PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Cho em hỏi cách mua sách Lonely Planet

Chaval
30-10-2011, 12:46
Em nghe nói ở Đinh Lễ (HN) hay Phạm Ngũ Lão (HCM) có bán sách Lonely Planet lậu giá khoảng 80-100k mà giờ đang ở Sing không cách nào mua được =.=, em muốn hỏi có chỗ nào có dịch vụ đặt mua sách ở đấy rồi ship ra nước ngoài không ạ? Em cảm ơn!

Vietnamese
30-11-2011, 14:56
Cách nhanh nhất là bạn nhờ người thân , bạn bè ra Tràng Tiền mua ý. Pack xong thì ship bằng UPS hay gì đó , là ok thôi mà. Loanh quanh khu Bờ Hồ bán dạng sách đấy nhiều lắm.

Mèo Bay
01-12-2011, 23:38
Sách LP (in lậu) ở VN thì rẻ thật nhưng nếu gửi chuyển phát nhanh (dù là UPS, Fedex, DHL hay EMS gì đi nữa) thì cước phí sẽ vượt quá nhiều lần giá sách. Thôi thì bạn chịu khó ra Kinokuniya ở trung tâm thương mại Ngee Ann trên đường Orchard mà mua; vừa có ngay, vừa là bản gốc mà giá cũng chỉ tầm 22-23$ thôi. Chỉ nên mua sách nhái khi có người cầm sang hộ không mất tiền cước mà thôi.

Hôm nay mình cũng mới mua 1 quyển LP Myanmar, 1 quyển LP Lào ở Phạm Ngũ Lão, mất 100k nhưng không hài lòng vì giấy mỏng, xấu, in hơi mờ; chất lượng thua xa quyển LP China mua ở Siemriep (LP China mua ở Siemriep 10$, ở Phạm Ngũ Lão bán có 150k thôi nhưng sách ở PNL nhìn mỏng hơn, có lẽ do giấy mỏng hơn).

P/S: Bản in lậu ngoài bìa sau có in dòng chữ 10th Edition 2009 nhưng mới đọc lướt qua bên trong đã thấy có một đoạn (nói về chuyện đi du thuyền trên sông ở Myanmar) có câu là "... có lẽ đến tận năm 2009 điều này mới có thể thực hiện được..." thì đủ biết cái 10th Edition đó nó điêu thế nào :D

Antier
14-12-2011, 11:40
bác có mua ở đây mà ship sang sing rẻ nhất = ems thì cũng vẫn đắt hơn giá sách đấy bác ạ

JustinLee
17-12-2011, 23:22
Nhà sách đường Phạm Ngũ Lão là ngay đoạn nào zậy các bác?
Em đi tuyến đường đó hằng ngày như đâu thấy hiệu sách nào đâu?
Có thể cho em xin địa chỉ chính xác đc hem?

bryan_doan
30-01-2012, 23:43
em ra khu Bras Basah kế bên SMU campus , Dhoby Ghaut MRT ! khu này bán sách cực nhiều, trả giá được !

anintrepid
17-07-2012, 15:03
Theo kinh nghiệm thực tế thì rough guide vẫn là lựa chọn đúng nhất vì thông tin neutral và không bao giờ có thêm comment của writer về chính trị, kinh tế, văn hóa..... do vậy sẽ không ảnh hưởng tới cái nhìn của bạn về đất nước và con người bạn tới thăm.

green_clover
27-09-2012, 21:40
bác nào có LP Sapa ko nhượng lại cho mình. cho mình hỏi chỗ mua LP xịn ở HN nhé?

phuc_huynh
31-05-2015, 23:33
bạn vào đây nhé https://www.facebook.com/sachlonelyplanet?ref=hl

phuc_huynh
16-04-2017, 23:07
bạn vào đây nhé, page này bán đầy đủ các đầu sách của LP, có bản in màu luôn https://www.facebook.com/sachlonelyplanet/

hagiang12
17-07-2017, 12:46
Chào các bạn, mình đang cần tim mua cuốn LL India và Nepal. Bạn nào biết có thể mua sách này chỗ nào Hà Nội thì chỉ mình với. Hay bạn nào có có thể cho mình mượn khoảng 1 tuần để nghiên cứu được ko?
Thanks!

hagiang12
17-07-2017, 19:58
Chào các bạn, mình đang tìm mua cuốn LP India va Nepal. Bạn nào biết 2 cuốn này bán ở khu nào ở Hà Nội thì chỉ giúp mình với nhé. Hoặc nếu bạn nào có, có thể cho mình mượn 1 tuần để tham khảo với nhé. Mình cảm ơn!

Ryanlewis
06-10-2017, 22:00
Các bác cho em hỏi, mua Lonely planet lậu ở HN thì ra Đinh Lễ hả các bác? Hỏi tên sách là Lonely Planet vậy luôn ạ =)) em chuyên môn lượn Đinh Lễ mà sao không tìm thấy nhỉ @@ Cao nhân nào chỉ em hàng sách cụ thể hoặc cách kiếm đi, thanks các bác

quangnhuan
24-10-2017, 10:28
Mình đang có LP Turkey và American, bạn nào cần thì mời mình cafe tặng lại. Sách mới sử dụng, chỉ có ghi chú chút xíu vì mình vừa đi xong. Ở TpHCM nhé.

quangnhuan
10-03-2018, 16:58
Mấy hôm nay vào nhà sách Phương Nam, thấy bán LP rất nhiều.

ngockylan
30-04-2018, 15:09
Mình có thấy cạnh bưu điện ở tràng tiền cạnh quấy sách ngoại văn cũ có chú bán LP mới phôt nhưng hét giá cao quá tận 280k cho năm 2017 quyển Buma :( trg khi o ch sách cũ ở 180 bà triệu có chỉ 80 k.

Mèo Bay
06-05-2018, 15:55
LP bản gốc ở VN thường khó kiếm, nơi có bán cũng không có đủ. Nơi dễ mua nhất (đủ các điểm đến, phiên bản mới) là nhà sách Kinokuniya ở TTTM Ngee An City khu Ochard Singapore. Dĩ nhiên bản gốc thì giá gốc :D

Các bạn không nên mua LP bản photocopy nhé; thứ nhất chất lượng khá kém, hay có lỗi (đóng thiếu trang, nhảy trang) và là phiên bản rất cũ.

Một chuyến đi nước ngoài tốn hàng nghìn USD thì tốn vài chục mua sách gốc cũng là chi tiêu hợp lý.

Nếu không thích bản sách giấy, có thể tìm mua/ xin LP bản PDF; sau đó lưu vào máy tính/ Ipad để xem dần trên đường đi. Cũng có thể in ra những phần cần thiết để mang theo.

Khi đi nước ngoài mình thường photo (phóng to) các trang sách LP cần thiết cho chuyến đi ra tờ A4 cho dễ đọc (chữ trong LP rất nhỏ) và tiện ghi chú. He he, chắc chả có bạn nào trong 1 chuyến đi mà chén hết cả 50 bang của Hoa Kỳ hay 34 tỉnh thành và khu tự trị của Trung Quốc đâu nhỉ? :D Thế nên việc gì ta phải tha theo quyển LP Mỹ hay TQ nặng hàng kg? Vả lại, với quan điểm cá nhân, mình cho rằng việc cầm trên tay quyển LP là cách đơn giản nhất để thể hiện cho bọn trộm cướp lừa đảo móc túi chặt chém các nước biết ta là du khách nước ngoài không biết mô tê gì về nơi đó :D