PDA

View Full Version : đi krabi - bangkok thái lan từ tphcm 5/9 đến 13/9 tự túc rẻ vui thoải mái

Yenvy0609
27-06-2016, 10:32
Chào các bạn! Mình tên vy, nữ 24 tuổi ở tphcm. Nhóm mình hiện nay có 3 thành viên tổ chức đi krabi - bangkok chia làm 2 chặng:
+ chặng 1 : Tphcm - bangkok- krabi từ 5/9 đến 9/9
bay hãng air asia: Thứ 2 ngày 5/9 tphcm khởi hành bay lúc 9:45 - hạ cánh bangkok 11:10
sau đó bay nối chuyến đến krabi luôn: Khởi hành bay lúc 13:50 - hạ cánh krabi 15:05
lịch trình chi tiết:
5/9 sau khi tới krabi bắt xe bus ở sân bay về khách sạn popeye guest house nằm ở ao nang beach
tối đó đi dạo chợ đêm ao nang ăn street food
6/9 nhóm mình book tour chèo thuyền kayak khám phá ao thalane bao gồm ăn trưa
hdv sẽ đón tại khách sạn lúc 8g30 chở đên 16g30 thì về lại khách sạn nghỉ ngơi
sau đó là thời gian khám phá tự do. ăn sáng và ăn tối tự túc
7/9 tour 7 đảo + tiệc bbq
khởi hành 12g trưa kết thúc 8g tối. đỏ railay - đảo gà - tham gia lặn biển- quần đảo mor - đảo poda và thưởng thức tiệc buffet tối
8/9 thuê xe máy đi thăm đền hổ chinh phục 1065 bậc thang và ngắm toàn cảnh krabi từ trên cao. Sau đó đi hồ bảo ngọc xuyên rừng để tắm. Còn lại thời gian sẽ lượn thị trấn krabi, ăn uống mua sắm hay trải nghiệm foot massage.
Chi phí cơ bản cho 1 member:
Khách sạn 500k/4 đêm ( phòng cơ bản giường đôi và quạt)
tour chèo thuyền 462k
tour 7 đảo 615k
xe máy + đổ xăng 100k
vé vào cổng hồ bảo ngọc 140k
xe bus từ sân bay về khách sạn 105k ( cái này có thể thay đổi nếu tụi mình từ 4 mem trở lên sẽ đi taxi cho tiện từ 450k đến 550k) 2 chiều xe bus 210k
tổng cộng là 2 triệu027 ngàn
lưu ý: Phòng khách sạn nếu bạn nào muốn ở máy lạnh thì bù khoảng 300k nha. ( ks popeye ao nang beach, tụi mình book ở booking nha) tour thì mua ở web divui.com
đây chỉ là chi phí cơ bản còn chi phí phát sinh như ăn uống tự túc mua sắm này nọ thì tùy các thành viên nha.
+ chặng 2: Krabi - bangkok - tphcm từ 9/9 đến 13/9
khởi hành ở krabi lúc 7g45 - hạ cánh bangkok 9:05 (ngày 9/9)
về việt nam lúc 13:50 - hạ cánh lúc 15:20 (13/9)
vậy là tụi mình có trọn vẹn 4 ngày ở bangkok bao gồm luôn 2 ngày cuối tuần để đi chợ chatukcha cho ai thích shopping. Lịch trình ở bangkok mình chưa lên vì muốn chốt đoàn rồi bàn bạc, trong mem có bạn đã đi bangkok phượt rồi nên có kinh nghiệm nên cũng không lo nhiều như krabi.
Mình dự trù chi phí bao gồm cả vé máy bay khứ hồi cho 2 chăng sẽ không vuột quá 10 triệu, nếu nhiều hơn là phần lớn tụi mình mua sắm thôi, các bạn tham khảo nha. Nếu ai muốn tham gia thì liên lạc
facebook: Konmey david hoặc điện thoại 01265723081 (vy)
nhóm mình 3 người là nữ, ưu tiên nữ nha.