PDA

View Full Version : Gấp: Tuyển 1 xế đi Hà Giang (10-13/11)

thanhnienngheo
02-11-2011, 06:59
Ôm đang cần tuyển 1 xế gấp.

Theo đoàn của bác phongtuyet ạ. Lịch trình như sau :):

Thời tiết đã lạnh hơn trên cao nguyên đá . Mùa đông rồi , giờ Hà Giang có gì ko cần nói nhiều chắc các bạn cũng biết ... Lần trở lại Hà Giang này mình tính đi khác 1 chút cho thú vị .
Lịch trình cụ thể như sau :
Ngày 1 : ( thứ 5 Ngày 10.11 )
14h45 tập trung tại cổng ciputra . 15h05 xuất phát đi Hà Giang . ( Quốc lộ 2 HN- VT-TQ-BQ-HG ) đêm ngủ tại Hà Giang , ăn tối tại Tuyên Quang.

Ngày (thứ 6 - 11.11):
6h: HG - Quản Bạ (Cổng trời, núi đôi) - Yên Minh (rừng thông khá là đẹp) - Phố Cáo - Sủng Là (thăm nhà Pao) - Phó Bảng (chơi cửa khẩu Phó Bảng) - Sà Phìn (Dinh nhà Vương) - Đồng Văn
Ăn trưa ở Phó Bảng
Ăn tối và ngủ Đồng Văn
Tối cafe phố cổ, lượn lờ chơi bời Đồng Văn

Ngày 2 (thứ 7 - 12.11):
Dậy sớm thăm thú chợ Đồng Văn, ăn sáng
Đồng Văn - Lũng Cú (cột cờ) - Đồng Văn - "con đường hạnh phúc", ngắm cảnh dòng Nho Quế trên đỉnh đèo Mã Pí Lèng - Mèo Vạc - Bắc Mê
Trưa ăn ở Đồng Văn
Tối ăn ngủ Bắc Mê

Ngày 3 (cn - 13-11):
Sáng dậy ăn sáng
8h: Đi thuyền từ Bắc Mê - Na Hang ( Tại đây sẽ có bữa thịt thú rừng và thăm thú chút thác mơ còn sót lại ) chạy xe máy theo về Chiêm Hóa (Tuyên Quang) - Vĩnh Yên - Hà Nội
Ăn trưa ở Tuyên Quang
Dự kiến 20h có mặt ở Hà Nội

Xế nào quan tâm, alo cho mình vào đường dây chuối nha: 012 chín tám một tám không không hai sáu.
Thanks mọi người nhiều.

thanhbeo
02-11-2011, 21:24
Các xế đâu rồi ? ôm đã mất công đăng đàn tuyển xế nên các xế chú ý nha . Nhiệt tình vì chung niềm đam mê vì cao nguyên đá vì những cung đường trong tranh... Các xế nhanh chân nha .

Cafe_rieng_anh
03-11-2011, 00:34
Các Xế mau mau đăng kí nào , không đi Hà giang năm nay thì hơi phí , nhanh nhanh kẻo sau chợ Đồng Văn không biết còn những gì nữa sẽ trở thành dĩ vãng ^^

tieumuoi_hg
03-11-2011, 09:59
nhanh nhanh kẻo sau chợ Đồng Văn không biết còn những gì nữa sẽ trở thành dĩ vãng ^^
Sao bác lại nói thế? Chợ ĐV đâu có trở thành dĩ vãng đâu. Chỉ là địa điểm chuyển qua khu đất rộng để đáp ứng nhu cầu ngày càng đông người dân đi chợ và du khách thôi mà. Còn chợ cũ và khu phố cổ quanh chợ thì vẫn giữ nguyên đó để mọi người cùng chiêm ngưỡng chứ có đập đi đâu? Chợ phiên là nét văn hóa của đồng bào các dân tộc. Người dân tộc đi chợ và du khách đến chợ để khám phá nhiều nét văn hóa chứ có phải vì mỗi cái địa điểm đâu?
Dù sao em cũng rất vui và mong muốn mọi người đến với HG vì thật sự đây là một nơi rất đáng để đến và cảm nhận :)
Mấy tấm em chộp đc ở chợ ĐV ngày 16/10. Share với các bác ạ.
http://vnexpress.net/gl/ban-doc-viet/2011/10/cho-phien-dong-van/