PDA

View Full Version : Đà Lạt nhẹ nhàng 7-10/11/2011

Kẹo Bạc Hà
05-11-2011, 16:48
Mình mở topic chỉ mong tìm được một người bạn đồng hành cho chuyến đi ngẫu hứng vào giữa tuần. Dị ứng với các bạn tiểu thư khó ăn, khó ở và quá chưng diện hen. Đi để giới hạn lại những cái mình chưa biết, đi để tìm cái riêng của vùng đất ấy theo kiểu của mình. Lịch trình như sau:

Tối thứ hai 7/11: đi xe CLC lên Đà Lạt

Sáng thứ ba 8/11: thuê xe máy đi xã Tà Nung, đến thăm nhà thờ Tà Nung và tặng các em nhỏ mồ côi suy dinh dưỡng một ít truyện tranh, áo ấm (nói thêm là các em đang được 3 cô tiên chăm sóc, đó là cô Khoe, cô Hiền và cô Ka Thiêm). Được biết ở Tà Nung có vườn nho Avignon không mọc leo giàn mà mọc thẳng đứng của anh Daniel, loại nho này làm nên thương hiệu vang Đà Lạt, đến xem cho biết nó khác nho Ninh Thuận thế nào. Đoạn đường từ trung tâm tp Đà Lạt đến Tà Nung khoảng 16km thôi, đường đi có nhiều hoa dại nở ven đường. Chơi loanh quanh đến chiều về lại Đà Lạt ăn tối và uống sữa đậu nành, mình kết món bánh mì cay của mấy chị em béo lắm. Ngủ đêm ở đây

Sáng thứ tư 9/11: lại là xe máy vượt đèo Pren đi ngược về quốc lộ 20 rùi rẽ vào quốc lộ 27 đến xã Pró, huyện Đơn Dương, tham quan nhà thờ Pró, hồ Pró ở thôn Đông Hồ, đây là hồ chứa nước được xây dựng từ những năm 80, phục vụ tưới tiêu cho bà con 2 xã Pró và Kađơn, lòng hồ rộng hơn 70ha, xung quanh hồ là rừng phòng hộ nguyên sinh, không khí rất mát mẻ và thiên nhiên. Chiều tối lại quay về ngủ ở Đà Lạt.

Sáng thứ năm 10/11: tàn tàn đi Trại Mát xem ruộng rau cải, ngắm hoa dã quỳ, đoạn này có nhiều cây hồng dọc đường nở trái chín lắm. Thích đi xe máy thì đi, thích đi xe lửa thì đi. Tối lên xe về SG lại

Chi phí tạm tính:
Xe CLC: 200k/lượt, 200k x 2 = 400k
Ngủ ở ks: 150k/đêm, 150k x 2 = 300k
Thuê xe: 100k/ngay
Ăn uống: tùy hứng, tùy hầu bao
Tổng cộng: 800k chưa kể ăn uống

P/S: ai có dư sách hoặc truyện tranh, quần áo cũ của trẻ con từ 3 tuổi đến 15 tuổi thì cho mình xin, mình đa tạ rất nhiều, mình chỉ xin vật chất chứ chẳng dám xin tiền (của này quý thiệt nhưng dễ mang tội lắm)

fone: 0907 năm tám năm tám tám ba

yuki.hlu
05-11-2011, 18:36
Hay đấy anh ạ :). Tiếc là em ở xa quá nếu ko cũng xin 1 chân :D. Đến ĐL 1 lần nhưng có rất nhiều tc với nơi này. Chúc anh sớm tìm dc người đi cùng :)

Peter Nguyen
05-11-2011, 23:37
Hay đấy anh ạ :). Tiếc là em ở xa quá nếu ko cũng xin 1 chân :D. Đến ĐL 1 lần nhưng có rất nhiều tc với nơi này. Chúc anh sớm tìm dc người đi cùng :)

Hố hố...ngta là 1 cô gái đoan trang nhu mì,thục nữ mà gọi là anh.Chúc kẹo bạc hà-gấu mẹ đi vui vẻ hen.

Út Nguyễn
05-11-2011, 23:57
Gấu ..men mà....ha ha ha

hoang2009
06-11-2011, 09:15
Uhm,Mình cũng ở lên Đà Lạt chơi,tối nay về rồi..Phải chi mấy bồ lên sớm mình tham gia với...Mấy hôm nay Đà Lạt mưa nên lạnh lém..

yuki.hlu
06-11-2011, 20:44
hi hi. Sr nha. ĐOán thế :D