PDA

View Full Version : SIÊU CUNG ĐƯỜNG BIỂN - Từ SG phi xe máy du hí Phú Yên - Bình Định (tối t5 4/8-cn 7/8)

akaka23
20-07-2016, 06:20
Thiếu VitaminSea và thèm phi xe trên cung đường biển siêu đẹp với biển 1 bên, núi 1 bên.. Thèm những món ngon trãi dài trên gần 700km từ SG tới Bình Định, đặc biệt là những con tôm hùm ú ù u ở Phú Yên, hehe.. Thèm những phút giây vui chơi, chuyện trò k sầu lo với những người bạn đã quen cũng như xa lạ nhưng cùng đam mê dịch chuyển, khám phá đó đây.. Với cả là bị nợ hơi bị nhiều người cái cung đường này mà bữa giờ bận rộn buôn bán quá phải thất hứa hoài..

Đây không phải có thể, mà chắc chắn là cung đường biển đẹp nhất Việt Nam, đc kiểm chứng bằng thực tế qua hơn 3 năm rong ruỗi khắp các miền tổ quốc của mình, chứ k phải như mấy tên chân chưa đi mà tay chém gió qua hình ảnh lụm từ internet bằng những bài báo ảo tung chão :v
Cảnh đẹp thì quá nhiều trên cung đường từ Bình Thuận tới Bình Định, nhưng mà thời gian thì có hạn, chỉ 3 ngày 3 đêm thôi nên sẽ chọn lọc đi các điểm sau : đại lộ Bàu Trắng - con đường đc giới xebiz cực kì yêu thích, Bãi đá Cổ Thạch - với bãi biển đc trải dài bằng sõi chứ k phải là cát như thông thường, đường ven biển quốc phòng Cà Ná - Mũi Dinh, Hang Rái - 1 kỳ quan tự nhiên ão tung chão của Ninh Thuận, các điểm đến đẹp thiệt đẹp của mãnh đất "tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh" - Phú Yên, và Eo Gió , Kỳ Co đẹp độc đáo của Bình Định !

Nói chung ai chưa đi thỉ chắc bắt đầu hoa mắt với quá nhiều điểm đến nghe đồn rất đẹp và hấp dẫn này,còn ai đã đi thì nói làm sao đi xe máy kịp trong 3 ngày 3 đêm ? Xin trình bày là mình sẽ chỉ đi xe máy 1 chiều từ Sài Gòn ra Bình Định, còn lượt về mình sẽ cho cả người và xe lên oto giường nằm về hen. Để tiết kiệm thời gian và sức khõe để rong chơi cho thoãi mái, và khỏi bị nhàm chán khi phải chạy xe về lại đường cũ..

Bạn bè mình đi cùng cung này khoãng 10 ng rồi, nay đăng cung lên đây rũ rê thêm bạn mới cho nó vui, chốt số lượng khoãng 25 - 30 mem là đẹp - vì có chơi trò chơi vận động tập thể trên biển nữa nên ít quá thì k có đc xôm , mà nhiều quá thì bị mệt, he

Tiêu chí khi đi chơi cũa mình là : ăn bờ ngủ bụi ( ngủ lều toàn tập tại những nơi đẹp đẹp để tiết kiệm chi phí - dành tiền tích cực ăn các món ngon của các địa phương ghé qua.. keke ) Và yêu cầu khi tham gia : vui vẻ hòa đồng , tác phong nhanh gọn , giữ vệ sinh môi trường , có tinh thần tập thể , ăn uống ngủ nghỉ dọn dẹp gì thì mổi ng 1 tay phụ nhau , chứ k phải cứ ngồi đó đợi ng khác phục vụ, mang tư tưởng đó thì ở nhà dùm mình hen !!!

Ai thấy hứng thú và phụ hợp thì mời đọc lịch trình chi tiết :

* Tối t5 ( 4/8 ) : 18h45 tập trung tại cổng kdl Suối Tiên - Thủ Đức. Mang giáp và mặc áo phản quang cho cả đoàn đi cho an toàn, ổn định đội hình , 19h xuất phát đi Phan Thiết. Tự ăn nhẹ và đổ xăng đầy bình trước, vì đến Phan Thiết mới ăn khuya. Sau đó ráng cắn kẹo ( singgôm ) chạy thêm khoãng 40km nữa để đến đc điểm hạ trại. Dù mệt thì có mệt nhưng ace nào còn hơi khỏe khỏe và ham zui thì vẫn sẽ có thịt ốp pô nóng hổi thơm ngon để lai rai với ít rượu nếp, gọi là giao lưu làm quen , còn ai mệt quá thì cứ ngủ lấy sức.

** T6 ( 5/8 ) : dậy sớm thu dọn lều trại đi tiếp, và khi chui ra khỏi lều sẽ biết đc lý do vì sao đêm qua phải cố chạy hơi nhiều 1 tí để đến đc đây cắm trại. Khung cảnh ở đây có nét khá giống các thảo nguyên ở Mông Cổ, với mênh mông các cánh đồng trống , các đám cỏ mùa này chắc càng làm khung cảnh ở đây thêm ảo diệu, nói chung xứng đáng để đêm qua cắn kẹo bào đường ! Và hơn thế nữa là sẽ giúp cho ngày hôm nay di chuyển đc nhẹ nhàng hơn , có thời gian ngắm cảnh, chụp hình nhiều hơn. Khi mà nguyên 1 ngày sẽ chạy những cung đường ven biển Siêu đẹp số má nhất nhì Ziệt Nam như : Bàu Trắng, Cà Ná , mũi Dinh , Vĩnh Hy.. Và buổi sáng sẽ ghé Cổ Thạch để chơi trò chơi , tắm biển mở hàng cho chuyến đi , bảo đãm đi zìa là ngắn tắm biển luôn :)) Các trò chơi bẫn bẫn bựa bựa tại đây sẽ giúp gắn những con ng có lạ có quen trong chuyến đi này lại gần nhau hơn, và hi vọng là từ đó trở đi sẽ luôn tràn ngập tiếng cười vui vẻ sãng khoái.. Ăn trưa trên đường xong nếu thấy vườn nho nào chín sẽ ghé và xử tại chổ, hehe.. sau đó ghé chơi thêm ở Hang Rái, ngắm vịnh Vĩnh Hy từ trên cao, ăn tối chắc là nem nướng Ninh Hòa. Còn điểm dựng trại tối nay sẽ bờ suối đẹp lãng mạn trong phim " tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh" ở Bãi Môn - hải đăng Mũi Điện.

*** T7 ( 6/8 ) : dậy sớm leo hải đăng đón bình minh, cảnh thì đẹp miễn chê hen, mà ở đây thì cũng đc gọi là cực Đông của tổ quốc đó, kiểu như hôm nay bạn là người đón ánh mặt trời sớm nhất Việt Nam, hehe. Sau đó là 1 ngày củng mục sở thị các địa danh xinh đẹp cũa mãnh đất hoa vàng cỏ xanh như : bãi rêu xóm rớ ( nếu còn rêu @@ - để hỏi bạn ở ngoãi :v ) , bãi Xép, nhà thờ Mằng Lăng , cầu gỗ dài nhất Việt Nam ,gành đá dĩa, con đường dưới biển nối từ đất liền ra đảo Nhất Tự Sơn - chổ này mình thấy thích hơn đảo Điệp Sơn , tối hạ trại tại bãi biển đẹp đẹp trong vịnh Xuân Đài. Hnay tới sớm, mỗi ng 1 tay phụ chuẩn bị BBQ hải sản hen, dự là có tôm hùm nữa đó, hehe.. Với lại sau mấy ngày đi chơi chung chắc đã quen thân nhau hơn, tối này quẫy cho nhiệt tình máu lửa har.. thích thì nhờ ng quen thuê dùm cái loa thùng luôn cho nó xôm, hehe

**** CN ( 7/8 ) Rời Phú Yên để tới Bình Định, nói chung đi nhiều nơi rồi, thì 2 tỉnh miền Trung này để lại khá nhiều ấn tượng tốt cho mình, khi mà người dân hiền lành chất phát, cảnh đẹp thì miễn chê, còn ăn uống thì ngon và rẻ vô đối luôn ! Ngày cuối này sẽ đi tranh thủ đi chơi Kỳ Co và Eo Gió trước hen. Kỳ Co thì team mình sẽ offroad nhẹ xe máy vào luôn, vừa chủ động đc thời gian mà tiết kệm tiền nữa, với hơn hết là đường vào kích thích lắm, hehe.. Khi mà sau khi người và xe ná thở leo núi thì chợt thấy 1 bãi biễn siuu siuu đẹp bất ngờ hiện ra sau trùng điệp núi non.. Còn Eo Gió thì khi tới sẽ biết vì sao nó có tên này hen :)) Chiều về Quy Nhơn, còn sớm thì ghé thêm mộ nhà thơ Hàn Mặc Tử, bãi trứng và bút lữa Dzũ Kha trước khi ngậm ngùi lên xe giường nằm zìa lại Sài Gòn đi mần, kết thúc 3 ngày rong chơi khắp nơi.

Tổng quãng đường khoãng 800km, tổng thiệt hại khoãn 1tr5 1ng tùy tình hình ăn chơi đập phá mà có thể trên hoặc dưới chút đỉnh ( là full tất cả ăn uống xăng xe ngủ nghỉ chơi bời nhậu nhẹt và cả xe giường nằm, phí gửi xe máy ngày về á nha ! ) Thu quỹ chung 200k 1ng cho các chi phí chung : rượu thịt đêm đầu làm quen, lều , cách nhiệt , dụng cụ nấu nướng, đèn đóm, kính lặn, phao bơi . phản quang + giáp cho từng người để đãm bảo an toàn, bộ đàm liên lạc, đồ bơm vá xe và dụng cụ y tế thuốc men cơ bản... nói chung là các thứ cần thiết dùng chung.. Còn mọi chi phí ăn chơi tham quan nhậu nhẹt đếm đầu người share đều ai cũng như ai..

Mình chỉ nhận gạch cứng ( vì phải chốt và đặt cọc xe giường nằm ngày về, riêng cái này 1 ng khoãng 500k r hen ) Chuyến này sẽ hạn chế độc hành để tiết kiệm chi phí gửi xe về. Đường full đẹp trừ đoạn Kỳ Co hơi xấu tí nên cơ bản xe tay ga vẫn đi tốt hen ! Đỡ ê mông hơn :v

Off trước chuyến đi vào 19h30 tối t2 1/8 tại Bikers Coffee 113 Trần Quang Diệu Q3 ( gần bờ kè, phía bên Ga Sài Gòn ) : để làm quen, phổ biến thêm 1 số điều trước khi đi và thu cọc 500k/ ng cho công tác chuẩn bị ( mua đồ , đặt xe v.v.... )

Ai đi comment ở đây hoặc fb hay sdt mình theo cú pháp : Tên- tuổi - giới tính - nơi xuất phát ngày đi - sdt.

Đạt 01213885995 ( https://web.facebook.com/akaka23 )

P/s : hình như chưa lần nào đi chơi mà viết dong dài zị , chắc là tại sắp đc rong chơi dài ngày tí sau mấy tháng chăm chỉ mần ăn cày cuốc @@ . Vì mình và vài bạn trong nhóm sẽ k theo mọi ng lên xe về từ Quy Nhơn mà đi tiếp khoãng thêm 10 12 ngày nữa , chiến ra Đà Nẵng, có thể sẽ đi suối nước Mooc , hang Tiên Quãng Bình, về ghé thăm lại ngôi làng sạch như Singapore ở Quãng Nam , mang vào thêm ít đồ dùng cần thiết cho họ sau chiến dịch sổ giun lần trước, xong sẽ về đường Tây Nguyên . Bạn nào có hứng thì thì Join luôn đoạn sau hen, chưa có lịch trình cụ thể , đang chờ thảo luận thống nhất thêm, còn cái sườn cơ bản là vậy, he

Danh sách gạch cứng hiện tại : ( đã 20 ng - ai còn gạch mềm thì nung nhanh nhanh để chốt hen (c)(c)(c) )
1/ chị Trân - 29t - Gò Vấp - ôm
2/ Mèo - Tân Phú Ôm 27t
3/ chị Vy
4/ a Núi 1971 - nhập đoàn tại Bình Thuận
5/ Tieu Phong - xế Binh Tân - 28t
6/ Hoàng Đat 1992 - xế Bình Chánh QL50
7/ Hứa Quang - 1990 - xế Phú Nhuận.
8/ Duy Cùi Bắp 22t - 1 xe full
9/ chị Diệu Q8
10/ Điệp Bình Thạnh - ôm full 4 plan
11/ a Tờ Rung - xế Vĩnh Long
12/ Kiều Sen
13/ Midori Lê
14/ Tuyết Q6- xe full
15/ Loan Phạm - Hiển kute- full 4 chặng
16/ Nhàn kute full 4 chặng

Thiếu ai thì la lên để Đạt cập nhật vào nha, lubu nhiều chuyện nên hay quên lắm @@ Bổ sung thêm 1 số thông tin như :
- Sáng t2 khoãng 5h30p xe giường nằm sẽ tới bến xe Miền Đông , lấy xe , ăn sáng uống cf đi làm luôn vẫn thong thã.
- hiện có 2 bạn muốn đi xe máy về luôn chứ k đi xe khách, có ai nữa thì nói để sắp xếp
- Về nếu k muốn đi xe khách giường nằm thì có thể đi máy bay, tàu lửa, đi bộ gì đó :v tùy.. sẽ trừ tiền khoãn này ra..

gianghoanglinh
20-07-2016, 10:06
oánh dấu phát.
chuyến rồi đón lõng đoàn tại phú yên mà kẹt cv phải đua xe lên dalat rồi vô sg.

Sau_xanh
20-07-2016, 12:47
muốn đi Phú Yên vs Bình định, cơ mà chuyến nào cũng 4-8/8, qua 1 xíu or như khoảng này là đi theo đc r, tiếc quá :'(

Mmeu
20-07-2016, 12:53
Có tuyển ôm không ạ :3

akaka23
20-07-2016, 17:58
Có tuyển ôm không ạ :3
Zĩ nhiên là có rồi pé, chứ toàn đực đi xong về yêu nhau lại khổ @@

Mmeu
20-07-2016, 18:12
Ahihi vại cho e đặt ghế ôm với ạ
Cần chuẩn bị đồ đạc ntn vậy a? E chưa đi bao giờ hết á :D

akaka23
20-07-2016, 19:59
Ahihi vại cho e đặt ghế ôm với ạ
Cần chuẩn bị đồ đạc ntn vậy a? E chưa đi bao giờ hết á :D
chỉ cần chuẩn bị đồ dùng cá nhân thôi e, các thứ dùng chung cho đoàn a sẽ mua và chuẩn bị hết.
Xưa giờ nhiều ng "trót trao lần đầu".... đi phượt cho a lắm, he

darksea07
20-07-2016, 20:12
Lót dép hóng... hí hí :D

Mmeu
20-07-2016, 21:46
Vại e trao lun "lần đầu" đi phượt of e cho a đấy :(( a phải chịu trách nhiệm đó nha :(:(:(

meomeouu
21-07-2016, 08:55
meo đký 1 vé ôm với nhe.
Trân - 29t - 0932080056 - Gò Vấp

akaka23
21-07-2016, 13:19
Vại e trao lun "lần đầu" đi phượt of e cho a đấy :(( a phải chịu trách nhiệm đó nha :(:(:(
Ô kê ba bê.. a sẽ chịu trách nhiệm vs lần đầu của e như vs những ng đã trót trao cho a trước đây mà.. @@

Nói chớ suy nghĩ kĩ đặt gạch đi thiệt thì cho mình thông tin cá nhân như trên bài có yêu cầu nha : )

ThangHuynh0111
21-07-2016, 13:33
cái vụ này vui...mình đăng ký luôn...Thắng 0906982966 30t ở Gò Vấp...quên mình xế

tieuphong0619
21-07-2016, 14:53
Lót gạch hóng trc ...để xin cty off vài ngày xem thử cho ko .. có j khoảng tuần sau m cho ban hay

Mmeu
21-07-2016, 16:09
Ô kê ba bê.. a sẽ chịu trách nhiệm vs lần đầu của e như vs những ng đã trót trao cho a trước đây mà.. @@

Nói chớ suy nghĩ kĩ đặt gạch đi thiệt thì cho mình thông tin cá nhân như trên bài có yêu cầu nha : )

hehe sr a e quên ^^
Tên: Mèo
SDT: 01225413741
Ở Tân Phú
Ôm 27t
:D

yvy22
21-07-2016, 21:35
Chị Vy đk 1 vé nghen
^^

Núi và Biển
21-07-2016, 23:23
A Đk 1 vé xế nha, tuần lễ 1/8 - 7/8 a được nghĩ 1 tuần, a tính đi Đà lạt trước sau đó sáng thứ 6 sẽ chạy xuống nhập đoàn, Đạt e tính khoảng trưa t6 a sẽ nhập đoàn ở khúc nào? :)

ps: có ai, hoặc ôm nào đi ĐL với mình rồi nhập đoàn ko? :)

Tên: Núi
sn :1971
sdt : 0934 05 06 71
FB :https://web.facebook.com/nui.v.bien

akaka23
22-07-2016, 07:13
A Đk 1 vé xế nha, tuần lễ 1/8 - 7/8 a được nghĩ 1 tuần, a tính đi Đà lạt trước sau đó sáng thứ 6 sẽ chạy xuống nhập đoàn, Đạt e tính khoảng trưa t6 a sẽ nhập đoàn ở khúc nào? :)

ps: có ai, hoặc ôm nào đi ĐL với mình rồi nhập đoàn ko? :)

Tên: Núi
sn :1971
sdt : 0934 05 06 71
FB :https://web.facebook.com/nui.v.bien

em nghĩ a ít nhất là có mặt ở Cổ Thạch trước 9h để còn chơi trò chơi và giao lưu vs đoàn luôn, chứ còn nhập đoàn sau đó thì sợ k bắt nhịp kịp. Còn tốt nhất là từ chiều t5 a đổ đèo gia Bắc xuống Phan Thiết, tối loanh quanh pt cf ăn uống đợi đón đoàn đến r đi chung luôn, sẽ là hay nhất á a.

tieuphong0619
22-07-2016, 09:08
ĐAt ơi cho m hỏi : Khi sáng t2 m về tại sg thì nhận xe máy luôn và ngay tại bx miền đông phải ko ...

akaka23
22-07-2016, 09:56
ĐAt ơi cho m hỏi : Khi sáng t2 m về tại sg thì nhận xe máy luôn và ngay tại bx miền đông phải ko ...
Đúng r nha a. Khoãng 5h30 sáng t2 ng và xe đều tới bến xe miền Đông. Lấy xe xong làm ly cf ăn sáng r đi làm là vừa, he

tieuphong0619
22-07-2016, 14:36
Khi đi có cần chuẩn bị đồ đạc j thêm ko e ... hay chỉ cần đồ gọn , nhẹ là ok ???

ThangHuynh0111
23-07-2016, 00:05
mình có việc gấp ko đi đc cùng này rồi...sr bạn

tieuphong0619
23-07-2016, 17:52
Chính thức 1 slot xế nhé Đạt.

Phong

Bình Tân

01626sáu một sáu 5 năm tám >>>28 t

akaka23
23-07-2016, 23:07
mình có việc gấp ko đi đc cùng này rồi...sr bạn

ok a ! Hẹn a cung đường khác : )

tear
25-07-2016, 22:16
Nam 24T làm ôm được không anh :D :))

akaka23
26-07-2016, 14:24
Nam 24T làm ôm được không anh :D :))

Đc bình thường hen em ! Mà k có xe hay chạy yếu ??

Danh sách gạch cứng hiện tại : ( đã 20 ng - ai còn gạch mềm thì nung nhanh nhanh để chốt hen )
1/ chị Trân - 29t - Gò Vấp - ôm
2/ Mèo - Tân Phú Ôm 27t
3/ chị Vy
4/ a Núi 1971 - nhập đoàn tại Bình Thuận
5/ Tieu Phong - xế Binh Tân - 28t
6/ Hoàng Đat 1992 - xế Bình Chánh QL50
7/ Hứa Quang - 1990 - xế Phú Nhuận.
8/ Duy Cùi Bắp 22t - 1 xe full
9/ chị Diệu Q8
10/ Điệp Bình Thạnh - ôm full 4 plan
11/ a Tờ Rung - xế Vĩnh Long
12/ Kiều Sen
13/ Midori Lê
14/ Tuyết Q6- xe full
15/ Loan Phạm - Hiển kute- full 4 chặng
16/ Nhàn kute full 4 chặng

Thiếu ai thì la lên để Đạt cập nhật vào nha, lubu nhiều chuyện nên hay quên lắm @@ Bổ sung thêm 1 số thông tin như :
- Sáng t2 khoãng 5h30p xe giường nằm sẽ tới bến xe Miền Đông , lấy xe , ăn sáng uống cf đi làm luôn vẫn thong thã.
- hiện có 2 bạn muốn đi xe máy về luôn chứ k đi xe khách, có ai nữa thì nói để sắp xếp
- Về nếu k muốn đi xe khách giường nằm thì có thể đi máy bay, tàu lửa, đi bộ gì đó :v tùy.. sẽ trừ tiền khoãn này ra..

Off trước chuyến đi vào 19h30 tối t2 1/8 tại Bikers Coffee 113 Trần Quang Diệu Q3 ( gần bờ kè, phía bên Ga Sài Gòn ) : để làm quen, phổ biến thêm 1 số điều trước khi đi và thu cọc 500k/ ng cho công tác chuẩn bị ( mua đồ , đặt xe v.v.... )

KanNguyen
26-07-2016, 14:30
A Tờ Rung đây!
A ko tham gia off được!...hôm đó chưa lên SG!...ngày đi A sẽ lên Sg trước vào buổi sáng!
A sẽ chuyển cọc cho E vào NH...(nhớ cho TK...ko là chả biết chuyển đi đâu)
cho A hỏi!...đi xe giừong nằm về là xe máy theo mình luôn phải ko?...nếu ko là A ko có mà chạy về VL... he he!
có gì báo sớm hé!...

akaka23
26-07-2016, 15:06
A Tờ Rung đây!
A ko tham gia off được!...hôm đó chưa lên SG!...ngày đi A sẽ lên Sg trước vào buổi sáng!
A sẽ chuyển cọc cho E vào NH...(nhớ cho TK...ko là chả biết chuyển đi đâu)
cho A hỏi!...đi xe giừong nằm về là xe máy theo mình luôn phải ko?...nếu ko là A ko có mà chạy về VL... he he!
có gì báo sớm hé!...

Ok a. ai k off đc thì báo rồi e cho stk để chuyển cọc ( cho luôn bay giờ @@ 4814215009444 Nguyễn Thị Thu Hà - Agribank Tánh Linh Bình Thuận )

Còn 5h30 là cả ng và xe đều tới bên xe miền Đông nha ! Người nằm giường - xe nằm trong khoang ở dưới .. ( có ghi r : "- Sáng t2 khoãng 5h30p xe giường nằm sẽ tới bến xe Miền Đông , lấy xe , ăn sáng uống cf đi làm luôn vẫn thong thã. " )

bichlam83
26-07-2016, 15:36
Nữ đăng ký xế dộc hành được không bạn? Mình đam mê cầm lái và thích chạy 1 mình. Vừa mới làm 1 chuyến Kê Gà - Bàu Trắng - Đà Lạt và từ Đà Lạt về SG bằng xe máy. Mình chạy xe Click, chạy cung đường này ok chứ?

KanNguyen
26-07-2016, 15:51
ok! vài hôm gom đồ đi cầm có tiền sẽ chuyển khoản ngay!...ớ mà lạ hé...chổ TK ko phải tên E ah!?...he he
lều, giáp, áo phản quang E lo hết hả?...^^
với A mua vài món đồ...bán luôn nhé!
Khăn đa năng số: 23,25,36 (3 cái đó he he!)
Găng chống nắng Hàn Quốc AquaX - Let's Slim: màu trắng or xám trắng nhé!
Găng hở ngón Oakley: màu vàng cát
Ngoài ra có bán áo chống mưa balo thì cho A hay luôn!...
báo giá một thể nhé!...hàng hóa ship trước hay hôm đi lấy luôn cũng đc!...he he dễ nuôi lắm!
Số dt of A: 0909192 bốn năm sáu

gianghoanglinh
26-07-2016, 16:39
hóng tiếp....

akaka23
26-07-2016, 18:02
Nữ đăng ký xế dộc hành được không bạn? Mình đam mê cầm lái và thích chạy 1 mình. Vừa mới làm 1 chuyến Kê Gà - Bàu Trắng - Đà Lạt và từ Đà Lạt về SG bằng xe máy. Mình chạy xe Click, chạy cung đường này ok chứ?

Xe click chạy ok nhé. Nếu bạn tự tin cầm lái đc và chịu trách nhiệm đc việc làm của mình thì ok thôi. Lần trước mình đi cũng có 1 nữ độ hành. Và có 1 sự thực là nữ đó lái còn cứng hơn nhiều nam trong đoàn !

akaka23
26-07-2016, 18:07
ok! vài hôm gom đồ đi cầm có tiền sẽ chuyển khoản ngay!...ớ mà lạ hé...chổ TK ko phải tên E ah!?...he he
lều, giáp, áo phản quang E lo hết hả?...^^
với A mua vài món đồ...bán luôn nhé!
Khăn đa năng số: 23,25,36 (3 cái đó he he!)
Găng chống nắng Hàn Quốc AquaX - Let's Slim: màu trắng or xám trắng nhé!
Găng hở ngón Oakley: màu vàng cát
Ngoài ra có bán áo chống mưa balo thì cho A hay luôn!...
báo giá một thể nhé!...hàng hóa ship trước hay hôm đi lấy luôn cũng đc!...he he dễ nuôi lắm!
Số dt of A: 0909192 bốn năm sáu

Tại e k có thẻ ATM, thẻ Agribank đó là của Mẹ, nhưng ai gửi tiền gì vào thì thẻ nó báo e hết.
Lều, giáp, phản quang và các thứ cần thiết e chuẩn bị cho mọi ng hết, ai đi chuẩn bị đồ cá nhân thôi. Nói rõ r.
Còn mấy thứ a đặt thì tới ngày đi e đưa luôn !

tear
26-07-2016, 19:04
Không có xe anh :D. Sáng 1/8 em nhận việc mới tại Nhà Bè.Ok được tối em đi off với mọi người

hoainam1508
26-07-2016, 19:15
Cho mình đăng ký với được không mọi người ơi, em đi full toàn hành trình với mọi người.
2 người
Hoài Nam - 1991 - Bình Tân: 09 ba ba 55 chín chín 68
Tùng Dương - 1992 - Vũng Tàu: 0974 không hai tám 6 tám ba

tieuphong0619
26-07-2016, 20:21
Mới đây dc 20 vé rồi , chuyến này đông zui ah nha...

KanNguyen
27-07-2016, 07:58
ok!...vậy vài hôm A chuyển khoản cho E tiền cọc đi chơi và tiền đồ luôn!...

akaka23
27-07-2016, 08:42
Không có xe anh :D. Sáng 1/8 em nhận việc mới tại Nhà Bè.Ok được tối em đi off với mọi người
ok vậy nếu e đi thì cho a thông tin đầy đủ như mọi ng hen !

trungnguyenss
27-07-2016, 08:56
Cho mìng đăng ký full xe nhe ! Trung : 0909233751

Binhg2016
27-07-2016, 15:47
Bình , xế Q7 - sdt : 0906883669 , tập trung tại kdl suối tiên , full 4 chặng . Về ko đi xe khách. Tối t2 1/8 sẽ gặp group tại 113 Tran Quan Diêu.

akaka23
28-07-2016, 02:31
* Những bạn đã đăng kí đầy đủ thông tin thì ok hết nhé. Ai k đủ thông tin mình xem như chưa dki.

* Đang chốt lại danh sách. Và hiện đã gần đủ số mem như ban đầu nói nhưng bị thiếu xe và hơi thiếu xế cũng như người độc hành để đồ cho đoàn, cũng như dự bị khi có xe gặp sự cố ( ~ 3 xe độc hành )

*** Nên k nhận ôm nữ nữa nhé @@ Chỉ nhận xế độc hành có xe !!!

Và có nữ nào trong đoàn có xe số - xe ga như ( Ab, Nouvo , Vision, Click , Luvias .. ) thì ới lên cái hen , chỉ cần mang xe đi, sẽ có xế nam chở.

* Xe của ai người đó đổ xăng ( khoãng 300k ) . Người k có xe đưa người có xe 400k gồm : tiền gửi xe về (xe số ~250k, xe tay ga ~300k ), bốc xếp xe tại Quy Nhơn và SG, bảo trì , thay nhớt !

* Ai thích độc hành phải chở đồ cho đoàn , hoặc ai đc phân công độc hành để chở đồ , đều đc hổ trợ 400k như xe có chở người cho công bằng.

Edinburgh
28-07-2016, 03:29
Hic hic mình ở cần thơ làm sao chơi cùng các bạn đây? Đoàn có cần xế ko? Mình đi xe đò lên SG. Chứ chạy xe máy lên SG rồi nữa chạy về cần thơ thì xĩu. Có ai full 4 chặng thì cho mình ôm hoặc làm xế đi

tieuphong0619
28-07-2016, 10:42
Từ cần thơ khoảng 13h bạn chạy lên tới sg khoảng 17h là vừa rồi ( chạy vừa thôi cẩn thận khúc tiền giang + log an đang bắn dzu lam đó ) , sau.đó cơm nước cafe nghĩ ngơi ( kiếm mấy quán võng mà dzo ) tới 18h cuốc ra suối tiên là khỏe lun .

HY vọng sớm gặp lại bạn trog đoàn ^^

KanNguyen
28-07-2016, 10:50
Hic hic mình ở cần thơ làm sao chơi cùng các bạn đây? Đoàn có cần xế ko? Mình đi xe đò lên SG. Chứ chạy xe máy lên SG rồi nữa chạy về cần thơ thì xĩu. Có ai full 4 chặng thì cho mình ôm hoặc làm xế đi

ớ hay!...đi chơi mà ngại ta!...tui cũng từ Vĩnh Long chạy lên đây!

nhoanh20041987
28-07-2016, 10:59
Bạn ơi cho mình đăng kí 1 xuất ôm đi cùng được ko bạn
Mình là Thủy 0977069015

Edinburgh
28-07-2016, 15:02
ớ hay!...đi chơi mà ngại ta!...tui cũng từ Vĩnh Long chạy lên đây!
Vậy nữa chạy chung từ miền tây lên sg với nhau. Đi truoc 1 ngày nghĩ ngơi chứ nhỉ?

Binhg2016
28-07-2016, 17:31
Binh sg xế ở Q7 , đã đk hôm trước rồi , bổ xung thêm là có xe... Nhưng chạy yếu nên ko chở ji nha ! 😋

akaka23
28-07-2016, 18:41
Binh sg xế ở Q7 , đã đk hôm trước rồi , bổ xung thêm là có xe... Nhưng chạy yếu nên ko chở ji nha ! 😋
k chở ng thì phải chở đồ đoàn nha a. Yếu thì cho chở nhẹ thôi.

akaka23
28-07-2016, 18:44
Bạn ơi cho mình đăng kí 1 xuất ôm đi cùng được ko bạn
Mình là Thủy 0977069015

Sr chị e k nhận gạch của chị nha.
Thứ nhất là do k nhận ôm nữa.
Thứ 2 là k đưa đủ thông tin theo yêu cầu, đó là k tôn trọng chuyến đi.
Thứ 3 là chị rất hay đặt gạch, mấy lần rồi, mà chưa tham gia bao giờ, và thậm chí k đi cũng k báo.

Nên chào chị.. thân ái và quyết thắng !

trungnguyenss
28-07-2016, 20:15
Hôm bữa mình ghi thông tin chưa rõ, mình đăng ký full xe : Trung & Tùng , sđt : 0909233751 . Quận 7 .

gianghoanglinh
29-07-2016, 20:46
vì kẹt việc đột xuất thứ 6 này phải ra hải Phòng nên lại lỡ hẹn với Đạt rồi.
thành thật xin lỗi,tối nay sẽ cố gắng giao lưu cafe.
thủ đức đang mua tầm tả luôn ko biết khi nào tạnh.

akaka23
29-07-2016, 22:31
Vậy nữa chạy chung từ miền tây lên sg với nhau. Đi truoc 1 ngày nghĩ ngơi chứ nhỉ?

Có mem nữ cũng xuất phát từ Cần Thơ, vào tìm sdt để gọi thì chả thấy đâu ! Thông tin bạn k cho thì bạn cần gì tính cách đi như thế nào vì chắc gì mình đã nhận bạn tham gia khi thái độ như vậy ?

tear
30-07-2016, 18:53
Em vừa đi Cam về Giờ mới vào xem bài
Tên: Hùng
Sdt: 0918 616 9 hai ba
Chỗ ở hiện tại. Bến xe An Sương
Đăng kí: Đi full chuyến lúc về về ô tô.

bichlam83
31-07-2016, 08:29
Thành thật xin lỗi vì gia đình có việc nên mình k thể tham gia được mặc dù rất rất muốn cầm lái đi cung đường đẹp. Hẹn gặp bạn trong các chuyến sắp tới nhé!

akaka23
01-08-2016, 09:17
Các mem đã đăng kí chú ý nhớ tối nay đi off nha !
* 19h30 tại Bikers Coffee 113 Trần Quang Diệu Q3 ( gần bờ kênh Nhiêu Lộc, phía bên Ga Sg ) để : chốt lại thành viên, sắp xếp xế ôm, phổ biến các thứ cần chuẩn bị..
* Nhớ mang theo 500k để đặt cọc : xe giường nằm ngày về và mua các thứ chuẩn bị cho chuyến đi.
Nhớ lưu số Lít lại : 01213885995.

Ai k đi off đc phải báo nếu k sẽ gạch tên vì số mem hiện tại đã thừa và nhiều ng còn xin đi.

K đi off chuyển khoãn tiền cọc vào tk này :
4814215009444 - Nguyễn Thị Thu Hà - Agribank Tánh Linh - Bình Thuận ( nhớ nêu tên và lí do. Ví dụ : Lít Đạt - chuyển tiền Siêu Cung )

zerobuon
01-08-2016, 12:41
Lịch trình hấp dẫn quá mà giờ mới thấy :((

WooW
01-08-2016, 15:51
Đk 1 vé nhé Huân, 34t, Nam,
0932066992

KanNguyen
02-08-2016, 08:40
sau off cập nhật tình hình luôn Đạt ơi...
xếp xe luôn chưa?!...hic...ở xa thiệt thòi quá!...

ngocnhdxbp
02-08-2016, 11:47
Không biết còn tuyển thành viên đi không các bác? Giờ em mới đọc được bài :( chưa có kinh nghiệm và rất muốn được tham gia :(((

Nguquentrenxe113
02-08-2016, 14:58
Đạt gạch cai, dang Phan van cai cung Ta nang Phan dung O to chúc các chuyện di trong nước, van khoai cai nay hon

akaka23
02-08-2016, 23:10
hiện nhóm cần thêm 1 slot xế cứng duy nhất do có xế rút lui vì chuyện gia đình. Có xe hay k có xe đều đc, ai thấy phù hợp và tham gia đc liên hệ trực tiếp mình qua sđt 01213.885.995 nha vì cũng gấp r.
Còn nhiều ng hqua giờ cũng gọi muốn tham gia mà mình nói chốt đoàn r k nhận thêm. Nên giờ ưu tiên gọi ai cũng kì. Ai thấy tham gia đc thì gọi ngay và luôn hen : )