PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Kinh nghiệm đặt phòng khách sạn qua Agoda

tramnguyen128
26-05-2016, 10:25
Sau đây, mình chia sẻ kinh nghiệm đặt phòng khách sạn tại Agoda

Lý do dịch vụ này phổ biến ở Việt Nam

Với tính năng vượt trội về giao diện thân thiện với người dung, Agoda được coi là trang web đứng đầu về độ tin cậy cho dịch vụ đặt phòng khách sạn trực tuyến (http://www.offers.vn/dich-vu-dat-phong-khach-san-uy-tin-nen-dung/) tại Việt Nam. Hơn thế, Agoda sở hữu một lượng khách sạn khổng lồ không chỉ ở Việt Nam mà còn trên thế giới và luôn cập nhật chính sách khuyến mãi cho khách hàng.

Chọn khách sạn

Trước hết, du khách nào cũng cần lựa chọn một khách sạn ưng ý cho kỳ nghỉ của mình sau khi đã đặt vé máy bay nếu cần. Chỉ cần bạn tiến vào trang web của Agoda, bạn sẽ nhìn thấy bảng chức năng tìm kiếm nâng cao của hãng. Agoda cho phép khách hàng tìm kiếm khách sạn theo địa điểm, ngày nhận, ngày trả phòng và số lượng khách. Chỉ cần nhìn xuống dưới một chút, bạn sẽ thấy chức năng chọn lọc theo mức giá phòng 1 đêm, xếp hạng sao, các vùng nhỏ hơn của địa điểm, hình thức khách sạn, tiện nghi bạn mong muốn và đánh giá của khách hàng.

Để có thể chọn được khách sạn phù hợp nhất với bản thân mình, bạn cần phải xác định rõ nhu cầu và mong muốn của mình. Nếu như bạn đi du lịch bụi cùng một nhóm bạn trẻ trung, tiêu chí bạn cần tìm sẽ chỉ là giá phòng thấp, tiện dụng (có Internet và nhà vệ sinh riêng chẳng hạn). Agoda sẽ giúp bạn đưa ra một danh sách các khách sạn gợi ý thường được xếp thứ tự theo điểm đánh giá của khách hàng. Bạn có thể lựa chọn khách sạn có điểm đánh giá cao nhất để tiến hành đặt.

Xem đánh giá

Như phần bên trên đã đề cập, đánh giá của khách hàng được coi là yếu tố khá quan trọng giúp bạn quyết định chọn khách sạn nào để nghỉ lại. Vì thế, việc xem đánh giá không đơn giản chỉ là bạn so sánh điểm số trung bình theo danh sách sắp xếp từ cao xuống thấp của Agoda mà bạn còn cần quan tâm đến một số yếu tố khác nữa. Cụ thể hơn, đó là số lượng người đánh giá, khách sạn nào càng có nhiều đánh giá thì chứng tỏ độ tin tưởng của điểm số trung bình càng cao.

Một khách sạn với điểm trung bình đánh giá là tuyệt vời 8,6 nhưng lại chỉ từ 1 khách hàng thì bạn vẫn cần cân nhắc thêm đó. Trong trường hợp có 2 khách sạn có điểm đánh giá bằng nhau và số lượng người đánh giá là tương đương, du khách cần đầu tư thêm thời gian để đọc cụ thể các đánh giá trước khi đưa ra quyết định. Mục đánh giá cũng được Agoda sắp xếp để lọc theo các nhóm khách hàng và chi tiết theo điều kiện vệ sinh, tiện nghi, vị trí, chất lượng phòng hay thái độ phục vụ. Vẫn dựa trên mục tiêu ban đầu của mình, bạn sẽ chọn được khách sạn phù hợp nhất.

Chú ý thanh toán

Agoda chỉ thanh toán được bằng thẻ tín dụng/ ghi nợ có chức năng thanh toán quốc tế như Visa/ Master. Nếu bạn không có những loại thẻ này thì có thể sử dụng các dịch vụ đặt phòng trong nước như ivivu, Chudu24. Những dịch vụ trong nước có chức năng chuyển khoản. Nếu dùng các dịch vụ đặt phòng khách sạn trong nước thì đừng quên tìm những mã giảm giá, voucher (http://www.offers.vn/ma-giam-gia/) khi đặt phòng nhé. ivivu, Chudu24 hay ****** đều hay có mã giảm đấy.

Chương trình tích điểm/ điểm thưởng

Như một sự tri ân khách hàng, Agoda áp dụng chương trình Điểm thưởng Agoda cho bất cứ ai có tài khoản tại Agoda. Mỗi lần bạn đặt phòng khách sạn qua Agoda sẽ được nhận được một số điểm nhất định tùy thuộc vào số tiền bạn thanh toán cho dịch vụ khách sạn cũng như chính sách cụ thể tặng thưởng tại thời điểm đó.

Điểm thưởng để tích lũy có thể dùng thanh toán chi phí khách sạn. Bạn nên nhớ là điểm thưởng chỉ có hạn trong 24 tháng kể từ ngày được tính điểm nên hãy sử dụng đúng lúc phần quà của Agoda này nhé.

Trên đây là một số chia sẻ về kinh nghiệm đặt phòng qua Agoda khi đi du lịch. Hy vọng chúng cung cấp thông tin bổ ích để các bạn tìm được khách sạn ưng ý nhất với Agoda và tận hưởng kỳ nghỉ thú vị của mình.