PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành đi HÀN QUỐC cuối tháng 10/2016

phuongrain130992
24-07-2016, 09:05
Chào cả nhà. Mình là nữ ở SG (92). Mình đang chuẩn bị xin visa Hàn Quốc và có dự định đi từ ngày 22-30/10. Mình đợi visa rồi mới mua vé máy bay.
Mọi người có ai đi Hàn Quốc cùng thời gian này thì cho em xin 1 slot đi chung với được ko ạ. Em tính đi Seoul, Nami với Jeju trong khoảng thời gian này vì nghe nói đó là peak season vì sợ đầu tháng 11 lá cũng rụng đi nhiều.

Mọi người có thể liên lạc em Sdt/zalo/viber: 0988 642 646 ( Phương) or https://www.facebook.com/phuong.rain.

Cảm ơn cả nhà

Changtrai
24-07-2016, 09:52
Bạn ghi topic là tháng 10 mà dự định đi tháng 11 à? Bạn không có lịch trình và chi phí cụ thể như mọi người thì khó tìm người đồng hành lắm, tổ chức chuyến đi phải lo hết cho các thành viên tham gia đó bạn, vì bạn là teamleader mà.

phuongrain130992
24-07-2016, 09:59
Bạn ghi topic là tháng 10 mà dự định đi tháng 11 à? Bạn không có lịch trình và chi phí cụ thể như mọi người thì khó tìm người đồng hành lắm, tổ chức chuyến đi phải lo hết cho các thành viên tham gia đó bạn, vì bạn là teamleader mà.

Mình ko phải teamleader bạn ơi. Mình đang muốn kiếm team của mọi ng để join cùng. Mình đã sửa ngày trên post lại rồi. Thanks bạn nhé.

myly2409
25-07-2016, 14:00
phuongrain130992 ơi có nhóm đi đầu tháng 11 xuất phát từ SG đó, em liên lạc với Mai Bùi xem nhé! Nhóm chị đã chốt đoàn đi vào cuối tháng 10/16

phuongrain130992
25-07-2016, 14:14
phuongrain130992 ơi có nhóm đi đầu tháng 11 xuất phát từ SG đó, em liên lạc với Mai Bùi xem nhé! Nhóm chị đã chốt đoàn đi vào cuối tháng 10/16

Dạ em có liên lạc với chị Mai rồi ạ mà chị Mai chỉ đi 5 ngày từ 15-20 ko trùng lịch với em. Em cảm ơn chị nhiều ạ.:D

Anhsg
25-07-2016, 14:21
Có đoàn đi từ 07-15/10, không biết bạn có ý định join không vậy?

phuongrain130992
25-07-2016, 16:43
Có đoàn đi từ 07-15/10, không biết bạn có ý định join không vậy?

Mình muốn đi đúng peak time của lá vàng, lá đỏ ý. Mình nghĩ 7-15/10 lá vẫn còn xanh nhiều lắm. Mình đi cuối tháng 10 tầm cỡ 20-30/10 or 31-7/11 á. Cảm ơn bạn nhiều nhiều nhé.

Trung284
25-07-2016, 21:28
Mình 8x đời đầu đi từ Hn trong , cùng thời gian , đang xin visa

daugaunhoibo
26-07-2016, 08:44

Ai muốn tham gia thì cùng chung tay vào mà lo chứ có phải bố mẹ người ta hay mua tour đâu mà đòi được teamleader lo hết. Changchoai lày kỳ quá.

@chủ topic: Em yên tâm thoải mái đi tuần đầu tháng 11. Nami tầm đó đúng là tơi tả rồi nhưng đấy mới là tầm cả Hàn Quốc rực rỡ nhất. Mà bỏ luôn Nami cũng được, ngắm Seoul - Gyeongju - Jeju - Damyang - Suncheon - Naejangsan đều đẹp hơn nhiều em nhé.

phuongrain130992
26-07-2016, 17:08
Mình 8x đời đầu đi từ Hn trong , cùng thời gian , đang xin visa

Có gì anh contact fb em để liên lạc dc nhanh chóng nhé. Khi nào anh tính xin visa vậy ạ?

phuongrain130992
26-07-2016, 17:11
Ai muốn tham gia thì cùng chung tay vào mà lo chứ có phải bố mẹ người ta hay mua tour đâu mà đòi được teamleader lo hết. Changchoai lày kỳ quá.

@chủ topic: Em yên tâm thoải mái đi tuần đầu tháng 11. Nami tầm đó đúng là tơi tả rồi nhưng đấy mới là tầm cả Hàn Quốc rực rỡ nhất. Mà bỏ luôn Nami cũng được, ngắm Seoul - Gyeongju - Jeju - Damyang - Suncheon - Naejangsan đều đẹp hơn nhiều em nhé.

Dạ em cảm ơn chị nhiều lắm ạ. :D Em sẽ nghiên cứu lại lịch trình chị gợi ý ạ. Hihi

yume171287
26-07-2016, 22:38
Nhóm nào đi Hàn vào đầu tháng 10 vậy bạn? sao mình kiếm hòi k thấy. Mình cũng dự định đi vào đầu tháng 10

phuongrain130992
27-07-2016, 09:51
Nhóm nào đi Hàn vào đầu tháng 10 vậy bạn? sao mình kiếm hòi k thấy. Mình cũng dự định đi vào đầu tháng 10

Mình ko nhớ chính xác. Mình thấy có 1 nhóm đi vào 15/20/10 mà mình quên rồi. Bạn search những post liên quan tới Hàn Quốc trên diễn đàn nè, đọc kĩ mấy cmt của các bạn trong đó sẽ tìm thấy contact nhé.

Linh-ham-choi
27-07-2016, 14:07
Đây này bạn

https://www.phuot.vn/threads/285580-T%C3%ACm-b%E1%BA%A1n-%C4%91%E1%BB%93ng-h%C3%A0nh-du-l%E1%BB%8Bch-H%C3%A0n-Qu%E1%BB%91c-t%E1%BB%AB-7-15-10-2016

Anewday
27-07-2016, 14:48
[QUOTE=phuongrain130992;1485471]Chào cả nhà. Mình là nữ ở SG (92). Mình đang chuẩn bị xin visa Hàn Quốc và có dự định đi từ ngày 22-30/10. Mình đợi visa rồi mới mua vé máy bay.
Mọi người có ai đi Hàn Quốc cùng thời gian này thì cho em xin 1 slot đi chung với được ko ạ. Em tính đi Seoul, Nami với Jeju trong khoảng thời gian này vì nghe nói đó là peak season vì sợ đầu tháng 11 lá cũng rụng đi nhiều.

Mọi người có thể liên lạc em Sdt/zalo/viber: 0988 642 646 ( Phương) or https://www.facebook.com/phuong.rain.

Có thể xin visa trước khi book vé hả bạn ? Mình tưởng là thủ tục xin cấp visa là bắt buộc phải có vé rui mới xin visa đc chứ.
Mình và bạn mình cũng đang canh vé đi Hàn tháng 11 này luôn á.Có gì liên lạc join cùng nha

Sammy1309
27-07-2016, 17:34
[QUOTE=phuongrain130992;1485471]Chào cả nhà. Mình là nữ ở SG (92). Mình đang chuẩn bị xin visa Hàn Quốc và có dự định đi từ ngày 22-30/10. Mình đợi visa rồi mới mua vé máy bay.

Có thể xin visa trước khi book vé hả bạn ? Mình tưởng là thủ tục xin cấp visa là bắt buộc phải có vé rui mới xin visa đc chứ.
Mình và bạn mình cũng đang canh vé đi Hàn tháng 11 này luôn á.Có gì liên lạc join cùng nha

Người ta chỉ yêu cầu có booking vé máy bay thôi e, kg khuyến khích mua vé trước đâu

Edinburgh
28-07-2016, 03:25
Cho mình tham gia với. Mình ở cần thơ xin visa thủ tục thế nào dễ dàng? Qua đó ở đâu vậy các bạn. Mình ko rành dẫn mình đi theo dc ko hic hic

Changtrai
10-08-2016, 09:40

Bạn chưa từng làm teamleader đúng không? Bạn vào xem các topic nói về vai trò của teamleader nhe, ai cũng biết các thành viên cần hỗ trợ lẫn nhau, nhưng không có nghĩa là teamleader có vai trò ngang như member đâu, nếu vậy thì người ta phân biệt teamleader với member làm gì? Lo ở đây là sắp xếp lịch trình, hướng dẫn mọi người trong lúc tham gia, vì chẳng phải ai cũng biết hết đâu, truyền đạt kinh nghiệm, giúp đỡ người ta, chứ không phải để người ta tự lo, vậy còn gì phải nói nữa; làm teamleader cho người ta đu theo chứ đâu phải post cái topic là xong đâu. Bạn vào đây mà xem mọi người trong diễn đàn này nói gì nhe: https://www.phuot.vn/archive/index.php/t-19669.html. Tôi góp ý xây dựng chứ đừng có bắt bẻ nói rằng bố mẹ này nọ gì, bạn là dân Thủ đô mà, sao không làm gương vậy? Bạn lên hàng Phượt quái mà không để những người mới gia nhập là Phượt tử như tôi tâm phục khẩu phục vậy?

daugaunhoibo
11-08-2016, 14:36
Bạn chưa từng làm teamleader đúng không? Bạn vào xem các topic nói về vai trò của teamleader nhe, ai cũng biết các thành viên cần hỗ trợ lẫn nhau, nhưng không có nghĩa là teamleader có vai trò ngang như member đâu, nếu vậy thì người ta phân biệt teamleader với member làm gì? Lo ở đây là sắp xếp lịch trình, hướng dẫn mọi người trong lúc tham gia, vì chẳng phải ai cũng biết hết đâu, truyền đạt kinh nghiệm, giúp đỡ người ta, chứ không phải để người ta tự lo, vậy còn gì phải nói nữa; làm teamleader cho người ta đu theo chứ đâu phải post cái topic là xong đâu. Bạn vào đây mà xem mọi người trong diễn đàn này nói gì nhe: https://www.phuot.vn/archive/index.php/t-19669.html. Tôi góp ý xây dựng chứ đừng có bắt bẻ nói rằng bố mẹ này nọ gì, bạn là dân Thủ đô mà, sao không làm gương vậy? Bạn lên hàng Phượt quái mà không để những người mới gia nhập là Phượt tử như tôi tâm phục khẩu phục vậy?

Changtrai thân mến,

Đầu tiên mình muốn hỏi là... bạn có thấy cái link topic mà bạn chia sẻ để "vào mà xem mọi người trong diễn đàn này nói gì nhe"... nó đã dừng lại từ cuối năm 2013 (nghĩa là hơn 3 năm trước) mà không còn ai (buồn/thèm/muốn) comment gì nữa không? Bạn có (phần nào) hiểu lý do vì sao không? Lý do vì sao mà những cái tên, những nickname xuất hiện trong topic đó, cũng như rất nhiều những cái tên, những nickname từng rất chăm xuất hiện trong hai box "Tìm bạn đồng hành" trong và ngoài nước trên diễn đàn này với tư cách teamleader hiện (phần nhiều) đã không còn thấy "tìm bạn" nữa?!

Xin trả lời luôn... là bởi vì (rất nhiều) những con người (đã từng rất) nhiệt tình đó của diễn đàn đã gặp phải quá nhiều member chỉ thích "được lo hết" mà chẳng có chút ý thức đóng góp nào cả ấy.

Chưa cần biết ai là lead, ai là mem nhưng đầu tiên, nếu đã nói đến team thì có nghĩa là một đội nhóm mà đã là đội nhóm thì mọi người cùng có trách nhiệm tìm hiểu, cùng có trách nhiệm tham gia, cùng có trách nhiệm đóng góp. Leader không nhất thiết là người giỏi nhất, cũng không phải và không thể là người biết tuốt mà có thể chỉ là người năng nổ, người nhiệt tình, người sẵn sàng bước bước đầu tiên là... rủ rê mọi người thôi. Còn thì... như các cụ ta đã nói.... muốn ăn thì lăn vào bếp, leader chẳng nợ mem cái gì mà phải có trách nhiệm lo tất cho mem cả.

Về chuyện bạn nói lo ở đây là sắp xếp lịch trình, hướng dẫn mọi người, truyền đạt kinh nghiệm vì chẳng phải ai cũng biết hết đâu thì cũng xin được chia sẻ luôn là leader cũng chẳng biết hết đâu... mà chưa biết thì tất cả cũng nhau tìm hiểu thôi. Đa phần toàn trên 18 tuổi cả rồi, không tự lo được mà lại mong một người hoàn toàn xa lạ phải lo tất cho mình thì có hợp lý không?

Hơn nữa chuyện tìm hiểu thông tin, tham khảo lịch trình, kinh nghiệm... ở cái thời đại công nghệ này cũng đâu phải là cái gì quá khó. Thứ duy nhất cần có (ngoài một cái máy tính nối mạng) là... thời gian. Qua các bài báo, google map, website, blog, ngay trong diễn đàn này... đã có quá nhiều quá nhiều quá nhiều bài viết chia sẻ thông tin, kinh nghiệm, lịch trình... chỉ cần đọc thôi chứ có cần phải ba đầu sáu tay cao siêu gì đâu nào.

Mình cũng muốn nói rõ luôn... nếu có lead nào sẵn sàng, tự nguyện làm người lo tất cho team thì đó là quyền của người ta chứ không phải là nghĩa vụ mà mem đòi hỏi lead phải thực hiện. Ngược lại, nếu đã là mem tham gia vào một team thì đều có nghĩa vụ góp sức xây team... mà nếu ko muốn thì... xin đừng ngạc nhiên nêu lead đá bạn ra khỏi team giữa đường.

Xì-tai người cầm cờ lo tất + đi trước + dẫn một đám lơ ngơ đi sau... là đi tour... còn các lead rủ rê bạn đồng hành trên diễn đàn này không phải là người bán tour giá rẻ. Đây là vấn đề quan điểm cơ bản mỗi người cần xác định rõ... mà rất buồn là dường như diễn đàn càng ngày càng nhiều người không chịu/muốn hiểu điều này nên vẫn ôm ỷ y xây dựng theo cách của bạn.

P/s: Tôi tham gia diễn đàn vì đây là nơi gặp gỡ chiều bạn bè cùng chí hướng đam mê đi đó đây và nhiệt tình chia sẻ niềm đam mê đó. Quái hay tử thì cũng là mem của diễn đàn cả thôi. Tôi chẳng có ý định cũng như nghĩa vụ, trách nhiệm phải làm gương cho ai hay khiến ai phải tâm phục khẩu phục ở đây cả. Tôi chỉ muốn làm tốt vai trò của mình với tư cách một thành viên của diễn đàn... chia sẻ chi tiết về những chuyến đi, những kinh nghiệm mình, góp ý với những dự tính, băn khoăn của người khác để hỗ trợ mọi người thực hiện chuyến đi của họ... là hỗ trợ chứ không phải đi hộ nhé... và nếu như bạn có thể vào xem profile của tôi để biết Location đăng ký là HN thì chắc cũng có thể thấy được tất cả các topic và post của tôi trong diễn đàn... Cho nên tôi thấy mình hoàn toàn có đủ tư cách ở để nói với bạn rằng Choangchoai lày kỳ quá kỳ quá kỳ quá xá.

P/s+: Klq mà thôi cũng nói luôn kẻo có người lại bắt bẻ. Từ trước đến nay tôi luôn tự tìm hiểu thông tin cho chuyến đi từ diễn đàn, từ internet... và luôn là lead trong mọi chuyến đi của mình... và chắc chắn... cũng "bình thường" như bao người (đã từng làm lead...hay mem) khác nhé.

Changtrai
11-08-2016, 15:58
Changtrai thân mến,

Đầu tiên mình muốn hỏi là... bạn có thấy cái link topic mà bạn chia sẻ để "vào mà xem mọi người trong diễn đàn này nói gì nhe"... nó đã dừng lại từ cuối năm 2013 (nghĩa là hơn 3 năm trước) mà không còn ai (buồn/thèm/muốn) comment gì nữa không? Bạn có (phần nào) hiểu lý do vì sao không? Lý do vì sao mà những cái tên, những nickname xuất hiện trong topic đó, cũng như rất nhiều những cái tên, những nickname từng rất chăm xuất hiện trong hai box "Tìm bạn đồng hành" trong và ngoài nước trên diễn đàn này với tư cách teamleader hiện (phần nhiều) đã không còn thấy "tìm bạn" nữa?!

Xin trả lời luôn... là bởi vì (rất nhiều) những con người (đã từng rất) nhiệt tình đó của diễn đàn đã gặp phải quá nhiều member chỉ thích "được lo hết" mà chẳng có chút ý thức đóng góp nào cả ấy.

Chưa cần biết ai là lead, ai là mem nhưng đầu tiên, nếu đã nói đến team thì có nghĩa là một đội nhóm mà đã là đội nhóm thì mọi người cùng có trách nhiệm tìm hiểu, cùng có trách nhiệm tham gia, cùng có trách nhiệm đóng góp. Leader không nhất thiết là người giỏi nhất, cũng không phải và không thể là người biết tuốt mà có thể chỉ là người năng nổ, người nhiệt tình, người sẵn sàng bước bước đầu tiên là... rủ rê mọi người thôi. Còn thì... như các cụ ta đã nói.... muốn ăn thì lăn vào bếp, leader chẳng nợ mem cái gì mà phải có trách nhiệm lo tất cho mem cả.

Về chuyện bạn nói lo ở đây là sắp xếp lịch trình, hướng dẫn mọi người, truyền đạt kinh nghiệm vì chẳng phải ai cũng biết hết đâu thì cũng xin được chia sẻ luôn là leader cũng chẳng biết hết đâu... mà chưa biết thì tất cả cũng nhau tìm hiểu thôi. Đa phần toàn trên 18 tuổi cả rồi, không tự lo được mà lại mong một người hoàn toàn xa lạ phải lo tất cho mình thì có hợp lý không?

Hơn nữa chuyện tìm hiểu thông tin, tham khảo lịch trình, kinh nghiệm... ở cái thời đại công nghệ này cũng đâu phải là cái gì quá khó. Thứ duy nhất cần có (ngoài một cái máy tính nối mạng) là... thời gian. Qua các bài báo, google map, website, blog, ngay trong diễn đàn này... đã có quá nhiều quá nhiều quá nhiều bài viết chia sẻ thông tin, kinh nghiệm, lịch trình... chỉ cần đọc thôi chứ có cần phải ba đầu sáu tay cao siêu gì đâu nào.

Mình cũng muốn nói rõ luôn... nếu có lead nào sẵn sàng, tự nguyện làm người lo tất cho team thì đó là quyền của người ta chứ không phải là nghĩa vụ mà mem đòi hỏi lead phải thực hiện. Ngược lại, nếu đã là mem tham gia vào một team thì đều có nghĩa vụ góp sức xây team... mà nếu ko muốn thì... xin đừng ngạc nhiên nêu lead đá bạn ra khỏi team giữa đường.

Xì-tai người cầm cờ lo tất + đi trước + dẫn một đám lơ ngơ đi sau... là đi tour... còn các lead rủ rê bạn đồng hành trên diễn đàn này không phải là người bán tour giá rẻ. Đây là vấn đề quan điểm cơ bản mỗi người cần xác định rõ... mà rất buồn là dường như diễn đàn càng ngày càng nhiều người không chịu/muốn hiểu điều này nên vẫn ôm ỷ y xây dựng theo cách của bạn.

P/s: Tôi tham gia diễn đàn vì đây là nơi gặp gỡ chiều bạn bè cùng chí hướng đam mê đi đó đây và nhiệt tình chia sẻ niềm đam mê đó. Quái hay tử thì cũng là mem của diễn đàn cả thôi. Tôi chẳng có ý định cũng như nghĩa vụ, trách nhiệm phải làm gương cho ai hay khiến ai phải tâm phục khẩu phục ở đây cả. Tôi chỉ muốn làm tốt vai trò của mình với tư cách một thành viên của diễn đàn... chia sẻ chi tiết về những chuyến đi, những kinh nghiệm mình, góp ý với những dự tính, băn khoăn của người khác để hỗ trợ mọi người thực hiện chuyến đi của họ... là hỗ trợ chứ không phải đi hộ nhé... và nếu như bạn có thể vào xem profile của tôi để biết Location đăng ký là HN thì chắc cũng có thể thấy được tất cả các topic và post của tôi trong diễn đàn... Cho nên tôi thấy mình hoàn toàn có đủ tư cách ở để nói với bạn rằng Choangchoai lày kỳ quá kỳ quá kỳ quá xá.

P/s+: Klq mà thôi cũng nói luôn kẻo có người lại bắt bẻ. Từ trước đến nay tôi luôn tự tìm hiểu thông tin cho chuyến đi từ diễn đàn, từ internet... và luôn là lead trong mọi chuyến đi của mình... và chắc chắn... cũng "bình thường" như bao người (đã từng làm lead...hay mem) khác nhé.

Bạn nghĩ rằng với bấy nhiêu bài viết đó là bạn đủ trình độ hiểu biết đánh giá người khác à? Tôi còn chưa dám đánh giá một đứa trẻ chứ đừng nói là đánh giá người lớn hơn, bạn không có chút khiêm tốn gì cả. Kiến thức bạn tới đâu thì tôi không biết, nhưng có điều bạn nên ăn nói nhẹ nhàng, cái kiểu nói đó là dành cho những cậu thanh nhiên choai choai đó, bạn chưa biết tôi bao nhiêu tuổi thì đừng có nói kiểu đó, việc người ta có góp ý không đúng thế nào thì bạn phải nhẹ nhàng nói, chứ đừng dùng từ ngữ như thế, ai làm "bố mẹ" ai ở đây hả? Việc bài viết đó đã viết thế nào, đúng hay sai thì do sự đánh giá của mỗi người, room này ghi rõ "tìm bạn đồng hành" và "tổ chức...", bạn mới nói đến khía cạnh "tìm bạn đồng hành" thôi, chưa nói đến khía cạnh "tổ chức", nên tôi dùng từ teamleader hoàn toàn phù hợp với room này nhe. Ngoài ra, việc bạn có ác cảm với những kẻ lợi dụng tham gia rồi yêu cầu người ta "lo" này nọ là việc của bạn, chứ bạn đừng quơ đũa cả nắm, đưa tôi vào giống như họ; tôi đã đọc được sự hằn hộc của bạn khi bạn nói những câu từ đó với tôi, bạn giận cá rồi chém thớt à? Tôi có ý tốt góp ý chứ làm gì mà bạn tỏ thái độ như thế? Bạn nghĩ bạn là ai mà xưng ta đây đủ tư cách đánh giá người khác vậy? Bạn nghĩ rằng tôi mới tham gia nên muốn nói gì thì nói à? Tôi làm admin của 1 forum khác mà vào đây còn không dám phê phán ai, huống hồ bạn mới là member mà đã như thế rồi, nếu làm admin chắc là người ta chết hết quá. Sẵn tiện nói cho bạn biết luôn, tôi làm teamleader đi hơn 50 nước rồi đó, bạn lên giọng với kẻ khác thì hơn.

daugaunhoibo
11-08-2016, 17:14
@changtrai:

Xin khẳng định một lần nữa tôi chẳng có trách nhiệm phải khiến ai tâm phục khẩu phục hay gương mẫu gì ở đây cả. Tôi chỉ là một mem như bao mem khác trên diễn đàn... và tôi đang nói ra ý kiến của mình trước quan điểm của người khác và trả lời những ý kiến của người khác về mình, vậy thôi.

Bạn đã nói về trách nhiệm của leader theo ý bạn... và ném cho tôi một link để tự đọc hiểu thế nào là lead. Tôi đã đọc (thực ra là đã đọc từ khi cái topic vẫn còn được viết) và trả lời bạn về quan điểm của tôi đối với vấn đề đó.

Tôi cũng chẳng đánh giá gì bạn, tôi chỉ nói ra cách nhìn của tôi đối với quan điểm của bạn về vấn đề này và... tôi thấy bạn kỳ... (với quan điểm đó thôi nhé). Còn bạn đang nói bạn còn chưa dám đánh giá một đứa trẻ nhưng bạn cũng đã nói tôi chắc chưa từng làm team leader và đang nói bạn thấy tôi không có chút khiêm tốn, quơ đũa cả nắm và hằn học, giận cá chém thớt... Hình như không được hợp lý cho lắm thì phải? :)

Với tôi, khi tham gia diễn đàn, tất cả mọi người đều bình đẳng, tôn trọng lẫn nhau, không phân biệt tuổi tác, địa vị... Và thứ khiến tôi tôn trọng các thành viên khác hơn không phải vì họ là admin, là mod hay vì họ đã từng đi khắp địa cầu... mà chính là vì sự đóng góp của họ cho diễn đàn, sự chia sẻ, hỗ trợ của họ đối với các thành viên khác, thậm chí có thể chỉ là sự tôn trọng của họ đối với những thông tin người khác đã chia sẻ mà họ thấy có ích cho mình. Đơn giản thế thôi bạn à.

Ồ, sẵn tiện nói cho bạn biết luôn, bạn có đi một nghìn nước thì có liên quan quái gì đến tôi?! Mà dù bạn có đi một tỷ nước nhưng không chia sẻ được một dòng thông tin trên diễn đàn này thì có đóng góp quái gì cho diễn đàn?!

Changtrai
11-08-2016, 19:48
@changtrai:

Xin khẳng định một lần nữa tôi chẳng có trách nhiệm phải khiến ai tâm phục khẩu phục hay gương mẫu gì ở đây cả. Tôi chỉ là một mem như bao mem khác trên diễn đàn... và tôi đang nói ra ý kiến của mình trước quan điểm của người khác và trả lời những ý kiến của người khác về mình, vậy thôi.

Bạn đã nói về trách nhiệm của leader theo ý bạn... và ném cho tôi một link để tự đọc hiểu thế nào là lead. Tôi đã đọc (thực ra là đã đọc từ khi cái topic vẫn còn được viết) và trả lời bạn về quan điểm của tôi đối với vấn đề đó.

Tôi cũng chẳng đánh giá gì bạn, tôi chỉ nói ra cách nhìn của tôi đối với quan điểm của bạn về vấn đề này và... tôi thấy bạn kỳ... (với quan điểm đó thôi nhé). Còn bạn đang nói bạn còn chưa dám đánh giá một đứa trẻ nhưng bạn cũng đã nói tôi chắc chưa từng làm team leader và đang nói bạn thấy tôi không có chút khiêm tốn, quơ đũa cả nắm và hằn học, giận cá chém thớt... Hình như không được hợp lý cho lắm thì phải? :)

Với tôi, khi tham gia diễn đàn, tất cả mọi người đều bình đẳng, tôn trọng lẫn nhau, không phân biệt tuổi tác, địa vị... Và thứ khiến tôi tôn trọng các thành viên khác hơn không phải vì họ là admin, là mod hay vì họ đã từng đi khắp địa cầu... mà chính là vì sự đóng góp của họ cho diễn đàn, sự chia sẻ, hỗ trợ của họ đối với các thành viên khác, thậm chí có thể chỉ là sự tôn trọng của họ đối với những thông tin người khác đã chia sẻ mà họ thấy có ích cho mình. Đơn giản thế thôi bạn à.

Ồ, sẵn tiện nói cho bạn biết luôn, bạn có đi một nghìn nước thì có liên quan quái gì đến tôi?! Mà dù bạn có đi một tỷ nước nhưng không chia sẻ được một dòng thông tin trên diễn đàn này thì có đóng góp quái gì cho diễn đàn?!

Tôi thấy bạn càng nói thì càng lạc đề. Hơn nữa bạn đã đụng chạm đến nhiều người, đó là những người ít có bài viết trên diễn đàn này, vì nhiều lý do: mới tham gia, bận rộn, đã có nhiều ý kiến nói rồi nên không muốn lặp lại... Bạn vội vàng nói ra trong lúc nóng giận à? Vậy bạn không thấy tôi cũng có ý kiến đóng góp, và tôi là người mới à? Ngoài ra vấn đề chính tôi nói là cách hành văn kiểu bốp chát của bạn, thay vì góp ý nhẹ nhàng thì bạn ăn nói kiểu gia trưởng thời phong kiến ở miền Bắc ngày xưa. Và sở dĩ tôi nói tôi đi nhiều nước để đáp lại cái cách khinh thường thành viên mới của bạn, ra vẻ ta đây hiểu biết, việc các thành viên phối hợp chia sẻ trách nhiệm với teamleader thì cần gì bạn lặp lại. Tôi cũng như nhiều thành viên khác, có suy nghĩ khác với bạn, sao bạn nói câu đáng tiếc này nọ làm gì, bạn muốn người khác suy nghĩ theo cách của bạn à, tôi nói theo quan điểm của một nhóm người, nếu bạn thuộc nhóm khác, mặc kệ bạn, chắc gì bạn đúng mà bảo là đáng tiếc với không đáng tiếc, trên đời này có gì hoàn hảo chăng? Bạn lại còn ra vẻ ta đây đóng góp nhiều bài viết, khinh thường người mới như tôi và nói rằng tôi "không chia sẻ...", "đóng góp quái " gì cho diễn đàn, có khi 1 bài viết của người ta có giá trị hơn mấy trăm bài viết của bạn, nói ra là thấy hớ hênh đủ thứ. Ngoài ra bạn còn chối là không đánh giá gì về tôi, vậy ai nói tôi "kỳ" này nọ vậy? Còn bạn trưng dẫn nói rằng tôi nghịch lý trong việc không đánh giá đứa trẻ mà đánh giá bạn à? Đó là diễn đạt lại cách nói của bạn, chứ tôi không đánh giá bạn kỳ như bạn đã nói tôi. Tôi cũng biết bạn đã từng làm teamleader, nhưng tôi hỏi bạn để xem thái độ của bạn thế nào, làm teamleader mà ăn nói như thế thì bó tay, đâu cần dùng từ nặng nề như vậy chứ. Tóm lại tôi và bạn nên ngừng ở đây để không loãng đề tài này. Người ta có câu "uốn lưỡi 7 lần trước khi nói", bạn về học lại câu này đi, ăn nói bốp chát dùng từ nặng nề thiếu lịch sự sẽ làm người ta không thích mặc dù mình có hiểu biết rộng đến mấy. Vậy nhe.

hyunsung
17-08-2016, 09:53
Có ai đi Hàn Quốc cuối tháng 11 không? Cho mình nhập team với.

https://www.facebook.com/kimhyunsung1711

daugaunhoibo
17-08-2016, 14:02
Dear changtrai: Để bạn khỏi mất công phỏng đoán và đánh giá tâm trạng của tôi thì xin phép mô tả luôn (gồm cả phần backdate cho các post trước) là tôi đã thế này :) rồi thế này :)) còn bây giờ là như này =)) nhé.

À mà tôi còn được đi từ ngạc nhiên tới thú vị khi thấy bạn cứ nhất định phải lôi kéo thêm đủ thứ chuyện và người (vốn là ko liên quan) vào nói chung nữa... cho to tát hơn, long trọng hơn chăng?

Ukie. Đã lĩnh hội. Đúng là quá kỳ. (c)

Sữa
18-08-2016, 08:52
Mình xin được nói một câu khách quan là nếu tham gia diễn đàn phượt một khoảng thời gian nhất định thì chắc ai cũng biết bạn daugaunhoibo

Không thể phủ nhận rằng thông tin, sự chia sẻ, đóng góp của bạn ấy lầ vô cùng hữu ích, chi tiết, tỉ mỉ và có tính ứng dụng cực cao, nó giúp ích rất nhiều cho các bạn trong quá trình xây dựng plan, trong đó có mình

Do đó thật sự là "không phải" khi nói những lời "cay đắng, chủ quan" với bạn ấy. Thật lòng mà nói mình cũng chưa nghĩ là với một người xa lạ nhưng lại được sự chia sẻ nhiệt tình đến thế, mình luôn quý những điều như vậy

Về quan điểm của bạn daugaunhoibo, mình thấy nó không có gì là sai cả, bạn đang gán ghép một cách máy móc và cố tình đánh lạc hướng khái niệm khi bạn ấy "phản pháo". Nếu cá nhân mình có một lịch trình rõ ràng, nhưng cần thêm người (như mình từng bị, cần thêm người để share tiền thuê xe) thì mình sẽ post mọi thông tin mình có để ai "đồng cảm" thì join. Nhưng ngược lại mình cũng đã từng chỉ mới phát sinh ý tưởng, cần người chung "chí hướng" để cùng nhau xây dựng "lịch trình tương lai"

Mỗi người có một xuất phát khác nhau khi tìm bạn đồng hành mà. Như bạn chủ top cũng đã nói là bạn ấy chưa có gì cả, cần người để xây dựng chung mà. Nếu để ý một chút bạn sẽ thấy ngày xưa nếu không post đủ thông tin ngay từ đầu là sẽ bị khóa/xóa ngay nhưng bây giờ thì đâu có vậy

Tìm bạn đồng hành, đồng hành từ khâu lập plan...có gì sai đâu. Thực tế cũng cho thấy điều đó là đúng và phù hợp mà

Điều cuối cùng, có lẽ bạn là con trai nhỉ, và hình như lại sống ở "bên đó", mình nghĩ lẽ ra bạn phóng khoáng và dễ chấp nhận mọi lời nhận xét đóng góp (nhất là dạng đóng góp rất rõ ràng và thuyết phục như bạn daugaunhoibo đang làm) chứ nhỉ

baongoc28392
18-08-2016, 15:25
Zụ gì vậy? topic bị loãng rồi, quay lại chủ đề chính mấy chàng trai ơi :)