PDA

View Full Version : Hoi An đầu tháng 1 -2012( khởi hành tầm 7/1)

hungthanh
01-11-2011, 00:26
Mình đang có ý định đi Hoi An bằng open bus từ HN, đi về mất 2 ngày, ở lại HA trong 2 đêm , dự định sẽ đi chơi ở cù lao Chàm , thánh địa Mỹ Sơn, đi loanh quanh và thưởng thức món ăn ở Hội An .
Chi phí : Xung quanh 2 triệu
Bạn nào ở HN thời gian đấy có thể tham gia được , welcome !
Gửi mail cho mình vào địa chỉ : [email protected] nhé ! Mình sẽ trao đổi thêm và bố trí gặp mặt trước chuyến đi .
Cheers,

Luanctm3k48
01-11-2011, 08:11
Bạn post cái lịch trình cụ thể đi:D

Totthoi
01-11-2011, 08:28
Đặt sỏi chờ lịch trình :)

vungocanh
01-11-2011, 17:07
cũng đặt chờ lịch trình, đã pm email nhé

caonguyendom
01-11-2011, 21:43
Mình củng đang chờ lịch của bạn, có đi đường trường sơn không vậy.
Mình xin trước 1/2 cục gạch nha

Pauline165
01-11-2011, 22:36
Lịch trình lên cụ thể đi bạn ơi!

hungthanh
01-11-2011, 23:28
Hello mọi người
Lịch trình cụ thể cuối tuần mình sẽ post , do tháng 1 đi nên cũng chưa vôi vàng gì , hjj
Có mấy điểm lưu ý là :
- Đi bằng xe của Sing cafe. ( nên chắc k đi dg Trừong Sơn đâu , sr^^) HN-HA: 350k một lượt
- Mình ở khách sạn 3 sao nhé ( các bạn có thể tham khảo giá ks Phước An hoặc An Hoi ( được đánh giá trên tripadvisor khá tốt)
-Thời gian : tầm 7-1->12-1 ( tầm 4 ngày , lịch trình mình post sau nhé )
- Mình định đến HA tùy từng nơi để book tour, ví dụ tour đi My Son của bọn Singcafe có 7.44 $ -> good deal , còn Cù Lao Chàm để mình hỏi giá sau .

Ok, mình không có nhièu kinh nghiệm tổ chức tour đông , chỉ định đi vài ngày refresh lại bản thân sau kì thi cử .. nên nếu ai chung lý tưởng thì PM mình nhé !

Cảm ơn mọi người đã quan tâm !

bthrow2000
03-11-2011, 20:39
Mình đi Hội An tháng 4 vừa rồi. Mình ở khách sạn Hợp Yến (không nhớ có sao không nhưng sạch và rẻ giá khoảng 200.000đ ngày, ở được từ 2 đến 3 người ). đi Thánh địa Mỹ Sơn có thể thuê xe máy đi vì book tour khá đắt mà thường là đi chung với tây, hướng dẫn thì nói toàn tiếng anh nên cũng chán (nếu tiếng anh bạn tốt thì ok). Còn vụ cù lao Chàm thì cứ ra tàu chợ mà đi, vừa vui vừa rẻ (đối với người không say sóng ). Cù Lao Chàm rất đẹp, người dân rất hiền hòa, nhưng chỉ có điện vào buổi tối thôi ( khoảng vài tiếng à ) nên nhớ phải sạc pin cho đầy đủ điện thoại, máy chụp hình ....trước khi ra cù lao nha.

huongbien
08-11-2011, 14:13
Đặt 1/2 cục gạch chờ lịch trình cụ thể. :)

nana nguyen
14-11-2011, 23:31
cho minh xin 1 slot nhe.
lien lac voi minh qua mail: [email protected] nhe :)

tocxutiti
15-11-2011, 05:01
Chào bạn. Mình gửi mail mà bị lỗi. Bạn cho mình một suất cục gạch chuyến Hội an tới nha. Mình tên Uyên, sđt 0904788914. mail là [email protected]. Cảm ơn bạn nhiều nha.

Viết hoa đầu câu

cái phích
15-11-2011, 19:27
Tiếc quá, mình cũng muốn đi Huế Hội An nhưng vào tầm mùng 3 Tết trở đi, hiện tại vẫn đang tính đi 1 mình nhưng hơi xót tiền ở trọ, bớt được tí nào ở lại lâu tí đóa :( (Hay có bác nào có contact nhà dân cho ngủ lại/nhà trọ bình dân thì cho em xin :) )
Bạn nữ nào thích lang thang Huế, Hội An thời gian này và không ngại đạp xe thì pm nick mình nhé ;))
Ké chủ thớt tí :D

bimeo
16-11-2011, 18:25
Hello mọi người
Lịch trình cụ thể cuối tuần mình sẽ post , do tháng 1 đi nên cũng chưa vôi vàng gì , hjj
Có mấy điểm lưu ý là :
- Đi bằng xe của Sing cafe. ( nên chắc k đi dg Trừong Sơn đâu , sr^^) HN-HA: 350k một lượt
- Mình ở khách sạn 3 sao nhé ( các bạn có thể tham khảo giá ks Phước An hoặc An Hoi ( được đánh giá trên tripadvisor khá tốt)
-Thời gian : tầm 7-1->12-1 ( tầm 4 ngày , lịch trình mình post sau nhé )
- Mình định đến HA tùy từng nơi để book tour, ví dụ tour đi My Son của bọn Singcafe có 7.44 $ -> good deal , còn Cù Lao Chàm để mình hỏi giá sau .

Ok, mình không có nhièu kinh nghiệm tổ chức tour đông , chỉ định đi vài ngày refresh lại bản thân sau kì thi cử .. nên nếu ai chung lý tưởng thì PM mình nhé !

Cảm ơn mọi người đã quan tâm !

Mình từng sống ở Hội An một thời gian và vẫn thường đi về Hà Nội - Hội An một thời gian dài nên mình chia sẻ chút kinh nghiệm với bạn.

Về open bus:
Nếu bạn đi xe của Sing cafe thì thường xe xuất phát 5g30-6g tối ở Hà Nội và sáng khoảng 7g30-8g đến Huế. Sau đó bạn phải chơi ở Huế đến khoảng 1-2 giờ chiều thì mới có xe đi tiếp vào Hội An (xe giường nằm). Xe này khoảng 5g-6g chiều đến Hội An. Như vậy nếu muốn bạn có thể dành 4 tiếng chơi ở Huế. Nếu không thì bạn chạy xe ôm (10k) ra số 3 Trương Định (khách sạn Hoàng Ngọc), có xe của Camel (ghế ngồi) đi Hội An tầm 9g-9g30. Xe này đến Đà Nẵng tầm 12g trưa, Hội An tầm 1g trưa. Nếu muốn đi suốt luôn thì có thể đi xe của Camel luôn từ Hà Nội, xe này đến thẳng số 3 Trương Định và chuyển sang xe ngồi đi Hội An luôn. Giá vé thì bây giờ hình như cũng đắt hơn một chút khoảng 370k/chiều Hà Nội - Hội An.

Về khách sạn:
Khách sạn Phước An khá đẹp và giá phải chăng, nhưng nó nằm trên đường Cửa Đại, cách biển Cửa Đại 3 km, cách trung tâm phố cổ 3km, không tiện đi lại chơi bời mua sắm lắm. Nhưng nếu bạn không đặt nặng mấy việc tớ nói thì ở đây khá được. Vĩnh Hưng thì có khách sạn ở trung tâm và hay có khách tour nhưng phòng ốc tớ chưa được ở nên không comment gì. Có bạn nào ở Hợp Yến thì cái đấy là kiểu mini hotel, xinh xắn dễ thương. Nó có phòng tập thể nếu đi đông người, giá cho bọn tây hồi trước là 5$/người, việt nam rẻ hơn. Phòng đôi bình thường giá khoảng 250k/phòng trở lên. Được cái khách sạn này ở trung tâm đi bộ vài bước là đến phố cổ, xung quanh nhiều hàng quán ăn ngon...

Tour đi Mỹ Sơn bạn có thể book luôn ở khách sạn chỗ bạn ở, giá cho Việt Nam chỉ khoảng 80k/người thôi. Tour này do Camel làm là chính, bạn có mua của Sing hay của cái gì thì nó cũng gom hết về Camel. HDV Việt Nam nhưng nói tiếng anh. Cù Lao Chàm thì đi được với dân cũng vui nhưng mà thời gian lâu và không an toàn bằng đi Ca nô, roẹt cái đến nơi, chứ lênh đênh trên biển bằng tàu dân sinh hoặc tàu du lịch bình thường mà vào ngày lộng gió thì mệt phết đấy.

nguyen ha anh
22-11-2011, 13:40
ay oi cho lich trinh va chi phi cu the di . co gj thi lien lac voi minh qua mail : [email protected] nha . thank you !

Yêu cầu chỉnh sửa bài viết hoặc bị xóa nếu không chấp hành

minhxinchao
22-11-2011, 14:50
Bọn tớ có mấy đứa cũng đi cung này nhưng tính đi dịp Tết dương lịch cho dc nghỉ thêm vài ngày. Bạn đẩy lịch lên đc ko vậy?

toan87
23-11-2011, 00:01
Mình ở Đà Nẵng, mọi người có thể pm

phone: 0914233387

Hanna Buzz
23-11-2011, 01:04
Đợt đó tớ cũng định chạy xe máy từ HN vào ĐN theo đường HCM.Bạn nào hứng thì chạy cùng tớ cho vui.Có gì pm 01636 947 972 :D

octopus27
23-11-2011, 09:47
Mình cũng ham hố vụ này, thời gian cũng oki, đặt sỏi chờ ngày đi nhá
Mail của mình:[email protected]

meibeo
26-11-2011, 13:38
cho tớ join 1 chân nhé,
mail cho tớ: [email protected]; yahoo:chongoi_ve_dorac_please; cel: 0913 055 596

HoaBup
26-11-2011, 15:44
Nếu bạn đi xe của Sing cafe thì thường xe xuất phát 5g30-6g tối ở Hà Nội và sáng khoảng 7g30-8g đến Huế. Sau đó bạn phải chơi ở Huế đến khoảng 1-2 giờ chiều thì mới có xe đi tiếp vào Hội An (xe giường nằm). Xe này khoảng 5g-6g chiều đến Hội An. Như vậy nếu muốn bạn có thể dành 4 tiếng chơi ở Huế. Nếu không thì bạn chạy xe ôm (10k) ra số 3 Trương Định (khách sạn Hoàng Ngọc), có xe của Camel (ghế ngồi) đi Hội An tầm 9g-9g30. Xe này đến Đà Nẵng tầm 12g trưa, Hội An tầm 1g trưa.

Nhu vay la co the di ngay tu toi thu 6, ngay 6/1/2012 de tiet kiem thoi gian roi :). Cho minh dat 1 cho nhe, minh cung sap thi, thoi gian do cung muon di Hoi An :"). Cam on ban Bimeo nhe, vi da co gop y that nhiet tinh ^^
Lam on lien lac voi minh qua email: [email protected] nhe :)
Hoac fb: http://www.facebook.com/HoaSunny?ref=tn_tnmn
BR,

Yêu cầu chỉnh sửa bài viết, hoặc bị xóa nếu không chấp hành

ducachxa
27-11-2011, 19:22
2 triệu mà tiền xe hết 700k. Ăn ngủ nghĩ có đủ không bạn, có lịch và chi phí cụ thể mới đặt gạch được!

huongbien
28-11-2011, 15:53
Theo mình thấy có khá nhiều ng hứng thú với chuyến đi này. Nên tập hợp lại, nếu có thể chúng ta thuê xe ngoài và lên lịch trình đi theo nhu cầu của chúng ta sẽ hợp lý hơn. Bạn chủ thớt đâu rùi, lặn mất tăm k thấy trả lời anh em gì cả

hungg0203vip
28-11-2011, 18:28
Hội an nếu vào phố cổ thì đi buổi tối mới đẹp , chứ buổi sáng đến chiều thì nắng kinh khủng

tocxutiti
28-11-2011, 20:02
hic, ko thấy bác chủ thớt đâu rồi, những bạn đăng ký đi có thể off một buổi bàn bạc tí ko nhỉ?

NguoiNhaQue66
28-11-2011, 23:10
Bác cho lịch rõ rõ 1 tí nữa thì tốt quá !

UnIn1010
29-11-2011, 14:14
Đánh dấu topic. Bạn chủ topic cho 1 lịch off nhỉ :)

TrangZin
29-11-2011, 14:35
đặt cục gạch, chờ đợi lịch trình

BelleLamour
30-11-2011, 13:26
Mình đi Hội An thì toàn từ Đà Nẵng phóng xe máy vèo 1 cái là đến, vì đường đi rất vắng, rất thẳng, rất đẹp và rất rộng :). Vẫn nhớ cái thời học sinh thì kẻ xe đạp người xe máy 50 phân khối ì ạch mãi mới đến Hội An.

Hội An buổi tối thắp đèn thì lung linh rồi, nhưng mình thấy ban ngày cũng có nét hay, mình thích cái nắng có chút muối biển miền Trung...

Các con đường Nguyễn Thái Học, Trần Phú và Bạch Đằng trong phố cổ lúc nào cũng đông đúc khách du lịch. Ăn uống thì có cao lầu, cơm gà, nhưng mình thích hơn cả là hến trộn, bánh trán đập dập và chè bắp. Các bạn qua vùng Cẩm Nam, cách phố cổ không xa, sẽ có nhiều hàng bán những món quà vặt đó, ăn vừa rẻ vừa thú vị.

Belle.

tocxutiti
30-11-2011, 23:33
Cảm ơn các bác đã share nhiệt tình vụ Hội An. Bác chủ thớt chạy đâu mất rùi, để vụ Hội An mà chỉ trên mạng thì phí quá, em đề nghị chúng ta tiến hành off một buổi để phân công lead (nếu có), lên lịch trình, chat chit chém gió vui cửa vui nhà. Đề nghị tối thứ 7 (3/12) tại quán Mưa 125 Lê Thanh Nghị (tầng 4), em-tocxutiti điểm danh đầu tiên ạ. Hóng hớt mọi người:))

huongbien
01-12-2011, 13:55
Tớ ủng hộ vụ ọp ẹp này, cơ mừ tuần này tớ lại k đi được nên mọi ng đi và thông báo lịch trình ,kế hoạch lên đây nhé. Tớ chời đợi thông tin và chắc 1 vè!

Yeunhatrang
02-12-2011, 06:13
Chào mọi người,

Mình thấy mọi người đi bụi ở hội an cũng muốn tham gia chút, mình và một người bạn cũng sẽ ở hội an khoảng tầm ngày 4 đến ngày 9/1/2012. Bọn mình đi từ sài gòn qua nha trang, rồi hội an, huế và đến hà nội. Đi kiểu open tour của Sinh cafe. Bọn mình dự định cũng sẽ đi cù lao chàm và ở lại đó, tuy nhiên không biết lịch cụ thể của các bạn như thế nào. Nếu có trùng thì cùng nhau đi cù lao chàm đông vui. Theo mình biết thì ngày 7/1 là ngày rầm nên ở hội an sẽ có đốt đèn buổi tối rất đẹp, mọi người có thể đi thuyền ở sông Đoài để thả đèn hoa đăng và cầu nguyện ước của mình, thành sự thật hết đó và vui nữa, giá khoảng chừng 50 ngàn 1 người thì phải, mình đi 1 năm mấy rồi nên không nhớ chính xác, nên nếu mọi người đi hội an lúc đó thì nên đi từ tối ngày 6 để có thời gian nghỉ ngơi là ngày 7 rồi vui chơi tối đó, mình thì dự định đi cù lao chàm ngày 5 đến 6/1 hoặc sẽ đi trễ hơn nếu đi theo lịch cùng các bạn, chủ yếu là vui vẻ vì mình chưa đi cù lao chàm bao giờ, nếu đi cả nhóm thì vui hơn, mình dự định đi tàu chợ rồi sang đó đi bộ lòng vòng tham quan và ngủ lại đêm ở đó. Nên mọi người cứ xem xét rồi chốt lịch mình cứ theo dõi nếu các bạn ra đó thì có gì gặp mặt cho vui. Mình đi hội an mấy lần rồi mà vẫn thích quay lại đó, con người và cảnh vật khiến người ta thấy yêu mến ngay từ lần đầu. Đồ ăn ngon và cũng nhiều món mình thích ăn nữa, nói thôi mà chảy nước miếng rồi. Có điều ghét cái nắng ở hội an lắm, nóng dã man rát cả tay ấy. Mình vẫn chưa định ở khách sạn nào hết, hồi đó giờ toàn đi đến chỗ rồi lang thang xem khách sạn nào được và rẻ thì ở vì đi bụi mà nên không quan trọng lắm. Ah, mình là nữ nghen.

Mọi người chốt lại lịch đi nhé!

trhien82
02-12-2011, 10:33
Mình cũng đi vào dịp này, lịch trình sơ bộ là như sau:

(06/01): tối lên xe Phương Trang từ SG đi Đà Nẵng
(07/01): Tối đi Hội An, đêm rằm phố cổ (14 ÂL)
(08/01): Sáng đón tàu ra Cù Lao Chàm, khám & phá CLC , ở lại đêm
(09/01): 12g lên tàu về lại Hội An, đi xe về lại Đà Nẵng
Trên đường về ghé qua Ngũ Hành Sơn. Thăm chùa Linh Ứng
Chiều ra bán đảo Sơn Trà ngắm hoàng hôn, tối về canh cầu song Hàn quay
(10/01): Sáng đi đèo Hải Vân
Qua đèo đến Lăng Cô -> vườn quốc gia Bạch Mã
Tối ngủ lại Huế
(11/1) : Sáng đi đại nội , lăng tẩm, chùa Thiên Mụ
Trưa về Đà Nẵng (đi hầm Hải Vân)
19h bay về SG

Nhóm mình mới có 2 người, nếu đi chung được với các bạn sẽ vui hơn
YM! của mình: [email protected]

Bình-Thường
02-12-2011, 18:37
Mình cũng dự định đi ra Đà Nẵng vào thời gian đó, cụ thể là mình bay ra Đà Nẵng vào sáng thứ 5 mùng 5/1. Không biết chủ thớt ngoài cầu Hà Nội đã có lịch trình cụ thể như thế nào để mình sắp xếp join cùng.

@trihien82: Bạn ở Sài gòn àh, vậy mình nên lập 1 hội từ Sài Gòn rồi hẹn off 1 bữa lên lịch trình cụ thể, tùy thời gian của mỗi người, tham gia được đoạn nào thì cùng tham gia đoạn đó cho vui.

tocxutiti
04-12-2011, 11:30
Các bạn ở SÀi gòn máu me quá, các đồng chí ngoài mình thì im hơi hết cả rồi, em hô hào lịch off mà chả ai hưởng ứng cả, em tính thế này, các bác nào máu me thực sự vụ này (ngoài hà nội) thì call em số 0904788914. Em sẽ đảm nhận việc liên lạc mọi người. Sau đó chúng ta sẽ tìm phương án tham gia cùng đoàn ở SÀi gòn và bạn bay từ Đà Nẵng trên kia nữa. Thân.:)

Bỏ Nhà Đi Bụi
11-12-2011, 17:30
Tiếc quá, mình cũng muốn đi Huế Hội An nhưng vào tầm mùng 3 Tết trở đi, hiện tại vẫn đang tính đi 1 mình nhưng hơi xót tiền ở trọ, bớt được tí nào ở lại lâu tí đóa :( (Hay có bác nào có contact nhà dân cho ngủ lại/nhà trọ bình dân thì cho em xin :) )
Bạn nữ nào thích lang thang Huế, Hội An thời gian này và không ngại đạp xe thì pm nick mình nhé ;))
Mình cũng định dịp tết ta đây có gì pm nhau đi cho nó rẻ
sdt 0904466431

Take Me Away
11-12-2011, 20:49
Mình cũng định dịp tết ta đây có gì pm nhau đi cho nó rẻ
sdt 0904466431

Nguyensan và 877 ơi, mở hẳn 1 topic đi Huế Hội An từ mùng 3 tết đi
Lịch trình cụ thể và chi phí nữa.....

huongbien
15-12-2011, 11:17
Thế là vụ đi Hội An im hơi lặng tiếng hả các bạn thân yêu ?

nokia6500
02-01-2012, 22:51
Sắp tới ngày rồi mà vẫn chưa thấy chủ topic í ới j. Nếu bạn vẫn đi cho mình đặt 1 suất. Còn nếu bạn k đi, thì mình dự định 13/1( chiều t6) đi đến 16/1 (chiều t2) về đến HN là sáng sớm 17/1. lịch đi các địa điểm thì tham khảo conment trên rồi. Hiện tại mình đi 1 mình nếu có bạn nào nhã í thì ll với mình yh [email protected], dt 0942450086.

Viết hoa đầu câu

sakurahana
03-01-2012, 17:15
Hi all, minh cung dinh di Hoian ngay 14-16/1, neu moi nguoi di cho minh join cung nhe. Tks

nokia6500
03-01-2012, 20:28
Bạn ơi thế có j pm minh vào yahoo nguyenconghieu86 som nha. Bạn có rủ ai đi cung khong vậy

nhjmkoj87
04-01-2012, 08:08
Thế là có đi k nữa nhỉ để mình đặt gạch hả chủ thớt ;))

nokia6500
04-01-2012, 10:17
Bạn ơi có gì liên lạc vào nick mình nhé, mình đi từ chiều 13/1