PDA

View Full Version : Nhờ tư vấn lịch trình 6 ngày HCM - Thượng Hải - Tô Châu - Hàng Châu - HCM

Kathy_Le
27-07-2016, 10:12
Chào các anh chị,
Mình là mem mới. Mình dự định làm một chuyến đi Trung Quốc 6 ngày HCM - Thượng Hải - Tô Châu - Hàng Châu - HCM.
(dự định vào khoảng tháng 3 - tháng 4/2017) - hiện tại là có 1 mình, nếu bạn nào thích thì kết hợp đi chung cho vui (ưu tiên nữ). Mình có học tiếng Trung nên có thể giao tiếp được.
Xin nhờ các anh chị có kinh nghiệm tư vấn giúp. Tổng chi phí dự tính là khoảng bao nhiêu ạ? Mình nghe nói ở tphcm xin visa đi Trung cũng hơi khó. Không biết phải vậy không? Và nên chuẩn bị trước bao lâu và gồm những gì.
Mình xin cám ơn trước.

Kathy_Le
26-08-2016, 10:58
Hiện tại mình đã đặt vé máy bay khứ hồi chặng HCM- Thượng Hải ngày 24/3 - 30/3/2017 của Vietnam Airlines

Lịch trình dự kiến của mình là:
Ngày 1: HCM-Thượng Hải, bắt xe đi Hàng Châu, nghỉ đêm tại Hàng Châu, vì nếu chuyến bay theo dự kiến đến Thượng Hải cũng khoảng 14g30, làm thủ tục nhập cảnh này kia cũng khá trễ. Mình có bạn ở Hàng Châu nên sẽ ở Hàng Châu hơi lâu, dự kiến sáng 28/3 sẽ quay về.
Ngày 2,3,4: Tham quan Hàng Châu
Ngày 5: Sáng bắt xe đi Tây Đường hoặc Tô Châu. Cái này mình đang phân vân là nên đi hoặc Tây Đường hoặc Tô Châu thôi, Tây Đường thì thuận đường về Thượng Hải, Tô Châu lại hơi nghịch đường tí. Có bạn nào có kinh nghiệm thì tư vấn giúp mình cung này nên tham quan những đâu, giao thông khu vực này có thuận tiện như Thượng Hải không?
Ngày 6: Sáng đi tàu về Thượng Hải, nghỉ đêm tại Thượng Hải.
Ngày 7: Sáng tham quan Thượng Hải rồi check out ra sân bay về HCM

Lịch ở Hàng Châu mình đã nhờ bạn tư vấn các điểm tham quan, nhưng ở Tô Châu hay Thượng Hải mình vẫn chưa biết sắp xếp sao cho hợp lý để có thể tham quan nhiều nhất có thể trong thời gian hạn hẹp này.
Về việc mua sim Trung Quốc để lên mạng, có bác nào có thể tư vấn giúp mình được không, có thể mua ở đâu? Bao nhiêu tiền? Mình đi một mình ở dạng phòng tập thể có an toàn không? hoặc bác nào biết khách sạn nào giá mềm tí thì giới thiệu mình với, mình cũng chỉ cần chỗ để có thể gửi hành lý, tắm rửa ngủ nghỉ thôi nên cũng không yêu cầu cao, vé tàu xe nên đặt trước hay ra đến bến mua cũng được ạ, nếu phải book trước thì book ở trang nào? Mình dùng thẻ để thanh toán có được không hay phải dùng tiền mặt?

Rất mong các anh chị phượt thủ tận tình hướng dẫn. Vì đặt vé máy bay xong tự nhiên thấy hoang mang tột độ. Hic!