PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Nộp visa du lịch Úc Online

Pages : [1] 2 3 4 5 6 7

bemap86
16-06-2016, 21:52
Mình chia sẻ với cả nhà kinh nghiệm nộp visa Úc online nhé. Mình nộp hôm 6/6 và đến hnay 16/06 ( đúng 10 ngày) là đã có kết quả rồi.
Hồ sơ mình chuẩn bị đầy đủ như hồ sơ giấy nhưng lúc upload tài liệu thì không cần nhiều đến thế. Đây là lần đầu tiên nộp mà lại nộp online, lúc tìm thông tin không thấy có bạn chia sẻ nên giờ mình tạo để giúp các bạn nộp sau.

1. Bản scan hộ chiếu
- File 1: Scan trang đầu tiên của hộ chiếu ( cái mà có ảnh mẹt của mình ấy)
- File 2: Scan những trang còn lại mà có dán visa hoặc dấu đóng vào/ra 1 nước khác
2. Bản scan màu Sổ hộ khẩu + Giấy Khai sinh
3. Bản scan Hợp đồng lao động ( hoặc quyết định bổ nhiệm)
- File 1: Scan hợp đồng lao động
- File 2: Scan Giấy Nghỉ Phép
4. Bản scan về chứng minh tài sản
- File 1: Scan giấy xác nhận số dư / sổ tiết kiệm
- File 2: Scan Pay slip 3 tháng của công ty/ sao kê ngân hàng 3 tháng gần nhất

Mình k có up các giấy tờ khác, sáng nay họ có gọi điện báo mình bổ sung thêm relatives form ( up vào phần chứng minh thân thế) và booking máy bay ( up vào phần hồ chiếu) nên các bạn up thêm luôn vào nhé.

Bạn vào link sau để tạo acc : http://www.border.gov.au/immiaccount
Sau đó điền các thông tin, nếu chưa xong bạn cứ lưu và lúc nào đăng nhập lại để hoàn thành và upload hồ sơ. Thông tin để điền k kém cạnh form giấy đâu ạ. Hi vọng giúp được các bạn nộp sau.

Các bạn cứ tự tin nộp hồ sơ nhé, trường hợp của mình là có phỏng vấn, sáng phỏng vấn chiều có email thông báo luôn. PP của mình từng đi Hong Kong, Hàn, Nhật.

pinkrabbit91
16-06-2016, 22:28
Chị ơi, chị nộp hồ sơ online thì phí visa là bao nhiêu ạ? Có cần phải qua VFS để lấy sinh trắc học gì không? Em đi cùng với mẹ em thì phải lập 2 account riêng c nhỉ?
Nếu nộp hồ sơ giấy thì em cần những thứ gì ạ? Chị chia sẻ list những giấy tờ cần chuẩn bị để nộp nhé, em cảm ơn chị ạ.

bemap86
17-06-2016, 15:28
Chị ơi, chị nộp hồ sơ online thì phí visa là bao nhiêu ạ? Có cần phải qua VFS để lấy sinh trắc học gì không? Em đi cùng với mẹ em thì phải lập 2 account riêng c nhỉ?
Nếu nộp hồ sơ giấy thì em cần những thứ gì ạ? Chị chia sẻ list những giấy tờ cần chuẩn bị để nộp nhé, em cảm ơn chị ạ.

1. Bản check các giầy tờ
- Tiếng việt: http://vietnam.embassy.gov.au/hnoivi...vncheck01.html
- Tiếng Anh: http://vietnam.embassy.gov.au/files/...t%20250515.pdf

2. From điền Apply 1419: http://www.border.gov.au/forms/Documents/1419.pdf
3. Ảnh hộ chiếu 2 ảnh (Ghi họ tên và số Passport phía sau ảnh)
4. Bản sao y hộ chiếu hiện hành
5. Bản sao CMT (Tiếng việt)
6. Tờ khai thân nhân: http://vietnam.embassy.gov.au/files/...ativesform.pdf
7. Bản sao công chứng các trang hộ khẩu hiện tại (tiếng Việt)
8. Bản sao công chứng giấy khai sinh (tiếng anh)
9. CM đủ tài chính chi trả cho chuyến đi (Tiếng anh)
- Sao kê tài khoản 3 tháng gần đây (line vàng các phần liên quan đến lương thưởng)
- Sổ tiết kiệm
- Sổ đỏ (nếu có)
- Sao kê hạn mức tín dụng của Thẻ
10. Cung cấp nơi làm việc:
- Hợp đồng lao động (tiếng việt)
- Giấy xin nghỉ phép (tiếng Anh)
- Giấy thu nhập (Tiếng anh)
Em theo list này nhé ( c trích dẫn từ topic của chị Trang đã xin visa 2015) c cũng dựa theo đây để chuẩn bị hồ sơ giấy nhưng cuối cùng nộp online nên k cần nhiều như thế.
2 cá nhân thì e tạo 2 ACC, trong phần khai cũng có phần đi với ai đó ( hỏi đến mấy lần liền)

hoangtam1006
17-06-2016, 23:45
Chúc mừng bạn đã có visa và sắp được vu vi Úc rồi nhé.
Bạn cho mình hỏi thêm vài chi tiết:

Bạn ơi họ gọi phỏng vấn là hỏi những vấn đề gì vậy?
Nếu nộp online vậy bạn có cần phải qua VFS lấy chỉ số nhân trắc và chụp hình không?
Nếu nộp online vậy thì sẽ không có phí của VFS?

Cám ơn bạn đã chia sẻ

bemap86
18-06-2016, 08:07
Chúc mừng bạn đã có visa và sắp được vu vi Úc rồi nhé.
Bạn cho mình hỏi thêm vài chi tiết:

Bạn ơi họ gọi phỏng vấn là hỏi những vấn đề gì vậy?
Nếu nộp online vậy bạn có cần phải qua VFS lấy chỉ số nhân trắc và chụp hình không?
Nếu nộp online vậy thì sẽ không có phí của VFS?

Cám ơn bạn đã chia sẻ

Mình quên không trả lời bài của em pinkrabbit91 về vấn đề có phải qua VFS k ?

Bạn vẫn phải qua VFS để lấy sinh trắc học và chụp hình nhé và phí để lấy sinh trắc học và chụp hình ở VFS là 435.000 vnd k có bớt đc đâu:)

Họ gỏi phỏng vấn về những vấn đề sau :
1. Tại sao đi 1 mình và tại sao lại chọn ÚC
2. Hỏi về công việc hiện tại, mức lương
3. Hỏi về cá nhân trong gia đình ( cồng việc , chỗ ở )
4. Hỏi đi hỏi lại 3 lần về có QUEN ai ở ÚC k ?
5. pv 1 đoạn TA giao tiếp
Nội dung trao đổi xoay quanh nội dung chính đó, vì sổ hộ khẩu của mình k có bố, bố ở riêng sổ hộ khẩu ở Nam định :) nên họ xoáy vào hỏi tại sao lại k có trong sổ.

hoangtam1006
20-06-2016, 17:22
Chào bạn

Cám ơn bạn chia sẻ nhé. Mình vừa nhận được visa chiều nay. Mình nộp hôm 8/6/2016. Mừng quá hihi

Cơ bản mình sợ bị gọi phỏng vấn y chang bạn nên mới hỏi thăm. Mình cũng đi du lịch tự túc 1 mình. Không bạn bè, không người thân cũng như không mua tour du lịch nào cả. Tưởng sợ pv nên sáng giờ canh điện thoại. Ai dè nó không gọi. Chiều có visa luôn.

Mình cũng từng đi các nước châu Á như bạn: Đài, Hàn, Nhật, Hong Kong và ĐNA.

Chưa biết khi nào đi nữa, do nộp Schengen mà dư hồ sơ nên qua Úc apply thử có luôn.

pinkrabbit91
21-06-2016, 12:05
Cảm ơn chị bemap86 đã chia sẻ thông tin ạ, em chỉ phân vân vụ phỏng vấn bằng tiếng anh vì mẹ em không biết tiếng anh, nhỡ bị gọi lại không trả lời được, với cả mẹ em cũng ko còn giấy khai sinh nữa do thất lạc trong khi chuyển nơi sống.

Em đọc trên web đại sứ quán không thấy nhắc đến booking vé máy bay và khách sạn, như vậy nếu hồ sơ em ko nộp 2 thứ này vào cũng không ảnh hưởng đến xét visa chị nhỉ? Chứng minh tài chính sổ tiết kiệm nếu đi 2 mẹ con thì ko biết có cần phải chứng minh mỗi người 1 sổ hay là chung được ạ?

Câu hỏi 29 và 40 ở form 1419, chị có thể gửi vào mail: [email protected] để em tham khảo qua được không? Em cảm ơn chị.

bemap86
21-06-2016, 14:33
Chào bạn

Cám ơn bạn chia sẻ nhé. Mình vừa nhận được visa chiều nay. Mình nộp hôm 8/6/2016. Mừng quá hihi

Cơ bản mình sợ bị gọi phỏng vấn y chang bạn nên mới hỏi thăm. Mình cũng đi du lịch tự túc 1 mình. Không bạn bè, không người thân cũng như không mua tour du lịch nào cả. Tưởng sợ pv nên sáng giờ canh điện thoại. Ai dè nó không gọi. Chiều có visa luôn.

Chưa biết khi nào đi nữa, do nộp Schengen mà dư hồ sơ nên qua Úc apply thử có luôn.

Chúc mừng bạn nha, thời hạn 1 năm cơ mà, tha hồ sắp xếp.Chắc họ cũng kiểm tra xác suất thôi, mình cũng nộp schengen rồi dư hồ sơ nhưng thấy giấy có vẻ nhiều giấy tờ nên chọn ol cho nhanh.

bemap86
21-06-2016, 14:39
Cảm ơn chị bemap86 đã chia sẻ thông tin ạ, em chỉ phân vân vụ phỏng vấn bằng tiếng anh vì mẹ em không biết tiếng anh, nhỡ bị gọi lại không trả lời được, với cả mẹ em cũng ko còn giấy khai sinh nữa do thất lạc trong khi chuyển nơi sống.

Em đọc trên web đại sứ quán không thấy nhắc đến booking vé máy bay và khách sạn, như vậy nếu hồ sơ em ko nộp 2 thứ này vào cũng không ảnh hưởng đến xét visa chị nhỉ? Chứng minh tài chính sổ tiết kiệm nếu đi 2 mẹ con thì ko biết có cần phải chứng minh mỗi người 1 sổ hay là chung được ạ?

Câu hỏi 29 và 40 ở form 1419, chị có thể gửi vào mail: [email protected] để em tham khảo qua được không? Em cảm ơn chị.

Nếu thế chị nghĩ em nên nộp hồ sơ giấy, chuẩn bị đầy đủ như danh mục c post ấy, thì hai mẹ con sẽ đi cùng với nhau, chả may có gọi điện phỏng vấn thì mẹ e cứ bảo : bác đi con , con bác biết tiếng là được mà.

bemap86
21-06-2016, 14:43
Nếu thế chị nghĩ em nên nộp hồ sơ giấy, chuẩn bị đầy đủ như danh mục c post ấy, thì hai mẹ con sẽ đi cùng với nhau, chả may có gọi điện phỏng vấn thì mẹ e cứ bảo : bác đi con , con bác biết tiếng là được mà.

Quên chưa trả lời hết câu hỏi của e: e không nộp cũng được, nếu có đầy đủ vẫn hơn ý. CMTC thì chứng mình chung 1 sổ ( số tiền nhiều nhiều) nha.

2 câu hỏi 29, 40 e cop cho c xem với, c chẳng tìm thấy form đâu.

meocontinhnghich
21-06-2016, 14:57
Cám ơn bạn đã chia sẻ, cho mình hỏi mình đã làm về tài chính kế toán cho 2 công ty trong 6 năm rồi, mới nghỉ việc giữa tháng 5 vừa rồi, cho mình hỏi khả năng nộp hs du lịch có dễ xin visa không, hiện tại mình muốn đi du lịch 1 thời gian rồi mới đi làm lại. Các khoản khác như sổ TK, tài sản mình có đủ.

Rất cám ơn nếu nhận được chia sẻ thêm từ bạn.

vianh90
22-06-2016, 11:38
Chào bạn bemap86 ^^
Mình đang ngộp trong đống thông tin bên topic Kinh nghiệm xin visa Úc thì vớ đc cái này của bạn quả thật là như cá gặp nước :X.
Thông tin bạn đưa ra cực kỳ dễ hiểu luôn ý.
Nhưng mình xin phép hỏi thêm 1 chút là. Theo mình đọc trên web của sứ quán thì dạng đi đu lịch/ thăm thân không thấy ghi là có thể nộp hồ sơ online?
Thứ 2: Visa úc người ta không dán lên pass mình hả bạn? :(. Mình như kiểu thèm sưu tập visa nữa ý. Kể ra có con visa dán vào pass nhìn nó vẫn uých hơn nhỉ :P

Mustafa
24-06-2016, 09:29
Chào bạn bemap86 ^^
Mình đang ngộp trong đống thông tin bên topic Kinh nghiệm xin visa Úc thì vớ đc cái này của bạn quả thật là như cá gặp nước :X.
Nhưng mình xin phép hỏi thêm 1 chút là. Theo mình đọc trên web của sứ quán thì dạng đi đu lịch/ thăm thân không thấy ghi là có thể nộp hồ sơ online?
Thứ 2: Visa úc người ta không dán lên pass mình hả bạn? :(. Mình như kiểu thèm sưu tập visa nữa ý. Kể ra có con visa dán vào pass nhìn nó vẫn uých hơn nhỉ :P

NẾu bạn muốn Visa dán lên thì tốn thêm tiền thôi. Chả oách gì đâu vì bạn vẫn có thể in cái Visa trên trang A4 kẹp vào PP còn oách hơn...
Mà khi bạn đã đi Úc rồi thì con dấu mới quan trọng, visa đến mà ko cho nhập cảnh vào thì cũng đâu có dấu :( . Với mình đỡ tốn 1 trang PP :P

vianh90
25-06-2016, 00:20
Đúng là "ông già khó tính" :P. Mình thì nghĩ có visa dán cố định trong passport rồi thì sau này xin đi đâu cũng dễ hơn. Căn bản sau chuyến đi Úc 1 tháng thì mình đi Đài Loan. Mà nếu visa Úc còn hạn thì mình có thể xin visa online của bọn Taipei. Nchung mình thích PP kín visa mà :P

shinycious
26-06-2016, 18:31
Cám ơn chị bemap86 nha, em sẽ nộp online theo chị luôn cho tiện hehehe. Em có thư mời từ bạn ở Úc (bạn í là citizen luôn) nhưng không bảo lãnh gì cả, mình cũng có thể submit cái thư mời ấy theo kiểu online được luôn đúng không ạ?

bemap86
28-06-2016, 19:55
Cám ơn bạn đã chia sẻ, cho mình hỏi mình đã làm về tài chính kế toán cho 2 công ty trong 6 năm rồi, mới nghỉ việc giữa tháng 5 vừa rồi, cho mình hỏi khả năng nộp hs du lịch có dễ xin visa không, hiện tại mình muốn đi du lịch 1 thời gian rồi mới đi làm lại. Các khoản khác như sổ TK, tài sản mình có đủ.

Rất cám ơn nếu nhận được chia sẻ thêm từ bạn.

Mình hơi tiếc khi bạn nghỉ việc mà chưa xin visa Úc :) bạn cứ thử làm như mình đi,nộp online xin ngắn ngày, nếu bạn k nộp HDLD thì theo mình bạn nên up cai Quyết định nghỉ việc, kèm theo 1 lá thư trình bày v.v....
MÌnh cũng k rõ khả năng xin được không ? nhưng cứ thử thì mới biết vậy :) họ dựa rất nhiều vào mối quan hệ và công việc hiện tại của bạn ở VN, giờ bạn nghỉ việc rồi mất đi 1 lý do then chốt để c/m bạn sẽ quay vể ấy.

bemap86
28-06-2016, 19:58
Chào bạn bemap86 ^^

Mình cũng đi dạng du lịch tự túc mà, cái nộp ol là dành công dân nước ngoài hoặc cũng có thể công dân Úc đang ở ngoài Úc muốn xin visa vào Úc ( hoặc gia hạn) nó thuộc bộ quản lý gì ấy( mình quên mất tên roài) . Mình đọc trên phần hướng dẫn khi nộp hồ sơ ol mà.
Bạn cứ nộp đi :) visa Úc mình thấy thời hạn là 3 tháng và có giá trị trong vòng 1 năm kể từ ngày cấp.

vianh90
29-06-2016, 15:00
Mình cũng đi dạng du lịch tự túc mà, cái nộp ol là dành công dân nước ngoài hoặc cũng có thể công dân Úc đang ở ngoài Úc muốn xin visa vào Úc ( hoặc gia hạn) nó thuộc bộ quản lý gì ấy( mình quên mất tên roài) . Mình đọc trên phần hướng dẫn khi nộp hồ sơ ol mà.
Bạn cứ nộp đi :) visa Úc mình thấy thời hạn là 3 tháng và có giá trị trong vòng 1 năm kể từ ngày cấp.

OK cảm ơn bạn nhé. ^^. Mà mình vừa quay lại topic Thông tin du lịch Hàn Quốc thì hóa ra là vụ đi Hàn Quốc mình cũng làm theo những gì bạn hướng dẫn. Duyên quá đi mất hehe

nhok
03-07-2016, 18:21
CÓ cái này thiệt là tiện lợi quá. Cảm ơn bạn đã chia sẻ

IvyBlue
04-07-2016, 11:31
Bemap86 ơi, cho mình hỏi, khi log-in vào ImmI, mình chọn new application, sau đó chọn visitor. Vietnamese thì ko apply eVisitor(651), nên mình chọn Visitor Visa (600) đúng ko?
Cho mình hỏi lệ phí cho Visitor visa (600) bạn đóng là bao nhiêu thế?
Thanks bạn nhiều.

vietnameseflower
04-07-2016, 18:42
B ơi, cho m hỏi 1 chút, m muốn xin visa cho cả mẹ nữa nhưng mẹ mình không có giấy khai sinh, liệu có nên nộp hồ sơ cho mẹ k nhỉ?

Thanks bạn!

bemap86
06-07-2016, 12:41
Bemap86 ơi, cho mình hỏi, khi log-in vào ImmI, mình chọn new application, sau đó chọn visitor. Vietnamese thì ko apply eVisitor(651), nên mình chọn Visitor Visa (600) đúng ko?
Cho mình hỏi lệ phí cho Visitor visa (600) bạn đóng là bao nhiêu thế?
Thanks bạn nhiều.

Uhm mình chọn là Visitor Visa ( 600), lệ phí là 137 AUD nhé, đây là lệ phí visa mình nộp qua thẻ visa. Còn khi đến lăn tay và chụp ảnh mình nộp thêm 435k nữa nhé.

bemap86
06-07-2016, 17:27
B ơi, cho m hỏi 1 chút, m muốn xin visa cho cả mẹ nữa nhưng mẹ mình không có giấy khai sinh, liệu có nên nộp hồ sơ cho mẹ k nhỉ?

Thanks bạn!

Bạn có thể gọi cho VFS để họ tư vấn cho việc k có giấy Khai sinh thì bổ sung bằng giáy tờ gì nhé, còn mình vẫn nộp chứ :)

huyenmai298
12-07-2016, 12:30
Mình nộp visa hơn 15 ngày mà chưa co kết qua gi hêt, hic

bemap86
12-07-2016, 14:36
Mình nộp visa hơn 15 ngày mà chưa co kết qua gi hêt, hic

hay bạn gọi lên VFS xem sao, hay đợt này hồ sơ đông nên họ xét duyệt lâu nhỉ ?

bemap86
12-07-2016, 14:38
[QUOTE=vianh90;1474790]OK cảm ơn bạn nhé. ^^. Mà mình vừa quay lại topic Thông tin du lịch Hàn Quốc thì hóa ra là vụ đi Hàn Quốc mình cũng làm theo những gì bạn hướng dẫn. Duyên quá đi mất hehe[/QUO

Lần này mà pass nữa lại báo luôn nha :) vụ đi HQ về chưa kịp share thêm kinh nghiệm

huyenmai298
12-07-2016, 15:10
Mình tìm thấy bài viết này khá hay, chia sẻ đầy đủ thông tin, chi phí, thủ tục xin vía du lịch Úc nè, mọi người xem thử

http://tinphu.edu.vn/du-lich-uc-va-kinh-nghiem-xin-visa-du-lich-uc.html

kitkattraxanh
15-07-2016, 01:09
hi moi nguoi,
Cho em hoi TH của em là được 1 Cô bạn ở Úc mời sang chơi ,giúp cô đó trông em bé, chi phí cô đó lo hết ạ , cô đó là người Úc . Bản thân em là nữ, độc thân 23t, lúc trước em làm việc nhà nước lương ít tầm 2tr5 , có bhxh , giờ mới chuyển sang công ty nhà có thể chứng mình đươc lương 7tr nhưng mà trả bằng tiền mặt , chứng minh tài chính em định nhờ NH giúp ạ. Nhờ mọi người tư vấn giúp em về các giấy tờ em cần chuẩn bị ạ. cãm ơn mọi người .

hanahan
16-07-2016, 10:55
@bemap86: ơi, mình xem trên link apply online không có visa transit 771 hả bạn?

https://i215.photobucket.com/albums/cc311/noirehan/Untitled_zps1njzh3zk.jpg

kitkattraxanh
16-07-2016, 21:25
Mình chia sẻ với cả nhà kinh nghiệm nộp visa Úc online nhé. Mình nộp hôm 6/6 và đến hnay 16/06 ( đúng 10 ngày) là đã có kết quả rồi.
Hồ sơ mình chuẩn bị đầy đủ như hồ sơ giấy nhưng lúc upload tài liệu thì không cần nhiều đến thế. Đây là lần đầu tiên nộp mà lại nộp online, lúc tìm thông tin không thấy có bạn chia sẻ nên giờ mình tạo để giúp các bạn nộp sau.

1. Bản scan hộ chiếu
- File 2: Scan những trang còn lại mà có dán visa hoặc dấu đóng vào/ra 1 nước khác

Mình k có up các giấy tờ khác, sáng nay họ có gọi điện báo mình bổ sung thêm relatives form ( up vào phần chứng minh thân thế) và booking máy bay ( up vào phần hồ chiếu) nên các bạn up thêm luôn vào nhé.

Sau đó điền các thông tin, nếu chưa xong bạn cứ lưu và lúc nào đăng nhập lại để hoàn thành và upload hồ sơ. Thông tin để điền k kém cạnh form giấy đâu ạ. Hi vọng giúp được các bạn nộp sau.

Các bạn cứ tự tin nộp hồ sơ nhé, trường hợp của mình là có phỏng vấn, sáng phỏng vấn chiều có email thông báo luôn. PP của mình từng đi Hong Kong, Hàn, Nhật.

Chị bemap86 ơi phần điến form 1419 mình chèn ảnh vào luôn hay sao chị , form này điền theo dạng đánh máy dc ko chị hay viết tay rồi mình scan lên , cho em hỏi thêm phần thanh toán mình có thể thanh toán bằng tiền úc ko chị. Chị có thể cho em xin địa chỉ email được ko ah, em làm lần đầu bối rối ghê >"<

minibus
17-07-2016, 11:31
Bạn cho hỏi, có cần dịch thuật các giấy tờ tiếng việt? Như giấy khai sinh, hộ khẩu, hdld....

subzeroth
19-07-2016, 10:41
bạn cho mình hỏi nhờ bạn nộp hồ sơ bao nhiêu lâu thi gửi mail lên lay dấu vân tay và chụp hình vậy, cám ơn

bemap86
20-07-2016, 13:54
hi moi nguoi,
Cho em hoi TH của em là được 1 Cô bạn ở Úc mời sang chơi ,giúp cô đó trông em bé, chi phí cô đó lo hết ạ , cô đó là người Úc . Bản thân em là nữ, độc thân 23t, lúc trước em làm việc nhà nước lương ít tầm 2tr5 , có bhxh , giờ mới chuyển sang công ty nhà có thể chứng mình đươc lương 7tr nhưng mà trả bằng tiền mặt , chứng minh tài chính em định nhờ NH giúp ạ. Nhờ mọi người tư vấn giúp em về các giấy tờ em cần chuẩn bị ạ. cãm ơn mọi người .

Trong trang đầu mình có chia sẻ các giấy tờ cần nộp, trường hợp của bạn có giấy mời thì bổ sung thêm phần đó. trong web của đại sứ quán có nêu các giấy tờ cần nộp, mình để trong link ấy.

bemap86
20-07-2016, 13:56
@bemap86: ơi, mình xem trên link apply online không có visa transit 771 hả bạn?

https://i215.photobucket.com/albums/cc311/noirehan/Untitled_zps1njzh3zk.jpg

Về nộp visa transit online mình lại k có kinh nghiệm chia sẻ rùi, bạn lên web tìm thử thông tin xem :)

bemap86
20-07-2016, 14:01
Chị bemap86 ơi phần điến form 1419 mình chèn ảnh vào luôn hay sao chị , form này điền theo dạng đánh máy dc ko chị hay viết tay rồi mình scan lên , cho em hỏi thêm phần thanh toán mình có thể thanh toán bằng tiền úc ko chị. Chị có thể cho em xin địa chỉ email được ko ah, em làm lần đầu bối rối ghê >"<

Em điền online hay điền giấy vậy ???? vì c làm ol nên thanh toán qua mạng, còn đến nơi nộp tiền vnd cho phí lấy dữ liệu sinh trắc học thôi.
E gửi email : [email protected] nhé.

bemap86
20-07-2016, 14:05
Bạn cho hỏi, có cần dịch thuật các giấy tờ tiếng việt? Như giấy khai sinh, hộ khẩu, hdld....

Như mình đã chia sẻ các giấy tờ duy nhất mình để tiếng anh là : Giấy Nghỉ Phép, Playslip, Giấy xác nhận số dư ( song ngữ do NH cấp) thôi.

bemap86
20-07-2016, 14:07
bạn cho mình hỏi nhờ bạn nộp hồ sơ bao nhiêu lâu thi gửi mail lên lay dấu vân tay và chụp hình vậy, cám ơn

Mình chưa hiểu câu hỏi: ý bạn là sau bao lâu thì t nhận dc mail báo lên lấy dấu vân tay và chụp hình hay mail họ gửi về báo lên lấy dấu vân tay ???
Ý 1: Ngay khi mình submit hồ sơ, mail được gửi đến luôn và bạn có thể lên bất cứ lúc nào từ sáng đến trước 3h chiều.
Ý 2: Mail họ gửi về ngay khi vài phút mình submit hồ sơ.

subzeroth
20-07-2016, 16:37
Chào ban, cám on bạn dã trã lời tin của mình, sao minh nộp cũng lâu rồi mà vẫn chưa thấy nhấn được mail lên lấy vân tay nhỉ.minh nô.p hơn 10 ngày rồi.

Mail bõ minh như vậy nè :
The applicant has not agreed to receive electronic correspondence for this application.
Note: Electronic correspondence for this application is sent only if the applicant agreed to communicate via email in the application.
No correspondence is available for the selected application.

Bạn có gì chia sẽ giúp mình với nhe, cam ơn

bemap86
24-07-2016, 21:41
Chào ban, cám on bạn dã trã lời tin của mình, sao minh nộp cũng lâu rồi mà vẫn chưa thấy nhấn được mail lên lấy vân tay nhỉ.minh nô.p hơn 10 ngày rồi.

Mail bõ minh như vậy nè :
The applicant has not agreed to receive electronic correspondence for this application.
Note: Electronic correspondence for this application is sent only if the applicant agreed to communicate via email in the application.
No correspondence is available for the selected application.

Bạn có gì chia sẽ giúp mình với nhe, cam ơn

Bạn có chắc là đã submit thành công k vậy ?theo như trong mail thì báo là người nộp đơn k đồng ý nhận thư điện tử cho ứng dụng này. Bạn contact với VFS xem sao, chứ k có lâu như vậy đâu.

subzeroth
24-07-2016, 23:12
Chao bạn
Cám ơn bạn mình đã gọi lsq uc và hỏi việc của mình rồi, mình cũng đã đi chụp hình và lấy dấu vân tay. Ban cho mình hỏi là từ lúc chụp hình và lấy dấu vân tay khoảng bao nhiêu lâu họ hẹn bạn lên phỏng vấn vậy và phỏng vấn ở đâu? Cám ơn

sallie
26-07-2016, 00:49

1. Bản scan hộ chiếu

Bạn ơi cho mình hỏi Visa Grant Notice của bạn là từ lãnh sự quán Úc ở Vietnam gửi mail cho bạn hay từ immigration department ở Úc gửi vậy. Tại mình muốn biết người ra quyết định cấp visa là từ Úc hay ở Việt Nam.
Cám ơn bạn.

IvyBlue
27-07-2016, 12:59
Bạn ơi cho mình hỏi Visa Grant Notice của bạn là từ lãnh sự quán Úc ở Vietnam gửi mail cho bạn hay từ immigration department ở Úc gửi vậy. Tại mình muốn biết người ra quyết định cấp visa là từ Úc hay ở Việt Nam.
Cám ơn bạn.

Trả lời giúp bạn là: trường hợp của mình thì email gửi từ đại sứ quán Úc nước mình đang ở nhé.

sallie
27-07-2016, 22:49
Trả lời giúp bạn là: trường hợp của mình thì email gửi từ đại sứ quán Úc nước mình đang ở nhé.

cám ơn bạn.

bemap86
01-08-2016, 13:19
Chao bạn
Cám ơn bạn mình đã gọi lsq uc và hỏi việc của mình rồi, mình cũng đã đi chụp hình và lấy dấu vân tay. Ban cho mình hỏi là từ lúc chụp hình và lấy dấu vân tay khoảng bao nhiêu lâu họ hẹn bạn lên phỏng vấn vậy và phỏng vấn ở đâu? Cám ơn

Kể từ lúc mình chụp hình và lấy dấu tay thì đúng ngày thứ 10, người ở DSQ gọi điện thoại cho mình, phỏng vấn qua điện thoại luôn :)

bemap86
01-08-2016, 13:20
cám ơn bạn.

Của mình cũng thế luôn, email gửi từ ĐSQ Úc nơi mình đang ở và nộp ol.

nhok
02-08-2016, 16:18
Của mình cũng thế luôn, email gửi từ ĐSQ Úc nơi mình đang ở và nộp ol.

Tùy từng trường hợp có pv hay ko đó. Mình nộp online hôm 25/7, sau đó 27/7 lên lấy dấu vân tay v chụp hình. Hôm nay nọ gửi vía qua email rồi, ko có pv gì hết. Nhanh gọn lẹ ghê luôn. Cảm ơn chủ top.

nhok
02-08-2016, 16:26
À, mình nói luôn trường hợp của mình để các bạn có them tự tin khi nộp visa. Mình 29t, độc thân, nghỉ việc ko làm gì từ 3/2016 tới nay rồi. Khi nộp hs online mình cũng nộp đầy đủ những giấy tờ yêu cầu trừ mấy cái hợp đồng lao động, đơn xin nghỉ phép, bảng lương, và thư mời của người thân là mình ko có thôi. Lúc đó nó hiện cái ô ghi à lý do vì sao ko có dủ giấy tờ thì mình có ghi là dl tự túc, nghỉ việc 1 năm để đi dl.

minibus
03-08-2016, 21:16
Cám ơn bạn chủ thớt đã chia sẻ thông tin. Nộp online thật thuận tiện và đơn giản. Chúc các bạn thành công.

kitkattraxanh
04-08-2016, 08:24
Hi mọi người mình mới nộp visa online hôm 28/7 vừa rồi, mình cũng lên lấy dấu vân tay rồi, giờ là việc đợi chờ . ^^

saigonheart2016
05-08-2016, 03:41
Hi mọi người mình mới nộp visa online hôm 28/7 vừa rồi, mình cũng lên lấy dấu vân tay rồi, giờ là việc đợi chờ . ^^

Ban kikattraxanh oi. Sau khi lên lấy dấu vân tay thì khi về nhà bạn có cần lên mạng submit gì nữa k ạh

saigonheart2016
05-08-2016, 16:48

Chị oi cho em hỏi, sau khi nộp và lấy vân tay, chị có phải đi khám sức khỏe k? Và các bước tiếp theo là gì? Mình cần submit gì thêm k?

PTL
07-08-2016, 19:56
Chào bạn

Ban oi minh cung vua co visa di UC, di tu tuc va con du 1 bo dinh nop schengen luon, ban cho minh hoi ban xin visa nuoc nao vay, co the share plan cho minh duoc khg? Thanks

kitkattraxanh
07-08-2016, 21:04
Hi bạn saigonheart2016 , hiện mình vẫn chưa dc lãnh sự gọi yêu cầu nộp thêm gì nên mình ko submit gì cả, cũng đang lo lắng ^^

saigonheart2016
08-08-2016, 07:48
Hi bạn saigonheart2016 , hiện mình vẫn chưa dc lãnh sự gọi yêu cầu nộp thêm gì nên mình ko submit gì cả, cũng đang lo lắng ^^

Vậy hả bạn. Chắc k sao đâu. Mà bạn có đi khám sức khỏe k? Thường thì sau khi họ cho bạn đi lấy dấu vân tay va làm bio collection, rồi sau đó bạn vô lại cái immi account and click submit application hay sao á. Chứ k là họ k nhận đc hồ sơ đâu

PTL
08-08-2016, 14:57

Hi Kitkattraxanh

Chi apply visa trua 7/30 va da co approve hom 5/8. Em goi dien check thu xem tinh trang ho so cua em the nao roi? Co khi vay lai co ket qua nhanh hon

saigonheart2016
08-08-2016, 17:10
Hi Kitkattraxanh

Chi apply visa trua 7/30 va da co approve hom 5/8. Em goi dien check thu xem tinh trang ho so cua em the nao roi? Co khi vay lai co ket qua nhanh hon

Ua chi co visa nhanh vay do ha? Ho so cua chi co kham suc khoe khong? Em nop ho so ngay 30/7 luon ma me em phai di kham Suc khoe nen chua biet ra sao.

kitkattraxanh
08-08-2016, 20:47
Vậy hả bạn. Chắc k sao đâu. Mà bạn có đi khám sức khỏe k? Thường thì sau khi họ cho bạn đi lấy dấu vân tay va làm bio collection, rồi sau đó bạn vô lại cái immi account and click submit application hay sao á. Chứ k là họ k nhận đc hồ sơ đâu

Vậy ah , mình ko biết nữa kiểm tra trên web thì thấy ghi vậy nè " forwarded to the Australia Visa Office,Vietnam HCMC ", thấy ghi nhận hồ sơ từ ngày đi lấy vân tay , mình cũng ko khám sk luôn tại ko thấy họ yc gì hết

kitkattraxanh
08-08-2016, 20:56
Hi Kitkattraxanh

Hi chị PTL,
Chị nộp xong lãnh sự có gọi chị ko ? Hay gửi kq đến email chị luôn vậy chị?

JinBui
08-08-2016, 22:02
Bạn ơi,mình muốn hỏi visa du lịch Úc có thời hạn bao lâu? Mình nghe bảo là có 3 tháng thôi,nếu vây xin mà khôn đi được uổng lắm.Nay đọc thấy bạn nói 1 năm,mình hoang mang quá.Nếu đúng như vậy thì quá tốt.
Bạn chụp lại hình giấy visa giùm mình được không,Thanks bạn nhìu

saigonheart2016
09-08-2016, 04:10
Visa du lich cap tuy truong hop. Co the 3 thang, 6 thang hoac 1 nam. Va multiple or single entry. Nhung thoi han de den Uc la duoc 1 nam tu ngay ho grant visa cua ban.

saigonheart2016
09-08-2016, 04:18
Vay ban co check application status moi ngay k? Thuong Thi khi email granted visa ho thuong gui thang ve email cua minh

kitkattraxanh
09-08-2016, 14:22
Hi Kitkattraxanh

Hi chi PTL,
hôm nay em đã gọi lên số 1900565639 đó chị,mà các chị nói là em nộp onl nên ko kiểm tra dc cho em :( đành đợi tiếp

saigonheart2016
09-08-2016, 22:47
Hi chi kitkattraxanh, e nop cho me em va em em Hom 30/7 Ma moi co Hoi chieu nay do. Chi vao immi account xem sao

PTL
10-08-2016, 15:53
Hi chi PTL,
hôm nay em đã gọi lên số 1900565639 đó chị,mà các chị nói là em nộp onl nên ko kiểm tra dc cho em :( đành đợi tiếp

Hi Kitkattaxanh,

Em search số đt của LSQ rồi đọc số hồ sơ của em nhờ họ kiểm tra, chứ không phải gọi VFS. Chúc em mau sớm có kq

quangvision
11-08-2016, 02:13
Các bác ơi, cho mình hỏi nếu nộp hồ sơ online thì chẳng có giấy tờ gì cần photo công chứng hay dịch thuật gì nhỉ? Chỉ mang 2 ảnh 6x4 đem theo nộp hôm lấy sinh trắc học phải không ạ?

kitkattraxanh
12-08-2016, 06:42
Hi Chị PTL
Em đã gọi lãnh sự và đc tbao hồ sơ đăng xét duyệt nên e đợi thêm , cam on chị đã tư vấn nha

kitkattraxanh
12-08-2016, 06:45
Hi saigonheart2016
Chị kiểm tra immi account rồi hiện là assessment in processing, em nộp online luôn phải ko , lãnh sự có gọi em phỏng vấn gì ko ?

saigonheart2016
14-08-2016, 15:28
Hi chi, Em nop cho me Em va Em cua Em tren mang. That ra la Em dang song o Uc nen phai lam vay. Lanh Su Quan co goi hoi me Em kham suc khoe chua thoi a. La tong cong chua toi 10 ngay la co

voha
01-09-2016, 08:58
Mình đang điền đơn visa online có câu "Give details of any significant dates on which the applicant needs to be in Australia", có phải mình phải ghi chi tiết lịch trình thời gian ở Úc không ạ?

bemap86
01-09-2016, 09:33
À, mình nói luôn trường hợp của mình để các bạn có them tự tin khi nộp visa. Mình 29t, độc thân, nghỉ việc ko làm gì từ 3/2016 tới nay rồi. Khi nộp hs online mình cũng nộp đầy đủ những giấy tờ yêu cầu trừ mấy cái hợp đồng lao động, đơn xin nghỉ phép, bảng lương, và thư mời của người thân là mình ko có thôi. Lúc đó nó hiện cái ô ghi à lý do vì sao ko có dủ giấy tờ thì mình có ghi là dl tự túc, nghỉ việc 1 năm để đi dl.

Woa,thật là ngưỡng mộ bạn luôn, có bạn nộp Visa ÚC, chứng minh giấy tờ đầy đủ, lương cao gấp đôi mình mà vẫn bị rớt. Mình cũng k rõ là tại sao nữa. Các bạn tự tin nộp hồ sơ đi nhé :)

Amydao
01-09-2016, 09:53

Chị ơi, em cũng nghỉ làm 4 tháng nay rồi. Vậy trong phần nghề nghiệp mình để unemployed đúng ko chị?
Ngoài ra em có thu nhập 6triệu/tháng từ căn nhà em đang đứng tên và cho thuê. Nếu vậy phần này mình có cần chứng minh không và chứng minh sao chị?

bemap86
04-09-2016, 00:21
Bạn ơi,mình muốn hỏi visa du lịch Úc có thời hạn bao lâu? Mình nghe bảo là có 3 tháng thôi,nếu vây xin mà khôn đi được uổng lắm.Nay đọc thấy bạn nói 1 năm,mình hoang mang quá.Nếu đúng như vậy thì quá tốt.
Bạn chụp lại hình giấy visa giùm mình được không,Thanks bạn nhìu

Họ gửi qua mail, lâu quá cũng k động lại nữa, bạn cho email để mình chụp cho. Như có bạn saigonheart trả lời rùi đó, trong trường hợp của mình là như sau : ngày họ cấp 10/06/2016 ngày hết hạn visa 10/06/2017, và trong khoảng thời gian trên mình nhập cảnh vào ÚC thì được ở lại tối đa là 3 tháng đó.

bemap86
04-09-2016, 00:24
Các bác ơi, cho mình hỏi nếu nộp hồ sơ online thì chẳng có giấy tờ gì cần photo công chứng hay dịch thuật gì nhỉ? Chỉ mang 2 ảnh 6x4 đem theo nộp hôm lấy sinh trắc học phải không ạ?

Ủa, mình có mang gì tới đâu, có mang thôi mỗi giấy hẹn in trong mail ra thôi mà.

bemap86
04-09-2016, 00:27
Mình đang điền đơn visa online có câu "Give details of any significant dates on which the applicant needs to be in Australia", có phải mình phải ghi chi tiết lịch trình thời gian ở Úc không ạ?
K cần chi tiết quá đâu, mình ghi ngày mình đến Úc , và lý do tại sao cần ở ÚC vào ngày đó thôi ấy

Amydao
05-09-2016, 16:26
Bạn mình người Singapore đã apply visa trước đó và hiện đang du lịch Úc. Nó rủ mình sang chơi nên mình tính xin visa để đi qua tháng 10 này. Vậy khi đăng kí online mình có nên ghi là đi với bạn hay là không?

bemap86
07-09-2016, 10:13
Bạn mình người Singapore đã apply visa trước đó và hiện đang du lịch Úc. Nó rủ mình sang chơi nên mình tính xin visa để đi qua tháng 10 này. Vậy khi đăng kí online mình có nên ghi là đi với bạn hay là không?

Theo mình là không, bạn đâu có xin visa chung nhóm mà bạn kia lại đang ở đó nữa :)

voha
08-09-2016, 08:22
K cần chi tiết quá đâu, mình ghi ngày mình đến Úc , và lý do tại sao cần ở ÚC vào ngày đó thôi ấy

Cám ơn bạn nhiều nhé

voha
08-09-2016, 13:53
Cho mình hỏi khi nộp hồ sơn online thì các tài liệu tải lên có được chấp nhận Tiếng Việt không hay là phải dịch sang Tiếng Anh, Cám ơn

Amydao
09-09-2016, 10:10
Theo mình là không, bạn đâu có xin visa chung nhóm mà bạn kia lại đang ở đó nữa :)

Cám ơn bạn nhe 😀

sallie
09-09-2016, 14:56
Cho mình hỏi khi nộp hồ sơn online thì các tài liệu tải lên có được chấp nhận Tiếng Việt không hay là phải dịch sang Tiếng Anh, Cám ơn

nếu bạn ở VN thì nộp tiếng Việt cũng dc, mình nộp không cần dịch gì hết.

quangvision
13-09-2016, 15:37
Mình có mail báo visa đã được cấp. Xin hỏi là giờ cứ in phần VISA GRANT NOTICE rồi kẹp vào passport và lên đường thôi ạ? Thank cả nhà đã giúp đỡ :D

ALI
14-09-2016, 10:49
Mình có mail báo visa đã được cấp. Xin hỏi là giờ cứ in phần VISA GRANT NOTICE rồi kẹp vào passport và lên đường thôi ạ? Thank cả nhà đã giúp đỡ :D

Đúng rồi bạn, chúc mừng nha, in ra kẹp vào đi thôi mà lúc mình nhập cảnh chỉ cần đưa passport thui à, họ có thông tin trên máy tính òi, cũng ko bị hỏi han chi hết.

saigonn_2
14-09-2016, 11:22

Hi Bạn quangvision,

Bạn nộp online hay nộp hs giấy vậy?, bao nhiêu ngày bạn nhận được email báo kết quả visa? :D

mientayhoangda
15-09-2016, 13:49

1. Bản scan hộ chiếu

Bạn bemap86 cho mình hỏi, khi gửi hồ sơ online thì có cần Booking Khách sạn và Chương trình du lịch không? Cám ơn bạn.

Anhsg
18-09-2016, 23:14
Có bạn nào đã từng nộp online cho cả nhóm chưa vậy? Nếu có cho mình xin chia sẻ với, vì mình thấy nộp hồ sơ giấy rườm rà hơn nộp online quá, mà mình định đi theo nhóm chứ không phải 1 mình. Cám ơn các bạn trước nhe.

Amydao
19-09-2016, 12:01
Mình nộp hồ sơ online hôm 7/9. Nghe nhiều bạn bảo 10 ngày là nhận đc visa. Mà đến nay mình chưa thấy gì hết. Thấy lo quá mọi người ơi 😓😓😓

sallie
19-09-2016, 15:02
Có bạn nào đã từng nộp online cho cả nhóm chưa vậy? Nếu có cho mình xin chia sẻ với, vì mình thấy nộp hồ sơ giấy rườm rà hơn nộp online quá, mà mình định đi theo nhóm chứ không phải 1 mình. Cám ơn các bạn trước nhe.

bữa minh nop cho nhà mình nhiều người thì cũng vậy thôi, bao nhiêu người thì tạo bao nhieu account thôi, cũng không khác gì riêng lẻ

Anhsg
21-09-2016, 11:38
bữa minh nop cho nhà mình nhiều người thì cũng vậy thôi, bao nhiêu người thì tạo bao nhieu account thôi, cũng không khác gì riêng lẻ

Cám ơn bạn nhe, về phần thanh toán thì sao vậy? Có phải mình bấm nút Submit thì sau đó thanh toán phí visa online luôn giống như thanh toán vé máy bay online ko?

quangvision
21-09-2016, 12:54
Cám ơn bạn nhe, về phần thanh toán thì sao vậy? Có phải mình bấm nút Submit thì sau đó thanh toán phí visa online luôn giống như thanh toán vé máy bay online ko?

Đúng rồi bạn. Thanh toán qua thẻ visa/master rồi đợi thôi. Submit xong thì lấy sinh trắc học, nếu cần bổ sung gì LSQ sẽ yêu cầu mình lại submit bổ sung tiếp. Gud luck :d

Nhupham
21-09-2016, 16:56
Cho mình hỏi, hiện tại mình muốn đi du lịch úc, mà mình hỏi bên dịch vụ visa họ ko nhận trừong hợp của mình vì mình độc thân và ko có nhiều tài sản. Hiện tại mình chỉ có tài khoản tiet kiem 100trieu va xe hơi riêng thôi :( . Ai có cách gì hay có kih nghiem
Gì giúo mình ko ạ ? Mình làm việc tự do. Chắc có lẽ mjnh sẽ bổ sung thêm đc giấy sổ đỏ đất đai nhà mình

saigonn_2
22-09-2016, 10:58
Mình nộp hồ sơ online hôm 7/9. Nghe nhiều bạn bảo 10 ngày là nhận đc visa. Mà đến nay mình chưa thấy gì hết. Thấy lo quá mọi người ơi 😓😓😓

Hi bạn Amydao,
Bạn đã nhận được kết quả visa chưa ?

quangvision
02-10-2016, 22:08
Cho mình hỏi, hiện tại mình muốn đi du lịch úc, mà mình hỏi bên dịch vụ visa họ ko nhận trừong hợp của mình vì mình độc thân và ko có nhiều tài sản. Hiện tại mình chỉ có tài khoản tiet kiem 100trieu va xe hơi riêng thôi :( . Ai có cách gì hay có kih nghiem
Gì giúo mình ko ạ ? Mình làm việc tự do. Chắc có lẽ mjnh sẽ bổ sung thêm đc giấy sổ đỏ đất đai nhà mình

Hi, mình giống bạn ở điểm là còn khá trẻ (30 tuổi) và nghề tự do. Hồ sơ mình được cấp Visa chắc nhờ các yếu tố như đã có gia đình chưa con (vợ mình đi Úc với mình), có sổ hồng (nhà+đất), có du lịch châu Á, châu Âu, Nga và có bằng chứng thu nhập từ nghề tự do. Xin chia sẻ với bạn như vậy. Chúc bạn may mắn :)

angel1
03-10-2016, 14:53
Mình đang định nộp hồ sơ xin visa Úc online. Tuy nhiên, mình thấy có 2 mẫu relatives forms như sau:

- form 1: bản toàn tiếng Anh, trong đó có hỏi về nghề nghiệp và không hỏi thông tin về spouse và relatives of spouse (http://hcmc.vietnam.embassy.gov.au/files/hchi/Details%20of%20Relatives%20for%20VN%20pdf.%2021051 5.pdf)

- form 2: Song ngữ, hỏi rất chi tiết về gia đình (cha mẹ, anh chị em) và thông tin về relatives của vợ/chồng (http://hcmc.vietnam.embassy.gov.au/files/hnoi/relativesform.pdf)

Mình không biết nên sử dụng form nào. Bạn nào đã nộp hồ sơ rồi vui lòng cho mình biết thông tin với nhé. Xin cảm ơn

saigonn_2
03-10-2016, 15:38
Mình đang định nộp hồ sơ xin visa Úc online. Tuy nhiên, mình thấy có 2 mẫu relatives forms như sau:

- form 1: bản toàn tiếng Anh, trong đó có hỏi về nghề nghiệp và không hỏi thông tin về spouse và relatives of spouse (http://hcmc.vietnam.embassy.gov.au/files/hchi/Details%20of%20Relatives%20for%20VN%20pdf.%2021051 5.pdf)

- form 2: Song ngữ, hỏi rất chi tiết về gia đình (cha mẹ, anh chị em) và thông tin về relatives của vợ/chồng (http://hcmc.vietnam.embassy.gov.au/files/hnoi/relativesform.pdf)

Mình không biết nên sử dụng form nào. Bạn nào đã nộp hồ sơ rồi vui lòng cho mình biết thông tin với nhé. Xin cảm ơn

Hi bạn, mình nộp hồ sơ giấy và tờ form khai relatives là tờ form 1 ( form toàn tiếng anh ).

giaphuc0204
05-10-2016, 00:49

1. Bản scan hộ chiếu

Bạn cho mình hỏi sao mình điền thông tin hết 18 trang rồi mà ko thấy chỗ nào để attach file mấy giấy tờ scan như hộ chiếu, thư mời , chứng minh tài chính, .... gì hết vậy , nên chưa dám submit . Tìm hoài ko thấy, bạn chỉ mình biết cách att file lên được ko ? thanks bạn

quangvision
05-10-2016, 03:05
Bạn cho mình hỏi sao mình điền thông tin hết 18 trang rồi mà ko thấy chỗ nào để attach file mấy giấy tờ scan như hộ chiếu, thư mời , chứng minh tài chính, .... gì hết vậy , nên chưa dám submit . Tìm hoài ko thấy, bạn chỉ mình biết cách att file lên được ko ? thanks bạn

Hi bạn,
Sau khi điền hết thông tin thì mình nhớ là bạn phải thanh toán bằng thẻ rồi submit tiếp các bản scan tài liệu. Sau đó đến lấy sinh trắc học. Gud luck :)

Nhupham
05-10-2016, 16:58
Bạn ơi cho mình hỏi. Thư mời của người ở úc thì có mẫu nào ko hay là tự viết vậy bạn

giaphuc0204
07-10-2016, 01:18
Hi bạn,
Sau khi điền hết thông tin thì mình nhớ là bạn phải thanh toán bằng thẻ rồi submit tiếp các bản scan tài liệu. Sau đó đến lấy sinh trắc học. Gud luck :)
Mình điền hết Thông tin cũng ko thấy trang nào kêu thanh toán. Vậy chắc phải submit hồ sơ trước rồi mới tìm trong bước kế tiếp để thanh toán phí , trong phần thanh toán có các mục để att file lên phải ko bạn.
Thanks bạn

giaphuc0204
07-10-2016, 01:27
Bạn ơi cho mình hỏi. Thư mời của người ở úc thì có mẫu nào ko hay là tự viết vậy bạn
Bạn download hay search trên mạng về ,rồi sửa Thông tin , nội dung cho phù hợp , viết tay hay đánh máy gì cũng đc, rồi người bão lãnh mang ra pharmacy bên úc đóng dấu kiểu sao y bản chỉnh ở vn. Rồi scan rồi gửi email cho bạn. Nếu bạn nộp hồ sơ giấy thì bạn in ra kèm chung với hồ sơ mang nộp. Còn nộp online thì bạn att file lên thôi. 3 năm trước mình cũng nộp bản scan ko ah, cũng có visa đó bạn

Nhupham
07-10-2016, 09:49
Cảm ơn b nhiều nha^^ . Nếu đc bạn cho mình hỏi thêm chút đc ko?

Nhupham
07-10-2016, 09:50
Bạn download hay search trên mạng về ,rồi sửa Thông tin , nội dung cho phù hợp , viết tay hay đánh máy gì cũng đc, rồi người bão lãnh mang ra pharmacy bên úc đóng dấu kiểu sao y bản chỉnh ở vn. Rồi scan rồi gửi email cho bạn. Nếu bạn nộp hồ sơ giấy thì bạn in ra kèm chung với hồ sơ mang nộp. Còn nộp online thì bạn att file lên thôi. 3 năm trước mình cũng nộp bản scan ko ah, cũng có visa đó bạn

Cảm ơn b nhìu nha nếu đc bạn cho m hỏi thêm chút thông tin đc ko

giaphuc0204
07-10-2016, 13:47
Cảm ơn b nhìu nha nếu đc bạn cho m hỏi thêm chút thông tin đc ko

ok bạn hỏi đi , mình biết thì mình chia sẻ :)

Nhupham
07-10-2016, 20:01
chào mọi người
vì muốn đc đặt chân đến úc qá mà e nhờ bác em định cư ở úc viết thư mời , cuối cùng bác lên web xem xét thì bác kết luận cháu có thể tự làm ko cần bác viết gì cả :(((
vậy là xong bh em lại phải chuẩn bị hồ sơ một mình. các bác tư vấn giúp em hồ sơ của em có hi vọng đc visa ko ạ :(

em nữ 25 tuổi độc thân , xinh đẹp :))) ^^ e hơi qá nhưng thật ra đc cái ưa nhìn hahha

ngoài các giấy tờ bắt buộc , em có một số giấy tờ cần thiết sau ạ

* sổ tiết kiệm 100trieu gửi trước 3 tháng trước ngày đi
* thẻ tín dụng 200 triêu
* sổ đỏ bìa đất tên em
* đăng kí kinh doanh và thuế thu nhập của gia đình em, em kinh doanh cùng bố mẹ em ạ
e bất lợi ở chỗ em ko có đi làm ở đâu nên ko có hợp đồng lao động lưong thưởng gì cả :(

bây giờ bác em ko giúp vụ thư mời nên em tự thân vận động . các thánh ở đây cho em một nhận xét về cái hs em với :( chả mấy khi bố mẹ em cho đi du lịch châu úc nên em phải bằng mọi giá đi thôi. sau em còn lấy chồng , lấy ck là ko đi đâu đc nua

Nhupham
07-10-2016, 20:03
chào mọi người
vì muốn đc đặt chân đến úc qá mà e nhờ bác em định cư ở úc viết thư mời , cuối cùng bác lên web xem xét thì bác kết luận cháu có thể tự làm ko cần bác viết gì cả :(((
vậy là xong bh em lại phải chuẩn bị hồ sơ một mình. các bác tư vấn giúp em hồ sơ của em có hi vọng đc visa ko ạ :(

em nữ 25 tuổi độc thân , xinh đẹp :))) ^^ e hơi qá nhưng thật ra đc cái ưa nhìn hahha

ngoài các giấy tờ bắt buộc , em có một số giấy tờ cần thiết sau ạ

* sổ tiết kiệm 100trieu gửi trước 3 tháng trước ngày đi
* thẻ tín dụng 200 triêu
* sổ đỏ bìa đất tên em
* đăng kí kinh doanh và thuế thu nhập của gia đình em, em kinh doanh cùng bố mẹ em ạ
e bất lợi ở chỗ em ko có đi làm ở đâu nên ko có hợp đồng lao động lưong thưởng gì cả :(

bây giờ bác em ko giúp vụ thư mời nên em tự thân vận động . các thánh ở đây cho em một nhận xét về cái hs em với :( chả mấy khi bố mẹ em cho đi du lịch châu úc nên em phải bằng mọi giá đi thôi. sau em còn lấy chồng , lấy ck là ko đi đâu đc nua

à các bác cho em hỏi chi phí visa online hết bn $ ạ

vietdoan20062006
08-10-2016, 13:50
hộ chiếu là 2 mặt hay 1 mặt 1 lần scan hả các bác
Mà chụp ảnh điện thoại đc ko hay phải scan đen trắng?

vietdoan20062006
09-10-2016, 07:50
Mình nộp xong sáng nay rồi, đóng tiền xong rồi, nhận được 2 email với tiêu đề
1. BCC2016/3343338 - 1795594903 - DOAN, Viet Quoc - IMMI s257A (s40) Requirement to Provide PIDs
2. BCC2016/3343338 - 1795594903 - DOAN, Viet Quoc - IMMI Acknowledgement of Application Received
Còn dấu vân tay mình đặt lịch hẹn lên vfs thế nào hay cứ thế đi lên thôi; ko thấy trong immiaccount nói gì hay hướng dẫn gì thêm?

Mustafa
10-10-2016, 09:10
Mình nộp xong sáng nay rồi, đóng tiền xong rồi, nhận được 2 email với tiêu đề
1. BCC2016/3343338 - 1795594903 - DOAN, Viet Quoc - IMMI s257A (s40) Requirement to Provide PIDs
2. BCC2016/3343338 - 1795594903 - DOAN, Viet Quoc - IMMI Acknowledgement of Application Received
Còn dấu vân tay mình đặt lịch hẹn lên vfs thế nào hay cứ thế đi lên thôi; ko thấy trong immiaccount nói gì hay hướng dẫn gì thêm?
1. Yêu cầu lấy dữ liệu cá nhân, (sinh trắc học thì phải)
2. Vào đây tạo 1 account, rồi đặt lịch hẹn https://online.immi.gov.au/lusc/login

vietdoan20062006
10-10-2016, 09:25
1. Yêu cầu lấy dữ liệu cá nhân, (sinh trắc học thì phải)
2. Vào đây tạo 1 account, rồi đặt lịch hẹn https://online.immi.gov.au/lusc/login

Hôm qua rảnh nộp xong cả Úc, New zealand rồi. Mai lên Hà nội lấy vân tay tiện nộp luôn Nhật và Hàn :D

Anhsg
10-10-2016, 15:39

1. Bản scan hộ chiếu

Bạn bemap86 ơi, sau khi mình lấy dấu vân tay xong, về có phải bấm lại cái nút "Submit Applications" nữa không? Status của mình đang là "Assesment in progress".

Mustafa
11-10-2016, 08:56
Hôm qua rảnh nộp xong cả Úc, New zealand rồi. Mai lên Hà nội lấy vân tay tiện nộp luôn Nhật và Hàn :D

1 từ thôi, hic hic : CHOÁNG !!!

Anhsg
11-10-2016, 09:18
Bạn bemap86 chắc đang phượt rồi. Có bạn nào biết trả lời giùm mình với.

vietdoan20062006
12-10-2016, 18:00
Bạn bemap86 ơi, sau khi mình lấy dấu vân tay xong, về có phải bấm lại cái nút "Submit Applications" nữa không? Status của mình đang là "Assesment in progress".

hôm qua mình lên lấy dấu vân tay
Status đang information requested tầm 1 tiếng sau lúc lấy dấu chuyển sang assessment in progress từ trưa qua
Bạn ở assessment in progress được bao lâu rồi

Anhsg
12-10-2016, 22:21
hôm qua mình lên lấy dấu vân tay
Status đang information requested tầm 1 tiếng sau lúc lấy dấu chuyển sang assessment in progress từ trưa qua
Bạn ở assessment in progress được bao lâu rồi

Lúc submit mình không bấm cái nút "Information provided" nên nó ở status "Information required" hoài, qua mấy ngày sau bấm xong nút này thì nó mới chuyển qua "Assesment in progress", sau đó 1 ngày là Lãnh sự quán Úc call mình bảo bổ sung hồ sơ thôi, mình bổ sung rồi, giờ ngồi đợi họ review lại, chẳng biết thế nào nữa.

gaumap88
15-10-2016, 10:46
bạn hướng dẫn giúp mình 2 câu này với. MÌnh cũng đang gặp khó khăn.

Anhsg
16-10-2016, 10:46
bạn hướng dẫn giúp mình 2 câu này với. MÌnh cũng đang gặp khó khăn.

Bạn cần giúp gì vậy? Bạn bemap86 bỏ quên anh em ở đây rồi quá.

dumucsg
16-10-2016, 23:36
Các giấy tờ như hộ khẩu...có cần bản dịch tiếng anh không vậy bạn ơi. Cảm ơn bạn

saigonn_2
17-10-2016, 00:02
Các giấy tờ như hộ khẩu...có cần bản dịch tiếng anh không vậy bạn ơi. Cảm ơn bạn

Không cần dịch. Nộp bản photo + sao y.

Anhsg
17-10-2016, 21:54
Các bạn xem tại link này có hướng dẫn thủ tục làm visa và tất cả những gì cần thiết: http://vietnam.embassy.gov.au/files/hnoi/VISITOR%20visa%20document%20checklist%2014122015.p df

vietdoan20062006
18-10-2016, 13:01
Hí hí, em vừa nhận đc visa multiple 1 năm từ ngày hôm nay sau 5 ngày chờ đợi :D
Nói chung nộp hồ sơ online nhanh, dễ, chụp ảnh up lên chả phại dịch công chứng gì, hẹn lấy dấu vân tay và đợi vài ngày xong :D
Liệu e có phải in cái Visa grant đính vào passport ko hay chỉ save vào điện thoại khi đi ạ ?

Anhsg
18-10-2016, 21:56
Nói chung nộp hồ sơ online nhanh, dễ, chụp ảnh up lên chả phại dịch công chứng gì, hẹn lấy dấu vân tay và đợi vài ngày xong :D
Liệu e có phải in cái Visa grant đính vào passport ko hay chỉ save vào điện thoại khi đi ạ ?

Chúc mừng bạn nhe! Bạn in ra mang theo cũng được, nhưng đến sân bay Úc người ta nhập vào số passport của bạn sẽ ra ngay kết quả đã được cấp visa hay chưa liền à, vì mọi thông tin up lên hệ thống toàn cầu của họ hết rồi.

quangvision
23-10-2016, 21:38
Chúc mừng bạn nhe! Bạn in ra mang theo cũng được, nhưng đến sân bay Úc người ta nhập vào số passport của bạn sẽ ra ngay kết quả đã được cấp visa hay chưa liền à, vì mọi thông tin up lên hệ thống toàn cầu của họ hết rồi.

Hi,
Đối với mình du lịch tự túc thì khi xuất/nhập cảnh tại úc cũng không thấy đóng dấu gì vào passport hết.

Anhsg
24-10-2016, 22:57
Hi,
Đối với mình du lịch tự túc thì khi xuất/nhập cảnh tại úc cũng không thấy đóng dấu gì vào passport hết.

Ý bạn là họ không đóng dấu ngày đến và ngày đi như khi nhập/xuất cảnh vào các nước khác hả? Mình chưa nhập cảnh Úc lần nào nên không rõ lắm, nhưng mình nghĩ phải đóng dấu mới biết mình vào/ra nước họ khi nào chứ nhỉ.

giaphuc0204
24-10-2016, 23:18
Hi,

Uả gì kì vậy bạn, lúc nhập cảnh mà ko đóng dấu vào passport bạn sao, xuất cảnh thì ko đóng thì ko nói rồi, vì mỹ cũng ko đóng dấu khi xuất cảnh , mà nhập cảnh mà ko đóng cũng thấy ngộ ngộ, hay quy định mới chăng ? mà bạn đi úc lúc nào vậy ?

quangvision
25-10-2016, 23:31
Uả gì kì vậy bạn, lúc nhập cảnh mà ko đóng dấu vào passport bạn sao, xuất cảnh thì ko đóng thì ko nói rồi, vì mỹ cũng ko đóng dấu khi xuất cảnh , mà nhập cảnh mà ko đóng cũng thấy ngộ ngộ, hay quy định mới chăng ? mà bạn đi úc lúc nào vậy ?

Mình du lịch úc từ 13->19/10/2016 vừa rồi. Với Úc từ việc cấp visa cho đến quản lý xuất/nhập cảnh đều xử lý trên hệ thống của úc hết nên hoàn toàn không có đóng dấu như kiểu truyền thống. Mình nhập cảnh vào úc không bị hỏi bất cứ câu hỏi nào, khi xuất cảnh thì hoàn toàn không có officer nào xử lý hết, tự mình quét passport rồi có máy ảnh tự chụp mình luôn. Ok hết thì cửa tự mở cho mình qua, choáng với độ hiện đại và nhanh chóng của Úc. Đúng là xứ tối đại văn minh, thiên đường của loài người :))

giaphuc0204
25-10-2016, 23:39
Mình du lịch úc từ 13->19/10/2016 vừa rồi. Với Úc từ việc cấp visa cho đến quản lý xuất/nhập cảnh đều xử lý trên hệ thống của úc hết nên hoàn toàn không có đóng dấu như kiểu truyền thống. Mình nhập cảnh vào úc không bị hỏi bất cứ câu hỏi nào, khi xuất cảnh thì hoàn toàn không có officer nào xử lý hết, tự mình quét passport rồi có máy ảnh tự chụp mình luôn. Ok hết thì cửa tự mở cho mình qua, choáng với độ hiện đại và nhanh chóng của Úc. Đúng là xứ tối đại văn minh, thiên đường của loài người :))

wow hiện đại thật , nhưng cũng bất lợi cho những ai nhận được lời khuyên nên đi úc trước rồi về apply visa mỹ vì ko có đóng dấu nhập cảnh tại Úc, sao nhân viên của lãnh sự quán mỹ coi passport biết là đã đi úc rồi hehe

giaphuc0204
25-10-2016, 23:47
Hi bạn,

bạn nhớ chính xác rồi đó hehe. sau khi điền hết 18 trang thì submit hồ sơ, xong nó hiện ra phần thanh toán , mình mới bị trừ ở thẻ 136.32 AUD. tương đương 2365k vnd :) sau đó mới att file những bản scan được . sau khi xong là có 2 email gửi vào liền . mình đọc thấy ghi là khi đi chụp hình và lấy dấu vân tay thì mang cái thư đó và passport đi, nhưng giờ có cần phải đặt lịch hẹn ko? hay cứ lên lấy số thứ tự thôi ? nếu cần đặt lịch hẹn thì vào link nào để đặt vậy bạn ? thanks bạn

bemap86
26-10-2016, 23:39
Sorry các bạn, mình mới về VN sáng nay nên giờ mới vào được Phượt :(. Thấy lỡ các câu hỏi của các bạn quá, trong đó cũng có nhiều bạn pass Visa Úc rùi. Chúc mừng các bạn nhé,còn mấy tháng nữa là hết hạn visa mà chưa đi được hix hix :((

Sau khi các bạn submit hồ sơ thì sẽ nhận được email từ VFS và bạn sẽ mang Passport ( nếu cẩn thận thì in cả email ra cũng được ) rồi lên VFS từ 8h sáng đến trước 15h hàng ngày từ thứ 2-thứ 6 để lấy dấu vân tay sinh trắc học nhé. Mình submit lúc 10h sáng và 13h chiều lên lấy dấu ok nhé

giaphuc0204
27-10-2016, 15:42
hôm qua mình mới lên đóng tiền và lấy dấu vân tay, đóng hết 435k, cứ in lá thư ra , cầm cùng theo passport , là xong, ko phải đặt lịch hên gì hết. giờ đợi kết quả thôi, hồi hộp quá :) hôm qua có 2 công ty du lịch làm hồ sơ theo đoàn, nên đông ơi là đông, chắc cuối năm tranh thủ đi chơi noel bên đó quá , làm ngồi đợi 1 tiếng rưởi mới xong, thấy làm hồ sơ giấy cũng nhanh, nhưng phải công chứng này nọ, còn mình nộp online, scan từ bản gốc ko ah, ko công chứng gì hết, vậy có ổn ko mọi người ?

hanahan
28-10-2016, 13:18

Ủa dạo này Úc không đóng dấu nhập cảnh vô passport nữa hả bạn, mình đi tháng 04/2016 thì vẫn có dấu nhập cảnh luôn, chỉ xuất cảnh là auto nên ko dấu gì hết.

okladioklada
28-10-2016, 18:12
Nộp Visa Uc ko cần dịch hả Bác, tiện thể để em xin luôn

vietdoan20062006
28-10-2016, 18:20
Nộp Visa Uc ko cần dịch hả Bác, tiện thể để em xin luôn

ko dịch gì cả bạn ạ, cứ chụp = đt và up lên thôi

bemap86
31-10-2016, 11:43
hôm qua mình mới lên đóng tiền và lấy dấu vân tay, đóng hết 435k, cứ in lá thư ra , cầm cùng theo passport , là xong, ko phải đặt lịch hên gì hết. giờ đợi kết quả thôi, hồi hộp quá :) hôm qua có 2 công ty du lịch làm hồ sơ theo đoàn, nên đông ơi là đông, chắc cuối năm tranh thủ đi chơi noel bên đó quá , làm ngồi đợi 1 tiếng rưởi mới xong, thấy làm hồ sơ giấy cũng nhanh, nhưng phải công chứng này nọ, còn mình nộp online, scan từ bản gốc ko ah, ko công chứng gì hết, vậy có ổn ko mọi người ?

Ok mà bạn ơi, giờ chờ kết quả thui. Good luck !

giaphuc0204
01-11-2016, 15:00
Ok mà bạn ơi, giờ chờ kết quả thui. Good luck !

mình nộp từ 26/10 , mới 5 ngày, giờ cuối năm chắc đông , ngày nào cũng đợi email hí hí , thanks bạn nha, khi nào có kết quả mình sẽ thông báo cho mọi người biết :P

chucklanh1316
02-11-2016, 19:41
Don't want to ask anymore

okladioklada
03-11-2016, 16:25
Cả nhà cho em hỏi chút visa Úc nó cấp multi hay single thế ạ, em có visa New zealand rồi nên tính đi cả 2 nước mà sợ nó cho single entry thì em lại phải xin thêm cái visa transit Úc hay sao ạ

leechung
03-11-2016, 17:01
Cả nhà cho em hỏi chút visa Úc nó cấp multi hay single thế ạ, em có visa New zealand rồi nên tính đi cả 2 nước mà sợ nó cho single entry thì em lại phải xin thêm cái visa transit Úc hay sao ạ

Nó cấp lung tung e cũng chả hiểu lắm của em thì đc multi nhưng bà em đi cùng thì chỉ đc single :)))) của em thì chứng minh tài chính cao cộng với passport đẹp nên chắc đc multi

TungKelvin
06-11-2016, 00:05
Các bạn cho mình hỏi chút là hồ sơ online có cần phải nộp Travel Plan không, hoặc họ gọi phỏng vấn thì họ có hỏi cụ thể Travel plan không vậy. Cám ơn cả nhà nhiều!

kuclanga
06-11-2016, 10:08
Chào các bạn. Cho mình hỏi thăm 1 số thắc mắc về nộp hồ sơ online sau:

1. Các giấy tờ cần thiết phải SCAN hay CHỤP bản gốc là được?
2. Phí Visa đóng lúc nào ? Ngay khi điền hồ sơ gởi ? hay sau khi được hẹn phỏng vấn?
3. Đi 2 vợ chồng, 1 trong 2 người biết tiếng Anh tốt, vậy người còn lại khi phỏng vấn có khả năng trả lời tương đối không?
4. Vào đường dẫn của các bạn cho, lập tài khoản cho cả 2, vậy có trường hợp nào chỉ được 1 người không?

Mong các bạn giúp. Cảm ơn các bạn đã lập ra topic này.

vietdoan20062006
06-11-2016, 12:05
Chào các bạn. Cho mình hỏi thăm 1 số thắc mắc về nộp hồ sơ online sau:

1. Các giấy tờ cần thiết phải SCAN hay CHỤP bản gốc là được?
2. Phí Visa đóng lúc nào ? Ngay khi điền hồ sơ gởi ? hay sau khi được hẹn phỏng vấn?
3. Đi 2 vợ chồng, 1 trong 2 người biết tiếng Anh tốt, vậy người còn lại khi phỏng vấn có khả năng trả lời tương đối không?
4. Vào đường dẫn của các bạn cho, lập tài khoản cho cả 2, vậy có trường hợp nào chỉ được 1 người không?

Mong các bạn giúp. Cảm ơn các bạn đã lập ra topic này.

1. Chụp nhé ko cần scan đâu bác, em chụp = điện thoại
2. Em làm online đóng sau khi đã thấy up đủ hồ sơ, rồi thích đóng luôn, sau khi đóng thì đặt lịch lên quét vân tay
3. Em thấy Úc rất ít phỏng vấn

kuclanga
06-11-2016, 12:50
cám ơn bạn vietdoan20062006 đã trả lời.

cho mình hỏi thêm chút.

1. Đi du lịch + thăm thân nhân có nộp online được không?
2. Theo thứ tự là : up hồ sơ, chờ bên kia trả lời xem còn thiếu gì không, nếu thiếu bổ sung thêm, nộp tiền , chờ trả lời . Hay theo thứ tự khác ? Nhờ các bạn giúp rõ việc này.
3. Nộp tiền xong nếu không được thì mình mất luôn phải không ? Nộp bằng chuyển khoản qua ATM hay buộc phải bằng thẻ.
4. Nếu không nộp online, thì hồ sơ giấy phải nộp ở đâu (ngại nhất khoảng dịch thuật công chứng - mình tự dịch thì chả ai chịu - khổ).

Cảm ơn các bạn.

bemap86
10-11-2016, 14:28
Các bạn cho mình hỏi chút là hồ sơ online có cần phải nộp Travel Plan không, hoặc họ gọi phỏng vấn thì họ có hỏi cụ thể Travel plan không vậy. Cám ơn cả nhà nhiều!

Mình k nộp travel plan nhé. Khi họ gọi phỏng vấn thì có hỏi qua mấy vấn đề mình chia sẻ ở page 1 rồi đấy, k thấy hỏi gì về travel plan cả.

bemap86
10-11-2016, 15:28
cám ơn bạn vietdoan20062006 đã trả lời.

cho mình hỏi thêm chút.

1. Đi du lịch + thăm thân nhân có nộp online được không?
2. Theo thứ tự là : up hồ sơ, chờ bên kia trả lời xem còn thiếu gì không, nếu thiếu bổ sung thêm, nộp tiền , chờ trả lời . Hay theo thứ tự khác ? Nhờ các bạn giúp rõ việc này.
3. Nộp tiền xong nếu không được thì mình mất luôn phải không ? Nộp bằng chuyển khoản qua ATM hay buộc phải bằng thẻ.
4. Nếu không nộp online, thì hồ sơ giấy phải nộp ở đâu (ngại nhất khoảng dịch thuật công chứng - mình tự dịch thì chả ai chịu - khổ).

Cảm ơn các bạn.

Hi vọng k trả lời bạn muộn quá
1. Đi du lịch + thăm thân đều nộp online được
2. Theo thứ tự là : up hồ sơ ( đã chuẩn bị đầy đủ theo như hướng dẫn ) -> nộp tiền -> lên lấy vân tay, không cần đặt lịch hẹn. Sau khi check nếu hồ sơ của bạn còn thiếu họ sẽ báo bạn ( như mình là gọi điện phỏng vấn và báo up bổ sung)
3. Nộp tiền phí visa online ( không pass là mất luôn) thanh toán bằng thẻ ( visa, mastercard, hoặc thẻ có chức năng thanh toán online)
4. Nếu không nộp hồ sơ giấy bác lên VFS Global để nộp nhé:
Gelex Tower,
3rd Floor, 52 Le Dai Hanh Street,
Le Dai Hanh Ward, Hai Ba Trung District,
Ha Noi, Vietnam
Chúc may mắn :)

Mustafa
10-11-2016, 15:32
Health examination
Has this applicant undertaken a health examination for an Australian visa in the last 12 months?

Cái này mình trả lời sao bemap ới?
Mình xin Visa tháng 7/ 2015, chỉ có chụp ảnh và lấy dấu vân tay thôi. Vậy là chọn NO???

Lalanas
10-11-2016, 20:41
Hihi. Vui quá. Mình đã nộp visa Úc online thành công và đc cấp rồi. Tụi Mỹ từ chối thì ta đi Úc, ngắm Opera House Sydney. Hehe.
Cảm ơn bài post chia sẻ kinh nghiệm của các bạn, mình attache file có cả book khách sạn và tờ khai thân nhân luôn ( mình in ra điền tay rồi lại chụp lại up lên). Họ không yêu cầu mình bổ sung gì cả, lúc đầu mình cứ sợ họ sẽ hỏi vụ bank 3 tháng gần nhất, vì mẹ mình cho thuê nhà nhưng k giao dịch qua bank mà toàn tiền mặt. May quá họ k hỏi gì, hihi.

TungKelvin
11-11-2016, 12:31
Mình k nộp travel plan nhé. Khi họ gọi phỏng vấn thì có hỏi qua mấy vấn đề mình chia sẻ ở page 1 rồi đấy, k thấy hỏi gì về travel plan cả.

Cám ơn bạn nhiều nhé. Mình đã submit online hôm nay vừa lên lấy vân tay rồi. Hy vọng là okie:D

alibaba-vn
11-11-2016, 21:33
Mọi người ơi, mấy giấy tờ tải lên như hộ khẩu, CMND, khai sinh thì cần dịch thuật tiếng Anh và công chứng không ạ? Mình lần đầu nộp visa Úc nên lan man chỗ này quá. Hồi trước nộp Mĩ, Nhật chỉ cầm bản chính tiếng Việt lên là xong ;)

Cảm ơn mọi người nhiều.

Lalanas
12-11-2016, 10:28
Mọi người ơi, mấy giấy tờ tải lên như hộ khẩu, CMND, khai sinh thì cần dịch thuật tiếng Anh và công chứng không ạ? Mình lần đầu nộp visa Úc nên lan man chỗ này quá. Hồi trước nộp Mĩ, Nhật chỉ cầm bản chính tiếng Việt lên là xong ;)

Cảm ơn mọi người nhiều.

Mình tải hồ sơ gốc hết, k dịch gì bạn ạ, cái sổ tkiem bank là song ngữ thoai

bemap86
12-11-2016, 14:41
Health examination
Has this applicant undertaken a health examination for an Australian visa in the last 12 months?

Cái này mình trả lời sao bemap ới?
Mình xin Visa tháng 7/ 2015, chỉ có chụp ảnh và lấy dấu vân tay thôi. Vậy là chọn NO???

Chọn No nhé, nếu bác chưa từng xin visa vào Úc để chữa bệnh trong vòng 1 năm trước đây.

bemap86
12-11-2016, 14:45
Hihi. Vui quá. Mình đã nộp visa Úc online thành công và đc cấp rồi. Tụi Mỹ từ chối thì ta đi Úc, ngắm Opera House Sydney. Hehe.
Cảm ơn bài post chia sẻ kinh nghiệm của các bạn, mình attache file có cả book khách sạn và tờ khai thân nhân luôn ( mình in ra điền tay rồi lại chụp lại up lên). Họ không yêu cầu mình bổ sung gì cả, lúc đầu mình cứ sợ họ sẽ hỏi vụ bank 3 tháng gần nhất, vì mẹ mình cho thuê nhà nhưng k giao dịch qua bank mà toàn tiền mặt. May quá họ k hỏi gì, hihi.

Chúc mừng bạn nha! Đi rùi về share kinh nghiệm nha :) Cũng đang tính xin visa cho mẹ mà giờ xin 1 mình k rõ có nên không :(

Lalanas
13-11-2016, 08:43
Chúc mừng bạn nha! Đi rùi về share kinh nghiệm nha :) Cũng đang tính xin visa cho mẹ mà giờ xin 1 mình k rõ có nên không :(

Thanks bạn nhá. Nếu mẹ bạn có thời gian và điều kiện thì đi cùng luôn cho vui. Mà giá hotel ở Sydney đắt quá trời, mình book Sydney tết dưong lịch mà choáng qá, hic. Đành chơi mấy ngày ở Melbourne hoặc canberrra cho phòng ks rẻ rồi 31 mới ở Sydney đón năm mới.

Tphat2009
14-11-2016, 03:31
Chọn No nhé, nếu bác chưa từng xin visa vào Úc để chữa bệnh trong vòng 1 năm trước đây.

Có chỗ nào nói là qua Úc chữa bệnh hay không đâu ?

Người ta hỏi là trong 12 tháng qua người nộp đơn có đi khám sức khỏe cho visa Úc hay không ?

Nếu chưa đi khám sức khỏe cho visa Úc thì No,
Nếu có đi rồi thì YES.

bemap86
14-11-2016, 09:20
Có chỗ nào nói là qua Úc chữa bệnh hay không đâu ?

Người ta hỏi là trong 12 tháng qua người nộp đơn có đi khám sức khỏe cho visa Úc hay không ?

Nếu chưa đi khám sức khỏe cho visa Úc thì No,
Nếu có đi rồi thì YES.

Ôi, sorry bác Mustafa, em hiểu sai ý câu hỏi. Cám ơn bác Tphat2009 nhé.

kuclanga
14-11-2016, 13:12
Cám ơn bạn bemap86 đã trả lời.

Mình đã nộp đơn đóng tiền, lấy dấu vân tay. Vậy bây gờ chỉ còn mỗi việc chờ email hoặc điện thoại là xong phải không các bạn?

Có còn phải bấm bấm summit chỗ nào nữa không vậy?

saigonn_2
15-11-2016, 11:40
Cám ơn bạn bemap86 đã trả lời.

Mình đã nộp đơn đóng tiền, lấy dấu vân tay. Vậy bây gờ chỉ còn mỗi việc chờ email hoặc điện thoại là xong phải không các bạn?

Có còn phải bấm bấm summit chỗ nào nữa không vậy?

Mình trã lời dùm bạn:D : Đóng tiền, lấy dấu vân tay xong rồi. Bây giờ bạn chỉ việc chờ phone ( nếu LS có gọi ) và kiểm tra email ( kết quả visa ) mỗi ngày thôi. :LL

lindsey
15-11-2016, 20:32
Các bạn cho mình hỏi một số thông tin với:
1. Úc có giới hạn thời gian phải nộp visa trước bao lâu không? Mình nộp từ giờ mà tầm tháng 8,9 năm sau đi có được không nhỉ :).
2. Nếu đi New Zealand và Úc cùng 1 thời điểm thì phải xin visa cả 2 nước hay chỉ xin visa vào Úc là vào đc NZ luôn.

Cảm ơn các bạn.

Mustafa
16-11-2016, 13:50
Mình trã lời dùm bạn:D : Đóng tiền, lấy dấu vân tay xong rồi. Bây giờ bạn chỉ việc chờ phone ( nếu LS có gọi ) và kiểm tra email ( kết quả visa ) mỗi ngày thôi. :LL

Mình vừa lấy sinh trắc học sáng nay rồi, chắc cũng chờ phone hoặc mail thôi. Năm ngoái là chưa đến 48h, năm nay ko biết thế nào.

Đợt này làm online, dù rằng đã lấy sinh trắc học 1 lần rồi nhưng vẫn lấ nữa. Mỹ ko có vậy.

Cám ơn bemap86 giúp những thắc mắc của mình vừa qua.

sallie
16-11-2016, 14:03
Các bạn cho mình hỏi một số thông tin với:
1. Úc có giới hạn thời gian phải nộp visa trước bao lâu không? Mình nộp từ giờ mà tầm tháng 8,9 năm sau đi có được không nhỉ :).
2. Nếu đi New Zealand và Úc cùng 1 thời điểm thì phải xin visa cả 2 nước hay chỉ xin visa vào Úc là vào đc NZ luôn.

Cảm ơn các bạn.

1. Visa úc có hạn trong 1 năm, giờ bạn nộp năm sau đi cũng được.
2. phải xin visa của 2 nước.

TungKelvin
16-11-2016, 22:01
Sau 5 này chờ đợi hôm nay mình đã có Visa Grant Notice. Cám ơn bạn bemap86 nhiều, mình đi có con nhỏ nộp online này tiện bao nhiêu.

Không thấy gọi phỏng vấn gì cả. Anh chị em có ai đi đợt tháng 1 (4/1-14/1) không nhỉ mình định đi Gold Coast, Brisbane và Sydney trong 10 ngày, có đội nào thì tụ tập nhé.

saigonn_2
17-11-2016, 08:15
Sau 5 này chờ đợi hôm nay mình đã có Visa Grant Notice. Cám ơn bạn bemap86 nhiều, mình đi có con nhỏ nộp online này tiện bao nhiêu.

Không thấy gọi phỏng vấn gì cả. Anh chị em có ai đi đợt tháng 1 (4/1-14/1) không nhỉ mình định đi Gold Coast, Brisbane và Sydney trong 10 ngày, có đội nào thì tụ tập nhé.

Hi bạn,
Mình đi từ 1/1 MEL+SYD. GĐ bạn không đi MEL ah? :D

bemap86
17-11-2016, 08:52

Chúc mừng gia đình nhá, sắp được vi vu rùi. Đúng là làm online rất chi là tiện, mà ÚC lại k yêu cầu dịch giấy tờ nữa nên rất chi là OK chỉ mỗi tội không được gia hạn visa :((

leechung
17-11-2016, 22:40
Em cũng có visa r các bác ạ Sydney từ 23/12 đến 2/1 có bác nào ở Syd k nhỉ :))))

Lalanas
18-11-2016, 02:44
Em cũng có visa r các bác ạ Sydney từ 23/12 đến 2/1 có bác nào ở Syd k nhỉ :))))

Mình bạn ơi, mà m đang tìm chỗ nào rẻ ở Sydney mà k có, huhu, chỗ ở mắc quá trời

Mustafa
18-11-2016, 18:52
Mình bạn ơi, mà m đang tìm chỗ nào rẻ ở Sydney mà k có, huhu, chỗ ở mắc quá trời

AirAsia đang có khuyến mãi to đấy bạn.

TungKelvin
19-11-2016, 13:29
Mình đi có 10 ngày, tìm hiểu trên tripadvisor thì họ bảo nên skip MEL và tập trung đi khu vực coastal từ Gold Coast Sydney thôi. Với lại mình sẽ đi các National Park xung quanh hai địa điểm trên nữa.

leechung
22-11-2016, 10:12

Mình ở nhà ng thân nên k lo lắm :)) đơt đó cái gì cũng thấy đắt =))))

saigonn_2
22-11-2016, 10:34
Mình ở nhà ng thân nên k lo lắm :)) đơt đó cái gì cũng thấy đắt =))))

Hi bạn Leechung, visa của bạn là visa du lịch tự túc hay thăm thân? :D

Mustafa
23-11-2016, 00:31
Hệ thống online đang bảo trì ....

Chờ đợt này hơi lâu.

Mình phát hiện ra là Úc có thư mời lại rất nhanh. Đọc kỹ hồ sơ thì thấy trên web bảo là hồ sơ cực tốt thì 24h, ko tốt lắm 7 ngày. hic hic

bemap86
23-11-2016, 13:09
Hệ thống online đang bảo trì ....

Chờ đợt này hơi lâu.

Mình phát hiện ra là Úc có thư mời lại rất nhanh. Đọc kỹ hồ sơ thì thấy trên web bảo là hồ sơ cực tốt thì 24h, ko tốt lắm 7 ngày. hic hic

Đang tính hỏi xem bác có visa chưa vì cũng dc 1 tuần roài chứ nhờ. Bác đọc ở đoạn nào web mà bảo hồ sơ cực tốt thì nhanh thế, hóa ra hồ sơ của em là bét của bét rồi bác ơi :( kiểu như may thế nào mà lại đồng ý cấp cho í

leechung
23-11-2016, 21:44
visa của em 8 ngày mới có nên bác k phải vội đâu hồ sơ vs tài chính đẹp là ok hết mà

giaphuc0204
24-11-2016, 14:05
awwww mọi người ơi , mới than phiền trên đây xong, thì nhận được email báo đã nhận được email là đậu rồi , mình chỉ xin đi 3 tháng 1 lần , mà sao cho mình loại 1 năm ra vào nhiều lần luôn , khó hiểu thiệt . Mình kể sơ về những hồ sơ đã nộp cho mọi người tham khảo nha

1. Về công việc :
_ Là chủ cty nên mình nộp GPKD
_ Báo cáo thuế của quý 3/2016

2. Về tài sản :
_ Cà-vẹt xe hơi đứng tên cty.
_ Hợp đồng mua bán xe hơi do mình ký tên đóng dấu.
_ Ko có sở hữu nhà , nên mình kêu ba mẹ viết di chúc nói sẽ cho mình 2 căn nhà đứng tên của họ, scan tờ di chúc đó up lên thôi.
_ 2 tờ sao kê thẻ ATM cùa 2 ngân hàng khác nhau, trước ngày nộp hồ sơ 2-3 ngày, mỗi thẻ chỉ có 80tr và 70tr thôi.
_ Ko có sổ đỏ , sổ tiết kiệm gì hết.

3. Về bản thân :
_ Giấy khai sinh ( up bản sao y, ko dịch )
_ Passport
_ Hộ Khẩu : tất cả các thành viên trong gia đình ( up bản chính, ko dịch )
_ Có chồng nhưng chưa có con. :P

4. Về chứng minh mối quan hệ với thân nhân bên Úc :
_ Giấy mời của ba chồng , ra pharmacy chứng nhận bản chính, rồi scan gửi email về cho mình, mình up lên. Bạn nào cần mẫu thì mình gửi cho xem tham khảo.
_ photo passport của ba chồng mình.
Mỉnh ko up chứng minh tài chính gì của ba chồng hết , chỉ mỗi thư mời và passport của ba thôi.
_ Mình cẩn thận up 4,5 cái hình chụp chung với ba me chồng cho họ tin.
_ Giấy đăng kí hết hôn với chồng , và passport của chồng. ( cho họ biết là mình lấy con của ba chồng :)

5. Về lịch sử du lịch :
_ Đi Úc lần đầu năm 2013
_ Đi Mỹ trong 3 tuần năm nay ( còn hạn đến cuối năm )
_ Đi Trung quốc năm 2015
_ Và loanh quanh mấy nước ĐNA như Thái, Sing , Malay gì thôi

Up tất cả các dấu xuất nhập cảnh và visa lên.

Tất cả mình tự làm , đều ko dịch gì hết, up tiếng việt lên thôi, bạn nào ko là chủ cty , phần công việc thì up Hợp đồng lao động, giấy xin nghỉ phép, xác nhận bảng lương là được .

Bạn phải chứng minh được mình có sự ràng buộc ở vn để quay về , mục đích chỉ đi du lịch thôi thì LSQ sẽ cấp visa cho thôi, lúc pv đi mỹ mình cũng tự tin pv nên 3-4 câu là cấp visa. Nên có bằng chứng gì up hết lên nha mọi người , phải thuyết phục được họ là ở vn có công việc tốt , thân nhân ở vn còn nhiều phải lo cho gia đình , nên chắc mình chứng minh rõ ràng quá nên xin 3 tháng mà cho luôn 1 năm ra vô nhiều lần.

Chúc các bạn đều đậu visa hết nha, tự tin lên , có gì up nấy nha :)

Cám ơn các bạn ở diễn đàn tư vấn cho mình nha. Khỏi phải mất mấy triệu bạc nhờ dv làm :)

bemap86
25-11-2016, 14:01
awwww mọi người ơi , mới than phiền trên đây xong, thì nhận được email báo đã nhận được email là đậu rồi , mình chỉ xin đi 3 tháng 1 lần , mà sao cho mình loại 1 năm ra vào nhiều lần luôn , khó hiểu thiệt . Mình kể sơ về những hồ sơ đã nộp cho mọi người tham khảo nha

1. Về công việc :
_ Là chủ cty nên mình nộp GPKD
_ Báo cáo thuế của quý 3/2016

2. Về tài sản :
_ Cà-vẹt xe hơi đứng tên cty.
_ Hợp đồng mua bán xe hơi do mình ký tên đóng dấu.
_ Ko có sở hữu nhà , nên mình kêu ba mẹ viết di chúc nói sẽ cho mình 2 căn nhà đứng tên của họ, scan tờ di chúc đó up lên thôi.
_ 2 tờ sao kê thẻ ATM cùa 2 ngân hàng khác nhau, mỗi thẻ chỉ có 80tr và 70tr thôi.
_ Ko có sổ đỏ gì hết.

3. Về bản thân :
_ Giấy khai sinh ( up bản sao y, ko dịch )
_ Passport
_ Hộ Khẩu : tất cả các thành viên trong gia đình ( up bản chính, ko dịch )
_ Chưa có con.

4. Về chứng minh mối quan hệ với thân nhân bên Úc :
_ Giấy mời của ba chồng , ra pharmacy chứng nhận bản chính, rồi scan gửi email về cho mình, mình up lên. Bạn nào cần mẫu thì mình gửi cho xem tham khảo.
_ photo passport của ba chồng mình.
Mỉnh ko up chứng minh tài chính gì của ba chồng hết , chỉ mỗi thư mời và passport của ba thôi.
_ Mình cẩn thận up 4,5 cái hình chụp chung với ba me chồng cho họ tin.
_ Giấy đăng kí hết hôn với chồng , và passport của chồng. ( cho họ biết là mình lấy con của ba chồng :)

5. Về lịch sử du lịch :
_ Có visa Úc lần đầu năm 2013
_ Có visa Mỹ năm nay ( còn hạn đến cuối năm )
_ Có visa Trung quốc năm 2015
_ Và loanh quanh mấy nước ĐNA như Thái, Sing , Malay gì thôi

Up tất cả các dấu xuất nhập cảnh và visa lên.

Tất cả mình tự làm , đều ko dịch gì hết, up tiếng việt lên thôi, bạn nào ko là chủ cty , phần công việc thì up Hợp đồng lao động, giấy xin nghỉ phép, xác nhận bảng lương là được .

Bạn phải chứng minh được mình có sự ràng buộc ở vn để quay về , mục đích chỉ đi du lịch thôi thì LSQ sẽ cấp visa cho thôi, lúc pv đi mỹ mình cũng tự tin pv nên 3-4 câu là cấp visa. Nên có bằng chứng gì up hết lên nha mọi người , phải thuyết phục được họ là ở vn có công việc tốt , thân nhân ở vn còn nhiều phải lo cho gia đình , nên chắc mình chứng minh rõ ràng quá nên xin 3 tháng mà cho luôn 1 năm ra vô nhiều lần.

Chúc các bạn đều đậu visa hết nha, tự tin lên , có gì up nấy nha :)

Cám ơn các bạn ở diễn đàn tư vấn cho mình nha. Khỏi phải mất mấy triệu bạc nhờ dv làm :)

Chúc mừng bạn nhé, nói thiệt là hồ sơ bạn quá đẹp lun, không đâu có mà quá phí luôn (beer)

giaphuc0204
25-11-2016, 16:30
Chúc mừng bạn nhé, nói thiệt là hồ sơ bạn quá đẹp lun, không đâu có mà quá phí luôn (beer)

Lần đầu mình cũng nhờ dịch vụ làm, lần sau rút kinh nghiệm từ lần đầu với lên đây học hỏi, bỏ time nghiên cứu cách mọi người làm, rồi suy ra trường hợp mình cần làm gì , rồi chịu khó điền đơn chút xíu, với nộp online giấy tờ đơn giản, ko phải dịch gì hết, nên mình nghĩ ai mà thiếu giấy tờ và ko có time thì cần nhờ dv làm, còn ko mình tự điền hồ sơ cho an tâm , lỡ LSQ phát hiện ra mình gian dối gì thì mệt lắm.

phiphan123
27-11-2016, 07:40
E xin chào cả nhà ạ....cả nhà có thể giúp em vấn đề này được không ạ...em lần đầu xin visa đi du lịch Úc...em tính xin visa du lịch ( visa 600) em chỉ xin 3 tháng....nhưng cho em hỏi:
3 tháng là thời gian Úc cho mình được ở lại cũng như đi lại kể từ khi mình nhập cảnh vào Úc....nhưng vấn đề em không rõ là thời hạn visa là bao lâu, để mình được phép nhập cảnh vào Úc, kể từ khi mình được cấp visa ạ...vì em sợ em xin rồi...nhưng không sắp xếp được...thì lại hết hạn visa ạ....em mong cả nhà ai đã có visa rồi thì giúp em ạ....em xin cảm ơn rất nhiều ạ..

okladioklada
27-11-2016, 13:13
E xin chào cả nhà ạ....cả nhà có thể giúp em vấn đề này được không ạ...em lần đầu xin visa đi du lịch Úc...em tính xin visa du lịch ( visa 600) em chỉ xin 3 tháng....nhưng cho em hỏi:
3 tháng là thời gian Úc cho mình được ở lại cũng như đi lại kể từ khi mình nhập cảnh vào Úc....nhưng vấn đề em không rõ là thời hạn visa là bao lâu, để mình được phép nhập cảnh vào Úc, kể từ khi mình được cấp visa ạ...vì em sợ em xin rồi...nhưng không sắp xếp được...thì lại hết hạn visa ạ....em mong cả nhà ai đã có visa rồi thì giúp em ạ....em xin cảm ơn rất nhiều ạ..
Thời hạn của Visa là 1 năm nha bạn

tranttlinh
27-11-2016, 21:59
Hi all, cho mình hỏi là mình đã submit application online, và cũng đã thanh toán online luôn.
Giờ thủ tục lấy sinh trắc học là thế nào? Mình ở tpHCM.

phiphan123
28-11-2016, 06:47
Thời hạn của Visa là 1 năm nha bạn

Em xin cảm ơn ạ...vậy là trong vòng 1 năm...mình muốn đi khi nào cũng được,phải không ạ?

bemap86
28-11-2016, 11:36
Em xin cảm ơn ạ...vậy là trong vòng 1 năm...mình muốn đi khi nào cũng được,phải không ạ?

Trong vòng 1 năm kể từ ngày được cấp visa bạn nhé, họ ghi rõ thời hạn trong visa mà bạn được cấp í

bemap86
28-11-2016, 11:49
Hi all, cho mình hỏi là mình đã submit application online, và cũng đã thanh toán online luôn.

Mình làm là ở ngoài HN, nhưng chắc thủ tục HN và HCM như nhau thui, bạn lên văn phòng của VFS để lấy dấu vân tay và chụp hình thui.

giaphuc0204
28-11-2016, 15:12

Bạn in email mà LSQ gửi cho bạn ra, cầm theo lá thư đó và passport, mang lên 92 nguyễn du q1, lầu 5 , ko phải đặt lịch hẹn gì hết, mang theo tiền khoảng 465k để nộp , lên lấy số thứ tự rồi chờ gọi số thôi, dự trừ là đợi từ 1 tiếng đến 1 tiếng rưỡi đó, rồi về đợi email kết quả thôi bạn.

tobiasvn
01-12-2016, 08:13
xin mọi người chia sẽ kinh nghiệm săn vé bay úc giá rẻ, mình đã có visa và dự sẽ đi qua tết âm lịch

tranttlinh
02-12-2016, 06:36
Bạn in email mà LSQ gửi cho bạn ra, cầm theo lá thư đó và passport, mang lên 92 nguyễn du q1, lầu 5 , ko phải đặt lịch hẹn gì hết, mang theo tiền khoảng 465k để nộp , lên lấy số thứ tự rồi chờ gọi số thôi, dự trừ là đợi từ 1 tiếng đến 1 tiếng rưỡi đó, rồi về đợi email kết quả thôi bạn.

Hihi, cảm ơn bạn :D và việc lấy dấu vân tay & chụp ảnh nhanh hơn mình nghĩ. Khoảng 9h50 sáng qua mình tới nơi, thì 10h15 là xong việc, mất có nửa tiếng. Status hiện nay đã đổi thành "Assessment in progress", giờ thì chỉ ngồi chờ bên kia gọi điện thôi, cũng hồi hộp ghê. Tuần sau có kết quả, nếu rớt thì hơi buồn vì mình đã chuẩn bị hồ sơ đầy đủ & trung thực, còn nếu đậu thì mua vé máy bay liền luôn :D

giaphuc0204
02-12-2016, 11:37
Hihi, cảm ơn bạn :D và việc lấy dấu vân tay & chụp ảnh nhanh hơn mình nghĩ. Khoảng 9h50 sáng qua mình tới nơi, thì 10h15 là xong việc, mất có nửa tiếng. Status hiện nay đã đổi thành "Assessment in progress", giờ thì chỉ ngồi chờ bên kia gọi điện thôi, cũng hồi hộp ghê. Tuần sau có kết quả, nếu rớt thì hơi buồn vì mình đã chuẩn bị hồ sơ đầy đủ & trung thực, còn nếu đậu thì mua vé máy bay liền luôn :D

chắc bạn hên, ko có đoàn du lịch nào nộp hồ sơ, mấy lần trước mình toàn đợi 1 tiếng mấy , lần nào cũng trúng 2-3 đoàn du lịch, đợi mòn mỏi . mình nộp 3 lần , ko lần nào pv gì hết, cho visa luôn :) Nhưng bạn cứ chờ điện thoại và chuẩn bị tâm lý, học bài sẵn, lỡ may họ gọi hỏi thêm. chúc bạn may mắn nha.

saigonn_2
02-12-2016, 11:49
chắc bạn hên, ko có đoàn du lịch nào nộp hồ sơ, mấy lần trước mình toàn đợi 1 tiếng mấy , lần nào cũng trúng 2-3 đoàn du lịch, đợi mòn mỏi . mình nộp 3 lần , ko lần nào pv gì hết, cho visa luôn :) Nhưng bạn cứ chờ điện thoại và chuẩn bị tâm lý, học bài sẵn, lỡ may họ gọi hỏi thêm. chúc bạn may mắn nha.

Hi bạn GiaPhuc,

Bạn đã có kinh nghiệm nộp xin visa Úc 3 lần. Lần đầu tiên đi Úc về, khoảng bao lâu bạn apply visa lần 2, và sau đó lần 3 là bao lâu ? :D

bemap86
05-12-2016, 09:42

Hồ sơ mà mạnh thì không mấy khi bị gọi phỏng vấn đâu :), tính đến thời điểm này mình thấy có chục bạn trong HCM nộp ol mà pass k có ai bị gọi phỏng vấn hết :)

giaphuc0204
05-12-2016, 15:13
Hi bạn GiaPhuc,

Bạn đã có kinh nghiệm nộp xin visa Úc 3 lần. Lần đầu tiên đi Úc về, khoảng bao lâu bạn apply visa lần 2, và sau đó lần 3 là bao lâu ? :D

Mỗi năm mình đi 1 lần đó bạn , lần 1 gần 3 tháng, 2 lần sau mỗi lần 3 tuần đến 1 tháng bạn.

lindsey
06-12-2016, 16:49
Các bạn cho mình hỏi, trong phần upload document, ở mục đầu tiên Travel Document mình sẽ up file gì?

elcid
07-12-2016, 09:11
các bạn cho mình hỏi, vợ chồng mình nộp online ngày 23/11, đã lấy sinh trắc học ngày 28/11, đến nay không nhận được điện thoại phỏng vấn gì thêm nhưng tra cứu tình trạng là: "ìnormation requested". Vậy mình phải làm gì tiếp theo?

cảm ơn các bạn nhiều!

bemap86
07-12-2016, 11:56
Các bạn cho mình hỏi, trong phần upload document, ở mục đầu tiên Travel Document mình sẽ up file gì?

Trong mục Travel Document bạn upload về lịch sử du lịch : hộ chiếu ( những trang có dấu thôi) , kế hoạch nếu có bạn cũng cho vào đây luôn, booking vé máy bay nhé

bemap86
07-12-2016, 11:59
các bạn cho mình hỏi, vợ chồng mình nộp online ngày 23/11, đã lấy sinh trắc học ngày 28/11, đến nay không nhận được điện thoại phỏng vấn gì thêm nhưng tra cứu tình trạng là: "ìnormation requested". Vậy mình phải làm gì tiếp theo?

cảm ơn các bạn nhiều!

Sau khi lấy sinh trắc học thì chỉ đợi thui bạn ạ, mình còn không cả tra cứu gì cơ :)

lehanh20487
07-12-2016, 15:12
vé đi perth rẻ quá, có bác nào đi perth dịp tết âm lịch 2017 không, mình tính đi từ 21/1 đến 1/2 về

giaphuc0204
07-12-2016, 15:18
vé đi perth rẻ quá, có bác nào đi perth dịp tết âm lịch 2017 không, mình tính đi từ 21/1 đến 1/2 về

Bạn check hãng vé nào vậy ?

kuclanga
08-12-2016, 12:50
Hi, cảm ơn các bạn đã giúp đỡ mình.

1. Mình đã có visa Multi, sau 10 ngày. Hồ sơ của mình dạng bét nhè, mới đi có Sing và Cam, tài chính thì khg có tiền ngân hàng (thật là nhục), mình up lên mỗi cái ảnh xe ô tô + chủ quyền và giấy tờ nhà thôi. Nhưng khi mình chờ lâu, sốt ruột gọi điện đến LSQ Úc hỏi thì có người trả lời là hồ sơ của mình đang sắp duyệt, hôm sau là có ngay luôn.
2. Đặt lịch hẹn lấy dấu vân tay thì nhanh và đúng giờ hơn các bạn ạ.
3. Mình mua vé khứ hồi 2 người là 23tr, đã có 20kg hành lý ký gởi cho mỗi chuyến.

Cảm ơn các bạn lần nữa.

phiphan123
08-12-2016, 19:55
Em xin chào cả nhà ạ....e có tình huống như thế này...e cũng không biết xử lý như thế não nữa..e đang học tập tại Thụy Sỹ...e xin visa 600 để du lịch Úc...nhưng khi điền form thì có câu hỏi như thế này:
The applicant may be required to attend an Australian Government Office for an interview. Which is the closest office to the applicant’s current location?
Nhưng trong câu chọn trả lời thì không có ở Thụy Sỹ, vậy e có nên chọn những nước khác ở Europe hay như thế nào ạ, cả nhà ai có kinh nghiệm thì giúp e với ạ...e cảm ơn cả nhà ạ..

tranttlinh
12-12-2016, 15:03
Hi all, mình cũng có visa multiple entry ngày hôm nay, sau 10 ngày :) cảm ơn tư vấn của các bạn.

Về hồ sơ của mình thì tất cả mình chụp bang điện thoại và up file ảnh lên hết:
1. Nhân thân: passport, tất cả các trang có dấu & sổ hộ khẩu (ko cần dịch công chứng gì cả).
2. Khả năng tài chính: >40tr trong tài khoản lương (mình chụp màn hình sao kê internet banking thôi, chứ ko cần ra ngân hàng) & 200tr sổ tiết kiệm (chỉ có giấy xác nhận sổ tiết kiệm của ngân hàng, vì sổ gốc thì mình đưa gia đình giữ giúp).
3. Công việc: hợp đồng lao động (chụp tất cả các trang vì cty mình có đóng mộc giáp lai), giấy xác nhận công tác (cty mình có mẫu song ngữ, có thời gian làm việc, vị trí, mức lương), pay slip (file pdf hàng tháng HR gửi cho mình, ko có chữ ký hay mộc gì cả).

P/S: nhiều ng nói có visa trong 1 tuần (có ng còn nói 2 ngày) làm mình mấy nay cứ nghĩ là rớt visa rồi, nên mua vé đi chơi Đài Loan luôn, hahaa.

lehanh20487
14-12-2016, 09:41
quét trên skyscanner có vé của airasia đó bạn

Mustafa
15-12-2016, 01:59
Đang tính hỏi xem bác có visa chưa vì cũng dc 1 tuần roài chứ nhờ. Bác đọc ở đoạn nào web mà bảo hồ sơ cực tốt thì nhanh thế, hóa ra hồ sơ của em là bét của bét rồi bác ơi :( kiểu như may thế nào mà lại đồng ý cấp cho í

xin lỗi mình post trễ: 29/11 mình đã có Visa: 1 năm, multiple.
bữa giờ ham chơi nên quên post.

Luongdzuy
15-12-2016, 08:28
ACE đi rồi xin tư vấn mình với. 2 năm trước mình có xin visa qua Úc theo dạng thư mời của cô ruột mà bị rớt. mình định xin lại visa Úc mà đang băn khoăn ko biết xin đi theo thư mời hay tự túc ??? theo ace thì như thế nào hợp lý hơn ? Thanks

bemap86
15-12-2016, 09:11
quét trên skyscanner có vé của airasia đó bạn

Từ HCM thì có nhiều vé rẻ đi ÚC hơn, gato ghê :( từ perth đi sang Mel hay Syd thì cũng mất thêm 1 chặng nội địa nữa.

bemap86
15-12-2016, 15:44
ACE đi rồi xin tư vấn mình với. 2 năm trước mình có xin visa qua Úc theo dạng thư mời của cô ruột mà bị rớt. mình định xin lại visa Úc mà đang băn khoăn ko biết xin đi theo thư mời hay tự túc ??? theo ace thì như thế nào hợp lý hơn ? Thanks

Sau khi bị rớt visa Úc, hồ sơ của bạn có gì thay đổi không ? ( như là đã đi thêm nước nào phải xin visa hoặc mức lương thay đổi í) Theo mình vẫn nên làm có thư mời, không phải vì khả năng đỗ cao hơn mà vì nó trung thực :)

bemap86
15-12-2016, 15:48
Em xin chào cả nhà ạ....e có tình huống như thế này...e cũng không biết xử lý như thế não nữa..e đang học tập tại Thụy Sỹ...e xin visa 600 để du lịch Úc...nhưng khi điền form thì có câu hỏi như thế này:
The applicant may be required to attend an Australian Government Office for an interview. Which is the closest office to the applicant’s current location?
Nhưng trong câu chọn trả lời thì không có ở Thụy Sỹ, vậy e có nên chọn những nước khác ở Europe hay như thế nào ạ, cả nhà ai có kinh nghiệm thì giúp e với ạ...e cảm ơn cả nhà ạ..

Vụ này mình lại không có kinh nghiệm, bạn thử gửi mail hoặc alo cho DSQ xem sao

bông
16-12-2016, 13:24
CẢ NHÀ CHO EM HỎI

------------

View application status

information
Important information
This application requires additional supporting documentation. Please check correspondence and attach the requested documents.
Type
Date
Action
Application submitted 08 Dec 2016 View application
Application fee paid 08 Dec 2016 View receipt
Information provided
When you have provided the requested documents please click the button below to notify the department.
Information provided

---------------------------
This application requires additional supporting documentation. Please check correspondence and attach the requested documents.

=> EM CHECK ĐÂU CÒN THIẾU GÌ AH ? STATUS HIỆN TẠI SHOW NHƯ VẬY AH HIX

EM ĐÃ ĐI LÀM TRẮC SINH HỌC RỒI AH

okladioklada
16-12-2016, 22:38
CẢ NHÀ CHO EM HỎI

------------

View application status

information
Important information
Type
Date
Action
Application submitted 08 Dec 2016 View application
Application fee paid 08 Dec 2016 View receipt
Information provided
When you have provided the requested documents please click the button below to notify the department.
Information provided

---------------------------

=> EM CHECK ĐÂU CÒN THIẾU GÌ AH ? STATUS HIỆN TẠI SHOW NHƯ VẬY AH HIX

EM ĐÃ ĐI LÀM TRẮC SINH HỌC RỒI AH
Xong rùi bạn phải click vào nút information provided ấy

bông
17-12-2016, 16:06
cảm ơn bạn

mình cứ thắc mắc là ko biết nó yêuca6u2 thêm cái gì

vì mình check mail thì chi co đi làm trác sinh học

mà theo như mình làm visa canada bên đó tự update hệ thông trắc sinh học

đằng này úc còn bắt pải click ìnormation provided

làm mình cứ thắc mắc ko biết nó đòi cái gì ko hiểu

Luongdzuy
18-12-2016, 11:56
rất hợp lý, thank bạn nhiều, mình đã bổ sung thêm visa một số nước, và mức lương có tăng. thanks :)

bông
21-12-2016, 09:49
cám ơn cả nhà , mình đã có multiple 1 năm rồi ah

chắc măm me làm thêm newz đi chung , nhưng nghe newz là 3 tháng ah ?

bemap86
21-12-2016, 10:01
rất hợp lý, thank bạn nhiều, mình đã bổ sung thêm visa một số nước, và mức lương có tăng. thanks :)

Thế nộp luôn đi bạn:) Chúc bạn sớm có visa Úc nhé!

bemap86
21-12-2016, 10:02

Chúc mừng bạn nha, đi về nhớ chia sẻ kinh nghiệm nha :)

voha
21-12-2016, 14:58

Hồ sơ bạn mấy ngày có kết quả vậy?
Mình vừa nộp online ngày hôm qua giờ còn đi làm đi làm sinh trắc học nữa không biết có kịp đi trong tết không

bông
21-12-2016, 18:34
nhanh bạn oi , mình nop 8/12 ,den 19/12 la co kq ne

lehanh20487
22-12-2016, 11:11
Ôi cái vụ information request này hài quá, k đọc topic thì cũng k bit mà làm lun
nó có ảnh hưởng đến time xét duyệt visa hay không nhỉ, mình nộp từ ngày 13/12 vừa rồi

bemap86
23-12-2016, 09:41
Ôi cái vụ information request này hài quá, k đọc topic thì cũng k bit mà làm lun
nó có ảnh hưởng đến time xét duyệt visa hay không nhỉ, mình nộp từ ngày 13/12 vừa rồi

Hi, Mình nghĩ k có ảnh hưởng gì đâu, bản thân mình sau khi nộp online, đi lấy sinh trắc học về cũng k đả động gì vào web để check nữa. Có 1 anh cũng nộp rùi bảo mình phải click vô cái đó rồi nó mới chuyển trạng thái sang asessment in progress nên chắc sau khi click hồ sơ mới dc xét duyệt nhưng cuối cùng chỉ sau 10 ngày ( kể từ ngày đi lấy vân tay) thì a ấy có visa tức là sau khi click information request có 1-2 hôm thôi :). Nhiều bạn cũng có click vô đâu mà nên bạn đừng lo :)

elcid
04-01-2017, 10:36
Cảm ơn các bạn đã hướng dẫn rất nhiệt tình. Vợ chồng mình nộp online ngày 23/11, lấy sinh trắc học ngày 28/11. Mình gọi lên LSQ hỏi kết quả 2 lần, và hôm qua 03/01 thì có email multiple 1 năm cho cả 2 vợ chồng. Lúc mình tra hồ sơ trên web thấy information requested không biết ntn nên không bấm vào provided gì cả. Chia sẻ kinh nghiệm các bạn nộp sau chắc bấm vào mục này để họ xét duyệt chắc sẽ nhanh hơn.

bemap86
04-01-2017, 16:37
Cảm ơn các bạn đã hướng dẫn rất nhiệt tình. Vợ chồng mình nộp online ngày 23/11, lấy sinh trắc học ngày 28/11. Mình gọi lên LSQ hỏi kết quả 2 lần, và hôm qua 03/01 thì có email multiple 1 năm cho cả 2 vợ chồng. Lúc mình tra hồ sơ trên web thấy information requested không biết ntn nên không bấm vào provided gì cả. Chia sẻ kinh nghiệm các bạn nộp sau chắc bấm vào mục này để họ xét duyệt chắc sẽ nhanh hơn.

Chúc mừng hai vc bạn nha :)

lehanh20487
07-01-2017, 15:25
Mình cũng lây visa multi 1 năm, mà chửa bit đi đâu, perth k bit có vui k nhỉ, vé có 6tr round trip thôi

bemap86
09-01-2017, 09:43
Mình cũng lây visa multi 1 năm, mà chửa bit đi đâu, perth k bit có vui k nhỉ, vé có 6tr round trip thôi

Bạn ở HCM à, sao vé rẻ thế :(

sweethomes
13-01-2017, 18:39
HI cả nhà, mấy hôm nay mình liên tục apply online nhưng toàn bị báo từ chối không rõ nguyên nhân. Mình có gọi tới sứ quán Úc thì họ nói ko thấy thông tin của mình trên hệ thống, nghĩa là mình chưa up được hs lên. Mình đã đi nhiều nước, có visa schengen...hồ sơ cũng ok và khai minh bạch ( theo đúng như những gì mình có) nhưng không hiểu sao chỉ đến 3,4 trang đầu đến phần confirm thông tin trên là đúng thì nó luôn báo passport của mình không đủ điều kiện xin online. Hôm đầu tiên thì mình điền tới tận mục payment thì bị từ chối. Mình không rõ ĐK passport là gì? Hạn passport của mình tới tháng 9/2021 mới hết hạn. Có bạn nào bị tương tự không tư vấn giúp mình với? Tks :(

À mình xin theo diện du lịch, form 600

bemap86
14-01-2017, 15:59
HI cả nhà, mấy hôm nay mình liên tục apply online nhưng toàn bị báo từ chối không rõ nguyên nhân. Mình có gọi tới sứ quán Úc thì họ nói ko thấy thông tin của mình trên hệ thống, nghĩa là mình chưa up được hs lên. Mình đã đi nhiều nước, có visa schengen...hồ sơ cũng ok và khai minh bạch ( theo đúng như những gì mình có) nhưng không hiểu sao chỉ đến 3,4 trang đầu đến phần confirm thông tin trên là đúng thì nó luôn báo passport của mình không đủ điều kiện xin online. Hôm đầu tiên thì mình điền tới tận mục payment thì bị từ chối. Mình không rõ ĐK passport là gì? Hạn passport của mình tới tháng 9/2021 mới hết hạn. Có bạn nào bị tương tự không tư vấn giúp mình với? Tks :(

À mình xin theo diện du lịch, form 600

Bạn chụp hình ảnh màn hình phần lỗi đó để mọi ng cùng xem, chứ mình chưa thấy ai có lỗi này cả :(

mientayhoangda
19-01-2017, 08:55
Hi cả nhà,
Mình vửa nộp hồ sơ và lấy dấu vân tay sáng ngày hôm qua xong. Trạng thái đã chuyển qua "Assessment in progress"
Hồ sơ nộp theo danh sách bemap86 và các bạn đã hướng dẫn.
Lấy dấu vân tay cũng nhanh, hẹn 8h30' mà 9h đã làm xong (chắc cuối năm ít người xin Visa).
Giờ hồi hộp ngồi chờ, chắc phải qua Tết mới có kết quả.

alibaba-vn
24-01-2017, 12:19
Các bạn ơi cho mình hỏi lấy dấu vân tay xong thì mình có cần phải làm gì với hồ sơ đã nộp online không vậy ạ? Mình lấy sáng nay, đến giờ check thì vẫn thấy application status là "ìnormation requested", không biết khi nào họ update nữa. Giờ ngồi rung đùi chắc qua Tết mới có kết quả >.<

mientayhoangda
24-01-2017, 16:16
Hi cả nhà,
Mình mới nhận được email Visa, xin Single nhưng được cấp Multi, ở được 3 tháng.
Vậy là chỉ cần 4 ngày làm việc là được cấp Visa (mình lấy dấu vân tay sáng thứ tư tuần trước).

Cám ơn cả nhà nhiều.

mientayhoangda
24-01-2017, 16:19
Bạn vô lại phần hồ sơ, sau đó nhấn "Information provided" thì trạng thái sẽ chuyển.

Mirinda
05-02-2017, 16:09
Trong group mình có anh chị nào đi du lịch theo diện có thư mời của boyfirnd or girlriend ko ah cho em xin kinh nghiệm với. Bạn trai em mời em qua du lịch em đang làm hồ sơ ônline nhưng còn ngu ngơ quá ah :(

gin_tonic
06-02-2017, 10:26
Mình vừa nộp hồ sơ online thứ 6 tuần trước. Chiều nay đi lấy sinh trắc. Mình xin visa đi du lịch theo diện có thư mời của bạn trai người Úc. Bạn muốn hỏi gì ko?

alibaba-vn
06-02-2017, 12:16
Mình nộp online và lấy sinh trắc rồi, phát hiện là chưa có cái mẫu khai thân nhân. Vậy làm sao mà up lên đây mọi người ơi, hay đợi LSQ họ gọi điện/email kêu bổ sung rồi thì mới nộp.

Mình nộp online nên lúc đính kèm tập tin không thấy chỗ nào yêu cầu mẫu khai thân nhân hết, cho đến khi xem cái danh sách giấy tờ yêu cầu của LSQ tại Việt Nam cho người nộp hồ sơ trực tiếp nên mới biết >.<

gin_tonic
06-02-2017, 13:13
Form khai nhân thân bạn in ra, điền tay rồi scan. Sau đó đăng nhập lại immiaccount, phần "list of applications" bên góc phải màn hình bạn thấy chữ "Actions" và mũi tên chỉ xuống, bạn click vào đó, chon "view application". Góc trái màn hình dưới họ tên bạn có mục "Attach documents". Bạn click vào đó, kéo xuống dưới cùng sẽ thấy mục "Attach more documents". Bạn tải form nhân thân giống như đã tải các hồ sơ trước.

alibaba-vn
06-02-2017, 15:32
Cảm ơn bạn, mình đã tải lên form về relatives. Nhân tiện tải luôn booking vé máy bay đi về luôn :) Nộp từ trước Tết mấy ngày nên chắc do đợt lễ nên LSQ có nhiều hồ sơ quá nên kì này chắc đợi kết quả hơi lâu. Tính hết hôm nay là 4 ngày làm việc kể từ ngày mình lên lấy biometrics, nên theo các bạn trên này chắc đợi khoảng tầm 1 tuần nữa :)

gin_tonic
06-02-2017, 15:51
Chúc bạn may mắn nhé!

Mình vừa đi lấy sinh trắc về, vừa đăng nhập để click information provided. Giờ ngồi chờ trong hồi hộp. :)
Mình chưa dám đặt vé vì không biết có được cấp VISA không. Hôm trước check vé Thai Airways khoảng hơn 700$, Singapore Airlines khoảng hơn 1000$. Đặt vé trước mà ngộ nhỡ không được thì tiếc tiền lắm. Nếu họ gọi yêu cầu mình bổ sung booking thì mình bổ sung.

bemap86
07-02-2017, 09:12
Chúc cả nhà năm nay gặp nhiều may mắn, ai xin visa cũng pass hết nha :)

Mirinda
07-02-2017, 23:29
chị cho em hỏi là phần bằng chứng chứng minh mối quan hệ chị upload có nhiều không ah, và chị up vào phần nào ah. thư mời của bạn em ko có dấu thì có sao ko ah, đem tới police xin dấu thì họ bảo là ko cần nên ko xin nữa :(. em cảm ơn ah!

Khanhphuongiu
08-02-2017, 06:08
Không cần có dấu của police đâu. Bạn mình chỉ viết thư mời, kí tên, scan về thôi. Mình xin Single mà được Multi luôn. Vui quá

gin_tonic
08-02-2017, 10:21
Anh nhà mình bảo xem trên trang web của bộ di trú thì không thấy nói phải xác nhận của pharmacy, chỉ cần bản scan màu là được rồi. Nhưng mình cứ xoắn lên nên anh ấy đi lấy xác nhận.

Mình chỉ upload thư mời, hộ chiếu và bằng lái xe của anh nhà mình, ngoài ra không upload bằng chứng chứng minh mối quan hệ nào. Mình cũng hỏi thì anh ấy bảo nếu ĐSQ yêu cầu thì hãy bổ sung vì bây giờ mình xin visa đi du lịch, ko phải xin visa diện hôn thê nên chắc chưa cần thiết.

Mình thì hồi hộp mà lão ấy cứ tưng tửng, cái gì cũng ko sao ko sao. Mình hỏi tên anh chị nhà anh ấy là gì, thứ tự sinh ra thế nào để còn chuẩn bị nếu ĐSQ gọi điện phỏng vấn thì bảo là có biết thế nào cứ trả lời thật thế ấy, nếu trả lời cái gì cũng hoàn hảo quá thì người ta lại nghi ngờ. Thế mình cũng thôi ko xoắn nữa. Giờ chỉ chờ thôi.

bemap86
10-02-2017, 17:23
chị cho em hỏi là phần bằng chứng chứng minh mối quan hệ chị upload có nhiều không ah, và chị up vào phần nào ah. thư mời của bạn em ko có dấu thì có sao ko ah, đem tới police xin dấu thì họ bảo là ko cần nên ko xin nữa :(. em cảm ơn ah!

Chị xin không có thư mời em ạ :(

babon
10-02-2017, 22:18
Các bạn cho mình hỏi, sau khi submit xong hồ sơ và thanh toán xong thì status của hồ sơ các bạn là gì thế. Bao lâu thì nhận đc email lên lấy vân tay. Mình nộp hôm ngày 7, đã thanh toán xong rồi mà đến giờ status vẫn là received, chưa nhận đc email gì hết.

alibaba-vn
10-02-2017, 22:54
Có bạn nào nộp trước Tết mà chưa có kết quả giống mình không ạ? Mình nộp ngày 23/1, 25/1 đi lấy vân tay.
Hix đọc mấy trang trước thì nhiều bạn nói hồ sơ mạnh là 5-10 ngày có mà sau mình đến hết hôm nay vẫn chưa có gì :( Chưa có ai gọi điện phỏng vấn hay gì hết. Hồ sơ mình thì passport cũ đã đi các nước như Nhật, Hàn, Mĩ, Canada, chỉ có passport mới làm tháng 12 là trống toanh vì do năm ngoái anh hải quan ở TSN kêu đi làm lại vì mặt mình trong passport cũ (8 năm) còn non choẹt, khác nhiều với mình bây giờ.

gin_tonic
11-02-2017, 18:25
Bạn thử check mục SPAM trong hộp mail xem có nhận được thư trả lời ko. Mình hoàn tất thanh toán, submit xong khoảng vài phút sau đã có thư xác nhận và thư yêu cầu đi lấy sinh trắc rồi.

gin_tonic
11-02-2017, 18:36
Bạn gửi cả HC cũ chắc ko sao đâu vì đã đi nhiều nước lớn rồi mà. 25.1 đến 2.2 là đợt nghỉ Tết, chị ở công ty mình bảo ĐSQ họ được nghỉ lễ của cả hai nước nên nộp hồ sơ vào ngày 3.2 mặc dù đã chuẩn bị xong hết từ trước Tết rồi. Tuần vừa rồi mình cũng check mail liên tục. Mỗi lúc một lo thêm, đau tim quá.

Mirinda
12-02-2017, 08:58
các chị ơi form application có câu hỏi ở mục multiple entries các c trả lời thế nào ah, em chỉ xin đi 1 tháng nên em trả lời thế này ko bít có ok ko? các chị tư vấn giúp e nhé, em cảm ơn ah.
Does applicant intend to enter Australia on more than one occasion?
em chọn YES

Dóe the applicant know the dates of enty for each occasion after fist entry to australia
em chọn No.
như thế có ổn ko ah.
em cảm ơn ahreceived_1194907313959715

gin_tonic
14-02-2017, 16:46
các chị ơi form application có câu hỏi ở mục multiple entries các c trả lời thế nào ah, em chỉ xin đi 1 tháng nên em trả lời thế này ko bít có ok ko? các chị tư vấn giúp e nhé, em cảm ơn ah.
Does applicant intend to enter Australia on more than one occasion?
em chọn YES

Dóe the applicant know the dates of enty for each occasion after fist entry to australia
em chọn No.
như thế có ổn ko ah.
em cảm ơn ahreceived_1194907313959715

Đúng rồi đó em. Như chị nhớ thì nếu em chọn No ở câu hỏi tiếp theo họ sẽ yêu cầu mình nêu lý do tại sao mình lại không biết thời gian sẽ quay lại Úc sau khi thăm Úc lần thứ nhất.

gin_tonic
14-02-2017, 16:47
Có bạn nào nộp trước Tết mà chưa có kết quả giống mình không ạ? Mình nộp ngày 23/1, 25/1 đi lấy vân tay.
Hix đọc mấy trang trước thì nhiều bạn nói hồ sơ mạnh là 5-10 ngày có mà sau mình đến hết hôm nay vẫn chưa có gì :( Chưa có ai gọi điện phỏng vấn hay gì hết. Hồ sơ mình thì passport cũ đã đi các nước như Nhật, Hàn, Mĩ, Canada, chỉ có passport mới làm tháng 12 là trống toanh vì do năm ngoái anh hải quan ở TSN kêu đi làm lại vì mặt mình trong passport cũ (8 năm) còn non choẹt, khác nhiều với mình bây giờ.

Bạn có kết quả chưa? Update tình hình cho mình biết với nhé. Mình cũng đang ngóng kết quả mà càng lúc càng lo.

bemap86
14-02-2017, 21:17
Các bạn cho mình hỏi, sau khi submit xong hồ sơ và thanh toán xong thì status của hồ sơ các bạn là gì thế. Bao lâu thì nhận đc email lên lấy vân tay. Mình nộp hôm ngày 7, đã thanh toán xong rồi mà đến giờ status vẫn là received, chưa nhận đc email gì hết.

Bạn gin-tonic đã trả lời cho bạn rùi đó, thường thì sau khi submit là nhận dc mail luôn ấy.

alibaba-vn
14-02-2017, 21:30
Chưa thấy tăm hơi gì hết bạn ơi. Mình đợt đúng 1 tháng mình sẽ email hoặc gọi trực tiếp lên lsq hỏi. Mình t5 mới đi nên cũng chưa lo lắm, chỉ sốt ruột là đợi lâu quá thôi :(

mientayhoangda
15-02-2017, 10:37
Bạn alibaba-vn nên gọi điện hỏi thăm, vì hồ sơ của mình sau khi lấy dấu vân tay thì chỉ có 4 ngày làm việc là có kết quả. Mình cũng nộp trước Tết (ngày 19/1/2017 lấy vân tay, ngày 24/1/2017 có kết quả).

gin_tonic
15-02-2017, 11:04
Chưa thấy tăm hơi gì hết bạn ơi. Mình đợt đúng 1 tháng mình sẽ email hoặc gọi trực tiếp lên lsq hỏi. Mình t5 mới đi nên cũng chưa lo lắm, chỉ sốt ruột là đợi lâu quá thôi :(

Mình đợi đến thứ 6 là tròn 2 tuần rồi gọi hỏi. Mình ngày 4/3 đã đi rồi, chật vật mãi mới xin sếp cho nghỉ được 1 tuần mà giờ ko biết kết quả thế nào, còn book vé máy bay nữa.

gin_tonic
15-02-2017, 11:06
Bạn alibaba-vn nên gọi điện hỏi thăm, vì hồ sơ của mình sau khi lấy dấu vân tay thì chỉ có 4 ngày làm việc là có kết quả. Mình cũng nộp trước Tết (ngày 19/1/2017 lấy vân tay, ngày 24/1/2017 có kết quả).

Bạn ơi, bạn gọi cho ĐSQ hay VFS? Mình nộp online ko qua VSF, ko biết là gọi tới đâu.

alibaba-vn
15-02-2017, 11:48
Cảm ơn mientayhoangda nhé, bạn có kết quả 24/1 trước khi lsq nghỉ lễ, còn mình thì nộp sát ngay kì nghỉ 23/1 luôn nên có khi trễ, mình đợi qua tuần sau gọi lên hỏi luôn 1 lượt, cho đúng như trên trang web ghi là nếu trên 1 tháng mà chưa có thì liên lạc lsq mới trả lời :)

alibaba-vn
15-02-2017, 11:50
gin_tonic ơi, bạn gọi lên thứ 6 này có gì share cho mọi người nhé. mà bạn nộp ở SG hay HN vậy?

gin_tonic
15-02-2017, 14:37
gin_tonic ơi, bạn gọi lên thứ 6 này có gì share cho mọi người nhé. mà bạn nộp ở SG hay HN vậy?

Mình ở HN bạn ạ mà nộp online, tới VFS làm sinh trắc thôi nên ko biết là gọi tới VFS hay gọi tới ĐSQ. Thứ 6 này mình gọi hỏi, họ trả lời như nào mình sẽ nhắn lại trên này nhe.

alibaba-vn
15-02-2017, 20:27
Chào cả nhà.

Mình vừa nhận được email báo visa cuối giờ chiều nay. Tổng cộng là 3 tuần (trừ nguyên 1 tuần Tết ra thì là 2 tuần làm việc). Mình nộp hồ sơ online, đầy đủ giấy tờ như những gì các bạn trên đây đã ghi. Mỗi tội khi nộp mình không có nộp cái relative form, sau đó bổ sung vào sau. Mình là dạng đi du lịch tự túc không giấy mời gì cả (vì không có bạn bè hay bà con gì ở Úc hết, bà con toàn bên Mĩ không thôi :D ) Cảm ơn mọi người trên phuot.vn nhiều nhé :)

Nhân tiện chia sẻ kinh nghiệm của con bạn mình. Nó độc thân 28 tuổi, nghề nghiệp long bong, đứng bán hàng siêu thị lương 5tr/tháng, chưa đi nước nào ngoài Thái Lan, tiếng Anh thì học trả hết lại cho thầy. Có thư mời từ bà con (nguyên bên nội nó ở Brisbane). Lần 1 xin visa rớt thẳng. Lần 2 làm lại giấy tờ y chang, thêm được cái giấy sở hữu nhà ba má nó chuyển tên qua cho nó thì đậu multiple luôn. Mà nó thuộc dạng chỉ muốn đi chơi nên đi qua 1 tháng thăm nội nó xong là xách dép đi về, không có qua thêm lần nào nữa.

bemap86
15-02-2017, 21:03
Chào cả nhà.

Mình vừa nhận được email báo visa cuối giờ chiều nay. Tổng cộng là 3 tuần (trừ nguyên 1 tuần Tết ra thì là 2 tuần làm việc). Mình nộp hồ sơ online, đầy đủ giấy tờ như những gì các bạn trên đây đã ghi. Mỗi tội khi nộp mình không có nộp cái relative form, sau đó bổ sung vào sau. Mình là dạng đi du lịch tự túc không giấy mời gì cả (vì không có bạn bè hay bà con gì ở Úc hết, bà con toàn bên Mĩ không thôi :D ) Cảm ơn mọi người trên phuot.vn nhiều nhé :)

Nhân tiện chia sẻ kinh nghiệm của con bạn mình. Nó độc thân 28 tuổi, nghề nghiệp long bong, đứng bán hàng siêu thị lương 5tr/tháng, chưa đi nước nào ngoài Thái Lan, tiếng Anh thì học trả hết lại cho thầy. Có thư mời từ bà con (nguyên bên nội nó ở Brisbane). Lần 1 xin visa rớt thẳng. Lần 2 làm lại giấy tờ y chang, thêm được cái giấy sở hữu nhà ba má nó chuyển tên qua cho nó thì đậu multiple luôn. Mà nó thuộc dạng chỉ muốn đi chơi nên đi qua 1 tháng thăm nội nó xong là xách dép đi về, không có qua thêm lần nào nữa.

Chúc mừng bạn nha!!!!

bemap86
15-02-2017, 21:05
Mình ở HN bạn ạ mà nộp online, tới VFS làm sinh trắc thôi nên ko biết là gọi tới VFS hay gọi tới ĐSQ. Thứ 6 này mình gọi hỏi, họ trả lời như nào mình sẽ nhắn lại trên này nhe.

Không phải đợi ngày đâu, bạn cứ gọi hỏi thôi, gọi VFS ấy, mình chưa phải gọi nhưng các thông tin mà cần hay thắc mắc mình toàn gọi tới VFS thui.