PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành đi xuyên á từ tháng 9 đến tháng 12/2016

bpker
16-06-2016, 15:24
Mình đang ấp ủ kế hoạch đi xuyến á (bắt đầu từ Đông Nam Á - Nam Á - Trung Á - Trung Đông - Đông Phi). Hiện tại vẫn đang trong giai đoạn lên kế hoạch bạn nào có chung ý tưởng hoặc hứng thú thì cùng nghiên cứu để đi nhé.

Topic rất hoan nghênh ý kiến đóng góp của bạn bè gần xa để có 1 kế hoạch tốt nhất (đi xa nhất và dễ bị thay đổi nhất). =))

Về phương tiện thì ban đầu mình tính chạy xe máy tuy nhiên sau 1 thời gian mày mò và châm cứu thì kế hoạch bất khả thi do thủ tục đưa xe máy vào 1 số nước khá phức tạp. Giải pháp đưa ra là: Bus - train - đi nhờ - máy bay - đi bộ - cưỡi cá mập, cá sấu, ngựa, lạc đà ...

Dự kiến tìm thêm 1,2 bạn nữa đi cùng hoạc ko còn ai tôi đi một mình, cùng với bóng qua cánh đồng đời..... Hiện tại mình đã lên lịch trình chi tiết quá 3 nước (Cam-Thai-Myanma). Thời gian khoản 12 ngày Chi phí cho 3 nước khoảng 10 triệu (đưa ra con số để các bạn ước lượng). Đang lí bí một số khu vực ở Ấn Độ giáp Bangladesh, Myanma và Bhutan. Mình nghiêng qua phương án đi méo méo xuống Ấn rồi đi ngược lên Nepal.

Thời gian dự kiến khoảng 3 tháng. Bạn nào có ý định đi cùng hoạc 1 phần lịch trình thì liên lạc để đi cùng nhé.

Mình là nam 33 tuổi fb: https://www.facebook.com/long.tang.3363