PDA

View Full Version : Hà Giang 4-5-6/4 này đi các bác ơi (dịp giỗ tổ)

bonbon85
13-03-2009, 21:26
Dịp giỗ tổ được nghỉ 3 ngày không đi đâu thì phí. Em thì hóng về Hà Giang mấy lần nhưng chưa có cơ hội xông pha.
Em mạnh dạn kêu gọi nhà mình đi cung này.
Dạ em cũng báo cáo luôn là em chỉ biết ôm thôi, không đủ trình làm lít-đờ.
Nên mở top này mong muốn các bác Nam - cao to đen hôi khỏe mạnh (đẹp rai thì càng tốt) tham gia.
Liệt nghiệt hoan nghênh bà con vào chỉ bảo.

nhiepphonghut
15-03-2009, 15:36
ướm trước 1 chân ạ ;)

bonbon85
15-03-2009, 22:30
ướm trước 1 chân ạ ;)

hì bác là rai hay gái thế ạ?

nguyenvanviet
16-03-2009, 09:30
cho di voi

lionkingpfiev
16-03-2009, 11:00
Bạn nói rõ lộ trình hơn đi, ok thì mình xin 1 chân. Nh àm 3 ngày liệu có kịp kô ? để lên tới Lũng Cú.

HaGem
16-03-2009, 11:06
Hi, năm nay là năm đầu tiên em đi làm chính thức, mới được hưởng ngày nghỉ này lần đầu tiên đây. Chắc cũng phải làm bữa đi chơi hoành tráng cái!
Cho em đi với ạ, đi Hà Giang hoặc Bắc Hà cũng ô kê hết. Em chỉ cần có chỗ đi thôi, ăn và ở ngon là được ạ, he he :D

Babel
16-03-2009, 14:08
Dịp giỗ tổ được nghỉ 3 ngày không đi đâu thì phí. Em thì hóng về Hà Giang mấy lần nhưng chưa có cơ hội xông pha.
Em mạnh dạn kêu gọi nhà mình đi cung này.
Dạ em cũng báo cáo luôn là em chỉ biết ôm thôi, không đủ trình làm lít-đờ.
Nên mở top này mong muốn các bác Nam - cao to đen hôi khỏe mạnh (đẹp rai thì càng tốt) tham gia.
Liệt nghiệt hoan nghênh bà con vào chỉ bảo.

Đính chính giùm bạn:

Cao, to, đen, không hôi ...

Hôi cho tụi ngồi sau nó chết à?

tamlc
16-03-2009, 15:20
Đính chính giùm bạn:

Cao, to, đen, không hôi ...

Hôi cho tụi ngồi sau nó chết à?

Bonbon chọn bạn ba bờ này làm leader được đấy, bạn này được 2/4 tiêu chí là Cao, to nhưng lại không đen, không hôi ...
:):). Tớ thì ngược lại ;);)

bonbon85
16-03-2009, 16:01
uầy uầy, em đang buồn thúi vì chả thấy bác nào vào ném đá, tưởng vụ này tạch thì thấy nhà mình vào.
Như em đã nói rồi đó, trình thấp không dám ti toe.
Bác nào xung phong làm lít-đờ đê ạ.

bonbon85
16-03-2009, 16:04
còn cái vụ đen hôi. Nếu bí quá chả có lít đờ thì thôi đành miễn 2 tiêu chuẩn ấy đi vậy, - cao to (đẹp rai thì càng tốt:d) là cũng ok rồi các bác nhỉ ;))

hahuyen
18-03-2009, 11:36
Chuẩn bị đến đâu rồi?

thienlt
18-03-2009, 15:06
với 3 ngày thì đi HG ko đủ đâu bạn ơi với nhiều địa danh như Cổng trời,cửa khẩu Phố Bảng, cột cờ Lũng Cú, Dinh nhà họ Vương, Đồng Văn, mèo Vạc thì e là bạn phải chạy liên tục ko nghỉ chút nào, như thế thì ko đc thoải mái cho lắm

Có 1 cách khác là đi từ đầu giờ chiều ngày mùng 3/4, thì có thể chạy lên Hà giang ngủ đêm
Hoặc nếu time ko cho phép, bắt buộc bạn phải làm ngày mùng 3, thì cuối giờ làm chạy lên Tuyên Quang ngủ đêm

Tuy nhiên, với những bạn chưa có nhiều kinh nghiệm chạy xe vào ban đêm thì rất, rất nguy hiểm.

Tuỳ thời gian mà bạn nên xem xét lại cho hợp lý, nếu ko thì để 30/4 đi cũng đc.
Chúc bạn có những chuyến đi vui vẻ và an toàn

hoangbquang
18-03-2009, 15:14
Ba ngày cho 1 hành trình Hà Giang?!
- Bạn đi bằng xe máy: Vậy nên đi 3,5 ngày
- Bạn đi ô tô: 3 ngày thừa thời gian để đi hết những địa danh đẹp. Trừ Săm Pun.

- Nếu các bạn đi xe máy, hãy đi từ chiều và cố chạy lên tới Tuyên Quang để nghỉ lại. 3 ngày hôm sau sẽ đủ thời gian để đi những cung còn lại.

Đường các huyện vùng cao ở Hà Giang hiện nay có nhiều chỗ đang sửa, xe cộ đi lại rất "bửa". Các bạn cần chú ý. Không nên đi đêm ...

yanakanj
18-03-2009, 17:59
t cũng mún đi dạo qua mấy topic ở ttvn thấy cũng có nhiều No mà kinh phí lớn quá ^^ mà t thì rất là nghèo có tour nào đi theo kiểu ngẫu hứng thì mới hợp với t đc(tiền k có mà chỉ mỗi con xe :D)

bonbon85
23-03-2009, 09:54
hic, tình hình ảm đạm quá, mà chả có lít-đờ, cũng chả có bác nào to cao đen hôi chịu đứng mũi chịu xào, em xin phép đóng cái topic này, cả nhà thông cả em nhé - đừng bảu em phợt mồm, hic

Babel
23-03-2009, 21:39
Chỉ làm lít đờ thôi chứ gì chuyện dễ ợt.
Đi Lào ké thằng béo đen hôi hay đi HG nhỉ, có ai rỗi hơi không chỉ bảo cho cái!

trungthanhhg
24-03-2009, 00:06
Chương trình hay đấy nhỉ. Mình muốn về nhà thăm mấy thằng bạn rượu quá mà không được nghỉ mấy ngày đó. Nếu mà được nghỉ có phải hay không :U:U:U:U

Nheva
25-03-2009, 15:54
Mình cũng muốn đi. Theo mình nên thuê oto đi cho rảnh mắt, rảnh tay mà ngắm . Xe riêng muốn xuống chỗ nào thì xuống. . Tập hợp khoảng 8-10 ng , thuê xe 12 hoặc 16 chỗ là đẹp. Các bạn cứ đăng ký đi, nếu đủ người mình sẽ hỏi thuê xe. Năm ngoái bọn mình đi Thác Bản Giốc , Hồ Ba Bể, Pac bó... hết 3.5 ngày , đi xe 16 chỗ giá 4,5 T thì phải (chia ra cũng khá rẻ)

alias.noodles
25-03-2009, 16:19
Chỉ làm lít đờ thôi chứ gì chuyện dễ ợt.
Đi Lào ké thằng béo đen hôi hay đi HG nhỉ, có ai rỗi hơi không chỉ bảo cho cái!

Bạn BB đi Hà Giang đi vẫn còn nhiều hoa gạo đấy!

Tớ vừa đi theo lộ trình: Hà Nội - Bắc Kạn - Ba Bể - Yên Hoa - Bắc Mê - Du Già - Mậu Duệ - Mèo Vạc - Đồng Văn - Lũng Cú - Yên Minh - Hà Giang - Tuyên Quang.

Thời gian 3,5 ngày, hơi vất vả những cũng vẫn có thời gian chè chén say sưa và đi đủ những chỗ cần đi :)

Feel
26-03-2009, 16:10
Chào các bác,

Em mới đăng ký diễn đàn hôm nay nhưng muốn tham gia off với mọi người đi "phượt" ở Hà Giang lần này lắm! Ko biết tour này có tiến hành nữa ko ạ!

Em hiện tại chưa có chút kinh nghiệm nào về "phượt" cả. Em có mỗi cái thân em và 1 máy ảnh kỹ thuật số 8.0. Các bác xem "dư lào" rồi cho em theo với nhé.

Feel.

Babel
26-03-2009, 17:49

Tớ vừa đi theo lộ trình: Hà Nội - Bắc Kạn - Ba Bể - Yên Hoa - Bắc Mê - Du Già - Mậu Duệ - Mèo Vạc - Đồng Văn - Lũng Cú - Yên Minh - Hà Giang - Tuyên Quang.

Thời gian 3,5 ngày, hơi vất vả những cũng vẫn có thời gian chè chén say sưa và đi đủ những chỗ cần đi :)

Thank củi bạn mỳ già!

Nói thật là em cũng đang muốn đi Nào theo chương trình của thằng voi còi cận dưng mà nó cứ thò thụt quá. Chưa biết thế lào.

alias.noodles
27-03-2009, 08:01
Chào các bác,

Em mới đăng ký diễn đàn hôm nay nhưng muốn tham gia off với mọi người đi "phượt" ở Hà Giang lần này lắm! Ko biết tour này có tiến hành nữa ko ạ!

Em hiện tại chưa có chút kinh nghiệm nào về "phượt" cả. Em có mỗi cái thân em và 1 máy ảnh kỹ thuật số 8.0. Các bác xem "dư lào" rồi cho em theo với nhé.

Feel.

Bạn Kẹo Bon vẫn đang chờ leader đấy hay bạn Feel lãnh ấn tiên phong đi!
Máy 8.0 là hàng xịn rồi, tớ vẫn chụp bằng máy 4.0 ;)

Feel
28-03-2009, 00:23
Bạn Kẹo Bon vẫn đang chờ leader đấy hay bạn Feel lãnh ấn tiên phong đi!
Máy 8.0 là hàng xịn rồi, tớ vẫn chụp bằng máy 4.0 ;)

bạn nói thế nào í chứ, mình đã nói là mình very very new rồi mà, ko có chút kinh nghiệm nào cả, và cũng ko bít đường xá ra sao, đặc biệt là không biết ai trên diễn đàn ... làm sao làm leader được! :shrug:

Nếu vụ này tiếp tục thì phiền Leader gọi mình với nhé 0915 073 037!!!

Chúc cả nhà cuối tuần dzui dzẻ!

tomato08
28-03-2009, 03:35
đi thác bản giốc đi bác
dang có 2 nhóm bên ttvn đấy(khảng hơn 50 mạng)
còn 1 tuần nũa ko kịp chuẩn bị đâu

bonbon85
28-03-2009, 08:38
đi thác bản giốc đi bác
dang có 2 nhóm bên ttvn đấy(khảng hơn 50 mạng)
còn 1 tuần nũa ko kịp chuẩn bị đâu

Đi Bản Giốc cũng hay nhưng nhóm bên TTVN em thấy có vẻ mạo hiểm thế nào ấy, mà vừa rồi có nhóm đi Thác Bản Giốc bị tai nạn - tèo hẳn thì phải các bác ạ

HaGem
28-03-2009, 09:20
he, theo em thì nếu đi kiểu bụi bụi thì cũng chả cần phải chuẩn bị gì nhiều, cứ gom kha khá xèng rồi leo lên xe đi, vừa đi vừa...hỏi...
Giống hồi em đi Sapa ý, quyết 1 cái, rút tiền, thế là ra mua vé, lên tàu đi luôn, đâu rồi có đó mà, thế mới hay! :D

Feel
28-03-2009, 12:13
E nghe chương trình thác bản dốc thấy hay hay. Đọc còm men tiếp theo lại ... sợ! :( hihi
Tuy nhiên em vẫn khoái chương trình Hà Giang, các pác tính thế nào rồi! và em nghĩ đi mà tới 50 người thì có vẻ đông quá, khoảng 10 - 20 người sẽ hay hơn!

Đăng ký Hà Giang:
1. Feel
2. ???
3. ???
4. :)

bonbon85
28-03-2009, 15:14
he, theo em thì nếu đi kiểu bụi bụi thì cũng chả cần phải chuẩn bị gì nhiều, cứ gom kha khá xèng rồi leo lên xe đi, vừa đi vừa...hỏi...
Giống hồi em đi Sapa ý, quyết 1 cái, rút tiền, thế là ra mua vé, lên tàu đi luôn, đâu rồi có đó mà, thế mới hay! :D

hơhơhơ, làm sao mà so sánh đi Sapa với Hà Giang được à bác. Thế khác nào bảo là đi so giữa đi công viên lê-nin với đi Tây Bắc. Cái Sapa đơn giản, trèo lên tàu ngủ rồi đến nơi phè phỡn (em đi mí lần rồi như đi công viên í ạ) nhà nghỉ khách sạn thì đầy, dịch vụ đến tận răng, đường thì không phải lo.
Còn đi Hà Giang nếu tự đi bằng xe máy thì khoản đường xá rất quan trọng, đã ít thời gian mà đi lạc cho ... mí chục kí lô mét thì coi như tạch, và vấn đề là đường lên Hà Giang rất hiểm trở, em đã đi Mường Lát 1 lần = xe máy rồi - cảm giác rất phê nhưng cũng rất mạo hiểm. Vấn đề xèng không phải là quan trọng vì đi phượt thế này chả tốn gì. Chính thế em mới hô hào lít - đờ có kinh nghiệm - chớ còn bản thân em - chuyên môn chính chỉ biết ôm.
Em nghĩ đi vui nhưng cũng phải đảm bảo an toàn, chứ không phải là chỉ bốc đồng là đi.

tomato08
29-03-2009, 10:42
mạo hiểm j trời;););)
em dang ký đi bản giốc mất rồi ko thì cũng nhập bọn với tuịc bác cho vui
50 mạng chia 2 nhóm.Nhóm em đi tầm khoảng 10 xe
hình như thiếu ôm thì phải:shrug::shrug:
hôm nay 29 rồi hy vọng các bác có thể chiến kịp cung này
chúc các bác có 1 chuyến đi vui vẻ và an toàn:LL:
đi tây bắc mà ko có ai đi rồi thì mệt lắm

bonbon85
30-03-2009, 08:26
Dạ báo cáo em xin phép đóng cung này lâu òi ạ

hahuyen
30-03-2009, 09:20
Tinh hinh the nao rui ban?

Cho minh tham gia duoc khong?

Nheva
30-03-2009, 14:06
Bọn mình định đi từ thứ 6 đến thứ 2 tuần này, bạn nào join thì báo ngay nhé, tel 0912773597

sonduong81
01-04-2009, 08:52
Bác nào có lịch trình cụ thể không?
Em mới tham gia cũng khoái vụ du lịch này lắm. Làm quen với EVRYBODY nhé!

xom2009
02-04-2009, 13:34
các bác có đi không mà không thấy lịch trình để còn nhào vô nhỉ, phương tiện gì và đi như thế nào để em join?

bonbon85
06-04-2009, 14:50
các bác đi thì làm cái ri-bót cho bà con thưởng thức đi nhỉ :D,
em chuyến này lại đi một nơi khác nhẹ nhàng thơ mộng :D

xom2009
07-04-2009, 09:38
các bác hôm đó không có câu trả lời làm em một mình đi quảng trị đất thép vừa về.

chettuoi_82
30-03-2010, 22:23

Híc, đi từ Ba Bể lên Yên Hoa làm gì cho tốn tiền thuê thuyền, hoặc không từ Ba Bể bạn phải đi ngược lên Bộc Bố, chợ Công Bằng, có 1 con đường đất xuyên qua rừng Hồng Thái 15km tới gần Đà Vị, Na Hang. Bạn đi như thế tốn thời gian là phải.
3 ngày đi Hà Giang được đấy, phi đội của bọn mình 4 người cũng đi Hà Giang vào dịp này. Định bụng khởi hành từ tối thứ 5 ngày 22-4, lúc 5 rưỡi. Dự kiến muộn nhất 10h tối sẽ có mặt ở Việt Lâm, Tuyên Quang, tắm khoáng nóng và ăn cơm lam, ngủ 1mach. Ngày hôm sau mới giải quyết Hà Giang theo tuyến Quản Bạ- Tam Sơn- Yên Minh-Lũng Cú-Đồng Văn-Mèo Vạc-Niêm Sơn-Bảo Lạc-Tĩnh Túc-Phan Anh-Hà Hiệu-Chợ Rã-Hồ Ba Bể-Bằng Lũng-Định Hóa-Thái Nguyên-HN.
Dự kiến chiều chủ nhật sẽ hạ cánh tại HN.
Có ai đi Hà Giang đợt này thì liên lạc với nhóm mình nhé.
IM : cafedang19802000
0914868769
0912253356
Minh Hải

kukimura
30-03-2010, 22:57
Các bác đi rồi về cho em xin ít kinh nghiệm nhé. Chúc các bác thượng lộ bình an

tigerk40
31-03-2010, 11:16

Em cũng thế. Mới từ Sapa về được 1 tuần, cuối tuần trước định đi Hạ Long. Tuần này bà chị rủ đi Hà Giang (2 ngày) không rõ đi bằng cái gì, chắc trực thăng ;)).

Nhà mình nếu để đến 30/4 thì em đăng ký 1 suất (Xế - mới chạy Ý Tý nên có chút kinh nghiệm đường đèo). Chứ đi 3 ngày thì mệt lắm.

shark211
31-03-2010, 14:53
mình đăng ký 1 chân ôm nếu đi dịp 30/4

học trò quê
31-03-2010, 16:06
Sáng ngày mai (T4 31.3.2010) mình sẽ đi Hà Giang bằng một chiếc Wave Alpha. Kế hoạch là lên Hà Giang, qua Sapa, leo Phan trong vòng 1 tuần. Anh chị em nào muốn tham gia ôm, xế gì cũng được, liên lạc gấp với mình qua số điện thoại 0945012451.
Xin lỗi chủ topic một chút nếu đã làm phiền :)

crazy163
04-04-2010, 12:23
22 ah, e đặt 1 chân nhé. Nếu đến hôm đó hết giải khoa thì e jont cùng đc chứ

ngayngoty
04-04-2010, 20:58
Mình đăng ký 1 chân nhé . Xế cũng được nhưng ko có xe :) . Bạn nào ôm có xe thì đi với tớ nhé.
Yahoo : tranthangctm1