PDA

View Full Version : Banner cho phươt đây!!!

pvc
12-06-2007, 11:01
Báo cáo Báo cáo ......
Mấy hôm trước em có nhờ 1 đồng nghiệp, 1 người bạn của em thiết kế giúp cái banner cho phượt, à nick của bác ý là riarebrand, mời các bác ném đá nhé

35
phương án 1: (màu lạnh) tương đối nghiêm túc, thể hiện sự "thoát" thể hiện "phượt" như chính thứ bậc của nó trong diễn đàn, nhỏ nhất là phượt tử và lớn nhất là phượt tiên, nên đám mây như thể hiện cho sự "thăng", một cái gì đó cao nhất, thơm tho nhất, tỏa sáng. Họa tiết nền cũng mô phỏng lại đám mây, sự huyền ảo màu mè (cho cân bằng lại cảm giác màu sắc và sắc độ nóng lạnh cho banner này)

36
phương án 2: (màu nóng) thể hiện cái free, cảm giác phiêu lưu, tự do tự tại (như kiểu đi một mình trên cát nóng, ngửa cổ thấy mặt trời) nói chung là rất khó tả cảm giác này, nhưng nhìn vào thấy...linh tinh, màu mè, lại có một chút mềm mại. Logotype thể hiện free, cảm giác cần một chút cho "phê". hihi

@:riarebrand này ông ra đây mà xem bà con ném đá nhé
:D (wait) :L

hoankiem
12-06-2007, 11:12
Nó không toát lên cái gì cả ạ . Trông như là đường riềm trang trí ....:))

SonTT
12-06-2007, 11:13
Phải thể hiện được tự do, phóng khoảng và quan trọng nhất là MỞ.

Hố hố hố.

eskimot09
12-06-2007, 11:15
Thú thực là em rất dốt khoản này, nói chung là em léo cảm nhận được mấy cái siêu hình như thế, hay vẽ mẹ nó quả núi có thằng đang trèo lên thở hồng hộc hay biển rộng mênh mông với 1 cánh buồm cô đơn gì đó :D Thế hoạ may em mới hiểu bác ợ :T

pvc
12-06-2007, 11:17
hay làm quả ảnh vịnh hạ long nhỉ, núi, nước,mây trời .....xa xa ...

bác riarebrand bác thấy thế nào

p/s: theo tôi thấy cái phương án 1 hay đấy chứ
:L :L :L

lamchieu
12-06-2007, 11:18
Hay là chọn cái giống avata của ông jonnie bên TTVNOL nhỉ, đeo ba lô và chống gậy - keep walking! :D

Cai banner ở trên không thấy đặc sắc!

Chuối đây
12-06-2007, 11:20
E cũng kô thấy đặc sắc, làm lại đi bác pvc....

hoankiem
12-06-2007, 11:21
Thế nào mà bác Nhựa mất cả tuần để làm cái banner này nhỉ .

Em mời bác một ly ủng hộ trước đã nhá . Thêm 1 tuần nữa đi ....

TÍM
12-06-2007, 11:24
Em ko có con kiến sáng tạo nào nhưng banner ko được vô vi lắm nhỉ? :Dam (NO)

pvc
12-06-2007, 11:26
ông riarebrand ném đá lại mấy lão này đi
:)) :)) :)) :L

pvc
12-06-2007, 11:27
Thế nào mà bác Nhựa mất cả tuần để làm cái banner này nhỉ .

Em mời bác một ly ủng hộ trước đã nhá . Thêm 1 tuần nữa đi ....

bác mời bác riarebrand rượu nhé
;) :D

riarebrand
12-06-2007, 11:27
hớ hớ, em chẳng có j để nói cả, để các bác comment chán chê đê, rồi xem cuối cùng thế nào đã

pvc
12-06-2007, 11:30
à mà bác riarebrand ơi, mấy thằng phượt lơ tơ mơ chúng em chưa đủ tầm hiểu được mấy cái motuyp đồ họa của bác đâu :)) =)) ,hay bác cứ cho mấy cái ảnh nền chìm chìm có khi lại dễ hiểu hơn, nhỉ?

(beer) (wait) :L
:L :L :L

riarebrand
12-06-2007, 11:48
úi, bác pvc vùi dập em thía :D, em làm thì cảm hứng từ các bài đọc trong phượt thôi, các bác cứ ý kiến đi đã, em đang tư duy làm cái j mở, tự do..khó wé, gì chứ thích hình thì dễ quá, chỉ tội mau chán thôi, bác "bẩu" ac manh úp thửm, không ổn lại thay, có giề đâu

riarebrand
12-06-2007, 11:52
à em mời rượu các bác nhé:
Rượu thơm bổ dưởng, mời các bác uống: www.baamboo.com
bác nào uống xong hay hát thì nghe và download ở mục MP3
bác nào uống say mà thích xem phim tươi mát 1 chút thì tìm ở Video
bác nào say hẳn rồi mà thích học "ing sờ lít" thì vào từ điển nhé?

mà bác nào ở công sở thì chắc chắn giải trí với game flash cho em nhờ
mời các bác ghé thăm www.socvui.com của nhà em nhé

virgo
12-06-2007, 14:16
Thú thực là em dốt nhiều thứ, trong đó có khoản hình họa, nhưng e cũng thấy 2 banner này không có gì đặc sắc, các bác vẽ cái gì dễ hiểu thôi, đừng bắt suy luận kiểu mây là thể hiện cho sự “thăng”, e chẳng tư duy kịp gì cả :LL

maytrangtc
12-06-2007, 16:39
Khá rối rắm và nhức mắt:D :D :D

riarebrand
12-06-2007, 17:00
mời các bác rượu của em, các bác chê đủ roài, thì cũng phải cho em hướng mà các bác muốn đê, cứ đâm em mãi em ngập trong vũng máu không ngóc lên được thì sao? cùng xắn tay xây ngôi nhà chung cái "lào"

chauchau
12-06-2007, 21:43
ủng hộ cái 1, đơn giản, đẹp, không lao vào tiêủ tiết mô tả nên kích thích trí tưởng tượng...diễn tả được cái ý chứ không bóc ra cái hình...

Kua
12-06-2007, 21:51
mai em xin phép post lên một cái , lâu rồi ko thiết kế nên làm thử cái xem sao
Bác pvc cho xin kích thước banner với

Chuối đây
12-06-2007, 21:52

Nó kô biết đâu, cậu quen rồi thì cứ làm đại 1 cái xem thế nảo?

pvc
12-06-2007, 21:53

bác hỏi anhminh và cvn nhé, em cũng ứ biết nó kích cỡ bao nhiêu
:L (wait)

pvc
12-06-2007, 21:57
ủng hộ cái 1, đơn giản, đẹp, không lao vào tiêủ tiết mô tả nên kích thích trí tưởng tượng...diễn tả được cái ý chứ không bóc ra cái hình...

(c) (c) (c) (beer) :L (wait)

MINA
12-06-2007, 23:20
2 vụ trên hình tượng cao siêu quá,không hỉu!:shrug: :shrug: :shrug:
Chơi dạng như thế này thì hiểu ngay là phượt=)) =)) =)) :

hoankiem
13-06-2007, 08:30
Kua cứ lấy kích thước như 2 cái banner bác PVC đã gửi lên là ok .

riarebrand
13-06-2007, 16:25
kích thước em đang đo trên site của mình, không tính phần menu chức năng thì là 950 x 100 (px), em gửi cho bác pvc cái file gốc, định dạng jpg, vẫn còn file psd ở đây, bác nào cần pm em gửi lại ạ

riarebrand
13-06-2007, 16:26
hehe, bác pvc khởi động box này, quả này "ác manh" chuẩn bị phải lĩnh đủ banner concept rồi

Kua
13-06-2007, 21:53
Hi hi.... Đã lâu em ko thiết kế, nên mạo muội gửi lên một chiếc, mong các đại vương và công chúa cho ý kiến :) :) :)
Sao ảnh tự nhiên bé thế nhỉ????

Chuối đây
13-06-2007, 22:05
Tạm được nhưng 2 cái hình cầm tay nhau kia có đổi được kô?

Kua
13-06-2007, 22:17
Tạm được nhưng 2 cái hình cầm tay nhau kia có đổi được kô?

Đổi được , nhưng đổi gì hả anh???? :D :D :D Cầm chân chăng?????

maytrangtc
14-06-2007, 08:54
Đổi được , nhưng đổi gì hả anh???? :D :D :D Cầm chân chăng?????

Đổi thành hình Mây và Núi a ạ:D

Kua
14-06-2007, 09:09
Đổi thành hình Mây và Núi a ạ:D

Anh là Núi để Mây trắng quấn quanh nha, em nha......:D :D :D

xito
14-06-2007, 09:38
Đề nghị bác Kua tập trung vào chuyên môn. Không nên tán tỉnh trong khi làm việc chứ.
Hị hị hị

zippo
14-06-2007, 14:59
Em nghĩ là thiết kế logo trước, rồi từ logo ra banner, có thể coi màu chủ đạo hiện là mà xanh thì có thể bắt đầu từ tông màu này cũng được

SonTT
14-06-2007, 22:23
Em nghĩ là thiết kế logo trước, rồi từ logo ra banner, có thể coi màu chủ đạo hiện là mà xanh thì có thể bắt đầu từ tông màu này cũng được

Chú hộ cái xem nào:D

hoangbquang
17-06-2007, 12:28
Cái ảnh này được đấy chú Kua ạ ! Nhưng cái chữ Phươt.com kia to thêm chút và đổi fon chữ đi có được khổng

CVN
17-06-2007, 13:06
Rất mong các họa sỹ thiết kế ủng hộ phượt bằng cách một banner thật đẹp :D

Làm thế nào để hợp với tông màu của Phượt, rồi làm thế nào để có một banner đẹp, có ý nghĩa thì tiện dân ko dám mạn bàn :), chỉ dám nêu ra một số tiêu chí về kích cỡ banner thôi, theo đó banner sẽ gồm 3 phần (3 files GIF tĩnh):
- P1: chứa logo, tên 4rum. Kích thước 307x99 pxl. <7KB
- P2: chỉ chứa nền. Kích thước: 4x99 pxl. <1KB
- P3: chứa hình vẽ minh họa. Kích thước 471x99 pxl. <6KB

Khi tích hợp banner vào 4rum thì P2 sẽ được lặp một số lần để dãn banner theo đúng kích thước màn hình của người xem. Với số lần lặp P2 tối thiểu ta cũng có được 1 banner với chiều rộng nhỏ hơn 800pxl, hiển thị tốt trên các màn hình 800x600.

Thế thôi ạ, mời các bác tiếp tục (beer)

alfomega
06-07-2007, 21:59
Em thấy hình ảnh một đoàn tabalo đi men theo những triền núi tây bắc rất là ấn tượng, lại đông vui đúng tinh thần 4 rum.

Bác vẽ 7 người cho nó "ngẫu nhiên" với mấy cái 7 còn lại. Như thế 4 rum sẽ rất "thiêng". (còn thiêng để làm gì thì em không biết ợ)

Bọn người này, có đen có đỏ nhá, đang làm mấy cái việc mà các "phụt tử" thường làm: tỉa ảnh, buộc dây giầy, để có vẻ đoàn kết thì bác vẽ 2 đứa đang... ấy tay nhau lên dốc,

Để cho tự nhiên thì bác vẽ một thằng (hoặc một con cũng được) tụt lại đằng sau để ấy vào gốc cây,...còn để cho nó "tự do, bay nhảy" thì bác vẽ cho một đứa mấy cái cánh (hớ hớ em đùa).

Thế thôi ợ, các bác đừng chửi em nói ngu nhá

kingpin
06-07-2007, 23:18
@riarebrand bác ui bác bên bộ phận nào thiá ạ??

arvil77
08-07-2007, 20:57
Các bác cho tạm cái banner trong buổi họp mặt ngày hôm qua vào diễn đàn được ko, khi nào thống nhất logo và banner khác (hình như đang thi thiết kê??) thì ta thay chứ để cái hiện giờ trông chán lắm, chẳng khí thế gì cả: xanh xanh lại lấp lánh mấy ngôi sao như 4rum tuổi teen ý hề hề :D

pvc
09-07-2007, 02:34
Các bác cho tạm cái banner trong buổi họp mặt ngày hôm qua vào diễn đàn được ko, khi nào thống nhất logo và banner khác (hình như đang thi thiết kê??) thì ta thay chứ để cái hiện giờ trông chán lắm, chẳng khí thế gì cả: xanh xanh lại lấp lánh mấy ngôi sao như 4rum tuổi teen ý hề hề :D

bậy nào, cái banner đang dùng là admin làm đấy(NT) ;)

:)) :)) :))

trinity
09-07-2007, 23:49
bậy nào, cái banner đang dùng là admin làm đấy(NT) ;)

:)) :)) :))

Thế admin làm thì cứ phải khen ạ? :D Em khen nhá. Em thấy cái banner của phượt rất đẹp & êm dịu nhưng cứ như là cho các bạn nhi đồng đang hát bài:
"trên trời cao có muôn ngàn ánh sao...góc bầu trơi(trời) có muôn ngàn tia nắng...có chữ phưọt chả hợp với nội dung...ban...nerrrrrrrrrrrrrr..."

arvil77
09-07-2007, 23:57
Hoan hô trinity, may quá có bạn ủng hộ tớ, tớ chán chả buồn tranh cãi tiếp với nhà bác Nhựa..... bảo thủ =))

Sửa đi thôi, cái banner hôm 7/7 trông hay phết mà, có 1 đoàn người lầm lũi đi, dưới chân là núi, trên là bầu trới (đội trời đạp đất), ko biết phải vậy, ko nhìn ko rõ lắm :) nhưng nom khí thế hơn nhiều cái hiện giờ

pvc
10-07-2007, 04:45
mời công chúa và bạn trinity đâm nhé

pvc
10-07-2007, 04:53

thôi đi ngủ
mai làm thử mấy cái khác nhé

pvc
10-07-2007, 05:02
diễn giải về logo như sau
Việt Du: Diễn đàn du lịch việt nam - VD
- bên trái là chữ V cách điệu
- bên phải là chữ D cách điệu
- mầu xanh lam của biển
- mầu xanh lục của rừng
- chữ S như dòng sông, như biểu tượng bản đồ việtnam,dòng sông không bị bó hẹp mà vươn ra ngoài biên giới,phù hợp với tiêu chí , phượt vượt biên giới .....
- ảnh @ lamchieu (cái này thì để ông ý giải thích nhé)
- cụm lôgo hình vuông kết hợp với ảnh nền thể hiện có trời có đất và có cả Mây Trắng bay;)

pvc
10-07-2007, 05:08

pvc
10-07-2007, 05:13
đây là logo phóng to

tạm thời em dùng tạm quả địa cầu có châu mỹ,sau này sẽ đổi cái khác có bản đồ việt nam

pvc
10-07-2007, 05:25

pvc
10-07-2007, 09:43

thôi đi ngủ
mai làm thử mấy cái khác nhé

Mình thấy không được ấn tượng lắm, bạn làm lại cái khác đi nhé

:)

TÍM
10-07-2007, 10:22
Đúng là Banner của bác Nhựa, toàn thấy hình maytrang bay...

Em cũng phản đối, bác làm lại cái khác đi, nhạt nhoà quá, ko ấn xượng! :Dam :gun :T

lamchieu
10-07-2007, 10:29
Ôi trời, hèn gì mình thấy tấm hình quen quen nhưng không dám nhận!

Nhà Nhựa muốn giải thích thì đây, tấm hình đó có cảnh thiên nhiên phong cảnh khoáng đạt, tâm tính phóng khoáng phết.

Nhưng ôi trời, lamchieu nhớ là cái cây đứng giữa, ngay chính giữa tấm hình mà! Mặc kệ cái luật 1/3 gì gì đó.. Như thế nó mới phóng khoáng chứ!

hoangbquang
10-07-2007, 11:27
Thay mặt Ban điều hành forum, tớ trân trọng mời các bạn tham gia thiết kế logo và banner. Bản thân tớ sẽ cam kết 1 giải thưởng tương đối khá cho người có banner và logo được chấm.

Ở trong forum mình, dân thiết kế nhiều lắm, cả các bạn không phải là dân thiết kế nhưng biết xử lý đồ hoạ cũng khơ khớ, vậy mà chẳng thấy ai giúp sao?

pvc
10-07-2007, 11:44

em có sửa lại chút
@bác Hoàng: vấn đề ở chỗ là mấy cha trong ban điều hành không biết thưởng thức cái đẹp bác ợ, tự ái nghề nghiệp làm cho mấy cha dessigner dỗi rồi

ặc ặc ặc

arvil77
10-07-2007, 11:49
Mấy cái bác Nhựa đưa ra ko ổn đâu (logo nghe giải thích còn tàm tạm nhưng hình vuông nó cứ cưng cứng thế nào ý :D), cảnh trống trải mênh mang, buồn buồn, theo ý AV cần có người hoặc bóng người bên cạnh núi, sông, suối hay rừng biển và maytrang ;)

pvc
10-07-2007, 11:51
Mấy cái bác Nhựa đưa ra ko ổn đâu (logo nghe giải thích còn tàm tạm nhưng hình vuông nó cứ cưng cứng thế nào ý :D), cảnh trống trải mênh mang, buồn buồn, theo ý AV cần có người hoặc bóng người bên cạnh núi, sông, suối hay rừng biển và maytrang ;)

ơ!
thế thì chúng ta mở cuộc thi chụp ảnh phong cảnh làm banner nhỉ ?

các bác hấp ảnh đâu rồi

pvc
10-07-2007, 11:56

ảnh của

sontt
lamchieu
windysmile

đấy

virgo
10-07-2007, 11:56

Mình cũng có ý kiến giống bạn arvil77 (viết đúng tên nhá :)) ), thêm người vào cho nó sinh động chút, cảnh nhạt nhòa quá ạ :)

arvil77
10-07-2007, 11:57
Ko hẳn thế bác Nhựa, bác đọc tin Công chúa nhắn, nhưng kể cả với 1 ảnh chụp thật cũng có thể tạo ra 1 banner hay mà

pvc
10-07-2007, 12:01
Ko hẳn thế bác Nhựa, bác đọc tin Công chúa nhắn, nhưng kể cả với 1 ảnh chụp thật cũng có thể tạo ra 1 banner hay mà

thì thế, nhưng tớ tìm mãi mà vẫn chưa được bức nào đẹp đẹp cả, công chúa có bức nào hay không ?

CVN
10-07-2007, 12:08
PVC và các bác: khi thiết kế banner nhớ tuân thủ các yêu cầu kỹ thuật dưới đay nhé, chỉ có thể banner mới có thể gắn tốt vào giao diện của 4rum.
Chiều nay admin sẽ có thông báo chính thức mở cuộc thi thiết ké banner cùng các yêu càu kỹ thuật, tông màu....

Mong các bác ủng hộ!

Cheers!

Rất mong các họa sỹ thiết kế ủng hộ phượt bằng cách một banner thật đẹp :D

Làm thế nào để hợp với tông màu của Phượt, rồi làm thế nào để có một banner đẹp, có ý nghĩa thì tiện dân ko dám mạn bàn :), chỉ dám nêu ra một số tiêu chí về kích cỡ banner thôi, theo đó banner sẽ gồm 3 phần (3 files GIF tĩnh):

Khi tích hợp banner vào 4rum thì P2 sẽ được lặp một số lần để dãn banner theo đúng kích thước màn hình của người xem. Với số lần lặp P2 tối thiểu ta cũng có được 1 banner với chiều rộng nhỏ hơn 800pxl, hiển thị tốt trên các màn hình 800x600.

Thế thôi ạ, mời các bác tiếp tục (beer)

hoangbquang
10-07-2007, 12:10
Tớ có mấy bức trông cũng tạm, vấn đề là máy tính của tớ trục trặc hay là công cụ post ảnh trên nick của tớ bị lỗi hay sao đó mà tớ chưa thể post lên được từ nãy tới giờ...

hoangbquang
10-07-2007, 12:13
Đây là 1 bức

SonTT
10-07-2007, 12:15
Các ông cứ up đại lên cho tôi 1 cái khác thay cho cái tạm thời này đi đã.
Cái gì cũng bàn bạc nhiều quá. Làm ngay trước khi ông CVN đi TQ đê.. thi thố sáng tác... làm dần... sau có cái đẹp hơn sẽ thay vào...

pvc
10-07-2007, 12:21
Thế admin làm thì cứ phải khen ạ? :D Em khen nhá. Em thấy cái banner của phượt rất đẹp & êm dịu nhưng cứ như là cho các bạn nhi đồng đang hát bài:
"trên trời cao có muôn ngàn ánh sao...góc bầu trơi(trời) có muôn ngàn tia nắng...có chữ phưọt chả hợp với nội dung...ban...nerrrrrrrrrrrrrr..."

trinity ơi
rảnh làm thử vài cái logo vietdu nhé

pvc
10-07-2007, 12:24

ý công chúa thích giống cái banner hôm sinh nhật đúng không ? hình đấy xấu lắm vì toàn là người rởm thôi,đang kiếm bức nào có đoàn người đi mà khó quá

arvil77
10-07-2007, 12:37
ý công chúa thích giống cái banner hôm sinh nhật đúng không ? hình đấy xấu lắm vì toàn là người rởm thôi,đang kiếm bức nào có đoàn người đi mà khó quá

Hờ hờ, đã nói trước rồi là AV chỉ nhìn qua ảnh thôi, nên ko rõ, mọi người dự buổi hôm đó xem có thể đưa tạm vào đây được ko?

AV ko có ảnh đẹp nào cả, đang nghĩ giả sử lấy ảnh 1 nhóm leo PXP nào đó chụp trên đỉnh núi, với cờ VN, mọi người cười vui hoan hỉ, đặt phía góc phải rồi sửa sang bối cảnh còn lại có được ko Ko biết có phải do mình đã nhìn thấy ở đâu ko =)), nếu các bác thấy ở đâu rồi thì AV xin rút xuống vì AV nhớ kém lắm, các bác thấy địa danh khác xứng đáng làm đại diện hơn thì chọn địa danh khác..... Cũng có thể lồng các ảnh có các nhóm (nền là cảnh thiên nhiên, vùng nơi các bạn đến)

Đại loại ý tưởng vậy, còn kĩ thuật thực hiện thì AV chịu, các bác vào đóng góp cái

trinity
10-07-2007, 13:11
trinity ơi
rảnh làm thử vài cái logo vietdu nhé

Mấy hôm nay bận kinh. Tớ sẽ ngâm cứu ( nhưng cứ gắn việt du vào là thấy gờ ét cái logo rồi )
Nhìn vào cái đang có thì tớ hiểu là: logo thể hiện vietdu còn banner mang tinh thần phượt( mang phong cách râu ông nọ cắm cằm ba kia ):D

Túm lại là cứ để các bác í đặt ra định hướng & quy chế rõ ràng là PHƯƠT hay VIETDU là chính đã. (wait)

hoangbquang
10-07-2007, 13:15
Mấy hôm nay bận kinh. Tớ sẽ ngâm cứu ( nhưng cứ gắn việt du vào là thấy gờ ét cái logo rồi )
Nhìn vào cái đang có thì tớ hiểu là: logo thể hiện vietdu còn banner mang tinh thần phượt( mang phong cách râu ông nọ cắm cằm ba kia ):D

Túm lại là cứ để các bác í đặt ra định hướng & quy chế rõ ràng là PHƯƠT hay VIETDU là chính đã. (wait)

Cô làm giúp cho bọn anh vài cái xem thế nào nhé?

Vietdu hay là phượt cũng y nhau thôi ! Vấn đề là em làm banner cũng như logo sao cho nổi bật được phong cách của forum trinity ạ !

trinity
10-07-2007, 22:45
Em sẽ thử, dù em chưa thực sự cảm được cái hồn của forum lắm! ;)

pvc
10-07-2007, 22:48
Em sẽ thử, dù em chưa thực sự cảm được cái hồn của forum lắm! ;)

đây này trinity
1. VIỆT DU là một diễn đàn của những người yêu thích đi du lịch tự nguyện tham gia nhằm giao lưu, học hỏi, chia sẻ và giúp đỡ lẫn nhau. Tất cả các loại hình du lịch như: du lịch bụi, du lịch khám phá, du lịch mạo hiểm, du lịch gia đình, đi công tác v.v... đêù là đối tượng của VIỆT DU.
VIỆT DU mong muốn trở thành một điểm đến thú vị cho những ngươì thích du lịch, nơi trưng bày tình yêu mà những người đi dành cho mọi miền đất họ đã đi qua, nơi giới thiệu về những địa danh nên đến, về tất cả những gì cần thiết và có liên quan đến một chuyến đi.
Như vậy VIỆT DU sẽ không chỉ là nơi chia sẻ cảm nhận mà còn là một kho tư liệu về chuyện đi lại. Đi đâu, đi bằng gì, ở đâu, ăn gì, chơi gì...
Kho tư liệu này được chắt lọc từ chính các chuyến đi thực tế của các thành viên hay do thành viên thu thập trên miền đất họ đang sinh sống; hoặc đơn giản có được do trích dịch từ các nguồn tin như Lonely Planet, hay các tạp chí du lịch...; Những tư liệu này sẽ do thành viên tự đưa lên hoặc do đội ngũ quản trị tổng hợp từ các topic như một trách nhiệm với diễn đàn.
Ngoài ra VIỆT DU mong trở thành nơi nối kết các thành viên trên mọi miền đất, để mỗi thành viên của diễn đàn khi đặt chân đến một miền đất mới, có thể đã có vài người bạn chờ đón và sẵn sàng hướng dẫn, giúp đỡ...

còn Phượt là ngoại hiệu... dành cho người giang hồ, tục gọi

tớ ví dụ như thế này

trinity
10-07-2007, 23:04
Cảm ơn PVC, tớ cũng vừa đọc nội quy của diễn đàn rồi. Cái cần tìm lại k nằm trong những câu chữ mang tính nội quy này ;)

pvc
10-07-2007, 23:11
Cảm ơn PVC, tớ cũng vừa đọc nội quy của diễn đàn rồi. Cái cần tìm lại k nằm trong những câu chữ mang tính nội quy này ;)

cho dù đổi cái áo hoa
thì ta vẫn thế, phượt ra phượt vào
thôi em hãy cứ vui nào
làm dăm ba cái (logo) khoe hàng xem sao

kekeke
;)

pvc
10-07-2007, 23:40
Hờ hờ, đã nói trước rồi là AV chỉ nhìn qua ảnh thôi, nên ko rõ, mọi người dự buổi hôm đó xem có thể đưa tạm vào đây được ko?

AV ko có ảnh đẹp nào cả, đang nghĩ giả sử lấy ảnh 1 nhóm leo PXP nào đó chụp trên đỉnh núi, với cờ VN, mọi người cười vui hoan hỉ, đặt phía góc phải rồi sửa sang bối cảnh còn lại có được ko Ko biết có phải do mình đã nhìn thấy ở đâu ko =)), nếu các bác thấy ở đâu rồi thì AV xin rút xuống vì AV nhớ kém lắm, các bác thấy địa danh khác xứng đáng làm đại diện hơn thì chọn địa danh khác..... Cũng có thể lồng các ảnh có các nhóm (nền là cảnh thiên nhiên, vùng nơi các bạn đến)

Đại loại ý tưởng vậy, còn kĩ thuật thực hiện thì AV chịu, các bác vào đóng góp cái

có phải cái này không hả công chúa

pvc
11-07-2007, 00:43

liệu có phải nó như thế này không bác hoangbquang

pvc
11-07-2007, 01:01
tiếp nào

ảnh này của linhevill

pvc
11-07-2007, 01:05

ảnh của nhà black

pvc
11-07-2007, 01:13
các bác có ý kiên khen chê em đều quý cả, chứ đừng có hờ hững như khách qua đường là nhà em mừng lắm rồi

kekeke
câu này của ông nào ý nhỉ

arvil77
11-07-2007, 01:18
có phải cái này không hả công chúa

Đâu có quá tệ phải ko mọi người, ít ra hơn cái hiện giờ, chỉ tội ko biết phối với màu xanh blue chủ đạo hiện của cả 4R trông nó sẽ ra thế nào, hình như ko đẹp lắm, hay cứ thử xem, xấu thì sẽ có hảo hán ngứa mắt đứng ra cứu :S Đau đầu phết nhể

Lấy cái lấy nền ảnh bác hbq, bạn LE và Black em nhìn ko rõ lắm nên ko đưa nhận xét được, có vẻ vẫn sao sao ý, hay tại mình càng già càng khó tính :LL Sao chả thấy bác nào góp ý thế, có mỗi bác Nhựa đưa đáp án mà AV lại cứ nhăn mặt mãi :D

pvc
11-07-2007, 01:21
mình đang yêu nên cứ hoa thôi
hè hè hè

arvil77
11-07-2007, 01:22
Cái hoa ko ổn đâu, AV mệt quá rồi đấy nhá :S

pvc
11-07-2007, 01:24
Cái hoa ko ổn đâu, AV mệt quá rồi đấy nhá :S

hé hé
thế công chúa tìm giúp anh mấy cái ảnh bên box nhiếp ảnh nhé. Mấy thằng cha phượt post lung tung quá, tìm suốt từ lúc nãy hoa hết cả mắt

(beer) :D

arvil77
11-07-2007, 01:30
Bác tạm nghỉ đi, việc hôm nay cứ để đến ngày mai :)) Công chúa mệt quá rồi nên cũng ko tìm giúp được, mai chúng ta đấu tiếp (BB)

CVN
11-07-2007, 08:23
các bác có ý kiên khen chê em đều quý cả, chứ đừng có hờ hững như khách qua đường là nhà em mừng lắm rồi

kekeke
câu này của ông nào ý nhỉHế hế, ông sắp hiểu ra vấn đề rồi đấy!!! =)) =)) =))

hoangbquang
11-07-2007, 11:25
Tớ thấy cái banner có đoàn người và màu sắc như vậy cũng tạm ổn, nhưng tại sao chỉ có đi bộ thôi nhỉ, và trông có vẻ hơi nhiều người, đoàn người không rõ nét lắm nên trông cứ như (trộm vía và nói cũng rất thẳng thắn nên có vẻ khó nghe, bác PVC bỏ quá cho...) như là một đoàn khỉ đang chuẩn bị leo núi...

Bớt người đi bộ, cho thêm 1 người đi xe máy và cái ô tô thì hay hơn....

virgo
11-07-2007, 11:36
Tớ thấy cái banner có đoàn người và màu sắc như vậy cũng tạm ổn, nhưng tại sao chỉ có đi bộ thôi nhỉ, và trông có vẻ hơi nhiều người, đoàn người không rõ nét lắm nên trông cứ như (trộm vía và nói cũng rất thẳng thắn nên có vẻ khó nghe, bác PVC bỏ quá cho...) như là một đoàn khỉ đang chuẩn bị leo núi...

Bớt người đi bộ, cho thêm 1 người đi xe máy và cái ô tô thì hay hơn....

Có xe máy oto thì phải thêm tàu hỏa, máy bay, tên lửa nữa ạ :))

hoangbquang
11-07-2007, 11:38
Có xe máy oto thì phải thêm tàu hỏa, máy bay, tên lửa nữa ạ :))

Thôi, có cái xe máy và cái ô tô là ok roài..:D

Toet
11-07-2007, 18:00
Các bác ui, các bạn khựa hay là bạn triết nhân nào đấy đã bảo là: trong động có tĩnh, trong tĩnh lại có động.
Sao cứ phải có người đi lại, di chuyển thì mới là du lịch và phượt.
Cứ có 1 đôi đang chụm đầu xem bản đồ, hoặc đang dùng ống nhòm nhòm trym, hay là cả nhóm bạn Black tay to đứng toe toét ở cột mốc, thế là đã nói lên cái sự ngao du rồi.

Còn về tính phượt hay tính Việt Du hay tính gì gì nào nữa, tựu chung đều là sự bay bổng trong tâm hồn, máu ưa dịch chuyển, các bác sáng tác logo cứ cho bay, phiêu bồng vào là ok. Việt Du hay phượt đều nhằm mục đích chính là Chia sẻ. Chia sẻ để đi nhiều hơn, đi hay hơn, đi vui hơn; chia sẻ để có thêm bạn bè, chiến hữu; chia sẻ để mà nhân rộng nhiều thứ...
Diễn đàn như quán nước nằm dưới bóng đa, bóng tre đầu làng, chốn dừng chân của mỗi người sau và trong các chuyến đi.
Tóm lại, tinh thần của diễn đàn là Buôn dưa lê! há há

arvil77
11-07-2007, 18:25
Cứ có 1 đôi đang chụm đầu xem bản đồ, hoặc đang dùng ống nhòm nhòm trym, hay là cả nhóm bạn Black tay to đứng toe toét ở cột mốc, thế là đã nói lên cái sự ngao du rồi.

Ý tưởng này của mdm trùng với Công chúa, Công chúa thấy ảnh chính các Phượt gia chụp mình post lên hay lắm mà (như ảnh các bạn tay to ở ngã 3 biên giới), đã xi nhan vài ảnh khác cho bác Nhựa tối qua rồi nhưng ko biết chúng có được ngó đến ko :S (Công chúa đâm tiếp theo yêu cầu của bác nhá, bác Nhựa (BB) )

pvc
11-07-2007, 18:56
công chua cho ý kiến chỉ đạo mấy cái này nhé

- logo vietdu.com như vậy được chưa
- dòng chữ slogan đã được chưa
- nền để mầu xanh như banner cũ đã được chưa

vì phải thống nhất mấy cái này trước rồi tớ sẽ mần tiếp phần còn lại

@công chúa: đang xem hình bên ttvn (NT)

Toet
11-07-2007, 18:58
Chữ Việt Du của bác Nhựa kính quèo quèo, chả phiêu bồng tẹo nào.

Cho em đâm một phát vậy thôi.

Bác Nhựa cố gắng kích dân designer chuyên nghiệp mà chưa được à? keke

arvil77
11-07-2007, 19:06
công chua cho ý kiến chỉ đạo mấy cái này nhé

- logo vietdu.com như vậy được chưa
- dòng chữ slogan đã được chưa
- nền để mầu xanh như banner cũ đã được chưa

vì phải thống nhất mấy cái này trước rồi tớ sẽ mần tiếp phần còn lại

@công chúa: đang xem hình bên ttvn (NT)

Tất cả chưa được :), bổ sung thêm ý kiến của Mdm: dòng chữ slogan còn cứng hơn, màu nền thì còn phụ thuộc màu những chi tiết khác thế nào

pvc
11-07-2007, 19:08
kính các bác designer yêu Phươt!
em xin giải thích để các bác thấy thế này, thực ra cái tên vietdu.com là trang chủ còn diễn đàn chúng ta vẫn là phươt forum, có nghĩa là sau nay chung ta sẽ có trang chủ (home page) và trang chủ này sẽ có nhiều link để các bác click chuột vào, đặc biệt là phươt forum (đây mới thực sự là nhà của dân phượt)

không biết em nói thế có đúng không nhỉ ?

pvc
15-07-2007, 03:11
các bác duyệt cho em cái slogan với cái font chữ với

arvil77
15-07-2007, 03:43
Cái thứ 5 tàm tạm

TÍM
15-07-2007, 10:42
Cái thứ 5 ổn nhứt :)

Hay bác PVC cứ thử làm banner có ảnh của nhóm Black tay to xem sao :D , vừa thể hiện tinh thần phượt khoẻ như voi vừa có mây bay ra lượn vào :LL

Mấy cái ảnh hoa hoét chỉ hợp với người đang yêu thôi.. mà bác tưởng ai đi phượt cũng vì yêu đấy phong? (NO)

pvc
15-07-2007, 11:04
Cái thứ 5 tàm tạm

tạm tạm về font hay nội dung hả công chúa ?

arvil77
15-07-2007, 13:20
tạm tạm về font hay nội dung hả công chúa ?

Về font bác ạ, em tưởng nội dung các bác thống nhất với nhau rồi

pvc
15-07-2007, 14:00
tớ thấy cái slogan cũ nó dài quá, nên mới định đổi cái này ngắn hơn

pvc
15-07-2007, 14:02
@cvn: bác xem co thể đổi cái banner cho cao hơn cái cũ được không, ý em định dùng cái ảnh động (đưa 1 số hình ảnh đẹp của các phươt gia lên)

cuabg
15-07-2007, 17:15
các bác duyệt cho em cái slogan với cái font chữ với

Có dùng font chữ Vni đc ko bác? Em thấy có mấy font vni thư pháp đẹp lắm, chắc hợp với dân phượt hơn

pvc
15-07-2007, 17:20
Có dùng font chữ Vni đc ko bác? Em thấy có mấy font vni thư pháp đẹp lắm, chắc hợp với dân phượt hơn

được bác ơi, bác cứ thử cho em mấy cái đi, nếu không đổi thành file ảnh được thì bác cho em tên font thư pháp đấy nhé

cám ơn bác nhiều!!!

arvil77
15-07-2007, 17:51
Bác Nhựa gắng tiếp tục công cuộc cải cách banner nhá Định mời rượu bác nhưng máy bảo hầm hết rượu rồi :)

(Hóa ra mình phóng khoáng phết, toàn đi mời rượu mọi người đến hết cả rượu dự trữ mùa đông :D )

Chitto
15-07-2007, 18:13
Có điều là nếu viết tiếng Việt, thì tên riêng phải là Việt Nam (N viết hoa), phỏng ạ ?

Chỉ khi viết thành tiếng Anh, và viết liền thì mới là n thường: Vietnam ???

Phỏng ạ ?

matador
15-07-2007, 18:26
Mà đã tiếng Việt thì các bác oánh dấu vào cho em nhờ, nhá - không có em x hiểu :LL

pvc
15-07-2007, 18:56
vì có một số font không gõ được tiếng việt nên em mới để tạm như thế, phỏng ạ!
các bác cứ chọn font rồi em vẽ thêm mấy cái dấu là xong, cũng phỏng ạ!

@ chito: cám ơn bác nhé!

(nhớ rồi) Việt Nam, phỏng ạ!

kekeke
:D :D

pvc
15-07-2007, 18:58
các bác xem đặt giùm em mấy câu slogan nhé

- diễn đàn du lịch việt nam
- nơi gặp gỡ của những người yêu du lịch & phượt
- .....

@ bác chito: kíu em!!!

pvc
15-07-2007, 23:24
kính các bác!
em định làm cái banner theo cách này

sẽ lấy khoảng 6 bức ảnh đại diện của nước ta như
- miền bắc (hà nội)
- miền trung (huế hay hội an)
- miền nam (đồng bằng sông cửu long)
- vùng núi (tây bắc)
- biển (hạ long)
- người (nhà phượt hoặc đồng bào dân tộc)

cho nó chạy và chuyển từ từ chứ ko như cái này nhé

hoangbquang
15-07-2007, 23:50
Chuyển động chậm quá.... Nhanh chút !

Cái dòng chữ Diễn đàn.... kia bằng phông chữ hơi xấu, thay phông khác được chứ?

Tóm lại, banner này được chú pvc ạ, thay mỗi cái chữ diễn đàn... thôi

anhminh
15-07-2007, 23:57
khí ... nặng :D
hay là làm theo kiểu mấy tiếng banner lại tự đổi 1 lần, như thế có lẽ nhẹ hơn, bác công viên nước nhẩy :)

arvil77
15-07-2007, 23:59
Có vẻ ổn đấy nhưng em thì thấy chậm hơn nữa thì hay hơn, cho ảnh các nhóm phượt vào, Arvil vẫn trung thành với quan điểm này đấy nhá, phông chữ của slogan thì vẫn đang đợi đề xuất của bác cuabg mà

arvil77
16-07-2007, 00:01
khí ... nặng :D
hay là làm theo kiểu mấy tiếng banner lại tự đổi 1 lần, như thế có lẽ nhẹ hơn, bác công viên nước nhẩy :)

Mấy tiếng lâu quá, để chạy chậm ổn hơn đấy ạ

pvc
16-07-2007, 00:04
chết cười với tinh hoàn đại ca và công chúa

ông thì muốn nhanh cho xong, còn bà lại muốn chậm cho ..., là sao? lạ nhỉ?!!!

=)) =)) =))

arvil77
16-07-2007, 00:15
chết cười với tinh hoàn đại ca và công chúa

ông thì muốn nhanh cho xong, còn bà lại muốn chậm cho ..., là sao? lạ nhỉ?!!!

=)) =)) =))

Nhưng hiện có 3 người cho ý kiến chậm hơn so với 1 nhanh hơn đúng ko nào: bác, Công chúa và bác anhminh Vậy ta tiến hành thôi, kệ bác Hoàn :LL

hoangbquang
16-07-2007, 00:21
Giờ tớ thấy ok rồi đấy.

Để như này đi anhminh ơi, khá hay ! Tớ bỏ 1 phiếu đồng ý banner như trên (vẫn bảo lưu ý kiến thay fon chữ )

pvc
16-07-2007, 00:25
vậy kính đề nghị các cụ xem có ảnh ọt nào hay hay thì post lên đây để nhà cháu làm tư liệu ạ. font chữ thì em sẽ đổi, vì hôm qua làm chơi chơi nên không lưu, hôm nay dò tìm lại thì không thấy font đấy đâu

kekeke

matador
16-07-2007, 00:58
Ảnh ọt như thế cũng ngon rồi nhưng để nó chạy chậm chậm lại tý không có chóng mặt quá

pvc
16-07-2007, 00:58
Chữ Việt Du của bác Nhựa kính quèo quèo, chả phiêu bồng tẹo nào.

Cho em đâm một phát vậy thôi.

Bác Nhựa cố gắng kích dân designer chuyên nghiệp mà chưa được à? keke

bây giờ madame đã thấy chữ việt du phiêu bồng chưa, đã thấy con chim nó đang tung cánh bay chưa

kekeke

pvc
16-07-2007, 04:10
Em thử font nhé!

hoangbquang
16-07-2007, 04:14
Ổn ! ổn đấy chú Nhựa ơi ! Tớ chấm 8,5 điểm. Mai bảo CVN đưa lên đi...

Toet
16-07-2007, 05:29
Cứ một cái pix phong cảnh, một cái pix các thành viên được không? Hay là một bên là phong cảnh, một bên là các thành viên? Nói chung là cần có người! Người mới toát lên được không khí say mê đi chơi!

CVN
16-07-2007, 08:00
PVC chú ý yêu cầu về cấu trúc banner và kích cỡ (banner của bác 1.3MB thì sẽ làm treo 4rum mất)

Rất mong các họa sỹ thiết kế ủng hộ phượt bằng cách một banner thật đẹp

Làm thế nào để hợp với tông màu của Phượt, rồi làm thế nào để có một banner đẹp, có ý nghĩa thì tiện dân ko dám mạn bàn , chỉ dám nêu ra một số tiêu chí về kích cỡ banner thôi, theo đó banner sẽ gồm 3 phần (3 files GIF tĩnh):

Thế thôi ạ, mời các bác tiếp tục

anhminh
16-07-2007, 09:46
đã nói rồi, cấm có nghe :D

cuabg
16-07-2007, 11:22
Font chữ đây
Bác cho em mail, em gửi font sang

https://i66.photobucket.com/albums/h276/petitsinge06/Fanxipan/Anh.jpg

pvc
16-07-2007, 12:05
font đẹp quá!
Bác gửi cho em vào địa chỉ mail này nhé:
[email protected]

cám ơn bác nhiều

pvc
16-07-2007, 12:20
Ví dụ làm 1 ảnh như thế này thì có nặng không ông CVN

Chuối đây
16-07-2007, 13:59
font đẹp quá!
[email protected]

cám ơn bác nhiều
Font trên em có nhiều lắm, mặc dù chả làm gì đến in ấn hay thiết kế chi mô
Ví dụ cho bác 1 cái nhé, giống bộ của bác cuabg, vào đây mà tải về, khỏi mail.

http://www.hunglandesign.com/loadfont.htm

cuabg
16-07-2007, 15:44
font đẹp quá!
[email protected]

cám ơn bác nhiều

Đã mail cho bác :gun

pvc
17-07-2007, 01:12
Font trên em có nhiều lắm, mặc dù chả làm gì đến in ấn hay thiết kế chi mô
Ví dụ cho bác 1 cái nhé, giống bộ của bác cuabg, vào đây mà tải về, khỏi mail.

http://www.hunglandesign.com/loadfont.htm

ông chuối xê ra đi nhé, vào đấy tải mất hứng lắm, chẳng hiểu bạn gì cả

@cuabg: cám ơn bác nhiều nhé! À mà bác có ở hà nội không nhểy

:) (beer) (wait) :L

cuabg
17-07-2007, 10:58
@cuabg: cám ơn bác nhiều nhé! À mà bác có ở hà nội không nhểy
:) (beer) (wait) :L

Có. Em vưỡn đang ở Hà Nội. Vấn đề gì ko bác? -->(beer) (beer) (beer) ?

Thẩm Tùng Lai
17-07-2007, 21:44
:LL Chữ V giống vỏ chuối quá các bác ạ. Chạy

pvc
18-07-2007, 00:25
Có. Em vưỡn đang ở Hà Nội. Vấn đề gì ko bác? -->(beer) (beer) (beer) ?

thế thì ngon rồi, hôm nào em mời bác cafe làm quen nhé
(beer) (beer) (beer)

@ bác thẩm tùng lai: ;) :D (beer)

cuabg
18-07-2007, 06:17
thế thì ngon rồi, hôm nào em mời bác cafe làm quen nhé
(beer) (beer) (beer)

@ bác thẩm tùng lai: ;) :D (beer)

Oké liền. Bác làm xong quả baner nhanh nhanh đi, rùi em gặp bác em nghía luôn fát.
Ầ mà bác có cần tư vấn gì không để em gọi mấy lão họa sỹ thiết kế cơ quan đến gặp bác luôn thể

pvc
18-07-2007, 11:40
Oké liền. Bác làm xong quả baner nhanh nhanh đi, rùi em gặp bác em nghía luôn fát.
Ầ mà bác có cần tư vấn gì không để em gọi mấy lão họa sỹ thiết kế cơ quan đến gặp bác luôn thể

úi zoi thế thì còn gì bằng nữa

bác nhờ luôn mấy lão ấy làm thử vài cái giúp em với. Thế, bác cho em mời cafe mấy lão ấy luôn thể nhé

:D (beer) (wait) :L

imim
18-07-2007, 22:44
Cứ một cái pix phong cảnh, một cái pix các thành viên được không? Hay là một bên là phong cảnh, một bên là các thành viên? Nói chung là cần có người! Người mới toát lên được không khí say mê đi chơi!

Ah, ở đây được đâm, phải tham gia ngay.

Xét 1 cách toàn diện thì khá ổn rồi đấy ạ. Tuy nhiên:

Nhất trí với bạn Toét là có thêm tí người cho nó sống động, không khí. Cái kiểu như hồi trc có 2 anh chị đeo ba lô dắt díu nhau ấy, nhìn phát là thấy.. Phượt luôn.

Còn cái banner hôm khai trương có 1 đàn người dàn hàng ngang, làm em lại liên tưởng đến quá trình tiến hóa của loài người, dẫn đầu là 1 con khỉ thì hợp hơn :LL

Mấy cái hình thay đổi đc cũng hay, nhưng nhanh quá (chả bù bác Hoangbquan lại chê chậm), em xem chóng hết cả mặt, chắc tại tiền đình của em yếu.

Mà sao cái dấu (.) đỏ nó to thế nhi? đè gần chết chữ (com).

Đấy là "cảm xúc" của em khi xem cái banner nhấp nháy ạ.

Cố lên, gần đc rồi các bác ơi, sắp đc chín phẩy nhiều năm rồi.... (beer)

cuabg
19-07-2007, 22:17
úi zoi thế thì còn gì bằng nữa

bác nhờ luôn mấy lão ấy làm thử vài cái giúp em với. Thế, bác cho em mời cafe mấy lão ấy luôn thể nhé

:D (beer) (wait) :L

Tứ thứ 2 - thứ 6, 8h-9h30 tại quán cafe Trúc, gần 137 Yên Phụ nhỏ là nơi 2 lão họa sỹ bên em ngồi thiền. Thi thỏang ko fải lượn đi đâu, em cũng ké ở đó.
Bác rảnh thì lên.

kiem_sau
27-07-2007, 16:03
Em thấy banner nên làm theo mùa chứ quanh năm nhìn mãi 1 cái nó cũng chạn Ví dụ giờ là mùa hè, cần tí không khí mát mẻ, kiểu kiểu như này.

Babel
05-08-2007, 16:25
Iem đóng góp cái banner theo thêm của cụ són :D

Ảnh có 10k thôi ợ!

Ý tưởng như sau:
Góc bên trái là mái nhà & trời ợ (iêm lấy trong tập dây điện của Linh vồ) thể hiện việc kết nối trời đất, tự do.

Phần chính của ban nờ là người xe (máy & tô & bộ) chen chúc, ngột ngạt, bí bức.

Chính vì nguyên nhân đấy chúng ta phải phượt ợ, bác bác nào rỗi thì đâm chọt tiếp (beer)

trinity
05-08-2007, 21:35
Cái ý tưởng của bác Babel hay đấy ạ!
Em vẫn thất hứa với mấy bác vì bận thì quá lắm cũng bằng dăm bác trên đây mà vì chả nghĩ ra cái ý gì hay ho thì nhiều...

saigonzoomtoday
02-10-2007, 17:26
..hay theo phong cách kiểu goooogle các bác nhể..lâu lâu ngẫu hứng cho cái bar khác theo từng mùa...còn bác nào có hoa tay thì cho vài các phác tay đại loại như đi đứng nhòm ngó ăn uống....như tất cả nhu cầu của phượt í....

batman
25-03-2008, 07:55
mình sẽ up thử vài cái banner cho phượt, mình nghĩ rằng lên tạo ra một sân chơi cho phượt tử tham gia , sau đo admin sẽ chọn vài phương án tốt nhất để lấy ý kiến, kiểu như thi tranh biếm họa trên báo TT&VH ấy, còn theo mình cái cần nhất cho banner phượt là tư tưởng tự do và yêu cái đep.
Dưới gầm trời chật hẹp này, ai có thể tự do hơn phượt đây:))

TÍM
25-03-2008, 09:14
Up đi bạn Batman

Sân chơi này vẫn Open mà :D

batman
27-03-2008, 23:28
mình mới làm được 50%, post cho mọi người duyệt thử, mình đang sửa tiếp và cũng có vài ý tưởng rồi,
sao ko thấy lên ảnh nhỉ

Quat
27-03-2008, 23:36
Up lại đi

Bài thứ 21 mới được up ảnh bạn ạ

batman
27-03-2008, 23:37
----------------
đành phải up kiểu này vậy

----
Sửa hộ, nhưng xong thì thấy... Hố hố h
----------------thank các bác, đây mới chỉ là ý tưởng thôi, em chưa có thời gian chau chuốt,tỉa tót lại quần áo, tô bóng tỉ mỉ hơn, thêm tí vật liệu vải, gỗ là trông khác ngay mà, :D thằng đứng trên đó là mit đặc, định thêm thằng biết tuốt cầm máy ảnh, nhưng buồn ngủ quá,có thể dùng shop sửa lại cho chữ phượt.com trông như mây bay

SonTT
27-03-2008, 23:38
Em học lớp mẫu giáo bé hả batman?

Quat
27-03-2008, 23:42
Phong cách Animation với nhân vật Buratino với cái mũi nhọn. E rằng nhận xét của Lãnh tụ là đúng.

Chitto
28-03-2008, 00:06
:) :) :)

Hồi nhìn cái banner có mấy ngôi sao của các bác, tớ định làm một trò, đó là bản đồ sao của bầu trời thực sự vào các tháng, hoặc các mùa.

Xa hơn nữa là cung cấp bản đồ sao cho các Phượt gia trong các chuyến đi. Các bác chỉ cần cho biết điểm sẽ đến, dù đâu trên thế giới, thì cũng có thể có bản đồ sao đêm đó cho các bác, chỉ rõ đâu là Sao Hỏa, Sao Mộc, Thiên Lang...

Hehe..

SonTT
28-03-2008, 00:15
Nào, nào làm đi chứ

Đừng có làm văn tả cảnh như lão Tinh Hoàn nhé :)

Chitto
28-03-2008, 00:22
Làm làm quái gì hở bác ???

Cái trò đó, nói thực, là người không thích thiên văn thì sẽ chán ngay lập tức, và thế thì phí công lắm cơ. He he

SonTT
28-03-2008, 00:26
Đứa nào không thích thì bắt nó thích, không thì ban nick.

Hố hố hố

vnvirus
28-03-2008, 10:30
Hohoho, bác Sontt này phát xít kinh quá đấy...

NATO
29-03-2008, 10:30
Hohoho, bác Sontt này phát xít kinh quá đấy...

Nhìn Avatar thì đã biết là phát xít rồi, nhưng mà em quen nhiều thằng phát xít lắm, ối thằng phát xít mồm nó to lắm nhưng gan nó không bằng gan thỏ đâu :LL

batman
26-04-2008, 01:10
mọi người thử ngó cái này xem:Dhttp:[url=https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=10987][img]https://www.phuot.vn/imagehosting/185048158fb3bae4c.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=10688)

SonTT
26-04-2008, 08:03
Cảm ơn sự nhiệt tình của bạn, nhưng tớ buồn cười quá.

r0sy
26-04-2008, 09:03
Cảm ơn bạn batman nhiều nhiều nhé...:L

Nhưng mà em cũng buồn cười quá :D

batman
21-05-2008, 17:04
Tớ chưa đầu hàng đâu :D , sẽ còn tiếp , bây giờ đang bận chưa thực hiện tiếp đc :LL

baxu
21-05-2008, 17:23
Mình cũng cám ơn bạn Người đang rơi, lâu lắm mình mới được cười vui vẻ trẻ trung thế, mình thấy tâm hồn như trẻ lại mấy chục tuổi.

Xem tác phẩm của bạn, mình lại nổi máu xem bói đoán mò. Mình đoán bạn là người hết sức nhiệt tình, trong sáng, vui vẻ, trẻ trung, cộng hết tất thảy những cái đó mình đoán bạn chắc hẳn là người tốt. Mà chắc bạn này xem nhiều hoạt họa VN, những cái lấy cốt truyện cổ tích Rùa thắng thỏ, Trâu đốt hổ...

batman
06-06-2008, 01:33
https://www.phuot.vn/imagehosting/1850484831672d039.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=13140)
------------:))

anhandong
06-06-2008, 04:49
Chơi lâu lâu trên này cũng phải nghĩ đóng góp chút gì cho cộng đồng Phượt chứ nhỉ. Em có lẽ cùng lấy cảm hứng giống bác Batman ;) :) , có điều em làm cầu kì hơn nhưng lại khiêm tốn hơn ý tưởng của bác.

banmaitoahuong
06-06-2008, 11:10
Cho phép em bình luận cái banner của bác chút. Phía bên trên bác ghép rất đẹp, em chỉ thấy cái bên dưới kỳ kỳ thế nào í, bác thay bằng nước biển thật đi.
font chữ nhiều màu, không đẹp. www.phượtcom cho cùng tông màu cũng rối mắt.

LamBro550
21-08-2008, 10:20
Em kể chuyện sếp công ty em, ông ý là người có rất nhiều ý tưởng, nhiều đến nỗi mà không thể kể hết ra đây được. Việc sếp em có nhiều ý tưởng khiến bọn nhân viên chúng em rất sướng, chẳng phải nghĩ ngợi gì nhiều, cứ thế mà làm giờ là kim chỉ nam cho mọi công việc lớn nhỏ. Hô hô ...
Chuyện là sếp có mấy ông đối tác bên nhật, vụ làm ăn vừa rồi hình như cũng trúng mánh lớn, thế nên sau khi về VN muốn gửi sang cho chúng nó vài bức tranh. Trước mắt là để tỏ tình thân ái, sau là để chúng nó treo trong phòng lưu niệm ==> có cơ hội quảng cáo cho công ty. Riêng khoản cơ hội thì sếp là số 1.
E và chú thiết kế được gọi vào nhận chỉ thị : Phải là một bức tranh đặc biệt thể hiện được nét văn hóa Việt vừa hiện đại nhưng mang đậm bản sắc dân tộc nhưng cũng không quên thể hiện nét văn hóa Nhật bản. Đồng thời, do tính cơ hội, sếp muốn phải có hình ảnh nào đó nói lên đặc trưng của công ty, những lĩnh vực mà công ty đang hoạt động, để khi treo ở phòng lưu niệm, chúng nó nhìn là nhận ra ngay : Á ! Đây là công ty xXx của VN làm về aBc đây mà ! Đại loại là như vậy.
Sau khi ra khỏi phòng sếp, em nghĩ chắc thật khó thể hiện cần đấy thứ như vậy trong cái khổ tranh 40x40. Chắc để dấu " ! "duy nhất giữa bức tranh, là hợp lý nhất.
Chuyện Banner của Phuot, nếu bác nào có ý kiến là em chẳng mấy khi post bài, chẳng mấy khi chia sẻ thông tin chẳng có mẫu banner nào dự thi thì đừng có ý kiến ý cò, he he, thì cũng bỏ quá, chứ theo thiển ý của em, cái đang dùng hiện tại cũng rất đẹp, đơn giản súc tích, đẹp.
Chuyện banner thay đổi là lẽ thường, là quy luật, nhưng các bác cũng phải có 1 tiêu chí nhất quán, ví dụ như đã theo "trường phái" đơn giản súc tích thì đơn giản súc tích đến cùng. Chứ làm 1 cái mà vừa có cảnh thiên nhiên hùng vĩ, vừa có người vác balo lang bạt, vừa có phuot.com vừa có vietdu.com, vừa tĩnh vừa động, vừa thể hiện được bản sắc dân tộc (hình ảnh cây tre chẳng hạn) vừa không quên tinh thần hòa mình cũng thế giới (hình ảnh phượt chinh phục mặt trăng chẳng hạn) .... Tóm lại là ra 1 banner tạp pí lù, nói vậy chứ lại ra món Thắng Cố, lại thành ngon của nó.
Hô hô, bác nào theo "trường phái" đơn giản súc tích thì lên tiếng cùng em cái !!! Còn bác nào theo "trường phái" trọng nông , trọng thương hay ... đa thê thì cũng lên tiếng, cho anh em còn biết.
Hô hô.(c)

alias.noodles
21-08-2008, 10:38
Góp thêm tẹo với bạn Lam

Cái lối nghĩ "toho" (tổng hợp) này có vẻ ăn sâu vào đầu dân ta rồi đến mức nhiều khi ta cứ nghĩ là mặc nhiên phải như vậy. Ngày trước bọn em cũng bàn bạc vụ logo cho hội vespa, bàn chán đến khi các ứng viên đưa mẫu ra thì cũng cũ mèm: nào là bánh xe tượng trưng cho kỹ thuật, nào là bông lúa và chữ S tượng trưng cho VN, bô cục màu sác là đỏ vàng .... túmlại là rất giống với quốc huy :))

Em thấy rằng cái bàn chân của Phượt là rất hay (c) Logo hay banner gì chỉ cần bám theo những dấu chân là đủ, thêm tẹo màu sắc (từng chủ đề xanh lá, xanh dương hoặc màu đất ... chứ đừng gom tất vào cùng 1 chỗ thì kưn lắm :D)

Mạo muội đóng góp

LinhEvil
21-08-2008, 10:44
Hai bạn tự dưng khen nhau là sao?

Thôi làm Banner rồi. Hủy rồi... ko làm nữa

Giữ nguyên rồi

Chấm than lâu rồi....