PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Xin thông tin về TL837 và 844 mới nhất

kenryvo
18-11-2011, 19:21
Chào các bác,
Em định cuối tháng này hoặc đầu tháng sau làm chuyến phượt An Giang theo đường QL62 - TT Tân Thạnh - TL837 - TL844 - Hồng Ngự - Tân Châu - Châu Đốc.Chặng về em chưa biết tính sao nữa.Em ở Củ Chi nên sẽ đi đường N2 tới QL62 rồi đi tiếp hướng trên,nhưng em nghe nói TL837 và 844 đang sửa chữa.Vậy bác nào có thông tin mới nhất cho em biết đường này đã đi được chưa ạ
Điêu thứ 2 : em định đi 2 ngày cuối tuần thôi thì liệu em có khám phá nổi Châu Đốc không các bác?
Điều cuối cùng chặng lượt về em nên đi hướng nào thì tiện nhỉ?Em định từ Châu Đốc qua Tri Tôn rồi Long Xuyên sau đó qua Cao Lãnh - Tiên Giang -SG nhưng sợ không đủ thời gian
Các bác tư vấn giúp em sớm với ạ,nếu không kịp thì e sẽ cố gắng sắp xếp đi 3 ngày 2 đêm
Cảm ơn

caucom
21-11-2011, 08:55
Tỉnh lộ ĐT844 tất cả các đoạn đều đi tốt bạn ạ, cầu Phú Thọ đã thông xe lâu rồi, lúc này nước đã rút nhiều, bạn đi hướng này là ngược lại hướng con nước nên hứa hẹn 1 cái view rất đẹp, mùa này bạn đi sẽ khám phá gần như trọn vẹn sinh hoạt của người dân cuối con lũ.

Chúc bạn có chuyến đi vui vẽ

kenryvo
21-11-2011, 16:11
Thanks bác ạ
Mấy hôm nay em ngóng mỏi cổ mới có 1 ngừoi trả lời sau 94 lần views hic
Em đã search trước khi hỏi nhưng các topic và reply đều đã cũ,và đều bảo là đang sửa chữa khó đi lại nên em mới mạo muội lập topic này.Vâng bác nói vậy em yên tâm rồi,cũng định đi từ tháng 10 nhưng không xin phép nghỉ được,có đọc bài của bạn quycoctu nhưng bạn ấy lại không đi qua mấy TL837 và 844 mà đi ngược về mấy huyện biên giời Long An nên không có thông tin
Vậy em sẽ lên plan và đi sớm
Thanks bác lần nữa

barandom
22-11-2011, 00:52
Chào các bác,
Em định cuối tháng này hoặc đầu tháng sau làm chuyến phượt An Giang theo đường QL62 - TT Tân Thạnh - TL837 - TL844 - Hồng Ngự - Tân Châu - Châu Đốc.Chặng về em chưa biết tính sao nữa.Em ở Củ Chi nên sẽ đi đường N2 tới QL62 rồi đi tiếp hướng trên,nhưng em nghe nói TL837 và 844 đang sửa chữa.Vậy bác nào có thông tin mới nhất cho em biết đường này đã đi được chưa ạ
Điêu thứ 2 : em định đi 2 ngày cuối tuần thôi thì liệu em có khám phá nổi Châu Đốc không các bác?
Điều cuối cùng chặng lượt về em nên đi hướng nào thì tiện nhỉ?Em định từ Châu Đốc qua Tri Tôn rồi Long Xuyên sau đó qua Cao Lãnh - Tiên Giang -SG nhưng sợ không đủ thời gian
Các bác tư vấn giúp em sớm với ạ,nếu không kịp thì e sẽ cố gắng sắp xếp đi 3 ngày 2 đêm
Cảm ơn

1/- Đường TL837 từ Tân Thạnh đi Trường Xuân đang thi công không có cách nào đi được .

2/- Từ Tân Thạnh qua Trường Xuân có các đường tránh TL837 như sau :
a/- Đi tiếp QL62 đến cầu 7 thước , qua cầu rẽ trái về Bắc Chan rồi rẽ trái đi tiếp ra lại kênh Dương Văn Dương qua đò trở về TL837, đoạn này đã làm xong
b/- Đi ngược lại đường TL837 ra Mỹ Phước Tây rẽ phải vào TL865 đi chợ Thiên Hộ - Mỹ An - Trường Xuân , rẽ trái vào TL844.
c/- Đi vào TL837 khoảng 1Km , bên trái có kho lương thực , kế bên là con đường đất đỏ, rẽ trái vào đường đất đỏ đi đến bến đò ngã năm (trước khi quẹo hỏi dân cho chắc) , qua đò ngã năm, nói với chủ đò cho vào bến đi Tân Ninh . Đi thẳng 1 đường đến Nhơn Ninh - Tân Ninh - Tân Thành - cặp theo kênh Chuối ra chợ Tân Kiều - hỏi đường ra Gò Tháp (hoặc cầu kênh 8000) rẽ trái đi về Trường Xuân . Đường này hấp dẫn vì đi trong xóm làng nhưng hơi mất thời gian .

3/- Các phương án khác về Hồng Ngự :
a/- Củ Chi - TL8 - Hậu Nghĩa - rẽ phải - Tân Mỹ - rẽ trái - Hiệp Hòa - cầu Đức Huệ - đi thẳng về Bình Thành - Maren - qua cầu vào chợ mới Maren - đường cặp kênh 61 - Bình Hiệp - Vĩnh Hưng - Tân Hưng - Tân Phước - An Phước - Hồng Ngự .
b/- Củ Chi - N2 - Tân Thạnh - QL62 - cầu 79 - rẽ trái vào ĐCK79 - Tân Hưng - Tân Phước - An Phước - Hồng Ngự .

4/- Đi 2 ngày mà chưa rành đường xá thì khó mà đến Châu Đốc rồi quay về + không đi chơi đâu được . Tốt nhất là 3 ngày + 2 đêm .
a/- Ngày 1 : Củ Chi - Hồng Ngự - Tân Châu - Châu Đốc
b/- Ngày 2 : Vòng quanh Châu Đốc :
i) Đỉnh núi Sam,
ii) Qua cầu Cồn Tiên lên An Phú ra cửa khẩu Khánh Bình - vô Búng Bình Thiên - đi cặp sông Bình Di xuyên qua xóm làng người Chăm về lại Châu Đốc (cứ mạnh dạn đi cặp sông lúc này nước rút rồi) .
iii) Đi Nhà Bàn - rừng Tràm Trà Sư : tối ngủ Trà Sư hoặc về Tri Tôn .
iv) Đi Tịnh Biên - ra cửa khẩu Tịnh Biên - vòng chân núi Phú Cường về Ba Chúc - Tri Tôn

Các phương án chỉ chọn 1,2 cái tùy thích, không đi hết nổi đâu.

c/- Ngày 3 : Tri Tôn - Long Xuyên - Vàm Cống - Sa đéc - cầu Mỹ Thuận - SG .
Nếu ngày 1 không đi TL844 mà đi TL842 (qua Tân Hưng) thì chuyến về đi Tri Tôn - Long Xuyên - phà An Hòa - Chợ Thủ - phà chợ Thủ - TT Thanh Bình - TL843 - TT Tràm Chim - TL844 .... đi ngược lại về N2 - Củ Chi

Trần Hữu Tân
22-11-2011, 10:11
Đoạn đường TL837 từ Tân Thạnh đi Trường Xuân đúng là vô cùng tuyệt vời, bửa 02-09-2011 vừa rồi mình tốn gần 1h cho đoạn 15Km này. Nếu như bạn đi với mục đích khám phá thì được, còn nếu muốn đi nhanh thì nên né đoạn này.

kenryvo
22-11-2011, 19:09
Cám ơn bạn barandom rất nhiều nhiều ạ
Em có đọc topic của 1 bác hỏi về TL837 từ hồi tháng 01/2011 mà tới giờ vẫn chưa làm xong,potay
Bác cho em nhiều lựa chọn quá làm em cũng phân vân quá vì thực sự em chưa đi mấy cung đường này.Để em ngâm cứu thêm rồi chọn 1 cung đường phù hợp mục đích và thời gian em
Chân thành cám ơn bác lần nữa

Cari09
10-03-2012, 10:20
Chào các bạn , dù biết rằng thông tin này có thể là trể với bạn chủ topic nhưng không biết để vào đâu và có thể các bạn khác củng cần nên mình xin đưa lên thông tin này : đường TL 837, TL844 đi được tốt rồi ; hầu hết đả trải nhựa chỉ còn đoạn từ TT Tân Thạnh đến Trường Xuân là còn đất đỏ nhưng đi tốt luôn ( có đoạn đang trải đá chuẩn bị trải nhựa ). Các bạn yên tâm mà vi vu !. Mình vừa mới đi ngày hôm qua 9/3/2012 lộ trình SG - LA - QL62 - TT Tân Thạnh - TL837 - Tràm Chim - TL844 - QL30 - TX Hồng Ngự - Huyện Hồng Ngự - Vĩnh Xương - Tân Châu - Châu Đốc - Long Xuyên .