa nè, cái nồi gỏi là nồi dùng nấu nước uống cho cả đoàn, Gái xách đi trộn gỏi, rồi kiếm ko ra cái nồi làm cả đoàn phải ăn dưa hấu và uống dừa thay uống nước.

Kết lại: :gun Tội lỗi của Gái và A Tuấn lớn qué, đền lại cho đoàn con gà để mai anh em nhậu tiếp đê…:Dam

Mixu84
29-11-2011, 13:41
Phụ hồi ức nào
Trước giờ xuất phát, chuẩn bị hành trang, làm dáng tí rồi mới đi chứ
https://i1185.photobucket.com/albums/z357/thuytranlk84/IMG_3020.jpg

2 nàng làm gì mà mặt em nó thế này
https://i1185.photobucket.com/albums/z357/thuytranlk84/IMG_3033.jpg

Lan đang rình cái gì ko biết
https://i1185.photobucket.com/albums/z357/thuytranlk84/IMG_3041.jpg

Điệp: em làm cái gì mà lâu vậy hở Lan?
https://i1185.photobucket.com/albums/z357/thuytranlk84/IMG_3029.jpg

so_lonely2002
29-11-2011, 13:53
Chúc mừng cả nhà có chuyến đi vui vẻ, mong Jinny có kết quả an toàn..Dũng Trần bị gạt cần số gấp quá hay sao mà xử lý không kịp thế?

Mình xin có chút ý kiến, (Nếu, nếu thôi nhé) Có vụ ăn trộm dưa nhà hàng xóm thì mình nghĩ các bạn KHÔNG NÊN lặp lại lần nữa vì đó là hành động đi ngược lại với quy tắc của Phượt. Ở trong đoàn có tới 2 MOD, tại sao không ngăn cản việc này nhỉ?

Nói ra sợ đoàn kém vui hơn thôi, toàn bộ vấn đề liên quan đến dưa mình đều đã thỏa thuận trước vs chủ ruộng, bạn an tâm chưa :)

@vechai :Chúc ve chai nhanh khỏe để tiếp tục sự nghiệp ..ve chai :S, tiền quỹ mình quyết định để mua hoa + quà tặng ve chai :S
@mixu : xem lại link up ảnh kìa, chẳng thấy ảnh nào cả.

Mixu84
29-11-2011, 13:55
Trong khi mọi người chuẩn bị lên đường thì A Dungtran vẫn thế này đây
https://i1185.photobucket.com/albums/z357/thuytranlk84/IMG_3026.jpg

Mấy đứa có lẹ lẹ lên không, ra làm 1 tấm rồi đi nào
https://i1185.photobucket.com/albums/z357/thuytranlk84/IMG_3037.jpg

https://i1185.photobucket.com/albums/z357/thuytranlk84/IMG_3035.jpg

Nhớ tuân thủ đèn giao thông nhé mọi người
https://i1185.photobucket.com/albums/z357/thuytranlk84/IMG_3036.jpg

Ljnk
29-11-2011, 14:28
ChuDu có xem được ảnh ko mà like kịch liệt thế kia @.@

Mixu84
29-11-2011, 15:05
Hix, chắc Imageshack có vấn đề, ở cty ko dùng được web khác, đành về nhà sửa lại thôi, mà máy cty vẫn hiển thị bình thường mới kì cục chứ.

Lyka
29-11-2011, 15:23
Up tiếp đi chị Mixu, em like tất tần tật. hihih

duongthanhtuan
29-11-2011, 16:42
Vào bênh vực Gái nhà mình tí coi nào(NT)

Em xác nhận với A Tuấn chiện này, hìhì, là em phụ với Gái trộn gỏi, Gái giỏi giang lắm, sau khi trộn xong, gỏi chưa kịp thấm đã phải dzớt ra đĩa, em í chắc hết nước gỏi đi nên mới nhạt vậy áh.Trong lúc trộn thì em í cũng có bốc tí tí vài miếng( nhưng toàn là miếng thịt bự ko à):T
Nói xấu bé Mây Lon Ton 1 chút là em ấy cũng góp phần làm hao, nhưng toàn là xin gặm xương( xin cho Butchi gặm ké nữa);)

Còn chiện nồi thịt gà thì lỗi của ai hok biết, chỉ biết là buổi sáng nó nằm dưới gầm bàn, bị che lại bởi 1 đống ba lô.

Chém Tô Mỳ 1 cái nữa nè, cái nồi gỏi là nồi dùng nấu nước uống cho cả đoàn, Gái xách đi trộn gỏi, rồi kiếm ko ra cái nồi làm cả đoàn phải ăn dưa hấu và uống dừa thay uống nước.

Kết lại: :gun Tội lỗi của Gái và A Tuấn lớn qué, đền lại cho đoàn con gà để mai anh em nhậu tiếp đê…:Dam

Tưởng em bắt đền cái gì chứ con gà là chuyện nhỏ, bửa về nếu không xảy ra chuyện chắc chúng ta còn ăn chơi ở Mỹ Tho nữa rồi
Chúng ta đừng nói chuyện không hay nưa tránh tình trang hiểu nhằm không vui.

so_lonely2002
29-11-2011, 18:16
Mai off share ảnh xong thì mưa là đẹp, trời mưa ngồi nhậu vs mọi người 8 ko gì vui bằng :S

pe_nhoc16
29-11-2011, 18:36

Có 1 MOD nằm trong đội quân trộm dưa đấy nhé :D, nói trộm dưa cho nó có pha hành động, thực tế thì ruộng dưa trộm nóng đêm đó là của chủ nhà đã được cô Sa xi-nhan hẳn hoi đấy nhé, thêm vào đó đoàn quân trộm đi đến đâu - bất kể ngày đêm đều được dân tình mời mọc xơi dưa tận tình đến nổi món chính là dưa và tráng miệng bằng mì tôm với cơm :))

pe_nhoc16
29-11-2011, 19:09
Sáng... ở làng quê thật yên bình với những âm thanh đặc trưng nơi ruộng đồng, Nhóc như cô công chúa õng ẹo chưa chịu dậy để mọi người tất bật lo bữa sáng, ngại quá tự phạt nè :T
Nào mì, cơm chiên rồi cafe sữa, mọi người ai cũng ăn khí thế sau một đêm không trọn giấc đầy vất vả :D. Công tác chuẩn bị đã đâu vào đấy, nào bánh nào nước rồi đồ hộp cho bữa trưa... Tất cả chỉ chờ còi kêu là bắn :D

@all: ai có ảnh đoạn này up nhé, Nhóc chỉ xin làm MC dẫn lời thôi :))

tomydao
29-11-2011, 20:22
Nói ra sợ đoàn kém vui hơn thôi, toàn bộ vấn đề liên quan đến dưa mình đều đã thỏa thuận trước vs chủ ruộng, bạn an tâm chưa :)

@vechai :Chúc ve chai nhanh khỏe để tiếp tục sự nghiệp ..ve chai :S, tiền quỹ mình quyết định để mua hoa + quà tặng ve chai :S
@mixu : xem lại link up ảnh kìa, chẳng thấy ảnh nào cả.
Ôi giời. Gái yêu anh So lòn lỳ này nhất nè.

hoamùaxuân
29-11-2011, 20:26
Mọi người tám quá, đọc mà nhức cả đầu, mình chỉ lướt qua cũng đủ mệt :shrug:

tomydao
29-11-2011, 20:26
Tưởng em bắt đền cái gì chứ con gà là chuyện nhỏ, bửa về nếu không xảy ra chuyện chắc chúng ta còn ăn chơi ở Mỹ Tho nữa rồi
Chúng ta đừng nói chuyện không hay nưa tránh tình trang hiểu nhằm không vui.

Dân chém gió chuyên nghiệp mà sợ đụng chạm, anh cứ yên tâm mà chém, không đụng chạm ai đâu anh ơi. Chỉ sợ anh nội công yếu chưa chém giang hồ thì đã bị giang hồ chém nát thây rồi. Haizzzz

namak
29-11-2011, 20:28
Nào, ta bắt đầu bằng việc nhập đoàn nhóm 1:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3107.jpg

Julia trần camcel phút cuối nhưng cũng ra tiễn đoàn:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3111.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3116.jpg
Guess who:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3131.jpg
Ngồi chờ đoàn 2 ở phà Cầu Ván, nằm dài ra đường và ngắm sao:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3155.jpg

Qua phà Cầu Ván, thuê nguyên cái phà giá 210K:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3168.jpg

namak
29-11-2011, 20:31
Rồi sau một đoạn đường toàn cát và có người ra đón cũng đến được nàh cô Sa:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3170.jpg

Cành sáng hôm sau ăn mì:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3173.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3174.jpg

Miền quê Thạnh Phong, Bến Tre
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3176.jpg

Ở đây đang mùa dưa hấu, nhìn đâu cũng có ruộng dưa như vậy:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3178.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3181.jpg

Nhờ 1 em người thân cô Sa dẫn đoàn ra biển:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3182.jpg

namak
29-11-2011, 20:34
Băng qua những ruộng dưa bạt ngàn:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3189.jpg

Những rừng bần và kênh rạch của miền quê:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3195.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3199.jpg

Hình ảnh của miền quê nghèo:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3206.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3207.jpg

Và một đoàn nhí nhố :))
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3210.jpg

namak
29-11-2011, 20:38
Ngang qua những ruộng đậu phộng và vườn cây ăn quả, mọi người thấy xoài sáng mắt liền vào hái (có mua hẳn hoi nhé):
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3223.jpg

ĐI bộ đến 5, 6 km qua những đồng ruộng như vậy cả đoàn phải băng qua 1 con rạch, may mắn nước đang rút cho lên có thể lội qua đươc:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3243.jpg

Vồ ếch rồi:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3244.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3250.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3259.jpg

Rễ bần đâm tua tủa nhue bàn chông:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3263.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3267.jpg

namak
29-11-2011, 20:41
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3268.jpg

Qua được thử thách thứ nhất, chân ai cũng như vầy, như vầy:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3274.jpg

Rẽ vào xin nước người dân và xử mấy quả dưa hấu trên đường kiếm đc: :D
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3275.jpg

Người ta đang thu hoạch dưa hấu:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3278.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3279.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3285.jpg

hoamùaxuân
29-11-2011, 20:46
Làm lẹ quá dzậy Namak

namak
29-11-2011, 20:56
Cành ăn dưa ngay trên đồng nè:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3286.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3287.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3288.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3292.jpg

Lại tiếp tục đi và tiếp tục lội:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3296.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3306.jpg

Lyka
29-11-2011, 20:56
Anh namak tích cực lên nhá, đang chờ dài cổ hii.

namak
29-11-2011, 20:58
Rồi lại qua một con sông cạn:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3307.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3309.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3313.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3314.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3320.jpg

Thêm một hàng dương nữa mà mãi vẫn đi đến đích
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3324.jpg

Tạm đến đây để các pác up tiếp, mai em up tiếp, đi tắm đây, không ghẻ lan ra thì chít :))

Lyka
29-11-2011, 21:02
N

Julia trần camcel phút cuối nhưng cũng ra tiễn đoàn:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3111.jpg

[/IMG]
Nhìn cái miệng xế - ôm của nhóc giống nhau chưa kìa, ngay cả trề mà cũng đồng lòng

pe_nhoc16
29-11-2011, 21:16
Nhìn cái miệng xế - ôm của nhóc giống nhau chưa kìa, ngay cả trề mà cũng đồng lòng

Ơ, cái cô Vỡ Ly này, người ta là huynh muội mà dĩ nhiên phải giống nhau chứ :)). Đó là còn chưa song kiếm hợp bích đấy, không thì giang hồ dậy sóng cho xem, chờ đi :D

tomydao
29-11-2011, 21:20
Ơ, cái cô Vỡ Ly này, người ta là huynh muội mà dĩ nhiên phải giống nhau chứ :)). Đó là còn chưa song kiếm hợp bích đấy, không thì giang hồ dậy sóng cho xem, chờ đi :D

Chết em chưa Vỡ Ly. Ai không chọc, đi chọc trúng..... haizzzz

ChuDu09
29-11-2011, 22:05
Chọc trúng huynh muội nhà này thì thôi rồi nhé, hơn cả ổ kiến lửa ấy chứ, cái miệng chem chép cỡ Gái còn chịu hok nổi mà :))

Lyka
29-11-2011, 22:07
Ui trời, tui chỉ có sao nói zậy thui mà. còn huynh muội nhà ai thì có liên quan gì nhà hàng xóm đâu nè.

tomydao
29-11-2011, 22:18
Chọc trúng huynh muội nhà này thì thôi rồi nhé, hơn cả ổ kiến lửa ấy chứ, cái miệng chem chép cỡ Gái còn chịu hok nổi mà :))
Miệng gái nhỏ quá nên phải chem chép luyện công để bằng có được cái mõ rộng như huynh đệ nhà này. haizzzz hai sư huynh muội nhà này đừng có chem chép luyện công nữa nha để đợi gái chem chép luyện công mõ rộng như vậy cho đủ bộ ba. kakaka

so_lonely2002
29-11-2011, 22:28
Namak đủ ảnh thì up ảnh chuyến đi luôn đê, để pé nhóc thủ thỉ câu chuyện là đẹp :S
Mình chỉ có mỗi ảnh từ buổi tổi ngày thứ 2, làm hồi ức xong nhanh để chém gió cho thoải mái nào :D

duongthanhtuan
29-11-2011, 22:35
Nhìn hình ảnh mà thấy tội nghiệp cho các cô gái nhà ta tham gia chuyến đi này,
Ai có hình thì up tiếp đi nào để mọi người chia sẽ cảm xúc.

namak
29-11-2011, 22:48
Tiếp nhé moị người, vừa mới giặt xong đống quần áo toàn bùn mà ngâm 2 ngày nay rồi, vẫn chưa sạch hết được. :(

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3327.jpg

Cuối cùng cũng ra đến biển.
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3332.jpg

Đây là biển Cồn Bửng (đúng không ta?), một bãi biển hoang sơ vì chẳng có đường mà vào đây, chỉ thỉnh thoảng có một nhóm khùng khùng (như nhóm ta) vào đây thôi, với lại bãi biển đục ngàu, chẳng ai buồn đến đây để tắm cả, cả bãi biển chỉ duy nhất một cái chòi ở đó, nhưng sao mà bãi biển nhiều rác thế không biết :(
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3334.jpg

Lúc này nước chưa lên cho lên bãi biển rộng thênh thang mênh mang:

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3338.jpg

namak
29-11-2011, 22:53
Từng cơn gió cuốn những hạt cát chạy dọc suốt bãi biển rộng miên man, giống như bóng của những con sóng vậy:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3340.jpg

Mộng tiêu dao của Nhóc nè
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3349.jpg

Một hình thức tự kỉ mới của Chudu chăng???
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3360.jpg

Tắm biển nào:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3350.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3365.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3364.jpg

Lyka
29-11-2011, 22:57
Đây là biển Cồn Bửng (đúng không ta?)

Namak ui là namak. Cái tiêu đề to đùng sao ko nhìn hả anh?

namak
29-11-2011, 22:58
Tranh thủ bắt còng gió:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3362.jpg

Và cào nghêu (nhưng chả được con nào cả)
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3363.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3369.jpg

Tắm chán rồi vào rừng ngồi nghỉ và ăn thôi
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3379.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3381.jpg

Rồi chui vào cái nhà (hay chòi?) này đây;
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3385.jpg

namak
29-11-2011, 23:01
Sau hồi hành xác mệt mỏi, món bánh mỳ chấm thịt hộp chưa bao h ngon đến thế:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3384.jpg

Bãi biển trải dài toàn xác ốc Viết nè:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3388.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3392.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3401.jpg

Có một người ngồi thơ thẩn ngắm những con ốc (là ta đây, :)) )
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3400.jpg

namak
29-11-2011, 23:06
Đang đi thấy Tô Mỳ và Chu du chạy hùng hục như trúng gió trên bãi biển, hóa ra là chạy đuổi bắt còng gió :))
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3404.jpg

Cũng bắt được mấy con nè:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3405.jpg

Máy mắn gọi điên thuê được chiếc ghe chờ mọi người về, chứ lội thêm nữa có mà chết: :help
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3407.jpg

Đi bộ ra chỗ ghe đậy tại mmột con rạch thông với biển, nước triều cũng lên dần. Trải dọc bãi biển là mấy cây số ốc Viết như vầy:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3408.jpg

namak
29-11-2011, 23:09
Băng tiếp qua rừng thông...
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3412.jpg

Rồi tiếp rừng bần...
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3415.jpg

Trong cái nắng buổi trưa, cái gió biển thổi trên đầu và rễ bần dưới chân:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3418.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3420.jpg

Cuối cùng cũng tìm đến chỗ ghe (đi chắc phải đến 3 cây ấy nhỉ!!)
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3427.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3429.jpg

namak
29-11-2011, 23:11
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3430.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3433.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3435.jpg

Về được đất liền rồi, mừng quá!!!
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3440.jpg

namak
29-11-2011, 23:15
Trở về ngang qua ruộng dưa, thế rồi ... abc... thế rồi ngồi nghỉ dưới gốc cây và giải khát bằng dưa hấu
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3443.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3445.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3447.jpg

Jinny thấy đám hoa súng nở đẹp rực rõ thì nghĩ ngay đến món ngó súng xào lòng mề, liền vội lao xuống ao, tiện thể rủ rê mọi người tắm luôn:
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3450.jpg

https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3451.jpg

namak
29-11-2011, 23:17
Namak ui là namak. Cái tiêu đề to đùng sao ko nhìn hả anh?

Đâu có kưng, mình ở Cồn Đâm nhưng đi bộ ra còn Bửng mà! (ĐÚng ko ta?)

namak
29-11-2011, 23:26
Để mai e up tiếp đi các bác, tốc độ Upload lên Photobucket không đủ nhanh để đưa lên phượt, hehehe

QC QC
30-11-2011, 00:00
TẬP 2 - BẾN PHÀ CẦU VÁN
Ta nói đêm miệt này đẹp chi mà đẹp vô cùng, gió lồng lộng hai bên đuòng chuối rì rào nghiêng mình theo gió, đoàn ngựa chiến cứ bon bon lao tới. Xế còn nói với mình về 3 ngôi sao thẳng hàng. Sao đêm ấy, nhiều lạ thường, đã lâu lắm rồi mới ngắm một đêm đầy sao đúng theo nghĩa của nó. Yêu cái gió dịu dàng những đêm như thế lắm lun ý.

Chị An Yên ơi, xế của chị là ai thế? Sao biết chuyện về 3 ngôi sao thẳng hàng? Kể em nghe với!

hoamùaxuân
30-11-2011, 00:15
@Namak: mấy tấm kia sao ko up, up chi mấy tấm cái mặt tui buồn cười vậy :T

hoamùaxuân
30-11-2011, 00:19

ChuDu àh, tớ thix cậu rùi đó =))

QC QC
30-11-2011, 00:55
Tình hình là em đã xem xong 14 trang hồi ức. Không sót một chữ đâu nhé. Lót dép đợi hình và hứng gió tiếp. :D

smalldevil81
30-11-2011, 01:10
Đúng rùi đây là biển Cồn Bửng :) .

so_lonely2002
30-11-2011, 06:45
Biển này thuộc cồn Đâm, cồn Bửng ở bên bãi ốc viết Thạch Hải, đi dọc về hướng ghe thêm 7,8km nữa là tới bãi này. Thẳng đường chim bay từ nhà cô Sa ra cồn Bửng có hơn 3km thôi :S

pe_nhoc16
30-11-2011, 08:24
Mộng tiêu dao của Nhóc nè
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3349.jpg

Mộng đâu chả thấy, nắng chói cả mắt :(. Có pic "dốc rượu cạn tiêu sầu" sao anh Namak không up, pic nhìn art hơn nhiều

Lyka
30-11-2011, 08:25
Tình hình là em đã xem xong 14 trang hồi ức. Không sót một chữ đâu nhé. Lót dép đợi hình và hứng gió tiếp. :D

Bé này là fan cuồng nhiệt của chuyến này mọi người nhỉ? :L

namak
30-11-2011, 08:48
@Namak: mấy tấm kia sao ko up, up chi mấy tấm cái mặt tui buồn cười vậy :T

Mấy tấm kia là tấm nào? Bà có tấm nào đẹp đâu mà up???

namak
30-11-2011, 08:49
Mộng đâu chả thấy, nắng chói cả mắt :(. Có pic "dốc rượu cạn tiêu sầu" sao anh Namak không up, pic nhìn art hơn nhiều
Anh làm j có tấm nào e "dốc rượu" đâu mà up nhẩy!

pe_nhoc16
30-11-2011, 08:56
@all: để tối nay đi off gom hình về, Nhóc sẽ làm luôn bộ phim "Cồn Đâm part 2" cho nó hoành tráng, giờ chẳng có gì trong tay, có dẫn đường thì mấy ai hiểu ý mà chạy theo up hình :)). Nhóc sẽ nhận trách nhiệm viết khung chính, xong rồi mọi người muốn mần gì mần nhé :D

ChuDu09
30-11-2011, 08:57
https://i97.photobucket.com/albums/l239/jlondon_2007/benTre_ConDam/IMG_3430.jpg

Ý cô giáo là sao ko up mấy tấm nào koi đc chút, namak up chi tấm này nhìn cô giáo gớm dã man =))

ChuDu09
30-11-2011, 08:58

Đôi khi sau những phút giây căng thẳng thì cũng có lúc trở về với thời childhood của mình chớ :L

jinnynhungoc
30-11-2011, 10:22
Cho Jinny báo cáo để bà con khỏi lo : Jinny chỉ chấn thương đa phền mềm, không tụ máu não, không bị nứt xương gì hết . Nhức đầu chóng mặt buồn nôn là do dư chấn của va đập đầu nên giờ chỉ còn nghĩ ngơi uống thuốc tịnh dưỡng sẽ qua. Báo cáo hết ạh nghỉ ngơi tiếp đây híc Ê ẩm khắp cả người nằm cũng khó khăn huhuhu :((

duongthanhtuan
30-11-2011, 12:18
Cho Jinny báo cáo để bà con khỏi lo : Jinny chỉ chấn thương đa phền mềm, không tụ máu não, không bị nứt xương gì hết . Nhức đầu chóng mặt buồn nôn là do dư chấn của va đập đầu nên giờ chỉ còn nghĩ ngơi uống thuốc tịnh dưỡng sẽ qua. Báo cáo hết ạh nghỉ ngơi tiếp đây híc Ê ẩm khắp cả người nằm cũng khó khăn huhuhu :((

Như vậy là mùng rồi, đề nghị em không nên tham gia các chuyên đi liên kề nhà, đùng chủ quan quá, tốt hết là nên ngồi nhà xem mọi người đi là được rồi

Lyka
30-11-2011, 12:48
Như vậy là mùng rồi, đề nghị em không nên tham gia các chuyên đi liên kề nhà, đùng chủ quan quá, tốt hết là nên ngồi nhà xem mọi người đi là được rồi

Hehehe, có người quan tâm thix nhỉ? Nhớ nghe lời nha chị Jinny. Không có người buồn như con chuồn chuồn á

L30PARD
30-11-2011, 12:56

Uhm. may quá. mấy bữa nay em cứ lo.hii về nhà ăn ngủ nghỉ cho lại sức rồi còn tiếp tục di Phượt nữa :)
hix.mới có mấy ngày không vô mà ba con ta chém dữ quá.hihi.hy vọng phá được kỉ lục của penhoc
chài bác nào có bí quyết gì trị ngữa này không. hix đến hôm nay mình vẫn còn ngứa :))

so_lonely2002
30-11-2011, 13:15
Cách đơn giản nhất là...gãi thôi :S Bong tróc luôn cả da rồi, hết ngứa chân lại đến tay...sột..sột, đoàn mình thành đoàn..ghẻ rồi >"<

butchihetngoi
30-11-2011, 14:15
Cách đơn giản nhất là...gãi thôi :S Bong tróc luôn cả da rồi, hết ngứa chân lại đến tay...sột..sột, đoàn mình thành đoàn..ghẻ rồi >"<
Há há hạnh phúc quá, Bút chì mình đây hem có ngứa gì hết trơn. Chắc nhờ ăn ở có phước quá hĩ hĩ. Chỉ có làn da trở nên bánh mật hơn thường ngày thui, còn lại tất tần tật đều đã ổn tính đến giờ phút này. Là la lá, lấy sức cuối tuần đi thác Mây Mưa :LL

butchihetngoi
30-11-2011, 15:06
Mọi người chạy nhanh quá, ra tới biển. Mình theo hem kịp, tời lại khúc sáng lửng thửng ra bờ ao trước khi ra biển.
Phải công nhận, buổi sáng làng quê thiệt là yên bình. Dừa khẽ ngã theo gió sớm, hoa súng vươn mình đón bình minh giữa làn nước xanh trong, bước đi mà lòng nhẹ đến lạ thường.
https://i301.photobucket.com/albums/nn74/butchihetngoi/CON%20DAM%20BEN%20TRE/_DSC3410.jpg

Xa xa những chú trâu lạ lẫm ngước nhìn những vị khác đường xa.
https://i301.photobucket.com/albums/nn74/butchihetngoi/CON%20DAM%20BEN%20TRE/_DSC3426.jpg

Hoa Súng tinh khôi giữa nắng sớm mai
https://i301.photobucket.com/albums/nn74/butchihetngoi/CON%20DAM%20BEN%20TRE/_DSC3404.jpg

Góc dịu lắng của miền quê yên bình
https://i301.photobucket.com/albums/nn74/butchihetngoi/CON%20DAM%20BEN%20TRE/_DSC3523.jpg

Khúc tâm tình của đôi trai gái
https://i301.photobucket.com/albums/nn74/butchihetngoi/CON%20DAM%20BEN%20TRE/_DSC3486.jpg

Phút ngỗ nghịch của một thời tuổi trẻ
https://i301.photobucket.com/albums/nn74/butchihetngoi/CON%20DAM%20BEN%20TRE/_DSC3506-1.jpg

Bỏ qua đi bao bộn bề phố xá, thả tiếng cười rộn rã giữa hư không
https://i301.photobucket.com/albums/nn74/butchihetngoi/CON%20DAM%20BEN%20TRE/_DSC3481.jpg

Yêu yêu lắm những miền quê tôi đi qua

ChuDu09
30-11-2011, 17:15
Phút ngỗ nghịch của một thời tuổi trẻ
https://i301.photobucket.com/albums/nn74/butchihetngoi/CON%20DAM%20BEN%20TRE/_DSC3506-1.jpg

Hình chụp đẹp thật, đúng khoảnh khắc, góp vui thêm vài tấm nữa nè (c)

tomydao
30-11-2011, 17:25
Thôi đi off lấy hình thôi bà con cô bác ơi. Haizz

duongthanhtuan
30-11-2011, 22:13
Xa quá không đi off được mọi người gặp nhau vui vẻ nha! cho cụng một lý nào ....ót ót ót..rượu gì mà lạt quá uống không đã, thôi đổi rượu khác đi.

Ljnk
30-11-2011, 23:54
Hix, chờ hoài ko thấy ai cmmt chi hết. Ko lẽ đi uống về là ngủ hết :| Uống có bao nhiêu đâu :|

Hồi nãy em chở jinny về xong mới phát hiện ra quên cặp ở quán :)) May mà chạy lại vẫn còn, ông chủ tốt ghê :D
Chạy về kiếm cái atm chuyển tiền mà nó báo lỗi hoài :(

Hôm nay vui :D

pe_nhoc16
01-12-2011, 00:01

Vui là đúng rồi, giựt mất cái bánh của Nhóc, đã vậy còn âm mưu dùng bia chuốc xỉn cán bộ báo hại giờ chẳng có tâm trạng làm phim "Cồn Đâm", ta hận ngươi lắm nhé Linh-cờ X(

Ljnk
01-12-2011, 04:47
Vui là đúng rồi, giựt mất cái bánh của Nhóc, đã vậy còn âm mưu dùng bia chuốc xỉn cán bộ báo hại giờ chẳng có tâm trạng làm phim "Cồn Đâm", ta hận ngươi lắm nhé Linh-cờ X(

Đã "pé" lại còn "nhóc" nữa thì ăn ít thôi, uống bớt lại :LL để người lớn bàn chuyện (beer) nghe hông :))

@QC: xế của butchi đây, em hỏi có chuyện chi ;))

ChuDu09
01-12-2011, 08:08
Hix, chờ hoài ko thấy ai cmmt chi hết. Ko lẽ đi uống về là ngủ hết :| Uống có bao nhiêu đâu :|

Hồi nãy em chở jinny về xong mới phát hiện ra quên cặp ở quán :)) May mà chạy lại vẫn còn, ông chủ tốt ghê :D
Chạy về kiếm cái atm chuyển tiền mà nó báo lỗi hoài :(

Uống cho lắm vào, đến nỗi quên cái cặp ở quán luôn, kiểm điểm nhé.

tomydao
01-12-2011, 09:12
Loa loa loa: Yêu cầu các bà tám, ông chín tập trung vào chuyên môn nhé, không được chem chép ngoài lê nha. Haizzzz

Lyka
01-12-2011, 09:59
Loa loa loa: Yêu cầu các bà tám, ông chín tập trung vào chuyên môn nhé, không được chem chép ngoài lê nha. Haizzzz
Nói cả Gái luôn nhé, lo mà up ảnh đi, cứ chép chép hoài. :T

Ljnk
01-12-2011, 11:41
Uống cho lắm vào, đến nỗi quên cái cặp ở quán luôn, kiểm điểm nhé.
Hi, khi đi là có cảm giác sẽ để quên rồi :P Vì e chưa bao giờ đi nhậu mà đem theo cặp cả. Nó làm thành thói quen nhậu xong thì cứ về :)) Mà lúc đó còn nhớ cầm cặp cho jinny cơ ;))
Thôi e ko sam nữa :-"

tomydao
01-12-2011, 12:28
Xa quá không đi off được mọi người gặp nhau vui vẻ nha! cho cụng một lý nào ....ót ót ót..rượu gì mà lạt quá uống không đã, thôi đổi rượu khác đi.

Có 70 chuc cây mà bác than xa....
Thứ Nhất: Không thực tế chút nào cả. Bác có thể chạy từ long xuyên về Mỹ Tho trong đêm mưa gió, mà dám nói rằng chạy từ Mỹ Tho lên TPHCM là xa. Haizzz có nghịch lý không ta.
Thứ 2: Dân phượt mà dám thốt lên câu này là không chấp nhận được ( 70 cây đôi với dân phượt gọi là xa==> ai ai cũng như anh thì bó chiếu ngồi ở nhà rồi)
==> Mai mốt có muốn ngụy biện cho tội làm biến của mình thì đừng sử dụng chiêu này nữa nhé. Haizzzz tội lỗi tội lỗi

Lyka
01-12-2011, 13:32
Trong khi chờ mọi người tiếp mạch ""đâm chém"" nhau. Tặng mọi người 21 gương mặt trai yểu điệu, gái hảo cầu đây.
Nhớ là xế ôm đi kèm nhé

Bạn Ljnk làm j thế nhỉ?

Chú ý chú y: góc phải của ảnh nhé.

tomydao
01-12-2011, 22:52
Thank Lyka nhiều thiệt là nhiều. kekkeke

QC QC
02-12-2011, 00:16
@QC: xế của butchi đây, em hỏi có chuyện chi ;))

Chị muốn hỏi em về câu chuyện 3 ngôi sao thẳng hàng. Sao em biết về câu chuyện này? Nó như thế nào?

@Lyka: Ảnh đẹp đấy mắm. Dùng phần mềm gì thế?

butchihetngoi
02-12-2011, 14:02
Hey yaah, sao off về hình ai cũng quá trời trời, mà hồi ức trời yên bể lặng thế này là sao???
AY tu rồi, hem chặt chém, ngồi lót dép hóng hớt, mà chả ai múa máy cho xem. Buồn chi mà buồn thế này :(

so_lonely2002
02-12-2011, 20:55
Mọi người đều bận hết mà e :S
H về đến nhà cũng lả đi vì mệt, ôi vẫn ngứa...

Lyka
02-12-2011, 22:19
Tặng xế nè

Tặng cô bé Ch3rry lần đầu đi phượt, Tuyển thẳng làm người xẻ dưa nhé :D

Tặng aSâu đáng iu nè

Lyka
02-12-2011, 22:42
Bi giờ thì tiếp tục ....
Sau khi kỳ công băng đồng lội suối tìm ra biển. Trở về lấm lem bùn lầy. Dù mệt mấy, mọi người vẫn không quên mục đích chính tới Cồn Đâm..ăn dưa

Namak: còn ko? cho 1 miếng đêeeeeee

Mọi người quay đi:" Đừng mơ"

Namak: Ko cho thì ta cướp vậy. ...Kakaka ta cũng có không phải 1 mà là 2 miếng

so_lonely2002
03-12-2011, 16:57
Ôi ôi, lần đầu tiên biết lắc đầu không muốn ăn dưa nữa là thế nào :D

namak
04-12-2011, 17:16
Lyka, sao nỡ dìm hàng anh thế? :((

Lyka
04-12-2011, 19:17
Lyka, sao nỡ dìm hàng anh thế? :((

Em đâu có dìm anh đâu nè, chỉ là muốn anh tiếp tục up hình, nếu ko thì còn 1 seri nhé.
Giờ có chịu up nữa không?

vantruongvpc
27-12-2011, 14:40
Ối giời ơi<<<<<<<<
Đăng ký rồi mà lại phải hủy vì đi BMT..... Tiếc quá:L

Ly vỡ:nghe mấy thằng câm nó đồn là e sắp lấy chồng hả???(NT)