PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành đi Bangkok và Hủa Hỉn 7/7 - 14/7

RumNguyen12
26-05-2016, 01:27
Như tiêu đề hiện giờ nhóm mình có 3 bạn sẽ xuất phát từ Hà Nội sang Bangkok sẽ ở chơi 4 ngày và sau đó di chuyển đi Hủa Hỉn 3 ngày ^_^ VNA có vé rất rẻ kèm theo hành lý là 3500k các bạn có thể theo dõi nhé
_Lịch trình cụ thể của mình đây, các bạn có thể tham khảo
❤️ Lịch trình đi thái tháng 7
❤️ Ngày 1 : Nhận phòng khách sạn xong thì đi ăn trưa và nghỉ ngơi đến chiều bắt đầu đi Asiatique
_ Cách đi Asiatique: bắt tàu điện đến trạm Sapan Taksin (37b) Tới trạm tàu Sapan Taksin thì chỉ việc đi xuống cầu thang là thấy bến sông mang tên Sathorn. Tại đây sẽ có bảng chỉ dẫn chỗ bắt tàu sông đi Asiatique (miễn phí nhé). Ăn tối uống cafe trên sân thượng ở đây
_Tầm tối khuya bắt Taxi qua khu Khaosan chơi
+ Khaosan là khu BKK cũ, đây là phố đi bộ Tây Balo rất sầm uất với rất nhiều hàng quán, shop, bar, pub, sexy dance,... Tây tập trung ở đây ăn chơi cực nhiều luôn ạ.
Ngày 2 :
_Đi chợ Chaktuchak xong ghé các tt
+ Từ ks có thể đi bộ ra các mall lớn như Baiyoke, Shibuya, và bạn nào thích hàng hiệu thì ghé Central World (mall này chắc lớn nhất BKK) - Đều đi bộ được hết nha.
+ Đối diện Central World là siêu thị BigC nơi các bạn có thể
✪ Ngày 3: Hoàng Cung (tên tiếng anh là Grand Palace). Mợ bắt tàu điện đến trạm Sapan Taksin (37b) Tới trạm tàu Sapan Taksin thì chỉ việc đi xuống cầu thang là thấy bến sông mang tên Sathorn. Vé đi tàu sông là 15b nha (coi chừng bị chặt chém bởi mấy người bán vé chợ đen). Hướng thuyền chạy đúng sẽ là từ tay trái sang tay phải nhé (mặt bạn quay ra sông)
+ Từ bến sông Sathorn -> đến bến THA CHANG. NMợ viên soát vé trên thuyền cũng thông báo là đến Grand Palace. Bước lên bến sông Tha Chang, đi bộ xuyên qua một dãy quán hàng là tới bên hông Hoàng cung. Đi bộ sang đường và hướng về phía cổng chính nhé. Vé vào cổng Hoàng Cung là 400b/người
_Sau đó đi chùa Watpho, và chùa phật vàng, được thì nên đi
+ Buổi tối đi chợ đêm JJ Green Cách đi tới đây thì Mợ cũng đi bằng tàu điện từ Ratchathewi đi Mochit (37b). Xuống trạm Mochit và đi bộ đến chợ khoảng 5ph (hỏi người dân xung quanh để biết đường đi)
T4 : buổi sáng sẽ đi
T5 : huahin
T6 : hua hin
T7 : hua hin-bkk
T8 : hn
Tổng chi phí ở Bangkok rơi vào khoảng 4 triệu và hủa hỉn 3 triệu ^_^

luongxuangiang
26-05-2016, 07:47
Bạn ơi mình có 2 nam sn 91 vs 93 ở HN muốn bám càng nhóm bạn.
Inbox cho mình với :D
facebook: https://www.facebook.com/cachephoarong.2706

RumNguyen12
27-05-2016, 02:10
Mình inbox rồi nhé