PDA

View Full Version : Lập nhóm đi Trung Quốc Ngày 01/02/2017 đến 15/02/2017

windtime
04-07-2016, 09:55
Dự định vào dịp tết âm lịch để xả hết phép của năm 2016 thời gian đi kéo dài tận 15 ngày cho The Great Wall & The Silk Road. Em đang muốn lập nhóm để đi cung này rủ rê mọi người đặc biệt những bạn biết tiếng Trung càng tốt ạ.
Số lượng dự kiến 6-8 người.
Thời điểm book vé cố gắng săn được vé của VNA khuyến mại thường vào Tháng 8 - CT mùa thu Vàng.
Dự kiến thời gian để đi 26, 27/01/2017 (Tức 29, 30 tết) hoặc 01/02/2017 ( tức mồng 5 tết).

LỊch trình dự tính như sau (Lịch trình có thể thay đổi khi book vé nếu không book được vé đi Bắc Kinh thì sẽ đi Thượng Hải, Hàng Châu, Tô Châu - Tây An - Con đường tơ lụa)8

DAY 01: Hà Nội - Bắc Kinh
Cổ cung – Tử cấm thành
Thiên An Môn

DAY 02; Bắc Kinh - Lạc Dương
Vạn lý tường thành
Di hòa viên
Ngủ trên tàu

DAY 03: Lạc Dương - Hoa Sơn
7h sáng đến Lạc Dương - Gửi bớt đồ ở Ga
Động Long Môn
Tung Sơn, Thiếu Lâm Tự
Lấy đồ ở ga, lên tàu. Ngủ ở Núi Hoa San

DAY 04: Hoa Sơn - Tây An
7h sáng bắt xe bus lên Hoa Sơn - Hiking Hoa Sơn.
5h Chiều lên tàu đi Tây An.
6h tối có mặt ở Tây An. Chơi ở Tây An
Tối ngủ ở Tây An

DAY 05: Tây An
Lăng tần Thủy Hoàng
Chiến Binh đất nung & ngựa
Tối Ngủ ở Tây An

DAY 06: Tây An - Lan Châu
Chơi ở Tây An.
Đạp xe lang thang chơi ở Thành Tường An
10 tối lên tàu đi Lan Châu. Ngủ trên tàu

DAY 07: Lan Châu - Dương Dịch
6h+ có mặt ở Lan Châu. Gửi đồ bớt đồ ở Ga
Thăm động bích họa ngàn phật.
6h chiều lên tàu đi Dương Dịch đến khoảng 10h đến Dương Dịch. Ngủ ở Dương Dich.

Day 08: Dương Dịch
Mati Si Temple
Kỳ Liên Sơn
Ngắm mặt trời lặn ở Đan Hà.
Ngủ ở Đan Hà

DAY 09: Dương Dịch - Gia Dục Quan
Ngắm mặt trời mọc ở Đan Hà
Công viên địa chất Đan Hà - Colol hill
8h tối lên tàu đi Gia Dục Quan
Ngủ ở Gia Dục Quan

DAY 10: Gia Dục Quan
Tường Thành Gia Giục Quan
Thăm bảo tàng
Overhanging Great Wall (Ming wall)
Thuê xe đạp đạp quanh địa điểm
Ngắm mặt trời lặn ở Gia Giục Quan
Ẩm thực đại Đường

DAY 11: Gia Dục Quan - Đôn Hoàng
7h sáng bắt tàu đi Đôn Hoàng
Nhận Phòng nghỉ ngơi hoạt động tự do
Chợ Đêm Sa Châu

DAY 12: Đôn Hoàng Phía Tây
Chợ Đêm Sa Châu
Thiên Phật Động
Dương quang, Ngọc Môn quan
Hán Tường Thành
Ngắm mặt trời lặn ở Ma quỷ thành Yardan

DAY 13: Đôn Hoàng Phía Đông
Ngắm mặt trời mọc ở Ô Sa Sơn
Trải nghiệm cưỡi lạc đà đến hồ Bán Nguyệt
Hang Đá Cao Mạc.
8h tối lên tàu về Lan Châu

DAY 14: Lan Châu - Thành Đô
7 giờ sáng về đến Lan Châu.
Lang thang chơi hoạt động tự do hoặc đi thăm thêm 1 số địa điểm nữa của Lan Châu
8h tối lên tàu về Thành Đô

DAY 15: Thành Đô - Hà Nội
7h sáng có mặt ở Thành Đô. Lên máy bay về Hà Nội.

Liên lạc:
inbox: www.facebook.com/phuottuthien
mail: [email protected]
Thanks!

thiago
11-07-2016, 16:27
Đi Bắc Kinh ít như thế sẽ rất uổng bạn ơi

thuhien13
12-07-2016, 17:45
Năm ngoái mình có đi Bắc Kinh, Tây An (Hoa Sơn). Có lịch trình, tìm hiểu rất chi tiết về các điểm đến. Mình không biết tiếng Trung, đã nhờ người dịch sẵn các từ, địa điểm cần thiết nên đi rất tiện. Nếu bạn cần, để lại email mình gửi thông tin cho nhé! (Thông tin tương đối nhiều nên mình không gửi ở đây được)
Mình thích ở private room nên nhờ bạn ở bên đó đặt phòng hộ rẻ hơn nhiều so với đặt ở booking.com..., bạn có thể lưu ý.

windtime
13-07-2016, 09:01
Đi Bắc Kinh ít như thế sẽ rất uổng bạn ơi
Đi 15 mà chặng đường khá dài nên bọn mình chỉ đi được có vậy thôi. Mình còn tính cắt bớt Di Hòa Viên khỏi lịch trình thay vào đó là phố cổ Hutong bởi tết ra ở Bắc Kinh khá là lạnh trong đó Di Hòa Viên lại được mệnh danh là cung điện mùa hè @.@

Năm ngoái mình có đi Bắc Kinh, Tây An (Hoa Sơn). Có lịch trình, tìm hiểu rất chi tiết về các điểm đến. Mình không biết tiếng Trung, đã nhờ người dịch sẵn các từ, địa điểm cần thiết nên đi rất tiện. Nếu bạn cần, để lại email mình gửi thông tin cho nhé! (Thông tin tương đối nhiều nên mình không gửi ở đây được)
Mình thích ở private room nên nhờ bạn ở bên đó đặt phòng hộ rẻ hơn nhiều so với đặt ở booking.com..., bạn có thể lưu ý.
Cảm ơn bạn đã góp ý. Mình muốn hỏi bạn ở Private room thì đặt phòng qua trang nào? Bạn cho mình xin thêm thông tin với. Thường m đặt phòng qua trang Youth Hostel hoặc booking thường thì Youth Hostel sẽ rẻ hơn bên booking nhiều.
Bạn gửi giúp cho mình xin các địa điểm vào mail nhé mình cảm ơn. :L:L:L:L:L

Sammy1309
19-07-2016, 15:23
tết ta bên mình cũng là tết TQ, nên đi thời điểm đó mình nghĩ sẽ chán lắm, vả lại thời điểm đó cũng là mùa đông, mấy chỗ khác kg biết thế nào chứ Di Hòa Viên bao xấu, chả có gì để coi hết vì cây cối trơ trụi xơ xác (DHV đi mùa hè hợp hơn), rồi Great Wall mình kg nghĩ là bạn có thể leo lên đc mùa tháng 1, sợ có tuyết & lạnh lắm í, lần mình đi là đầu thu (đầu t11) mà lên đó lạnh + gió thổi chịu kg nổida91nh1 bò cạp luôn dù là mặc áo ấm mấy lớp.

windtime
31-08-2016, 11:22
tết ta bên mình cũng là tết TQ, nên đi thời điểm đó mình nghĩ sẽ chán lắm, vả lại thời điểm đó cũng là mùa đông, mấy chỗ khác kg biết thế nào chứ Di Hòa Viên bao xấu, chả có gì để coi hết vì cây cối trơ trụi xơ xác (DHV đi mùa hè hợp hơn), rồi Great Wall mình kg nghĩ là bạn có thể leo lên đc mùa tháng 1, sợ có tuyết & lạnh lắm í, lần mình đi là đầu thu (đầu t11) mà lên đó lạnh + gió thổi chịu kg nổida91nh1 bò cạp luôn dù là mặc áo ấm mấy lớp.

Cảm ơn bạn đã tư vấn. Đi vào dịp tết thì cũng là sang tháng 2 dương lịch rồi thế nên trời có thể vẫn lạnh giá như tuyết hầu như sẽ ko rơi nữa rồi. Nhưng hiện tại trong đoàn bọn tớ đang tính muốn bỏ Bắc Kinh vì vé khá chát vào dịp đó, nên lịch sẽ có chút thay đổi sẽ lên núi ngắm tuyết bạn ạ ^^. BK chắc sẽ đi vào dịp khác khi đi Tô Giang, Nam Kinh. Đã xách định vào dịp tết của TQ thì phải biết là rất lạnh rồi ko chỉ có ở BK mới lạnh :v :v

MrMilan
31-08-2016, 14:33
Tầm này mà đi BK thì lạnh vãi chưởng, khéo tuyết dầy tới cả mét ấy chứ, mình kết hợp Bắc Kinh và Cáp Nhĩ tân xem băng đăng cơ, chứ BK Tây An ko khoái.

keliemang_hue
02-09-2016, 20:27
Đi trung quốc trúng dịp tuyệt rơi thì có đẹp và lung linh giống như trên phim ko các bác nhỉ. Nhất là bắc kinh và vạn lý trường thành ấy :D

jonywish
03-09-2016, 21:13
Thời gian đó thì mình ko đi đc. Bạn nào dự định đi cung này hoặc cung Thượng Hải - Hàng Châu - Bắc Binh vào tháng 5 or tháng 6 năm sau thì ới mình nhé :)

windtime
07-09-2016, 16:41
Thời gian đó thì mình ko đi đc. Bạn nào dự định đi cung này hoặc cung Thượng Hải - Hàng Châu - Bắc Binh vào tháng 5 or tháng 6 năm sau thì ới mình nhé :)

Cũng có dự định cung Thượng Hải, Hàng Châu, Bắc Kinh nhưng sẽ vào mùa thu năm sau chứ ko đi vào T5-6 bạn nhé ^^

Đi trung quốc trúng dịp tuyệt rơi thì có đẹp và lung linh giống như trên phim ko các bác nhỉ. Nhất là bắc kinh và vạn lý trường thành ấy :D

Bọn tớ hủy Bắc Kinh rồi đi chỗ khác cao hơn :)) =)) lên núi cao để ngắm tuyết :v :v. Lần này dự định đi 3 trong 10 địa điểm ngắm tuyết đẹp nhất TQ. BK để khi nào đi Tô Giang thì đi cho tiện một vòng bạn ạ.

jonywish
07-09-2016, 17:36
Mùa thu năm sau cụ thể là tháng mấy thế bạn? Tháng 8 và 9 thì mình cũng ok :)

windtime
12-09-2016, 10:17
Mùa thu năm sau cụ thể là tháng mấy thế bạn? Tháng 8 và 9 thì mình cũng ok :)
Dự định là mùa thu năm sau Tháng 9 - Tháng 10 bạn nhé.

windtime
12-09-2016, 10:23
Lịch trình hiện tại có chút thay đổi vì vé đi Bắc Kinh khá đắt nên sẽ đổi cung và chốt ngày cứng luôn ạ.
Thời gian: đi Ngày 01/02/2017 về ngày 15/02/2017.
Bay khứ hồi: Hà Nội - Thành Đô
Em sẽ update lại lịch trình sau ạ.

windtime
20-09-2016, 13:15
Em update lại Lịch trình sẽ thay đổi như sau:

Ngày 01: Hà Nội - Thành Đô bằng máy bay
Từ Thành Đô đi Tàu đi Núi Võ Đang
Ngủ trên tàu

Ngày 02: Núi Võ Đang
Ngủ ở Võ Đang

Ngày 03: Võ Đang
Chiều từ Võ Đang - Thập Yến- Tây An
Ngủ ở Trên Tàu

Ngày 04: Tây An
Thăm lăng mộ Tần Thủy Hoàng,
Ngủ ở Tây An

NGày 05: Tây An - Hoa San
Thăm quan núi Hoa San

Ngày 06: Tây An
Chơi ở Thành Trường An
Tối lên tàu từ Tây An đi Lan Châu

Ngày 07: Đến Lan Châu đi tu viện Labrang ở Hạ Hà
Tối ngủ ở Hạ Hà

Ngày 08: Sáng lang thang Tu viện với Sangke Prairie
Chiều về Lan Châu, Lên tàu đi Dương Dịch
Ngủ ở Dương Dịch

Ngày 09:
Mati Si Temple & mountain scenery, Kỳ Liên Sơn, Đan Hạ,
Ngắm hoàng hôn ở Đan Hạ, ngủ ở Đan Hạ

Ngày 10: Sáng đi công Viên Địa chất Đan Hạ, đồi colorfull.
Ngắm hoàng hôn ở Đan Hạ
Tối lên tàu đi Gia Giục Quan

Ngày 11: Gia Giục Quan
Tường Thành Gia Giục Quan
Overhanging Great Wall (Ming wall)
Thăm bảo tàng
Thuê xe đạp đạp quanh địa điểm
Ngắm mặt trời lặn ở Gia Giục Quan
Ẩm thực đại Đường
Tối ngủ ở Gia Giục Quan

Ngày 12: Gia Giục Quan - Đôn Hoàng
Nhận Phòng nghỉ ngơi hoạt động tự do
Chợ Đêm Sa Châu

Ngày 13: Đôn Hoàng Phía Đông
Ngắm mặt trời mọc ở Ô Sa Sơn
Trải nghiệm cưỡi lạc đà đến hồ Bán Nguyệt
Hang Đá Cao Mạc
Tối về Lan Châu

Ngày 14: Lan Châu - Thành Đô
Ngày 15: Thành đô - Hà Nội.
Cần thêm 1 bạn nữa biết tiếng Trung thì tốt quá ạ >^o^<

ngaymua
21-09-2016, 09:10
Cho mình đăng ký tham gia với ạ.

windtime
26-09-2016, 22:45
Cho mình đăng ký tham gia với ạ.
Bạn là nam hay nữ vậy? Nếu là nữ thì đoàn mình hiện tại đã đủ người. Chỉ nhận thêm nữ nếu bạn biết tiếng Trung. Mong bạn thông cảm.

Jenny66
27-09-2016, 14:04
mình đi bắc kinh đúng đợt có tuyết đẹp lắm b ạ. Vạn lý trường thành được phủ tuyết càng đẹp í. Thấy không khí cũng trong lành ko khói bụi, người cũng không đông. Chắc là tại lạnh quá.hehe

windtime
28-09-2016, 09:56
mình đi bắc kinh đúng đợt có tuyết đẹp lắm b ạ. Vạn lý trường thành được phủ tuyết càng đẹp í. Thấy không khí cũng trong lành ko khói bụi, người cũng không đông. Chắc là tại lạnh quá.hehe

bọn tớ hủy Bắc Kinh chuyển sang Võ Đang rồi. Hy vọng sang tháng 2 rồi thì chỉ còn tuyết phủ thôi chứ tuyết không rơi nữa :v :v

windtime
31-10-2016, 13:33
Hiện tại đoàn mình đang có hế hoạch đi Võ Đang, Tây An, Đôn Hoàng, Trung Quốc vào đợt ra tết.
Cụ thể là đi ngày 01/02/2017 về ngày 15/02/2017.
Mọi người đã book vé rồi nhưng hiện tại có 1 anh xin rút và muốn nhượng lại vé cho người cùng tên.
Giá vé nhượng là: 4.500.000vnđ/ khứ hồi.
Thông tin tên vé: NGUYEN TA DAT
Thời gian và lịch trình đã fixed hết rồi nhé các bạn có thể xem lịch trình cụ thể tại đây:
https://lookaside.fbsbx.com/file/Plan-Wudangshan-Xian-Zhangye-Jiayuguan-Dunhuang-Lanzhou-Chengdu.pdf?token=AWxEn5edhewiazPQpUw2nAYwff3ns4Rs mOAcOEa_RN0tpzXWDc36Ir4zpsZbJirj2II_3EmekCRYwpFlnK aKTl8Gn48f1PT96EUKRXN5ZrDtbl54pMGXvz3KaFIEr1bidTcE uUO0hn7W2TUcAuWdLKVg

https://lookaside.fbsbx.com/file/Plan-Wudangshan-Xian-Zhangye-Jiayuguan-Dunhuang-Lanzhou-Chengdu.pdf?token=AWxEn5edhewiazPQpUw2nAYwff3ns4Rs mOAcOEa_RN0tpzXWDc36Ir4zpsZbJirj2II_3EmekCRYwpFlnK aKTl8Gn48f1PT96EUKRXN5ZrDtbl54pMGXvz3KaFIEr1bidTcE uUO0hn7W2TUcAuWdLKVg