PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Từ SG di Tây Ninh! Mong mọi người chỉ bảo

Marrionette
12-11-2011, 15:00
Đại khái là e dang định làm chuyến từ sg vào Tây Ninh.. mà gà mới nên chưa có kinh nghiệm j cả ạ. mọi người giúp e về mấy khoản đg đi địa điể tham quan hay là kinh nghiệm j đó đc k ạ:(:(:(:( e cảm ơn mọi người nhìu;););)

trantin84
12-11-2011, 15:18
Trước tiên là em nên viết hoa đầu câu và địa danh đi em.
Sau là gõ "Tây Ninh" vô ô "Hỏi Phượt" và chịu khó đọc bài tìm tòi nhé.
Cuối cùng là chi tiết nào chưa rõ em có thể tiếp tục hỏi.

Marrionette
12-11-2011, 17:49
Dạ cảm ơn a. Và xin lỗi vì sơ suất ạ. :( =.=

hoang2009
12-11-2011, 18:45
Tây Ninh thì có nhiều chổ để đi,ví dụ như Núi Bà Đen,Cửa Khẩu Mộc Bài,Trung Ương Cục...Bạn chịu khó tham khảo thì sẽ có nhiều thông tin lắm.(BB)
Hay bạn làm một chuyến tham quan địa đạo Củ Chi rồi tầm 10h bạn chạy lên tòa thánh Cao Đài xem họ làm lễ (giờ làm lễ tự dưng quên ngang ta?)hình như là 11h thì phải....Sau đó ăn trưa rồi chạy qua tham quan Núi Bà Đen và đi chùa,bạn có thể chọn đi bộ lên chùa sao đó đi cáp treo xuống.
Đi về trong ngày thôi àh...Còn nếu bạn muốn đi ra Mộc Bài và Trung Ương Cục Miền Nam thì đi 2 ngày...

Marrionette
12-11-2011, 20:58
Cảm ơn bạn Hoàng. Mấy bạn có kinh nghiệm gì cho mình hỏi mình đi thế nào cho tiện và hợp đường? Mình muốn đi cả Mộc Bài nữa, ở khoảng 2 ngày.. Nãy giờ mình có tìm hiểu đg đi mà thấy hơi khó hiểu =.= Mọi người có nick yahoo cho mình xin để hỏi kĩ hơn đc k?? Cảm ơn trước hen.:)

*Vui lòng không viết tắt, bạn vi phạm lần nữa sẽ nhận thẻ phạt

trantin84
12-11-2011, 21:34
Anh cho là em đi xe máy, em nói em gà, nhưng gà gì thì chưa biết rõ. Gà lôi chạy khiếp lắm em :))

Em thử cung SG - ngược dòng SG lên Dầu Tiếng - Tha La - núi Cậu - lên Dương Minh Châu - đi dọc đê hồ Dầu Tiếng về cáp treo Bà Đen. Chiều về vô khu tòa Thánh coi dân tình sinh hoạt, tối ngủ Tây Ninh. Hôm sau có thể đi bên trong Tòa Thánh rồi về Mộc Bài vô siêu thị miễn thuế, lại tàn tàn theo QL22 về nhà. Ăn bánh canh ở Trảng Bàng và mua nhiều bánh tráng me hé.

Em cứ trao đổi với mọi người trên forum, để mọi người cùng xem và giúp em.

p/s: dujng vik kju teen nuz e, sai wi djnh forum đóa, a cuzn thik mah dau co da'm vik.

hoang2009
12-11-2011, 22:12
Mình thấy ý kiến của bác trantin84 hay đó,được đi một vòng luôn...Vậy thì thích quá...

Marrionette
12-11-2011, 23:11
Dạ e cảm ơn a trantin dữ lắm đó...Mà a dữ quá đi :( E đâu có viết kiểu như a nói đâu. Chẳng qua là viết tắt thôi mà a.. Thôi sai thì em sửa. Còn gì nữa cần đính chính ko anh?E rút kinh nghiệm luôn.. Zậy ( Vậy) theo a gà thì không nen đi xe máy hay sao ạ? =.=

Marrionette
12-11-2011, 23:18
Anh cho là em đi xe máy, em nói em gà, nhưng gà gì thì chưa biết rõ. Gà lôi chạy khiếp lắm em :))

[/B][/I]
Em gà kiểu máu thì nhiều mà kinh nghiệm thì chưa bao nhiêu đó anh. Liều thì cũng có mà dư thừa thì chưa. Liều đủ xài thôi anh. Kiều zậy liệt vào loại gà gì vậy a? >"<

trantin84
12-11-2011, 23:39
Em gà kiểu máu thì nhiều mà kinh nghiệm thì chưa bao nhiêu đó anh. Liều thì cũng có mà dư thừa thì chưa. Liều đủ xài thôi anh. Kiều zậy liệt vào loại gà gì vậy a? >"<

Ý anh là em chưa nói rõ đi bao nhiêu bạn, xe máy hay xe bus. Trước giờ có đi xe máy chưa? Trong cung đường của anh có đoạn quanh quẩn từ Dầu Tiếng về Dương Minh Châu thì đi đông sẽ tốt hơn :)

hoang2009
13-11-2011, 08:49
Gà kiểu như em thì chắc gọi là gà rừng cho nó tiện.
Thường thì đi từ 2 người trở lên cho vui với lại có chuyện gì thì còn có người giúp đỡ chứ và việc quang trọng là share tiền xăng...Thời buổi kinh tế khó khăn nên phải tính toán sao cho vừa ngon,bổ và rẻ...

Marrionette
13-11-2011, 16:41
DẠ em cảm ơn 2 anh trước. :) Em chắc đi khoảng 4 5 bạn gì đó ạ. E di chuyển bằng xe máy nhưng trước giờ đi nội thành chứ chưa cầm lái đi xa. Anh trantin bảo có thể đi bus ạ? Nếu được anh nói rõ hơn về bú dùm em đc không? Cảm ơn anh trước :)

hoang2009
13-11-2011, 17:57
Đi xe bus thì không làm chủ được thời gian,nếu đi thì đi xe máy luôn cho nó tiện và muốn đi đâu cũng được(BB)

pe_nhoc16
13-11-2011, 19:37
Nhóc mới đi đảo Nhím ở hồ Dầu Tiếng về, Tây Ninh có đi thăm vài lần nên có chút ít kinh nghiệm chia sẻ với bạn. Bạn nên đi xe máy để chủ động thời gian và đường đi, trước ngày đi nên kiểm tra kĩ trên Google về cung đường rồi cẩn thận ghi ra giấy hoặc nếu bạn thông minh thì cố nhớ cũng được :D

- Đi cửa khẩu Mộc Bài theo QL22 từ An Sương, rồi hỏi đường qua Tòa thánh Tây Ninh, núi Bà Đen (đỉnh núi cao nhất Nam Bộ).
- Hồ Dầu Tiếng: đi QL22 khoảng 4,5 km rẽ trái vào chợ Hóc Môn đi TL15 là gần nhất, chỉ việc chạy thẳng là đến Thị trấn Dầu Tiếng rồi hỏi đường vào hồ, ai cũng biết. Còn có Suối Trúc (trên đường vào hồ) khá đẹp.

Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ ;)

Nhắc lần nữa: đừng viết tắt và sai lỗi chính tả, chăm chước cho bạn nên chưa tặng thẻ.

Marrionette
13-11-2011, 21:21
Cảm ơn bạn Nhóc. Cố gắng không như vậy nữa đâu. >"< Cảm ơn thông tin bạn cung cấp nha. Mình sẽ tìm hiểu thêm :)

hoang2009
13-11-2011, 22:28
Đúng là lên mod rồi có khác...

nothing01
15-11-2011, 17:09
Nhóc mới đi đảo Nhím ở hồ Dầu Tiếng về, Tây Ninh có đi thăm vài lần nên có chút ít kinh nghiệm chia sẻ với bạn. Bạn nên đi xe máy để chủ động thời gian và đường đi, trước ngày đi nên kiểm tra kĩ trên Google về cung đường rồi cẩn thận ghi ra giấy hoặc nếu bạn thông minh thì cố nhớ cũng được :D

- Đi cửa khẩu Mộc Bài theo QL22 từ An Sương, rồi hỏi đường qua Tòa thánh Tây Ninh, núi Bà Đen (đỉnh núi cao nhất Nam Bộ).
- Hồ Dầu Tiếng: đi QL22 khoảng 4,5 km rẽ trái vào chợ Hóc Môn đi TL15 là gần nhất, chỉ việc chạy thẳng là đến Thị trấn Dầu Tiếng rồi hỏi đường vào hồ, ai cũng biết. Còn có Suối Trúc (trên đường vào hồ) khá đẹp.

Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ ;)

Nhắc lần nữa: đừng viết tắt và sai lỗi chính tả, chăm chước cho bạn nên chưa tặng thẻ.

ĐƯỜNG từ chợ Hóc Môn khá êm đềm, mát mẻ, mình khoái đi đường này.
Bạn có thể tham khảo thêm để đi đường này.

Tuy nhiên, dễ bị lạc.

pe_nhoc16
18-11-2011, 01:14
ĐƯỜNG từ chợ Hóc Môn khá êm đềm, mát mẻ, mình khoái đi đường này.
Bạn có thể tham khảo thêm để đi đường này.

Tuy nhiên, dễ bị lạc.

Nếu điều nghiên Google map kĩ thì không đến nỗi nào, qua đến chợ Hốc Môn rồi thì cứ chạy theo con đường ấy là ra TL15 đến TL744 thôi. Lúc nào cảm thấy chưa chắc thì tấp vô lể hỏi đi hồ Dầu Tiếng ai cũng biết.

Góp thêm 1 điểm tham quan nữa là Trung ương cục miền Nam, lên Thị xã Tây Ninh rồi theo hướng đi Xa Mát gần đến cửa khẩu là có bảng chỉ dẫn quẹo phải khoảng 15km để vào Cục. Đường vắng teo, cây cối rậm rạp mát mẻ nên khi chạy sẽ có cảm giác con đường rất dài.
Nên đi đông đông vì khi vào Cục rồi lang thang trong đó, sẽ có cảm giác như ở trong khoảng thời gian chiến tranh.