PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Đi du lịch Thái Lan

anhtu_hn
19-05-2016, 14:25
Em có vài thắc mắc mong các pro chỉ giáo về du lịch Thái Lan
1. Có nên đi du lịch Thái mùa sale hè không ạ, em sợ đông quá mà chỉ có hè mới rảnh rổi thôi
2. Đến Thái ngoài Bangkok ra thì còn chỗ nào nên đi nữa
3. Cách săn vé rẻ đi Thái :(
Đội ơn các bác

nguyenhue2012
20-05-2016, 10:39
Dạ có anh chị nào biết là thuê xe 16 chỗ đi lại tại Bangkok ở đâu và giá bao nhiêu không ah
Em cám ơn nhìu nhìu ah

xe2banh
23-05-2016, 15:46
Nếu bạn muốn mua sắm thì hãy đi mùa này, còn đi chơi thì ngoài Bangkok ra Pattaya, Phuket là những chỗ không thể bỏ qua

xedapdien_qn
23-05-2016, 17:01
Nếu bạn có nhu cầu mua sắm thì nên đi Bangkok vào mùa sale vì nhiều chỗ họ giảm giá lên đến 80% lận á :LL

thucuoi
24-05-2016, 00:40
1. Có nên đi du lịch Thái mùa sale hè không ạ, em sợ đông quá mà chỉ có hè mới rảnh rổi thôi
Đội ơn các bác

1. Mùa sale đúng là đông lắm bạn, rẻ nhưng mà bon chen
2. Bác nào kể Phuket, Pattaya rồi đó, muốn hoài cổ thì đi Ayutthaya hay Chiang Mai
3. Giờ book tháng 9 đi là đẹp và rẻ luôn, Nok Air hoặc Air Asia nè

thucuoi
24-05-2016, 00:41
Dạ có anh chị nào biết là thuê xe 16 chỗ đi lại tại Bangkok ở đâu và giá bao nhiêu không ah
Em cám ơn nhìu nhìu ah

bạn qua bên tổng cục du lịch Thái Lan ở đường Hàm Nghi hỏi thử nha, bên đó cái gì họ cũng hỗ trợ được, hình như của bộ du lịch bên Thái

anhtu_hn
24-05-2016, 00:58
2. Bác nào kể Phuket, Pattaya rồi đó, muốn hoài cổ thì đi Ayutthaya hay Chiang Mai
đội ơn bác, nhưng tháng 9 em đi dạy lại rồi, chắc book cỡ giữa tháng 8, chắc là cuối mùa sale rồi cũng ko còn náo nhiệt nữa đâu bác nhỉ

thucuoi
24-05-2016, 01:08
đội ơn bác, nhưng tháng 9 em đi dạy lại rồi, chắc book cỡ giữa tháng 8, chắc là cuối mùa sale rồi cũng ko còn náo nhiệt nữa đâu bác nhỉ

vậy cũng ổn đó, quan trọng là sắp xếp được thời gian thôi chú :D đi Thái giờ dễ hơn đi Hà Nội

bachkhoa
25-05-2016, 00:07
Mùa nào ở Thái Lan cũng đông hết nên thích thì cứ đi đi bạn ơi.
Ở Thái Lan mình thích nhất Chiang Mai, đây là một điểm đến lý tưởng cho bạn nào đam mê khám phá văn hóa nha. Đó là một trong những nơi còn mang đậm truyền thống Thái Lan nhất đó.

lendeo
25-05-2016, 00:13
bạn qua bên tổng cục du lịch Thái Lan ở đường Hàm Nghi hỏi thử nha, bên đó cái gì họ cũng hỗ trợ được, hình như của bộ du lịch bên Thái
bên này có lấy phí gì không bác, có phải book dịch vụ gì của nó ko???

thucuoi
26-05-2016, 23:26
bên này có lấy phí gì không bác, có phải book dịch vụ gì của nó ko???
bên này của chính phủ Thái họ hỗ trợ du lịch thôi chứ không phải làm dịch vụ đâu chú
Đa số bạn bè mình đều đến cục du lịch Thái Lan để xin bản dồ, brochure thông tin với cả thẻ tàu điện BTS nữa

car
26-05-2016, 23:28

Bác biết tuốt cho em hỏi là giờ em muốn đi mùa sale để mua đồ đẹp mà giá hạt dẻ thì đi chỗ nào bác nhỉ :D

thucuoi
26-05-2016, 23:30
Bác biết tuốt cho em hỏi là giờ em muốn đi mùa sale để mua đồ đẹp mà giá hạt dẻ thì đi chỗ nào bác nhỉ :D
Bangkok thẳng tiến
chịu khó đem bao tải tiền lội vô Chatuchak Market, Pratunam, Platinum

lendeo
26-05-2016, 23:37
bên này của chính phủ Thái họ hỗ trợ du lịch thôi chứ không phải làm dịch vụ đâu chú
Đa số bạn bè mình đều đến cục du lịch Thái Lan để xin bản dồ, brochure thông tin với cả thẻ tàu điện BTS nữa

Hay vậy luôn hả bác :D lần đầu em nghe luôn á, muốn đi lắm mà thông tin loạn xì ngầu không biết tìm đâu cho đúng,
để em sắp xếp qua bên này thử có hưởng sái được gì không hahah
đội ơn bác

car
26-05-2016, 23:38
Bangkok thẳng tiến
chịu khó đem bao tải tiền lội vô Chatuchak Market, Pratunam, Platinum

cảm ơn bác biết tuốt, em đang định book tour cả nhà đi chơi dịp hè cho mấy đứa nhỏ giải lao
tiện thể chắc ghe mua đồ Tết cho tụi nó luôn
:D

thucuoi
26-05-2016, 23:52
Hay vậy luôn hả bác :D lần đầu em nghe luôn á, muốn đi lắm mà thông tin loạn xì ngầu không biết tìm đâu cho đúng,
để em sắp xếp qua bên này thử có hưởng sái được gì không hahah
đội ơn bác
chú vô page nó tham khảo trước nè facebook.com/TATHochiminh
giờ nó đang làm cuộc thi online trúng vé máy bay khứ hồi đi Thái đó
Chúc chú em may mắn :)

lendeo
26-05-2016, 23:58
chú vô page nó tham khảo trước nè facebook.com/TATHochiminh
giờ nó đang làm cuộc thi online trúng vé máy bay khứ hồi đi Thái đó
Chúc chú em may mắn :)

:L hôm nay gặp bác quả là ngày lành tháng tốt, nếu em may mắn rinh được giải về xin mời bác cùng đối ẩm một bữa :))

thucuoi
27-05-2016, 00:01
cảm ơn bác biết tuốt, em đang định book tour cả nhà đi chơi dịp hè cho mấy đứa nhỏ giải lao
tiện thể chắc ghe mua đồ Tết cho tụi nó luôn
:D
Thôi đi tour gò bó lắm bạn ơi. Giờ đi Thái Lan cũng dễ dàng tiết kiệm nữa, chú săn vé máy bay sớm, book phòng đâu vào đó là ổn thôi
muốn đi đâu cũng được chứ tour là nó có lộ trình, dễ dì đi được vô chợ mà mua đồ Tết =))

car
27-05-2016, 00:03
Thôi đi tour gò bó lắm bạn ơi. Giờ đi Thái Lan cũng dễ dàng tiết kiệm nữa, chú săn vé máy bay sớm, book phòng đâu vào đó là ổn thôi
muốn đi đâu cũng được chứ tour là nó có lộ trình, dễ dì đi được vô chợ mà mua đồ Tết =))

em cũng biết vậy nhưng do chưa đi lần nào lại có trẻ nhỏ nên cần an toàn
em thấy trong lộ trình các hãng thường báo đi MBK, Siam Paragon... chỗ này mua đồ ok không bác

thucuoi
27-05-2016, 00:04
:L hôm nay gặp bác quả là ngày lành tháng tốt, nếu em may mắn rinh được giải về xin mời bác cùng đối ẩm một bữa :))
nhất trí, đưng quên anh :LL

thucuoi
27-05-2016, 00:05
em cũng biết vậy nhưng do chưa đi lần nào lại có trẻ nhỏ nên cần an toàn
em thấy trong lộ trình các hãng thường báo đi MBK, Siam Paragon... chỗ này mua đồ ok không bác
nói thật anh thấy khách du lịch vô đây toàn nhìn rồi ra thôi
mấy cái này kiểu như Parkson, Vincom đó, chú có tiền thì thoải mái thôi :))

car
27-05-2016, 00:06
bác nói thế chứ em cũng bần cố nông thôi (NO) khoản này là thua rồi
do nhỏ nhà em năm nay học tốt nên cũng tích cóp thưởng cho cháu nó phấn đấu

chuonchuontrau
27-05-2016, 23:21
Các bác thử vận may nè, cuộc thi online Vui mua sắm tại Thái Lan giải thưởng là chuyến du lịch Thái Lan nè. Bác nào thích thì tham gia nhé
vnbrandmaker.com/apps/3316/

:LL

tyra1991
28-05-2016, 09:06
Bac nào muon shopping ngoai chatuchak va platinum thi vo day nhe

UNION MALL : gan Phayon yothit BTS station ( toa nha mau vàng) - do hoi mac hon platinum xíu nhung ma dep - khong can mua 3 cai moi co gia si nhu platinum -mua cai nao tra gia cai do- gan cho chatuchak nen bac nao mun máy lanh thi qua day shopping la tuyet voi

Cho dem TALAD ROD FAI SRINAKIN (khoang 2000 gian hang) : o sau lung SEACON SQUARE - chi co the di taxi tu BTS ON NUT , len taxi chi can noi SEACON SQUARE thi nguoi ta bit . Di taxi meter khoang 160 bath - mua do bao re , bao dep, san do sale gia duoi 200 bath (giay -quan ao, dam)

anhtu_hn
31-05-2016, 11:57
Các bác thử vận may nè, cuộc thi online Vui mua sắm tại Thái Lan giải thưởng là chuyến du lịch Thái Lan nè. Bác nào thích thì tham gia nhé

:LL

Cảm ơn các anh chị em chia sẻ kinh nghiệm,
cảm ơn anh chuonchuontrau chia sẻ cuộc thi
em đã thi hy vọng ramdom trúng em giải nhất là chuyến đi du lịch Thái Lan và 10,000 Baht :D

dimuimui
31-05-2016, 11:58
Cuộc thi online mà giải thưởng hấp dẫn thế này thì quá tuyệt vời. Mà dường như mùa lễ hội nào họ cũng có cuộc thi thì phải.

xedapdien_qn
31-05-2016, 12:00
Đội ơn các bác

Thích quậy thì có Pattaya, thích biển nghỉ dưỡng thì Krabi, Phuket, Koh Samui. Khám phá văn hóa có Chiang Mai hay cố đô Ayutthaya. Chúc bạn đi chơi vui vẻ.

anhtu_hn
31-05-2016, 12:02
Dạ em cũng có tìm hiểu trên mạng,
Em định sẽ đi thêm Ayutthaya với cả Chiang Mai vì em thích tĩnh lặng với thích tham quan lịch sử hơn là mấy chỗ náo nhiệt ạ.
Cảm ơn bác nhiều :D

xedapdien_qn
31-05-2016, 12:04
otoke, trúng giải nhớ mua quà cho tớ nhé =)) :))

anhhung_hero
31-05-2016, 12:09
Lót dép hóng, em cũng đang cần thông tin về vụ này hehe

tinhhoav
04-06-2016, 15:12
Rất cảm ơn các pro, đặc biệt là bạn giới thiệu mình fanpage TAT Hochiminh và cuộc thi online Vui mua sắm tại Thái Lan vì giải thưởng hấp dẫn quá, Kaka. Tuyệt quá, chia sẻ cho bác chưa biết

thuanh911
06-06-2016, 11:51
woa woa woa woa

duongvannam
07-06-2016, 11:14
mình định đi Thái mà có 1 mình à. CÓ bạn nào đi chung ko ạ?

BOUNEN
21-03-2018, 20:02
Có ai đi tour giá rẻ Cam-Thai của Travell Viet ( quảng cáo trên báo giấy Tuoi Tre/Thanh Niên) chưa vậy ?. Chất lượng như thế nào cho mình xin ít thông tin. Thank trước ?