PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Năm lần đi Mỹ , xin Visa lần thứ 5 bị trượt

Audioman71
12-06-2016, 17:46
Năm lần đi Mỹ , xin Visa lần thứ 5 bị trượt

New York 2015

Hi các bạn !
Đầu năm 2016 vừa rồi mình có làm đơn xin cấp lại visa qua đường bưu điện ,việc khai đơn thuận lợi và mình gửi HS đi Renew , sau 3 ngày mình nhận được cuộc gọi từ NV lãnh sự quán mời lên PV ,biết là có vấn đề nhưng vẫn rất tự tin vì mình chưa bao giờ gặp chuyện khi đi Mỹ .
Hôm lên PV mình làm thủ tục như mọi khi và đợi đến lượt vào PV .
Phòng PV của lãnh sự quán mới sửa lại và có một số thay đổi so với mấy lần trước mình đi .thay vì làm thủ tục và ra ghế ngồi đợi , bây giờ người đi Pv chỉ việc làm thủ tục và ra xếp hàng đợi ,ô nào trống thì vào Pv ,không có người gọi như trước đây ,sau khi sửa chỉ còn lại 3 ô cửa để Nv phỏng vấn .
Khi mình vào ô số 5 ( đầu tiên ) gặp ngay một anh Mỹ đẹp trai nhưng nhìn có vẻ khó tính ,sau một hồi hỏi han về chuyện sang Mỹ , đi đâu ? làm gì ? chi tiêu ra sao ? ở nhà ai ? kiếm tiền ở VN ra sao ? và chuyện vợ chồng mày tiêu tiền như thế nào thì anh nhân viên đẹp trai đẩy quyển HC của mình ra và mình biết anh ấy đã từ chối mình ,mình có hỏi lý do vì sao ? anh ấy đưa cho tờ giấy và bảo đọc trong này có hết .
Đọc qua tờ giấy thì họ nói mình không chứng minh được là sẽ quay về VN ( sợ mình trốn lại ) .
Vì cũng chuẩn bị tinh thần đón nhận chuyện này nên mình rất vui vẻ ra về .
Điều mình thắc mắc là họ không cho mình cơ hội giải thích hay ít ra họ cũng đưa ra những lý do xác đáng hơn ???
Với một người đã ra vào Mỹ 5 lần ,xin visa lần thứ 5 thì chuyện ở lại Mỹ là điều không bai giờ xảy ra ,mình chỉ muốn mỗi năm xin một lần ,có cơ hội đi sang Mỹ mua hàng hóa và khám phá những vùng miền mình chưa đến ,tuyệt nhiên trong đầu mình chưa bao giờ có ý định ở lại để làm một con người mất tự do ( người rơm ) .
Sau này mình cũng mới biết chuyện anh bạn mình ( bán hàng cho một hãng audio lớn ở Mỹ ) cũng bị từ chối mặc dù hãng mời .
Đúng là người Mỹ thật khó hiểu !
Mình tôn trong quyết định của họ và sẽ nộp lại đơn trong một ngày gần đây .
Hải Lê chia sẻ thông tin này để cho các bạn đã và đang xin visa nếu có bị từ chối thì cũng đừng lo lắng quá ...
Hãy tự tin với chính mình và trung thực khi đi Pv cũng như có các câu trả lời hợp lý ,thông mình !
Chúc các bạn thành công .

Hải Lê

Cần biết thêm thông tin về Visa các bạn có thể liên lạc với mình qua FB Lê Hải : Hải Lê FB (https://www.facebook.com/profile.php?id=1065440440)

chuotlang
13-06-2016, 00:52
Bác lần nào cũng Renew liền hay đúng hạn trong 36 tháng
Bạn em năm nào cũng xin khih vừa hết lần thứ 4 bị gọi lên hỏi rồi

Audioman71
13-06-2016, 05:58
Mình luôn Renew trước hạn 1 tháng nhé , bị gọi lên Pv 2 lần rồi =D

Chuot-bu
13-06-2016, 06:23
Chào bạn Audioman71.
Bạn có thể cho mình biết (để rút kinh nghiệm) bạn đị Mỹ mổi năm mấy lần vậy, có đi mổi năm không, mổi lần đến Mỹ bạn lưu trú bao lâu . Cám ơn Bạn nhiều. Mình hỏi vì mình cũng đi Mỹ nhiều lần rồi, nhưng mổi lần nhiều lắm ỡ Mỹ khoảng 2 tuần.

Audioman71
13-06-2016, 06:30
Hi
Mình đi Mỹ nhiều nhất là 2 lần /năm lần ở lâu nhất là 5 tháng ,lần vừa rồi mình lang thang NY , Boston , Connecticut 2,5 tháng .

quyen9800636
13-06-2016, 10:29
Chào bạn Audioman71.
Bạn có thể cho mình biết (để rút kinh nghiệm) bạn đị Mỹ mổi năm mấy lần vậy, có đi mổi năm không, mổi lần đến Mỹ bạn lưu trú bao lâu . Cám ơn Bạn nhiều. Mình hỏi vì mình cũng đi Mỹ nhiều lần rồi, nhưng mổi lần nhiều lắm ỡ Mỹ khoảng 2 tuần.

Chao Chuot-bu,
Ban di My nhieu lan roi va moi lan o My 2 tuan nhu vay, vay co lan nao gia han Visa My bi call len PV ko?

Chuot-bu
13-06-2016, 11:04
Mổi lần đi Mỹ thường ỡ khoảng 10 ngày, nhiều nhất la 2 tuần, gần 5 năm mới trở lại Mỹ, chứ không đi mổi năm .Có lẻ vậy nên không bị kêu pv lại.
Cũng ngộ thiệt mình đến Mỹ xài tiền trên nước Mỹ, đóng góp kinh tế cho họ mà cũng bị làm khó.

quyen9800636
13-06-2016, 11:41
Hi
Mình đi Mỹ nhiều nhất là 2 lần /năm lần ở lâu nhất là 5 tháng ,lần vừa rồi mình lang thang NY , Boston , Connecticut 2,5 tháng .

Tinh ra thi ban Audioman71 di nhieu thiet, du lich ma 2.5thang hoac 5thang (lan truoc day) thi co ve khong hop ly! Boi vi:
- Cong viec cua ban o VN se nhu the nao trong thoi gian ban di du lich 2.5thang den 5thang (cho du ban la Chu Doanh Nghiep hoac la lam thue)
- Ban di lau nhu vay se o nha nguoi quen ben My thay vi o Khach San, dieu nay lam cho LSQ nghi ngo rang ban da thiet lap 1 moi quan he rat tot voi 1 nguoi nao do ben My, san sang cho viec o lai!!!
- Dieu quan trong nhat la: ban da di khong dung voi thoi gian luu tru tai My nhu da khai trong DS160?
Minh la 1 nguoi binh thuong, doc so qua case cua Audioman71 cung nhan ra duoc nhung nguyen nhan tren day, xin cho y kien va dung nem đa' nhe!!!

Audioman71
13-06-2016, 14:35
Tinh ra thi ban Audioman71 di nhieu thiet, du lich ma 2.5thang hoac 5thang (lan truoc day) thi co ve khong hop ly! Boi vi:
- Cong viec cua ban o VN se nhu the nao trong thoi gian ban di du lich 2.5thang den 5thang (cho du ban la Chu Doanh Nghiep hoac la lam thue)
- Ban di lau nhu vay se o nha nguoi quen ben My thay vi o Khach San, dieu nay lam cho LSQ nghi ngo rang ban da thiet lap 1 moi quan he rat tot voi 1 nguoi nao do ben My, san sang cho viec o lai!!!
- Dieu quan trong nhat la: ban da di khong dung voi thoi gian luu tru tai My nhu da khai trong DS160?
Minh la 1 nguoi binh thuong, doc so qua case cua Audioman71 cung nhan ra duoc nhung nguyen nhan tren day, xin cho y kien va dung nem đa' nhe!!!

5 lần đi mình đến 5 địa điểm không trùng lặp nhau , mình có giải trình việc mình đi sang mua hàng hóa và việc mua hàng bên Mỹ liên quan đến việc mình làm ở VN
lần Pv thứ 3 cũng bị quay rất lâu ( lâu nhất ) 15 phút nhưng vẫn OK , lần này hỏi ít thôi nhưng lại không cho qua

Chuot-bu
13-06-2016, 18:24
Chao Audioman71.
Theo minh nghi co le ho nghi ban co di lam (working) o My , vi bay gio co nhieu nguoi xin visa du lich nhung di lam kiem tien ma khong dong thue

Audioman71
13-06-2016, 18:37
Chao Audioman71.
Theo minh nghi co le ho nghi ban co di lam (working) o My , vi bay gio co nhieu nguoi xin visa du lich nhung di lam kiem tien ma khong dong thue

Mình chuyên mua đồ âm thanh và các đồ gọi là cổ ở Mỹ về bán ở VN , việc mua bán những đồ này cần cóa thời gian và phải đi lần mò mua ,đóng gói rồi gửi về VN ... những việc này mình phải tự làm nên rất mất thời gian
Đi buôn khấm khá hơn đi làm chui he he

chuotlang
13-06-2016, 21:59
Mình luôn Renew trước hạn 1 tháng nhé , bị gọi lên Pv 2 lần rồi =D

Ơ em tưởng renew cần j phỏng vấn nhỉ

Audioman71
14-06-2016, 08:00
Họ chấp nhận Renew nhưng họ sẽ yêu cầu Pv nếu thấy cần

Mustafa
14-06-2016, 10:25
Họ chấp nhận Renew nhưng họ sẽ yêu cầu Pv nếu thấy cần

Chia buồn với bác.
Điều mà em lo lắng khi renew visa đã xảy ra: bị gọi PV và ko cấp lại.

Em ko có ý gì , em muốn phân tích 1 số điểm khi em theo dõi nhiều bài xin visa của bác Audio ( vì em đã từng nhờ bác vài lần):
Việc mình qua Mỹ trông lỏng lẻo nhưng thật ra nó theo dõi toàn bộ: mình đi đúng mục đích ko? Em chưa rõ khi họ đóng dấu cho bác là B1 hay B2 ( dù rằng mục đích là chung B1- B2 nhưng khi vào nó hỏi 1 lần nữa). Vì theo em bác đi là diện B1, nếu đóng dấu B1 thì lại khác.
Em cũng đi 2 lần, mỗi lần đều đúng lịch trình em ghi ra, nhưng chắc chắn em có vài khúc khắc nào đó chưa nhận ra hoặc em đang nghi ngờ.... Em có ở KS, có ở nhà bạn, điểm khai đến 1 nơi ở 1 nẻo cũng có....
VỚi lại bác đi ở khá lâu, nếu đúng thằng C/O khó tính ( nó luân chuyển C/O xét hồ sơ mình để mang tính kiểm tra chéo) thì hồ sơ mình có khi là rớt thật.

Đúng là Mỹ, ko thể đoán được.
Em chia buồn cùng bác và rất cám ơn việc bác chia sẻ kinh nghiệm quý báu như vậy. Bác cứ complain xem sao ạ.

Audioman71
14-06-2016, 11:57
Chia buồn với bác.
Điều mà em lo lắng khi renew visa đã xảy ra: bị gọi PV và ko cấp lại.

Em ko có ý gì , em muốn phân tích 1 số điểm khi em theo dõi nhiều bài xin visa của bác Audio ( vì em đã từng nhờ bác vài lần):
Việc mình qua Mỹ trông lỏng lẻo nhưng thật ra nó theo dõi toàn bộ: mình đi đúng mục đích ko? Em chưa rõ khi họ đóng dấu cho bác là B1 hay B2 ( dù rằng mục đích là chung B1- B2 nhưng khi vào nó hỏi 1 lần nữa). Vì theo em bác đi là diện B1, nếu đóng dấu B1 thì lại khác.
Em cũng đi 2 lần, mỗi lần đều đúng lịch trình em ghi ra, nhưng chắc chắn em có vài khúc khắc nào đó chưa nhận ra hoặc em đang nghi ngờ.... Em có ở KS, có ở nhà bạn, điểm khai đến 1 nơi ở 1 nẻo cũng có....
VỚi lại bác đi ở khá lâu, nếu đúng thằng C/O khó tính ( nó luân chuyển C/O xét hồ sơ mình để mang tính kiểm tra chéo) thì hồ sơ mình có khi là rớt thật.

Đúng là Mỹ, ko thể đoán được.
Em chia buồn cùng bác và rất cám ơn việc bác chia sẻ kinh nghiệm quý báu như vậy. Bác cứ complain xem sao ạ.

Vía của mình vẫn là B1 / B2
Chuyện đi Mẽo này có nhiều cái khó nói vì mình đã từng biết nhiều người đi rồi vẫn bị rớt nên chuyện của mình là bình thường .
Trong quá trình ở Mẽo mình đừng làm gì dính đến pháp luật của họ , đi về đúng hạn .
Lần 3 mình bị phỏng vấn khá lâu nhưng anh C/O vẫn cho qua với câu kết là : tôi vẫn cho anh vía nhưng mọi hành vi của anh ở Mẽo chúng tôi đều biết .
Mình chỉ biết cười vui vẻ và cố gắng đi và không phạm luật .
Công việc của mình vừa đi buôn bán vừa kết hợp du lịch nên cũng chả sướng như mấy anh chỉ ở Ks và chụp choẹt rồi về ... tuy nhiên cách đi của mình lại có cái hay là chạm được tới lõi văn hóa nơi mình đến và mình ở đó .
Trên thực tế cảm xúc có được khi bạn ở nơi thấp ( VN ) đến nơi cao ( Mẽo ) chứ ở mẽo một hồi thì cũng không còn nhiều cảm xúc .
Chuyện các bác ấy không cho thì mình đành chịu vậy ... ngồi nhà mua hàng Ebay cho lành =D

nhok
14-06-2016, 14:34
Hôm nọ em cũng xin visa 3 tuần những ở 3 tháng. Lúc em renew cũng gửi qua đường bưu điện và bị yêu cầu lên pv lại. Thực sự là có hơi run nhưng mà em có in ra 2 cuốn album day cui em selfie trong chuyến đi 3 tháng phi nước đại qua 27 tiểu bang từ Đông sang Tây, nên bạn C/O sau đó khen hình đẹp quá rồi chúc em đi chơi vui vẻ, mặc dù bạn ấy khá khó chịu và nói chuyện rất vặn vẹo kiểu như "ko ai ở Mĩ lâu vì nước Mĩ đẹp cả"...
Cho em hỏi 1 câu là, visa em tháng 2/7 hết hạn, em nhập cảnh vào Florida tháng 6, bạn hải quan đóng dấu cho em 6 tháng, vậy 15/ 7 em bay từ Florida qua Hawaii có được ko a? Xin cảm ơn.

Audioman71
14-06-2016, 14:37
Nên rời Mỹ trước hạn là Ok .

Chuot-bu
14-06-2016, 14:44
Van de cua ban la giai thich duoc viec di mua hang hoa My dem ve VN ban, chu khong phai lam viec , cung kho he . Thu lai lan nua coi sao, chuc ban gap may man

Audioman71
14-06-2016, 15:31
Van de cua ban la giai thich duoc viec di mua hang hoa My dem ve VN ban, chu khong phai lam viec , cung kho he . Thu lai lan nua coi sao, chuc ban gap may man

Tài liệu mình cũng in đủ ra và đưa cho anh ấy xem nhưng anh ấy vẫn từ chối , anh lần 3 thì lại OK
Chả hiểu nữa

quyen9800636
15-06-2016, 10:20
5 lần đi mình đến 5 địa điểm không trùng lặp nhau , mình có giải trình việc mình đi sang mua hàng hóa và việc mua hàng bên Mỹ liên quan đến việc mình làm ở VN
lần Pv thứ 3 cũng bị quay rất lâu ( lâu nhất ) 15 phút nhưng vẫn OK , lần này hỏi ít thôi nhưng lại không cho qua

Những lần nhập cảnh có bị Hải Quan hỏi nhiều không bạn? Đại loại như là: đến đây làm gì, định lưu trú bao lâu, sao lần trước ở lại Mỹ lâu quá? ...
Và tất cả đều được cấp lưu trú 6 tháng cho đến khi bi từ chối gia hạn visa gần đây hả?

Audioman71
15-06-2016, 10:28
Những lần nhập cảnh có bị Hải Quan hỏi nhiều không bạn? Đại loại như là: đến đây làm gì, định lưu trú bao lâu, sao lần trước ở lại Mỹ lâu quá? ...
Và tất cả đều được cấp lưu trú 6 tháng cho đến khi bi từ chối gia hạn visa gần đây hả?

Lần nhập cảnh thứ 2 bị quay như gụ nhưng ok , sau lần đó Renew rất đơn giản ( mặc dù mình tưởng khó ) những lần sau chi hỏi đi bao lâu , ở nhà ai và cầm bao nhiêu tiền đi .
Lần thứ 5 vừa rồi còn chả hỏi gì chỉ phẩy tay cho qua .

quyen9800636
15-06-2016, 10:46
Lần nhập cảnh thứ 2 bị quay như gụ nhưng ok , sau lần đó Renew rất đơn giản ( mặc dù mình tưởng khó ) những lần sau chi hỏi đi bao lâu , ở nhà ai và cầm bao nhiêu tiền đi .
Lần thứ 5 vừa rồi còn chả hỏi gì chỉ phẩy tay cho qua .

Haha vậy tính ra khi Nhân Viên Hải Quan càng hỏi nhiều thì càng có lợi ah? một khi họ không hỏi nữa (tức họ buông xuôi) thì chết chắc!!!

Audioman71
15-06-2016, 10:48
Haha vậy tính ra khi Nhân Viên Hải Quan càng hỏi nhiều thì càng có lợi ah? một khi họ không hỏi nữa (tức họ buông xuôi) thì chết chắc!!!

Theo mình được biết thì HQ từng sân bay họ khó dễ lần đầu vào LA họ làm rất gắt

quyen9800636
15-06-2016, 11:02
Theo mình được biết thì HQ từng sân bay họ khó dễ lần đầu vào LA họ làm rất gắt

Còn 1 nguyên nhân nữa, không biết LSQ biết được thông tin bạn đi "buôn hàng" ở lần gia hạn visa trước hay chỉ ở lần cuối cùng rồi họ đánh rớt luôn? Vì mình không thấy mục đích "buôn hàng" trong bản mô tả thế nào là Visa B1/B2:

Business Visitor Visa (B1) – You should apply for business visitor visa if you plan to travel to the US for a business convention or a seminar, negotiate contracts, meet with business associates, buy or sell an estate. Personal and domestic employees should apply for this type of visa if they are accompanying their employer who is a US citizen based abroad and visiting the US temporarily or if they are accompanying a foreign citizen employer who is in the US on a non-immigrant visa.

Pleasure, Tourism or Medical Treatment – Visitor Visa (B2) You should apply for this kind of visa if you plan to travel to the US to visit friends or relatives, or with tourist purposes, for medical treatment, or to participate as an amateur in musical and sports events for which you will receive no payment.

activex
23-06-2016, 13:04
Em chỉ nghe thông tin này chưa được kiểm chứng nên cứ nêu ra ở đây ạ.

Nếu là Hộ khẩu Hải Phòng thì Sứ Quán sẽ khó khăn hơn.

Xin lỗi nếu em nghe sai bác AudioMan.

Audioman71
23-06-2016, 23:11
Em chỉ nghe thông tin này chưa được kiểm chứng nên cứ nêu ra ở đây ạ.

Nếu là Hộ khẩu Hải Phòng thì Sứ Quán sẽ khó khăn hơn.

Xin lỗi nếu em nghe sai bác AudioMan.

Với người xin lần đầu thôi bạn

Mustafa
24-06-2016, 09:38

Em cũng nghĩ vậy bác ạ.

case của bác đặc biệt, em hóng!

activex
24-06-2016, 22:41

Vậy khi nào bác Audioman khi nào xin gia hạn lại

quyen9800636
27-06-2016, 15:55
Nói đi rồi lại nói lại, mình sợ nhập cảnh Mỹ lắm dù mình đã có visa trên tay, không biết Hải Quan làm việc thế nào mà hỏi mình gần 15 câu trong lần nhập cảnh gần đây ở San Francisco, hỏi ào ạt với vẻ mặt nghiêm túc cực độ, sợ luôn!!!
- Đến Mỹ làm gì?
- Ở bao lâu?
- Ở khách sạn nào?
- Lịch trình đâu?
- Mày đã đến Mỹ 1 lần trong năm nay rồi mà sao hôm nay lại đến nữa?
- Mày co bao nhiêu cái visa Mỹ rồi?
- Lần này nhập cảnh bằng visa nào?
- Đem theo bao nhiêu tiền?
- Có đem theo Vietnamese Dollars không? (chắc ổng định hỏi Vietnamese Đồng)
- ....
Trong khi nhập cảnh Úc thì không bị hỏi câu nào, thế mà cũng có lũ lượt người đổ xô đến Mỹ chứ ... haizzz ... đó mới là sự khác biệt!!!

Audioman71
27-06-2016, 22:11
Nói đi rồi lại nói lại, mình sợ nhập cảnh Mỹ lắm dù mình đã có visa trên tay, không biết Hải Quan làm việc thế nào mà hỏi mình gần 15 câu trong lần nhập cảnh gần đây ở San Francisco, hỏi ào ạt với vẻ mặt nghiêm túc cực độ, sợ luôn!!!

- Lần này nhập cảnh bằng visa nào?

Trong khi nhập cảnh Úc thì không bị hỏi câu nào, thế mà cũng có lũ lượt người đổ xô đến Mỹ chứ ... haizzz ... đó mới là sự khác biệt!!!

Câu này không đúng vì khi bạn xin visa lần này thì họ xóa cái lần trước ( cho dù còn hiệu lực )

Mustafa
28-06-2016, 08:47
Câu này không đúng vì khi bạn xin visa lần này thì họ xóa cái lần trước ( cho dù còn hiệu lực )

Em cũng nghĩ giống bác Audio!
Có cái em thấy nhiều người complain khi nhập cảnh Sân bay San Francisco lắm: quay đủ thứ, hỏi đủ trò, vật vã luôn ấy, thậm chí bị cho vào phòng riêng hỏi ( chị bạn em).

Em lần ở San Francisco, do cái Visa chỉ còn hạn 2 ngày, nó hỏi em chừng 5 câu thôi. Sau đó em chọn stick vào có Foods, nó cho em đi đường riêng qua máy scan có mình em hà, vậy mà ra trước tiên luôn. Đã.

quyen9800636
28-06-2016, 09:03
Em cũng nghĩ giống bác Audio!
Có cái em thấy nhiều người complain khi nhập cảnh Sân bay San Francisco lắm: quay đủ thứ, hỏi đủ trò, vật vã luôn ấy, thậm chí bị cho vào phòng riêng hỏi ( chị bạn em).

Em lần ở San Francisco, do cái Visa chỉ còn hạn 2 ngày, nó hỏi em chừng 5 câu thôi. Sau đó em chọn stick vào có Foods, nó cho em đi đường riêng qua máy scan có mình em hà, vậy mà ra trước tiên luôn. Đã.

Mình công nhận là visa mới được cấp thì visa cũ sẽ bị hủy, nhưng chắc do thằng Hải Quan làm biếng tìm nên hỏi cho nhanh: "Lần này nhập cảnh bằng visa nào thế?"
San Francisco nổi tiếng có Hải Quan khó chịu và bị xoay đủ thứ thiệt hả? Lần trước mình dẫn theo người nhà lớn tuổi (75 tuổi) và yêu cẩu 1 nhân viên da đen cho xếp hàng ưu tiên, thế mà con điên đó lắc đầu và cười chế nhạo mình nữa chứ, điên hết sức! Trường hợp tương tự khi nhập cảnh Philippines, nhân viên Hải Quan dắt mình và người nhà (75 tuổi) đến quấy Hải Quan ưu tiên tận nơi!!!

Mọi người có nhập cảnh sân bay Mỹ nào dễ chịu tí xíu không?

Chuot-bu
28-06-2016, 10:02
Nam 2015 minh den phi truong LAX cung voi Gau, Gau giu ve may bay, hotel booking, tour booking. Khi lam thu tuc immigrant, officer hoi ve may bay , minh khong co va bi officer quay giong nhu ban quyen9800636, sau do con bi dua vao phong Ben trong de check lai, nhung Sep officer nay chi hoi minh o My bao lau, roi dong dau cho minh nhap canh. Hu hon, lan do tuong bi truc xuat ra khoi My roi chu, truoc day minh di 3 lan dau co hoi ve may bay dau,

Audioman71
28-06-2016, 16:50
Nam 2015 minh den phi truong LAX cung voi Gau, Gau giu ve may bay, hotel booking, tour booking. Khi lam thu tuc immigrant, officer hoi ve may bay , minh khong co va bi officer quay giong nhu ban quyen9800636, sau do con bi dua vao phong Ben trong de check lai, nhung Sep officer nay chi hoi minh o My bao lau, roi dong dau cho minh nhap canh. Hu hon, lan do tuong bi truc xuat ra khoi My roi chu, truoc day minh di 3 lan dau co hoi ve may bay dau,

LAX cũng nổi tiếng với việc KT và quay khách , đơn giản là vì LAX là đất du khách vào đông
Lần đầu đến US mình vào Lax và bị quay 20 phút =D

gina1999
02-07-2016, 16:06
Em mem mới, tổng chào các bạn:), đọc bài của bác Audioma71 làm mình lo lắng cho lần xin gia hạn tiếp theo.
Mình đã qua Mỹ 2 lần cho cái visa đầu tiên.
Visa của mình sẽ hết hạn đầu tháng 10, tính đi gia hạn tháng 9, nhưng kế hoạch đi là tháng 6 sang năm, sợ lãnh sự không cho quá.
Hay là kệ cho hết hạn, miễn chưa quá 48 tháng, khi nào muốn đi mới gia hạn để họ khỏi nghĩ mình thèm đi Mỹ quá???
Có người nói,gia hạn khi visa chưa hết hạn dễ hơn...
có phải viết thư nói lí do sao mình gia hạn không các anh?
Sự thực thì mình cũng đâu có ham đi Mỹ lắm nhỉ, đi tốn $$$ lắm ạ, ki ki cóp cóp...chỉ hai tuần bay gần hết $$$...

Cảm ơn các bác trước

Audioman71
03-07-2016, 05:38
Em mem mới, tổng chào các bạn:), đọc bài của bác Audioma71 làm mình lo lắng cho lần xin gia hạn tiếp theo.
Mình đã qua Mỹ 2 lần cho cái visa đầu tiên.
Visa của mình sẽ hết hạn đầu tháng 10, tính đi gia hạn tháng 9, nhưng kế hoạch đi là tháng 6 sang năm, sợ lãnh sự không cho quá.
Hay là kệ cho hết hạn, miễn chưa quá 48 tháng, khi nào muốn đi mới gia hạn để họ khỏi nghĩ mình thèm đi Mỹ quá???
Có người nói,gia hạn khi visa chưa hết hạn dễ hơn...
có phải viết thư nói lí do sao mình gia hạn không các anh?
Sự thực thì mình cũng đâu có ham đi Mỹ lắm nhỉ, đi tốn $$$ lắm ạ, ki ki cóp cóp...chỉ hai tuần bay gần hết $$$...

Cảm ơn các bác trước

Chuyện gia hạn thì mình cứ làm , chuẩn bị các thông tin cần thiết để trả lời cho chuẩn bạn ạ .
Chuỵện được visa thì 90% mà .

Audioman71
03-07-2016, 10:34
Trấn Thành sang đến Mẽo rồi mà còn bị từ chôi nhé ,mời các bác xem ở FB của mình .
https://www.facebook.com/profile.php?id=1065440440

gina1999
03-07-2016, 11:28
Bác Audio, cảm ơn đã trả lời. Trên trang web lãnh sự họ nói, nộp kèm thư giải thích lí do, vậy chắc mình viết tay cái thư này, hoăc in từ máy tính ra?
- Trấn Thành còn bị từ chối nhập cảnh...haiza...thật không đâu mà lần...
Mà em ghét cái PP có cái dấu từ chối lắm ạ... Mà chắc ai cũng thế

quyen9800636
04-07-2016, 09:15
Trấn Thành sang đến Mẽo rồi mà còn bị từ chôi nhé ,mời các bác xem ở FB của mình .
https://www.facebook.com/profile.php?id=1065440440

Visa F (dành cho du học sinh) có hạn sử dụng 1 năm nhưng phải đi kèm điều kiện là Sinh Viên phải học với trường và ngành học đã đăng ký khi làm i20 và DS160, điều kiện này in rõ trong visa khi được cấp
Tương tự, visa O va P (dành cho diễn viên, ca sĩ) cũng có hạn sử dụng 1 năm nhưng bị ràng buộc kèm với PED (Petition Expiration Date) đại loại như hạn sử dụng của hợp đồng với công ty mời qua biểu diễn
Visa B1/B2 (du lịch) thì không thấy điều kiện ràng buộc

Trấn Thành và người quản lý của Trấn Thành không để ý đến PED, tương tự nhân viên check-in của Hãng Hàng Không ở Tân Sơn Nhất mới là người đáng trách nhất, họ chỉ nhìn Visa Expiration Date mà không xem điều kiện ràng buộc PED!!! Như vậy, Trấn Thành không phải bị trục xuất, chỉ là do sơ xuất trong kiểm tra của Nhân Viên Hàng Không bên Tân Sơn Nhất thôi

Audioman71
04-07-2016, 10:41
Visa F (dành cho du học sinh) có hạn sử dụng 1 năm nhưng phải đi kèm điều kiện là Sinh Viên phải học với trường và ngành học đã đăng ký khi làm i20 và DS160, điều kiện này in rõ trong visa khi được cấp
Tương tự, visa O va P (dành cho diễn viên, ca sĩ) cũng có hạn sử dụng 1 năm nhưng bị ràng buộc kèm với PED (Petition Expiration Date) đại loại như hạn sử dụng của hợp đồng với công ty mời qua biểu diễn
Visa B1/B2 (du lịch) thì không thấy điều kiện ràng buộc

Trấn Thành và người quản lý của Trấn Thành không để ý đến PED, tương tự nhân viên check-in của Hãng Hàng Không ở Tân Sơn Nhất mới là người đáng trách nhất, họ chỉ nhìn Visa Expiration Date mà không xem điều kiện ràng buộc PED!!! Như vậy, Trấn Thành không phải bị trục xuất, chỉ là do sơ xuất trong kiểm tra của Nhân Viên Hàng Không bên Tân Sơn Nhất thôi

Chỉ là không được nhập cảnh và cũng không phải lỗi của NV sân bay , khi trình HQ TT nên trình visa đúng mục đích chuyến đi thì ok .

quyen9800636
04-07-2016, 16:35
Chỉ là không được nhập cảnh và cũng không phải lỗi của NV sân bay , khi trình HQ TT nên trình visa đúng mục đích chuyến đi thì ok .

Không phải do trình sai hay trình đúng đâu bạn, mình quăng nguyên cuốn Passport cho Hải Quan khi nhập cảnh chứ đâu cần lật đúng trang visa hợp lệ đâu?
Trấn Thành có 2 Visa Mỹ do 2 công ty đứng ra xin khác nhau: class O1 và class P3. Lần biểu diễn này là do công ty xin visa P3 mời nên phải sử dụng Visa P3 để nhập cảnh (mặc dù O1 vẫn còn valid), nhưng rất tiếc visa P3 này có PED=24OCT2015 ... thua!

Audioman71
05-07-2016, 11:14
Không phải do trình sai hay trình đúng đâu bạn, mình quăng nguyên cuốn Passport cho Hải Quan khi nhập cảnh chứ đâu cần lật đúng trang visa hợp lệ đâu?
Trấn Thành có 2 Visa Mỹ do 2 công ty đứng ra xin khác nhau: class O1 và class P3. Lần biểu diễn này là do công ty xin visa P3 mời nên phải sử dụng Visa P3 để nhập cảnh (mặc dù O1 vẫn còn valid), nhưng rất tiếc visa P3 này có PED=24OCT2015 ... thua!

Visa P3 hết hạn nhưng TT tưởng là P1 vẫn dùng được nên mới ra chuyện

quyen9800636
11-07-2016, 11:38
Visa P3 hết hạn nhưng TT tưởng là P1 vẫn dùng được nên mới ra chuyện

Audioman71 cho mình hỏi, bạn có lần nào nhập Mỹ mà bị cấp lưu trú dưới 6 tháng như bình thường không để rồi dẫn đến kết quả là bị từ chối ở lần xin gần nhất? hay tất cả những lần đều được cấp 6 tháng? Thanks :(

Audioman71
11-07-2016, 18:49
Audioman71 cho mình hỏi, bạn có lần nào nhập Mỹ mà bị cấp lưu trú dưới 6 tháng như bình thường không để rồi dẫn đến kết quả là bị từ chối ở lần xin gần nhất? hay tất cả những lần đều được cấp 6 tháng? Thanks :(

Có 1 lần chỉ được cấp 1 tháng (lần thứ 2 vào Mỹ ),mình đã có viết bài về lần đó nhưng sau lần đó mình xin lại visa và nghĩ sẽ rất khó khăn nhưng sự việc lại ngược lại hoàn toàn vì khi mình gửi visa đi cấp lại có ok ngay .
Anh bạn mình chủ một đại lý bán hàng cho một hãng lớn của Mỹ ( hàng triệu độ /năm ) cuối năm ngoái cũng bị từ chối Visa mặc dù anh đủ các loại điều kiện !

Audioman71
11-07-2016, 18:52

Việc cấp lưu trú dưới 6 tháng hoàn toàn không liên quan đến việc bị từ chối visa nhé .
Khi nhập cảnh ,tùy theo hoàn cảnh mà nhân viên nhập cảnh PV bạn mà họ cho bạn ở lại bao nhiêu ngày .
Cậu em mình sang Mỹ mua xe hơi lần thứ ( n ) và lần gần đây nhất cậu xin nhập cảnh 20 ngày , họ cho đúng 21 ngày .

Mustafa
12-07-2016, 09:50
Bữa em sang Mẽo, Visa còn 2 ngày hết hạn. Nó hỏi em ở bao lâu? tại sao trễ vậy mới đi???? Em bảo tao ở chừng 10 ngày hà, do tao quá busy nên ko đi kịp trước đó.... nó cộp luôn 6 tháng... Hết hồn.
Sau đó em ở có 8 ngày em move sang Can chơi luôn.

Audioman71
12-07-2016, 10:39
Bữa em sang Mẽo, Visa còn 2 ngày hết hạn. Nó hỏi em ở bao lâu? tại sao trễ vậy mới đi???? Em bảo tao ở chừng 10 ngày hà, do tao quá busy nên ko đi kịp trước đó.... nó cộp luôn 6 tháng... Hết hồn.
Sau đó em ở có 8 ngày em move sang Can chơi luôn.

Bữa rồi ở NY 1 tháng ,ông anh rủ đi CA chơi mà ngại làm visa nên thôi =D

quyen9800636
12-07-2016, 10:54
Có 1 lần chỉ được cấp 1 tháng (lần thứ 2 vào Mỹ ),mình đã có viết bài về lần đó nhưng sau lần đó mình xin lại visa và nghĩ sẽ rất khó khăn nhưng sự việc lại ngược lại hoàn toàn vì khi mình gửi visa đi cấp lại có ok ngay .
Anh bạn mình chủ một đại lý bán hàng cho một hãng lớn của Mỹ ( hàng triệu độ /năm ) cuối năm ngoái cũng bị từ chối Visa mặc dù anh đủ các loại điều kiện !

Umm xem ra việc cấp lưu trú bao lâu không ảnh hưởng đến kết quả gia hạn, hại não quá!
Khi nào Audioman71 xin lại visa thì nhớ thông báo cho mọi người biết tin nha!

Audioman71
12-07-2016, 11:04
Umm xem ra việc cấp lưu trú bao lâu không ảnh hưởng đến kết quả gia hạn, hại não quá!
Khi nào Audioman71 xin lại visa thì nhớ thông báo cho mọi người biết tin nha!

Lần nhập cảnh thứ 2 mình còn bị quay ở phòng di trú Destroy gần 3 tiếng nhé

quyen9800636
12-07-2016, 11:13
Audioman71 nhiều chiến tích quá! có lẽ người thường nhìn vào không thấy gì nhưng chắc hệ thống đã record lại và sau đó LSQ sẽ take action với mình huhuuu

Audioman71
12-07-2016, 11:25
Audioman71 nhiều chiến tích quá! có lẽ người thường nhìn vào không thấy gì nhưng chắc hệ thống đã record lại và sau đó LSQ sẽ take action với mình huhuuu

Lần nhập cảnh thứ 2 lỗi là do ông bạn mình khi mình khi đi 3 tháng ,họ điện cho bạn và ông bạn tiếng anh ú ớ đã trả lời đại khái nên họ mới hoạnh mình và dọa cho mình về .
Sau đó mình trình giấy tờ của hãng mời và chứng minh công việc của mình bên VN cũng như những tấm hình mình chụp và NC với các chủ hãng và trình thẻ tín dụng thì họ ok và đóng 1 tháng .( mình về sớm 4 ngày ) .
Sau lần này mình gửi Visa đi gia hạn và rất lo là không được nhưng họ cho ngay .

Chuot-bu
13-07-2016, 08:02
Mình nghe nói bay giờ phi trường JFK, NY du khách nhập cảnh với visa B1/B2 làm thủ tục immigrant bằng máy tự động, du khách scan pp, visa, lấy dấu vân tay, xong thì máy in ra giấy cho du khách, Máy có nhiều ngôn ngữ, nếu không làm được thì nhờ officer trợ giúp , như vậ ykhỏi bị vặn vẹo tra hỏi đủ thứ.

Audioman71
13-07-2016, 08:48
Mình nghe nói bay giờ phi trường JFK, NY du khách nhập cảnh với visa B1/B2 làm thủ tục immigrant bằng máy tự động, du khách scan pp, visa, lấy dấu vân tay, xong thì máy in ra giấy cho du khách, Máy có nhiều ngôn ngữ, nếu không làm được thì nhờ officer trợ giúp , như vậ ykhỏi bị vặn vẹo tra hỏi đủ thứ.

Hè năm ngoái mình đi thì chưa thấy !

quyen9800636
13-07-2016, 09:15

Chắc không có vụ này đâu ah, vụ này thì tiện cho du khách nhưng bất lợi cho chính phủ Mỹ.

Audioman71
13-07-2016, 09:41
Chắc không có vụ này đâu ah, vụ này thì tiện cho du khách nhưng bất lợi cho chính phủ Mỹ.

Làm xuất cảnh thì có và rất tiện ,nhập cảnh mình chưa thấy

Audioman71
13-07-2016, 09:51
https://lh3.googleusercontent.com/-SaYJ2Zm8baY/V4WsWA6eI7I/AAAAAAAAP3s/vj5SXuZtJFwj_A1Vd3_bk8y5QQmxAGRTgCCo/s800/20150831_083600.jpg

Một điểm check in ở JFK

Chuot-bu
13-07-2016, 11:01
Vụ nầy mới có vào tháng 7, hình như chỉ có phi trường JFK, hình trên của bạn Audioman71 là máy checking vé máy bay cho các hãng máy bay của Mỹ, checking vé bay nội địa thì không sau, nhưng check chuyến bay quốc tế thì bị chặng lại, phải gọi officer đến kiểm tra pp của hành khách. Trước đây mình bay AA có làm vụ nầy rồi.

fresh_air
20-07-2016, 18:31
Xuất cảnh Mĩ bỏ từ lâu rồi chứ ạ. Còn máy nhập cảnh từ động cũng đã có từ mấy năm nay ở các phi trường lớn, nhưng chỉ áp dụng cho những hộ chiếu được miễn visa thôi.

Chuot-bu
20-07-2016, 19:05
Bay gio nghe noi visa b1/b2 cung ap dung roi o phi truong JFK

bông
21-07-2016, 09:35
Mình mới đi tháng 6 này , sân bay LAX cũng có cái này , vẫn scan làm như bt nhưng final step là xếp hàng cho hải quan đóng mộc , họ vẫn hỏi như bt bạn nhé

nhok
26-07-2016, 21:26

Xác nhận là có vụ này. Bạn làm bằng máy tự động, scan hộ chiếu, chụp hình, xong in giấy ra. Sau đó bạn đi qua hải quan, họ đóng dấu lên hộ chiếu bạn nhe. Lúc đó họ cũng hỏi 1 2 câu cho zui kiểu như vào Mĩ bao lâu, rồi đi đâu nữa ko... Rồi bạn ra tới 1 cửa nữa, thì có 1 chú hải quan nữa sẽ hỏi thu lại cái giấy đó ;) Có ở nhiều sân bay lớn rồi nhe. Xuất cảnh thì bỏ lâu rồi, chẳng phải làm gì cả

Chuot-bu
27-07-2016, 10:58
Vay la co thiet roi he, do bi officer van veo , tra khao nua, dzui qua

quyen9800636
28-07-2016, 09:25
Vay la co thiet roi he, do bi officer van veo , tra khao nua, dzui qua

Final step vẫn là xếp hàng đóng mộc và Hải Quan hỏi như bình thường kìa bạn!!!

Mustafa
08-08-2016, 08:51
Hóng bác Audioman tiếp !

Audioman71
08-08-2016, 19:11
Hóng bác Audioman tiếp !

Đang định xin lại mà bận quá , ông bạn lại đang gạ xin visa Ca .
Rảnh sẽ viết kí sự NY chơi he he

intel1985
08-08-2016, 22:30
Đang định xin lại mà bận quá , ông bạn lại đang gạ xin visa Ca .
Rảnh sẽ viết kí sự NY chơi he he

bác audiomain khi nào xin CA thì ới em nhé rm ở HP tháng 9 đi châu âu về em làm tour can và us

Audioman71
09-08-2016, 06:10
bác audiomain khi nào xin CA thì ới em nhé rm ở HP tháng 9 đi châu âu về em làm tour can và us

OK bạn ,có gì mình sẽ ới

zungcoca
19-10-2016, 14:55
Nói chung xin visa đi Mỹ thì hên xui.

Hannah2890
19-10-2016, 15:27
Còn ông anh họ mình ở Đà Nẵng, xin visa đi Mỹ đến 5 lần mà lần nào cũng trượt hihi. Khổ thân. Người yêu thì đi du học ở bên đấy, ông ấy cũng muốn sang đấy du học cho gần người yêu mà đến giờ cũng k xin nổi visa, nghe chừng là sẽ từ bỏ con đường đến với đất Mỹ
Còn any cũ của m xin đi Mỹ không được nên xin qua Ba Lan ( dễ hơn), nghỉ hè thì xin visa sang Mỹ vừa chơi vừa làm thêm 3 tháng. thế cho thỏa lòng muốn đươc đi Mỹ của hắn. =))=))

Tphat2009
20-10-2016, 23:53
Vụ nầy mới có vào tháng 7, hình như chỉ có phi trường JFK, hình trên của bạn Audioman71 là máy checking vé máy bay cho các hãng máy bay của Mỹ, checking vé bay nội địa thì không sau, nhưng check chuyến bay quốc tế thì bị chặng lại, phải gọi officer đến kiểm tra pp của hành khách. Trước đây mình bay AA có làm vụ nầy rồi.

https://www.cbp.gov/sites/default/files/u192/APC%20Kiosks%20User%20at%20Houstion%20Internationa l%20Airport.jpg

https://www.cbp.gov/travel/us-citizens/automated-passport-control-apc

Tphat2009
20-10-2016, 23:54
APC kiosks are currently operational at the following airports:

Hartsfield-Jackson Atlanta International Airport (ATL)
Aruba Queen Beatrix International Airport (AUA)
Abu Dhabi International Airport (AUH)
Austin-Bergstrom International Airport (AUS)
Boston Logan International Airport (BOS)
Charlotte Douglas International Airport (CLT)
Chicago Midway International Airport (MDW)
Chicago O’Hare International Airport (ORD)
Dallas/Fort Worth International Airport (DFW)
Denver International Airport (DEN)
Detroit Metropolitan Wayne County Airport (DTW)
Dublin International Airport (DUB)
Edmonton International Airport (YEG)
Fort Lauderdale-Hollywood International Airport (FLL)
Halifax Stanfield International Airport (YHZ)
Honolulu International Airport (HNL)
Houston George Bush Intercontinental Airport (IAH)
Las Vegas McCarran International Airport (LAS)
Los Angeles International Airport (LAX)
Miami International Airport (MIA)
Mineta San Jose International Airport (SJC)
Minneapolis-Saint Paul International Airport (MSP)
Montréal - Pierre Elliott Trudeau International Airport (YUL)
Nassau Lynden Pindling International Airport (NAS)
New York - John F. Kennedy International Airport (JFK)
Newark Liberty International Airport (EWR)
Oakland International Airport (OAK)
Orlando International Airport (MCO)
Philadelphia International Airport (PHL)
Phoenix Sky Harbor International Airport (PHX)
Pittsburgh International Airport (PIT)
Portland International Airport (PDX)
Reno International Airport (RNO)
Salt Lake City International Airport (SLC)
San Diego International Airport (SAN)
San Francisco International Airport (SFO)
Seattle Sea-Tac Airport (SEA)
Tampa International Airport (TPA)
Toronto Pearson International Airport (YYZ)
Vancouver International Airport (YVR)
Washington Dulles International Airport (IAD)
William P. Hobby International Airport (HOU)

VuongPhat
03-11-2016, 23:55
Hi.
Mình renew visa cung bị rớt hồi tháng 6, tại phái đoàn đó khó qua, ai vô họ cũng hỏi quá chừng mà ko có thông dịch viên. Mình cũng đang đợi fái đoàn khác thay thế sẽ xin visa lai. Cũng đi Mỹ mấy lần, đi Nhật nhìu

giathinh1986
08-11-2016, 13:43
Theo như hướng dẫn mình đọc:"Automated Passport Control (APC) is a U.S. Customs and Border Protection (CBP) program that expedites the entry process for U.S., Canadian and eligible Visa Waiver Program international travelers by providing an automated process through CBP’s Primary Inspection area. Travelers use self-service kiosks to respond to CBP inspection related questions and submit biographic information. APC is a free service, does not require pre-registration or membership, and maintains the highest levels of protection when it comes to the handling of personal data or information. Travelers using APC experience shorter wait times, less congestion, and faster processing." thì máy này chỉ dành cho công dân có quốc tịch Mỹ, Canada và công dân các nước miễn visa với Mỹ. :D

giathinh1986
08-11-2016, 13:52
Hi.
Mình renew visa cung bị rớt hồi tháng 6, tại phái đoàn đó khó qua, ai vô họ cũng hỏi quá chừng mà ko có thông dịch viên. Mình cũng đang đợi fái đoàn khác thay thế sẽ xin visa lai. Cũng đi Mỹ mấy lần, đi Nhật nhìu

Hichic,
Bạn renew visa lần thứ mấy mà phải phỏng vấn vậy? Mình nghe nói dạo này phỏng vấn xin visa đi du lịch Mỹ khó lắm, phần lớn là rớt (70-80% là out). Không biết có phải do từ hồi thay đổi Tổng Lãnh sự quán Hoa Kỳ Mary Tarnowka nên phỏng vấn khó hơn không :((:((

saigonn_2
11-11-2016, 10:58
đại sự quán mỹ bây giờ là ở đâu các bạn, mình cũng đang xin visa nhưng mà hình như nghe noí tổng lãnh sự quán ở thành phố hồ chí mình ak? nếu có ở hà nội thì tốt phỏng vấn ở gần cũng tự tin hơn
Nghe nói ở gần chỗ này:
Thông tin mua bán động sản Vĩnh Phúc MỸ TÍN. Đăng Tin Rao Bán Nhà đất, bất động sản Vĩnh Phúc miễn phí.:shrug:

tlqh06
11-11-2016, 15:06
Hi các anh chị, tình hình là visa em sắp hết hạn, đang tính Renew lại qua đường bưu điện, em tính tự làm, vì đợt trước được cấp visa là do bên dịch vụ khai form DS160 dùm, bây giờ em hỏi lại thì bên dịch vụ đòi phí 150 USD, chưa tính phí visa, mắc quá nên tiếc tiền, tính mày mò tự làm, vậy các anh chị cho em hỏi là nếu em tự mở form DS160 mới được không ? hay phải khai thông tin giống y như lần đầu dịch vụ khai ( lúc trước dịch vụ đâu cho file PDF để tham khảo, nên không biết họ đã khai gì trong đó ), tại em nghe nói là nếu khai sai thông tin ban đầu thì rất dể bị gọi phỏng vấn lại hoặc out, nhờ các anh chị tư vấn dùm, cám ơn các anh chị rất nhiều.

Chuot-bu
12-11-2016, 15:06
Mổi lần renew visa là làm lai form DS160, trong from nầy là thông tin cá nhân của mình, bạn phải biềt các thông tin cá nhân của mình chứ.Mổi thời điểm thì các thông tin có thay đổi, nhưng các thông tin cơ bản của bạn thì bạn phải nhớ, ngoài ra mổi thởi điểm form DS 160 cũng có sự thay đổi cho phù hợp với tình hình thế giới.

tlqh06
12-11-2016, 23:35
Cám ơn bạn chuột bự, thông tin cá nhân căn bản mình đều biết hết vì đó là dữ liệu cá nhân của mình, vậy là mỗi lần renew là phải làm đơn mới hả bạn? Mình có nghe nói là khi khai form lần đầu thì họ đã cấp cho mình một cái password của ds160, nên sau này renew thì chỉ cần gõ password để lấy lại form và chỉnh sữa lại theo thông tin mới nhất,cám ơn bạn đã tư vấn

haidanghaiha
12-11-2016, 23:46
bài viết lách rất năng, mình sẽ tham khảo

Chuot-bu
13-11-2016, 06:52
Cám ơn bạn chuột bự, thông tin cá nhân căn bản mình đều biết hết vì đó là dữ liệu cá nhân của mình, vậy là mỗi lần renew là phải làm đơn mới hả bạn? Mình có nghe nói là khi khai form lần đầu thì họ đã cấp cho mình một cái password của ds160, nên sau này renew thì chỉ cần gõ password để lấy lại form và chỉnh sữa lại theo thông tin mới nhất,cám ơn bạn đã tư vấn
Minh nho la khong co chuyen do, dich vu noi vay de lam tien ban, cu Khai lai theo thuc te hien tai cua ban, DS 160 bay Gio Cung co vai diem khac so voi may nam ve truoc

Chuot-bu
13-11-2016, 06:59
Neu co viec do, thi chi lam cho Minh lam DS 160 nhanh hon thoi, ban dung lo cu lam lai DS 160 , chuc ban thanh cong

Tphat2009
14-11-2016, 03:41
Theo như hướng dẫn mình đọc:"Automated Passport Control (APC) is a U.S. Customs and Border Protection (CBP) program that expedites the entry process for U.S., Canadian and eligible Visa Waiver Program international travelers by providing an automated process through CBP’s Primary Inspection area. Travelers use self-service kiosks to respond to CBP inspection related questions and submit biographic information. APC is a free service, does not require pre-registration or membership, and maintains the highest levels of protection when it comes to the handling of personal data or information. Travelers using APC experience shorter wait times, less congestion, and faster processing." thì máy này chỉ dành cho công dân có quốc tịch Mỹ, Canada và công dân các nước miễn visa với Mỹ. :D

Và cần loại E-passport https://www.dhs.gov/e-passports (chắc bây giờ không còn nhiều loại thường vì họ ra cái này từ năm 2006).

Tại Mỹ vẫn phải đi qua HQ. Nhiều người bị hỏi cả hơn 10 phút. Có người chỉ mất chừng 2-3 phút thôi.

tlqh06
15-11-2016, 13:11
Neu co viec do, thi chi lam cho Minh lam DS 160 nhanh hon thoi, ban dung lo cu lam lai DS 160 , chuc ban thanh cong

Cám ơn bạn rất nhiều, mình sẽ tự tin và tự làm, tại vì nhà mình đến 3 người renew, mỗi người mất phí dịch vụ 150 x 3 = 450 USD thì đau thật bạn à, cám ơn bạn đã tư vấn.

Chuot-bu
15-11-2016, 16:20
Ban cu tu tin khai lai form DS 160, DS 160 de hon nhieu so voi visa online cac nuoc khac( nhu Australia, nhat la Canada)

Audioman71
16-11-2016, 15:10
Hi cả nhà
Lâu lắm không vào 4 rum

Vừa rồi có một cô bé ở SG bị trượt Visa 1 lần , cô có gọi cho mình nhờ tư vấn ,mình cũng trao đổi qua về hố sơ của cô bé và cũng động viên cô bé cứ mạnh dạn đi PV lại.
Bẵng đi một thời gian thì cô bé gọi điện báo tin là đậu visa cho cả gia đình đi du lịch .theo mình thì điều cốt lõi của hs là phải chuẩn , thông tin chính xác và khi đi PV phải trả lời trung thực ,và cần một chút may mắn nữa .
Chúc các bạn thành công .

hanhly
19-11-2016, 12:03

DS160 thì bạn làm bình thường ko có vấn đề gì cả. Còn cái password là khi mình mở account để lấy cái barcode đóng tiền lệ phí visa thôi.

Lần trước chắc chắn là bên DV tự tạo tk = email riêng của họ & họ giữ luôn để mỗi lần gia hạn mình phải làm qua họ. Bạn có thể tự tạo 1 account mới & nhập các thông tin cá nhân của mình vô thì nó sẽ báo là bạn đã có sẵn account rồi. Lúc này bạn sẽ đăng nhập = account cũ & khai quên pw xem hệ thống có gửi pw mới cho bạn ko? Nếu ko được (thường là ko được) thì bạn vô phần chat online để nhờ NV của LSQ hỗ trợ & cung cấp lại pw cho bạn nha. Good luck bạn!

Audioman71
19-11-2016, 17:05
Account mới tự được mà bạn .

TamDuy
19-11-2016, 23:25
Bên sân bay JFK giờ làm bằng máy tự động . Nhưng vẫn bị hải quan hỏi sau đó mới đóng dấu cho mình nhập cảnh đó bạn

Audioman71
20-11-2016, 00:28
Cũng tùy trường hợp mà họ hỏi thôi bạn

TrinhPhuongAN
01-03-2017, 20:53

Không xóa. Sẽ có cả 2 visa. Tôi đang có 2 cái visa cùng lúc đây.

quangnhuan
13-03-2017, 11:57
Sáng nay minh vừa pv visa du lịch tự túc xong. Nhìn chung thì cũng chỉ hỏi những câu dơn giản, như là kiểm tra lại hồ sơ. Mình ko có thư mòi nào hết, pass cả 2 cha con.

Thấy tỷ lệ đạt chừng 50%. Có E gái xin đi du học mà ko đủ hồ sơ, tiếng Anh ko tốt, rồi lúng ta lúng túng năn nỉ. Có người cầm cả xấp giấy tờ nhà, cổng khác nên ko biết có được ko.

meca_8890
31-03-2017, 15:21
Em mới pv sáng nay và rớt rồi hix em đi du lịch tự túc, 29 tuổi, đã đính hôn nhưng tháng 9 năm nay mới kết hôn, đã đi 3 nước ĐNA và Hàn Quốc, không tài sản, sổ tiết kiệm có $6,000. C/O là chị mỹ trắng, khoảng 35t (ô số 5)
Em vô chủ động chào tiếng anh nhưng C/O lại pv tiếng việt
C/O: Em qua mỹ làm gì?
Em: Em đi du lịch với bạn. Cô ấy đang sống ở Mỹ
C/O: Em làm cv gì?
Em: Em làm nv xuất nhập khẩu (tự nhiên em quên không show HĐLĐ ra 😦
C/O: Em định đi mỹ bao nhiêu ngày
Em: Em đi 11 ngày
C/O lật passport em xem 2 lần nhưng 2 lần đều bị dính 2 trang vào nhau nên chị ấy k biết trang bị dính ấy có 8-9 con dấu 😦 rồi C/O suy nghĩ khoảng 2 phút có vẻ rất phân vân, không gõ máy cũng không hỏi gì em cả. Xong C/O nói “xin lỗi em, lần này không đc rồi” 😦
Em còn chưa có cơ hội show ra bất cứ 1 loại giấy tờ nào ngoài passport :(((((

ThangHivin
09-04-2017, 20:21
Hóng lần thứ 6 của bạn. ha ha