PDA

View Full Version : Phượt Nhật Bản Bằng Ô Tô Giá Bèo Cho Các Thanh Niên Trẻ Việt

Awoan
11-07-2016, 12:04
Chào các bạn,:)

Mình là Admin bên trang "Cùng Phượt Nhật Bản Bằng Ô tô" (link Fb: https://www.facebook.com/cungphuotnhatbanbangoto/).
Sau một thời gian đúng nghĩa Phượt bèo nhèo như ngủ sân bay - đi buýt đêm - kéo lê la hành lý mệt mỏi - chuyển hàng chục chuyến tàu điện đừ người làm hết giờ tham quan đây đó, thì mình quyết định chọn ô tô làm phương tiện Phượt hiện đại nhưng chi phí vẫn rất bèo. Ưu điểm của ô tô là nhanh-tiện-chở được nhiều người và hành lý cồng kềnh...

Mình và nhóm Phượt đã lái xe ô tô đi khắp 38/47 tỉnh của Nhật Bản (đường rất đẹp nên đi xa vài trăm km vẫn không vấn đề gì). Nên bọn mình biết khá nhiều đường đi, danh lam thắng cảnh, khách sạn tốt giá bèo, ăn đặc sản ngon - rẻ.
Hiện tại nhóm mình vẫn thường xuyên tuyển bạn và đi phượt vào dịp cuối tuần.

Theo mình biết thì gần đây xin Visa du lịch Nhật không quá khó và có rất nhiều thanh niên muốn sang Nhật khám phá nhưng ngại vấn đề ngôn ngữ - đi lại....Nên mình mong muốn được tư vấn - làm tour giá rẻ nhất có thể - hỗ trợ các thứ và đuơng nhiên quan trọng nhất là "Phượt Cùng Các Bạn".

Hiện tại tụi mình có một số kế hoạch đi Phượt như: khám phá tỉnh Niigata 2 ngày 1 đêm, hái đào tại vườn ở Yamanashi và đi Fuji Safari Park đi về trong ngày, phượt chặng Tokyo dài đến Kyoto 7 ngày 6 đêm....
Tiếp theo mình có dự định phượt từ Tokyo lên Đông Bắc và phượt khám phá toàn bộ đảo Hokkaido.

Các bạn quan tâm có thể lập thành nhóm đi từ VN vì đi nhiều thì share chi phí ra sẽ rẻ hơn rất nhiều. Mình lái xe 4-5-7-8 chỗ nên mình hy vọng tối đa mỗi nhóm có từ 4~6 bạn cùng tham gia.
Về chi phí mình có thể thương lượng-bàn bạc theo nội dung phượt - số ngày - số người phượt sao cho Chi Phí Phượt là rẻ nhất để các thanh niên Việt có thêm cơ hội khám phá nước Nhật xinh đẹp này.

Mong nhận được thật nhiều sự quan tâm - nhắn tin - comment... của các bạn.;)

Thay mặt nhóm chào thân ái,:)
<<Admin Cùng Phượt Nhật Bản Bằng Ô tô>>