PDA

View Full Version : [Xe đạp] Chinh phục cực Nam tổ quốc (Từ 29-11 đến 4-12)

Vinh Pham
04-11-2011, 18:34
Chuyến đi này là một phần trong kế hoạch chinh phục một đỉnh và bốn cực của mình. Cực nam là cực tương đối dễ nhất nên mình chọn làm chuyến mở màn.
Thời gian : từ 29-11 đến 04-12
Bản đồ hành trình : nhấn vào đây (http://ridewithgps.com/trips/410022)
<iframe width="425" height="350" frameborder="0" scrolling="no" marginheight="0" marginwidth="0" src="http://maps.google.com/maps/ms?hl=vi&amp;mpa=0&amp;ctz=-420&amp;mpf=0&amp;ie=UTF8&amp;msa=0&amp;msid=203212517552462221883 .0004b0ebce171d2341645&amp;ll=9.833567,106.419067&amp;spn= 1.230827,1.516163&amp;t=h&amp;vpsrc=1&amp;output=embed"></iframe><br /><small>Xem <a href="http://maps.google.com/maps/ms?hl=vi&amp;mpa=0&amp;ctz=-420&amp;mpf=0&amp;ie=UTF8&amp;msa=0&amp;msid=203212517552462221883 .0004b0ebce171d2341645&amp;ll=9.833567,106.419067&amp;spn= 1.230827,1.516163&amp;t=h&amp;vpsrc=1&amp;source=embed" style="color:#0000FF;text-align:left">Ca Mau - SG</a> ở bản đồ lớn hơn</small>
Kế hoạch chuyến đi :
-Ngày 29-11 : người và xe lên xe Phương Trang đi Cà Mau.
-Ngày 30-11 có mặt tại TP.Cà Mau. Hành trình bắt đầu, ăn sáng và cafe sau đó bắt đầu đạp xuống cực nam, tiến ra mũi cà mau.(mình dự trù ngủ lại mũi một đêm, ngày này đạp khoảng 100km)
-Ngày 1-12 đạp về TP.Cà Mau. Từ đây có thể bạn về thẳng thành phố để sáng thứ 2 đi làm, còn mình thì sẽ đạp về Sài gòn nếu có đồng chí nào ham hố thì có thể đạp chung.(Kế hoạch trên chỉ sơ bộ vì mình cũng chưa chuẩn bị kỹ cho chuyến này vì cũng mới vừa đi phượt về mọi người có thể bàn bạc thêm)
-Hành trình tiếp cho những ai máu mê : Bắt đầu có hành xác nhé chứ không nhẹ nhàng gì đâu, vì tiêu chí của mình phượt là những chuyến đi để khám phá giới hạn bản thân. Vì thế sẽ ăn bờ ngủ bụi, ăn uống thì dọc đường, còn ngủ thì sẽ ngủ lều (cái này đông thì còn được chứ ít quá vào nhà nghỉ thôi chứ không có màn cuốc bộ về sg chứ chả chơi)
+Ngày 2-12 đạp thẳng xuống Bạc Liêu, chạy qua thi trấn Trần đề (136km)
+Ngày 3-12 từ Trấn Đề đi phà vào Cù lao Dung, đi phà qua TP.Trà vinh và đạp lên thị trấn mỏ cày (100km tính cả phà, dự trù đoạn này đưỡng xấu)
+Ngày 4-12 từ mỏ cày đạp qua Bến Tre rồi ngược lên Mỹ Tho điểm kết thúc hành trình là đại lộ Nguyễn Văn Linh (86km, nếu đạp từ đây về nhà mình chắc mất thêm hơn 20km)
_Hành trình lập vội nên các anh em nào có kinh nghiệm thì chỉ giáo thêm dùm mình.
_Thật ra chyến này mình độc hành nhưng thấy cũng hơi ngán vì dù sao cũng là chuyến độp xa đầu tiên và là chuyến mở màn nên cũng muốn có thêm bạn đồng hành để học hỏi kinh nghiệm và giúp đỡ nhau trên hành trình. Giới hạn cho thành viên có xe đạp thôi nhé, bạn nào không có xe đạp thì mình cũng bó tay.
_Có thể đi lâu hơn nếu muốn khám phá các địa phương đã đi qua.(chứ thấy cắm đầu đạp gần hơn 400km không cũng chán)
_Mình không muốn giới hạn thành viên tham gia nhưng để tránh tình trạng quá đông như chuyến ma thiên lãnh vừa rồi mình sẽ hạn chế ở con số 10 (mà độp kiểu này chắc cũng chả đông nổi)
_Sẽ có buổi off duy nhất vào ngày cn 20-11 ở bệt (góc Hàn Thuyên và Paster) để làm các công tác như đóng tiền để book vé, tiền cọc, chia sẻ kinh nghiệm (vụ này chắc phải nhờ mấy anh bên Độp Phượt Điếm tham gia giảng dạy vụ này)

Vinh Pham
04-11-2011, 18:43
Cập nhật cái lấy hên nào :
+Giá vé xe phương trang giường nằm đi cà mau là : 175k
+Giá gửi đồ đang check nhưng chưa được, chả thây ai bắt máy cả.

cheetah2702
04-11-2011, 19:03
Bác lại nói với mẹ là đi công trường nữa chứ gì

Vinh Pham
04-11-2011, 19:10
Bác lại nói với mẹ là đi công trường nữa chứ gì
Uhm dạo này có cái công trình đang thi công thật, mình bỏ cả công trình để đi kiểu này chắc cuối năm khỏi có thưởng quá!

QC QC
04-11-2011, 19:30
-Ngày 25-11 : người và xe lên xe Phương Trang đi Cà Mau.

+Giá gửi đồ đang check nhưng chưa được, chả thây ai bắt máy cả.
Không biết xe đạp nếu được gửi lên xe thì phí như thế nào và bé xe đạp của mình có bị tháo rời ra không nhỉ?

Vinh Pham
04-11-2011, 21:53
Không biết xe đạp nếu được gửi lên xe thì phí như thế nào và bé xe đạp của mình có bị tháo rời ra không nhỉ?
Theo mình lần trước đi từ cần thơ về thì để nguyên chiếc luôn, nhưng mính sẽ check lại vấn đề này với nhà xe.

pe_nhoc16
04-11-2011, 22:13
Mà anh Vinh Phạm đạp bằng xe gì thế, phải chi qua tháng 12 đi anh nhỉ? Em thích đạp cơ mà chân thì chưa cho phép, cuối tháng 11 chưa dám chắc, em có chiếc Martin chắc được hông anh :D

k711
04-11-2011, 22:59
Hình như đến Đất Mũi ko có đường bộ ???!!!

Vinh Pham
04-11-2011, 23:45
Mà anh Vinh Phạm đạp bằng xe gì thế, phải chi qua tháng 12 đi anh nhỉ? Em thích đạp cơ mà chân thì chưa cho phép, cuối tháng 11 chưa dám chắc, em có chiếc Martin chắc được hông anh :D
Ah có chút đặc biệt vì 30-11 là sinh nhật anh nên anh làm chuyến đi này để đánh dấu thời gian một năm "Đi và khám phá bản thân". Anh cũng chi đi một chiếc xe touring cũ của một anh bên diễn đàn xe đạp để lại cho thôi vì có ý định đi xuyên việt, còn chuyện xe cộ thật sự không quan trọng, nhưng đi thì phải tập luyện chứ đi mà ê mông quá thì chịu sao nổi.

Vinh Pham
04-11-2011, 23:48
Hình như đến Đất Mũi ko có đường bộ ???!!!
Mình cũng không rành lắm vì chưa đi cực nam bao giờ nhưng đúng là có nghe mấy anh đi về nói phải thuê thuyền đi ra cực.

anacodam
05-11-2011, 01:41
Lại xe đạp ạ, anh này trâu thật đấy, phục anh sát đất luôn. Em bò xe máy mà đã muốn nản rồi >"<

Vinh Pham
05-11-2011, 07:29
Lại xe đạp ạ, anh này trâu thật đấy, phục anh sát đất luôn. Em bò xe máy mà đã muốn nản rồi >"<
Mỗi người có sở thích và thú vui riêng thôi!

titi
05-11-2011, 09:13
Xe martin được không bạn ? có giới hạn tuổi tác kg ? có cần test thể lực kg ? nếu có thêm nữ thì cho mình đăng ký 1 vé nhe.

Mình chỉ đi 2 ngày, ra tới cực Nam thôi, cn về lại tp.

Quỷ-Lệ
05-11-2011, 16:42
Chào bác chủ topic, mình là mem bên xe đạp, nhóm của mình cũng mình đi lên kế hoạch để đi 1 chuyến như vậy nhưng là đạp xe xuống chứ không đ xe CLC, cũng muốn tham gia với bác cho vui nhưng bị kẹt thời gian nên để dịp khác. Góp ý với bác 1 chút : Nói chung cung đường này rất dễ đi vì không có đồi núi chỉ có vài con dốc nhỏ nên vấn đề thể lực đối với những ai đi xe đạp thường xuyên rồi thì không thành vấn đề, vấn đề còn lại là chuẩn bị cho kỹ hành trang mà thôi. Đối với các bác nào chưa đi xe đạp thường xuyên thì nên tập thể lực đi (giới thiệu cho các bác chỗ nhóm mình hay tập thể lực đó là cầu Phú Mỹ, mỗi ngày các bác đạp xe xuống cầu Phú Mỹ rồi đạp qua đạp lại khoảng 2 vòng cho đến ngày khởi hành là OK).
Chúc bác các chuyến đi thành công.

chuabietgi
06-11-2011, 12:26
Bận đi bắt vắt NCT rồi nếu không đi cực nam với Vĩnh, trùng ngày tiếc nhĩ, chắc chinh phục cái này với nhóm khác thôi.

Vinh Pham
06-11-2011, 14:58
Bận đi bắt vắt NCT rồi nếu không đi cực nam với Vĩnh, trùng ngày tiếc nhĩ, chắc chinh phục cái này với nhóm khác thôi.
Em mới chuyển ngày thành 29-11 đến 4-12 đó anh Lính Nhật có tham gia được không?

Vinh Pham
06-11-2011, 15:02
Ah thêm một thông tin là chuyến nay chinh phục điểm cực nam rồi vòng ra mũi Cà Mau nhé mọi người. Mình thấy có nhiều đoàn ra đất mũi thôi chứ không phải cực nam.
<iframe width="425" height="350" frameborder="0" scrolling="no" marginheight="0" marginwidth="0" src="http://maps.google.com/maps?f=q&amp;source=embed&amp;hl=vi&amp;geocode=&amp;q=Vi%E1%BB%87 t+Nam,+C%C3%A0+Mau,+Vi%E1%BB%87t+Nam&amp;aq=&amp;sll=-5.965754,105.117188&amp;sspn=115.229197,158.027344&amp;vps rc=6&amp;ie=UTF8&amp;hq=&amp;hnear=tp.+C%C3%A0+Mau,+C%C3%A0+Ma u,+Vi%E1%BB%87t+Nam&amp;t=h&amp;ll=8.567951,104.826908&amp;spn =0.071545,0.077162&amp;z=14&amp;iwloc=A&amp;output=embed"></iframe><br /><small><a href="http://maps.google.com/maps?f=q&amp;source=embed&amp;hl=vi&amp;geocode=&amp;q=Vi%E1%BB%87 t+Nam,+C%C3%A0+Mau,+Vi%E1%BB%87t+Nam&amp;aq=&amp;sll=-5.965754,105.117188&amp;sspn=115.229197,158.027344&amp;vps rc=6&amp;ie=UTF8&amp;hq=&amp;hnear=tp.+C%C3%A0+Mau,+C%C3%A0+Ma u,+Vi%E1%BB%87t+Nam&amp;t=h&amp;ll=8.567951,104.826908&amp;spn =0.071545,0.077162&amp;z=14&amp;iwloc=A" style="color:#0000FF;text-align:left">Xem Bản đồ cỡ lớn hơn</a></small>

lilgurl
06-11-2011, 16:33
Cực nam là cái cái chỗ có cái cục mốc phải hong anh ? Phải tàu cao tốc hoặc thuê vỏ lãi mới ra tới hén, giá bao nhiêu thì em quên rồi hehe.
Hè mới đi gần như là hết miền Tây rồi nên chuyến này lót dép ngồi coi chứ hong lót gạch. Ai quen cần em có thể cho mượn bé Asama nhà em ^^.

VictorPhung
06-11-2011, 17:32
Từ Cà Mau đi Năm Căn khoảng hơn 50km, hết đường bạn phải đi tàu hay giỏ lải ra mũi. thường thì đi buổi sáng chiều quay về Năm Căn. không biết có đò chiều hay không nhưng nếu có thì chắc bạn cũng phải ngủ lại ở đất mũi. Từ Năm Căn về lại Cà Mau mùa này gió ngược kinh khủng. rất khó để bạn đi từ Cà Mau và quay về trong ngày.

titi
06-11-2011, 19:35
Ngày đi mới sửa lại của chủ thớt là đi từ tối thứ ba 29/11 à ?

Vinh Pham
06-11-2011, 19:57
Ngày đi mới sửa lại của chủ thớt là đi từ tối thứ ba 29/11 à ?
Đúng rồi bác, dời lại tí cho dễ thở trong vấn đề tài chính chứ đi cuối tháng sợ bị đói :shrug:

Từ Cà Mau đi Năm Căn khoảng hơn 50km, hết đường bạn phải đi tàu hay giỏ lải ra mũi. thường thì đi buổi sáng chiều quay về Năm Căn. không biết có đò chiều hay không nhưng nếu có thì chắc bạn cũng phải ngủ lại ở đất mũi. Từ Năm Căn về lại Cà Mau mùa này gió ngược kinh khủng. rất khó để bạn đi từ Cà Mau và quay về trong ngày.
Cảm ởn anh victor Phung, vậy chắc phải nằm lại ở đất mũi mốt một ngày rồi. Nếu vậy em chỉ đi ra cực thôi không ghé mũi cà mau thì đi về trong ngày được không anh? Em cũng đang hỏi mấy bác đi cực nam rồi xem tình hình thế nào đây.

Cực nam là cái cái chỗ có cái cục mốc phải hong anh ? Phải tàu cao tốc hoặc thuê vỏ lãi mới ra tới hén, giá bao nhiêu thì em quên rồi hehe.
Hè mới đi gần như là hết miền Tây rồi nên chuyến này lót dép ngồi coi chứ hong lót gạch. Ai quen cần em có thể cho mượn bé Asama nhà em ^^.
Hình như cột mốc là cái mũi cà mau, còn cái mốc cự nam nó nằm ở chỗ khác thì phải, nhà phượt mình nhiều người đi nhầm cực nam ở chỗ này lắm. Bài ở trên anh có nói về cái cực nam rồi đó.

nguyenhoangha
06-11-2011, 20:59
Mời các bác theo bác TranTin ra cực nam ạ .

https://www.phuot.vn/threads/4495-C%E1%BB%B1c-Nam-c%E1%BB%A7a-T%E1%BB%95-qu%E1%BB%91c-th%E1%BA%ADt-ra-%E1%BB%9F-%C4%91%C3%A2u?p=479432#post479432

mechuotchit
06-11-2011, 21:07
Từ bến xe Cà Mau đi khoảng 4-5km là tới cầu Gành Hào , bên tay trái dọc theo cầu là bến tàu cao tốc . mechuotchit đi cách đây hơn năm thì giá tàu là 100k , chuyến cuối về lại TP Cà Mau là 2h chiều . Lên tàu cao tốc sẽ đến Đất Mũi , bạn nên ngủ ngoài thị trấn để ngắm cảnh sinh hoạt , buôn bán , tàu bè ,..v..v.. đừng nên ngủ trong KDL , vào đó chỉ có ngủ thôi chứ kg có gì hết . Sáng sớm vào mũi đón bình minh cũng được vì gần lắm , leo lên tháp dễ hơn Kê Gà nhiều :D . Từ ngoài vào nếu quẹo phải sẽ đến nơi các nhà lãnh đạo trồng cây lưu niệm , có cột mốc GPS , có tượng mũi tàu với cánh buồm lộng gió . Nếu quẹo trái , leo lên cầu khỉ theo chiếc cầu bê tông giả gỗ bạn sẽ ra đến doi đất cuối cùng nhưng cẩn thận , bạn sẽ bị lạc vì có rất nhiều ngã rẽ nhưng lại là ...ngõ cụt :( . Nói chung trên đường từ TP Cà Mau đến Đất Mũi với 2h đi tàu sẽ có rất nhiều cảm xúc cho bạn , nếu có lá cờ Tổ quốc choàng lên người để lưu dấu nơi dãy đất cuối cùng này thì cũng thú vị kg kém. Chúc chuyến đi thành công và thú vị (BB) .

Vinh Pham
06-11-2011, 22:19
Mời các bác theo bác TranTin ra cực nam ạ .

https://www.phuot.vn/threads/4495-C%E1%BB%B1c-Nam-c%E1%BB%A7a-T%E1%BB%95-qu%E1%BB%91c-th%E1%BA%ADt-ra-%E1%BB%9F-%C4%91%C3%A2u?p=479432#post479432
Cảm ơn anh em đã đọc hết bài đó rồi, xe vẫn đi ra những vị trí được cho là cực nam đó để kiếm một tí gọi là cực.

Từ bến xe Cà Mau đi khoảng 4-5km là tới cầu Gành Hào , bên tay trái dọc theo cầu là bến tàu cao tốc . mechuotchit đi cách đây hơn năm thì giá tàu là 100k , chuyến cuối về lại TP Cà Mau là 2h chiều . Lên tàu cao tốc sẽ đến Đất Mũi , bạn nên ngủ ngoài thị trấn để ngắm cảnh sinh hoạt , buôn bán , tàu bè ,..v..v.. đừng nên ngủ trong KDL , vào đó chỉ có ngủ thôi chứ kg có gì hết . Sáng sớm vào mũi đón bình minh cũng được vì gần lắm , leo lên tháp dễ hơn Kê Gà nhiều :D . Từ ngoài vào nếu quẹo phải sẽ đến nơi các nhà lãnh đạo trồng cây lưu niệm , có cột mốc GPS , có tượng mũi tàu với cánh buồm lộng gió . Nếu quẹo trái , leo lên cầu khỉ theo chiếc cầu bê tông giả gỗ bạn sẽ ra đến doi đất cuối cùng nhưng cẩn thận , bạn sẽ bị lạc vì có rất nhiều ngã rẽ nhưng lại là ...ngõ cụt :( . Nói chung trên đường từ TP Cà Mau đến Đất Mũi với 2h đi tàu sẽ có rất nhiều cảm xúc cho bạn , nếu có lá cờ Tổ quốc choàng lên người để lưu dấu nơi dãy đất cuối cùng này thì cũng thú vị kg kém. Chúc chuyến đi thành công và thú vị (BB) .
Cảm ơn chị, quên hôm bữa giờ cũng chưa cảm ơn chị vì đã tặng đoàn chinh phục ma thiên lãnh số nước uống tăng lực. Nhờ nước của chị mà tụi em mới đủ sức đưa bạn Betac xuống núi đó :D

chuabietgi
06-11-2011, 22:32
Đi NCT về chắc đuối rồi không đi nổi cực nam. https://lh4.googleusercontent.com/-dQ9C-HApjys/TraoON3pqNI/AAAAAAAAAek/MV0mpE6AHjE/s72/Untitled.jpgNgồi xem chủ thớt và mọi người đi.

baptlap
06-11-2011, 22:35
Chà chà 400km, chuyến đi đủ cả chất và lượng, lại còn vào đúng ngày birthday, hành trình sẽ thấm mệt nhưng sẽ khá vui đấy!

nguyenhoangha
07-11-2011, 07:37
@ Vinhpham : Cảm ơn anh em đã đọc hết bài đó rồi, xe vẫn đi ra những vị trí được cho là cực nam đó để kiếm một tí gọi là cực.

Ông Tín nhẩy xuống biển giơ cái GPS lên cơ mà , bạn làm sao đem xe đạp ra đó được ?

Vinh Pham
07-11-2011, 08:22
@ Vinhpham : Cảm ơn anh em đã đọc hết bài đó rồi, xe vẫn đi ra những vị trí được cho là cực nam đó để kiếm một tí gọi là cực.

Ông Tín nhẩy xuống biển giơ cái GPS lên cơ mà , bạn làm sao đem xe đạp ra đó được ?
Xe để trên cà ná người thì mặc áo phao ralam vai vòng để đánh dấu cực.

ech ra khoi gien
07-11-2011, 08:57
Chà chà 400km, chuyến đi đủ cả chất và lượng, lại còn vào đúng ngày birthday, hành trình sẽ thấm mệt nhưng sẽ khá vui đấy!

Anh Vĩnh nhà tra sức khỏe và dẻo dai thì rất.......lo gì anh ơi......hâm mộ anh ấy quá.....càng hâm mộ hơn nữa là anh ấy sắp sếp được nhiều ngày nghỉ vậy....

nguyenhoangha
07-11-2011, 09:24
@ Vinhpham : Xe để trên cà ná người thì mặc áo phao ralam vai vòng để đánh dấu cực.

Tại sao bạn không vác xe lên đò, giơ xe lên trời làm hàng luôn , đã chơi thì chơi cho đáng , hôm bác Toàn Cần Thơ đi XV đến cột mốc ngã 3 Đông Dương mình đã bảo vác xe lên cột mà chụp hình cứ không nghe sau mới tiếc , leo có mấy bậc thang.

titi
07-11-2011, 09:27
Đi giữa tuần vậy mình đi không được rồi. Hẹn dịp khác chinh phục cực Nam vậy. Chúc chủ thớt chuyến đi vui vẻ nhe.

Vinh Pham
07-11-2011, 09:54
Anh Vĩnh nhà tra sức khỏe và dẻo dai thì rất.......lo gì anh ơi......hâm mộ anh ấy quá.....càng hâm mộ hơn nữa là anh ấy sắp sếp được nhiều ngày nghỉ vậy....
Khổ lắm em ơi công ty anh làm ngoài giờ quy thành ngày nghỉ, cuối năm mà anh còn cả chục ngày nên phải cố gắng sài cho nó hết thôi :D chứ sung sướng gì đâu.

Vinh Pham
09-11-2011, 08:16
Tình hình là đang rất là kẹt công việc nên chưa hỏi thêm được thông tin gì mới cả chắc kiểu này lại phải độp độc hành rồi!

lilgurl
09-11-2011, 09:23
Muội cũng muốn kêu huynh năn nỉ muội đi chung với huynh lắm, mà tuần sau đó leo thác rồi nên phải dưỡng chân :)).

Duck_pro
09-11-2011, 16:45
Haizzz, rất muốn đi nhưng sợ không đủ tiền, hixhix, sinh viên mà, T_T

Vinh Pham
09-11-2011, 17:05
Haizz ai sợ thì ở nhà đi chứ đừng mơ anh đi năn nỉ, độc hành cũng vui, ta đua luôn về nhất he he :Dam

nguyenhoangha
09-11-2011, 18:43
[QUOTE=Vinh Pham;481469]Tình hình là đang rất là kẹt công việc nên chưa hỏi thêm được thông tin gì mới cả chắc kiểu này lại phải độp độc hành rồi![/QUOTE

Ha ..ha , đổi ngoại hiệu đi cho có bạn thôi.=))=))=))=))

Vinh Pham
10-11-2011, 09:11
[QUOTE=Vinh Pham;481469]Tình hình là đang rất là kẹt công việc nên chưa hỏi thêm được thông tin gì mới cả chắc kiểu này lại phải độp độc hành rồi![/QUOTE

Ha ..ha , đổi ngoại hiệu đi cho có bạn thôi.=))=))=))=))
Chắc không đổi được vì mỗi người chỉ có một lần thôi!

lilgurl
10-11-2011, 10:22
Haizz ai sợ thì ở nhà đi chứ đừng mơ anh đi năn nỉ, độc hành cũng vui, ta đua luôn về nhất he he :Dam

Hehe vậy thôi. Em thì chỉ thích đi mà được người ta lôi kéo dụ dỗ như tên Ếch kìa ;)) . Nói chứ đi sát ngày quá về tê chân T.T , em đâu có được trâu bò như anh ~.

Vinh Pham
10-11-2011, 10:36
Hehe vậy thôi. Em thì chỉ thích đi mà được người ta lôi kéo dụ dỗ như tên Ếch kìa ) . Nói chứ đi sát ngày quá về tê chân T.T , em đâu có được trâu bò như anh ~.
Đang chửi xéo anh đúng không?
Sao không nghĩ chuyến đi này nhằm tập thể lực cho chuyến Đà Lạt của ku ếch nhỉ.

duongthanhtuan
10-11-2011, 12:38
Nghe thì hấp dẫn đấy nhưng theo tôi cần tỉnh kỷ lại lịch trình của chuyến đi, nếu đạp xe với quản đường và di chuyển như vậy thể lực của vận động viên chuyển nghiệp không biết nổi không nói chi là dân Phượt như chúng ta.

Vinh Pham
10-11-2011, 12:44
Nghe thì hấp dẫn đấy nhưng theo tôi cần tỉnh kỷ lại lịch trình của chuyến đi, nếu đạp xe với quản đường và di chuyển như vậy thể lực của vận động viên chuyển nghiệp không biết nổi không nói chi là dân Phượt như chúng ta.
Bạn nói thế mấy anh bên Độp Phượt Điếm họ lại cười cho, tính ra di chuyển có khoảng 400km trên đường nhựa và địa hình thì tương đối bằng phẳng chứ có đèo dốc gì đâu.

nguyenhoangha
11-11-2011, 07:21
Khi nào bạn nhìn thấy cao độ trên GL nhấp nhô và nhọn thì mới sợ , xuống đó chắc vô tư vì "xuống" mà , cũng đâu có núi .

Vinh Pham
11-11-2011, 09:13
@nguyenhoangha : chuyến tây bắc mọi người phải luyện tập bao lâu để đi cung đó vậy anh, em thử chạy đường đèo rồi nhưng phê không chịu nổi. Mà mọi người chỉ em cáp luyện tập để có thể độp lên chân được không, dạo này mải phượt nên cả tháng chả độp được phát nào cả. Qua tháng còn có chuyến đạp ngược từ đà lạt về SG.

nguyenhoangha
11-11-2011, 11:56
Chẳng có sự lựa chọn nào khác là lên đường thôi , ban đầu khởi động đừng rướn, nóng cơ rồi thì ok. Mình dạo này chẳng đi đâu nhưng buổi sáng lại đạp thể dục 20km đường đủ các kiểu . Bạn ở SG sao không đi thể dục buổi sáng , chờ khi nào có chuyến đi mới độp chắc không được rồi.

Vinh Pham
11-11-2011, 12:05
Chẳng có sự lựa chọn nào khác là lên đường thôi , ban đầu khởi động đừng rướn, nóng cơ rồi thì ok. Mình dạo này chẳng đi đâu nhưng buổi sáng lại đạp thể dục 20km đường đủ các kiểu . Bạn ở SG sao không đi thể dục buổi sáng , chờ khi nào có chuyến đi mới độp chắc không được rồi.
Em vẫn đạp xe đạp đi làm, đi về cũng khoảng 20Km mà bác, cuối tuần thì nếu không bận đi đâu thì cũng tham gia với anh em bên diễn đàn xe đạp đi vòng vòng SG và các tỉnh lân cận. Cơ mà dạo này ham hố vụ leo núi nên cũng lơ là việc tập luyện xe đạp, những từ tuần này sẽ chấn chỉnh lại để chuẩn bị cho chuyến đi sắp tới này.

lilgurl
11-11-2011, 13:29
Đang chửi xéo anh đúng không?
Sao không nghĩ chuyến đi này nhằm tập thể lực cho chuyến Đà Lạt của ku ếch nhỉ.

Hix chuyến của ku Ếch k cần tập, còn chuyến của anh thì cần đó T.T . Em cũng tàn tàn ngày đạp ngày không, mà chả bao giờ tính được km, chắc tầm 10km là cùng. Hay mua 1 cái về gắn lên xe nhở. Sáng CN đạp ra chơi nhe. Thôi cứ để đó hôm đó em có hứng thì em xách xe theo anh.

Vinh Pham
11-11-2011, 16:31
Hix chuyến của ku Ếch k cần tập, còn chuyến của anh thì cần đó T.T . Em cũng tàn tàn ngày đạp ngày không, mà chả bao giờ tính được km, chắc tầm 10km là cùng. Hay mua 1 cái về gắn lên xe nhở. Sáng CN đạp ra chơi nhe. Thôi cứ để đó hôm đó em có hứng thì em xách xe theo anh.
Em mua cái đồng hồ gắn vào sẽ biết được hành trình đi bao nhiêu KM liền ah.
Nếu rảnh mà muốn đạp thì đi vòng vòng với anh, có mấy anh em bên hội xe đạp chuyên đạp vòng vòng cuối tuần cũng vui lắm. Sáng sớm đạp đi uống cafe hay la cà cuối tuần cũng thú vị. Dạo này có mấy anh đầu kéo khỏe quá nên đoàn cũng bắt đầu chạy những chuyến xa xa khoảng hơn 100km đi về trong ngày.

Vinh Pham
18-11-2011, 15:53
Chìm quá up phát cho lên lại coi xem có ai tham gia được không nào!

chuabietgi
18-11-2011, 22:30
Được nhiêu người tham gia rồi Vĩnh

Vinh Pham
19-11-2011, 22:01
Chắc sửa tiêu đề là độp độc hành chinh phục cực nam thôi bác lính nhật.

chuabietgi
22-11-2011, 21:41
Cũng khoái chuyến này lắm, có đạp thử từ C.V Hoàng Văn Thụ tới Ngã 4 An Sương đạp 2 vòng về nhà đi hai hàng, huhuhu, người thì chịu chơi nhưng mông chẳng chịu.

bonbonbebe
22-11-2011, 23:20
Hi Anh Vĩnh, em có PM anh bên xedap.org mà không thấy anh trả lời nên mạo muội qua đây làm phiền tiếp. Em muốn chạy chung tour này không biết có phiền anh Vĩnh không, nếu anh bật đèn xanh thì em mạn phép hỏi thêm câu nữa, anh dời ngày khởi hành lại một tuần được không?

Anh trả lời giùm em nha, cám ơn anh nhiều, PM bên kia gửi đi không thấy trả lời nên cũng hơi buồn :(

Vinh Pham
24-11-2011, 14:42
Hi Anh Vĩnh, em có PM anh bên xedap.org mà không thấy anh trả lời nên mạo muội qua đây làm phiền tiếp. Em muốn chạy chung tour này không biết có phiền anh Vĩnh không, nếu anh bật đèn xanh thì em mạn phép hỏi thêm câu nữa, anh dời ngày khởi hành lại một tuần được không?

Anh trả lời giùm em nha, cám ơn anh nhiều, PM bên kia gửi đi không thấy trả lời nên cũng hơi buồn :(
Sory dạo này mình cũng hơi bận nên không qua bên xe đạp với lại thường chỉ ghé cuối tuần xem đi đâu để chạy theo thôi, hiện tại mặt trận của mình vẫn chủ yếu là bên phươt.
Chuyên dời ngày thì không thể rồi vì mọi thứ mình cũng đã chuẩn bị xong rồi chỉ còn lên đường nữa thôi. Nếu bạn joint được thì hoan nghênh vì mình cũng đang lo là phải đi độc hành đây!

bonbonbebe
26-11-2011, 15:52
Chào anh Vĩnh, hôm nay thấy pm của anh, rất vui và cũng rất tiếc là do thời gian anh Vĩnh đã ấn định thì em không thể thu xếp để theo được, nếu là dời lại một tuần thì tốt quá rồi.

Chúc anh Vĩnh đi vui vẻ, hy vọng chuyến sau sẽ có thể đồng hành cùng anh.

Vinh Pham
28-11-2011, 07:45
Cảm ơn bonbon, dạo này thấy mấy bác bên hội vòng vòng nhắc em hoài đó, dạo này có anh thiện omn làm hội trưởng nên bên đó đang rất khí thế bữa nào em đạp chung với mọi người đi!