PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành đi Châu Âu cuối tháng 9 hoặc tháng 10/2016 (16- 17 ngày)

medikorea
17-05-2016, 19:17
Mình hiện có 2 người, đang có kế hoạch đi châu Âu vào tầm cuối tháng 9 (từ 23/9 tới 9/10 hoặc từ 29/9 tới 16/10) tùy theo điều kiện thời gian. Muốn rủ thêm bạn đồng hành để làm visa nhóm(thấy bảo dễ hơn xin lẻ). Lịch trình bao gồm : Pháp - Hà Lan - Séc - Ý - Hy Lạp

- Mình có bạn làm Emirates nên sẽ đi hãng này, transit ở Dubai, dự định ở lại Dubai 1.5 ngày để đi tour sa mạc, sau đó bay qua Pháp. Lúc về sẽ về từ Athens (Hy Lạp), vé máy bay đi và về hôm trc t xem là khoảng 19tr (vé rẻ chỉ bán đến 25/5, có hoàn hủy)
- Lịch trình ở lại mỗi nước mấy ngày mình chưa lên chi tiết, nhưng qua loa là chơi ở Paris và 1 tỉnh nào đó đẹp của Pháp, sau đó đi TGV qua Hà Lan, bay từ Ams sang Praha, chơi ở Praha rồi bay qua Y, chơi ở Rome và Venise rồi bay qua Hy Lạp, đi đảo Santorini và trử về Athens chơi, sau đó bay về VN.
Trước mắt mình mới chỉ định mua vé khứ hồi của Emirates trước ngày 25/5, còn lịch trình chi tiết có thể thay đổi để cho phù hợp với tình hình sức khỏe, điều kiện kinh tế...

Bạn nào có cùng ý tưởng liện hệ với mình qua FB Hiền Ngố, tìm theo email : [email protected].

anhtuan6188
17-05-2016, 21:32
mình cũng muốn đi nhưng sao phải mua vé sớm thế ak,bạn 2 ng là 1 nam 1 nữ ak

medikorea
18-05-2016, 10:16
mình cũng muốn đi nhưng sao phải mua vé sớm thế ak,bạn 2 ng là 1 nam 1 nữ ak

Bên Emirates đang có khuyến mại đến 25/5, thì mới có giá rẻ đó. Còn hãng này xịn nên vé đắt mà, hi hi :D, mua sau cũng được nhưng giá đắt hơn thôi. Chúng mình là 1 nữ 1 nam, hai chị em :)

ngoctram
18-05-2016, 11:10
Bạn Medikorea chốt tgian đi như vậy rồi ah? Có thể điều chỉnh sớm lên, đi vào đầu tháng 9 k bạn?

anhtuan6188
18-05-2016, 11:21
e là nam, lúc sáng nay có add fb chị, thấy lịch trình của chị cũng khá ổn nên cũng muốn tham gia, nhưng e nghĩ để lập đủ team (tầm 5 - 6 ng) rồi bàn bạc, xin visa xong mua vé thì hơn,vé có đắt hơn chút cũng đc,chứ giờ cũng còn hơi sớm.nếu đi từ đầu tháng 9 thì tốt hơn, vì thấy bảo vào mùa thu thì trời hay mưa

lehieu000
18-05-2016, 11:36
không biết các bạn xuất phát ở sài gòn hay hà nội, nếu bay từ kul- hoặc sín giá khoảng 600$, chúng ta có thể mua toủr kết hợp của goeugo , ai tham gia được đoạn nào thì join, cùng nhau thảo luận, xin visa, mình đã đi Úc, nhật, hàn ,có visa châu âu , nen cac ban xin visa chung voi minh se de dang hơn

medikorea
18-05-2016, 12:40
không biết các bạn xuất phát ở sài gòn hay hà nội, nếu bay từ kul- hoặc sín giá khoảng 600$, chúng ta có thể mua toủr kết hợp của goeugo , ai tham gia được đoạn nào thì join, cùng nhau thảo luận, xin visa, mình đã đi Úc, nhật, hàn ,có visa châu âu , nen cac ban xin visa chung voi minh se de dang hơn

Mình đi từ Hà Nội, mình vẫn muốn đi Emirates vì vé rẻ, lại có thể hủy dc, bạn mình lại làm trong h ãng nên có gì bất tiện còn xử lý dc. Mình cg muốn lập nhóm để xin Visa cho dễ, trong TH ko dc thì hủy vé cg ko sao. Mình có xem Goeugo rồi mà vẫn thích tự đi hơn. Nếu bạn có đi nhiều nơi như vậy rồi thì chắc kinh nghiệm nhiều, vậy chắc tự đi thoải mái. Add fb có gì trao đổi kinh nghiệm.

medikorea
18-05-2016, 12:41
e là nam, lúc sáng nay có add fb chị, thấy lịch trình của chị cũng khá ổn nên cũng muốn tham gia, nhưng e nghĩ để lập đủ team (tầm 5 - 6 ng) rồi bàn bạc, xin visa xong mua vé thì hơn,vé có đắt hơn chút cũng đc,chứ giờ cũng còn hơi sớm.nếu đi từ đầu tháng 9 thì tốt hơn, vì thấy bảo vào mùa thu thì trời hay mưa

À chị có thấy, để chị hỏi thêm bạn chị bên đó xem thời tiết như nào. Đi đầu tháng 9 thì gần quá nên muốn sang cuối tháng. Thấy bảo mùa thu châu Âu đi qua nhanh lắm nên bắt dc lúc nào thì bắt thôi, he he.

medikorea
18-05-2016, 12:43
Bạn Medikorea chốt tgian đi như vậy rồi ah? Có thể điều chỉnh sớm lên, đi vào đầu tháng 9 k bạn?

Thời gian có thể điều chỉnh dc, vì t đang tính toán xem đợt nào đẹp nhất mà :D

Chang-Nguyen
18-05-2016, 20:20
Hi bạn, mình dự định đi đầu tháng 10 ( khoảng 5/10 ). Nếu được, khi nào có plan cụ thể, cho mình join từ chặng giữa vs nhé. Mình đã đặt lịch visa ở Lãnh Sự Quán Đức nên có j mình sẽ bay qua Đức rồi chắc gặp ở Pháp là tiện nhất.
Mình nữ, ở SG .^^.

anhtuan6188
18-05-2016, 22:51
chị vẫn định mua vé trc ngày 25/5 ạ, e thì vẫn lo khoản visa vs sợ ít ng join quá,đi mất vui

anhtuan6188
24-05-2016, 10:57
mọi ng có ai đi nữa ko để lên kế hoạch bàn bạc nhỉ :D

intel1985
27-05-2016, 01:00
bác nào dự định xin visa pháp thì add em zalo 0904371202 nhé nhóm em có 3 người 2 nữ 1 nam đang dự định 16-6 đi xin cho đẹp giờ hoàng đạo.mình lập nhóm xin cho vui