PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Nộp visa du lịch Úc Online

Pages : 1 2 3 4 5 6 [7]

hwangnguyen
05-06-2018, 22:22
Mình mới đi úc về, lúc mình nhập cảnh thì hải quan hỏi mình là mình ở đâu, mình đi đâu, tham quan cái gì, có bạn bè ở úc không, mua vé máy bay có chiều quay về ko, cầm bao nhiêu tiền, khi nào mình về.chắc tại mình là du học sinh canada , độc thân, nhỏ tuổi nên nó hỏi nhiều. Cho mình hỏi Mình có thể tự in cái visa grand note và bấm vào passport dc không ta

Bạn bị hỏi nhiều nhỉ, mình cb đi mà cũng sợ bị hỏi nhiều nghe ko rõ tại m nghe t.anh hơi kém.bạn đi du lịch 1 mình hay với ai có ng quen bên đó ko

Meocon60
06-06-2018, 08:12
Việc police immigrant hỏi hành khách là công việc của họ phải làm, sau đó quyết định có cho nhập cảnh hay không, Không phải có visa là đương nhiên được nhập cảnh. Nên bạn đừng lấy làm lạ khi bị hỏi nhiều như vậy, việc bình thường mà.

Newmember
06-06-2018, 20:23
Mình đi úc cuối tháng 4 , khi nhập cảnh họ kg hỏi câu nào.

tonynguyen25
06-06-2018, 22:47
Các bạn ơi, cho mình hỏi nếu như hồ sơ của mình khai nhầm địa chỉ liên lạc (không phải địa chỉ thường trú), chẳng hạn địa chỉ liên lạc của mình là phương 11 mà minh ghi là phương 7 thì phải làm sao? Hồ sơ của mình đã đóng phí xin visa và hoàn tất rồi, chỉ còn lấy dấu sinh trắc nữa thôi. Mình phải sửa như thế nào vậy các bạn? Mình xin cảm ơn nhiều nhiều lắm.

xuanthu
07-06-2018, 13:32
Các bạn ơi, cho mình hỏi nếu như hồ sơ của mình khai nhầm địa chỉ liên lạc (không phải địa chỉ thường trú), chẳng hạn địa chỉ liên lạc của mình là phương 11 mà minh ghi là phương 7 thì phải làm sao? Hồ sơ của mình đã đóng phí xin visa và hoàn tất rồi, chỉ còn lấy dấu sinh trắc nữa thôi. Mình phải sửa như thế nào vậy các bạn? Mình xin cảm ơn nhiều nhiều lắm.

Bạn đừng lo. Giờ bạn lấy form này về rồi diền thông tin sau đó upload lên application của bạn là ok thôi.
https://www.homeaffairs.gov.au/Forms/Documents/1023.pdf
Chúc bạn may mắn.

tonynguyen25
07-06-2018, 20:33
Bạn đừng lo. Giờ bạn lấy form này về rồi diền thông tin sau đó upload lên application của bạn là ok thôi.
https://www.homeaffairs.gov.au/Forms/Documents/1023.pdf
Chúc bạn may mắn.

Cảm ơn bạn, mình đã update trực tiếp vào tài khoản application của mình luôn rồi. Giờ ngồi đợi, mà run quá, ko biết hồ sơ của mình có được chấp nhận không?

bopbi
10-06-2018, 11:45
Đang dư hs đi mỹ, canada, up online luôn nào

tonynguyen25
11-06-2018, 15:17
Các bạn ơi - những con người có đầy kinh nghiệm xin cho mình hỏi: hồ sơ tài chính của mình hạn mức thẻ tín dụng chỉ 70 triệu, tổng sao kê tài khoản của hai ngân hàng chỉ còn số dư là 44 triệu (không kể hợp đồng nhà cửa và sổ tiết kiệm). Mình mới vừa update thêm cho tổng sao kê tài khoản hai ngân hàng lên thành 110 triệu. Vậy mình có nên bổ sung thêm tờ xác nhận số dư tài khoản mới không? Hay chỉ cần nhiêu đó là đủ rồi?
Xin quí cao nhân trả lời giúp dùm mình. Xin cảm ơn nhiều lắm ạ!

Mason
12-06-2018, 19:55
Các bạn ơi - những con người có đầy kinh nghiệm xin cho mình hỏi: hồ sơ tài chính của mình hạn mức thẻ tín dụng chỉ 70 triệu, tổng sao kê tài khoản của hai ngân hàng chỉ còn số dư là 44 triệu (không kể hợp đồng nhà cửa và sổ tiết kiệm). Mình mới vừa update thêm cho tổng sao kê tài khoản hai ngân hàng lên thành 110 triệu. Vậy mình có nên bổ sung thêm tờ xác nhận số dư tài khoản mới không? Hay chỉ cần nhiêu đó là đủ rồi?
Xin quí cao nhân trả lời giúp dùm mình. Xin cảm ơn nhiều lắm ạ!

Uhm, tot nhat là bạn nên bổ sung them xác nhận tài khoản mới. Nếu bạn có hop đồng nhà cửa và sổ tiết kiệm thì mình nghỉ là nhiu đó là đủ rồi. lúc mình xin thi sổ tiết kiệm của mình cung có 100 triệu và hợp dồng cho thuê

tonynguyen25
12-06-2018, 21:07
Uhm, tot nhat là bạn nên bổ sung them xác nhận tài khoản mới. Nếu bạn có hop đồng nhà cửa và sổ tiết kiệm thì mình nghỉ là nhiu đó là đủ rồi. lúc mình xin thi sổ tiết kiệm của mình cung có 100 triệu và hợp dồng cho thuê
Cảm ơn bạn nhiều lắm. Bạn nhận được visa lâu chưa bạn? Mình cảm thấy lo quá.

Mason
13-06-2018, 20:39
Cảm ơn bạn nhiều lắm. Bạn nhận được visa lâu chưa bạn? Mình cảm thấy lo quá.

Ok bạn , không có gì. Tại vì tài chính mỗi người mỗi khác, tài chính của bạn có gì thì bạn cứ nộp vô hết thì được rồi. Có người thì STK 100 tr, người thì 200 tr. Với lại visa Úc bây giờ cũng không quá khó. Bạn cứ yên tâm, mình thấy tài chính của bạn như vậy là ổn rồi, Mình xin năm ngoái, được cấp 3 năm nhiều lần.

tonynguyen25
14-06-2018, 12:14
Ok bạn , không có gì. Tại vì tài chính mỗi người mỗi khác, tài chính của bạn có gì thì bạn cứ nộp vô hết thì được rồi. Có người thì STK 100 tr, người thì 200 tr. Với lại visa Úc bây giờ cũng không quá khó. Bạn cứ yên tâm, mình thấy tài chính của bạn như vậy là ổn rồi, Mình xin năm ngoái, được cấp 3 năm nhiều lần.

Mình submitted sáng sớm 5/6, lấy sinh trắc 7/6 nhưng giờ chưa thấy phản hồi gì.

Mason
14-06-2018, 16:36
Mình submitted sáng sớm 5/6, lấy sinh trắc 7/6 nhưng giờ chưa thấy phản hồi gì.

Ah, mới có 1 tuần , chưa đâu bạn. Ít nhất thì cũng phải 2 tuần hoặc 3 tuần.

tonynguyen25
14-06-2018, 16:56
Cảm ơn Mason nhiều lắm. Mình tiếp tục hồi hộp đợi xem sao.

Baohe
15-06-2018, 14:59
Các bạn cho mình hỏi là mình có được quyền in cái visa grant và bấm vào cái passport của mình ko ạ

tntnhi
15-06-2018, 16:21
Các bạn cho mình hỏi là mình có được quyền in cái visa grant và bấm vào cái passport của mình ko ạ

In rồi cầm theo thôi đừng bấm vô hư pp uổng lắm bạn

tonynguyen25
16-06-2018, 16:05
Mình mới vừa nhận đc visa grant rồi. Không ngờ lại nhanh đến vậy, ngày 5/6 submitted, ngày 7/6 lấy bio thì 16/6 đc pass. Cảm ơn Mason.

Mason
16-06-2018, 17:36
Mình mới vừa nhận đc visa grant rồi. Không ngờ lại nhanh đến vậy, ngày 5/6 submitted, ngày 7/6 lấy bio thì 16/6 đc pass. Cảm ơn Mason.

Chúc mừng bạn nhé. Visa của bạn 1 năm hay 3 năm vay?

bopbi
17-06-2018, 18:45

Nhanh quá ta, tuyệt vời

tonynguyen25
17-06-2018, 22:28
Chúc mừng bạn nhé. Visa của bạn 1 năm hay 3 năm vay?
Của mình Multiple (dù mình xin Single) nhưng cho có 3 tháng

Mason
18-06-2018, 17:08
Của mình Multiple (dù mình xin Single) nhưng cho có 3 tháng

Ok Tony, vậy nếu bạn xin lần sau thì được 3 năm.

thuduong2310
19-06-2018, 13:32
Nhờ các anh/chị/bạn tư vấn trường hợp của mình với ạ.
- Mình có em gái đang học ở Úc (mới sang 6thang),mình muốn tự nộp hs xin visa cho mẹ sang thăm em (mình có thẻ APEC do công ty làm cho rồi nên không phải xin visa). Tháng 1 mình có nộp một lần nhưng bị từ chối - lý do ĐSQ cho rằng mình không thỏa điều kiện điều của điều 600.211, mình nghĩ lý do có thể là thời điểm mình xin visa em mình cũng đang xin visa nên khả năng ở lại của mẹ mình cao.
- Mẹ mình làm việc ổn định, lương tháng >20tr nhưng lại nhận tiền mặt và không có tài khoản ngân hàng, stk 500tr, thẻ tín dụng hạn mức 70tr, sổ đỏ 2 nhà,... nhưng giấy tờ khác mình đều có đủ chỉ ngặt mỗi là không có tk ngân hàng nên không có sao kê.
Mình muốn nộp hs lần 2 thì không biết có cách nào tăng độ mạnh của hs mẹ mình không mà không cần làm tk ngân hàng (vì mới sửa nhà nên cũng không còn nhiều tiền mặt để nộp). Anh/Chị/Bạn nào biết giúp với ạ. Cảm ơn nhiều ạ.

Kimho155
23-06-2018, 19:49
Các anh chị ơi.
Cho em hỏi và giúp em một chút thắc mắc ở phần ảnh passport nộp online. Em đính kèm file xong hết rồi mà đang kiểm tra lại.
1. Thì ở phần ảnh em thấy họ chú thích là in tên của ảnh passport ở phía sau ảnh ? Điều này có nghĩa là mình ghi tên mình ở phía sau ảnh hay sao ạ ? Tự nhiên e chưa hiểu lắm .
Mong các anh chị đã làm giúp e phần này.
2. Và điều thứ hai là em ko biết phải đính kèm Giấy Khai Sinh và Giấy CNhan độc thân ở phần nào ạ ?
Em cám ơn anh chị nhiều !

decon
25-06-2018, 23:15
Các anh chị ơi.
Cho em hỏi và giúp em một chút thắc mắc ở phần ảnh passport nộp online. Em đính kèm file xong hết rồi mà đang kiểm tra lại.
1. Thì ở phần ảnh em thấy họ chú thích là in tên của ảnh passport ở phía sau ảnh ? Điều này có nghĩa là mình ghi tên mình ở phía sau ảnh hay sao ạ ? Tự nhiên e chưa hiểu lắm .
Mong các anh chị đã làm giúp e phần này.
2. Và điều thứ hai là em ko biết phải đính kèm Giấy Khai Sinh và Giấy CNhan độc thân ở phần nào ạ ?
Em cám ơn anh chị nhiều !

1. => Ghi phía sau ảnh là quy định cho nộp HS giấy. Nếu cẩn thận,bạn lưu file ảnh dạng: Kimho155_photo.jpeg / Kimho155_photo*pdf
2. => Lâu rồi không còn nhớ cụ thể các mục, nhưng GKS, CN độc thận (Nếu có Giấy ĐKKH thì mới nộp, chứ sao phải nộp giấy này nhỉ???), CMND/ ID, Relates Form thì up-load vào mục thứ II.
Mục I (PP - Lịch sử du lịch)
Mục II (Nhân thân)
Mục III (Nghề nghiệp - tài chính)
Mục IV (Tài sản)
Mục V ( Booking/ Plan)

vietdoan20062006
27-06-2018, 10:18
Các bác ơi, lần trước e xin visa úc du lịch đc 1 năm. Liệu có cách nào xin lâu hơn không ạ

life8x
27-06-2018, 15:52
Chia sẻ với mọi người leadtime làm visa online Úc của mình
- Submit hồ sơ online: 20-6, ngay sau 1 phút có mail yêu cầu lấy Bio
- Hẹn lấy Bio ở VFS 13.45 ngày 25 - 6
- Có kết quả lúc 13.30 ngày 27-6

Nghĩa là họ xét duyệt trong vòng có 2 ngày làm việc. Mình dc grant visa 3 tháng từ ngày 27/6 - 27/9, stay 3 tháng. Hơi thất vọng vì expect được 1 năm Multi.
Anyway mình đã có visa Úc, thủ tục cũng đơn giản nhanh gọn. Việc cho visa bao lâu mình nghĩ ngoài yếu tố hồ sơ mạnh yếu, còn do nhân viên xét duyệt visa, nói chung là hên xui.

Kimho155
27-06-2018, 18:23
1. => Ghi phía sau ảnh là quy định cho nộp HS giấy. Nếu cẩn thận,bạn lưu file ảnh dạng: Kimho155_photo.jpeg / Kimho155_photo*pdf
2. => Lâu rồi không còn nhớ cụ thể các mục, nhưng GKS, CN độc thận (Nếu có Giấy ĐKKH thì mới nộp, chứ sao phải nộp giấy này nhỉ???), CMND/ ID, Relates Form thì up-load vào mục thứ II.
Mục I (PP - Lịch sử du lịch)
Mục II (Nhân thân)
Mục III (Nghề nghiệp - tài chính)
Mục IV (Tài sản)
Mục V ( Booking/ Plan)

Mình cám ơn bạn nhiều. Vì chờ lâu nên mình có luu file có tên mình dang pdf.
Hình như năm nay website có phần thay đổi vị trí đính kèm nên các anh chị có người làm mới thì giống , có người thì khác so với trước đây.

Hôm nay mình đã đến VFS ở DaNang để lấy dấu vân tay và khi về thì mình ko thấy cái chữ important provied, mà chỉ thấy I confirm... mình click vào thì hồ sơ chuyển sang dạng Further assessement . Và mình để ý thấy phía màn hình bên trái ko còn mục Bio nữa.

Vậy cho em hỏi có phải là việc lấy dấu vân tay đã được xác nhận ko ạ ?

Em cám ơn rất nhiều.

maimai246
29-06-2018, 12:04
Mình chia sẻ về việc nộp visa online của mình.

Mình nộp hôm 23/6, sau 1 phút có ngay mail yêu cầu lấy bio, 26/6 lấy bio, 28/6 update thêm hồ sơ, 29/6 thì có kết quả.
Được single 3 tháng, hơi buồn vì mình xin multi.
Mình từng đi Sing, Malay, visa Hong Kong, Đài Loan, Hàn Quốc, Nhật Bản.
Chia sẻ để các bạn nào cần thêm thông tin.

maimai246
29-06-2018, 12:05
Bạn có kết quả chưa nhỉ, vì thấy ban nộp cùng thời điểm với mình thì phải.

maimai246
29-06-2018, 12:09
Mình cám ơn bạn nhiều. Vì chờ lâu nên mình có luu file có tên mình dang pdf.
Hình như năm nay website có phần thay đổi vị trí đính kèm nên các anh chị có người làm mới thì giống , có người thì khác so với trước đây.

Hôm nay mình đã đến VFS ở DaNang để lấy dấu vân tay và khi về thì mình ko thấy cái chữ important provied, mà chỉ thấy I confirm... mình click vào thì hồ sơ chuyển sang dạng Further assessement . Và mình để ý thấy phía màn hình bên trái ko còn mục Bio nữa.

Vậy cho em hỏi có phải là việc lấy dấu vân tay đã được xác nhận ko ạ ?

Em cám ơn rất nhiều.

Bạn có kết quả visa chưa nhỉ, vì mình thấy bạn nộp cùng thời gian với mình thì phải.

Kimho155
29-06-2018, 14:16
Bạn có kết quả visa chưa nhỉ, vì mình thấy bạn nộp cùng thời gian với mình thì phải.

Hi bạn
Mình submit hồ sơ ngày 25/6 và 27/6 là lấy dấu vân tay.
Mình về thì ko thấy yêu cầu submit thêm giấy tờ gì ?
Mình có cần làm thêm bước gì ko bạn ?
Mình vẫn đang chờ email.

maimai246
29-06-2018, 15:15
Hi bạn
Mình submit hồ sơ ngày 25/6 và 27/6 là lấy dấu vân tay.
Mình về thì ko thấy yêu cầu submit thêm giấy tờ gì ?
Mình có cần làm thêm bước gì ko bạn ?
Mình vẫn đang chờ email.

Chỉ đợi thôi à bạn, không ai yêu cầu thêm giấy tờ đâu. Do mình từ đầu không có đơn nghỉ phép do sếp đi công tác, nên mình tự bổ sung thôi. Khi nào bạn có kết quả xem được loại gì

eChip
30-06-2018, 11:01
Tháng 11 nay visa mình hết hạn vậy cỡ tháng 10 mình nộp đơn xin visa cho tháng 12 mình đi được ko? Hay phải đợi hết hạn mới nộp đơn được các bác?

dongkool
30-06-2018, 11:29
Dear cả nhà,
Mình chia sẻ Case của mình nhừ sau
Mình Summit hồ sơ ngày 25/06/2018 và đi lấy sinh trắc ngày 25/06 luôn ( do mình đã từ đặt lịch hẹn trước vào ngày 23/06 để lấy sinh trắc ) vào sáng ngày 25/06 mình Submit HS xong thì nhận ngay được mail đi lấy sinh trắc, sau khi lấy xong mình bấm nút I Confirm... trong mục thêm hồ sơ đính kèm
Và hôm này ngày 29/06 mình đã nhận được Visa
Mình ở HCM và lấy sinh trắc ờ HCM nhưng trong email là HS được duyệt ờ Hà Nội
Mình là nhân viên ngân hàng luơng qua thẻ 7tr2, sổ tiết kiệm 300tr đã gửi đc 1 tháng, 5 thẻ tín dụng HM khoảng 150tr, 1 xác nhận số dư TK 100Tr, sao kê luơng 3 tháng
Mua bào hiểm du lịch
Từng đi các nước Đông Nam Á, Hàn, Đài Loan.
Xin cám ơn các anh chị trong Topic này đã chia sẽ kinh nghiệm quý báu.

maimai246
01-07-2018, 09:28
Dear cả nhà,
Mình chia sẻ Case của mình nhừ sau
Mình Summit hồ sơ ngày 25/06/2018 và đi lấy sinh trắc ngày 25/06 luôn ( do mình đã từ đặt lịch hẹn trước vào ngày 23/06 để lấy sinh trắc ) vào sáng ngày 25/06 mình Submit HS xong thì nhận ngay được mail đi lấy sinh trắc, sau khi lấy xong mình bấm nút I Confirm... trong mục thêm hồ sơ đính kèm
Và hôm này ngày 29/06 mình đã nhận được Visa
Mình ở HCM và lấy sinh trắc ờ HCM nhưng trong email là HS được duyệt ờ Hà Nội
Mình là nhân viên ngân hàng luơng qua thẻ 7tr2, sổ tiết kiệm 300tr đã gửi đc 1 tháng, 5 thẻ tín dụng HM khoảng 150tr, 1 xác nhận số dư TK 100Tr, sao kê luơng 3 tháng
Mua bào hiểm du lịch
Từng đi các nước Đông Nam Á, Hàn, Đài Loan.
Xin cám ơn các anh chị trong Topic này đã chia sẽ kinh nghiệm quý báu.

Bạn được visa thời hạn bao nhiêu vậy?

Vivi_1234
01-07-2018, 11:00
Chỉ đợi thôi à bạn, không ai yêu cầu thêm giấy tờ đâu. Do mình từ đầu không có đơn nghỉ phép do sếp đi công tác, nên mình tự bổ sung thôi. Khi nào bạn có kết quả xem được loại gì

Bạn cho mình hỏi khi mình lấy dấu vân tay về thì không bấm I confirm cũng không có information provided, chỉ là phần yêu cầu lấy vân tay đã biến mất. Mình lấy vân tay về cũng 2 ngày mà status vẫn là initial assessment. Vậy mình có phải làm gì nua không?

maimai246
01-07-2018, 11:23
Bạn cho mình hỏi khi mình lấy dấu vân tay về thì không bấm I confirm cũng không có information provided, chỉ là phần yêu cầu lấy vân tay đã biến mất. Mình lấy vân tay về cũng 2 ngày mà status vẫn là initial assessment. Vậy mình có phải làm gì nua không?

Vậy giờ bạn vào mục attach document để bấm nút I confirm... vẫn đc á. Bấm xong sẽ k còn chữ initial assessment nữa. Nhưng hôm nay web đang bảo trì nên có thể cuối ngày bạn vào xem thử.

Kimho155
02-07-2018, 12:25
Mình bị refused visa rồi mọi người ơi.
Với lý do chi tiết như sau . Mọi người có kinh nghiệm cho mình lời khuyên là mình có nên nộp lại ko mọi người ?

My decision is based on the following factors
The application indicates that the applicant wishes to visit family of a sibling in Australia,
where evidence of the invitation has been provided in the application. While I take evidence
of the invitation at face value, an invitation or offer of support in itself is not sufficient
evidence that the applicant intends a genuine temporary visit to Australia, nor is it sufficient
by itself to meet the grounds for a grant of this visa subclass.
I note from the information provided that the applicant is self-employed, where no evidence
has been provided to demonstrate that that their income is significant in the context of overall
economic and employment conditions in Vietnam. I also have concerns how the applicant
is able to afford to be absent from their business for a substantial period of time, as they
rely on the income generated from their business to support themselves. I am therefore not
satisfied that their business constitutes a sufficient incentive to return, and that the applicant
has demonstrated that a genuine visit is intended.
I also note from the details and evidence provided in the application that the applicant
does not appear to have any immediate dependant family members in Vietnam who may
constitute an incentive to return. Additionally, the applicant’s family links in Australia as
detailed in their application constitute in my view an incentive for the applicant to remain in
Australia.
Having reviewed the evidence provided regarding the applicant’s economic circumstances,
I consider that the applicant has not adequately demonstrated strong employment, financial
and other commitments that may support the likelihood of their compliance with the
conditions attached to the visa and their return home at the end of their proposed stay in
Australia. As such, I consider that the applicant has not demonstrated strong incentives to
return Vietnam, which casts doubt that their intention to only stay temporarily in Australia is genuine.
- 3 -
Australian Embassy, Hanoi
POSTAL:immigration and border protection section australian embassy 8 dao tan street ba dinh district hanoi
PHONE: 84 28 3521 2000 EMAIL: [email protected]
WEBSITE: www.homeaffairs.gov.au, www.vietnam.embassy.gov.au
After considering the information provided, I am not satisfied that the applicant genuinely
intends to stay temporarily in Australia for the purposes set out above.
Therefore, I am not satisfied that the applicant meets the relevant criteria in clause 600.211
in Schedule 2 of the Migration Regulations.
Decision
As clause 600.211 is not satisfied, I find the criteria for the grant of a Visitor (Tourist) visa in
the Tourist stream are not satisfied. Therefore, I refuse the application by the applicant for a
Visitor (Tourist) visa in the Tourist Stream.

Mong mọi người cho e lời khuyên, em cám ơn mọi người.

eChip
04-07-2018, 17:43
Nộp lại cũng vậy hà em ơi.

- Nguồn thu nhập hay công việc không chúng minh đảm bảo để bạn có kinh phí đi và có ý định quay lại VN làm tiếp.
- Không có môi ràng buộc người thân ở VN rõ ràng.

Mình bị refused visa rồi mọi người ơi.
Với lý do chi tiết như sau . Mọi người có kinh nghiệm cho mình lời khuyên là mình có nên nộp lại ko mọi người ?

My decision is based on the following factors
The application indicates that the applicant wishes to visit family of a sibling in Australia,
where evidence of the invitation has been provided in the application. While I take evidence
of the invitation at face value, an invitation or offer of support in itself is not sufficient
evidence that the applicant intends a genuine temporary visit to Australia, nor is it sufficient
by itself to meet the grounds for a grant of this visa subclass.
I note from the information provided that the applicant is self-employed, where no evidence
has been provided to demonstrate that that their income is significant in the context of overall
economic and employment conditions in Vietnam. I also have concerns how the applicant
is able to afford to be absent from their business for a substantial period of time, as they
rely on the income generated from their business to support themselves. I am therefore not
satisfied that their business constitutes a sufficient incentive to return, and that the applicant
has demonstrated that a genuine visit is intended.
I also note from the details and evidence provided in the application that the applicant
does not appear to have any immediate dependant family members in Vietnam who may
constitute an incentive to return. Additionally, the applicant’s family links in Australia as
detailed in their application constitute in my view an incentive for the applicant to remain in
Australia.
Having reviewed the evidence provided regarding the applicant’s economic circumstances,
I consider that the applicant has not adequately demonstrated strong employment, financial
and other commitments that may support the likelihood of their compliance with the
conditions attached to the visa and their return home at the end of their proposed stay in
Australia. As such, I consider that the applicant has not demonstrated strong incentives to
return Vietnam, which casts doubt that their intention to only stay temporarily in Australia is genuine.
- 3 -
Australian Embassy, Hanoi
POSTAL:immigration and border protection section australian embassy 8 dao tan street ba dinh district hanoi
PHONE: 84 28 3521 2000 EMAIL: [email protected]
WEBSITE: www.homeaffairs.gov.au, www.vietnam.embassy.gov.au
After considering the information provided, I am not satisfied that the applicant genuinely
Therefore, I am not satisfied that the applicant meets the relevant criteria in clause 600.211
Decision
As clause 600.211 is not satisfied, I find the criteria for the grant of a Visitor (Tourist) visa in
the Tourist stream are not satisfied. Therefore, I refuse the application by the applicant for a
Visitor (Tourist) visa in the Tourist Stream.

Mong mọi người cho e lời khuyên, em cám ơn mọi người.

Vivi_1234
05-07-2018, 10:14
Không biết mùa này visa nộp có nhiều không các bạn. Bạn mình nộp trước mình 1 ngày có kết quả sau 1 tuần. Mình đã 2 tuần rồi chưa có kết quả nữa. Mình thấy lo quá! Có phải có kết quả trễ thì dễ bị fail không mọi người?

maimai246
05-07-2018, 13:55
Mấy ngày qua, mình thấy bạn mình nộp tầm từ 2 đến 1 tuần là có kết quả. Bạn xem click nút confirm thì đó chưa. Trạng thái đơn đang ở Initail... hay là Further...

Vivi_1234
05-07-2018, 14:13
Mấy ngày qua, mình thấy bạn mình nộp tầm từ 2 đến 1 tuần là có kết quả. Bạn xem click nút confirm thì đó chưa. Trạng thái đơn đang ở Initail... hay là Further...

Mình làm theo hướng dẫn của bạn đã bấm confirm và hồ sơ qua Further Assessment rồi mà đợi cả tuần rồi vẫn chưa thấy trong khi bạn mình có kết quả 1 tuần trước rồi.

maimai246
06-07-2018, 08:26
Vậy chắc chờ thôi bạn à, mà bạn tính đi chung với mình rớt visa mất rồi, hix, nếu đậu mà không đi thì có sao không các bạn?

levanpmh
06-07-2018, 14:54
Mình làm theo hướng dẫn của bạn đã bấm confirm và hồ sơ qua Further Assessment rồi mà đợi cả tuần rồi vẫn chưa thấy trong khi bạn mình có kết quả 1 tuần trước rồi.

Hồi trước ba tuần mới có kq, bạn yên tâm chờ nhé

minhsangmtr
09-07-2018, 09:43
Chào bạn,
Cảm ơn bạn đã đưa ra thông tin hữu ích này và mọi người đã bàn luận cũng rất sôi nổi.
Mình muốn bạn tư vấn giúp mình với nhé:
- Mình cùng mấy chị bạn trong cơ quan muốn rủ nhau đi du lịch Úc vào tháng 10 thì bây giờ có thể xin visa luôn được ko? (Mình sợ họ cho mình cái last day arrive trước tháng 10)?
- Mình đã đi một số nước, nhưng ở nhiều cuốn hộ chiếu khác nhau thi khi mình scan các trang hộ chiếu để attach thì nên làm thế nào? (Vì mình thấy bạn nói file 1 là trang đầu của hộ chiếu, các trang còn lại là file 2). Nếu mình scan các trang đầu của các cuốn vào file 1 và các trang sau (có dấu) của các cuốn vào file 2 thì có được ko bạn nhỉ?
- Mình có 1 chị bạn cùng cơ quan, đang là NCS ở bên úc, sang bên đấy chi ấy sẽ là tour guide cho bọn chị. Vậy có nên khai là có friend bên đó ko nhỉ?
Rất cảm ơn những thông tin hữu ích của em!

tntnhi
09-07-2018, 09:54
Chào bạn,
Cảm ơn bạn đã đưa ra thông tin hữu ích này và mọi người đã bàn luận cũng rất sôi nổi.
- Mình cùng mấy chị bạn trong cơ quan muốn rủ nhau đi du lịch Úc vào tháng 10 thì bây giờ có thể xin visa luôn được ko? (Mình sợ họ cho mình cái last day arrive trước tháng 10)?
- Mình đã đi một số nước, nhưng ở nhiều cuốn hộ chiếu khác nhau thi khi mình scan các trang hộ chiếu để attach thì nên làm thế nào? (Vì mình thấy bạn nói file 1 là trang đầu của hộ chiếu, các trang còn lại là file 2). Nếu mình scan các trang đầu của các cuốn vào file 1 và các trang sau (có dấu) của các cuốn vào file 2 thì có được ko bạn nhỉ?
- Mình có 1 chị bạn cùng cơ quan, đang là NCS ở bên úc, sang bên đấy chi ấy sẽ là tour guide cho bọn chị. Vậy có nên khai là có friend bên đó ko nhỉ?
Rất cảm ơn những thông tin hữu ích của em!

- tháng 10 đi thì cuối tháng 8 hẳn xin phòng trường hợp xấu nhất là chỉ dc visa 3 tháng nha bạn

- Hộ chiếu bạn scan ra rồi bỏ vô file word + note lại là trang nào thuộc pp mới trang nào pp cũ. Gộp lại coi chừng bị kiểm tra nhiều lần vì bh hồ sơ dc chuyển ra HN kiểm r nên khó hơn.

- Khai luôn nha bạn. Càng nhiều thông tin càng tốt.

minhsangmtr
09-07-2018, 10:16
- tháng 10 đi thì cuối tháng 8 hẳn xin phòng trường hợp xấu nhất là chỉ dc visa 3 tháng nha bạn

- Hộ chiếu bạn scan ra rồi bỏ vô file word + note lại là trang nào thuộc pp mới trang nào pp cũ. Gộp lại coi chừng bị kiểm tra nhiều lần vì bh hồ sơ dc chuyển ra HN kiểm r nên khó hơn.

- Khai luôn nha bạn. Càng nhiều thông tin càng tốt.

Cảm ơn bạn!
Nếu mình làm visa luôn nhưng trong lịch trình mình ghi rõ thời gian là tháng 10 liệu có được không bạn nhỉ?

minhsangmtr
09-07-2018, 10:55
Mình chia sẻ với cả nhà kinh nghiệm nộp visa Úc online nhé. Mình nộp hôm 6/6 và đến hnay 16/06 ( đúng 10 ngày) là đã có kết quả rồi.
Hồ sơ mình chuẩn bị đầy đủ như hồ sơ giấy nhưng lúc upload tài liệu thì không cần nhiều đến thế. Đây là lần đầu tiên nộp mà lại nộp online, lúc tìm thông tin không thấy có bạn chia sẻ nên giờ mình tạo để giúp các bạn nộp sau.

1. Bản scan hộ chiếu
- File 1: Scan trang đầu tiên của hộ chiếu ( cái mà có ảnh mẹt của mình ấy)
- File 2: Scan những trang còn lại mà có dán visa hoặc dấu đóng vào/ra 1 nước khác
2. Bản scan màu Sổ hộ khẩu + Giấy Khai sinh
3. Bản scan Hợp đồng lao động ( hoặc quyết định bổ nhiệm)
- File 1: Scan hợp đồng lao động
- File 2: Scan Giấy Nghỉ Phép
4. Bản scan về chứng minh tài sản
- File 1: Scan giấy xác nhận số dư / sổ tiết kiệm
- File 2: Scan Pay slip 3 tháng của công ty/ sao kê ngân hàng 3 tháng gần nhất

Mình k có up các giấy tờ khác, sáng nay họ có gọi điện báo mình bổ sung thêm relatives form ( up vào phần chứng minh thân thế) và booking máy bay ( up vào phần hồ chiếu) nên các bạn up thêm luôn vào nhé.

Bạn vào link sau để tạo acc : http://www.border.gov.au/immiaccount
Sau đó điền các thông tin, nếu chưa xong bạn cứ lưu và lúc nào đăng nhập lại để hoàn thành và upload hồ sơ. Thông tin để điền k kém cạnh form giấy đâu ạ. Hi vọng giúp được các bạn nộp sau.

Các bạn cứ tự tin nộp hồ sơ nhé, trường hợp của mình là có phỏng vấn, sáng phỏng vấn chiều có email thông báo luôn. PP của mình từng đi Hong Kong, Hàn, Nhật.

Chào bạn bemap86,
- Mình đã đi một số nước (Hàn, Nhật, Sing, Hung, Canada, Hà Lan...), nhưng ở nhiều cuốn hộ chiếu khác nhau thi khi mình scan các trang hộ chiếu để attach thì nên làm thế nào? (Vì mình thấy bạn nói file 1 là trang đầu của hộ chiếu, các trang còn lại là file 2). Nếu mình scan các trang đầu của các cuốn vào file 1 và các trang sau (có dấu) của các cuốn vào file 2 thì có được ko bạn nhỉ?
- Mình có 1 chị bạn cùng cơ quan, đang là NCS ở bên úc, sang bên đấy chi ấy sẽ là tour guide cho bọn mình. Vậy có nên khai là có friend bên đó ko nhỉ?
- Cái relatives form bạn khai bằng bản viết tay hay đánh máy vậy?
Rất cảm ơn những thông tin hữu ích của bạn và mong nhận được những chia sẻ của các bạn đã có kinh nghiệm!

maimai246
09-07-2018, 10:56
Cảm ơn bạn!
Nếu mình làm visa luôn nhưng trong lịch trình mình ghi rõ thời gian là tháng 10 liệu có được không bạn nhỉ?

Theo mình là không nên xin sớm bạn à, vì ngày ra visa sẽ là ngày có thể đến nước Úc. Nếu bạn muốn sớm thì tốt nhất là đầu hoặc giữa tháng 8 nhé, nếu họ cấp 3 tháng vì vẫn được trọn tháng 10. Còn chuyện khai người quen thì mình k rành, nhưng nếu không phải là thân thuộc thì không khai cho đơn giản bạn à, cứ theo lịch trình du lịch tự túc của cả nhóm. Nên xin theo group để các hồ sơ bổ trợ cho nhau.

Mình vừa xin visa đi du lịch với bạn mà xin riêng lẻ nên giờ 1 đứa rớt, 1 đứa đậu. Đau khổ quá đi mất. Hổng hết kết hoạch huhu

eChip
09-07-2018, 13:19
Cảm ơn bạn!

Theo mình là không nên xin sớm bạn à, vì ngày ra visa sẽ là ngày có thể đến nước Úc. Nếu bạn muốn sớm thì tốt nhất là đầu hoặc giữa tháng 8 nhé, nếu họ cấp 3 tháng vì vẫn được trọn tháng 10. Còn chuyện khai người quen thì mình k rành, nhưng nếu không phải là thân thuộc thì không khai cho đơn giản bạn à, cứ theo lịch trình du lịch tự túc của cả nhóm. Nên xin theo group để các hồ sơ bổ trợ cho nhau.

Mình vừa xin visa đi du lịch với bạn mà xin riêng lẻ nên giờ 1 đứa rớt, 1 đứa đậu. Đau khổ quá đi mất. Hổng hết kết hoạch huhu

Cứ xin bây giờ nhé. Nó sẽ cấp theo lịch trình bạn xin.

Năm ngoái cuối tháng 11 mình xin visa single cho chuyến đi lễ 30/4, đầu tháng 12 là được cấp luôn visa entri từ 12/2017 - 12/2018 luôn. Trong đây có bạn xin trước cả tháng, được cấp single thôi nhưng thời hạn vẫn rơi vào ngày mình ghi trong đờn (vd bạn xin tháng 10, thì nó sẽ cấp single 03 tháng từ 09/2018 - 11/2018, tất nhiên chỉ ra vào Úc 1 lần)

KHông có vụ xin trước mà nó cấp visa ngắn hạn trước ngày dự định đi đâu.

bemap86
09-07-2018, 13:56
Hi bạn,
Theo ý kiến cá nhân của mình thì mình xin trả lời như sau :
- Vì visa thông thường có hạn là 1 năm kể từ ngày cấp nên xin từ bây giờ vẫn ok nhé, trong lịch trình bạn nên để ngày dự kiến là trước 3 tháng tức là khoảng tháng 9
- Mình tuy k có kinh nghiệm nhiều hộ chiếu nhưng bạn sẽ khai trên 1 hộ chiếu ( cái mà sẽ dùng để xin visa cũng như đi sang ÚC) thì chọn hộ chiếu mà đã đi những nước phát triển cho cơ hội đậu cao hơn
- Nếu hồ sơ bạn mạnh thì k nhất thiết phải khai có friend bên đó, còn nếu bạn khai thì phải có một số bằng chứng ( bạn đọc thêm yêu cầu trên ĐSQ) để cung cấp trong hồ sơ
- Form đó mình in ra khai tay rồi chụp ảnh up lên đó.

Hi vọng bạn pass visa nha :)

eChip
09-07-2018, 20:21
Hi bạn,
- Vì visa thông thường có hạn là 1 năm kể từ ngày cấp nên xin từ bây giờ vẫn ok nhé, trong lịch trình bạn nên để ngày dự kiến là trước 3 tháng tức là khoảng tháng 9
- Mình tuy k có kinh nghiệm nhiều hộ chiếu nhưng bạn sẽ khai trên 1 hộ chiếu ( cái mà sẽ dùng để xin visa cũng như đi sang ÚC) thì chọn hộ chiếu mà đã đi những nước phát triển cho cơ hội đậu cao hơn
- Nếu hồ sơ bạn mạnh thì k nhất thiết phải khai có friend bên đó, còn nếu bạn khai thì phải có một số bằng chứng ( bạn đọc thêm yêu cầu trên ĐSQ) để cung cấp trong hồ sơ

Hình như bác có nhầm ko? Một người chỉ có 1 cuốn hộ chiếu duy nhất (hộ chiếu phổ thông). Cho dù bạn giả bộ báo mất hộ chiếu với CA khì làm hộ chiếu mới thì hộ chiếu cũ sẽ hủy trên hệ thống.

Bạn mang cuốn hộ chiếu đó khi XUẤT CẢNH thì cũng bị cấm xuất cảnh thậm chí bị giữ lại để thẩm vấn.

Trường hợp bạn trên thì lấy cuốn hộ chiếu có hiệu lực để xin visa. Còn các hộ chiếu khác dùng để khai lịch sử du lịch. Chứ không phải lấy cuốn hộ chiếu nào đi nhiều để xin visa.

Datheotk94
09-07-2018, 23:30
The applicant provided some evidence with their application of their personal and economic circumstances in support of their claims to be a genuine tourist who intends a temporary stay.
Although the applicant claimed to be employed in Vietnam with family’s restaurant, the applicant has not provided sufficient evidence with the application of a regular salary payment/revenue that supports the applicant’s income and employment claims. This leads me to have doubts as to the applicant’s ongoing employment and overall economic circumstances in Vietnam. As such, I do not consider that the applicant has strong employment or economic incentives to return Vietnam at the end of the applicant’s proposed stay in Australia.
I have considered the evidence provided of the applicant’s economic circumstances as a whole, and note that the evidence provided of the applicant’s financial capacity is a recently deposited bank deposit. I have attached little weight to this document as evidence of the applicant’s financial means, as on its own, it does not sufficiently demonstrate any regular income or savings pattern and cannot be considered as significant evidence of the applicant’s overall financial situation. I am also not satisfied that the applicant has the ability to accumulate the funds presented, and therefore that these are the personal funds of the applicant. As such, I do not consider that the applicant has strong economic incentives to return Vietnam at the end of the applicant’s proposed stay in Australia.
I note that the application includes details that support for the applicant will be provided by a third party. While I have taken the offer of support into consideration, I have attached less weight to this evidence as this is not in of itself sufficient evidence of a genuine visit. The onus is on the applicant themselves to provide evidence of their circumstances in Vietnam that would demonstrate that they intend a genuine temporary visit.
I also note from the details and evidence provided in the application, that the applicant has limited previous international travel. While considering all of the details provided in the application, I find that the limited previous international travel undertaken by the applicant, and the applicant’s personal circumstances to be inconsistent with the stated purpose and length of the applicant’s proposed visit.
In assessing these criteria I have taken into account the information provided in the applicant’s visa application form and the supporting documents provided. On balance, I find that the applicant has not demonstrated sufficiently strong employment, economic, family or other commitments in Vietnam that would be sufficient incentive for the applicant to return to Vietnam.
In light of the above considerations, I am not satisfied that the applicant genuinely intends to stay temporarily in Australia for the purpose the applicant has stated, and therefore find that the applicant does not satisfy Subclause 600.211 of the Regulations.
Decision
As the applicant did not meet one or more subclauses in Schedule 2 of the Regulations, I find that the applicant does not meet the criteria for the grant of a Visitor (class FA) (subclass 600) visa. Therefore, I refuse the application for a Visitor visa.
Mình bị từ chối visa có thể nộp lại đc k vậy..cảm ơn các bạn nhiều

eChip
10-07-2018, 06:28
The applicant provided some evidence with their application of their personal and economic circumstances in support of their claims to be a genuine tourist who intends a temporary stay.
Although the applicant claimed to be employed in Vietnam with family’s restaurant, the applicant has not provided sufficient evidence with the application of a regular salary payment/revenue that supports the applicant’s income and employment claims. This leads me to have doubts as to the applicant’s ongoing employment and overall economic circumstances in Vietnam. As such, I do not consider that the applicant has strong employment or economic incentives to return Vietnam at the end of the applicant’s proposed stay in Australia.
I have considered the evidence provided of the applicant’s economic circumstances as a whole, and note that the evidence provided of the applicant’s financial capacity is a recently deposited bank deposit. I have attached little weight to this document as evidence of the applicant’s financial means, as on its own, it does not sufficiently demonstrate any regular income or savings pattern and cannot be considered as significant evidence of the applicant’s overall financial situation. I am also not satisfied that the applicant has the ability to accumulate the funds presented, and therefore that these are the personal funds of the applicant. As such, I do not consider that the applicant has strong economic incentives to return Vietnam at the end of the applicant’s proposed stay in Australia.
I note that the application includes details that support for the applicant will be provided by a third party. While I have taken the offer of support into consideration, I have attached less weight to this evidence as this is not in of itself sufficient evidence of a genuine visit. The onus is on the applicant themselves to provide evidence of their circumstances in Vietnam that would demonstrate that they intend a genuine temporary visit.
I also note from the details and evidence provided in the application, that the applicant has limited previous international travel. While considering all of the details provided in the application, I find that the limited previous international travel undertaken by the applicant, and the applicant’s personal circumstances to be inconsistent with the stated purpose and length of the applicant’s proposed visit.
In assessing these criteria I have taken into account the information provided in the applicant’s visa application form and the supporting documents provided. On balance, I find that the applicant has not demonstrated sufficiently strong employment, economic, family or other commitments in Vietnam that would be sufficient incentive for the applicant to return to Vietnam.
In light of the above considerations, I am not satisfied that the applicant genuinely intends to stay temporarily in Australia for the purpose the applicant has stated, and therefore find that the applicant does not satisfy Subclause 600.211 of the Regulations.
Decision
As the applicant did not meet one or more subclauses in Schedule 2 of the Regulations, I find that the applicant does not meet the criteria for the grant of a Visitor (class FA) (subclass 600) visa. Therefore, I refuse the application for a Visitor visa.

Bạn khắc phục hết các khoản bạn đi đânh rớt là ok nộp lại

- về bảo gia đình làm cái hợp đồnh lao động cho bạn làm quản lý cao cấp của nhà hàng của bạn (hy vọng không phải quán ăn). Có người làm chủ doanh nghiệp nhỏ còn rớt nói chi là bạn show cái nhà hàng gia đình bạn đang hoạt động

- rồi thực hiện trả luơng cao đủ chứng minh thu nhập và chứng minh thu nhập đó có thể tiết kiệm số tiền trong stk mà bạn đã nộp vào. (Vd Bạn thu nhập 5tr/th thì lấy đâu ra stk 1-200tr)

Đại khái là vậy.

Datheotk94
10-07-2018, 07:08
Bạn khắc phục hết các khoản bạn đi đânh rớt là ok nộp lại

- về bảo gia đình làm cái hợp đồnh lao động cho bạn làm quản lý cao cấp của nhà hàng của bạn (hy vọng không phải quán ăn). Có người làm chủ doanh nghiệp nhỏ còn rớt nói chi là bạn show cái nhà hàng gia đình bạn đang hoạt động

- rồi thực hiện trả luơng cao đủ chứng minh thu nhập và chứng minh thu nhập đó có thể tiết kiệm số tiền trong stk mà bạn đã nộp vào. (Vd Bạn thu nhập 5tr/th thì lấy đâu ra stk 1-200tr)

Đại khái là vậy.

Cảm ơn bạn nhiều..mình vừa bị từ chối hôm qua thì khi nào nộp lại đc hả bạn..

maimai246
10-07-2018, 15:44
Under policy when considering “any other relevant matter”, decision makers may take
into account a wide range of considerations to determine whether an applicant genuinely
intends a temporary stay in Australia. This may include, but is not limited to, the applicant’s
employment, economic and family circumstances, their credibility, the claimed purpose and
period of stay, and the applicant’s previous travel history.
The applicant provided some evidence with their application of their personal and economic
circumstances in support of their claims to be a genuine tourist who intends a temporary
stay.
return Vietnam, which casts doubt that their intention to only stay temporarily in Australia is
genuine.
I also note from the details and evidence provided in the application, that the applicant
has limited previous international travel. While considering all of the details provided in the
application, I find that the limited previous international travel undertaken by the applicant,
and the applicant’s personal circumstances to be inconsistent with the stated purpose and
length of the applicant’s proposed visit.

--

Lý do từ chối visa là như thế này thì chắc phải đi vài nước phải k các bạn?

Goldbaby
10-07-2018, 19:22
Đợt này LSQ xét nhanh ghê. Mình submit thu năm 5/7, lay Biometrics ngay 7/7. Hôm nay 10/7 đã nhận đươc visa Granted 1 näm, multi entries. Cám ơn diễn đàn rất hữu ích.
Hồ sơ mình gồm có:
1.Đơn 1419
2.Giấy xác nhận cty
3. Đơn nghỉ phép
4. Các giấy tờ chứng minh tài sản: sổ tiết kỉệm, tất cả thong tin của các thẻ credit, lịch trình, financial mánagement, thư ngỏ( giai thich ly do di du lich va se quay ve)so ho khau, giay dang ky ket hon....
Các nước từng đi qua: Úc (2015), Hàn, Đài Loan, Trung Quoc, Malay, Sing, Thai, Cam, Hong Kong.... Hầu như năm nào cũng đi :) Chac cũng là điểm cộng
Các bạn cứ chứng minh được thực sự sẽ quay về, có việc ổn đinh có thể cơ hội cao hơn.

eChip
10-07-2018, 23:43
Cảm ơn bạn nhiều..mình vừa bị từ chối hôm qua thì khi nào nộp lại đc hả bạn..

Bạn phải khắc phục các lý do từ chối, hoặc giải trình... chứ hồ sơ lý lịch như cũ nộp vẫn rớt thôi.

Nếu khắc phục được thì lúc nào nộp chả được.

Vyvynguyen
11-07-2018, 22:44
Mọi người ơi cho em xin hỏi ngoài lề tí.
Em nộp visa trực tiếp VFS chứ k nộp online. Nhưng đến nay vẫn chưa có kết quả (19/06).
Em thấy mọi người nộp online nhanh có kết quả quá k biết có phải nộp online nhanh hơn trực tiếp VFS k ?!.
Em nộp theo nhóm 4 người trong dòng họ thì có bổ trợ gì cho nhau k ạ?! Do 2 vc cháu em từng đi Úc rồi.
Em cảm ơn.

minhsangmtr
13-07-2018, 10:31
Hi bạn,

Cảm ơn bạn đã tư vấn. Hy vọng sẽ đậu visa bạn ah

minhsangmtr
13-07-2018, 10:37
Cứ xin bây giờ nhé. Nó sẽ cấp theo lịch trình bạn xin.

Năm ngoái cuối tháng 11 mình xin visa single cho chuyến đi lễ 30/4, đầu tháng 12 là được cấp luôn visa entri từ 12/2017 - 12/2018 luôn. Trong đây có bạn xin trước cả tháng, được cấp single thôi nhưng thời hạn vẫn rơi vào ngày mình ghi trong đờn (vd bạn xin tháng 10, thì nó sẽ cấp single 03 tháng từ 09/2018 - 11/2018, tất nhiên chỉ ra vào Úc 1 lần)

KHông có vụ xin trước mà nó cấp visa ngắn hạn trước ngày dự định đi đâu.

Cảm ơn bạn đã tư vấn cho mình!

Accto
16-07-2018, 11:02
Decision

Bạn cứ nộp lại bình thường nhưng phải làm minh chứngi các điểm người ta đã nói trong thư.
1. Bằng chứng về công việc của bạn không đủ mạnh để ng ta tin là bạn sẽ quay về -> vì điều này kéo theo tài chính của bạn không rõ ràng. ráng tới ngày tháng thì đi nộp tiền mặt vào ngân hàng. Thì bạn khai bạn lãnh tiền mặt. Miễn sao số tiền nó khớp với payslip là ok. là
2. Về khoảng saving - thì người ta thấy bạn mới bỏ tiền vào thôi. Ít nhất phải là 3 tháng hay cao hơn [tùy nước yêu cầu]

Khi nộp lại bạn nên viết 1 cái thư giải trình kẹp chung lại thư từ chối và bằng chứng đính kèm. Họ chấp nhận tiếng Việt. nên cứ làm rồi scan thôi. Nhưng trong đơn khai xin vía cái mục có bị refusal chưa thì thì thành thật là có. Đừng có No

:)

nguyenleminhthao
16-07-2018, 11:12
Cả nhà cho mình hỏi, mình đang apply xin visa cho cả nhà, nhưng phần attach documents của ông xã mình, ở phần Required, không thấy chỗ để attach phần lịch sử đã từng đi, còn của 3 mẹ con vẫn có. Ông xã mình đi nhiều nhất nhà, Mỹ Úc, NZ, Schegen, Châu Phi, Châu Mỹ... đi mấy chục lần. Giờ không nộp được phần này thì sao ạ?

Cám ơn cả nhà.

Accto
16-07-2018, 11:16
Under policy when considering “any other relevant matter”, decision makers may take
into account a wide range of considerations to determine whether an applicant genuinely
intends a temporary stay in Australia. This may include, but is not limited to, the applicant’s
employment, economic and family circumstances, their credibility, the claimed purpose and
period of stay, and the applicant’s previous travel history.
The applicant provided some evidence with their application of their personal and economic
circumstances in support of their claims to be a genuine tourist who intends a temporary
stay.
return Vietnam, which casts doubt that their intention to only stay temporarily in Australia is
genuine.
I also note from the details and evidence provided in the application, that the applicant
has limited previous international travel. While considering all of the details provided in the
application, I find that the limited previous international travel undertaken by the applicant,
and the applicant’s personal circumstances to be inconsistent with the stated purpose and
length of the applicant’s proposed visit.

--

Lý do từ chối visa là như thế này thì chắc phải đi vài nước phải k các bạn?

Hồ sơ của bạn thiếu chắc chắn chứ cũng không phải vì lý do đi nước ngoài nhiều đâu.... Nhiều khi các anh chị em ở đây liệt kê giấy tờ nhưng bạn phãi lưu ý nội dung của các giấy tờ đó phải có tính thuyết phục như thư xác nhận nghỉ phép hay xác nhậnt tình trạng lao động thì phải có câu cam kết là công việc của nhânv iên này vẫn được bảo toàn .....rồi có gì cứ liên hệ.....

Trường hợp có thu nhập thấp thì bạn có nhà cửa đứng tên bạn.

bạn có thể trình bày với mấy côn ty du lịch nhờ họ giúp cho.....

Datheotk94
16-07-2018, 16:34
Bạn cứ nộp lại bình thường nhưng phải làm minh chứngi các điểm người ta đã nói trong thư.
1. Bằng chứng về công việc của bạn không đủ mạnh để ng ta tin là bạn sẽ quay về -> vì điều này kéo theo tài chính của bạn không rõ ràng. ráng tới ngày tháng thì đi nộp tiền mặt vào ngân hàng. Thì bạn khai bạn lãnh tiền mặt. Miễn sao số tiền nó khớp với payslip là ok. là
2. Về khoảng saving - thì người ta thấy bạn mới bỏ tiền vào thôi. Ít nhất phải là 3 tháng hay cao hơn [tùy nước yêu cầu]

Khi nộp lại bạn nên viết 1 cái thư giải trình kẹp chung lại thư từ chối và bằng chứng đính kèm. Họ chấp nhận tiếng Việt. nên cứ làm rồi scan thôi. Nhưng trong đơn khai xin vía cái mục có bị refusal chưa thì thì thành thật là có. Đừng có No

:)

Nhưng giờ phải 3 tháng sau mới nộp bạn nhỉ..

Samisu
16-07-2018, 18:03
Các bác ơi, có bác nào đi du lịch úc 2 lần trở đi giúp em với. Em mới du lịch úc về chưa được bao lâu lại muốn mon men đi mùa đông chơi tiếp tại lần trước em được single, mà lại khổ nỗi trước đó nữa em lại từng bị rớt visa 1 lần. Có khi nào lãnh sự quán đặt nghi vấn con bé này mới đi chơi mà về được mấy bữa mà muốn đi tiếp, em chỉ ham chơi thôi các bác ợ, theo các bác thì khi nào mình nên apply tiếp thì được ợ
em cám ơn các bác ợ.
Ps. Ngày xưa em rớt online mà lại đậu hồ sơ giấy. Giờ vô immi account mà nhìn cái thư ngày xưa nó đau nòng lắm, trong inbox toàn thông báo rớt :))

locnguyen11
17-07-2018, 13:49
Mình tham khảo group này và cũng mon men nộp hồ sơ online. Mình apply ngày 10/7, lấy bio 11/7 và 17/7 mình được cấp visa single 3 tháng cho cả gia đình 3 người gồm ba mẹ mình nữa. hehe.. Công nhận nhanh thật. Cám ơn mọi người đã chia sẻ thông tin nhé

phuongsubon
19-07-2018, 08:54
Hi mọi người, mình đang làm visa du lịch úc vào đầu tháng 9 này cho cả gia đình gồm 2 vợ chồng mình và 1 con nhỏ 7 tháng tuổi. Mọi người xem case của mình thế này thì tỉ lệ đậu là bao nhiêu % nhé:
+ chồng: làm nhà nước, lương chuyển khoản qua thẻ 5-6tr, giấy tờ đóng bhxh, có sổ đỏ đứng tên 1 nhà, hợp đồng cho thuê nhà 8tr/tháng , giấy tờ chứng minh mua cổ phiếu của cty anh ấy làm, sổ tiết kiệm 200tr mở từ tháng 3.
+ mình: làm cty gia đình, lương trả tiền mặt, >10tr/tháng , và mình cũng ms đi làm thôi, stk 150tr mới mở.
2 vợ chồng mình đều là lần đầu tiên đi ngước ngoài, pp trắng

+ Thư mời của chị ruột mình ở úc gửi về, chị mình đã có quốc tịch úc
Thanks cả nhà nhiều

bemap86
19-07-2018, 09:16
Hình như bác có nhầm ko? Một người chỉ có 1 cuốn hộ chiếu duy nhất (hộ chiếu phổ thông). Cho dù bạn giả bộ báo mất hộ chiếu với CA khì làm hộ chiếu mới thì hộ chiếu cũ sẽ hủy trên hệ thống.

Bạn mang cuốn hộ chiếu đó khi XUẤT CẢNH thì cũng bị cấm xuất cảnh thậm chí bị giữ lại để thẩm vấn.

Trường hợp bạn trên thì lấy cuốn hộ chiếu có hiệu lực để xin visa. Còn các hộ chiếu khác dùng để khai lịch sử du lịch. Chứ không phải lấy cuốn hộ chiếu nào đi nhiều để xin visa.

CHắc phải hỏi rõ chủ thớt xem bạn ấy có 2 hộ chiếu là loại hộ chiếu nào vì : như anh chị mình có 2 hộ chiếu : 1 hộ chiếu phổ thông và 1 hộ chiếu công vụ hoặc là người có 2 quốc tịch thì sẽ có 2 hộ chiếu thôi mà, trong tờ khai họ cũng hỏi mình là loại hộ chiếu của mình là loại nào . Ý mình ở đây là bạn ấy dùng hộ chiếu loại này để xin thì phải scan hộ chiếu đấy chứ k thể khai thông tin 1 hộ chiếu mà lại đi up những trang hộ chiếu đã từng đi du lịch nhiều nước được ý.

eChip
19-07-2018, 11:47
CHắc phải hỏi rõ chủ thớt xem bạn ấy có 2 hộ chiếu là loại hộ chiếu nào vì : như anh chị mình có 2 hộ chiếu : 1 hộ chiếu phổ thông và 1 hộ chiếu công vụ hoặc là người có 2 quốc tịch thì sẽ có 2 hộ chiếu thôi mà, trong tờ khai họ cũng hỏi mình là loại hộ chiếu của mình là loại nào . Ý mình ở đây là bạn ấy dùng hộ chiếu loại này để xin thì phải scan hộ chiếu đấy chứ k thể khai thông tin 1 hộ chiếu mà lại đi up những trang hộ chiếu đã từng đi du lịch nhiều nước được ý.

- Hộ chiếu công vụ không xin visa tour được
- Hai hộ chiếu hai quốc tịch thì lấy cuốn hộ chiếu quốc gia nào mạnh hơn để xin
- hai hộ chiếu 1 mới 1 cũ thì lấy cuốn mới để xin và cuốn cũ vẫn khai ra bidnh thường.

Chị mình có 2 hộ chiếu mới và cũ, lúc nộp đơn vẫn khai cuốn cũ vì cuốn cũ đi nhiều nước rồi. Giờ hệ thống visa có thể kiểm tra chéo online , chỉ cần có họ tên số pp ngày tháng nưm sinh là người thường như chúng ta vẫn tra được nói chi ĐSQ.

Accto
19-07-2018, 14:07
Hi mọi người, mình đang làm visa du lịch úc vào đầu tháng 9 này cho cả gia đình gồm 2 vợ chồng mình và 1 con nhỏ 7 tháng tuổi. Mọi người xem case của mình thế này thì tỉ lệ đậu là bao nhiêu % nhé:
+ chồng: làm nhà nước, lương chuyển khoản qua thẻ 5-6tr, giấy tờ đóng bhxh, có sổ đỏ đứng tên 1 nhà, hợp đồng cho thuê nhà 8tr/tháng , giấy tờ chứng minh mua cổ phiếu của cty anh ấy làm, sổ tiết kiệm 200tr mở từ tháng 3.
+ mình: làm cty gia đình, lương trả tiền mặt, >10tr/tháng , và mình cũng ms đi làm thôi, stk 150tr mới mở.
2 vợ chồng mình đều là lần đầu tiên đi ngước ngoài, pp trắng

+ Thư mời của chị ruột mình ở úc gửi về, chị mình đã có quốc tịch úc
Thanks cả nhà nhiều

Mình nghĩ ok mà. Nhưng khi làm giấy tờ phần tài chính thì phải liệt kê của chồng ra giống như bạn liệt kê trên đây. Tiền thuê nhà trả = tiền mặt thì hỏi thêm các anh chị trong đây. Nhưng có giấy tờ nhà chủ sỡ hữu thì ok rồi

Nhưng của bạn trả = tiền mặt thì cố gắng tự mình nộp vào ngân hàng để cho ng ta thấy mình có đi làm, phải có HDLD và phiếu nhận lương....

Nếu muốn chắc nữa thì nói chị ghi trong thư mời thu nhập của chị ấy là bao nhiêu? kèm theo cái Tax Return(cái mẫu thuế và thu nhập cá nhân) . Trong trường hợp là bạn short of fund thì chị sẵn sàng hỗ trợ.. Địa chỉ nơi ở là nhà chị ấy + cái bill có tên và địa chỉ để chứng minh.

Tự làm thì cứ mạnh dạn mà nộp. Người ta từ chối sẽ nêu rõ lý do. Dựa vào đó mình sẽ làm lại rõ ràng hơn. Mọi người đừng sợ rớt là không cấp nữa. Úc và Anh họ rất đàng hoàng trong việc nêu lý do từ chối....

phuongsubon
19-07-2018, 21:57
Mình nghĩ ok mà. Nhưng khi làm giấy tờ phần tài chính thì phải liệt kê của chồng ra giống như bạn liệt kê trên đây. Tiền thuê nhà trả = tiền mặt thì hỏi thêm các anh chị trong đây. Nhưng có giấy tờ nhà chủ sỡ hữu thì ok rồi

Nhưng của bạn trả = tiền mặt thì cố gắng tự mình nộp vào ngân hàng để cho ng ta thấy mình có đi làm, phải có HDLD và phiếu nhận lương....

Nếu muốn chắc nữa thì nói chị ghi trong thư mời thu nhập của chị ấy là bao nhiêu? kèm theo cái Tax Return(cái mẫu thuế và thu nhập cá nhân) . Trong trường hợp là bạn short of fund thì chị sẵn sàng hỗ trợ.. Địa chỉ nơi ở là nhà chị ấy + cái bill có tên và địa chỉ để chứng minh.

Tự làm thì cứ mạnh dạn mà nộp. Người ta từ chối sẽ nêu rõ lý do. Dựa vào đó mình sẽ làm lại rõ ràng hơn. Mọi người đừng sợ rớt là không cấp nữa. Úc và Anh họ rất đàng hoàng trong việc nêu lý do từ chối....

Cám ơn bạn. Của mình có hợp đồng lao động + giấy xác nhận mức lương+ phụ cấp các loại là 15tr rồi, nhưng chị mình đang là mẹ đơn thân ở úc, có 2 con nhỏ và đang đi học toàn thời gian, hiện giờ chưa có đi làm, chị mình tính viết thư mời qua, nội dung là: tôi rất muốn về việt nam nhưng điều kiện không cho phép vì vướng 2 xon nhỏ và đi học toàn thời gian, tôi đã rất lâu rồi ko gặp em gái tôi, và tôi cũng chưa từng gặp cháu trai của tôi, nên tôi muốn mời gia đình em gái tôi qua thăm tôi 3 tuần. Vậy có oke ko nhỉ?

paradox
20-07-2018, 09:48
Cám ơn bạn. Của mình có hợp đồng lao động + giấy xác nhận mức lương+ phụ cấp các loại là 15tr rồi, nhưng chị mình đang là mẹ đơn thân ở úc, có 2 con nhỏ và đang đi học toàn thời gian, hiện giờ chưa có đi làm, chị mình tính viết thư mời qua, nội dung là: tôi rất muốn về việt nam nhưng điều kiện không cho phép vì vướng 2 xon nhỏ và đi học toàn thời gian, tôi đã rất lâu rồi ko gặp em gái tôi, và tôi cũng chưa từng gặp cháu trai của tôi, nên tôi muốn mời gia đình em gái tôi qua thăm tôi 3 tuần. Vậy có oke ko nhỉ?

Theo mình thì bạn cứ apply dạng du lịch tự túc không cần thư mời sẽ đơn giản hơn lại đỡ người thân bên đó làm giấy tờ lằng nhằng vì thư mời bên Úc phải đi chứng thực nữa thì mới có hiệu lực. Trong tờ khai thì bạn vẫn khai có người thân ở Úc. Như năm ngoái mình làm cho mẹ mình theo dạng tự túc (mẹ mình lúc đó passport trắng, không đi làm) và được 1 năm.

Sunny191
20-07-2018, 15:27
Chia sẻ với các bác e mới pass visa cho cả gia đình 6 người ạ!
Nhà e có 6 ng (bố mẹ, vợ chồng e, cô chú) e apply ngày 16/7, đến 19/7 lấy Bio và sáng 20/7 có mail granted cho cả nhà, nhanh quá hihi.
Hồ sơ của ng lớn thì ko có gì đáng bàn vì đã nghỉ hưu, đi nhiều nước rồi. Chỉ có hồ sơ vợ chồng e thì e chuẩn bị gồm:
- các giấy tờ pháp lý theo yêu cầu
- hợp đồng lao động công ty, luơng trả tiền mặt, luơng chồng 20tr, vợ 15tr.
- sổ Tk đứng tên chồng 300tr gửi từ tháng 5, thẻ tín dụng 2vc mỗi người 100tr, 1 đăng kí xe oto
- e ko ghi plan chi tiết, e up vé máy bay, insurance, phòng khách sạn thôi ạ.
- pp em đã đi USA 2 lần, hàn 1 lần, hongkong, china,...
- pp chồng e chỉ có visa china, tầm 12 visa china do công việc hehhe ngoài ra ko có visa khác.
Lúc làm e làm group visa và apply của ng lớn trước vì rất dễ đậu, sau đó 1 ngày e up 2vc e.
Chúc các bác may mắn 👍🏻👍🏻👍🏻

eChip
20-07-2018, 20:11
Chia sẻ với các bác e mới pass visa cho cả gia đình 6 người ạ!
Nhà e có 6 ng (bố mẹ, vợ chồng e, cô chú) e apply ngày 16/7, đến 19/7 lấy Bio và sáng 20/7 có mail granted cho cả nhà, nhanh quá hihi.
Hồ sơ của ng lớn thì ko có gì đáng bàn vì đã nghỉ hưu, đi nhiều nước rồi. Chỉ có hồ sơ vợ chồng e thì e chuẩn bị gồm:
- các giấy tờ pháp lý theo yêu cầu
- hợp đồng lao động công ty, luơng trả tiền mặt, luơng chồng 20tr, vợ 15tr.
- sổ Tk đứng tên chồng 300tr gửi từ tháng 5, thẻ tín dụng 2vc mỗi người 100tr, 1 đăng kí xe oto
- e ko ghi plan chi tiết, e up vé máy bay, insurance, phòng khách sạn thôi ạ.
- pp em đã đi USA 2 lần, hàn 1 lần, hongkong, china,...
- pp chồng e chỉ có visa china, tầm 12 visa china do công việc hehhe ngoài ra ko có visa khác.
Lúc làm e làm group visa và apply của ng lớn trước vì rất dễ đậu, sau đó 1 ngày e up 2vc e.
Chúc các bác may mắn 👍🏻👍🏻👍🏻

Bạn coa visa mẽo thì Úc là tuổi gì.. Mẽo 10 thì Úc cùng lắn 9.

Chuac cả nhà bác.

Em đang mong visa Mẽo đây. Đã có AU, nZ, kR

phuongsubon
22-07-2018, 14:34
Theo mình thì bạn cứ apply dạng du lịch tự túc không cần thư mời sẽ đơn giản hơn lại đỡ người thân bên đó làm giấy tờ lằng nhằng vì thư mời bên Úc phải đi chứng thực nữa thì mới có hiệu lực. Trong tờ khai thì bạn vẫn khai có người thân ở Úc. Như năm ngoái mình làm cho mẹ mình theo dạng tự túc (mẹ mình lúc đó passport trắng, không đi làm) và được 1 năm.
Last edited by paradox; 20-07-2018 at 10:20.
Chị mình sẽ gửi thiệp mời cho mình dự đám cưới vào ngày 4/8 này, hồ sơ của cả nhà mình sẽ nộp trc ngày dự kiến xin visa khoảng 10 ngày thôi, ko biết có kịp cấp visa sang dự đám cưới chị gái ko nữa :((

phuongsubon
22-07-2018, 16:03
Mọi người ơi giúp mình với, mình nộp hồ sơ giấy, lên đại sứ quán nộp hồ sơ cho cả nhà thì nhà mình có 1 bé mới 7 tháng có phải lên cùng ko ? Hay bố mẹ lên là được rồi? Mình ở hải phòng

paradox
23-07-2018, 09:30
Last edited by paradox; 20-07-2018 at 10:20.
Chị mình sẽ gửi thiệp mời cho mình dự đám cưới vào ngày 4/8 này, hồ sơ của cả nhà mình sẽ nộp trc ngày dự kiến xin visa khoảng 10 ngày thôi, ko biết có kịp cấp visa sang dự đám cưới chị gái ko nữa :((

Cái này mình không chắc nhưng bạn có thể viết một lá thư giải thích và xin ĐSQ proceed nhanh?! Như hồ sơ mình thì nộp từ 6/12 thì 28/12 mới có visa.

Accto
23-07-2018, 15:15

vậy thôi đưa agent họ làm cho bạn và gia đình lần đầu đi. Rồi lần 2 mình hãy tự làm....., Mẹ của bạn paradox đã ngoài tuổi lao động nên là trường hợp khác nữa rồi.

paradox
23-07-2018, 15:45
vậy thôi đưa agent họ làm cho bạn và gia đình lần đầu đi. Rồi lần 2 mình hãy tự làm....., Mẹ của bạn paradox đã ngoài tuổi lao động nên là trường hợp khác nữa rồi.

Mẹ mình chưa ngoài tuổi lao động nhé nhưng không đi làm thôi :)))) nói chung mình thấy Úc khá dễ chịu, chỉ cần hồ sơ giấy tờ đầy đủ là ok chứ không làm khó như Mỹ, Can đâu.

AsChu
26-07-2018, 17:10
Các bác cho em hỏi nhờ, sau khi lấy dấu sinh trắc xong về nhà mình còn làm bước nào nữa ko ạ? xem cái clip Nanucnich hướng dẫn giao diện nó khác giao diện bây giờ nên mãi em ko tìm ra cái tab Application status, của em nó hiện ra thế này
Application home

Application status: Initial assessment
Applicants
NGUYEN, Ngọc Nhung
information
Important information
This application requires additional supporting documentation. Please check correspondence and attach the requested documents.

By clicking on the ‘Information Provided’ button you acknowledge that the Department may proceed to make a decision on the application. Not clicking the ‘Information Provided’ button in no way lengthens or overrides the period specified in the correspondence.

Application history
Type
Date
Action
Application submitted 20 Jul 2018 View application
Application fee paid 20 Jul 2018 View receipt

mọi người ai biết rõ giúp em với nhé, em vừa lấy dấu sinh trắc chiều nay ạ

BaPizza
27-07-2018, 08:50
Các bác cho em hỏi nhờ, sau khi lấy dấu sinh trắc xong về nhà mình còn làm bước nào nữa ko ạ? xem cái clip Nanucnich hướng dẫn giao diện nó khác giao diện bây giờ nên mãi em ko tìm ra cái tab Application status, của em nó hiện ra thế này
Application home

Applicants
NGUYEN, Ngọc Nhung
information
Important information
This application requires additional supporting documentation. Please check correspondence and attach the requested documents.

By clicking on the ‘Information Provided’ button you acknowledge that the Department may proceed to make a decision on the application. Not clicking the ‘Information Provided’ button in no way lengthens or overrides the period specified in the correspondence.

Application history
Type
Date
Action

bấm vào "Information provided" là xong nhé.

BaPizza
27-07-2018, 08:57
đợt này Đại sứ quán Úc ngoài HN xét hồ sơ nộp qua mạng hơi lâu; mặc dù đã có thông báo là thời gian duyệt từ 8-16 ngày. Mình nộp ngày 11/7, hẹn lấy vân tay ngày 16/7, đến 25/7 mới được cấp visa - tính ra là 8 ngày làm việc kể từ khi hoàn tất hồ sơ.

paradox
27-07-2018, 16:11
Application home

Applicants
NGUYEN, Ngọc Nhung
information
Important information

Application history
Type
Date
Action

Lần trước mình nộp hồ sơ giấy nên không biết nhưng theo mình thấy thì có phần "Important information: This application requires additional supporting documentation. Please check correspondence and attach the requested documents." mình hiểu là bạn phải check correspondence (email hay mục correspondence trong application) xem cần bổ sung giấy tờ gì.

nguyenleminhthao
31-07-2018, 10:10
Chia sẻ cả nhà, mình vừa được cấp visa Úc cho cả nhà gồm 2 vợ chồng, 2 con nhỏ. Mình cũng nộp online. Hồ sơ gồm có:
- CMND, khai sinh, hôn thú, hộ khẩu.
- Giấy đăng ký kinh doanh, báo cáo nộp thuế 6 tháng gần nhất (vc mình có công ty riêng, nhỏ thôi).
- Giấy xác nhận số dư, nhờ ngân hàng làm. Mình chỉ có 1 sổ tiết kiệm 800 triệu. Của ông xã không có stk, chỉ nhờ bank làm cái sao kê tìa khoản trong 6 tháng.
- Cà vẹt xe hơi đứng tên công ty gia đình ở trên.
- Thư bày tỏ bằng tiếng anh mình tự viết: chủ yếu bày tỏ lý do đi Úc.

Chỉ có chừng đó thôi, mình chỉ chụp bằng điện thoại của mình rồi up lên thôi. Mình apply ngày 17/7, đến 28/7 đi lăn tay, tới hôm nay 31/7 là có kết quả. Tính ra họ xét chỉ 1 ngày, vì 28/7 là ngày thứ bảy, nay thứ 3 mình đã có visa rồi.

Chúc cả nhà may mắn. Cám ơn các bạn đã chia sẻ kinh nghiệm.

phuongsubon
31-07-2018, 10:22
B ơi cả nhà mình gồm 2 vk ck và 1 con trai 7 tháng tuổi cũng vừa nộp hồ sơ ngày 26/7 này, cả nhà mình sang dự đám cưới của chị ruột mình ngày 4/8, mình cũng đã gửi đơn xin xét nhanh cho kịp ngày cưới r, nhưng ko biết dsq có kịp xem đến hồ sơ của mình hay ko ? Hix... À cho mình hỏi 2 vk ck bạn đã có lịch sử du lịch ở đâu chưa? Nhà mình cả 2 vk ck đều chưa đi nc ngoài bh, vì đợt này chị gái mình cưới nên ms có dịp đi nc ngoài đi dự thui

phuongsubon
31-07-2018, 10:29
Chia sẻ cả nhà, mình vừa được cấp visa Úc cho cả nhà gồm 2 vợ chồng, 2 con nhỏ. Mình cũng nộp online. Hồ sơ gồm có:
- CMND, khai sinh, hôn thú, hộ khẩu.
- Giấy đăng ký kinh doanh, báo cáo nộp thuế 6 tháng gần nhất (vc mình có công ty riêng, nhỏ thôi).
- Giấy xác nhận số dư, nhờ ngân hàng làm. Mình chỉ có 1 sổ tiết kiệm 800 triệu. Của ông xã không có stk, chỉ nhờ bank làm cái sao kê tìa khoản trong 6 tháng.
- Cà vẹt xe hơi đứng tên công ty gia đình ở trên.
- Thư bày tỏ bằng tiếng anh mình tự viết: chủ yếu bày tỏ lý do đi Úc.

Chỉ có chừng đó thôi, mình chỉ chụp bằng điện thoại của mình rồi up lên thôi. Mình apply ngày 17/7, đến 28/7 đi lăn tay, tới hôm nay 31/7 là có kết quả. Tính ra họ xét chỉ 1 ngày, vì 28/7 là ngày thứ bảy, nay thứ 3 mình đã có visa rồi.

Chúc cả nhà may mắn. Cám ơn các bạn đã chia sẻ kinh nghiệm.
Chúc mừng cả gia đình bạn nhé. Hm nay là ngày thứ 3 làm việc rồi, mình vẫn chưa có kết quả, mìn nộp hồ sơ giấy, mong là sẽ có tin tốt giống gia đình bạn :D

Bumxiu
31-07-2018, 16:07
Chào cả nhà,

Cho mình hỏi chút về visa Úc online:
1. Mình đã submit hồ sơ online (tourist) ngày 27/ 07
2. Đã lấy biometrics data ngày 30/7

Hiện trên account của mình có ghi:

Submiteed date: 27/7
Last updated: 31/7

Phần Action required chỉ còn View the lasted request for information, và phần này link đến list of correspondance là 2 email mình nhận được
ngày 27/7, sau khi submit hồ sơ, trong đó có 1 cái để đi lấy biometrics data

Phần Biometrics collection đã tự động xóa khỏi Action required, mà mình không phải update gì.

Vì mình nhớ có bạn nào đó hướng dẫn là sau khi biometrics xong nhớ login vào account để confirm hoàn thành yêu cầu, như vậy application mới bắt đầu được duyệt, nhưng mình chẳng thấy chỗ nào để confirm và thực tế là hệ thống đã tự cập nhập vì nó biến mất khỏi Action required trong account của mình.

Cho mình hỏi các bạn vừa làm visa online là mình còn cần làm gì nữa không, hay thế là OK và ngồi đợi thôi.

Cảm ơn các bạn

Bumxiu
31-07-2018, 16:23
Ha ha, sau khi up xong câu hỏi lên đây, thì mình click vào mục Details trong Account, thì nó mới ra thông tin Initial Assesment như bạn @AsChu hỏi trên đây, và vì mình không nộp thêm documents nào nữa nên mình xác nhận Information Provided, và giờ chuyển sang trạng thái Further assessment. Chắc là sẽ tính thời gian chờ xét duyệt từ lúc này.

AsChu
31-07-2018, 17:58
Vậy là xong rồi đó bạn, mai hoặc mốt check kết quả nha; mình apply 20/7, lấy dấu vân tay ngày 26/7 là ngày 27/7 có kết quả luôn đó công nhận nhanh thiệt. Chia sẻ thêm là mình làm như hướng dẫn của be Nanucnich chỉ là thêm cái plan rất chi tiết & dễ hiểu, ngoài ra không viết thư gì cả.

khoaic3
01-08-2018, 04:08
Chào anh chị ,

Nhóm em gồm 4 người , nộp hồ sơ trực tiếp tại VFS HCM ngày 26/7 thì 31/7 hai bạn trong nhóm bị từ chối với nội dung như thế này :
After carefully considering, the information that the applicant has provided as evidence of their purpose in visiting Australia, I am not satisfied that the applicant genuinely intends to visit Australia temporarily for the purpose for which the visa would be granted.
In assessing whether or not the applicant intends a genuine visit, I have taken into account the information provided in the application relating to the applicant’s employment, personal circumstances, previous international travel (if any), incentive to return home, and financial situation.
I have considered the employment or business ownership claims that the applicant made in the application, including any relevant supporting documentation and the applicant’s economic circumstances in Vietnam relative to their potential economic circumstances in Australia.
On balance, I find that the applicant has failed to adequately demonstrate strong employment, financial and other personal commitments that may support the likelihood of the applicant’s compliance with the conditions attached to the visa or the applicant’s return home at the end of their proposed stay in Australia.
Therefore, I am not satisfied that the applicant meets the relevant criteria in clause 600.211 in Schedule 2 of the Migration Regulations.

Bây giờ em đang không biết nên viết mail giải trình hay phải nộp visa lại

Hai Nguyen
01-08-2018, 09:42
Cả nhà em nộp đi tự túc, sau khi lấy vân tay thì 2 ngày có kết qủa, visa 1 năm mutil

eChip
01-08-2018, 12:35
Chào anh chị ,

Nhóm em gồm 4 người , nộp hồ sơ trực tiếp tại VFS HCM ngày 26/7 thì 31/7 hai bạn trong nhóm bị từ chối với nội dung như thế này :
After carefully considering, the information that the applicant has provided as evidence of their purpose in visiting Australia, I am not satisfied that the applicant genuinely intends to visit Australia temporarily for the purpose for which the visa would be granted.
In assessing whether or not the applicant intends a genuine visit, I have taken into account the information provided in the application relating to the applicant’s employment, personal circumstances, previous international travel (if any), incentive to return home, and financial situation.
I have considered the employment or business ownership claims that the applicant made in the application, including any relevant supporting documentation and the applicant’s economic circumstances in Vietnam relative to their potential economic circumstances in Australia.
On balance, I find that the applicant has failed to adequately demonstrate strong employment, financial and other personal commitments that may support the likelihood of the applicant’s compliance with the conditions attached to the visa or the applicant’s return home at the end of their proposed stay in Australia.
Therefore, I am not satisfied that the applicant meets the relevant criteria in clause 600.211 in Schedule 2 of the Migration Regulations.

Bây giờ em đang không biết nên viết mail giải trình hay phải nộp visa lại

Nói giải trìn cho nhẹ nhẹ thôi nhưng thuật ngữ đúng là "khiếu nại".

Mình có đọc tài liệu của Bộ XNC của Úc thì sau khí đánh rớt đương đơn có thể "khiếu nại" nên Bộ này. Và họ sẽ xem xét giải quyết.

Chứ không có gửi đơn giải trình hay khiếu nại lên ĐSQ hay LSQ ở VN đâu bạn nhé. Mà làm vậy thủ tục rất nhiêu khê. Chường hợp khiếu nại chỉ nên dùng khi đi diện bảo lãnh định cư vk ck với nhau. Chứ đi du lịch thì bạn nộp lại đơn mới kèm thêm giải thích công việc cũng như tài chính hiện tại của mình cho rõ.

mavisho91
03-08-2018, 12:09
mọi người cho e hỏi, e có visa úc được cấp 1 năm ra vào nhiều lần hạn đến tháng 2 năm 2019 mới hết, giờ mình muốn chỉnh sửa thông tin nơi sinh bị sai, thì có có cấp lại số hộ chiếu cũ ko, nếu cấp số hộ chiếu mới thì visa úc của mình có bị hết hiệu lực khi đổi hộ chiếu mới hay ko, vì visa mình là visa điện tử có kèm theo số hộ chiếu cũ

phuongsubon
03-08-2018, 23:10
Hi mọi người, mình vừa nộp hồ sơ du lịch thăm thân vào ngày 26/7 này cho cả gia đình gồm 2 vợ chồng mình và 1 con nhỏ 7 tháng tuổi tại vfs hà nội, dự kiến đi vào ngày 3/8 vì 4/8 chị mình có làm đám cưới và gửi thiệp mời về, nhưng đến hm nay ko thấy có kết quả gì từ đsq, vậy có khi nào dsq vẫn cấp visa nếu như đã qua ngày dự kiến xin trong đơn ko ? Case của mình là như này:
+ chồng: làm nhà nước, lương chuyển khoản qua thẻ 5-6tr, có sổ đỏ đứng tên 1 nhà, 1 hợp đồng cho tặng 1 mảnh đất >300m2 từ mẹ chồng mình, hợp đồng cho thuê nhà 5,2tr/tháng ( ko công chứng) , giấy tờ chứng minh mua cổ phiếu của cty anh ấy làm, sổ tiết kiệm 200tr mở từ tháng 3.
+ mình: làm tư, hdld ,lương trả tiền mặt, 15tr/tháng( đã có phụ cấp) , stk 230tr mở trc ngày xin 1 tuần
- Vợ chồng mình cũng chưa đi nước ngoài bao giờ, vì đợt này là cưới nhân tiện sang thăm chị gái mình vì rất lâu rồi chưa thể gặp được nhau, trong thư mời chị mình cũng nói rõ như vậy
+ Thư mời của chị ruột mình ở úc gửi về, thiệp cưới, chị mình đã có quốc tịch úc
Thanks cả nhà nhiều

sallie
03-08-2018, 23:49
Hi mọi người, mình vừa nộp hồ sơ du lịch thăm thân vào ngày 26/7 này cho cả gia đình gồm 2 vợ chồng mình và 1 con nhỏ 7 tháng tuổi tại vfs hà nội, dự kiến đi vào ngày 3/8 vì 4/8 chị mình có làm đám cưới và gửi thiệp mời về, nhưng đến hm nay ko thấy có kết quả gì từ đsq, vậy có khi nào dsq vẫn cấp visa nếu như đã qua ngày dự kiến xin trong đơn ko ? Case của mình là như này:
+ chồng: làm nhà nước, lương chuyển khoản qua thẻ 5-6tr, có sổ đỏ đứng tên 1 nhà, 1 hợp đồng cho tặng 1 mảnh đất >300m2 từ mẹ chồng mình, hợp đồng cho thuê nhà 5,2tr/tháng ( ko công chứng) , giấy tờ chứng minh mua cổ phiếu của cty anh ấy làm, sổ tiết kiệm 200tr mở từ tháng 3.
+ mình: làm tư, hdld ,lương trả tiền mặt, 15tr/tháng( đã có phụ cấp) , stk 230tr mở trc ngày xin 1 tuần
- Vợ chồng mình cũng chưa đi nước ngoài bao giờ, vì đợt này là cưới nhân tiện sang thăm chị gái mình vì rất lâu rồi chưa thể gặp được nhau, trong thư mời chị mình cũng nói rõ như vậy
+ Thư mời của chị ruột mình ở úc gửi về, thiệp cưới, chị mình đã có quốc tịch úc
Thanks cả nhà nhiều

Từ 26/7 tới giờ mới có 7 ngày mà b. Visa úc thường 10-15 ngày từ luc nôp hồ sơ. Chắc b đợi qua tuần có kết quả.

phuongsubon
04-08-2018, 07:10
Mình có điền vào đơn xin xét nhanh lúc nộp hồ sơ rồi, nhưng có vẻ hồ sơ của mình vẫn chưa được sờ đến thì phải.. Buồn quá, có ai đã từng được cấp visa muộn hơn so vs ngày dự kiến xin trong đơn ko nhit?

Leeanh123
06-08-2018, 09:14
Em chào mọi người ạ!. Em vừa nộp hồ sơ online hôm 4/8 ạ. Bây giờ em đi lấy dấu sinh trắc học ạ.
Case của em là :
+ hộ chiếu của em chưa đi nước nào ạ.
+ Stk em mới gửi đc hơn 1 tháng. Em đang làm thẻ tín dụng mà chưa lấy được. Nên em không có nộp vào hồ sơ được ạ. Phần CMTC của em chỉ có 2 stk, mỗi sổ 100tr. Bảng lương 3 tháng gần nhất. Ngày 31/8 em đi rồi ạ.
+ HDLD của em mới đi làm cho cty này được 5 tháng thôi ạ.
+ Em qua đó ở tại trang trại hữu cơ của của 1 Host trên WWOOF. Em học cách làm nông nghiệp hữu cơ ạ. Lĩnh vực công ty em đang làm là lĩnh vực nông nghiệp lun ạ. Và em có nộp lun giấy xác nhận của Host rồi ạ.
+ Hộ khẩu của em ở Thanh Hóa ạ..:(
+ Em xin đi 10 ngày ạ. Nhưng tại em có kế hoạch sẽ quay lại vì em qua đó học hỏi người ta làm nông nghiệp hữu cơ ạ. Nên em vẫn xin đsq cho em visa 1 năm.

Anh chị ơi liệu case của em có xin được visa ko ạ?

vietdoan20062006
06-08-2018, 09:38
Các bác cho e hỏi nộp online có cần nộp hộ chiếu ko ạ?

Bumxiu
06-08-2018, 09:41
Nộp hồ sơ online không cần nộp hồ chiếu bạn nhé, vì visa cấp rời, không dán vào hộ chiếu. Chỉ khi đến chụp ảnh/ lấy vân tay (biometrics collection) thì bạn mang theo hộ chiếu đi, xong lại mang về chờ kết quả thôi.

Các bác cho e hỏi nộp online có cần nộp hộ chiếu ko ạ?

Leeanh123
06-08-2018, 10:48
Sau 18 ngày chờ đợi ,trưa nay mình đã nhận được kết quả visa : 1 năm ,Multi,cám ơn mọi người trên diễn đàn rất nhiều .Passport của mình chưa đi nước nào hết trơn nên khi xin cũng rất lo ,nhưng thật may mắn khi pass visa .Chúc các bạn ai cũng gặp nhiều may mắn ,hi hi

Chị ơi! chị chia sẻ thêm case của chị được ko chị? Em cũng hộ chiếu chưa đi nước nào ạ. Nhưng đọc bải trong group mà em thấy ai cũng đi 1 vài nước rồi. Có người đi rồi mà vẫn bị rớt vì lý do đi ít. Em lo quá . Đọc đến tin của chị thấy mừng rớt nước mắt vì có người case như mình. :) Em mới nộp hồ sơ online hôm 4/8 sáng mai em mới đi lấy dấu sinh trắc học. Lúc nộp hồ sơ chị có nộp thêm tờ giải trình lý do đi du lịch ko chị?

Anhminh2103
06-08-2018, 12:21
Application home

Applicants
NGUYEN, Ngọc Nhung
information
Important information

Application history
Type
Date
Action

Chúc mừng bạn đã thành công. Bạn ơi, mình vừa đi lấy dấu vân tay về sáng nay, hiện tài khoản của mình cũng có các thông tin giống của bạn. Các bạn cho mình hỏi cái button: "information provided" nó ở chỗ nào nhỉ, mình tìm không thấy.
Cảm ơn bạn!

Bumxiu
06-08-2018, 14:40
@Anhminh2103

Bạn vào phần View Attachment, sẽ thấy các files mà bạn đã attached, nếu không bổ xung thêm file nào nữa thì bạn sẽ click và "information provided".

minhsangmtr
06-08-2018, 16:00
@Anhminh2103

Bạn vào phần View Attachment, sẽ thấy các files mà bạn đã attached, nếu không bổ xung thêm file nào nữa thì bạn sẽ click và "information provided".

Cảm ơn bạn nhiều. Mình làm được rồi bạn ạ. nhưng cái phần Actions required vẫn thấy hiện "Arrange biometrics collection" chứ không mất là sao nhỉ. Trạng thái hồ sơ hiện nay cũng đã là "Further assessment" rồi. Như thế ko cần phải làm gì thêm phải không bạn?

Bumxiu
08-08-2018, 09:07
@minhsangmtr:

Biometrics collection sẽ tự động được update bởi hệ thống nên bạn không cần làm gì nữa, chỉ đợi kết quả thôi.

david999
08-08-2018, 15:39
Em vừa nộp hồ sơ ngày 2/8 , lấy sinh trắc học ngày 6/8, và bổ sung thêm 1 tài liệu ngày 7/7 (tự bổ sung).
Em không đặt lịch hẹn với VFS nên bị charge thểm 325k ạ, vì em đọc có bạn nói không cần đặt lịch hẹn mà không nói thêm về khoản phí.
Anh chị nào cùng thời điểm với em có Visa rồi thì chia sẻ với em nha.

david999
08-08-2018, 19:12
Hi anh/chị , anh chị có thể chia sẻ thêm về hồ sơ của mình được không ạ, em cũng muốn tham khảo ạ, Thanks!

Leeanh123
09-08-2018, 08:02
Hôm rồi tớ cũng giống cậu . Nhưng tớ về đặt lịch hẹn , xong sáng 7/8 tớ lên lấy dấu vân tay với chụp hình. Giờ cũng đang trong trạng thại đợi nè... :)

minhsangmtr
10-08-2018, 08:19
Hôm rồi tớ cũng giống cậu . Nhưng tớ về đặt lịch hẹn , xong sáng 7/8 tớ lên lấy dấu vân tay với chụp hình. Giờ cũng đang trong trạng thại đợi nè... :)

Mình lấy dấu vân tay vào 6/8, hôm nay mở tài khoản vẫn thấy dòng trạng thái "Arrange biometrics collection", tài khoản của bạn có vậy không?

khanhkhoa
10-08-2018, 11:30
Mình lấy dấu vân tay 1/8, đến nay vẫn chưa thấy gì. Hic hic.

david999
10-08-2018, 11:36
Mình cũbg lấy 6/8 , nó mất chỗ đó rồi, nó ghi “Last update : 6/8/2018” Giờ vẫn chưa thấy gì nới

david999
10-08-2018, 13:11
Mình lấy dấu vân tay 1/8, đến nay vẫn chưa thấy gì. Hic hic.

Email của mình: [email protected]
Bạn có thể chia sẻ với mình hồ sơ của bạn được không? Cảm ơn bạn

david999
11-08-2018, 00:35
Không thể kiện được bạn ạ, người ta có ghi trong record đó, there is no right of merits review for this desion
Bộ hồ sơ của mình và mẹ vừa có kết quả sau đúng 14 ngày làm việc, mẹ mình thì pass, 1y multi nhg may ko bị khám sức khỏe ( trên 60t và xin đi dài hạn). Của mình thì bị từ chối, mặc dầu có thư mời của chú ( quốc tịch Úc) và dì ( đang chuẩn bị làm bài thi đổi quốc tịch) và là lần thứ 2 đến Úc dưới dạng thăm gia đình và có thư mời của khóa học Tiêng Anh ngắn hạn

Hồ sơ bị mình bị review khá kỹ, thiếu giấy tờ đóng thuế thu nhập cá nhân ( mặc dầu rất ít vì chỉ trên ngưỡng đóng thuế 1 chút) và bảo hiểm xã hội =>> cái này nếu thiếu thì họ nên bảo mình bổ sung, nhưng mà họ đánh dựa vào điểm này để đánh trượt. Cái chính chắc do còn trẻ ( 25t) nên họ từ chối

Rớt là đúng rồi nha bạn, ở Việt Nam có thiếu gì trung tâm chất lượng mà phải tốn nhiều chi phí qua bên đó học Tiếng Anh. Đặc biệt các Visa xin qua Úc học tiếng Anh là rớt 100%. Mình có nguồn tin rất đáng tin cậy.

Leeanh123
11-08-2018, 09:10
Của tớ ko cậu ạ. Của tớ sau khi về tớ login vào 1 lúc thì mất chữ " Arrange biometrics collection". Cậu đã nhấn nút I comfirm gì gì đó ở cuối cái chỗ upload hồ sơ sau khi lấy dấu văn tay về chưa?

david999
11-08-2018, 12:45
Của tớ ko cậu ạ. Của tớ sau khi về tớ login vào 1 lúc thì mất chữ " Arrange biometrics collection". Cậu đã nhấn nút I comfirm gì gì đó ở cuối cái chỗ upload hồ sơ sau khi lấy dấu văn tay về chưa?

Mình nhấn nút Confirm rồi sau đó mới đi lấy dấu vân tay

david999
12-08-2018, 18:00
Bạn ơi mình định book vé jestar đang rẻ, mà book vậy ko chờ đc, vậy ko book vé trước được không bạn? Còn nếu như bạn nói là book phòng trên booking hay agoda vậy trong form khai mình có khai là đi thăm chồng, có người thân đang ở Úc hay là khai du lịch thui?

Hi bạn
Bạn có Visa chưa, có thể cho kình xin contact được ko?
Thanks bạn nhé

vietdoan20062006
12-08-2018, 18:24
Nộp online rồi đặt lịch lấy dấu bân tay và thanh toán tiền và nộp hộ chiếu ở vfs 1 hôm hả câc bác, họ có giữ lại hộ chiếu ko

david999
12-08-2018, 18:47
Mình đang làm hồ sơ nộp onl diện du lịch tự túc, nhưng còn cái lịch trình vì bận quá nên chưa lên xong. Anh,chị,bạn nào có lịch trình cho mình/em xin được không ạ? Em cảm ơn nhiều.
Email của e: [email protected]

Hi anh,
Anh có thể cho em xin contact được ko ạ? thanks anh

david999
12-08-2018, 18:55
Nộp online rồi đặt lịch lấy dấu bân tay và thanh toán tiền và nộp hộ chiếu ở vfs 1 hôm hả câc bác, họ có giữ lại hộ chiếu ko

Không giữ gì hết bạn nhé, lên đóng tiền rồi đợi gọi tên vô chụp hình rồi lấy dấu vân tay như ở hải quan Singapore hay Malaysia ấy, đưa ngón tay vô máy

david999
12-08-2018, 18:57
Lịch sử du lịch của bạn như vậy là ngon lành rồi, vé mb được giá tốt mua luôn đi bạn.

anh ơi có thể cho em xin contact được ko? phone của em 01265150622 thanks anh

minhsangmtr
13-08-2018, 11:44
Chào cả nhà,
Sau 10 ngày nộp hồ sơ (kể cả 4 ngày t7, CN của 2 tuần), mình đã được cấp VISA (multiple entries). Cảm ơn các thông tin, chia sẻ của các bạn trên diễn đàn đã giúp mình biết cách chuẩn bị hồ sơ.
Cụ thể như sau:
- khai hồ sơ online (Theo hướng dẫn của bạn Nanucnich trên web https://nanucnich.wordpress.com/2017/11/23/tong-hop-huong-dan-xin-visa-uc-online-visa-e600/);
- Chuẩn bị các hồ sơ đầy đủ và attach theo từng mục (tổng số file của mình cho các mục 16 files); sau đó confirm đã cung cấp đầy đủ tài liệu ở phần Attach files
- Đặt lịch hẹn cung cấp Sinh trắc học
- In file nhận được từ bộ nội vụ ÚC (cái file có nội dung Requirement to Provide PIDs), cùng xác nhận lịch hẹn của VFS, hộ chiếu và lệ phí 478.000đ để đến VFS lấy dấu vân tay.
Trường hợp của mình dòng trạng thái " Arrange biometrics collection" ko mất đi đến tận lúc chuyển sang trạng thái Finalised (Làm mình phải gọi điện lên VFS để hỏi) cũng là lúc mình nhận được mail thông báo "Granted".
(Nộp hồ sơ: Thứ sáu 03/8; lấy sinh trắc học thứ hai 06/8 và nhận được visa thứ hai 13/8).
Chúc các bạn thành công!

david999
13-08-2018, 13:59
Chào cả nhà,
Sau 10 ngày nộp hồ sơ (kể cả 4 ngày t7, CN của 2 tuần), mình đã được cấp VISA (multiple entries). Cảm ơn các thông tin, chia sẻ của các bạn trên diễn đàn đã giúp mình biết cách chuẩn bị hồ sơ.
Cụ thể như sau:
- khai hồ sơ online (Theo hướng dẫn của bạn Nanucnich trên web https://nanucnich.wordpress.com/2017/11/23/tong-hop-huong-dan-xin-visa-uc-online-visa-e600/);
- Chuẩn bị các hồ sơ đầy đủ và attach theo từng mục (tổng số file của mình cho các mục 16 files); sau đó confirm đã cung cấp đầy đủ tài liệu ở phần Attach files
- Đặt lịch hẹn cung cấp Sinh trắc học
- In file nhận được từ bộ nội vụ ÚC (cái file có nội dung Requirement to Provide PIDs), cùng xác nhận lịch hẹn của VFS, hộ chiếu và lệ phí 478.000đ để đến VFS lấy dấu vân tay.
Trường hợp của mình dòng trạng thái " Arrange biometrics collection" ko mất đi đến tận lúc chuyển sang trạng thái Finalised (Làm mình phải gọi điện lên VFS để hỏi) cũng là lúc mình nhận được mail thông báo "Granted".
(Nộp hồ sơ: Thứ sáu 03/8; lấy sinh trắc học thứ hai 06/8 và nhận được visa thứ hai 13/8).
Chúc các bạn thành công!

Hi anh
Anh có thể cjo em xin contact để tiện trao đổi đc ko

minhsangmtr
13-08-2018, 15:12
Hi anh
Anh có thể cjo em xin contact để tiện trao đổi đc ko

Bạn cho mình nick fb hoặc số đt nhé

david999
13-08-2018, 19:17
bạn cho mình nick fb hoặc số đt nhé
dạ 01265150622

Thanhthuy1213
14-08-2018, 17:58
Các bạn cho mình hỏi
Mình xin visa Úc cùng với con gái 11 tuổi phải làm như thế nào cho bé ?
Form gi?
Cảm ơn các bạn

Thanhthuy1213
14-08-2018, 18:19
đúng rồi bạn, cái giấy đó mắc cười lắm. chúng tôi là :... và ... đồng ý cho con chúng tôi đi du lich cùng chúng tôi. cam kết đúng sự thật.
Bên phường còn nói cha mẹ đi chung với con còn chứng làm gì, mình đầu tiên phân vân, sau làm biếng ko đi chứng. Nó gửi mail về bắt đi chứng xong, sáng gửi chiều có visa cho bé luôn

Bạn cho mình hỏi vậy hồ sơ của con
- bạn cũng phải khai form 1419 luôn hả ?
- Có phải lên lấy dấu vân tay ko ?
- Và phí cho đứa trẻ có bằng với bố mẹ không hay là miễn?

Cảm ơn bạn

Vivi_1234
15-08-2018, 13:54
Mình mới đi Úc về. Các bạn cho mình hỏi sau khi đi về, nếu muốn đi nua thì bao lâu mới đuoc xin lại visa? Mình cảm ơn.

paradox
15-08-2018, 14:23
Mình mới đi Úc về. Các bạn cho mình hỏi sau khi đi về, nếu muốn đi nua thì bao lâu mới đuoc xin lại visa? Mình cảm ơn.

Visa còn hạn thì đi thoải mái bạn ơi. Còn hết hạn thì mình không thấy quy định bao lâu mới được nộp lại nên bạn nộp lại liền luôn cũng được chẳng sao

charm
15-08-2018, 17:01
Cho mình hỏi nếu mình đã có visa du lịch multiple entries 1 năm, mình ghé Úc để transit thì mình có thể dùng visa du lịch này được không? Hay phải apply 1 cái transit visa riêng?

svetkajep
15-08-2018, 22:33
?????????? ?????? ?????? ??? ?????? gillette!

??????? ??????? ??? ??????????? ? ????????? ????????? Gillette! Optovka Net ?????????? ?????? ?????? Gillette ??? ???? ? ??????? ??? ??? ?????????? ? ????????? ???????. Gillette ??? ????????????? ???????????? ????????, ??????????? ????????, ? ????? ???????? ?????? ?????? ???????. ????????, ?????! ?????? ?????? ?????? ? ?? ??????????? Gillette Fusion Proglide ? Gillette Fusion Proglide Power ????????? ? ??????????? ?????. ??????????? ?????????????? ?????? ?????? + ??????? Gillette Fusion, ?????? ??????? ??????? ????? ????? ????? ?? ?????. ??????????? ????????? ??????! ??????? ?????? ???????? ?????? Gillette Mach3, ?????? ??? ?????? Gillette Mach 3 Turbo, ??????? ??? ??????????????? ??????? Gillette Power, ? ????? ????? ?????? ??????? ????? Gillette Mach 3 ? ???????????? ???????! ??? ????? ??? ???????? ?? ????? ??????? ??? ??????, ? ???????? ?????? ?????????? ???????! ??? ?????? - ??????????? ?????? Gillette. ??????????? ?????? ??? ?????? Gillette Gillette 2, Gillette blue, Gillette blue 3, ?????? ????????? ??????????? ??????. ?????? ????! ?????? Gillette Sensitive, Gillette Slalom, Gillette Sensor Excel, Gillette Venus - ??? ????????????? ???????. ? ????? Gillette VENUS ??????: ??????, ?????? Gillette venus, ???????. ???????????? ????????, ??? ??????? ??????? ? ???????? ???????????? ?????????? ?????????? ?????? Gillette sensor excel, ?????? ??????? ????? ??? ????? ????? ????? ?? ????? ?????. ??????? ?????? ?????????? ?????? ?????????? ?????? ????????? ????????????????? ???? ?????. ??????? ?????? ????? ??????? ????????????? ????????. ??????? ? ??? ????????? Gillette, ?? ????????? ???????????? ???????????? ?????????, ???????????? ??????, ???????? ????????. ?? ????????????? ?????????????? ?????? ??????? ?????????. ?????????? ????????? ??????? ???????????? ???????? ??????????? ? ???????? ??????. ???????? ?????? ????? ???? http://optovka.net ? ?????? ??? ??????????? ?????? ? ????????????? ? ???????? ?????? ???????!

eChip
16-08-2018, 09:48
Mình mới đi úc về, lúc mình nhập cảnh thì hải quan hỏi mình là mình ở đâu, mình đi đâu, tham quan cái gì, có bạn bè ở úc không, mua vé máy bay có chiều quay về ko, cầm bao nhiêu tiền, khi nào mình về.chắc tại mình là du học sinh canada , độc thân, nhỏ tuổi nên nó hỏi nhiều. Cho mình hỏi Mình có thể tự in cái visa grand note và bấm vào passport dc không ta

không cần bạn nhé. Lúc xin visa Mẽo, Can, EU, Kor, Ja.... nó tự tra ra; bạn in hoặc khai số visa AU lúc nộp đơn visa những nước này là xong.

Không cần bấm vào PP nhìn chuối lắm

cloudi
16-08-2018, 15:04
mọi ngươi xem giúp mình case mình ổn ko nha
mình tính đi Úc 16 ngày, khảog 22/12 - 9/1/18
hiện mình la nv vphong, hđ 1 năm, lương hđ 8tr nhưng lương mỗi thág qua bank là 9tr hơn total
đã đi 7 nước châu á trong đó có hàn quốc
tiết kiệm trên 200tr , để từ lâu rồi
mình và c2 mình cùng đứg tên sở hữu nhà và đất
c2 minh định cư ở Queensland, 10 năm rồi, citizen,
c2 và a rể sẽ viết thư mời cho mình nhưng chi phí sẽ vẫn do mình tự lo liệu

mình đang sn nên làm dịch vụ hay tự nộp online ?
hồ sơ và thư mời có cần sao y ko ạ ?

cám ơn mọi ngui