PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Bụi đường thu Mỹ - Mexico - Cuba từ tháng 9/2016

remihsy
19-07-2016, 15:07
Chào cả nhà,
Remi dự kiến đi Mỹ hai tháng và dành thêm vài ngày cho mễ , cuba. Thông tin remi xem trên mạng cũng nhiều nhưng cũng khá ít trường hợp giống mình , nên remi mạn phép úp một tin riêng để hỏi ý kiến các phượt gia trên diễn đàn .
Visa remi đã có của Mỹ cấp tại sg, loại M (b1/b2)
Thông tin lấy visa các bạn có thể inbox mình sẽ hỗ trợ trong khả năng mình biết nhé.
Dự kiến remi đi từ sg - LA ngày 5/9 về 5/12 trong đó có 20 ngày ở mễ và cuba
Anh chị nào có kinh nghiệm đi từ mỹ qua mễ chơi chỉ remi biết chút kinh nghiệm nhé
Remi đọc trên mạng thấy ghi là :
- người việt có visa mỹ có thể vào mễ để du lịch trog 30 ngày,
--> remi hỏi : nếu mình đi qua biên giới us nhập cảnh vào mễ vẫn có thể trở lại mỹ ạ? ( dù đường bộ hay hàng không?)
- từ cancun qua cuba , có thể mua visa cuba $20 (cái này remi ok rồi) nhưng giờ cuba có còn cấp visa rời nữa ko các bác, hay như remi nghe nói (cần kiểm chứng lại) là mỹ sẽ từ chối cho mình nhập cảnh lần hai do trên pass port có dấu của cuba ?!
- có phượt gia nào đi từ mỹ bay vào cuba chưa ạ (remi hỏi jetblue bạn ấy nói mùa thu sẽ mở lại chặng bay này) giờ thì đang tạm ngưng) hihi
- cung đuờg dự kiến đi của remi là sg - LA - san diego - đường bộ vào mê xi cô city - cancun - bay cuba (khứ hồi) từ cancun bay Miami (Florida) - W.D- new york - chicago - wyoming - utah - - san francisco - cali -arizona - LA - sg

Các bác thấy lịch trình này có ổn ko ạ? Chủ yếu mình đi bus hoac tìm bạn đồng hành để chia sẻ chi phí , đam mê du lịch bụi :)

remihsy
19-07-2016, 16:09
Vé máy bay bác nào ở mỹ có thể kiếm và mua cực rẻ nha
La - sg khứ hồi có 12 tr quẹo lựa quẹo lựa , đi 11/9 về 5/12 bay bằng hãng japan lận đóa ạ, thích quá, remi xem chặng sg - LA khứ hồi sao mắc quá
Tiếc là mình đang sài alo úp bài, hổng biết cách úp hình ra sao , nếu ko sẽ gửi các bác xem hình giá, thiệt đã...

Chuot-bu
19-07-2016, 20:56
Truoc day minh vao Mexico bang duong bo ( vao thanh pho Tijuana) khi qua bien gioi khong co lam thu tuc immigrant gi ca, chi co luc tro vao My thi moi kiem tra pp va visa My con hieu luc hay khong, va cung khong co dong dau immigrant . Minh nghe noi di may bay tu My vao Mexico cung vay, chua di nen khong dam chac.
Mac du Cuba cap visa dan vao pp, khi nhap canh vao My khong anh huong gi ca, minh dau phai US citizen dau ma lo.

Mustafa
20-07-2016, 08:49
Mình hóng vụ ra và vào Cuba.
Cũng như mấy bạn đã trả lời: nếu từ Mỹ vào Mexico đường bộ thì ko cần Visa gì cả, đi tự do vào Mễ. Tuy nhiên khi đi từ MỄ vào Mỹ thì đi 1 đường riêng như kiểu ống lồng phủ hàng rào kẽm gai, lính Mỹ cầm súng đầy nhóc nên có cảm giác sợ sợ và an toàn. Thêm 1 điều nữa là khi nhập cảnh lại Mỹ thì Visa là Multi, đồng thời còn hạn nhé ( lại giống vụ Trấn Thành thì mệt).

Sao ko nghiên cứu vụ Canada luôn?

remihsy
20-07-2016, 09:44
@chuotbu: nếu visa cuba đúng như bác nói thì e sẽ cân nhắc việc thay đổi lịch trình , bay qua cuba từ florida, & e lấy visa cuba ở vn cho rẻ ạ, cái em ngán là jetblue nó chưa mở ra cho mình ktra giá, bữa đó giá ra mắc lòi thì em lại bị động về lịch trình (e vẫn phải cân nhắc vụ đi từ cancun , đường bộ mễ , vì đọc trên mạng bus rất nhìu , tuy nhiên giá có rẻ cũg gần bằng vé máy bay ạ) @@

À e thấy giờ đi cuba phải có bảo hiểm sức khỏe , các bác cho em hỏi thêm: mua ba tháng ở mỹ có sd đc cho thời gian 20 ngày ở mễ và cuba ko, hay mình phải mua ba cái choba nước ạ?! E đi kiểu bụi nên ko chắc ngày nào ở bang nào ..

@mustafa: dạ, em thấy có thêm trường hợp có bạn đòi dấu cộp của mễ lun ở biên giới , đặng lúc ra khỏi nước họ ko bị họ làm phiền ạ, bác có biết vụ này ko?

-- canda e cũg thích mà nó bự quá, e ngán vụ visa, mỗi lần e làm e ngán tới mức e muốn bỏ .hị hị

Để e kể sơ vụ visa mỹ, lúc ở ngoài thì e cứng như đá, cái vô gặp anh đẹp trai ô số 5, anh hỏi e đi chi mà đi hai tháng dữ vậy , là mắt e rơm rớm (ý là long lanh ạ) ;) nói với anh ấy mà e run lập cập , e nhát dữ lắm , ảnh hỏi búa xua, đại ý bữa đó e trả lời theo bản năng , giờ hỏi e trả lời sao e cũg ko nhớ đc chi tiết , cứ nhướn mắt lên , căng hết tai để nghe, tim đập ành ành, và miệng thì có gì nói đó, 50% do hồ sơ e ok, 50% còn lại chắc ảnh nhìn mặt e thiệt thà kaka

Chuot-bu
20-07-2016, 12:55
Mình hóng vụ ra và vào Cuba.
Cũng như mấy bạn đã trả lời: nếu từ Mỹ vào Mexico đường bộ thì ko cần Visa gì cả, đi tự do vào Mễ. Tuy nhiên khi đi từ MỄ vào Mỹ thì đi 1 đường riêng như kiểu ống lồng phủ hàng rào kẽm gai, lính Mỹ cầm súng đầy nhóc nên có cảm giác sợ sợ và an toàn. Thêm 1 điều nữa là khi nhập cảnh lại Mỹ thì Visa là Multi, đồng thời còn hạn nhé ( lại giống vụ Trấn Thành thì mệt).

Sao ko nghiên cứu vụ Canada luôn?Minh nho la linh Thuy Quan luc chien Me, di roi nghi lai thay so, Rui xui luc do tui xa hoi den ban nhau voi linh Me , minh o giua thi sao.
Minh cung thich Canada, ma xin visa 1 lan roi ma khong duoc

Chuot-bu
20-07-2016, 13:10
Di qua Me theo minh thay ban nen di may bay tot hon, vi o bien gioi duong bo Minh thay no Lon-xon qua, Ben phia Me an ninh khong tot. Di duong bo no khong dong dau xuat-nhap canh vao pp.
Travel insurance khi mua ban hoi ky cho chac, la no co bao gom ca Mexico, Cuba khong, Mexico chac co, con Cuba minh khong chac.
Mua 1 loai travel insurance duoc roi, loai nao no cover tat ca nhung quoc gia Minh den la duoc.
Di du lich nen mua insurance phong ho bi accident, khi xay ra chuyen co cho de minh bam vao, do lo Phan nao

remihsy
20-07-2016, 13:37
Mình cũg có tìm vé sáng nay, tại thích bụi mà mình cũg sợ sợ, nên cũg đắn đo các kiểu. mà mình ko thấy nút cám ơn trên alo nhỉ, ai biết chỉ mình mình nhấp nút cám ơn bạn chuotbu hihi

Chuot-bu
20-07-2016, 14:07
Di ve chia se thong tin ve Cuba va mexico nhe

fresh_air
20-07-2016, 18:29
Chào cả nhà,
Remi dự kiến đi Mỹ hai tháng và dành thêm vài ngày cho mễ , cuba. Thông tin remi xem trên mạng cũng nhiều nhưng cũng khá ít trường hợp giống mình , nên remi mạn phép úp một tin riêng để hỏi ý kiến các phượt gia trên diễn đàn .
Visa remi đã có của Mỹ cấp tại sg, loại M (b1/b2)
Thông tin lấy visa các bạn có thể inbox mình sẽ hỗ trợ trong khả năng mình biết nhé.
Dự kiến remi đi từ sg - LA ngày 5/9 về 5/12 trong đó có 20 ngày ở mễ và cuba
Anh chị nào có kinh nghiệm đi từ mỹ qua mễ chơi chỉ remi biết chút kinh nghiệm nhé
Remi đọc trên mạng thấy ghi là :
- người việt có visa mỹ có thể vào mễ để du lịch trog 30 ngày,
--> remi hỏi : nếu mình đi qua biên giới us nhập cảnh vào mễ vẫn có thể trở lại mỹ ạ? ( dù đường bộ hay hàng không?)
- từ cancun qua cuba , có thể mua visa cuba $20 (cái này remi ok rồi) nhưng giờ cuba có còn cấp visa rời nữa ko các bác, hay như remi nghe nói (cần kiểm chứng lại) là mỹ sẽ từ chối cho mình nhập cảnh lần hai do trên pass port có dấu của cuba ?!
- có phượt gia nào đi từ mỹ bay vào cuba chưa ạ (remi hỏi jetblue bạn ấy nói mùa thu sẽ mở lại chặng bay này) giờ thì đang tạm ngưng) hihi
- cung đuờg dự kiến đi của remi là sg - LA - san diego - đường bộ vào mê xi cô city - cancun - bay cuba (khứ hồi) từ cancun bay Miami (Florida) - W.D- new york - chicago - wyoming - utah - - san francisco - cali -arizona - LA - sg

Các bác thấy lịch trình này có ổn ko ạ? Chủ yếu mình đi bus hoac tìm bạn đồng hành để chia sẻ chi phí , đam mê du lịch bụi :)

Từ Mĩ, bạn có thể đi qua Mex (hoặc Can) rồi về lại Mĩ mà ko phải đóng lại dấu nhập cảnh cả đường bộ, không, biển (tức vẫn tính ngày nhập cảnh là ngày đầu tiên đặt chân tới Mĩ) nếu đi dưới 30 ngày. Cái này tùy nhân viên nhập cảnh, ko quan trọng lắm đối với dân du lịch, họ có thể đóng dấu mới cho bạn (và thường đồng nghĩa với việc gia tăng thời hạn ở lại Mĩ). Cái này không áp dụng cho bạn vì bạn sẽ đi cả Cuba. Bạn có thể "giấu" việc đi Cuba nhưng thực sự là ko cần thiết. Lúc trước Mĩ cấm vận kinh tế với Cuba nên dân Mĩ qua Cuba mới phải giấu (mà thực chất hồi đó là dân Mĩ vẫn được quyền qua Cuba nhưng ko được phép tiêu tiền thôi).

Khi bạn mua vé máy bay đi Cuba từ Mex thì họ sẽ bắt bạn phải mua visa cho dù người VN được miễn. Theo mình biết Cuba vẫn đóng dấu visa rời nha. (Nhưng trong hộ chiếu của bạn vẫn sẽ có 2 dấu nhập cảnh Mex, vào lại Mĩ nếu tinh ý là họ nhìn ra ngay.)

Đường bộ bạn đi từ San diego xuống Mexico city là đi đường nào vậy?

Ko rõ đoạn cuối bạn đi Chicago Wyoming Utah là lúc nào nhưng tháng 11 là lạnh và có tuyết rồi nha bạn. (Đông sớm thì cuối tháng 10 là đã có rồi.) Nếu bạn muốn tránh đông thì nên đi các thành phố phía bắc trước. Đi bus đường dài ở Mĩ cũng hơi cực nha.

remihsy
20-07-2016, 21:11
@chuotbu: ok, về mình sẽ kể chi tiết đi sao cho cả nhà nghe nhé 😍
@fresh-air: mình cám ơn thôg tin của bạn nhìu
- lịch trình có thể mình thay đổi như sau (thiệt ra mình có tới vài cái hành trình lận) do
Yếu tố thời tiết, mình ngán lạnh
Yếu tố đuờg xá (thiếu ptien công cộng) mình thấy máy bay là nhìu
Roadtrip mình ko có sài đc do ko quen ai mình đi một mình thôi
Có lẽ mình sài walking trip ;) anh ô số 5 kêu cannot :) hoặc cycling trip (mắc cái remi nghe nói hành lí kí gửi mắc à vì phải xách theo cái xe đạp)
** đến la mình ở đó và vòng vòng arizona 10 ngày + san diego
Sau đó đi qua mễ đừong bộ - đến Tijuana, sau đó bus giá khoảng 137$ đến mexico city
Bus tiếp đến cancun (10 ngày ở mễ)
Từ đây mình bay qa cuba chơi 10 ngày
Chỗ này mình thay đổi chút , hog biết có ảnh hưởng j ko , các bác nghía qua giúp remi nhé
Từ cuba mình mua vé bay qua florida lun, ---- mỹ cho người việt mình bay vô lại ko ta?
Lý do có lich trình này do:
-- mình tránh lạnh quá ở chicago như bác fresh air nói
--- đỡ phải máy bay nhìu
- mình muốn ăn halloween bên mỹ
--- nếu ngại đường xa mình sẽ bay từ san diego wa mexico city (..)

Như vậy lịch di chuyển của mình nó thuận thuận hơn

Còn lựa chọn ba là đi từ la lên phía bắc xong bay chicago vòng xuống phía nam florida, từ đây bay cancun (có bạn cũg sài cách này kể trên phượt rồi) , nhưng tới đây thì bạn ấy về la ko có đi cuba

Còn mình sẽ bay vô cuba , rồi về lại cancun để đi về la - sg (chỗ này có hai lựa chọn cho chặng về -- bay hoặc bus)

Các bác thấy sao ?đi lại mình chưa ngán chỉ ngán vụ CÓ ĐƯỢC QUAY LẠI MỸ để kịp thời gian để đúng kế hoạch về lại vn ko? Lỡ đâu ảnh thay đổi ảnh ko cho nhập cảnh vì cái dấu cuba thì bùn ( nói vậy thôi chứ nãy remi kiểm tra thấy interjet cũg có chuyến bay miami havana , nên có lẽ ổn ổn)
Mình muốn kiểm chứng thêm để chắc chắn mọi thứ ổn trước khi lên đường do mỹ rộng lớn, mễ phức tạp nên remi cũg lo lo

remihsy
20-07-2016, 21:25
@fresh air: theo Judi bạn người mỹ nói, chỉ cần tới biên giới đi bộ 20 phút là tới chỗ tujiana sao đó bắt bus đi , nhìu mỹ trẻ mới tốt nghiệp đi chơi mễ lắm, ko sợ cô đơn hihi

fresh_air
20-07-2016, 21:55
Bạn đã tìm hiểu xem ở Mexico bạn muốn làm gì chưa? đi bus từ Tijuana đến mexico city chắc phải mất 2 ngày, từ mexico city đi cancun là mất thêm 1 ngày nữa.

remihsy
21-07-2016, 07:16
Mình đọc đc vài thông tin
Hiện tại các đường bay từ mỹ cuba vẫn phải qua nước thứ ba (mình cũg ktra giá) thấy đúng là có transit , nhìu khi tới 3 stops giá trên trời
Nên có lẽ mình chọn phuơng án florida cancun cuba
Chiều về sẽ bay mexico city la cho đỡ cực (như bạn fresh air nói, và các forum nước ngoài cũg nói nên bay)

remihsy
21-07-2016, 07:28
Cả nhà cho remi hỏi xíu
Ba hãng máy bay này eva (transit đài loan), cathay ( hongkong) , korean (hàn), cái nào cần visa transit vậy cả nhà ơi
Theo mình biết thì eva và korean ko cần visa transit nếu mình ko ra ngoài
Còn cathay thì sao nhỉ?

Chuot-bu
21-07-2016, 07:47
Bạn đã tìm hiểu xem ở Mexico bạn muốn làm gì chưa? đi bus từ Tijuana đến mexico city chắc phải mất 2 ngày, từ mexico city đi cancun là mất thêm 1 ngày nữa.

Tijuana cung khong co gi dat biet dau, chi la mot thanh pho nho o gan bien gioi thoi. Tu bien gioi di auto vao thanh pho Tijuana cung khoang 15m ( di lau roi Minh khong chac) di taxi cung khoang 10usd, Neu noi tieng Me thi co the tra gia re hon mot chut.
Bien gioi phia Ben Me phuc tap lam, nen chinh phu Me phai dua linh Thuy Quan luc chien trang bi day du vu khi den canh chung. Giua 2 nuoc khac nhau mot troi, mot vuc.
Ban bay thang tu My den Cancun tot hon, ngoi xe mat nhieu thoi gian, met lam.

Chuot-bu
21-07-2016, 07:50
Cả nhà cho remi hỏi xíu
Ba hãng máy bay này eva (transit đài loan), cathay ( hongkong) , korean (hàn), cái nào cần visa transit vậy cả nhà ơi
Còn cathay thì sao nhỉ?
Ca 3 nuoc deu khong can visa transist, co ve den My la checking o VN duoc.

vietdoan20062006
24-07-2016, 18:08
mình đang ở los Angeles được 3 ngày. ngày mai t2 mình bay từ lax sang cancun
nói thật ở los angeles bạn cần đi 2 ngày là đủ, ở nhiều hơi chán. mình ko kịp đi grand caynon và las vegas
mình nghĩ bạn thử đi sâu vào miednf trung mấy bang như oklahoma xem. Mình thấy mỗi tp nên ở tối đa 3 ngày thôi.
bạn thử đi theo lịch trình gần giống mình xem
2 ngày los angeles
2 ngày las vegas
2 ngày grand caynon
3 ngày cancun
3 ngày hanava
3 ngày miami
3 ngày new york
1 ngày còn lại về los angeles

Chuot-bu
24-07-2016, 19:16
Tu LAX bay sang Cancun hang may bay nao vay ban? Gia ve bao nhieu va may stop. Cam on ban

remihsy
24-07-2016, 20:59
mình đang ở los Angeles được 3 ngày. ngày mai t2 mình bay từ lax sang cancun
nói thật ở los angeles bạn cần đi 2 ngày là đủ, ở nhiều hơi chán. mình ko kịp đi grand caynon và las vegas
mình nghĩ bạn thử đi sâu vào miednf trung mấy bang như oklahoma xem. Mình thấy mỗi tp nên ở tối đa 3 ngày thôi.
bạn thử đi theo lịch trình gần giống mình xem
2 ngày los angeles
2 ngày las vegas
2 ngày grand caynon
3 ngày cancun
3 ngày hanava
3 ngày miami
3 ngày new york
1 ngày còn lại về los angeles

@vietdoan20062006: mình tính thử bạn đi khoảng 20 ngày à, pk? Mình đi 2 tháng, nghe bạn Mỹ đen nói miền trung phức tạp kì thị nhập cư và da đen lắm, có thể do da bạn ấy nên bạn ấy thấy vậy chăng?! Mình hog chắc, cung đuờg miền trung mình thấy mấy bạn đi xe đạp hay đi hơn ,
À, vietdoan ơi bạn đi bằng xe hơi hả? Nếu có ai có đi đợt tháng 9,10 cho mình ké với , mình bụi tung trời ko lo ẻo ẻo đâu nha ;)
@chuotbu: mình mua vé máy bay rồi, cả nhà đi du lịch có rần rần như remi hog ta?! Mua vé xong rồi mà lúc kiếm vé thiếu điều muốn náo loạn thiên cung , hihi
Remi thấy :
- ưu chuộng hãng bay sg mỹ là eva, korean, cathay (mấy đại lí nói vậy)
- eva có bạn học ở mỹ nói đến phi trường bên mỹ họ hỏi mua vé bằng gì và biểu lấy giấy tờ chứng minh là mình mua bằng thẻ của mình
- vé tháng chín bắt đầu rẻ rồi cả nhà có ai dòm ngó thì ghé qua web nhé, các hãng đồng loạt mùa thu vàng nước mỹ giá cỡ cỡ nhau, nhanh tay hốt lẹ mọi người ơi (bữa mua trước cách đây hơn tháng thì có lẽ mình mua đc giá rẻ hơn nữa.. Hihi)
-
À.. Vietdoan bạn bay qua cuba nhớ về kể vụ visa nha, mình làm biếng lấy visa ở sg trước quá , (nói vậy thoy chứ mình phải cân nhắc nhìu kaka)

remihsy
24-07-2016, 21:01
Tu LAX bay sang Cancun hang may bay nao vay ban? Gia ve bao nhieu va may stop. Cam on ban

@chuot-bu: đây là tin nhắn của jetblue gửi mình
"Here is all the information we have regarding visas for Vietnamese citizens traveling from the United States to Cuba:

The length of stay must be covered by USD 50.- (or equivalent in other convertible currency, in cash or traveller's cheques) per person per day, unless passenger has previously contracted the touristic activities with MINTUR in Cuba.

Visitors not holding return/onward tickets and other documents required for their destination could be refused entry.

All visitors are required to hold a travel insurance to cover their medical expenses while in Cuba. The travel insurance can be bought on arrival in Cuba, but it is recommended to have it before departure to Cuba.

Please contact your consulate for further information or clarification regarding these points. - Jeff"

remihsy
24-07-2016, 21:02
@chuot bu: và đây nữa:
"Hello, we we're definitely excited to have the opportunity to add HAV to our destination cities. We will have non-stop flights from FLL-HAV, but they won't be available to purchase for a few weeks and then will begin in the Fall of this year. Keep an eye out. ~Lucille"

remihsy
24-07-2016, 21:09
Bữa nay mình xem giá trên skyscanner như sau:
- từ miami bay havana , 1 chiều, 1 chặng, transit tại cancun, giá 5tr vnd hãng interjet
- từ havana bay về cancun, 1 chiều, nonstop, giá 2,4 tr

remihsy
24-07-2016, 21:32
Wow, mình vừa kiếm được thông tin lsq Cuba, họ chỉ có ở hanoi thôi sao cả nhà?! :(
Mình ở sg.. Mai lại phải alo hỏi chị ấy lần nữa rồi, bữa mình gọi sg ko đc nên gọi hanoi hỏi, lsq buổi chiều mà ồn ào như cái chợ, hỏng lẽ đông người đến lấy visa lắm sao ta?!
Bạn nào lấy visa ở hanoi tả giúp mình không khí ở đó với ..(tức là kể cho mình nghe cách thức nộp hồ sơ này kia á) , mình chân thành cảm ơn
Chị gái ở lsq nói phí là $20..

remihsy
24-07-2016, 21:47

@chuotbu: mình già roài , mắt nở hoa, kaka ktra giá thấy bay hãng volaris (mấy bạn tây có nhắc hãng này trên diễn đàn) , bay lax qua cancun giá 3,9 tr á bạn, 1 stop at Guadalajara hơn hai tiếng

vietdoan20062006
25-07-2016, 03:20
lịch của mình gấp đã bỏ ló angeles mexico city và havana rồi vì mình đi có 2 tuần mà lại sang cả canada nữa. mình chỉ có ở los angles, cancun, new york, torronto thôi
vé máy bay mình đặt trướ tầm 1 tuần nên hơi đắt, vé lax-can thẳng là 300, néu stop sẽ rẻ hơn
vé can-jfk có 180. nhớ ko hàn lý kì gửi nhé, nếu có mata thêm $
mai mình bay đi cancun rồi. nếu bạn đi mấy điểm giống mình có thể chia se. mình đi tự túc toàn bằng train và bus.
ở hơi đắt nhé, nếu ở trung tâm vì mình ở ngay đường chính của walk of fame.
couchsurring ở đây ko khả thi nhé, hostel ok nhưng đắt so với tiêu chuẩn của minh. ăn uống toàn fastfood và đồ mexico.

Mustafa
25-07-2016, 10:29
lịch của mình gấp đã bỏ ló angeles mexico city và havana rồi vì mình đi có 2 tuần mà lại sang cả canada nữa. mình chỉ có ở los angles, cancun, new york, torronto thôi
vé máy bay mình đặt trướ tầm 1 tuần nên hơi đắt, vé lax-can thẳng là 300, néu stop sẽ rẻ hơn
mai mình bay đi cancun rồi. nếu bạn đi mấy điểm giống mình có thể chia se. mình đi tự túc toàn bằng train và bus.
couchsurring ở đây ko khả thi nhé, hostel ok nhưng đắt so với tiêu chuẩn của minh. ăn uống toàn fastfood và đồ mexico.

Qua Van thì gặp chị thanhthuy nha. hihihi

Hóng tiếp!

remihsy
25-07-2016, 13:29

Uhm, mình cũg tính bus thôi, :) ở chắc mình sài cs và airbnb, giá cả ở LA , miami, ny, mình nghe nói đắt kinh thiên, riêng ăn uống chắc mình sài airbnb sẵn tự nấu luôn , ăn uống ko lo nhiều bằng đi lại bạn ạ,

À bữa có bạn cho mình link anod.co mà nay bản nói họ ngưng sài rồi , hình như admin bận ..đi chơi với bồ hì hì, chỉ còn db thôi, bạn có thể vào đây xem
https://mobile.facebook.com/anodpage/
Đây là hội sv khắp thế giới cho ở nhờ giống cs nà
Bác nào biết và có sd chia sẻ kinh nghiệm cho mình với
@@ còn mí cô giăng quảng cáo xin mời xê ra xa đây nha, chúc cô vui vẻ trẻ phẻ có ...nha nha ;)

Chuot-bu
25-07-2016, 14:43
Cả nhà cho remi hỏi xíu
Còn cathay thì sao nhỉ?
Sao ban khong chon may bay My nhu AA hay United bay tu VN qua MY, Neu bay noi dia My cung hang se duoc mien cuoc hanh ly ky giu cua ban.

remihsy
26-07-2016, 20:50
Sao ban khong chon may bay My nhu AA hay United bay tu VN qua MY, Neu bay noi dia My cung hang se duoc mien cuoc hanh ly ky giu cua ban.

Vé mình mua rồi bạn , hành lí kí gửi hình như 23kg thì phải, tại bên đây họ nói ba hãng đó tốt nhứt , còn họ cũg chê hãng mỹ một chút
Giờ mình đang lên kế hoạch đi sao, từ đâu đến đâu, @chuotbu đang ở mỹ hay vn vậy?

remihsy
26-07-2016, 21:04
@chuotbu ơi ý của bạn là bay sang đó và sd hãng đó bay nội địa thì chặng nội địa mình đc miễn hành lí kí gửi á hả bạn? Cái này mình chưa biết, hị mình đã mua xong vé rồi á,

Chuot-bu
27-07-2016, 12:44
Dung roi, do ton 25$Cho cai dau, cai thu 2 mac hon nua.

Chuot-bu
27-07-2016, 13:10
Vé mình mua rồi bạn , hành lí kí gửi hình như 23kg thì phải, tại bên đây họ nói ba hãng đó tốt nhứt , còn họ cũg chê hãng mỹ một chút
Giờ mình đang lên kế hoạch đi sao, từ đâu đến đâu, @chuotbu đang ở mỹ hay vn vậy?

Minh dang o Xi-gon, hanh ly ki gui chang bay tu Việt Nam sang US cua cac hang may bay thuong giong nhau 50lbs/ kien, duoc 2 kien/nguoi

remihsy
27-07-2016, 22:10
Oh , @chuotbu

Mà mình muốn hỏi cả nhà vụ sim vn qua đó roaming , mình đọc trên web của mobilfone thì nhận tin nhắn từ vn thì free ?! Và mình nghe nvien nói còn tùy vào hãng alo bên mỹ nữa
-- vậy nếu mình sd t mobil có khả thi , có bị tính tiền khi nhận tin ko ta?!
Ai biết chỉ dùm remi nha.. Cảm ơn ạ

Mustafa
28-07-2016, 08:53
Oh , @chuotbu

Mà mình muốn hỏi cả nhà vụ sim vn qua đó roaming , mình đọc trên web của mobilfone thì nhận tin nhắn từ vn thì free ?! Và mình nghe nvien nói còn tùy vào hãng alo bên mỹ nữa
-- vậy nếu mình sd t mobil có khả thi , có bị tính tiền khi nhận tin ko ta?!
Ai biết chỉ dùm remi nha.. Cảm ơn ạ

Sim VN: nhận tin nhắn miễn phí hết nhé.
Bà chị vừa đi, mình mua sim chỗ này ổn: https://www.ctsimcard.com/sim-thue-bao-tra-truoc-t-mobile-my/ .

Chuot-bu
28-07-2016, 10:49
Bay gio smart phone, co the goi,nhan sms, phone o nhung noi co wifi roi, ban dung lo. Ve hotel check mail, sms .
Qua My ban co the mua sim dien thoai My xai

vietdoan20062006
28-07-2016, 10:56
mai mình bay Cancun - New york ròi cuối tuần về toronto
bạn ơi nên ở Cancun ít nhất 5 ngày may ra mới đi được những nơi cần tới nhé. Có Chichen Ilta, lặn biểm ngắm cá mập voi, đi bar Coco Congo hay lắm,đi mấy cái cenote, cense, Xplore, Xiha, Tulum. Nói chung Cancun nên đi theo tour khi ở đó nhé, check giá ở ks và ngoài đường. Hôm nay mình đi tour mỗi người phải trả 1 giá khác. Bạn có điều kiện ở khu vực hotel zone nhé, ko có nên ở gần bus ADO.
Wifi nên down phần mềm dò pass gần đó, down map offline và các phần mềm liên quan đến Cancun nhé.

Chuot-bu
28-07-2016, 14:33
mai mình bay Cancun - New york ròi cuối tuần về toronto
bạn ơi nên ở Cancun ít nhất 5 ngày may ra mới đi được những nơi cần tới nhé. Có Chichen Ilta, lặn biểm ngắm cá mập voi, đi bar Coco Congo hay lắm,đi mấy cái cenote, cense, Xplore, Xiha, Tulum. Nói chung Cancun nên đi theo tour khi ở đó nhé, check giá ở ks và ngoài đường. Hôm nay mình đi tour mỗi người phải trả 1 giá khác. Bạn có điều kiện ở khu vực hotel zone nhé, ko có nên ở gần bus ADO.
Wifi nên down phần mềm dò pass gần đó, down map offline và các phần mềm liên quan đến Cancun nhé.
Ban cho minh hoi mot chut nhe. Cancun hotel o khu vuc nao thuan tien, tieu chi cua minh la de pick up tour, de di an uong (vi minh khong lai xe) va co the di bo loanh quanh dao choi duoc. Gia ca thi muc trung binh ,room co toilet rieng. Ban co the gioi thiet Minh ten hotel luon. cam on ban

remihsy
28-07-2016, 17:12
Oh vietdoan, mình cũg thấy vài người nhắc qa cancun nên mua all inclusive (hog bít mình viết đúng chưa nữa) thì thuận tiện nhứt
Nhưng giá có vẻ chua hihi, bù lại đc pvu tận nơi, thoải mái
Mà bạn rãnh nhá hàg tụi mình tên tour bạn đã mua với nhé , mình tham khảo với , cảm ơn vietdoan nhìu nha..🎉🎁🍀🍾

remihsy
28-07-2016, 17:14
Mình cảm ơn @mustafa nhé, bữa nay mạng chập chờn sao á , mình mở link bạn nãy giờ chưa ra 💃

vietdoan20062006
29-07-2016, 00:20
Ban cho minh hoi mot chut nhe. Cancun hotel o khu vuc nao thuan tien, tieu chi cua minh la de pick up tour, de di an uong (vi minh khong lai xe) va co the di bo loanh quanh dao choi duoc. Gia ca thi muc trung binh ,room co toilet rieng. Ban co the gioi thiet Minh ten hotel luon. cam on ban
Mình đang trên máy bay về jfk nên gõ đt hơi khó, tiện review mọi thứ cho bạn ở cancun
trung tâm cancun là chỗ xe bus ADO - trạm xe bus trung tâm, ko có gì đâu, đc cái nhiều hostel rẻ tầm 15$ thôi. mình ở hostel kebah đi bộ 5 phút ra trạm xe. còn hotel zone dọc bờ biển ăn chơi, mua sắm cách chỗ ADO hơn 10 phút xe bus. Đi xe R1 dọc biển về ADO. tiền có chỗ đổi 18-19 peso 1 usd nhé, đừng đổi sân bay. rút ở atm cũng mất tầm 3-5$ fee và tỉ giá nữa. đừng tin những tờ rơi quảng cáo. Mình đi Chichen có 49$ trong khi quảnh cáo chichen deluxe ăn uống ngon hơn tí, lịch y hệt mà 109$. Nên hỏi mọi người ở hostel hoặc hotel mấy đữa tây bụi ấy, chúng nó rành lắm. tối nnhows đi coco congo nhé. đi đảo merelus gì đó lúc về nên đi chuyển 6h30 ngắm mặt trời lặn, nghe nhạc live cảm giác phê kinh khủng. Mình lên đảo đó xem ngay tripadvisor cho j nearby xem cái nào review tốt nhất mà đi bộ ra đặt tour. Nhớ Diving, ngắm cá voi - cái này mình thấy đi cebu- philipine rẻ hơn nhưng ở đây biển đẹp kinh khủng. đi dọc hotel zon có cái fashion mall cũng đẹp lắm đi lên 2 block có chỗ ra biển. vì các khahs sạn che hết rồi, sóng đánh dữ dội , có lác đác vài người dám xuống. Đừng thuê ghế nhé nếu ko tắm vì nắng lắm, có thuê phải trả giá.
Đối diện Coco Congo có ngõ đồ ăn ngon lắm.
Tóm lại đi Cancun bạn nên dành 4-5h/ ngủ 1 ngày. về muộn, sáng sớm 6h xách mông đi rồi vì đa số tour đi từ 7-8 giờ sáng vì sẽ đi tàu, xe buýt hơi nhiều. Tour nên đặt ở hostel hoặc ks vì sẽ có xe pick up còn đặt ngoài đường ko biết tiếng tây ban nha sẽ rất khó người ta kiếm mình. Các tour mình đều đặt tối hôm trước cho sáng sớm hôm sau đi, chả cần book advanced đâu. Chuẩn bị nhiều tiền lẻ để tip nhé , tất cả mọi người đều expect bạn sẽ tip nhé! Mình nghĩ nên tip vì đa phần mình thấy dân can cun sống bằng du lịch và hơi nghèo.

Rời Cancun rồi mới tiếc chưa đi đc hệt, lần sau đi ko đi Mỹ và Canada vì hơi nhàm. Đi mexico, cuba, panama, colombia, mấy nước miễn thị thực nữa sẽ thú vị hơn @@

Chuot-bu
29-07-2016, 07:10
Cam on ban Vietdoan nhieuuuuu

remihsy
29-07-2016, 12:02
Uhm cảm ơn @vietdoan nha, đi đường bình an nhé
Có lẽ vậy bạn vietdoan nhỉ?! Mình thấy wa Mỹ chủ yếu đi bằng xe hơi, chỉ dẫn toàn cho xe thôi, giờ mình muốn đi bộ (bất khả thi), đi xe đạp (ko đủ thời gian- ít nhất 6 tháng ;), chờ đợi có bạn rủ đi bằng xe hơi (hỏng có hạnh phúc ;) người rãnh người kia hong) -
Mexico đẹp lắm ít người đi, nhưng nghe đồn khá phức tạp, cướp giựt vàng nhẫn tùm lum, bạn mình nhắc cẩn thận , oxcaxa thấy trên diễn đàn họ cũg kêu nên đi , tulum nữa , kế bên cancun có nhiều chỗ ghê, có lẽ mình dành chỗ cho mễ nhiều ngày hơn chút he

Chuot-bu
29-07-2016, 12:58
Vay ma tour đi Chichen itza boooking tren viator hay taketours gia khoang 60-70usd, ma phai tra truoc nua chu? Nhu vay chi can dat tour truoc o khach San 1 ngay la duoc phai khong ban Vietdoan. Minh dinh di Chichen itza va tulum, ban co di Tulum khong vay, ngoai ra nen di nhung diem nao nua, xin ban chia se. Cam on ban.

vietdoan20062006
29-07-2016, 23:32
Vay ma tour đi Chichen itza boooking tren viator hay taketours gia khoang 60-70usd, ma phai tra truoc nua chu? Nhu vay chi can dat tour truoc o khach San 1 ngay la duoc phai khong ban Vietdoan. Minh dinh di Chichen itza va tulum, ban co di Tulum khong vay, ngoai ra nen di nhung diem nao nua, xin ban chia se. Cam on ban.

mình đặt ở hostel có 45$. đi 3h đến, ăn trưa, tham quan tầm 2h, rồi đi ra cái giếng tắm 1h rồi đi đến market town 30 phút. đi từ 7h sáng tới 8h tối về tới hotel zone
Mỗi chỗ mất cả ngày để đi đấy. Mình thấy Tù lum hay ghếp với xcaret hoặc lahi hoặc xplore, senses vì mấy chỗ này thành 1 hàn dọc ven biển cách nhau tầm 20km thôi. còn chichen đi hướng khác

remihsy
03-08-2016, 20:47
** Wow, mọi người ơi, vụ bảo hiểm du lịch anh chàng AIG ko có bán; liberty ảnh nói dù ko cấm vận một phần nhưng ko chắc mình được hoàn trả nếu có việc gì (mình hỏi anh bán gói đó thì anh phải biết chắc là được hay ko chứ, sao ko chắc, cái ảnh nói sẽ ko trả bhiem nếu xảy ra ở cuba ?!)
- nhưng qtrong nếu mình mua gói quốc tế, ví dụ của liberty mà qua tới sbay của anh Cuba , ảnh hỏng thèm cho mình vào vì cái gói bhiem thì mình phải làm sao ?!
** vé từ south florida đi ba chỗ ở cuba (trừ havana) đag có giá 99$ một chặng nha, ko có transit bay của jetblue, có bạn nào bay đường bay này cho tụi mình thông tin với nhé (.. Sbay mĩ có đòi hỏi gì ko? Qua tới bên cuba thì sao , ...)
Anh cuba ảnh làm mình tốn thời gian cho ảnh quá, á bạn nào chia sẻ thông tin về mục hai mình hỏi ở trên, mình sẽ chia sẻ lại vụ ăn uống và đi lại và ở nhé (hi hi) rất là nhiều thông tin bổ và ích nha (mình đọc đc trên mạng á ), @@

nhok
03-08-2016, 21:10
Luc nhập cảnh vào Cuba, ở sân bay ko bị hỏi gì về bhiem hết

Chuot-bu
04-08-2016, 06:41
Mua bảo hiểm đề phòng rủi ro cho mình thôi, lúc làm thủ tục immigrant ỡ một số quốc gia thực sự officer có hói travel insủance. Nhung Cuba mới bõ cấm vận cúa Mỹ nên bảo hiểm Mỹ chưa cover được , vậy không có cũng không sao đâu bạn đừng quá lo.

remihsy
04-08-2016, 13:59
Uhm..
mình cũg đọc đc vài thông tin
Bay jetblue trực tiếp sang cuba giá $99 đã bao gồm thuế và travel insurance (bạn trên forum nước ngoài nói) còn trình tiếng anh mình dở vô đọc trên web của jetblue thấy hog hiểu lắm, mình chỉ hiểu phần hành lí , 1 túi thì bao gồm ko bị tính tiền, cứ túi thứ hai là 35$ :D, phần bgom insurance mình ko hiểu.. Hị hị
Jetblue hoặc tại phi trường ở mỹ sẽ bán tourist visa giá 50$ luôn (đã giảm từ 75$ xuống $50)
Vì vậy coi như đã xong vụ cuba, tuy nhiên mình muốn chắc ăn email hỏi jetblue cái bạn gửi link cho mình đọc ;) kakaa dzậy là sao là sao..
Đó là thông tin về cuba mình đọc mải miết mấy bữa nay
Mấy bạn tham khảo
@mustafa bạn cũg xem nhé, thấy bạn hỏi bên bài Cuba, hehe
Hiện tại thấy có bạn @tinhcavungtau bên bài cuba cũg nói bạn bay từ caracas , venezuala ko bị trả 20$ tourist fee, bạn kia bay trực tíep từ vn qua cũg ko bị (chắc lâu rồi)
Tuy nhiên mình đọc thấy ghi là all visitors have to get a tourist visa ... (Thong tin về vụ này hog có logic mà mình thích lô văn gít, hoài hong hiểu nổi, tourist visa này họ dựa trên chuẩn nào nữa).
Giờ mình tìm hiểu tiếp mễ đây, còn thời gian đâu tìm hiểu lịch trình mỹ nữa ta..
@chuotbu oi: mình tìm ko thấy chỗ nào gửi hộp thư cho bạn hết , mình sài safari ..

Chuot-bu
05-08-2016, 08:40
Chào bạn Remihsy, bạn cần gì vậy?cứ hỏi ỡ đây mình không biết , những người khác biết sẽ giúp bạn.

remihsy
05-08-2016, 21:53
@chuotbu ơi bạn email giúp mình post giúp mình tấm hình nhé,
-- mình cũg mún đi route 66 nhưng có vẻ nhìn vào bảng đồ nó lại nằm chơi vơi ở giữa nước mĩ cách khá xa las vegas ?
- vì nếu đi hết cali vòng lại las vegas rồi tiến thẳng lên wyoming để đi chicago
Thì ruote 66 ko nên đi phải ko, mọi người??
Vì ptien vchuyen của mình là bus
-- bạn nào có địa chỉ motel , hostel nào giá rẻ rẻ 20$ đổ lại cho mình đc hong? Mình cảm ơn nhé
Ở tất cả các tp mình ghi trong mục bài này (nếu bạn từng ở qua hoặc biết cái nào tốt cái đó) , nhé ;)
-

remihsy
07-08-2016, 21:29
@chuotbu ơi mình vừa gửi mail cho bạn,
Bạn cho remi hỏi thêm, nghe các bạn nói mua dụng cụ ở goodwill nhưng nếu mình muốn mua lều, túi ngủ thì vào đâu mua được (ở LA bạn có địa chỉ nào hong ? Mình thấy có bạn đề xuất vô walmart mua , chỗ này hàg tốt và giá cả ok hong ạ?
Cảm ơn mọi người nha
--- về cuba mình đã tìm được nhà ở giá dưới 10$ , ăn uống buổi tối tại nhà ở đó luôn $6, bsang 1$, đi lại thì chon bus tên là viazul, còn lại mình cần thực tế xem có khả thi ko, sau khi về mìh chia sẻ chính xác nhé , warmly,

Chuot-bu
08-08-2016, 06:15
Hàng hóa ỡ Goodwill đa phần là quần áo, đã qua sủ dụng, Goodwill bán để lấy tiền làm từ thiện. Nên mua Wallmart tốt hơn, bạn không lái xe cũng khó chọn shop để mua đồ dùng.

Tphat2009
09-08-2016, 22:49
Bạn cho remi hỏi thêm, nghe các bạn nói mua dụng cụ ở goodwill nhưng nếu mình muốn mua lều, túi ngủ thì vào đâu mua được (ở LA bạn có địa chỉ nào hong ? Mình thấy có bạn đề xuất vô walmart mua , chỗ này hàg tốt và giá cả ok hong ạ?
Cảm ơn mọi người nha
--- về cuba mình đã tìm được nhà ở giá dưới 10$ , ăn uống buổi tối tại nhà ở đó luôn $6, bsang 1$, đi lại thì chon bus tên là viazul, còn lại mình cần thực tế xem có khả thi ko, sau khi về mìh chia sẻ chính xác nhé , warmly,

Goodwill là tiệm bán đồ do người khác cống hiến. Vì thế nên có gì là họ bán cái đó.

Đồ thể thao có thấy, nhưng đồ cắm trại thì rất hiếm. Như bác ChuộtBu nói, đa số là quần áo. Dụng cụ trong bếp cũng có nhiều nếu bác tính nấu ăn. Nên nhớ cái này, đồ tốt thì nhân viên của họ đã "chôm" trước rồi (vụ này có lên TV vài chục năm trước). Giờ không biết ra sao.

Đồ Walmart thì là loại hàng thường và rất ít hiệu. Giá cả thì rẻ, nhưng chất lượng rất thấp. Đồ ăn cắm trại thì rất ít và giá rất cao so với chỗ khác. Nếu bác nhắm dùng một vài lần rồi bỏ thì WM cũng được. Nếu nhắm nhiều lần và tốt thì phải đi chỗ khác.

Bác vô Big-5 thì có nhiều lựa chọn cho lều, túi ngủ hơn. Vào cuối muà cắm trại thì đồ cắm trại hay dược hạ giá. Bác ghi tên vô Big-5 thì lâu lâu họ sẽ cho giá đặc biệt dành riêng cho member.

Có người quen mới đi Cuba về kể lại. Tại các thành phố lớn thì tường đối rẻ. Về các vùng xa thì rất mắc, nhất là đồ ăn.

Mustafa
10-08-2016, 08:40
@remihsy :
bạn đi tháng 9 mình ko thu xếp được, hu hu . Dời qua cuối tháng 10 may chăng mình ổn :D. Mình đang thích 1 chuyến lòng vòng đây.

nhok
12-08-2016, 20:29
Cảm ơn mọi người nha
Walmart thì chất lượng bình thường, và giá cực rẻ. Còn nếu bạn muốn loại tốt thì vào REI nhé, cửa hàng chuyên bán đồ đi phượt, chính sách bảo hành tuyệt vời, đa dạng về nhãn hiệu cho bạn lựa chọn.
Note cho bạn khi đi bus viazul: bạn mua vé trước, đến lúc trước giờ khởi hành 30-45' gi đó, bạn phải xếp hàng 1 lần nữa để đổi vé có số ghế để lên xe. Tuy nhiên, số ghế in trên vé là in cho vui thôi, mạnh ai nấy ngồi à, nên bạn lưu ý tranh thủ hỏi và lên xe sớm để có chỗ ngồi tốt. Nhiều khi xe tới rồi mà cũng chả ai thông báo để bạn ra xe đâu :)

vietdoan20062006
15-08-2016, 06:26
Nếu mua đồ cơ bản vào Cosco nhé, rẻ hơn walmart
còn đồ giảm giá vào T.J maxx, marshall, Ross for less
ở Cuba, mexico thì cứ vào hostelworld nhé, toàn tầm 10-20$, chọn mấy cái review từ 8* trở lên là ok.

nhok
18-08-2016, 13:31
Vào Cosco thì phải có thẻ thành viên mới vào được nhe. Cũng như ở VN đi Metro mua hàng là phải có thẻ.

remihsy
22-08-2016, 09:49
Cảm ơn @tphat @nhok @chuotbu @vietdoan ..nhìu nha

Hổm rày m mày mò đuờg đi , chỗ ngủ nên hog vô phượt xem tin.. Công nhận mỗi lần đi chơi tốn sức qá xá hihii
@mustafa ơi mình ở mĩ từ 1/9 đến 1/11 lận , cug đuờg từ tây sang đông nên tháng 10 sẽ ở chicago ny w.dc và florida nha, đang nghĩ cách sao mà ăn snhat hoành tráng bên đó , đúg ngày đặc biệt tháng 10 lun
Tháng 11 m bay cancun , qdinh đi theo cách đơn giản hihi qa cuba
Mustafa có đi giống mình thág 10 thì gặp hen , 🎉

remihsy
09-09-2016, 03:45
Mình đã đến mĩ và công nhận nên có xe hơi đi , đi bus chỉ phù hợp với tp lớn, tp ở phía bắc thì thua.. Mình đang đi xe của anh người Mĩ.. Sắp tới sẽ ở las vegas vài ngày, tình hình là LA chán bỏ xừ, và mình vẫn chưa thấy mĩ đẹp , gây ấn tượng gì hết mọi người ơi

remihsy
05-10-2016, 05:21
KHONG GI LA KHONG THE O HAVANA
MÌNH ghi nhanh nhé, vì đag ở phi trường chờ bạn đón, sau chín ngày ko internet ở cuba
- đi lại: cuốc bộ 1 km ở sbay havana đến trạm bus tốn 1 cup về centro havana
Trong tp thì 1 hoặc 2 cup , mà mình ko có đi , toàn cuốc bộ
Sài taxi shared mới rẻ, 15cuc từ sbay về tận ca sa (giá 1 người là 25 cuc)
Dành bốn ngày ở đây bạn mới đi hết đc bốn hướng ở havana
- ăn: mình ăn gần hết các chỗ, với giá cup, chỗ nào cup thì mình ghé vô
- ở : mình ở ca sa centro havana dễ đi lại, 1015 san migel , giữa san francisco và gì đó mình quên ròi, gần universidad
Giá 8 cuc, chủ dễ thuơng
Bạn nào thấy giá 15 cuc bao gôm ăn sáng hãy nói họ ko ăn để 5 cuc đó ban ra ăn ngoài bao no bao nhiều
Nên ở vadedo, centro
Cũng có thể ở vieja nhưng mình thấy khu này cũ và dơ quá
- varadero : biển đẹp mà m gặp bão nên bữa sau mây đen, đi từ havana chọn taxi shared giá 10 cuc
Ở mắc lắm 20 cuc một phòng , bạn nào đi hai người sẽ ok
Ăn tính bằng cục ko à, toàn đồ ăn nhanh
Đừng nghe những gì taxi nói toàn xạo, 1km từ trạm về ca sa mà m có thể đi bộ đc ko nên trả họ tiền nhìu họ đòi cao lắm
$$ cancun
Wow mujeres biển bao đẹp ở cancun bao vui (quên m thích havana cực kì ý ngoại trừ vụ đừogn dơ quá, hôi rình)
Dùng cs ở cancun bao vui, đi chút gặp người quen m kết bạn rất nhìu , rất thân
M ko thích đồ ăn ở cancun trừ chamoy (xoài xay sinh tố)
À ở havana bạn nào post lên cs lịch trình thì qòa sôi động lắm nha nguyên cái chợ tiếp thị ca sa ở trển họ chỉ cho bạn đủ thứ hết
Sơ sơ vậy nha máy m hết pin ròi
Bạn nào ở saigon tháng 12 gặp mình lấy cup tiền cuba nha, mình tặng :) với bản đồ này kia lun
Good trip nha cả nhà

remihsy
14-10-2016, 09:27
Đóng tóp pít này luôn .m chợt nhớ vụ này .
mình trả 250peso cho thẻ du lịch vào Cuba nha, bay của hãng interjet họ sẽ bán cái thẻ đó cho mình luôn
Giá 18 peso ăn 1 usd,
Khi bay từ cuba qua mĩ mình thấy chỉ có mình với một bạn đài loan là dân châu á thoi còn lại người cuba hết
Ko gặp ai người mĩ ở cuba toàn châu qua đây chơi, thằng tàu nó qua cuba bằng hua wei roài , có sự kiện sp mới nữa ,
Khi nhập cảnh lại mĩ thì hẻm có gì hết , dễ dàng và nhanh gọn lẹ,
Khi mua vé máy bay của hãng mĩ liên quan cuba sẽ bị câu hỏi qua cuba làm gì bạn cứ ghi support for cuban people nha, ở sbay hỏng ai hỏi hết nêu bạn ko phải người mĩ
Cuba sẽ đóng dấu vào hộ chiếu của mình nhé (mễ nó đóng có một lần lúc vào à mình ko hiểu sao nó ko đóng cho mình lúc ra)

quangnhuan
16-04-2017, 08:41
Mới xem Fast8, chắc cũng ráng đi Cuba một chuyến quá. Hihi.