PDA

View Full Version : Trương Gia Giới - Phượng Hoàng Cổ Trấn 31/08 - 08/09/2016

haejin231
08-08-2016, 13:39
Chào các bạn,

Mình đang muốn đi cung TGG - PHCT vì thấy mọi người đi về chụp ảnh đẹp quá ạ. Dự kiến đi vào dịp 2/9 (ngày cụ thể có thể linh động ạ), dự kiến khoảng 7 ngày 8 đêm (trong đấy đã mất tầm 4 đêm trên tàu cả đi cả về rồi). Bạn nào quan tâm thì join với mình nhé. Tiếng Trung hồi xưa có học qua nên giờ còn nhớ được chút chút, tuy nhiên chỉ nói được thôi chứ nhìn mặt chữ thì khó quá rồi :))), welcome các bạn biết tiếng càng tốt nhé.

Mình sẽ set up lịch trình tạm thời và chi phí dự kiến như sau:

Ngày 01 (31/08): Hà Nội - Nam Ninh (đêm trên tàu) - ~600k/vé/lượt
Ngày 02 (01/09): Nam Ninh - Trương Gia Giới (đêm trên tàu) - ~800 - 900k/vé/lượt
Ngày 03 & 04 (02/09 & 03/09): Trương Gia Giới - thăm quan (ngủ 2 đêm, 1 đêm ngủ ở Làng Đinh Hương Dung để ngắm bình minh vào sáng hôm sau)
Ngày 05 & 06 (04/09 & 05/09): Trương Gia Giới - Phượng Hoàng Cổ Trấn (ngủ 2 đêm tại đây)
Ngày 07 (06/09) : Phượng Hoàng Cổ Trấn - Nam Ninh (đêm trên tàu) - ~700 - 800k/vé/lượt
Ngày 08 (07/09): Nam Ninh - Hà Nội - ~600k/vé/lượt

Chi phí đi lại tầm 3tr, phí xin visa ~65-75$, vé vào cửa cho các điểm thăm quan ~1,5 - 2tr.\

Mình dự kiến tổng chi phí rơi vào khoảng 7 - 8tr nhé.

Mình ở Hà Nội, sn 90.

Cám ơn cả nhà đã quan tâm ạ.

linhnhim80
08-08-2016, 14:11
Chào các bạn,

Mình đang muốn đi cung TGG - PHCT vì thấy mọi người đi về chụp ảnh đẹp quá ạ. Dự kiến đi vào dịp 2/9 (ngày cụ thể có thể linh động ạ), dự kiến khoảng 7 ngày 8 đêm (trong đấy đã mất tầm 4 đêm trên tàu cả đi cả về rồi). Bạn nào quan tâm thì join với mình nhé. Tiếng Trung hồi xưa có học qua nên giờ còn nhớ được chút chút, tuy nhiên chỉ nói được thôi chứ nhìn mặt chữ thì khó quá rồi :))), welcome các bạn biết tiếng càng tốt nhé.

Ngày 02 (01/09): Nam Ninh - Trương Gia Giới (đêm trên tàu) - ~800 - 900k/vé/lượt
Ngày 03 & 04 (02/09 & 03/09): Trương Gia Giới - thăm quan (ngủ 2 đêm, 1 đêm ngủ ở Làng Đinh Hương Dung để ngắm bình minh vào sáng hôm sau)
Ngày 05 & 06 (04/09 & 05/09): Trương Gia Giới - Phượng Hoàng Cổ Trấn (ngủ 2 đêm tại đây)
Ngày 07 (06/09) : Phượng Hoàng Cổ Trấn - Nam Ninh (đêm trên tàu) - ~700 - 800k/vé/lượt

Chi phí đi lại tầm 3tr, phí xin visa ~65-75$, vé vào cửa cho các điểm thăm quan ~1,5 - 2tr.\

Mình ở Hà Nội, sn 90.

Em oi em có bao nhiêu người tham gia rồi? e ở HN hay SG vậy?

linhnhim80
08-08-2016, 14:42
Em oi em có bao nhiêu người tham gia rồi? e ở HN hay SG vậy?

Em oi ben c có 3 chị e ròi. Bên e bn ng?

Linh-ham-choi
08-08-2016, 14:50
Chào các bạn,

Mình ở Hà Nội, sn 90.

Chốt ngày chưa bạn mình có 1 slot nha, tại mình ở HCM để mình book vé.
Thấy thời gian cũng ko nhiều ko biết các bạn đã chuẩn bị đc nhiều chưa nhỉ?
thanks

haejin231
08-08-2016, 15:42
huhu mới có mình mình nè :((((. muốn đi quá rồi ai cho join thì join luôn đâyyyy T___T

ThangTuBeNho
09-08-2016, 09:28
Chào các bạn,

Mình ở Hà Nội, sn 90.

Hi bạn,

Team mình vừa đi cung này về, nên mình có chút góp ý với plan của bạn:
1. Các bạn đi thì phải xác định là bị tách phòng trên tàu HN-NN nhé, sẽ không được như mình đặt đâu. Họ xếp linh tinh lắm.
2. Nên đi Giả Lệ Giang, tốn có 1 buổi sáng thôi nhưng cũng bõ công đấy :)
3. Mấy cái cáp treo ở TGG chả đẹp đâu, xấu hơn cả Bà Nà ý :( Mình thì chưa đi cáp Thiên Môn Sơn nên không rõ, chứ ở Thiên Tử Sơn chỉ có mỗi cái cáp chính là đẹp thôi, còn lại thì vừa xấu vừa đắt, rõ là tiếc tiền @@
4. PHCT rất bé, bé xíu ah. 1 ngày 1 đêm là hợp lý đó bạn ạ, lâu hơn thì không có gì chơi đâu. Đợt vừa rồi đi, bọn mình đến từ chiều hôm trc, tối dạo chơi và ngủ lại 1 đêm, sáng hôm sau dậy sớm là đi hết 1 vòng luôn. Chiều đi thẳng về TGG luôn bạn ạ. Sáng bạn nhớ dậy sớm nhé, không khí trong lành rất tuyệt vời, chỉ có âm thanh chim chóc và tiếng đập quần áo của người dân, mà lại vắng vẻ, tha hồ vãn cảnh :)
5. Bọn mình đi 8 ngày, chi phí tất tần tật phải tầm 13tr nhé @@ Không rẻ đâu ạ @@

MrMilan
09-08-2016, 15:05
Hi bạn,

1. Các bạn đi thì phải xác định là bị tách phòng trên tàu HN-NN nhé, sẽ không được như mình đặt đâu. Họ xếp linh tinh lắm.
3. Mấy cái cáp treo ở TGG chả đẹp đâu, xấu hơn cả Bà Nà ý :( Mình thì chưa đi cáp Thiên Môn Sơn nên không rõ, chứ ở Thiên Tử Sơn chỉ có mỗi cái cáp chính là đẹp thôi, còn lại thì vừa xấu vừa đắt, rõ là tiếc tiền @@
4. PHCT rất bé, bé xíu ah. 1 ngày 1 đêm là hợp lý đó bạn ạ, lâu hơn thì không có gì chơi đâu. Đợt vừa rồi đi, bọn mình đến từ chiều hôm trc, tối dạo chơi và ngủ lại 1 đêm, sáng hôm sau dậy sớm là đi hết 1 vòng luôn. Chiều đi thẳng về TGG luôn bạn ạ. Sáng bạn nhớ dậy sớm nhé, không khí trong lành rất tuyệt vời, chỉ có âm thanh chim chóc và tiếng đập quần áo của người dân, mà lại vắng vẻ, tha hồ vãn cảnh :)
5. Bọn mình đi 8 ngày, chi phí tất tần tật phải tầm 13tr nhé @@ Không rẻ đâu ạ @@

nói như bạn thì chỗ nào cũng chả có gì để đi, thôi thì ở nhà cho xong

mymimi816
09-08-2016, 18:03
Hi bạn,

1.Tách phòng hay không còn phụ thuộc vào bạn đặt sớm hay muộn, số lượng thành viên nữa, khoang giường cứng chỉ có 6 giường, nếu thành viên đông hơn thì bị tách là đương nhiên.
2. Giả Lệ Giang ở Vũ Lăng Nguyên chỉ là có thời gian thì đi cho biết ở Vũ Lăng Nguyên có cái gì không thôi. Ngày xưa thì cũng sầm uất nhiều cửa hàng lắm nhưng bây giờ đóng gần hết rồi.
3. Trương Gia Giới người ta chỉ nhắc đến cáp treo không thể bỏ qua là Thiên Môn Sơn, từ trên cáp treo có thể ngắm toàn cảnh con đường 99 khúc cua chứ chẳng thấy ai bảo phải đi cáp Thiên Tử sơn vì nó có cái gì đặc sắc cả :)), cáp Thiên Tử Sơn chỉ là phương tiện di chuyển lên núi nếu bạn không muốn leo bộ hoặc đi thang máy Bách Long. Mà Thiên Tử sơn chỉ có 1 cáp treo, làm gì có cáp chính cáp phụ nào nhỉ??? Cũng may bạn chưa bảo khu thắng cảnh Trương Gia Giới chỉ có núi và núi thôi, chẳng có gì.
4. Phượng Hoàng cổ trấn to hay bé, có cái gì hay ho hay không thì đó là quan điểm của mỗi người nhưng ít nhất mình thấy nó cũng to hơn Hội An.:D
5. Bạn chủ thớt dự tính tổng chi phí khoảng 7-8 triệu, trong đó chi phí đi lại, tham quan, visa bạn liệt kê đã vào khoảng 7-8 triệu rồi, bạn không cần ăn và chỗ nghỉ à?

dangthinga
10-08-2016, 08:51
bạn ơi. cho mình đăng ký 2 slot nhé/ làm sao để liên lạc cụ thể với bạn đây???
có thể add sky để nói chuyện được không?? Mình ở HN
sky : giotsuongdem_dng. Mình tên nga nhé. Mình cũng đang muốn đi cung này

dangthinga
10-08-2016, 08:53
Chào bạn
Mình cũng muốn đi cung của bạn. mình đăng ký 2 slot, làm sao để liên lạc với bạn để xem cụ thể được. bạn có thể add sky của mình được ko? giotsuongdem_dng. Mình tên nga

dangthinga
10-08-2016, 09:02
bạn ơi mình cũng có 2 người đang muốn đi. Mình ở HN, bạn có biet tiếng trung ko???

dangthinga
10-08-2016, 10:12
Em oi ben c có 3 chị e ròi. Bên e bn ng?

bạn ở đâu?? nếu muốn tham gia thì add sky đi. rồi tính nhé
giotsuongdem_dng

LeSanSan
10-08-2016, 14:45
Em ơi Có thể cho anh 1 vé được không anh ở HN ,em có thể add sky Lesan666 , Nếu tháng 9 đi bg phải chuẩn bị làm Viza và chuẩn bị đặt vé tầu rồi nếu không là không kịp đâu.

dangthinga
10-08-2016, 15:24
anh có biết tiếng trung không???

dangthinga
11-08-2016, 09:28
Hi bạn. bên mình cũng có 3 người rồi và đoàn của mình đi từ 26/08/2016 tới mùng 4/09/2016, Nếu bạn muốn tham gia thì liên lạc với mình nhé sky: giotsuongdem_dng

Linh-ham-choi
11-08-2016, 10:49
Hi bạn. bên mình cũng có 3 người rồi và đoàn của mình đi từ 26/08/2016 tới mùng 4/09/2016, Nếu bạn muốn tham gia thì liên lạc với mình nhé sky: giotsuongdem_dng

bạn có thề gửi lịch trình giúp mình coi được ko? mình cũng muốn tham gia thời gian này. thanks

Sunflower988
12-08-2016, 16:01
Lead ơi! Còn join đc k bạn? Cho mình đky 1 slot nhé!