PDA

View Full Version : [Tin tức] Chào mừng các bạn đến với box Đạp xe - Xe đạp!

Chitto
25-11-2011, 23:24
Thời gian qua trên diễn đàn đã có rất nhiều các chuyến Phượt bằng xe đạp được tổ chức thành công. Số lượng thành viên tham gia phượt xe đạp cũng đã dần tăng lên, báo hiệu sự phát triển của loại hình du lịch rất có lợi cho sức khỏe này.

Các topic về các chuyến đi Xe đạp hiện tại nằm rải rác trên các diễn đàn khu vực từ Bắc vào Nam, có thể gây khó khăn cho người muốn quan tâm và theo dõi các chuyến đi. Vì vậy box Xe Đạp được mở để tập hợp các topic này, đồng thời cũng là nơi anh em Phượt xe độp / xế điếc / ngựa sắt / xe chạy cơm... có chỗ giao lưu, trao đổi kinh nghiệm, chia sẻ các chuyến đi và các dự đính sắp tới.

Rất mong có sự đóng góp nhiệt tình của các bác đạp xe, và cả các thành viên khác.

cuongvq
26-11-2011, 00:54
Cám ơn Chitton. Vậy là có chỗ để anh em phượt bằng xe đạp và những ai có ý định đạp xe du lịch có chỗ để chia sẻ rồi. Mong rằng số lượng thành viên ngày càng đông đảo.

nguyenhoangha
26-11-2011, 09:55
Thanks BQT diễn đàn đã tạo sân chơi cho anh em xe đạp , không phân biệt có đạp hay không , mong các bạn vào cổ vũ nhiệt tình.:)

lợn
26-11-2011, 11:15
hỏng lẻ bõ nằm ở đây sao bác Hà

Nguyen Ngoc Thu
27-11-2011, 11:09
Em thích box này :D
Hồi trước đạp xe xuyên việt rồi nên động đến phượt = xe đạp là em máu me lắm :">
Nhưng xe em là cào cào :(

malawiki
27-11-2011, 13:27
Đang hạ quyết tâm chuyển từ xe chạy bằng xăng sang chạy bằng cơm gạo.
Mình thích xe cào cào như bạn Thu mà chưa chọn được. Ông anh trai bảo tặng cái xe đạp cũ mua cái mới để dùng nhưng ra hàng khảo giá thấy tăng gần gấp 3 (mấy bác bán hàng bảo k0 nhập nữa- nên tăng:Dam) thế là không tặng nữa. Hôm nào mình thèm thì cho mượn, đi ké.
Các bác lập box thế này lại phải ăn tiêu tằn tiện kiếm tiền tậu một em vậy:LL

nguyenhoangha
27-11-2011, 16:13
Nếu bạn thực sự yêu mến xe đạp thì chỉ cần 10tr là có em MTB (xe leo núi) tạm được rồi.Bạn có thể mở topic " Cần mua xe đạp khoảng ...".thì mọi người sẽ vào tư vấn giùm bạn .

thanh_vinh
27-11-2011, 18:45
Mình mới tậu được một em GIANT bạn nào sành về xe đạp thì góp ý nhé
https://i1222.photobucket.com/albums/dd486/thanhvinh2/DSCF3974.jpg

https://i1222.photobucket.com/albums/dd486/thanhvinh2/DSCF3976.jpg

https://i1222.photobucket.com/albums/dd486/thanhvinh2/DSCF3977.jpg

nguyenhoangha
27-11-2011, 18:55
Đẹp quá , bác Thanh Vinh mở hàng nhanh thiệt đó , bác mới đi Cam cưới nàng về hả bác ?

thanh_vinh
27-11-2011, 19:02
UHM cưói một em còn nguyên tem nhé. đập thùng luôn. sướng(c)

nguyenhoangha
27-11-2011, 19:15
Đã quá hén !

Casper_HN
27-11-2011, 20:46
Con xie đã theo iem hơn ba năm nay đơi, khoe với các bác (c)

https://blufiles.storage.live.com/y1pSqA2tQDUzYXTh8Iy10hn2moZnaC2qadUFalhVN2fjwi_1hT fP0U-EtJCaXLu3_5qL7W33Q6Ezlc/a06.jpg?psid=1

nguyenhoangha
27-11-2011, 21:18
Xe đẹp , ảnh đẹp quá. Mình mở tpoic khoe xế điếc rồi kìa , các bạn sang khoe đi nào.

Nguyen Ngoc Thu
28-11-2011, 02:12
Đang hạ quyết tâm chuyển từ xe chạy bằng xăng sang chạy bằng cơm gạo.
Mình thích xe cào cào như bạn Thu mà chưa chọn được. Ông anh trai bảo tặng cái xe đạp cũ mua cái mới để dùng nhưng ra hàng khảo giá thấy tăng gần gấp 3 (mấy bác bán hàng bảo k0 nhập nữa- nên tăng:Dam) thế là không tặng nữa. Hôm nào mình thèm thì cho mượn, đi ké.
Các bác lập box thế này lại phải ăn tiêu tằn tiện kiếm tiền tậu một em vậy:LL

Em thì được bà thím cho cái xe đạp, kêu qua lấy mấy lần rồi mà cứ bận việc, chắc tuần này thu xếp đi lấy về đi, tranh thủ vận động cho nó rảm eo =))
Nhìn con GIANT kia mà GATO quá :">, chưa có điều kiện đầu tư :(

Vinh Pham
28-11-2011, 07:23
Cảm ơn bác chitto đã tạo chỗ để cho anh em xe đạp được chặt chém.

caucom
28-11-2011, 09:17
Mình mới tậu được một em GIANT bạn nào sành về xe đạp thì góp ý nhé

Con Giant này đời khủng nhất đấy (2012) giá nó bán tại VN khoảng 12,5Tr, còn giá Cam thì chắc 400USD quá ...=))

Độc hành
29-11-2011, 09:25
Con Giant này đời khủng nhất đấy (2012) giá nó bán tại VN khoảng 12,5Tr, còn giá Cam thì chắc 400USD quá ...=))

Bác Thanh_vinh vào confirm giá xe giùm cái để anh em còn mò sang Cam chứ :D. Thanks bác.

ViThanh
29-11-2011, 10:23
Cho em tham gia với. Con xe của em đây ạ:

https://i297.photobucket.com/albums/mm215/vithanh_sfc/bianchi.jpg

trungsybeo_dkny
29-11-2011, 10:49
Con xie đã theo iem hơn ba năm nay đơi, khoe với các bác (c)

https://blufiles.storage.live.com/y1pSqA2tQDUzYXTh8Iy10hn2moZnaC2qadUFalhVN2fjwi_1hT fP0U-EtJCaXLu3_5qL7W33Q6Ezlc/a06.jpg?psid=1
Vẫn chung thủy với Trek 3900, giống em vẫn chiếc SARS xuyên Việt ngày nào! Đúng là tình xưa nghĩa cũ, chẳng bao giờ dứt được! :)

jinnynhungoc
29-11-2011, 11:06
Jinny cũng thích đi xe đạp nhưng kô được các em khủng như các bác em chỉ có cô nàng mini tà tà tà tà quay đều quay đều nhưng luôn bên em mỗi ngày như người iu bé nhỏ.
Nghe bác Thành Vinh bảo thì em nó hơn 900$ gần cả 1000$ thì phải? Bữa nọ em có nghe nhầm không Bác Thành Vinh. Bé iu của bác cực kỳ tuyệt vời em mới lao đi có xíu mà ghiền quá xá . Mơ ước có 1 em như thế.

UMOVE
29-11-2011, 13:56
Thấy các bác kháo nhau em này mua Cam cung tầm 600us. Dòng Revel này đẹp

linhnam
29-11-2011, 15:16
Hay quá bác Chitto ơi, không phải là nhóm xe đạp manh mún đâu - mà là do trang Phượt rất đáng ''đồng tiền bát gạo '' nên mới thu hút các anh chị em nhẩy qua định cư lâu dài đó !

Em thì không phải dân xe đạp nhưng rất thích những chuyến đi của các nhóm được thông tin trên Phượt chúng ta!
Chúng nhóm xe đạp và Phượt ngày càng lớn mạnh!

giang_huong
29-11-2011, 16:23
Gh đang định đạp 1 chuyến từ Phan Thiết,ra Nha Trang.Rất thích hành xác.Nhưng hiện tại,Gh trước giờ ko có xe đạp.Nhóc e có 1 chiếc,mà chỉ là xe đạp cuộc thôi.Ko phải xe địa hình.Gh ko biết nó có chịu được cho chuyến đi hành xác này ko.Xác Gh thì ko sao,chứ xác xe đạp mà có gì,vác e nó là mệt nghỉ luôn.^^.Nên nhờ các ace trong phượt hướng dẫn Gh dùm,để biết mà đi mượn 1 e.^^...Thanks các ace nhiều.Mong bà con bô lão giúp dùm Gh.Thân gái nên cũng hơi khó khăn,cần sự hổ trợ nhiều.Hihi

MinhTam115
29-11-2011, 21:05
Trời!!!!!! bác cưới e đó bao nhiu thế??? Nhìn mà phát thèm, hix dang muốn tậu 1 pé để di ngao du mà ko dc nek :(. các bác góp ý cho e xem xe nào ở Việt Nam mình bán mà tốt ý. Đang ghiền phượt 1 chuyến về miền tây đay. Tiện thể e la New Member mong các bác chỉ giáo. tks nhìu

Viết hoa đầu câu

thichdulich
03-12-2011, 13:38
Rất mong Bác Chitto ngoài việc lập ra box này để mọi người có chỗ tụ tập trao đổi còn tổ chức các chuyến đi chơi bằng xe đạp nữa. Được biết rằng Bác Chitto cũng yêu xe đạp từ lâu rồi mà bây giờ mới lập box này kể cũng hơi muộn chút xíu nhỉ:)

pila
12-12-2011, 13:00

Con của bạn mê quá, xin hướng dẫn cho new member mua ở đâu và bao nhiêu bác Hồ mới lấy được em nó vậy pak.

foolishbeat
13-12-2011, 16:12
Chào mừng box mới.

Chitto
13-12-2011, 22:51
Rất mong Bác Chitto ngoài việc lập ra box này để mọi người có chỗ tụ tập trao đổi còn tổ chức các chuyến đi chơi bằng xe đạp nữa. Được biết rằng Bác Chitto cũng yêu xe đạp từ lâu rồi mà bây giờ mới lập box này kể cũng hơi muộn chút xíu nhỉ:)

Hì, bạn nhầm rồi. Mười năm nay tôi không đi xe đạp !

Vì tôi quản lý và đọc hầu hết các topic trên diễn đàn, thấy các topic Xe đạp có khá nhiều, nhưng rải rác ở khắp các nơi, không tập trung và khó tìm kiếm, nên rất muốn có một chỗ cho các bác đi Xe đạp tụ tập. Cũng đã mời mấy bác chuyên gia xế độp quản lý box, nhưng xem ra chưa có duyên để mời được các bác ấy. Tuy nhiên vì xu hướng chung nên vẫn quyết định mở box, trong thời gian này tôi vẫn sẽ quản lý online box thôi.

Còn việc tổ chức thì phải mời các bác có các topic trong này ra tay thôi.

ViThanh
17-12-2011, 10:27
Con của bạn mê quá, xin hướng dẫn cho new member mua ở đâu và bao nhiêu bác Hồ mới lấy được em nó vậy pak.

Bác qua gặp anh Long ở 68 Hoàng Văn Thụ, Tp HCM rồi nhờ anh ấy tư vấn chọn đồ ráp cho 1 con nhé. Giá tầm từ 7-12T là có con xe đẹp.

chumeo_di_hia
24-12-2011, 21:43
Mình thích phượt bằng xe đạp, but mình chỉ xài xe cào cào do kinh tế eo hẹp, còn các bác ở đây toàn chơi hàng xịn thì sao mà mình đú được đây :((

flamencol78
25-12-2011, 10:39
Mình thích phượt bằng xe đạp, but mình chỉ xài xe cào cào do kinh tế eo hẹp, còn các bác ở đây toàn chơi hàng xịn thì sao mà mình đú được đây :((

Theo mình cái này bạn nhầm. Tất cả là do bản thân mình mà thôi. Xe xịn mà người lởm thì cũng chẳng đi được nhưng xe lởm mà người xịn thì chắc chắn thành công.

xiphe
26-12-2011, 10:39
Đi xe đạp để đú à bác ???
Tội cho anh em xe đạp ở đây quá :D

chumeo_di_hia
28-12-2011, 00:54
Nói vậy thôi chứ chỉ sợ khi tham gia xe mình ko bắt kịp với các bác xe địa hình ở đây :D

hoangduy254
28-12-2011, 03:10
Nói vậy thôi chứ chỉ sợ khi tham gia xe mình ko bắt kịp với các bác xe địa hình ở đây :D
Đi xe đạp phải tập dần dần thôi bạn ạ, có ai mới đi xe đạp với dân đua xe mà đòi bắt kịp được đâu, phải làm quen cả đấy, đạp nhiều để guồng quay của chân quen với tốc độ cao. Nếu bạn có hứng thì tối thứ 7 lượn Hồ Tây với mình, mình tối thứ 7 toàn dạo dạo cho xả xì trees tốc độ cao :))

flamencol78
29-12-2011, 21:27

Trong chuyến đi Hồ Núi Cốc cách đây 2 năm mình có kỷ niệm với một bạn thích du lịch bằng xe đạp nhưng chưa có điều kiện như bạn. Chuyến đó mình làm trưởng tour, cung đường yêu cầu phải sử dụng xe địa hình đảm bảo chất lượng vì có một số đoạn offroad. Khi đăng ký thì có một bạn là sinh viên tha thiết muốn đi cùng. Tuy nhiên bạn đó không có xe đạp địa hình tương tự như loại bọn mình hay sử dụng vì điều kiện kinh tế chưa cho phép. Mới đầu mình cũng khá phân vân và không biết có nên đưa bạn đó vào danh sách tham gia hay không. Thật bất ngờ là trước khi lên đường 1 ngày bạn đó trực tiếp gọi điện cho mình, nói với mình rằng:

- Em đã chuẩn bị mọi tình huống xấu nhất cho chuyến đi rồi. Em vẫn sẽ tham gia bằng xe cào cào. Trong trường hợp có trục trặc không xử lý được em sẽ tự tìm cách về Hà Nội.

Và mình đồng ý để bạn đó tham gia chuyến đi.

...Trong hành trình tới Hồ Núi Cốc (dài 80km với kha khá đèo dốc) bạn nam đó đã hết sức nỗ lực, có cả ngã xe, chuột rút, kiệt sức... nhưng luôn cố gắng nỗ lực để tới đích bằng chiếc xe cào cào 3 speeds.

Mình nhớ nhất lúc nghỉ trưa cùng đoàn thấy bạn ấy lôi ra một túi cơm nắm, muối vừng và lủng củng đồ đạc cùng lời tâm sự rất chân thành:

- Em mang sẵn theo người mấy thứ này phòng trường hợp không theo kịp các anh, các chị bị bỏ lại giữa đường thì không bị đói.

Kết thúc chuyến đi tất cả anh chị em trong đoàn đều nhất trí gọi tên anh chàng đó là: Thành phi phàm (bạn đó tên là Thành) - chàng Harry Porter của nhà Mông.

thichdulich
01-01-2012, 16:15
"Hì, bạn nhầm rồi. Mười năm nay tôi không đi xe đạp !

Vì tôi quản lý và đọc hầu hết các topic trên diễn đàn, thấy các topic Xe đạp có khá nhiều, nhưng rải rác ở khắp các nơi, không tập trung và khó tìm kiếm, nên rất muốn có một chỗ cho các bác đi Xe đạp tụ tập. Cũng đã mời mấy bác chuyên gia xế độp quản lý box, nhưng xem ra chưa có duyên để mời được các bác ấy. Tuy nhiên vì xu hướng chung nên vẫn quyết định mở box, trong thời gian này tôi vẫn sẽ quản lý online box thôi.

Còn việc tổ chức thì phải mời các bác có các topic trong này ra tay thôi."

Thật vậy sao bạn? Thế thì hy vọng hôm nào đó Chitto sẽ hát "Mười năm tình cũ".

hoangbangnhi
10-01-2012, 12:33
mình ở HCM cũng thích đi xe đạp, hi vọng được dịp tham gia hội phượt bằng xe đạp ^^

long_vinasun
11-01-2012, 11:19
Thân gửi các anh, chị nhà Độp, không biết nên post đâu nên em pót ở đây ạ
Tết đến xuân về, Năm qua là năm chúng ta đã có những chuyến đi thất hoành tráng và nhiều niềm vui. Nhân dịp cuối năm, với mong muốn có 1 buổi giao lưu các anh chị em Phuot miền Nam, Phượt Sài Gòn, thân mời các anh chị tham gia buổi tất niên vào ngày thứ 6 tuần này 13.01.2012:
Do cũng hơi gấp rút nên rất mong nhận được sự ủng hộ của các anh chị

Thông tin: Tất niên 2011 (https://www.phuot.vn/threads/32505-Offline-t%E1%BA%A5t-ni%C3%AAn-2011-khu-v%E1%BB%B1c-Th%C3%A0nh-ph%E1%BB%91-H%E1%BB%93-Ch%C3%AD-Minh-v%C3%A0-c%C3%A1c-t%E1%BB%89nh-ph%C3%ADa-Nam?p=514875#post514875)

Thân ái

phuc337
13-06-2012, 10:35

bac @vithanh ơi bác cho em hỏi con xe của bác khoảng bao nhiêu tiền ạ ,em mới tập tọe thôi ạ ,cũng đang muốn mua 1 chiếc xe nhìn xe của bác thích quá không biết là mua mới hay là bác lắp ạ.Có gì bác tư vấn giúp em nhé hi vọng có ngày đcj chung đường với các bác.tks