PDA

View Full Version : India-Nepal-Bhutan-Tibet (có thể) May-June 2012

nguyenthuyhang
03-11-2011, 01:33
Chào cả nhà, mình phượt nhiều nhưng rất ít lên forum nhà mình vì chủ yếu mình đi phượt một mình :-). Kekeke

Mình đang tính tháng 5-6 làm 1 chuyến loanh quanh vùng India, Nepal, Bhutan và Tibet. Tibet nếu kết hợp được thì tốt còn không thì có thể dành lần sau. Nepal và Bhutan là 2 đích chính. Mình đang ở Châu Âu, tháng 4 mình hết secondment và tính xin nghỉ tháng 5-6 đi theo đường bộ về lại Việt Nam.

Vậy bạn nào có nhã hứng và khả năng thì nhập hội cho vui. Mình chủ trương "go with the flow", không lên kế hoạch nhiều, nên rất linh hoạt là đi đâu ở đâu, chỉ cần đi được India, Nepal và Bhutan là được, không giới hạn thời gian (miễn là trong 2 tháng đó) và nói chung là không giới hạn tài chính.

Kế hoạch nói chung sẽ như sau:
- Đầu/Giữa tháng 5 gặp nhau ở Ấn Độ. Mình đi từ Châu Âu về sẽ gặp mọi người ở đó. Mình biết India và Nepal đều có thể xin visa on arrival nên ko có vấn đề gì.
- 2 tuần ở Ấn.
- Sau đó qua Nepal 2 tuần.
- Sau đó về qua Bhutan 2 tuần và về lại VN. Mình đang tìm hiểu thêm về Bhutan vì thủ tục rắc rối hơn.

Mình đi du lịch nhiều và thường không kế hoặch quá chi tiết. Quan trọng nhất là an toàn, thoải mái và thâm nhập văn hóa bản địa càng nhiều càng tốt.

Bạn nào có cùng sở thích xin email cho mình [email protected] vì sợ mình ít lên diễn đàn này.

Thân chào,

Hằng

dantocgoc
03-11-2011, 02:19
Bạn nên tham khảo qua quy định của box trước khi lập topic nhé, vì hiện tại bạn vẫn chưa có bất cứ thông tin cụ thể nào dành cho chuyến đi. Thời hạn cho bạn bổ sung là 24h, nếu không topic sẽ bị khóa vì không phù hợp.

nguyenthuyhang
05-11-2011, 21:44
Bạn mod ơi mình thấy có thread là "Đi du lịch thế giới 2-5 năm" mà mod vẫn ok mà! :-)) Mình đang lên kế hoạch và thời gian tới đó còn dài nên không thể xác định ngày chính xác được. Post lên để tìm bạn cùng chí hướng. :-). Thông cảm nhé!
Thanks nhiều nhiều!

SơnAnh
06-11-2011, 20:49
Rất khâm phục bạn, mình cũng thích rong ruổi 1 mình, nhưng chắc không bao giờ thu xếp được thời gian kéo dài tới 2 tháng như bạn. Ấn & Nepal thì dễ, còn Bhutan bạn nên có kế hoạch sớm. Bhutan theo mình biết thì hạn chế khách du lịch quốc tế và bắt buộc phải mua tour thì mới đc vào. Hi vọng bạn sớm hoàn thành và báp cáo kết quả cho bà con có động lực phấn đấu (beer)

Tarja
26-11-2011, 15:43
Em đang ở Ấn Độ, không biết chủ topic đã có thêm kế hoạch cụ thể nào chưa. Em đề xuất nếu anh/chị mà đến Ấn vào tầm tháng 5 thì đi Kashmir đi ạ cho em join mới hehe, tầm đó đi đẹp lắm ạ. Còn sang Nepal hay Bhutan, Tibet thì em ko join được vì visa của em là double entry, mà giáng sinh này em lại đi Sri Lanka rồi.

Mà em xin lưu ý là nếu xin visa on arrival thì chỉ được 30 ngày và là single entry thôi nhé.

BGI
27-11-2011, 16:04
Đi du lịch kiểu bạn này hợp với mình đây. Thích đi đâu thì đi, tiền nong không thành vấn đề ( về nhà kiếm sau). Tuy nhiên thời gian bạn này đi dài quá.
Nếu cố gắng mình cũng chỉ tham gia vụ Ấn và Nepal mỗi nơi một tuần.
Mình đang dập dòm với một đoàn khác đi Ấn đầu tháng 5 nhưng nghe nói thời điểm này bên đó nóng lắm. Không biết bạn chủ thớt nghiên cứu thời tiết và lịch trình đến đâu rồi?

nguyenthuyhang
02-12-2011, 19:11
Chào các bạn,
Thời gian vừa qua mình cố gắng liên lạc với bạn bè bản địa ở các vùng này để hỏi thông tin, etc và mong có dân bản địa ở đó để dẫn mình đi chơi hehehe. Hiện tại mình đã có bạn ở India và Nepal. Bhutan thì mình có anh bạn thân đã qua Bhutan nhiều lần. Nếu Tarja đang ở Ấn thì tốt quá. Từ nay cho tới Tết đi nhiều quá nên không có thời gian lên kế hoạch cho vụ này cụ thế. Sau Tết mình sẽ chốt details nhé. Quan trọng nhất là tiền và thời gian thôi. Còn visa thì Ấn và Nepal có thể xin on arrival. Chỉ có Bhutan là phải book tour trước. Mình đang tìm hiểu tour nào tốt và sẽ thông tin cho các bạn sớm nhất.
Thân,
Hằng

loantran
12-12-2011, 10:40
Namaste các bạn,
Hìhì. Biết được câu chào tiếng hindi này. Mình cũng muốn đi Ấn một chuyến cho biết, khoảng dịp hè tới tầm giữa tháng 6/2012 là ok.
Mình chưa rời khỏi Việt Nam bao giờ, chỉ loanh quanh ở Sài gòn này thôi :(
Cho nên cũng muốn đi cho biết đó biết đây. Bạn nào có dự định đi thì cho mình biết lịch trình cụ thể nha, cũng như chi phí dự kiến ( để còn kiếm tiền hoặc xin tài trợ ít nhiều kekeke. Hy vọng vậy :)
Thân chào,
loantran.

nguyenthuyhang
14-02-2012, 02:28
Sorry các bạn mình đã đổi lịch trình vì mình đang ở Châu Âu, hết nhiệm kỳ tính qua Châu Phi vì từ VN đi Châu Phi khó hơn. India, Nepal và Bhutan đi từ VN dễ hơn nên mình sẽ đi sau. Vậy hẹn các bạn 1 dịp khác nhé!