PDA

View Full Version : Hỏi xoáy - Đáp xoay (tách từ topic Đăng kí Ngoại hiệu, thời hạn 03 ngày)

biendaikho
24-10-2011, 19:41
Bác set cho em ngoại hiệu : Connecting... giúp em cái ạ. Ngoại hiệu của em set đã 2 năm rồi và không còn phù hợp nữa. Em hứa chỉ thay đổi duy nhất lần này. Em cám ơn trứơc :D
Nhưng luật vẫn là ... luật!

biendaikho
25-10-2011, 21:08
Mod của topic này đi chơi đâu lâu quá nhỉ, mà em nghĩ muốn đổi lại lẫn nữa cũng được chứ có gì khó khăn không ạ? Em vẫn thấy có Mod vẫn đổi liên lục mà ?????

Vậy thì bạn nên đăng ký làm mod!

walk_alone
27-10-2011, 12:44

Tại tôi thấy Mod được thay ngoại hiệu cho mình liên tục còn member xin mà không thấy đổi nên tôi thắc mắc thôi. Thân phận member thôi tôi cũng tự biết rằng "chớ có dây vào"

long_vinasun
27-10-2011, 12:51
Tại tôi thấy Mod được thay ngoại hiệu cho mình liên tục còn member xin mà không thấy đổi nên tôi thắc mắc thôi. Thân phận member thôi tôi cũng tự biết rằng "chớ có dây vào"
Do các bác Admin đang bận rộn 1 tý nên có lẽ chưa set được thôi bác ạ, hì hì, Đôi khi chờ đọi cũng là cái thú vị mà...

walk_alone
27-10-2011, 13:45
Cảm ơn bác thienson đã có giải thích cụ thể, rõ ràng. Em rất thông cảm cho công việc làm dâu trăm họ của Min, Mod.
Ngoài ra em cũng mong là bác Mod đã trả lời câu hỏi đầu tiên của em và một mem ở trên kia có thể thay đổi cách nói chuyện, đừng làm cho member có "ác cảm" với Min, Mod. Thanks.

tunbo
27-10-2011, 17:40
Mod của topic này đi chơi đâu lâu quá nhỉ, mà em nghĩ muốn đổi lại lẫn nữa cũng được chứ có gì khó khăn không ạ? Em vẫn thấy có Mod vẫn đổi liên lục mà ?????

Đây là trả lời của một Mod với một Member trong topic hỏi đáp công khai của Diễn đàn hay sao?

Đảm bảo là Mod này ngoài đời mà làm quan - nhất là quan Nhà nước - thì khối người dân khốn khổ vì sự hách dịch, quan liêu của quan ấy.

- @bạn walk_alone : chuyện người có quyền set ngoại hiệu đi vắng, bạn phải chờ thôi (Mod Thienson nói rồi).
Còn chuyện bạn "nghĩ muốn đổi lại lần nữa cũng được chứ có khó khăn không ạ?", chứng tỏ bạn chả đọc cái quy định của topic này gì cả (ở bài đầu tiên ấy, dòng cuối cùng, được viết hoa hẳn hoi, to tướng).
Còn chuyện có Mod vẫn đổi liên tục là chuyện khác. Mod tự đổi được cho mình, chứ hình như không set cho người khác được (Mod Thienson cũng nói rồi), vả lại nếu có Mod nào đó tự đổi ngoại hiệu liên tục thì có lẽ Mod ấy tự thưởng cho mình suốt ngày vất vả làm nhiệm vụ. (Hoặc Mod ấy rất teen và nhí nhảnh, vì khi "ép" member không được thay đổi ngoại hiệu, mà Mod cứ thay xoành xoạch, cũng chả dễ coi cho lắm)

Ban biendaikho : Tôi thấy bạn thỉnh thoảng có một số phát biểu có vẻ kẻ cả với member. Ví dụ khi người ta hỏi đổi Ngoại hiệu thêm một lần, thì bạn nói cụt ngủn :

Nhưng luật vẫn là ... luật!
Vậy xin hỏi là Luật gì? Luật ở đâu? Chuyện "Ngoại hiệu đã set đề nghị không đổi lại" chẳng phải ở Nội quy diễn đàn, chỉ là một câu thòng ở bài đầu tiên của topic này.
Có cần phải lên gân thế không? Lên gân thế, đồng chí xin xỏ thêm kia không được set lại, không lên gân thế, theo đúng tinh thần topic thì đồng chí kia cũng không được set lại (ĐÚng là chuyện có ai đọc không kỹ, xin set ngoại hiệu mang tính ... có thời hạn, thì ráng chịu, vào topic này xin đổi lần thứ hai là vô nghĩa). Vậy bạn có cần phải lên gân thế không?
Tiếp nữa, nếu đó là Luật như bạn nói, thì Luật ấy lại trừ các Mod ra à? Vì như bạn walk_alone thấy có Mod vẫn thay đổi ngoại hiệu liên tục đấy? Nếu thế thì Luật cũng kỳ cục nhỉ? Trước khi là Mod, tuyệt đại đa số ai chả là Member?(Dĩ nhiên cũng có một số ít người có nick là đã kèm chức - có thể đó là những người đầu tiên xây dựng diễn đàn chẳng hạn - dù số này rất ít, không phải sáng lập viên nào cũng nắm quyền điều hành buổi đầu).
Mà kể muốn có cái Luật kỳ cục ấy cũng chả khó thật, nhưng bạn hoặc ai đó muốn có nó cũng phải chấp bút soạn nó ra, rồi ịn lên chứ.

Chả có luật nào (cho đến giờ) về chuyện set ngoại hiệu cho thành viên, chỉ là cái quy định trong topic nơi các thành viên yêu cầu set (Vầng, yêu cầu đấy, nếu đủ tiêu chuẩn, và nội dung yêu cầu không có vấn đề :D). Trong topic ấy lại cũng chả có chữ nào nói đến việc Mod có được hay không được (tự) thay đổi ngoại hiệu.
Vì vậy tôi nghĩ có Mod nào thay đổi ngoại hiệu liên tục cũng chẳng có gì sai cả. Chỉ có điều khi đã lên gân với Members như bạn rằng " Luật vẫn là ... luật", thì việc "ép" (tạm gọi thế, không có ý gì nặng nề) members chỉ được set 1 lần duy nhất, còn Mod thì tự do thay đổi, nó chẳng có tí gì hay cả.

Cái cách bạn nói như thách thức khi member thắc mắc, thật là đáng thất vọng :

Nói như thế, lúc trước thì hách dịch (không đúng chỗ), còn lúc sau thì thách thức người ta, mà bạn làm Mod thì bạn có tư cách gì thách thức với hách dịch với người khác trong một diễn đàn trên mạng?
Nghe cái câu thách thức của bạn, rồi đọc lời kêu gọi làm Mod là phải tự nguyện, là phải vv và vv,... nó cứ như đùa nhỉ?
Hay ít nhất sau khi đọc hai đoạn giọng điệu đối phó của bạn, tôi đang nghi ngờ động cơ làm Mod của bạn đấy.
Hãy đọc lại Nội quy diễn đàn xem Mod làm gì? :

...
- Mod: người quản lý box. Một box có thể có nhiều hơn một mod. Mod sẽ chịu trách nhiệm về bài vở trong box của mình: duyệt bài (xóa, di chuyển, đính bài...), xây dựng và cập nhật mục lục bài viết có giá trị tham khảo trong box, nhắc nhở thành viên tuân thủ quy định chung của diễn đàn và quy định riêng của box. Về mặt nội dung, mod được kỳ vọng là người khơi nguồn cảm hứng của thành viên để phát triển nội dung box mình phụ trách.
...- Trích Nội quy diễn đàn.

Đấy, nhiệm vụ của Mod "luật" của diễn đàn này quy định thế đấy bạn biendaikho ạ, chứ không nhu bạn thách người ta đăng ký làm Mod để thay đổi Ngoại hiệu đâu.
Ngoài đời mà bạn là quan chức, thì đúng là với kiểu làm quan này sẽ có nhiều người khốn đốn.

CVN
27-10-2011, 22:01
Nhà thơ hôm nay có gì bức xúc mà bắn dài thế?

Nhân đây cũng nói để các bác rõ là mấy năm nay có mỗi cái thân tôi set ngoại hiệu cho mem thôi nên thi thoảng có chậm thì mong các bác thông cảm! Mặt khác, bên cạnh nick thì ngoại hiệu là cái gắn với mỗi member, phần nào như là thương hiệu cho mỗi mem. Hầu hết các diễn đàn đều không ó chuyện Admin kì cạch set ngoại hiệu riêng cho mem. Nói thế không phải để kể công mà để các bạn thông cảm và hiểu hơn về ý nghĩa của cái ngoại hiệu.

susu
27-10-2011, 22:07
Ui giời ơi các bác em ơi!!

Cái chuyện này em nghĩ bạn biendaikho đúng là khờ thật. Cứ xem cái chữ kí của bạn ấy thì biết bạn Tun ạ, không phải hách dịch hay thách đố gì đâu mà; chả qua chưa phải là "nhà tuyển dụng" xuất sắc thôi, keke !!

Cơ mà em "thách" Lãnh chúa Tunbo làm Mod đây!! :P

tunbo
27-10-2011, 22:26
Nhà thơ hôm nay có gì bức xúc mà bắn dài thế?
...

Àh, tại vì tự dưng chập tối lại tịt thơ với thẩn, làm chả được gì ấy mà, cán bộ ạh :D

...
Cơ mà em "thách" Lãnh chúa Tunbo làm Mod đây!! :P

Bạn Su tớ khôn thế không biết nữa, suýt mình ăn bánh ngọt :D
Thứ nhất, bạn Su có mời tớ làm Mod :LL, có khi tớ còn mất vài giây nghĩ, còn bạn Su thách - kể cả có cái nháy nháy - thì quên đi, tớ cứ "em chã" nhá :D:LL
Với lại theo cái tiêu chí mà bạn biendaikho đưa ra trong cái chỗ ... chữ ký của bạn í, thì tớ làm gì qua được vòng gửi xe? :))
Thôi khỏi khích bạn đi Su nhe răng :D

biendaikho
28-10-2011, 10:22
Bác Tunbo: vô phúc thật, em có một thằng bạn trọc đầu (nhìn hầm hố lắm, nhưng hiền khô) nó chù ẻo cho em là suốt đời phải ăn lương nhà nước. Vậy mà thật bác ạ! Được gần chục năm rồi! Thế mới đau!

Câu chữ: em vốn cực kỳ tiết kiệm trong ngôn từ, cho nên chẳng viết được cái gì dài quá ba dòng, câu thì cố gắng bớt được từ nào hay từ đó. Bác phải tuyệt đối thông cảm!

Các bạn: đăng ký làm mod để có thể set ngoại hiệu xả láng cho mính! Theo link bên dươi!

duongquangminh
28-10-2011, 10:39
[QUOTE=biendaikho;473067

Các bạn: đăng ký làm mod để có thể set ngoại hiệu xả láng cho mính! Theo link bên dươi![/QUOTE]

Không lẽ làm mod chỉ để set ngoại hiệu xả láng hả anh biendaikho .Nếu vì lợi ích riêng của mình thì em chẳng làm đâu.Em cũng đk rồi nhưng là chỉ muốn góp gạch xây dựng diễn đàn thui.Còn để set lại ngoại hiệu thì có thể pm riêng cho bác CVN cũng được.

biendaikho
28-10-2011, 16:27
Quyền lợi của mod thì nhiều lắm!
1. Cái nick xanh xanh!
Đầu tiên là cái nick được đổi màu xanh xanh, với những mod dễ thương, xinh đẹp thì có thể đổi thành TÍM, vàng, da cam, hay nổi hơn là màu xanh đọt chuối.
2. Cái ngoại hiệu:
Có thể tự mình set ngoại hiệu cho mình, chẳng cần phải vào topic của ông SonTT để đăng ký, mà ông này lại đẻ thêm cái quy định là chỉ set một lần duy nhất thế mới kinh.
3. Vào được X-zone
Ở Phuot.com có một vùng-mà-chớ-có-gọi-tên-ra, tạm gọi là vùng X, nơi các mod và một số thành viên (tạm gọi là có máu mặt, hay VIP gì cũng được) vào để XX. Việc thì nhiều, thông tin "mật" cũng nhiều. Có một cái không mật là phòng làm việc của Ban điều hành chống Spam, tin mới nhất của nó là loạt ảnh tự sướng của nhà BDK
4. Online nhiều hơn
Có quá nhiều việc phải xử lý: từ những việc nhỏ nhỏ như xóa những topic spam, đến việc nhỏ hơn chút xíu nữa là cho một ông thần nào đó leo cột điện một hai ngày, hay vui hơn là gần một tháng. Đến những việc nhỏ hơn con thỏ là xóa bài, dọn dẹp bài, chuyển bài viết... lung tung xà bần.
5. Nếu như thế vẫn còn chưa đủ?
Hôm rồi đi sinh nhật phượt đâu không thấy, chỉ thấy mấy em miền nam giật micro của BDK la thật to: đâu, đâu, ông Dantocgoc đâu, cái ông hay xóa bài, sửa bài của tui đâu, tìm ra được rồi thì chuốc bia cho say mèm rồi chị em tha hồ mà... giải quyết. Quá sướng. :d

Em lại quảng cáo chút nhỉ! :)

tunbo
29-10-2011, 00:25
Bác Tunbo: vô phúc thật, em có một thằng bạn trọc đầu (nhìn hầm hố lắm, nhưng hiền khô) nó chù ẻo cho em là suốt đời phải ăn lương nhà nước. Vậy mà thật bác ạ! Được gần chục năm rồi! Thế mới đau!

Câu chữ: em vốn cực kỳ tiết kiệm trong ngôn từ, cho nên chẳng viết được cái gì dài quá ba dòng, câu thì cố gắng bớt được từ nào hay từ đó. Bác phải tuyệt đối thông cảm!

Các bạn: đăng ký làm mod để có thể set ngoại hiệu xả láng cho mính! Theo link bên dươi!

Bạn biendaikho, bạn đùa à?
Đây là box Góp ý – Hỏi đáp nhé, và bạn đang đươc/bị góp ý về cách cư xử với members trên diễn đàn đấy.
Qua cách trả lời của bạn, tôi thấy bạn tỏ ra không nghiêm túc; cố chấp.

1. Bạn nói tự nhận là “…cực kỳ tiết kiệm trong ngôn từ, cho nên chẳng viết được cái gì dài quá ba dòng, câu thì cố gắng bớt được từ nào hay từ đó…”
Xin thưa rằng, tiết kiệm là tốt (Bác Hồ dạy thế), cứ coi cái câu “chẳng viết được cái gì quá ba dòng” là một cách nói…ước lệ, con số ba dòng hay mấy dòng không quan trọng đi, thì bạn cũng phải biết có những cái có thể viết “tiết kiệm”, có những cái không thể viết “tiết kiệm”. Phải thực tế một chút đi, ngày trước còn có câu (đùa) đại khái ý là : nghèo mấy cũng phải cố cho con lên Hà Nội học :D.
Hơn nữa, bạn viết bài trong các topic với tư cách member, bạn “tiết kiệm” hay “phung phí” không thành vấn đề, “tiết kiệm” chữ nghĩa đến mức người ta không hiểu được, cũng không thành vấn đề lớn. Nhưng trong các bài post với tư cách Mod (nhất là trong các trả lời thắc mắc của members) thì bạn nên lưu ý mà dẹp cái kiểu ấy đi, người ta hỏi có thể đúng, có thể sai (vì họ không hiểu họ mới hỏi) mà bạn – với tư cách Mod, người quản trị - trả lời “tiết kiệm” chữ nghĩa quá, thì dẫn đến hai điều, một là người ta không hiểu tiếp; hai là bạn trở thành người kẻ cả.
Đấy là chưa nói đến việc phải phân biệt giữa tiết kiệm với hà tiện, giữa “tiết kiệm trong ngôn từ” với “ăn nói cộc lốc”.

2. Bạn chả có tư cách gì nói tôi phải tuyệt đối thông cảm?
Có rất, rất ít cái “tuyệt đối”, nhưng không có cái chuyện bạn có quyền nói tôi (hoặc ai khác) phải tuyệt đối thông cảm với cách sử dụng ngôn từ của bạn. Bằng vào cái gì mà bạn đòi hỏi điều đó?
Chưa kể rằng, đây đang là trong box Góp ý – Hỏi đáp, bạn đang là đối tượng bị/được hỏi, góp ý.
Thái độ đấy là không được, không xứng với thái độ của người làm Mod, người quản trị diễn đàn.

Tôi nói bạn cố chấp, vì bạn cố tình thòng thêm câu cuối : “Các bạn: đăng ký làm mod để có thể set ngoại hiệu xả láng cho mính! Theo link bên dươi!”

Chưa nói đến ý nghĩa “kín” bày tỏ thái độ (cố chấp) của bạn, đọc lên người ta thấy ngay là bạn kêu gọi mọi người làm Mod để có thể set ngoại hiệu xả láng cho mình, (bỏ qua không bàn đến … lỗi gõ bàn phím, bỏ qua cách dùng từ rất không thích hợp trong ngữ cảnh và topic nghiêm túc này - từ "xả láng”) và để làm việc đó, cần “theo đường link” bạn đặt dưới chữ ký.
Đường link ấy dẫn đến một bài viết – được treo lên Trang chủ hẳn hoi – do bạn chắp bút viết. Nực cười thay, cả bài viết đó hoàn toàn không thấy nói gì đến việc “có thể set ngoại hiệu xả láng cho mình”. Và để nói cho rõ thêm, mấy tiếng sau bạn lại phải làm thêm bài nữa, moi một cái bài khác cũng do bạn chắp bút, để đẩy lên.
Đấy có phải tiết kiệm (trong ngôn từ) không? Rõ ràng bạn phải tốn thêm một bài nữa để bổ sung cho cái bài bạn nhận là “cực kỳ tiết kiệm trong ngôn từ”. Thật chả đâu vào đâu, nhỉ? Tiết kiệm để rồi phải tốn nhiều hơn là kiểu tiết kiệm gì???
(Mà thực ra cái bài được lôi lên bổ sung, nó cũng nằm trong topic nguồn của cái đường link chữ ký của bạn, nên việc moi nó lên có khi cũng là … thừa – Nói thế thôi, chứ nhấn vào link và đọc cái bài viết ở link đó làm sao thấy cái vụ set ngoại hiệu xả láng, moi bài cũ lên là phải, chẳng qua tự bạn làm khó bạn thôi;))

Nói thêm một tí về cái sự “tiết kiệm trong ngôn từ” của bạn – ví dụ bằng ngay cái bài viết tuyển Mod và Biên tập viên do bạn viết, được ịn ngay trang chủ ấy – chỉ một ví dụ thôi, chứ cả bài ấy không chỉ có một chỗ ấy đáng … khen :

...
Đối các moderator, bạn phải tham gia diễn đàn được ít nhất 3 tháng, có thể online ít nhất 3 giờ mỗi ngày, có kinh nghiệm, hiểu biết về box mình tham gia quản trị, có ít nhất 50 bài viết, trong đó có 20 bài có giá trị trong box mình đăng ký. Và quan trọng nhất, bạn yêu thích công việc này, và tình nguyện tham gia! Bạn có thể đăng ký bất kỳ box nào bạn quan tâm, và có thể đăng ký tối đa 3 box.
...

20 bài viết có giá trị là thế nào? Thế nào là bài có giá trị? Dựa trên (những) tiêu chí nào?
Bạn không nói, như vậy có thể hiểu cái “có giá trị” ấy là do (những) người “xét duyệt” đơn làm mod đánh giá? Không những không có tiêu chí cụ thể,vu vơ chả rõ ràng, còn có thể gây tranh cãi (ví dụ người viết đơn làm Mod họ nghĩ rằng họ có đủ 20 bài “có giá trị” rồi, vì đối với họ, chúng … có giá trị, trong khi những người duyệt lại không cho là thế, thì làm sao? ).
Vậy bạn có thấy viết ra điều đó là thừa không? Vậy sự tiết kiệm trong ngôn từ của bạn cất ở đâu???
Tiếp, là chuyện “Và quan trọng nhất, bạn yêu thích công việc này, và tình nguyện tham gia!”
Làm Mod hay Biên tập viên hay quản trị diễn đàn nói chung, đúng là cần có sự nhiệt tình, yêu thích công việc ấy. Nhưng chỉ là điều kiện cần, hoàn toàn chưa đủ, ví dụ làm biên tập, chọn bài đưa lên trang chủ, phải là người biết nhìn theo cái nhìn chung của cộng đồng, chứ không nên dựa trên cái nhìn chủ quan cá nhân, đơn giản thế thôi, nhưng bập vào mới biết. Dĩ nhiên đưa một bài chưa thực sự hay – thậm chí bình thường – lên, cũng chẳng ai làm gì được biên tập viên, nhưng nhiều bài hoặc lâu dần, người đọc cũng đánh giá được chất lượng biên tập ở mức nào chứ.
Đại khái nhiệt tình là quý, nhưng đôi khi nhiệt tình cộng một số điều kiện (nào đó) lại ra kết quả rất khác đấy.

Tôi nói là “bạn đùa”, bạn không nghiêm túc, vì bài trả lời của bạn dành cho tôi, đọc rất buồn cười, câu trước câu sau đá nhau bôm bốp :
Bạn nhận là “em vốn cực kỳ tiết kiệm trong ngôn từ, cho nên chẳng viết được cái gì dài quá ba dòng, câu thì cố gắng bớt được từ nào hay từ đó.” Nhưng ngước lên đoạn ngay trước nó xem bạn dùng ngôn từ thế nào?
Bạn muốn khoe bạn là người Nhà nước. Cực kỳ đơn giản và ngắn gọn. Vậy có cần quá dài dòng về người bạn của bạn thế không? Từ hình dáng, rồi còn loằng ngoằng mở ngoặc thêm về tính tình, rồi mới đến người ta “chù ẻo” bạn này nọ,… (bỏ qua cả lỗi chính tả đi, không tính chuyện vặt).
Chẳng lẽ chỉ vì bạn cũng muốn đá đểu tôi một tí cho ... vui, mà chấp nhận tự đá mình như thế?
Đấy, tự ngôn từ, ý tứ của bạn đá nhau thế, trong một đoạn ngắn tí thừa thì thừa đầy ra. Trong khi có lúc cần thì lại cộc lốc, cụt lủn.
Làm Mod, công việc và đóng góp quan trọng nhất cho diễn đàn thì đã được Nội quy diễn đàn nói gần như đầy đủ và ngắn gọn rồi, bạn loằng ngoằng thêm mà làm gì sinh lắm chuyện.
Tôi cũng góp ý với bạn và các bạn Mods khác nói chung : làm Mod thì việc câu cú, lý lẽ càng phải cố gắng cho chuẩn - đặc biệt trong những topic nghiêm túc hoặc trong tranh luận, trong lúc thực thi quyền Mod. Tôi thấy hình như một số Mod còn chưa để ý chuyện này.

(Nói thêm, bạn mới gặp tôi ở Tiên Sa lần đầu, chứ tôi biết bạn từ khi bạn chưa lập nick trên diễn đàn này, khi tôi cũng chưa lập nick ở đây nữa, sao tôi lại không biết bạn làm gì :D. Chuyên tôi nói nếu bạn làm quan chức Nhà nước này nọ … là tôi nhắc cho bạn rằng tôi biết bạn làm nhà nước xưa nay đấy thôi – nhớ sang sớm Tiên Sa café không? - Vì thế thấy bạn trả lời kiểu có ý “kín” ở đoạn đầu, tôi cứ cười mãi. Vì bạn gặp tôi mỗi lần, cũng lâu rồi nên bạn chưa biết chứ thỉnh thoảng tóc tôi mới ủi trọc mức ấy thôi, giờ … dài lâu rồi (NT))

P/S : Đúng là biendaikho mà tôi biết ngoài đời rất dễ thương và nhiệt tình. Chuyện nào ra chuyện ấy, chuyện ở đâu ra chuyện ở đó nhé.

jinnynhungoc
29-10-2011, 01:09
Mấy bữa nay đọc bài thấy chủ đề của các bác có vẻ hơi căng! Thôi cuôí tuần rồi các bác làm một chuyến phượt xã hơi thư giãn rồi về viết bài hay hay cho anh, chị, em đọc. Các bác cũng thư giãn đầu óc hơn nè. Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ chuyện cũ bỏ qua. Thư giãn rồi vui vẻ chia sẻ với nhau tích cực hơn nhé.

biendaikho
29-10-2011, 07:39
Tình hình có vẻ căng thẳng nhỉ?
Đọc lại bài đầu tiên của ông SonTT nhé

Các vị bằng hữu thân mến!

Thật là sung sướng và hồi hộp khi được (sẽ được) hội ngộ các vị tại đây -Phượt cốc, một góc nhỏ nơi thâm sơn cùng cốc, hoang sơ và nguyên vẹn chưa được khai phá bởi bàn tay thô bạo của con người, đặc biệt là của các vị - những Phượt gia lão luyện và tinh quái.

Hành hiệp giang hồ bấy lâu, đương nhiên các vị được/bị các đồng đạo giang hồ kính trọng/ghen ghét... mà gọi bằng một danh hiệu gì đấy, gọi là ngoại hiệu.

Lão Ngoan Đồng ta, tục danh là SonTT nay mở topic này, đặng để các vị đăng ký ngoại hiệu của mình... tiện bề xưng hô khi tôn kính, xúc xiểm khi cáu giận...

Kính
Lão Ngoan Đồng

PS: NGOẠI HIỆU ĐÃ SET KHÔNG YÊU CẦU ĐỔI CÁC BÁC NHÉ!

Ngay từ bài đầu tiên, giọng điệu đã có phần vui vẻ, thoải mái và bình dị. "Luật" cũng đã nêu ra từ đầu: ngoại hiệu đã set yêu cầu không đổi. Hai câu trả lời của em: "nhưng luật vẫn là...luật", và "vậy thì bạn nên đăng ký làm mod" viết trên tinh thần vui vẻ là chính!

Còn xâu chuỗi lại các sự kiện, thứ nhất là diễn đàn đang tuyển mod, thứ hai là nhiều bạn hỏi về quyền lợi của mod (đọc trong topic tuyển mod), em lại có một bài trả lời cũng trên tinh thần vui vui về các quyền lợi của mod, trong đó có phần set ngoại hiệu xả láng, ứ thèm cái quy định chết tiệt của ông SonTT. Thì mục đích cuối cùng, cũng chỉ là để mọi người quan tâm nhiều hơn đến cái tin này thôi!

Chỗ nào cần nghiêm túc, em sẽ rất nghiêm túc. Còn chỗ chơi, thì hãy để dành để vui!

jinnynhungoc
29-10-2011, 09:02
Tình hình có vẻ căng thẳng nhỉ?
Đọc lại bài đầu tiên của ông SonTT nhé

Ngay từ bài đầu tiên, giọng điệu đã có phần vui vẻ, thoải mái và bình dị. "Luật" cũng đã nêu ra từ đầu: ngoại hiệu đã set yêu cầu không đổi. Hai câu trả lời của em: "nhưng luật vẫn là...luật", và "vậy thì bạn nên đăng ký làm mod" viết trên tinh thần vui vẻ là chính!

Còn xâu chuỗi lại các sự kiện, thứ nhất là diễn đàn đang tuyển mod, thứ hai là nhiều bạn hỏi về quyền lợi của mod (đọc trong topic tuyển mod), em lại có một bài trả lời cũng trên tinh thần vui vui về các quyền lợi của mod, trong đó có phần set ngoại hiệu xả láng, ứ thèm cái quy định chết tiệt của ông SonTT. Thì mục đích cuối cùng, cũng chỉ là để mọi người quan tâm nhiều hơn đến cái tin này thôi!

Chỗ nào cần nghiêm túc, em sẽ rất nghiêm túc. Còn chỗ chơi, thì hãy để dành để vui!
Vậy túm lại là mọi người đang hiểu nhầm tinh thần của nhau. Có điều sau này bác daikho đừng kiệm lời nói quá làm anh em hiểu nhầm mất vui. "Lời nói không mất tiền mua , lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau" các bác nhé.