PDA

View Full Version : Cùng nhau đi Minh Châu cắm trại, ghé thăm đảo Mắt Rồng ngày 23 -24/7

Ilisa
06-07-2016, 14:59
Chào mn, chẳng là vợ chồng em cũng có cái thú thích đi đây đó từ lâu rồi. Đợt này sói ca nhà em mong muốn đưa vợ ra đảo ngắm bình minh nên có lập cái tour ra đảo cắm trại, bbq, tắm biển, vân vân và mây mây. Đoàn nhà em hiện nay mới có hơn 10 người mà để có thuê tàu riêng và giảm thiểu chi phí thì đoàn cần phải từ 30 -35 người. Vì vậy, em lập topic với hi vọng sẽ gom đủ số ng để lên đường.

Lịch trình 2 ngày 23-24/7 như sau ạ:

Lịch trình gồm 2 ngày 1 đêm.
Ngày 23/7: ngày 1:

- 10h30 tập trung tại Cẩm Phả.
- 11h bắt đầu ăn trưa
- 12 h lên tàu ra đảo QUAN LẠN từ bến Vũng Đục Cẩm Phả
- 15H lên đảo, thuê xe tuk tuk về đến bãi Robinson cắm trại và tắm biển
- 19H bắt đầu BBQ bữa tối và các hoạt động giao lưu
Ngày 24/7: ngày 2
- Sáng dậy ngắm bình mình, chụp ảnh, tắm biển
- 7h ăn sáng.
- 8h bắt đầu đi sang bãi Minh Châu
- Tắm biển
- 10h quay lại bãi cắm trại
- 10h 30 Ăn trưa tại bãi cắm trại
- 11h 30 Thu dọn đồ đạc lên xe tuk tuk ra bến tàu Quan Lạn
- 12h 30 Lên tàu đi về
- Trên đường về tàu sẽ đi qua Đảo Mắt Rồng, chúng ta sẽ chơi trên đảo khoảng 1h 30 -2h sau đó lên tàu về lại đất liền

Dự trù kinh phí 600k/người bao gồm tiền tàu, tiền ăn 4 bữa, tiền cắm trại

Cái hay của tour này là mọi người ko nhất thiết phải đi có đôi có cặp, chỉ cần lên xe khách và đến với TP Cẩm phả là xong. Xe khách đi từ HN đến CP mất khoảng 5h vì thế nên mọi người có thể sắp xếp để đến sớm. Xe ngày thì đi Kumho giá 100k/lượt, chuyến sớm nhất lúc 5h. Xe đêm thì tầm 9h sẽ khởi hành từ các bến, là các xe gường nằm đi Móng Cái nhưng đến Cẩm phả thì họ thu 150k/người, đến Cẩm PHả lúc tầm 2h sáng.

Hai vc em là người HN, sống và làm việc ở Cẩm Phả nên nếu mn đến sớm thì chúng em sẽ mời về nhà riêng để nghỉ ngơi chờ đến giờ lên tàu. Giới thiệu tý là chồng em là bác sĩ ở bệnh viện thành phố còn em thì mới bỏ việc ở cty về nhà an dưỡng nên cũng ko còn là những con ng trẻ ng non dạ nữa đâu ạ.

Mọi người đăng ký thì liên lạc cho em qua số 0986.691.166 (em tên Hạnh - 1989).:):):):):)

davidquang
13-07-2016, 21:58
Dear Hạnh

Anh ở Sg bay vào Cát B, rồi ra Cẩm Phả,
Anh sinh năm 82, tham gia ok không ?

THanks

M147duykhanh
14-07-2016, 00:26
Cắm trại là lều cá nhân mang theo hả bạn hay thuê từ đâu?

Ilisa
17-07-2016, 07:58
Vô cùng xin lỗi mọi người là cung biển đảo ngày 23 -24/7 tới sẽ phải hủy. Lý do là hiện nay biển động sóng to, tàu thuyền phải hạn chế đi lại trên biển, mặc dù thời tiết có thể nói là đẹp. Để đảm bảo an toàn cho tất cả mn nên chúng ta sẽ phải hẹn nhau vào dịp khác. Hi vọng mọi người thông cảm cho em ạ!