PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Hỏi khách sạn và tư vấn lịch trình đi Hàn Quốc 6 đêm tiện nhất vì có em bé nhỏ

voxtae
08-08-2016, 12:40
Xin mod đừng xóa bài em. Em có tham khảo topic đi Hàn nhưng do 2 vợ chồng em có dắt theo bé khoảng 7 tháng đi cùng nên ko bik đi theo lịch trình nào là tiện nhất vì có em bé nên phải tính kỹ ko thì nó mệt nó quấy, khỏi phượt gì lun. Tụi e dự định đi tháng 11. Xin mọi người tư vấn lịch trình chi tiết đi Hàn khoảng 6 đêm.
Và cho e hỏi khách sạn nào tầm 1 triệu 2/đêm gần tru g tâm như ở khu myeongdong chẳng hạn, phòng ở sạch sẽ thoáng mát vì có em bé mà. Cám ơn mn nhiều

salormoon87
11-08-2016, 09:30
bạn ơi mình mới cho con minh 13 tháng đi Hàn hồi cuối tháng 5, nhìn chung đúng là nên thuê khách sạn ở khu Myeongdong là ok nhất gần shopping ăn uống này nọ, thật ra khách sạn ở Myeongdong cũng k đắt lắm đâu bạn, bạn cứ lên agoda hoặc booking search gần khu vực myeongdong giá từ thấp đến cao là được, mình đi 3 lần ở 3 ks khác nhau thấy ks nào cũng sạch sẽ hết, lần vừa đi mình ở 24Guest House, mình đặt phòng 3 người lớn (do mình 3 người lớn 1 trẻ em) giá có 4 triệu 2/3 ngày/3 người tính ra chưa tới 500k/1 người/1 ngày, ks này phòng hơi nhỏ nhưng rất sạch sẽ + dễ tìm, đi bộ từ Myeongdong Station đến ks tầm 10 phút. Nếu bạn book phòng sớm có thể kiếm được ks gần station hơn, do mình gần lúc đi mới book nên ks hơi xa chút. Bạn cứ mang theo xe đẩy cho con, có con nhỏ di chuyển bằng tàu tiện hơn bus, bạn cứ kiếm mấy điểm du lịch có thể đi bằng tàu là được. Một số nơi mình thấy hay bạn có thể đi

1. Những điểm này gần nhau kết hợp đi chung 1 buổi : Changdeokgung, Gyeongbokgung, Bokchon Hanok Village, GwangHwaMun Square, Cheongyecheon Stream, xong dư thời gian thì qua Sinchon ăn buffet thịt nướng giá chỉ có 9k won/1 người.

2. Nami 1 ngày

3. Yeouido Park, gần Yeouido Park có công viên sông Hàn tên gì mình quên rồi, chỗ này buổi sáng chụp hình rất đẹp nhưng rất nắng, buổi tối mát, giới trẻ hay ra đây trải bạt ngồi chơi, uống rượu, hát hò

4. Namsangol Hanok Village, Dongdaemun Plaze chỗ này cũng đẹp, kiến trúc lạ mắt, Lotte Duty free nếu có nhu cầu mua mĩ phẩm mắc tiền như Who, Laneige...Những chỗ khác mua mĩ phầm trên 3k won là có thể làm thủ tục hoàn thuế tại chỗ hoặc có khi ra sân bay làm còn ở Duty free thì nó k tính thuế sẵn luôn mình khỏi ra sân bay hoàn thuế, có điều người Trung Quốc vô đây mua mĩ phẩm rất nhiều nên xếp hàng chờ tính tiền hơi bị lâu

5. Namsan Tower có thể đi bus hoặc đi cáp treo lên, bus rẻ mà đi lâu, cáp treo mắc hơn mà đi nhanh hình như 6k won/1 người, có con nhỏ đi cap treo cho khỏe cũng được, với chỗ lên cap treo nằm gần Myeongdong Station nên tiện

6. Isadong, Itaewon, Gangnam, Hongdae thích bát phố thì đi thêm mấy khu này, mình cũng mới đi Isadong với Gangnam, chưa đi Itaewon với hongdae. ban ngày gần Konkuk University có phố bán đồ ăn vặt cho sinh viên ra đây chơi cũng vui

7. Lúc mình đi mình có cho con đi Lotte World ở Jamsil chơi nữa, Everland đẹp hơn rộng hơn nhưng xa nên mình đi Lotte World cho gần

8. Thích thì có thể trải nghiệm thêm đi tắm hơi cũng vui (địa chỉ tắm hơi xem trên mạng)

Nói chung có con nhỏ đi Hàn thoải mái lắm, bạn cứ lên lịch trình rồi từ từ khám phá, nếu bạn ở gần khu Myeongdong thì rảnh đi bộ tí xíu là tới chỗ shopping, khu Myeongdong này cũng nhiều quán ăn nổi tiếng lắm, bạn có thể search thêm thông tin trên mạng "Những món ăn ngon ở Myeong dong"

loakentim
12-08-2016, 17:04
Bạn ơi, mình cũng dự định tháng 11 này cho bé nhà mình đi cùng bố mẹ sang Hàn.
Cho mình hỏi thêm ở phần xin visa cho bé (vì bé nhà mình hộ chiếu riêng, ko chung với bố mẹ) thì các giấy tờ như nào. Chắc chỉ cần Giấy khai sinh công chứng dịch thuật thôi nhỉ.
Phần chứng minh tài chính thì total sổ tiết kiệm là tính cho 2 hay 3 người

salormoon87
12-08-2016, 21:56
Bạn ơi, mình cũng dự định tháng 11 này cho bé nhà mình đi cùng bố mẹ sang Hàn.
Cho mình hỏi thêm ở phần xin visa cho bé (vì bé nhà mình hộ chiếu riêng, ko chung với bố mẹ) thì các giấy tờ như nào. Chắc chỉ cần Giấy khai sinh công chứng dịch thuật thôi nhỉ.
Phần chứng minh tài chính thì total sổ tiết kiệm là tính cho 2 hay 3 người
dung roi be chi can giay khai sinh cong chung dich thuat thoi, cung ton 20 usd nhu nguoi lon, can than thi dem theo cmnd, so ho khau, vo chong di chung thi them giay dang ki ket hon, cmtc thi ban cu cm het kha nang cua ban cho yen tam, minh thi co bao nhiu thu cmtc dc thi minh dem di nop het

voxtae
23-08-2016, 10:36
Tưởng ko ai tư vấn chứ, cám ơn bạn salormoon nhìu nhìu nha. Mình đang lên lịch trình. Xong có gì gửi lên đây nhờ bạn góp ý cho mình nha. Mình cũng định đợi con lớn lớn bik đi rùi thì đi du lịch mà tính mình nó nóng hơn lửa, đi là phải làm liền, đợi 1 hồi là chẳng bao giờ đi được. Mà đi năm nay thì rõ khổ. Bé nhà mình mới mấy tháng, dễ như ngta ko nói, nó khó ăn khó ngủ, bởi vậy dắt theo là cả vấn đề, đi được 2 3 tiếng lại quấy khóc đòi bú đòi ngủ (phải dỗ rung làm đủ kiểu mới ngủ), lúc đó chắc chớt :(