PDA

View Full Version : Hà Giang, Hà Giang... có ai về với Hà Giang ngày giỗ Tổ?

ahchoo123
05-03-2009, 10:20
Thân chào tất cả các "phượt viên"! Mình là thành viên mới toe của diễn đàn và cũng không dám tự nhận là dân phượt, chỉ đơn giản là một người thích xê dịch :D
Dịp giỗ Tổ năm nay, mình và một người bạn thân có dự định về với Hà Giang, địa đầu gian lao mà xinh đẹp. Không đơn giản là một chuyến du hí, ngoạn cảnh hay một cuộc thử thách lòng dũng cảm, hành trình tới Hà Giang của bọn mình còn được gửi gắm một nguyện vọng tha thiết là được thắp nén hương tại nghĩa trang liệt sỹ Vị Xuyên - nơi yên nghỉ của những người con của mẹ tổ quốc Việt Nam.
Hành trình sẽ được thực hiện bằng xe máy, dự định kéo dài trong 6 ngày (khoảng từ 1/4 đến 6/4). Kế hoạch chi tiết (chắc sẽ phải thỉnh giáo các vị tiền bối và các phượt gia dày dạn kinh nghiệm để hoàn chỉnh hơn) sẽ được gửi sớm để các bạn quan tâm cùng đóng góp ý kiến. Tạm thời cứ kêu gọi thế đã :D
Hà Giang, Hà Giang... hãy cùng về với Hà Giang ngày giỗ tổ... :)

elche
05-03-2009, 15:16
tuần tới e đi Hà Giang đây, đi 4 ngày từ t5 đến cn về, bác nào đi cùng e không giay luoi nam ha noi (http://giayhn.com/giay-luoi-nam), bọn e mới có 2 người, bác nào đi cùng thì ới e nhé 0983712987

Chuối đây
05-03-2009, 15:19
E chỉ máu đi địa danh 1509 thôi, nếu đi được các bác hú 1 tiếng nhé!@

greenline
05-03-2009, 16:59
E chỉ máu đi địa danh 1509 thôi, nếu đi được các bác hú 1 tiếng nhé!@

1509 là một địa danh mang nghĩa đất máu với cả hai bên suốt cuộc chiến biên giới mười năm shop giay nam (http://giayhn.net). Không biết giờ đã gỡ hết mìn chưa? :)

ahchoo123
06-03-2009, 09:15
Hic, bạn đi sớm thế, làm sao giờ nhỉ?
Bọn mình đã có sẵn lịch cho đợt nghỉ Giỗ Tổ rồi, có ai tham gia nhóm mình khooooooooooooooooong?

hsbc
08-03-2009, 21:22
1509 là một địa danh mang nghĩa đất máu với cả hai bên suốt cuộc chiến biên giới mười năm. Không biết giờ đã gỡ hết mìn chưa? :)

hắc ko vấn đề cam go như leo mốc 0 APC đâu bác nhỉ? Nhà của Polpot bên Cam, đường lên cũng đầy mìn 2 bên đường nhưng có dẫn đường là vô tư thôi:D

bonbon85
09-03-2009, 10:25
Hic, bạn đi sớm thế, làm sao giờ nhỉ?
Bọn mình đã có sẵn lịch cho đợt nghỉ Giỗ Tổ rồi, có ai tham gia nhóm mình khooooooooooooooooong?

uầy, chào bạn. Trước tiên mình rất ngưỡng mộ khi bạn mới vô mà đã lập top đi 1 tuor khó như này.
Mình cũng rất mong đi HG 1 chuyến, và đi thời gian trong tháng 3 hoặc dịp giỗ tổ thì thuận tiện. Nhưng mình chỉ đi được 2-3 ngày nên lịch trình bạn đưa ra dài quá, mình không đi được. Vì 30/4 mình đi campuchia 6 ngày nên không nghỉ dài trước đó được. Có thời gian ngày giỗ tổ được nghỉ 3 hôm mà đi HG thì ok. Bạn xem thế nào ^^

ghita
12-03-2009, 19:14
Mình vừa có chuyến ngao du HG 5 ngay, nhưng vẫn còn thòm thèm lắm. Nỗi khát khao quay trở lại, lại bắt đầu nhen nhóm. Sẽ cố gắng, mình đặt một chỗ.

sonduong81
01-04-2009, 08:56
Có tour nào đi HG 3 ngày không các bạn ơi?
Ở nhà buồn quá mà nghỉ sớm thì không được, chỉ đi được 3 ngày thôi! Mail cho mình nhé! Thankssssssss

Đời là cả một hành trình dài

hsbc
01-04-2009, 11:20
ĐI tua thì bạn cứ ra mấy cty du lịch mà mua, đi ngay tắp lự vấn đề là ở bạn thôi?

tam giac mach
28-09-2009, 10:05
Bạn đi Hà Giang chưa

dan37.org
28-09-2009, 12:24
Bọn mình có kế hoach đi Hà Giang 06 ngày vào dịp tết âm lịch này. Từ mồng 04/01 - 10/01 âm lịch. Đi dịp ra tết này có nhiều điều thú vị lắm, trước hết là hương vị mùa xuân nơi núi rừng Hà Giang, những phiên chợ tình đầu xuân.....

dan37.org
29-09-2009, 20:26
Bạn đi Hà Giang chưa

ở đâu người ta nói về Hà Giang là chỗ đó có mặt kưng hè:LL

Dienvi9
17-10-2009, 13:52
02/12/2009 mình đi Hà Giang, bác Tamgiacmach cho hỏi thời gian đó có mưa không ạh ?

dan37.org
17-10-2009, 13:59
02/12/2009 mình đi Hà Giang, bác Tamgiacmach cho hỏi thời gian đó có mưa không ạh ?
Bạn nì hỏi như người trên trời rơi xuống thế, bạn phải biết mùa này là mùa khô, ở miền núi rất hanh khô và ít mưa ( về lí thuýet là thế ) còn có mưa hay không thì phải hỏi giàng mới biết được bạn ak`(NT)

Walkman
17-10-2009, 14:36
Tamgiacmach có họ hàng gì với em Đan Lê dự báo thời tiết đâu nhi???=)). Chắc bạn ấy không trả lời được đâu, để tớ - Đan Táo trả lời giúp nhá:D:
Dự báo thời tiết ngày và đêm cho khu vực Đông Bắc ngày 02/12/2009:
Ngày sáng, đêm tối. Gió lúc nhẹ lúc mạnh. Nhiệt độ vào ban đêm có thể thấp hơn ngày. Độ ẩm bé hơn 100%=)).

dan37.org
17-10-2009, 14:43
Tamgiacmach có họ hàng gì với em Đan Lê dự báo thời tiết đâu nhi???=)). Chắc bạn ấy không trả lời được đâu, để tớ - Đan Táo trả lời giúp nhá:D:
Dự báo thời tiết ngày và đêm cho khu vực Đông Bắc ngày 02/12/2009:
Ngày sáng, đêm tối. Gió lúc nhẹ lúc mạnh. Nhiệt độ vào ban đêm có thể thấp hơn ngày. Độ ẩm bé hơn 100%=)).

Bác cứ chém khổ thân người ta, nhưng mà bác ấy hỏi như thế thì đúng là giàng mới trả lời được báy nhểy:gun

kilimangiaro
17-10-2009, 19:47

Chả mưa được đâu. Hà Giang là vùng hiếm mưa lắm. Vào mùa khô thì lại càng hiếm hơn. Tầm đó đi chơi là đẹp đấy bạn ạ ;)

Dienvi9
20-10-2009, 15:08
Chả mưa được đâu. Hà Giang là vùng hiếm mưa lắm. Vào mùa khô thì lại càng hiếm hơn. Tầm đó đi chơi là đẹp đấy bạn ạ ;)

Cám ơn bạn nhiều lắm !
các bác khác kg thích câu hỏi của mình thì thôi sao lại nỡ chém người mới nặng nề thế ? ý mình muốn hỏi về thời tiết của tháng 12 chung chung là mùa mưa hay khô thôi ạh !

nguyen
21-10-2009, 09:23
Nhiều bạn luôn nghĩ Hà giang là "vùng hiếm mưa". Thật ra không phải vậy, lượng mưa trung bình hàng năm (lmtbn) ở Hà giang cao hơn so với cả nước, ở huyện Đồng Văn lmtbn cũng bằng với cả nước ~1.600 - 2.000mm/năm. Không những thế, Hà Giang còn có một trung tâm mưa lớn nhất nước đấy là huyện Bắc Quang với 4.000mm/năm. Lý do tạo ra sự nhầm lẫn ở trên là do dao động lượng mưa giữa các tháng trong năm khá lớn, các bạn thường đi chơi trúng trong mùa hiếm mưa nên toàn phát biểu vậy :shrug:

dan37.org
21-10-2009, 11:26
Nhiều bạn luôn nghĩ Hà giang là "vùng hiếm mưa". Thật ra không phải vậy, lượng mưa trung bình hàng năm (lmtbn) ở Hà giang cao hơn so với cả nước, ở huyện Đồng Văn lmtbn cũng bằng với cả nước ~1.600 - 2.000mm/năm. Không những thế, Hà Giang còn có một trung tâm mưa lớn nhất nước đấy là huyện Bắc Quang với 4.000mm/năm. Lý do tạo ra sự nhầm lẫn ở trên là do dao động lượng mưa giữa các tháng trong năm khá lớn, các bạn thường đi chơi trúng trong mùa hiếm mưa nên toàn phát biểu vậy :shrug:

bác ơi bạn ấy đang hỏi là tháng 12 cơ mà chứ có phải lượng mưa cả năm đâu. Tháng 12 thì là mùa khô, nhất là ở Hà Giang và các tỉnh miền núi phía bắc nói chung. Nói ít mưa tháng 12 đâu có sai hả bác

nguyen
21-10-2009, 12:34
bác ơi bạn ấy đang hỏi là tháng 12 cơ mà chứ có phải lượng mưa cả năm đâu. Tháng 12 thì là mùa khô, nhất là ở Hà Giang và các tỉnh miền núi phía bắc nói chung. Nói ít mưa tháng 12 đâu có sai hả bác

Thay vì việc đọc xem người khác đang nói gì, có tt gì hay ho không... chỉ chăm chăm vào cái nhiệm vụ "bảo vệ ". Tôi đang nói đến cái câu "Hà Giang là vùng hiếm mưa lắm" của cô bạn cậu chứ chả nói gì đến ba cái thứ cậu đang muốn đúng đúng sai sai. Đọc kỹ đi rồi hãy nhấn nút "gửi"

kilimangiaro
21-10-2009, 23:15
Thay vì việc đọc xem người khác đang nói gì, có tt gì hay ho không... chỉ chăm chăm vào cái nhiệm vụ "bảo vệ ". Tôi đang nói đến cái câu "Hà Giang là vùng hiếm mưa lắm" của cô bạn cậu chứ chả nói gì đến ba cái thứ cậu đang muốn đúng đúng sai sai. Đọc kỹ đi rồi hãy nhấn nút "gửi"

Bác nóng quá. Tại em thấy vùng này cằn cỗi nên em cứ nghĩ là hiếm mưa. Với lại hôm lên Hà Giang hỏi 1 bác ở đấy, bác í bảo "dự báo thời tiết báo mưa mãi mà chả thấy mưa đâu". Còn Bắc Quang thì nổi tiếng như rốn mưa của cả nước rồi. Mà cũng tại em, nói đến HG thì em lại chỉ nghĩ có mỗi Đồng Văn với Mèo Vạc :))