PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành đi Togean islands, Indonesia từ 25/4/2017 đến 8/5/2017

huyenmeo09
14-06-2016, 10:52
Chào mọi người,
Đợt này Airasia lại tung ra đợt vé rẻ vào tháng 6, sau khi ngâm cứu và hỏi han kinh nghiệm của chị Nheva, xem lịch trình của chị pinky cùng với việc tham khảo topic của bạn sbn, mình lại liều book vé đi nơi này luôn vào dịp 30/4 năm sau dù hơi sớm (thời điểm đã kết thúc mùa mưa, bắt đầu thích hợp cho việc lặn, snokerling ngắm san hô, biển trong xanh đẹp tuyệt vời dù có thể so với tháng 8 thì ko đẹp bằng nhưng cũng đẹp ngất ngây rồi khi mình nhìn ảnh của sbn đi dịp thang 2 là mùa mưa bên đó đồng thời dịp 30/4 thì tranh thủ nghỉ đc dễ dàng hơn).
Mình muốn lập 1 nhóm khoảng 6-7 bạn cùng đi.
Lịch trình thì cơ bản giống với nhóm sbn và của bạn chonsaiconduong cũng đang chuẩn bị đi
25/4 (T3): bay HN-KUL chuyến 9h sáng
26/4: Bay KUL-Makassar 13h40-16h55. Các bạn ở SG thì có thể bắt đầu đi vào 26/4 luôn vì chuyến bay từ SG tới Kul sớm hơn so với HN nên kịp tg bắt luôn chuyến đi Makassar.
Từ đây có 2 option
Option 1: 26/4: đi xe bus đêm tới Rantepao,
27/4: dành 1 ngày tham quan Tana Toraja
Quay về lại Makassar bằng bus đêm.
28/4: Bay Makassar-Gorontalo rồi bắt phà từ Gorontalo-Wakai lúc 18h (chỉ có vào t3 và t6 hàng tuần), 6h sáng ngày thứ 7 tơi nơi, bắt đầu hành trình 7 ngày khám phá quần đảo Togean
Option 2: Từ Rantepao, thuê xe đi Luwuk-ngủ đêm ở Poso, khoảng 2-3h sáng di chuyển đi Ampana. Tới 8h sáng bắt phà tư Ampana (thứ 7 (29/4) đi Wakai mất 6h để tới Wakai, khám phá quần đảo Togean như Option 1.
6-7/5: Từ Wakai đi về Ampana rồi về Luwuk- Makassar
7/5 bay Makassar-KUL. Tới nơi lúc 21h40
8/5: Bay Kul-HN/SG
Lịch trình cơ bản là như vậy.
Chi phí theo các đoàn trước mất khoảng 700-800$
Mình mới book vé HN-KUL và KUL-Makassar khứ hồi.
Mời mọi người xem lịch trình và join nếu phù hợp nhé.
Liên lạc với mình qua email: [email protected] nhé.

Ca Mam
18-06-2016, 21:02
Chủ thớt đi Indo có nhu cầu dùng xèng của Indo thi mail nhá, mình còn ít xèng mới đi về đợt 30/4 vừa roài ( tầm >1 triệu VND).Mail mình:[email protected]

huyenmeo09
19-06-2016, 23:11
Cảm ơn bạn Ca Mam nhé. Vì thời gian từ bây giờ cho tới chuyến đi còn dài nên mình chưa định mua tiền Indo sớm, vừa đặt vé xong cũng hết tiền nữa. Gần tới thời gian đó, nếu bạn còn giữ thì mình liên lac với bạn nhé.

keikan92
21-06-2016, 07:35
Togean quá hấp dẫn, nhưng ở trên đảo 7 ngày thì mình ko đủ ngày phép, đặt gạch hóng, và nếu đi thì xin được bẻ cung về sớm 3-4 ngày

chonsaiconduong
21-06-2016, 14:46
:D :D :D
Togean thi đẹp oy - chờ kiểm chứng vì có người nói nó đẹp hơn cả Maldives

huyenmeo09
04-09-2016, 01:11
Loa loa, AirAsia sẽ có đợt vé giá rẻ 0 d vào ngày mai 4/9 cho thơi gian bay từ Tháng 2/2017. Mọi người nếu ai hứng thú với chuyến đi này thì tranh thủ book vé dịp này cho 2 chặng HN/SG-KUL và KUL-Makassar nhé, chắc là dịp cuối KM cho thời gian của chuyến đi này.

quanhki
04-09-2016, 12:13
đoàn có mấy ng đi rồi bạn ơi, mình đăng kí nhé, fb mình là Quanh Ki, sđt 01234831 năm năm năm

huyenmeo09
05-09-2016, 00:55
Đoàn mới có mình và 1 bạn nữa muốn join nhưng chưa qd chắc chắn. Đang có vé rẻ đó, bạn muốn đi thì book vé theo lịch trinh mình ghi ở trên nhé.

huyenmeo09
06-09-2016, 23:20
Ui, chưa thấy có thêm bạn nào muốn đi chỗ này? Mọi người ơi, đang có vé rẻ AirAsia cho các chặng chuyến này nhé, book sớm kẻo hết vé nhé

pinky2510
28-10-2016, 17:28
Em ơi, đừng đi phà đêm Gorontalo, chị năn nỉ đấy, cho dù có thể tiết kiệm được thời gian. Nó kinh khủng lắm, rủi ro mình không kiểm soát nổi.

Hiện tại Lion Air đã mở chặng Luwuk-Ampana mỗi ngày, cho nên tốt nhất là bay Makassar-Luwuk, Luwuk-Ampana, rồi đi phà ngày từ Ampana ra Wakai.

Cần thông tin gì thêm thì hỏi chị nhé.

TAP-DI
28-10-2016, 18:51
Em ơi, đừng đi phà đêm Gorontalo, chị năn nỉ đấy, cho dù có thể tiết kiệm được thời gian. Nó kinh khủng lắm, rủi ro mình không kiểm soát nổi.

Hiện tại Lion Air đã mở chặng Luwuk-Ampana mỗi ngày, cho nên tốt nhất là bay Makassar-Luwuk, Luwuk-Ampana, rồi đi phà ngày từ Ampana ra Wakai.

Cần thông tin gì thêm thì hỏi chị nhé.

Thời gian 8 ngày ( chủ nhật trước đến chủ nhật sau của tuần có lễ 30/04 ) đủ để ( chỉ ) đi đảo Togean island không bạn?

huyenmeo09
31-10-2016, 09:32
@TAP-DI: mình có tham khảo một thành viên đi cùng nhóm chị pinky vừa đi xong đợt tháng 7/2016 rồi và các lịch trình của mấy nhóm đã đi thì thấy 7-8 ngày chỉ dành riêng cho Togean island là đủ bạn ah (ko tính khoản thời gian đi đến và rời đi từ Togean island nhé).

TAP-DI
31-10-2016, 16:48
@TAP-DI: mình có tham khảo một thành viên đi cùng nhóm chị pinky vừa đi xong đợt tháng 7/2016 rồi và các lịch trình của mấy nhóm đã đi thì thấy 7-8 ngày chỉ dành riêng cho Togean island là đủ bạn ah (ko tính khoản thời gian đi đến và rời đi từ Togean island nhé).

Cám ơn bạn. Mình sẽ tìm hiểu thêm plan đó.

KOCHANG
02-11-2016, 14:19
Bạn Huyền ơi,

Cho mình xin fb để tiện liên lạc với bạn việc đi togean island nhé.

Thanks bạn nhiều

thuhangtrinhhp
08-11-2016, 14:09
Mình và bạn đã book vé chuyến này, hành trình dự định SG - KL - Jakarta - Palu - Ampana - Palu - Surabaya - KL - SG. Đi từ 22/4, về 7/5. Chặng Palu - Ampana dự định đi bus còn chặng về sẽ bay, hiện đã có đường bay hàng ngày từ Ampana đi Palu và Luwuk, mình chọn Palu vì có đường bay thẳng giữa Palu và Jakarta, Surabaya, không phải qua Makassar. Mình không có dự định chơi gì ở Sulawesi, đích duy nhất tại đây chỉ là Togean.
Dự định sẽ có 9 đêm ở Togean (24/4 -> 3/5). Nếu gặp nhau thì có thể đi chung 1 đoạn cũng tốt :)

huyenmeo09
09-11-2016, 03:16
@KOCHANG: đây là fb của mình nhé: https://www.facebook.com/huyen.lethu.315
@thuhangtrinhhp: vậy hai nhóm sẽ sắp xếp để đi chung ở Togean nhiều nhất có thể bạn nhé.Nhóm tớ hiện tại thì có 2 ng đã book vé, 1 người gần ngày đó sẽ book sau

thuhangtrinhhp
09-11-2016, 17:52
@huyenmeo09: mình đã add FB bạn.

huyenmeo09
09-11-2016, 23:24
Mình cũng add bạn rồi nhé, đã kịp xem một số ảnh chuyến đi Nepal của bạn, đặc biệt là phần Bungi, quá là khâm phục luôn ý.

pinky2510
25-11-2016, 16:58
Mình và bạn đã book vé chuyến này, hành trình dự định SG - KL - Jakarta - Palu - Ampana - Palu - Surabaya - KL - SG. Đi từ 22/4, về 7/5. Chặng Palu - Ampana dự định đi bus còn chặng về sẽ bay, hiện đã có đường bay hàng ngày từ Ampana đi Palu và Luwuk, mình chọn Palu vì có đường bay thẳng giữa Palu và Jakarta, Surabaya, không phải qua Makassar. Mình không có dự định chơi gì ở Sulawesi, đích duy nhất tại đây chỉ là Togean.
Dự định sẽ có 9 đêm ở Togean (24/4 -> 3/5). Nếu gặp nhau thì có thể đi chung 1 đoạn cũng tốt :)

Đã có dự định sẽ ở đảo nào trên Togeans chưa bạn ơi? Và cụ thể là ở chỗ nào?

Mình đã ở qua 4 nơi, Una Una Sanctum, Paradise Kadidiri, Harmony Bay Kadidiri và Lestari Malenge. Nếu là diver thì nhất định phải ở Una Una vì họ có trung tâm lặn chuyên nghiệp nhất vùng, các điểm lặn quanh đảo cũng đẹp nhất vùng Togeans. Nếu chỉ cần nghỉ dưỡng snorkelling ngày ngày thì ở Kadidiri và Malenge, một ở phía bắc và một ở phía nam của vùng. Nếu ở Malenge thì khi về lại Wakai phải ngồi tàu hơi lâu vì nó ở phía bắc.

Nhớ đừng bỏ qua các điểm snorkelling là reef no.1 và reef no.5 nhé.

vominhtoan
25-11-2016, 22:38
Minh cung tính đi Indo, pm minh nhé, mình chưa book vé ko biet con vé rẻ ko
mail minh : [email protected]
Thanks ban

KOCHANG
28-11-2016, 11:43
Hello Huyền,

mình đã add fb của bạn rồi, bạn accept nhé. Hiện tại mình đã book khứ hồi chặng kul - Makassar ngày 26/04 - 07/05. mình sẽ trao đổi thêm với bạn qua fb cho nó tiện nhé. Thanks

huyenmeo09
28-11-2016, 22:43
Bạn ơi, lịch trình mình đã ghi trên trang 1 rồi, bạn xem lại và book hai chặng quan trọng nhất là
1. HN/SG- Kuala Lumpur khứ hồi (nếu ở SG thì book chặng SG-Kul lùi một ngày so với các bạn đi từ HN vì chuyến bay tiếp theo Kuala Lumpur-Makassar cách đủ xa chứ không như chuyến HN-Kuala Lumpur thì tới Kuala Lumpur rất sát giờ bay Kualua Lumpur nên mình mới phải bay sớm hơn 1 ngày, chơi ở Kuala Lumpur để chờ hôm sau bay Kuala Lumpur
2. Kuala Lumpur- Makassar khứ hồi
Vé thì các bạn tìm trên trang Air Asia các chặng này rồi book thôi, từ h trở đi theo mình thấy thì ko còn vé rẻ cho chặng Kuala Lumpur-Makassar nữa đâu nên nếu giá tầm 60-70$/chiều thì cũng phải book thôi.
Bạn cần thêm thông tin gì thì email cho mình theo địa chỉ [email protected]. Mình cũng đã để sẵn trên trang 1 rồi, chắc bạn ko để ý. Mình cần biết bạn ko rõ thông tin gì thì mới hướng dẫn được chứ, còn lịch trình thì cơ bản là tập trung 7 ngày cho Togean islands rồi, còn lại là thời gian di chuyển.

huyenmeo09
28-11-2016, 22:51
Hi các bạn muốn đi Togean,
Ở trang 2 của topic này có bạn thuhangtrinh có đưa ra 1 option khác để mọi người lựa chọn nếu ko đi theo ngả Makassar (do chặng này vé Kul-Makassar có lúc lên rất cao nếu ko book sơm, nên mình copy lại ở Trang 3 này để mọi người xem lại
''Mình và bạn đã book vé chuyến này, hành trình dự định SG - KL - Jakarta - Palu - Ampana - Palu - Surabaya - KL - SG. Đi từ 22/4, về 7/5. Chặng Palu - Ampana dự định đi bus còn chặng về sẽ bay, hiện đã có đường bay hàng ngày từ Ampana đi Palu và Luwuk, mình chọn Palu vì có đường bay thẳng giữa Palu và Jakarta, Surabaya, không phải qua Makassa.

Cuối cùng thì chốt lại một câu là nếu ai muốn đi Togean island thì đều cần chấp nhận là đường di chuyển tới đó không nhanh và dễ dàng, bù lại chúng ta sẽ được thương thức cảnh biển tuyệt với của Togean island hihi. Và nếu nhóm chúng ta có khoảng 4 hoặc 7 người thì sau khi tới Makassar (nếu tất cả mọi người đều bay theo đường này) thì chúng ra sẽ thuê xe riêng để tiện di chuyển, đỡ mệt và tiết kiệm đc 1 ngày để dành thêm thời gian cho Togean island nữa nên mọi người cố gắng rủ rê cho đủ nhóm nhé hihi.
Cảm ơn mọi người đã quan tâm tới chuyến đi này.

pinky2510
29-11-2016, 11:10
Thời gian 8 ngày ( chủ nhật trước đến chủ nhật sau của tuần có lễ 30/04 ) đủ để ( chỉ ) đi đảo Togean island không bạn?

Đủ, nhưng thời gian trọn vẹn ở trên đảo của bạn chỉ được khoảng 2-3 ngày. Bạn tham khảo lịch phà chạy ở Togeans rồi tùy vào bạn chọn ngả nào sẽ tính được thời gian cụ thể nhé.

thuhangtrinhhp
30-11-2016, 17:50
Update thêm, hiện đã có tàu cao tốc Ampana - Wakai hàng ngày nên các bạn hầu như không cần tính lịch phà nữa, tuy nhiên theo mình biết phải có trên 10 người thì cao tốc mới chạy.
Đính chính chút, mình không qua Makassar không phải vì vé KL - Makassar cao mà là vì mình muốn rút ngắn quãng đường di chuyển đường bộ. Nếu các bạn đi theo cách của mình thì vé KL-Jakarta - Palu/Palu - Surabaya-KL cũng tốn tương đương, thậm chí cao hơn vé KL - Makassar nữa, tuy nhiên cách của mình là bỏ qua cả 1 Sulawesi đầy văn hóa và lịch sử nên các bạn cần cân nhắc.

thuhangtrinhhp
30-11-2016, 18:05
@pinky2510:
Hiện tại mình chắc chắn sẽ đi Malenge thôi, muốn đi cả Una Una và Bomba nữa nhưng còn phụ thuộc lịch phà. Mình đi với bạn thân, chỉ có 2 đứa thôi nên nếu phải thuê tàu charter thì hơi chát, dự định chỉ ở 1-2 chỗ thôi rồi xem có bạn nào cùng nhà nghỉ đi Una-Una không thì ghép tour đi cùng, những chỗ khác thì đi tour của resort luôn, hội mình cũng không ai biết diving, chỉ snorkeling thôi.
Nhất định sẽ không bỏ qua mấy chỗ bạn recommend, nếu nhớ ra gì thêm thì dặn dò mình với nhé. Bây giờ có đường bay đến Ampana rồi, lại còn bay hàng ngày, mình sợ không đi nhanh thì mấy đảo này lại không còn là thiên đường nữa :)

@huyenmeo09: Nếu bạn có lịch cụ thể thời gian ở Togean thế nào rồi thì share nhé, biết đâu join chung được 1 đoạn :)

huyenmeo09
30-11-2016, 22:19
Cảm ơn chị pinky và thuhangtrinhhp đã chia sẻ rất nhiều thông tin bổ ích.
Chắc chắn là phải tham khảo chị pinky nhiều rồi ah.
Chi Hằng ơi, em chưa có lịch trình cụ thể cho thời gian ở Togean (e sẽ tham khảo thêm từ chị pinky và chị Nheva là hai nhóm đã đi nơi này rồi), chắc cũng sẽ ở Malenge ah vì em cũng chỉ biết snorkeling ah. CÒn vụ đi Una Una thì em cũng muốn đi, nhóm em hiện nay chắc chắn nhất là 2 người đã mua vé rồi ah, nên chắc sẽ bàn chi tiết hơn với chị Hằng để hai nhóm join chung được với nhau để đi Una chị nhé. E thấy nhóm chị đi trước e mấy ngày nên nếu được chị c đi mấy nơi kia trước, để lại Una rồi đi chung với bọn e nhé.

chonsaiconduong
05-12-2016, 16:28
@Chị Pinky ơi, cho e xin ít kinh nghiệm đi ? có phải tiếng khóc làm chị ám ảnh ở phà Goron ko ? :D :D :D
Ps: 2 plan Togean lun, ko biết chọn plan nào, phân vân quá !

huyenmeo09
06-03-2017, 18:02
Hi mọi người,
Mình up lại topic này để tìm thêm bạn đồng hành nữa, nhóm mình hiện tại có 4 người rồi.
Lịch trình thì vẫn như cũ.
Bạn nào muốn join mà thời gian eo hẹp hơn thì có thể đi theo lịch trình sau (ko đi qua Makassar nưa
HN/SG-Kul ngày 26/4 nhé (vì ko đi theo ngả Kul-Makassar nên bớt 1 ngày, đi ngả này thì ko tham quan được Rantepao (1 ngày), chuyến muộn nhất 21:00, tới nơi 00:05 nhé.
Kul-Jakarta: chuyến 09:00
Jakarta-Palu: 16:55-20:25 tới nơi rồi đi bus tới Ampana, mất khoảng 10-12h. Ngày 28/4,hôm đó tàu Ampan-Wakai có thêm chuyến 11h nên kịp đi bus từ Palu đi Ampana.
Nếu ai có hứng thú join thì liên lạc qua email với mình nhé: [email protected], mình sẽ hướng dẫn thêm phần book vé nếu cần hỗ trợ

huyenmeo09
08-03-2017, 23:55
Chào cả nhà.
Update thêm là đến h nhóm đã có 4 người nhé.
Vé máy bay vẫn rẻ Kul-Makassar khứ hồi là 105-110$, rất okay để đi nhe.
Còn chặng HN-Kul khứ hồi (25/4-8/5): 131$ , SG-Kul khứ hồi : 74$