PDA

View Full Version : Tìm bạn thi The Amazing Race Asia

vietnam2009
17-02-2009, 23:17
Tôi cực mê The Amazing Race Asia (thực ra là The Amazing Race nhiều hơn, nhưng vì là người châu Á nên chắc chỉ bon chen ở The Amazing Race Asia thôi).

Ước mơ của tôi là một lần trong đời được tham gia vào các cuộc đua kỳ thú của chương trình. Tôi gần như không thể làm gì được khi đến giờ phát sóng chương trình này và mơ một ngày mặt mình có trên chương trình đó.

Tuy nhiên, tôi đang bế tắc trong việc tìm bạn tham gia, những người cũng sẵn sàng điên vì chương trình này giống tôi.

Biết là tham dự The Amazing Race Asia không hề đơn giản vì người được chọn đại diện cho quốc gia đó phải rất đặc biệt. Nhưng tôi vẫn hy vọng, một nhà báo như mình cũng đủ tư cách tham dự, miễn là tôi có một người bạn đồng hành cũng máu me như mình.

Tôi biết lái ô tô, nói tiếng Anh cũng ổn, mê du lịch và kiến thức về du lịch cũng không đến nỗi tệ. Tôi không quá khỏe nhưng đủ để lăn lộn ở những thử thách của chương trình (vì chương trình này mà tôi dám đánh đổi nhiều thứ nên không cớ gì là không cố gắng cả). Tôi còn nhiều thứ phải học, nhưng cứ dần dần hoàn thiện và nghĩ rằng đủ tự tin để tham dự nó. Nếu bất kỳ bạn nào có cùng trí hướng như tôi thì hãy liên lạc nhé. Chúng ta cùng rèn luyện để một ngày có mặt trong chương trình thực tế nổi tiếng bậc nhất thế giới này. Biết đâu lại là cặp chơi Việt Nam đầu tiên thì sao.

Chờ hồi âm của các bạn.

hanoivn81
18-02-2009, 08:11
Em chưa tìm hiểu nhiều về chương trình này, nếu được bác post qua một số thông tin về cách thức tham gia, thời gian mất bao lâu, đăng ký như nào....

Các công việc chuẩn bị để có thể tham gia...

Em cũng máu nhưng chưa tìm hiểu gì nhiều về chương trình này ạ.

P/s : Background cá nhân em cũng giống giống bác ạ :)

anhminh
18-02-2009, 09:03
nếu bạn vn2009 đăng ký được thì đề nghị mọi người làm quả lớp luyện thi nhỉ :D, VN thi cái gì cũng qua lò luyện thi, và thường được thành tích cao :D.

minhhung
18-02-2009, 10:46
bạn đọc điều lệ tham dự đi, đội 2 người gửi 1 CV về bản thân và kèm 1 video clip đặc sắc về đội, rồi bọn nó sẽ tuyển chọn...

bác anhminh nói chuẩn, mình có lò luyện thì mà hihihi

banmaitoahuong
18-02-2009, 13:57
Khi tớ alo cho một anh làm chương trình này trong Nam, anh bảo TARA không chọn Việt Nam bởi vì họ e ngại làm mất hình ảnh của game đấy! Mình cũng có thấy mấy bạn nam khác cũng máu tham gia lắm. Ủng họ lời kêu gọi.

vietnam2009
18-02-2009, 16:51
Khi tớ alo cho một anh làm chương trình này trong Nam, anh bảo TARA không chọn Việt Nam bởi vì họ e ngại làm mất hình ảnh của game đấy! Mình cũng có thấy mấy bạn nam khác cũng máu tham gia lắm. Ủng họ lời kêu gọi.

Trời, nếu bọn họ nói thẳng không chọn người Việt Nam tham dự TARA thì còn hy vọng gì nữa. Tại sao họ nghĩ người Việt Nam sẽ làm hỏng game này? Theo mình nghĩ, họ chưa chọn đội chơi Việt Nam vì thương hiệu mà các nhà tài trợ cho chương trình tại Việt Nam chưa mạnh. thị phần chưa lớn nên chưa chọn thôi. Với lại, chắc chưa có đội "xịn" đăng ký nên chưa thấy tên đội Việt Nam. Giờ mà rủ được cỡ Hoa hậu Mai Phương Thúy hay anh chị người mẫu nổi nổi nào tham dự xem, có khi vẫn được chọn.

Mình vẫn không nản đâu. Quyết tâm theo chương trình này, dù có đến mùa giải 20 mới được tham dự cũng chẳng sao.

vietnam2009
18-02-2009, 16:54
Cảm ơn các bạn đã có những gợi ý hết sức quý báu.

minhhung
18-02-2009, 23:25
tại vì bạn banmai tỏa hương thì cái thằng làm trương trình trong Nam nó nói thế...chứ đăng ký thoải mái...có gì đâu...bó chiếu....

anh em tập hợp làm video clip đi là vừa

vietnam2009
20-02-2009, 08:16
Đúng vậy, cứ phải đăng ký mới biết người ta có chọn không? Tôi nghĩa chưa có đội Việt Nam nào mạnh dạn đăng ký nên chưa có đội Việt Nam thi TARA.

Các bạn thử đăng ký đi. Nhớ rủ tôi thi với nhé.

vietnam2009
20-02-2009, 14:51
tại vì bạn banmai tỏa hương thì cái thằng làm trương trình trong Nam nó nói thế...chứ đăng ký thoải mái...có gì đâu...bó chiếu....

anh em tập hợp làm video clip đi là vừa

minhhung có máu thi chương trình này không? Mình hợp tác đi.

vietnam2009
24-02-2009, 10:18
Lại một mùa The Amazing Race Asia nữa sắp phát sóng rồi mà mình vẫn chưa tìm được bạn chơi. Có ai hứng thú tham gia không vậy?

vntuyen
26-02-2009, 12:38
Vì thông tin của bạn mỏng quá + cái gáo nước lạnh của BMTH nên nhiều người nản. Bạn cứ mạnh dạn tìm hiểu thông tin, chứng minh (cho chính bạn, cho ban tuyển chọn, cho topic này) là bạn đã sẵn sàng cho cuộc chơi này thì chắc chắn bạn sẽ tìm được partner đấy. Good luck!

vietnam2009
27-02-2009, 09:47
Vì thông tin của bạn mỏng quá + cái gáo nước lạnh của BMTH nên nhiều người nản. Bạn cứ mạnh dạn tìm hiểu thông tin, chứng minh (cho chính bạn, cho ban tuyển chọn, cho topic này) là bạn đã sẵn sàng cho cuộc chơi này thì chắc chắn bạn sẽ tìm được partner đấy. Good luck!

Rất cảm ơn bạn đã khích lệ tinh thần. Mình sẽ tiếp tục theo đuổi vụ này.

anhpt
27-02-2009, 23:07
Em rất thích theo dõi The Amazing Race Asia trên kênh AXN. Mấy mùa gần đây thường do Sony làm nhà tài trợ chính. Nhớ có game thi ở Huế, đi ô tô U-oát, đạp xích lô khá ấn tượng.
Ở Việt Nam có chương trình Hành trình 2048km cảu Honda có format gần tương tự nó.
Chúc bác vietnam2009 may mắn!

vietnam2009
28-02-2009, 10:31
Em rất thích theo dõi The Amazing Race Asia trên kênh AXN. Mấy mùa gần đây thường do Sony làm nhà tài trợ chính. Nhớ có game thi ở Huế, đi ô tô U-oát, đạp xích lô khá ấn tượng.
Ở Việt Nam có chương trình Hành trình 2048km cảu Honda có format gần tương tự nó.
Chúc bác vietnam2009 may mắn!

Ặc ặc. Cái chương trình 2468km của VTV3 ấy á? Mình thật sự chưa thấy chương trình nào dở như thế. Ý là cách tổ chức và biên tập chương trình. Còn các người chơi thì OK.

Tôi nghĩ The Amazing Race hay The Amazing Race Asia cũng vậy thôi. Khi làm thô thì đều dài dòng và mệt mỏi như nhau. Nhưng người ta ăn nhau ở cách làm chuyên nghiệp nên khi ra sản phẩm thì mê không chịu nổi.

Còn 2468km thì tôi xem đúng 1 số đầu tiên là thôi luôn. Ngán thật. Ai lại đọc lời bình ẽo ợt. Mình không thích đồng chí Danh Tùng, thật phản cảm. Phải để người chơi tự nói chứ. Sao cứ phải chèn mấy cái lời bình vớ vẩn vào làm gì?

tichuot
28-02-2009, 10:38
Lại một mùa The Amazing Race Asia nữa sắp phát sóng rồi mà mình vẫn chưa tìm được bạn chơi. Có ai hứng thú tham gia không vậy?

Tớ rất muốn join vì xem trên ANZ thật tuyệt nhưng mình không có nhiều thời gian và không biết điều lệ để dự tuyển nên đành làm khán giả vậy. Good luck

vietnam2009
01-03-2009, 08:36
The Amazing Race Asia là 1 chương trình thực tế về du lịch của Mỹ và mới được làm phiên bản mới ở châu Á. Chương trình phát trên kênh AXN.

The Amazing Race Asia chỉ dành cho những người đang sống ở châu Á (trừ Trung Đông). Chương trình là những cuộc thử thách (về cả thể chất, trí thông minh...) và được đi qua nhiều nước trên toàn thế giới. Thường có từ 10 hoặc 11 đội bắt đầu đua. Ở mỗi chặng, đội về cuối sẽ bị loại. Giải nhất mỗi chặng cũng khá trong khi giải nhất chung cuộc là 100.000 USD.

Qua 3 mùa The Amazing Race Asia (tính cả phiên bản The Amazing Race của Mỹ) thì họ đã 3 lần đến Việt Nam. Các đội đã từng thi tài ở Hà Nội (đến Hỏa Lò, đi xe đạp bán hoa ở khu phố cổ), sau đó đến Làng Vác ở Hà Tây cũ để đóng than, đan lồng chim. Còn ở mùa giải gần đây, họ đến TP.HCM làm từ thiện, về Cái Bè (Tiền Giang) lái thuyền chở hoa quả, bắt gà. Sau đó, họ về Huế đạp xích lô (mà đi xe ô tô gần 1 ngày từ TP.HCM ra Huế, đó thực sự là một thử thách vì các đội chủ yếu đến từ các nước phát triển, nên được "xài" điều kiện xe cộ ở Việt Nam thì sợ hết hồn). Họ đến Đại Nội này, rồi đến Lăng Khải Định... tham gia nhiều trò hay lắm.

Ở mùa giải thứ 3 phiên bản The Amazing Race (2002), các đội đến Việt Nam ở chặng 11, thi tài chặng 12 ở Cái Bè (Tiền Giang), ra Huế rồi Đà Nẵng, Hà Nội trước khi về Mỹ để tham gia chặng chung kết. Đây có lẽ là chặng dài nhất họ ở lại Việt Nam. Cũng là các trò đi thuyền, đạp xích lô... nhưng được làm khác đi ở The Amazing Race Asia 3 (vừa kết thúc năm 2008).

Trong cuộc đua có nhiều thử thách mà mình không thể tượng tưởng nổi, chưa từng làm và nếu không tham gia chương trình này thì chắc cả đời cũng không được thử.

Nói chung, bạn cứ xem qua chương trình này đi. Hiện tại đang phát phiên bản The Amazing Race mùa 14 vào 20h thứ hai hàng tuần trên kênh AXN. Thứ 2 này mới là chặng thứ 3, cực hấp dẫn đấy.

Sau khi đã rõ về chương trình này, mình mới tính tiếp chuyện đăng ký dự thi được.

banmaitoahuong
01-03-2009, 15:28
Cafe đi Vietnam2009 ơi, có số của Mei rồi đúng ko ?

vietnam2009
02-03-2009, 18:41
Cafe đi Vietnam2009 ơi, có số của Mei rồi đúng ko ?

Có rồi nhưng bận quá chưa dám hẹn Mei được.

vietnam2009
02-03-2009, 18:43
20h00 hôm nay (2/3/2009) có phát chặng 3 The Amazing Race trên kênh AXN. Mọi người xem nhé để có thể tích lũy kinh nghiệm dần dần. Hình như The Amazing Race Asia 4 cũng sắp sửa phát sóng rồi. Dạo này chương trình này bắt đầu có giá rồi hay sao ý nên không thấy quảng cáo tuyển đội chơi nữa. Hồi kết thúc mùa 2, nó quảng cáo ầm ĩ tìm đội chơi cho mùa 3.

vietnam2009
03-03-2009, 09:22
Hôm qua, có ai xem chặng này không vậy? Đã thật đấy.

Hai vợ chồng già mắc sai lầm (nhỡ chuyến chuyển tiếp trong gang tấc) nên phải trả giá bằng việc bị loại.

forever_and_100
05-03-2009, 01:36
Hi Bác Vietnam2009.
Em vừa xem lại mấy videoThe Amazing Race trên youtube mà thấy mê mẩn luôn.
Chừng nào bác làm Video tham dự cho em theo coi, xem giúp được bác cái gì ko nhé ^^.

vietnam2009
05-03-2009, 17:42
Hi Bác Vietnam2009.
Em vừa xem lại mấy videoThe Amazing Race trên youtube mà thấy mê mẩn luôn.
Chừng nào bác làm Video tham dự cho em theo coi, xem giúp được bác cái gì ko nhé ^^.

Hiện mình đang tìm bạn chơi để tính chiến thuật tham dự. Bài này cũng chỉ để kêu gọi, tìm bạn đồng hành. Nếu bạn hứng thú, mình có thể nói chuyện. Biết đâu lại có... duyên.:)

forever_and_100
08-03-2009, 00:56
Em thì được cái thoải mái thời gian (em làm 1 tháng nghỉ 1 tháng) nên có thể đi mà ko ảnh hưởng đến công việc.
Nhưng khả năng để tham gia thì em chắc không đủ trình độ rùi ạ TT.

Em sẽ tìm hiểu kỹ càng các thông tin trên web xem sao :)

vietnam2009
08-03-2009, 08:47
Em thì được cái thoải mái thời gian (em làm 1 tháng nghỉ 1 tháng) nên có thể đi mà ko ảnh hưởng đến công việc.
Nhưng khả năng để tham gia thì em chắc không đủ trình độ rùi ạ TT.

Em sẽ tìm hiểu kỹ càng các thông tin trên web xem sao :)

Bạn cứ tìm hiểu kỹ càng nhé. Không cần vội vàng đâu vì cái này không phải muốn tham gia là được. Có gì bạn liên lạc lại ngay nhé.

vietnam2009
09-03-2009, 18:47
Các bạn đón xem The Amazing Race 14 chặng 4 lúc 20h hôm nay trên AXN nhé.

bonbon85
13-03-2009, 09:42
Các bạn đón xem The Amazing Race 14 chặng 4 lúc 20h hôm nay trên AXN nhé.
uầy, bác VIETNAM làm nóng chương trình quá, em ít xem ti vi nên giờ nghe bác nói mới biết đến chương trình này. Em cũng mê đi chơi, thế để em ngâm cứu chương trình òi đăng ký 1 chân kẹp theo bác nhá???

vietnam2009
13-03-2009, 21:07
uầy, bác VIETNAM làm nóng chương trình quá, em ít xem ti vi nên giờ nghe bác nói mới biết đến chương trình này. Em cũng mê đi chơi, thế để em ngâm cứu chương trình òi đăng ký 1 chân kẹp theo bác nhá???

Rất hoan nghênh bạn. Đảm bảo xem xong bạn ngây ngất luôn.

trangnha2001
22-03-2009, 23:49
MInh muon tham gia....ung ho 2 tay 2 chan lun...nhung khong biet dang ky hoac the le the nao...dang hoi hop

VNmenyeu
25-03-2009, 17:47
Tôi cũng rất muốn tham gia, với sức khỏe không quá tệ & vài kinh nghiệm cho nhg chuyến đi du lịch bụi... Tôi nghĩ mình sẽ về đích trước đội về sau cùng :)

Tat nhien la voi 1chut mayman!

vietnam2009
02-04-2009, 10:14
The Amazing Race - trải nghiệm sống thú vị

Không chỉ thu hút bởi giải thưởng lên đến 1 triệu USD tiền mặt, chương trình truyền hình thực tế "Cuộc đua kỳ thú" (The Amazing Race) còn chinh phục khán giả bởi hành trình 56.000 km qua 5 châu lục với nhiều trải nghiệm bất ngờ và thú vị.

Cuộc đua kỳ thú (The Amazing Race) từng đoạt 4 giải Emmy liên tục dành cho chương trình truyền hình thực tế xuất sắc nhất, thu hút hàng triệu khán giả trên khắp thế giới.

Hoàn toàn bí mật về hành trình cũng như đích đến, mỗi chặng đường Cuộc đua kỳ thú đi qua là những trận tranh tài với nhiều tình tiết bất ngờ mà các đội không thể đoán trước, phải tự mình vượt qua và không có bất kỳ quyền trợ giúp nào. Sự hiểu biết, nhanh nhạy và bản lĩnh của người chơi đưa khán giả đến với những địa danh mới mẻ lẫn nổi tiếng một cách thuyết phục.

Đi một vòng trái đất, khám phá các quốc gia ở 5 châu lục, người xem có dịp chiêm ngưỡng vẻ đẹp hoang sơ của Tunisia, nét lộng lẫy hoa lệ của kinh đô nước Pháp, thành Rome của Italia xinh đẹp, sự kỳ bí của những lâu đài Ấn Độ và các ngôi đền Thái Lan, sự hùng vĩ của Vạn Lý Trường Thành và sự độc đáo của ẩm thực Trung Hoa…

Thật thú vị với cả người chơi lẫn khán giả khi phát hiện ra ở một khu rừng đầy những loài thú hoang dã và các bộ tộc cổ xưa sinh sống tại châu Phi lại có một bảo tàng Songwe bé xíu nằm chênh vênh trong ngôi làng nhỏ. Thật hồi hộp khi chứng kiến các đội đua trải qua một phen kinh hoàng bởi cơn bão cát thình lình ập đến ở sa mạc lớn nhất thế giới Sahara… Đặc biệt những thử thách như băng rừng, leo núi, vượt thác, lặn biển… đã thực sự chinh phục và lôi cuốn người xem đi từ bất ngờ này đến thú vị khác.

Sau một hành trình dài, những trải nghiệm thực tế sẽ giúp con người lớn hơn, trưởng thành hơn rất nhiều và nhận ra được những giá trị đích thực của cuộc sống để hạnh phúc với những gì mình đang có. Đó cũng chính là lý do khiến Cuộc đua kỳ thú chiếm được tình cảm của đông đảo khán giả Việt Nam.

Cuộc đua kỳ thú là cuộc tranh tài của 10 - 12 đội dự thi đến từ nhiều quốc gia trên thế giới. Nội dung xoay quanh những suy luận sắc sảo của người chơi để hoàn thành các nhiệm vụ được giao và đến đích sớm nhất bằng tất cả phương tiện có được từ số tiền ít ỏi mà ban tổ chức cấp. Đội về cuối cùng mỗi chặng sẽ bị loại hoặc chịu một số thiệt thòi ở chặng tiếp theo. Đội về nhất ở chặng chung kết sẽ giành chiến thắng với giải thưởng 1 triệu USD tiền mặt.

Năm nay là lần thứ 14 Cuộc đua kỳ thú được tổ chức.

Phiên bản The Amazing Race Asia tương tựnhưng chỉ dành cho những người châu Á hoặc đang sống ở châu Á (trừ khu vực Trung Đông). The Amazing Raca Asia đã kết thúc mùa thứ 3 và mùa thứ 4 sắp lên sóng.

VnExpress.

vietnam2009
09-05-2009, 15:54
The Amazing Race Asia 3 kết thúc cùng The Amazing Race (phiên bản Mỹ) 13. Vậy mà bây giờ The Amazing Race 14 chỉ còn 1 số cuối cùng nữa là kết thúc (thứ hai 11/5/2009) mà chưa thấy The Amazing Race Asia 4 đâu. Hay là lợi nhuận thu về không đủ khiến các nhà tài trợ bỏ cuộc? Nếu thế thì giấc mộng tham gia chương trình này của mình coi như xong rồi.

fresh_air
10-05-2009, 08:30
bình thường thì đáng ra giờ này là đã công bố các đội tham gia chơi rồi nhỉ. TARA có số lượng người xem khá lớn, nếu ngưng thì cũng hơi lạ.

mà sao em thấy TARA 2 và TARA 3 người chơi toàn những người nổi tiếng, toàn diễn viên, người mẫu với hoa hậu, ko như phần 1 nhiều người thật việc thật hơn.

foxy72
15-05-2009, 17:20
Tôi cực mê The Amazing Race Asia (thực ra là The Amazing Race nhiều hơn, nhưng vì là người châu Á nên chắc chỉ bon chen ở The Amazing Race Asia thôi).

Ước mơ của tôi là một lần trong đời được tham gia vào các cuộc đua kỳ thú của chương trình. Tôi gần như không thể làm gì được khi đến giờ phát sóng chương trình này và mơ một ngày mặt mình có trên chương trình đó.

Tuy nhiên, tôi đang bế tắc trong việc tìm bạn tham gia, những người cũng sẵn sàng điên vì chương trình này giống tôi.

Biết là tham dự The Amazing Race Asia không hề đơn giản vì người được chọn đại diện cho quốc gia đó phải rất đặc biệt. Nhưng tôi vẫn hy vọng, một nhà báo như mình cũng đủ tư cách tham dự, miễn là tôi có một người bạn đồng hành cũng máu me như mình.

Tôi biết lái ô tô, nói tiếng Anh cũng ổn, mê du lịch và kiến thức về du lịch cũng không đến nỗi tệ. Tôi không quá khỏe nhưng đủ để lăn lộn ở những thử thách của chương trình (vì chương trình này mà tôi dám đánh đổi nhiều thứ nên không cớ gì là không cố gắng cả). Tôi còn nhiều thứ phải học, nhưng cứ dần dần hoàn thiện và nghĩ rằng đủ tự tin để tham dự nó. Nếu bất kỳ bạn nào có cùng trí hướng như tôi thì hãy liên lạc nhé. Chúng ta cùng rèn luyện để một ngày có mặt trong chương trình thực tế nổi tiếng bậc nhất thế giới này. Biết đâu lại là cặp chơi Việt Nam đầu tiên thì sao.

Chờ hồi âm của các bạn.

anh ah, em còn rất trẻ,đang là sinh viên nhưng cũng là 1 người đang điên lên vì game show này . em sợ là k thể làm partner của anh nhưng em cũng muốn đăng kí tham gia với em trai em. bọn em đã theo dõi game show này từ rất lâu rồi, bọn em có sức khỏe, tiếng anh khá ổn, thèm dc hoạt động và du lịch. em hi vọng anh có thể chỉ cho bọn em cách đăng kí. em vẫn luôn hi vọng người Viẹt Nam mình có thể tham gia show này (BB)

vietnam2009
21-05-2009, 09:28
Mình biết thủ tục đăng ký là gửi một đoạn clip 3 phút giới thiệu về bản thân. Càng đặc biệt sẽ càng được chú ý. Tuy nhiên, mình biết chương trình này liên quan đến nhiều nhà tài trợ. Chỉ những nước phát triển ở châu Á mới là thị trường họ nhắm đến nên thí sinh các nước này dễ được chọn. Mình nghe phong phanh là thí sinh Việt Nam sẽ không được chọn vì một số lý do nên cũng chỉ đang chờ đợi thôi.

Bình thường đến hẹn là họ thông báo tuyển người chơi nhưng lâu rồi không thấy gì. Thậm chí có khi đã bị dừng vì vấn đề tài chính. Vậy nên cứ đợi thêm xem sao nhé.

congchuadiana
28-05-2009, 10:51
Hồi mùa giải 3 kết thúc, em phát điên lên vì nó nhưng mà em có lên mạng của AXN hỏi kĩ rồi, họ bảo là muốn tham gia ngoài tiếng Anh ra còn phải có bằng lái xa quốc tế (cả 2 người luôn). Về khoản này thì em chịu, Việt Nam mình toàn đi xe máy ko, làm gì có xe hơi mà đi chứ. :(

vietnam2009
29-05-2009, 10:59
Hồi mùa giải 3 kết thúc, em phát điên lên vì nó nhưng mà em có lên mạng của AXN hỏi kĩ rồi, họ bảo là muốn tham gia ngoài tiếng Anh ra còn phải có bằng lái xa quốc tế (cả 2 người luôn). Về khoản này thì em chịu, Việt Nam mình toàn đi xe máy ko, làm gì có xe hơi mà đi chứ. :(

Kể ra cái khoản bằng lái ô tô quốc tế cũng mệt phết nhỉ. Mình mới có bằng lái ô tô trong nước thôi, kiếm đâu ra bằng lái quốc tế bây giờ.

Bạn cũng mê chương trình này lắm phải không?! Vậy là có thêm một người cùng sở thích. Mình cứ chờ xem sao đã. Bạn tiếp tục nâng cao trình độ Anh ngữ rồi học lái ô tô đi nhé. Biết đâu sẽ có lúc đăng ký đi thi.

dangkhoaquan
04-06-2009, 19:28
đang có chương trình này đoạn ở việt nam đấy, đang phát trên axn bác nào rãnh lên coi

netwalker
12-06-2009, 00:54
Mình có bằng lái xe quốc tế, biết lái cả xe số tay lẫn số tự động, lái được cả tay lái bên trái lẫn bên phải, biết lái cả xe tải lẫn xe con, tiếng Anh đủ dùng để kiếm tiền đi phượt.

Bạn đăng ký được thì mình xin làm driver/partner.

TÍM
12-06-2009, 01:49
Khoe khéo thế !!!

Haizzz =))

p/s: Black tớ ko định gây thù chuốc oán, ngâm mộ bạn Lét, thật!!!

bibi7489
21-06-2009, 22:00
sặc....em mê tít thò lo chương trình này. Nhưng em thích The amazing race asia hơn, vì em thấy hấp dẫn và họ phải làm nhiều nhiệm vụ cho 1 chặng đi hơn. Mùa 3 vừa rồi em mê tít Sam & Vince của HK, lúc đào thùng tiền cứ hồi hộp sợ tìm ko ra và chạy về ko kịp. Thắng được em la bễ cả nhà....

Em muốn tham gia quá đi chứ nhưng tội cái ko biết lái xe otô, tiếng Anh thì hơi bị tệ lậu. Chán ghê, đang cố gắng để 1 ngày được tham gia....

Mà em thắc mắc vấn đề tiền bạc của các đội nhỉ? Tiền vé máy bay đều do tài trợ hết ah.

vietnam2009
01-08-2009, 19:30
Dĩ nhiên nhưng đội được chọn tham gia sẽ được miễn phí hết các chi phí đi lại, ăn ở. Để mua vé máy bay, người chơi đã được phát thẻ tín dụng (do một nhà tài trợ cung cấp), các chi phí ăn, ở khi không "thi đấu" chính thức cũng miễn phí. Họ không tiết lộ tiền thưởng nhưng cũng kha khá đấy. Ngoài ra, mỗi đội về nhất chặng sẽ được thưởng riêng bằng phần thưởng của các nhà tài trợ, ví dụ một chuyến du lịch 1 tuần cho 2 người, 1 năm dùng xăng miễn phí, bộ trò chơi điện tử, xe ô tô, điện thoại hoặc máy tính... tùy vào nhà tài trợ.

la_palm
03-08-2009, 16:51

hahahahha... cơ mà e tưởng phải ngược lại mới đúng chứ, hay thằng làm chương trình sợ TARA khốc liệt quá sẽ làm bạn banmaitoahuong mất xinh đẹp =))=))=))

mình máu tham dự lắm, có bạn nào máu thì liên hệ để tham dự đê và em có bằng lái xe oto và xe máy do Úc cấp (nay đã hết hạn vì đã về Vn gần 7 năm) :D:D

vietnam2009
05-08-2009, 09:56
Lâu lắm rồi không thấy TARA phát sóng số mới. Không biết có phải sập rồi nữa không?!

thanhthuy3861
12-08-2009, 21:15
bạn vietnam2009 ơi trả lời tin nhắn của tôi đi

thanhthuy3861
12-08-2009, 21:19
bạn hãy xem tin nhắn của T đi mình rất thích the amazing race mình trao đổi nhau được không hãy trả lời T sớm nhé

thanhthuy3861
12-08-2009, 21:21
bạn có thể trao đổi với T qua email [email protected]

nhu_trang92
13-08-2009, 19:30
Chào anh chị, em là thành viên mới, em mới 17t thôi, nhưng mà quả thật em rất muốn tham gia TAR . Điều kiện của nó em nghe ở đâu đó là phải trên 21t (nên chắc phải chờ), bít TA, có bằng lái xe quốc tế. Em nghĩ nếu muốn tham gia chương trình này thì nên luyện bơi, tập chèo thuyền (em thấy có đội chèo thuyền mà cứ để thuyền quay lòng vòng), phải bình tĩnh, kiên nhẫn, v...v. Mà thực sự VN mình ít ng` bít show này lắm mặc dù nó rất được ưa thích ở các nc khác, nên khả năng kiếm bạn thi tại nước VN hơi khó.
Em mới xem show này khoảng mấy tháng thôi mà phải nói là nhiều khi đêm nằm cũng mơ thấy nữa. Nhiều chặng coi khóc mới chết, tại nhiều đội nói chuyện cảm động quá. Season 14, lúc Amanda & Kris bị loại, Amanda đã nói đại loại là : " Tôi và Kris đã làm tất cả mọi việc cùng nhau, nhưng chưa bao giờ đi du lịch cùng anh ấy, và cuối cũng tôi cũng đã có đc đi cùng anh ". Hay là có đội 2 cha con, ng` con khen bố hình như là : gan dạ,...thì ng` bố nói là :" đc làm cho đứa con mình tự hào còn hạnh phúc hơn là đc 1 triệu USD. Nói chung là có chặng còn hơi quái gở nhưng vui. VD như là chặng qua Nga, một ng` trong đội phải mặc Underwear chạy trong thời tiết lạnh buốt và đầy tuyết của Nga. Hic.Nói chung là TAR ko mang vẻ hào nhoáng như American Next Top Model hay American Idol cũng như Dancing With The Stars , nhưng nó mang vẻ chân thật nhất, tính cách mọi ng` trong các đội đc bộc lộ rõ nét nhất, mọi cảm xúc đều có cả, và đặc biệt chúng ta như đc du lịch tại chỗ, đc hôi hộp, lo lắng cùng các đội thi, đó chính là cái tuyệt nhất của TAR.
Em nhất quyết phải tham gia show này, bây giờ bắt đầu kĩ năng là vừa để 21t đăng kí (có lẽ lúc đó bọn tổ chức chọn ng` VN đi cũng nên). Chắc em phải đi bơi thường xuyên, tập câu cá, chèo thuyền, tập nhìn bản đồ, 18t tập lái xem ô tô, chắc lên Mũi Né tập đi trên cát quá ! hehe.
Nhưng mà trong TAR có cái trò bungee jump, ko phải em sợ độ cao, mà em sợ là khi dốc đầu xuống đột ngột như vậy đồng thời trọng lực quá mạnh thì máu dồn xuống não đột ngột liệu có bị sao ko???Mấy anh chị giải đáp giúp...!

anhminh
13-08-2009, 20:01
Nhưng mà trong TAR có cái trò bungee jump, ko phải em sợ độ cao, mà em sợ là khi dốc đầu xuống đột ngột như vậy đồng thời trọng lực quá mạnh thì máu dồn xuống não đột ngột liệu có bị sao ko???Mấy anh chị giải đáp giúp...!

Chẳng sao đâu, nếu có sao thì người ta đã ko cho chơi :)

Vova
13-08-2009, 20:51
Bungee Jumping á, chẳng sao đâu ...
Tớ nhớ một lần ở Budapest, có một quả fest gì gì đấy không nhớ tên nữa, bọn nó có dựng một cái cẩu to đùng để chơi trò này. Có một em gái thắng được quả rút thăm nên được nhảy free. Lúc lên đến cái bục trên cao tít, chú MC phỏng vấn thấy em gái còn tươi cười (nhìn qua màn hình ở dưới), đang cười với cả ready or not đã bị đủn lưng đằng sau ..., đến lúc được hạ xuống đất mặt em gái trắng bệch, chẳng nói năng gì cả, nhưng chắc chắn là vẫn đi lại bình thường :)

nhu_trang92
14-08-2009, 20:08
Sắp có The Amazing race 15 rùi, hình như là vào 27/9/09 trên CBS, nhà mình ko có kênh đó, ko bít AXN bao giờ chiếu Season 15 nữa? Háo hức ! Mình thấy VN mình ít ng` bít show này quá, nổi tiếng vậy mà ! Tại chiếu trên kênh AXN ko có nhìu ng` coi bằng những kênh như Star World, star movies, HBO,..., mình hỏi nhiều bạn, bạn nào cũng ko bít, nên chẳng có ai để "tám", nên lên trên 4rum này vậy !
Em thấy The Amazing Race cũng làm "thương mại " quá, kiểu gì season nào trong 11 đội cũng phải có 1 đội là ng` mẫu, diễn viên hay là nhìn "lung linh, xinh đẹp" nhằm câu khách.Nhìn ai cũng sáng sủa. Hic, mong rằng trong các season tới có ng` VN cho nó tự hào. À, chưa hết, season 15 sắp tới sẽ có ít nhất 3 đội là ng` nổi tiếng,trong đó có 2 poker stars: Maria Ho và Tiffany Michelle , Miss America 2004 Ericka Dunlap và chồng : Nate "Big Easy" Lofton và Herbert "Flight Time" Lang (2 ng` này từng tham gia cái show "Harlem Globetrotters",tức cũng là ng` nổi tiếng).Ngoài ra season 15 đi qua Nhật, Thụy Điển và Estonia, mấy nc khác thì ko bít.Mong nó qua VN, chăn trâu hay gặt lúa gì đó cho nó vui !

vietnam2009
14-08-2009, 21:31
Chào nhu_trang92. Rất vui khi biết em cũng mê chương trình này thế. Đúng là ai mê du lịch thì không thể không mê TAR. Dĩ nhiên là được tham gia nó thì không còn gì tuyệt hơn rồi. Tuy nhiên, mình cứ hy vọng, sẽ có ngày thành công. Giờ cần chờ xem The Amazing Race Asia có sản xuất số tiếp không đã. Trong khi đó, em cứ thực hiện hết các dự định đã đặt ra đi nhé. Biết đâu sẽ có ngay là một đội trong chương trình này. (Yên tâm là tất cả các trò chơi đều đã được đảm bảo an toàn, không lo mất mạng đâu mà sợ kekee)

nhu_trang92
16-08-2009, 08:39
...Nếu TARA mà ko làm nữa thì coi như cơ hội đi tong. Mà TAR chỉ cho người Mỹ đăng kí thôi hay là người nước nào cũng có quyền đăng kí vậy ? Nếu ai cũng được thì tốt, chứ chỉ người Mỹ chắc mai này em nhập thêm quốc tịch Mỹ để tham gia quá !:D (đổi quốc tịch vì lí do này dễ bị mọi ng` cho là "đầu óc có vấn đề", mà có sao chứ, thi TAR là cả 1 ước mơ, sự trải nghiệm qua cuộc thi này khéo còn hơn những gì mà 1 ng` sống 100 tuổi có đc ấy chứ ??!)hehe

vietnam2009
21-08-2009, 21:24
The Amazing Race Asia 3 đang phát lại trên kênh AXN. Mọi người xem lại lúc 16h00 hàng ngày nhé.

vietnam2009
21-08-2009, 21:29
The Amazing Race Asia 3 đã kết thúc phát sóng từ tháng 11/2008. Hiện giờ, kênh AXN đang phát lại (có lẽ chuẩn bị cho mùa thứ 4) vào lúc 16h00 các ngày trong tuần. Ngồi xem lại vẫn thấy hay. Theo lịch phát sóng chiều 21/8/2009 thì các đội đã tạm biệt chặng Việt Nam để sang Đài Loan. Tôi sơ lược lại chặng các đội đến Việt Nam để các bạn xem cho đỡ "bức xúc" nhé (đến bao giờ đội Việt Nam mới được chọn thi đây?

Chặng 1, các đội xuất phát từ Bangkok đi Chiang Mai. Thi thố xong kéo nhau sang Việt Nam. Chặng 2 bắt đầu.
Lúc này cuộc đua chỉ còn 9 đội do anh em Neena Rai và Amit Rai (Ấn Độ) đã bị loại.

Các đội phải bay tới TP.HCM sau đó đến Nhà hát Lớn Sài Gòn để nhận chỉ dẫn. Mai (Thái Lan) ngu ngốc tới mức không biết TP.HCM ở đâu. Cô ta hỏi: "Đấy là Trung Quốc à?". Câu này làm tự hào dân tộc của biết bao nhiêu người Việt Nam bị tổn thương.

https://amazing-race-asia.axn-asia.com/content/season3/episodes/episode2/left-synopsis-pg2-2.jpg

Tại sân bay, Ida - Tania (Malaysia) chọn chuyến bay 14h40. Các đội còn lại nhận tin sét đánh là các chuyến bay đã kín, chỉ còn các chuyến dừng tại một địa điểm khác trước khi đến TP.HCM.

Bernie-Henry, Geoff-Tisha, A.D-Fuzzie, Kapil-Niroo, Sam-Vince chọn chuyến transit ở Siem Reap (Campuchia) còn Isaac-William, Oliver-Mai, Pailin-Natalie chọn chuyến transit ở Bangkok.

Cặp hoa hậu Pailin-Natalie xảy ra bất đồng khi Hoa hậu Hoàn vũ 2005 Natalie Glebova nhất định không chịu ngủ ở sân bay. Người đẹp còn định bỏ cuộc vì không chịu được bẩn, thiếu ngủ...

Ida-Tania là đội đầu tiên đến TP.HCM và nhận được chỉ dẫn. Họ phải đến SaiGon Pho Cafe để dùng điện thoại Nokia chơi trò chơi trước khi nhận được chỉ dẫn tiếp theo

https://amazing-race-asia.axn-asia.com/content/season3/episodes/episode2/left-synopsis-pg3-2.jpg

Trong lúc đó, các đội khác vẫn nằm lại sân bay Thái Lan. Sau khi hoàn thành thử thách này, Tania-Ida đến chợ Bến Thành, tìm một cửa hàng hoa để nhận chỉ dẫn tiếp theo.

Lúc này, chuyến bay thứ hai đến TP.HCM với các đội transit ở Siem Reap.

https://amazing-race-asia.axn-asia.com/content/season3/episodes/episode2/left-synopsis-pg4-1.jpg
Geoff-Tisha trong phần thi chơi điện tử bằng điện thoại Nokia.

Nhưng các đội này không may mắn khi đến chợ Bến Thành lúc đêm (sau khi đã hoàn thành phần chơi điện tử) và phải chờ đến 6h sáng hôm sau cửa hàng hoa mới mở cửa (Sam-Vince hỏi được thông tin chợ mở cửa từ 7h sáng nên bị chậm mất 1 giờ).

Các đội phải đến bến xe Cái Bè, cách hai giờ đi ô tô từ TP.HCM. Lúc này, tại Bangkok, 3 đội còn lại mới lên chuyến bay cuối cùng đến TP.HCM.

Tại Cái Bè, trong phần Detour, các đội phải chọn giữa “Sampan” (đi thuyền gỗ, tự chèo để vận chuyển trái cây) và “Some Walk” (bắt gà rồi gánh đến chợ). Các đội đều chọn bắt gà vì chèo thuyền quá khó.

https://amazing-race-asia.axn-asia.com/content/season3/episodes/episode2/left-synopsis-pg6-2.jpg

Sau khi hoàn thành phần này, các đội phải trở về TP.HCM, đến Nhà thờ Thánh Nữ, chọn 1 trong 9 tình nguyện viên rồi đến các địa điểm khác nhau để làm từ thiện với số tiền 500 USD do BTC cung cấp.

https://amazing-race-asia.axn-asia.com/content/season3/episodes/episode2/left-synopsis-pg8-2.jpg

Phần thi này rất xúc động vì các đội chơi được đến những trại trẻ mồ côi, hội người mù... làm từ thiện.

https://amazing-race-asia.axn-asia.com/content/season3/episodes/episode2/left-synopsis-pg8-1.jpg

Henry và Bernie (anh em ruột người Malaysia) về nhất chặng này và được nhận phần thưởng 1 năm sử dụng sản phẩm xăng dầu của Caltex.

Cặp anh em ruột người Hàn Quốc (những người gặp khó khăn trong phần thi bắt gà, và thừa nhận họ là những chàng trai thành phố nên chẳng biết bắt một con gà thế nào) về cuối nên bị loại.

https://amazing-race-asia.axn-asia.com/content/season3/episodes/episode2/left-synopsis-pg7-2.jpg

PHẦN SAU: Từ TP.HCM ra Huế.

vietnam2009
22-08-2009, 10:21
CHẶNG 3: TP.HCM đi HUẾ

8 đội còn lại bắt đầu cuộc hành trình mới sau 12h kết thúc chặng 2. Từ Bảo tàng Lịch sử TP.HCM, các đội nhận chỉ dẫn tiếp theo: Bắt xe bus đi Huế. Chặng đường 1.000km đã khiến các đội mệt mỏi sau 25 tiếng ngồi trên xe. Chặng này còn được gọi là Chặng đua khó khăn nhất.

Sau khi đến Huế, các đội phải di chuyển đến khu Caltex chuẩn bị trước. Các đội phải thay lốp và dầu cho một chiếc xe Jeep. Ở chặng này, nàng Hoa hậu Hoàn vũ 2005 lóng ngóng không biết làm gì, để mặc cô bạn Pailin tự thay lốp và dầu xe. Natalie sợ bẩn và xước đôi bàn tay ngọc ngà nên từ chối giúp bạn đồng hành. Xem đến đoạn này thì thấy khâm phục cô bạn Pailin. Cực kỳ kiên nhẫn và thể hiện quyết tâm lớn khi tham gia chương trình. Còn Natalie thì tỏ ra hối tiếc ngay từ những chặng đua đầu tiên. Vì cô nàng xinh đẹp như công chúa Natalie không ngờ cuộc đua lại làm cô hao tổn nhan sắc quá nhiều như vậy. Một kinh nghiệm chọn bạn chơi, đừng ham cô nàng, anh chàng nào đẹp đẽ, chỉ quen ăn trắng mặc trơn, đến khi gặp khó khăn là bỏ cuộc. Pailin đã rất tiếc khi Natalie không thật sự cố gắng và đã đầu hàng sớm.

Sau đó, các đội được một tài xế Việt Nam đưa đến Lăng Khải Định. Tại đây, ở phần Roadblock, chỉ một người trong đội được thực hiện. Người này phải đến Lăng Minh Mạng, chọn 7 đồng tiền xu thuộc về 7 triều đại thời nhà Nguyễn.

https://amazing-race-asia.axn-asia.com/content/season3/episodes/episode3/left-synopsis-pg3-1.jpg

Các đội gặp nhiều khó khăn trong việc sắp xếp các đồng tiền xu theo niên đại. 7 đội cố gắng hoàn thành dưới cái nắng đổ lửa của miền Trung. Riêng nàng hoa hậu Natalie không làm được, bỏ cuộc và chịu phạt 4 tiếng.

Chỉ dẫn tiếp theo, các đội phải chọn trong phần Detour giữa Sticks (đập lúa) hoặc Stalks (làm hương). Phần này rất thú vị bởi kỹ thuật vê một que hương nhìn tưởng dễ nhưng đã khiến nhiều đội bỏ cuộc (sang thực hiện đập lúa).

https://amazing-race-asia.axn-asia.com/content/season3/episodes/episode3/left-synopsis-pg4-2.jpg

Chỉ dẫn tiếp theo, các đội phải đến Công viên Quốc Học, đạp xích lô về điểm dừng là Cung đình Huế. Riêng việc lấy chỉ dẫn để ngay trên chiếc xích lô cũng khiến các đội tốn nhiều thời gian tìm. Vì đội nào cũng nghĩ phải tìm hộp chỉ dẫn quen thuộc.

Đạp xích lô là một thử thách đầy khó khăn với những người chưa từng đi loại phương tiện này. Đa số các đội đến từ những quốc gia sử dụng tay lái nghịch (đi phần bên trái) nên đã gặp khó khăn khi tham gia giao thông ở Việt Nam. Bên cạnh đó, không đội nào được hướng dẫn phanh ở đâu nên nhiều đội bị đâm liểng xiểng trên đường.

Henry-Bernie bị ngã bổ chửng giữa đường vì đâm vào đít một cái ô tô, may ngã ra đường không bị ô tô khác cán. Bố con Niroo-Kapil cãi nhau ủm tỏi vì không biết đi thế nào. Pailin-Natalie đâm vào vỉa hè, bờ tường suốt dọc đường, tím bầm tay chân.

https://amazing-race-asia.axn-asia.com/content/season3/episodes/episode3/left-synopsis-pg5-2.jpg

Đến điểm dừng, các đội kiệt sức vì tìm Allan trong một khuôn viên rộng mênh mông của Cung đình Huế. Henry-Bernie một lần nữa xuất sắc về nhất, nhận được phần thường mỗi người một máy quay Sony HD mới nhất.

https://amazing-race-asia.axn-asia.com/content/season3/teams/team-henry-bernie.jpg

Còn hai nàng hoa hậu Pailin-Natalie không những về cuối, lại còn chịu phạt 4 tiếng vì không hoàn thành Roadblock nên bị loại. Tiếc thật vì giá Natalie cố gắng thì hình ảnh xinh đẹp của đội đua này đã đi xa hơn với khán giả.

https://amazing-race-asia.axn-asia.com/content/season3/teams/team-natalie-pailin.jpg

Chặng đua tại Việt Nam đã kết thúc. Hình ảnh đất nước chúng ta trong chương trình này kéo dài tới 2 số phát sóng, xem thật đã. Hy vọng lần tới, The Amazing Race Asia sẽ lại đến Việt Nam với những phần thi mới mẻ, hấp dẫn hơn.

dalyhuong
22-08-2009, 22:46
caca muốn đăng kí cái này phải làm những thủ tục gì ạ? Trước khi thi thố, chắc phải trải qua những thử nghiệm chuyên nghiệp như "Chinh phục đỉnh Everest" ko ạ?

vietnam2009
23-08-2009, 08:14
Để đăng ký, các đội đua phải thực hiện một đoạn clip dài 3 phút. Trong đó phải thể hiện được bạn là ai? Vì sao bạn nên xuất hiện trong chương trình?... để cố gắng thuyết phục nhà sản xuất chương trình chọn đội bạn. Ngoài ra, bạn phải gửi những bản đăng ký chi tiết về bạn để BTC tiện liên lạc. Nói chung là bạn cứ làm tất cả những gì ấn tượng nhất để thuyết phục họ.

Mọi chi tiết liên hệ qua e-mail này: [email protected]

Chúc các bạn thành công trong việc đăng ký để Việt Nam có đội thi đầu tiên.

nhu_trang92
27-08-2009, 12:03
...trong các đội thi The Amazing Race Asia 3, ghét đội Hoa Hậu và Mai - Oliver, đội Geoff & Tisha cũng ghét luôn (Geoff háo thắng, nhưng mà háo thắng tới mức cứ nhìn thấy là bực cả mình) Thấy đội Vince - Sam và Ida-Tania dễ chịu, ít cãi cọ, lạc quan, có tổ chức. Cả đội 2 bà béo A.D - Fuzzie , do mập nên ít chạy, nhưng mà 2 ng` này ngộ ngộ, cũng có cảm tình. Cổ vũ cho Ida _Tania nhất , vậy mà chỉ về 3.Hic. E nghĩ The Amazing Race Asia 4 ko qua VN đâu, bọn sản xuất phải thay đổi địa điểm để hút khách chứ, qua châu Phi chắc hay !

vietnam2009
27-08-2009, 14:28
...trong các đội thi The Amazing Race Asia 3, ghét đội Hoa Hậu và Mai - Oliver, đội Geoff & Tisha cũng ghét luôn (Geoff háo thắng, nhưng mà háo thắng tới mức cứ nhìn thấy là bực cả mình) Thấy đội Vince - Sam và Ida-Tania dễ chịu, ít cãi cọ, lạc quan, có tổ chức. Cả đội 2 bà béo A.D - Fuzzie , do mập nên ít chạy, nhưng mà 2 ng` này ngộ ngộ, cũng có cảm tình. Cổ vũ cho Ida _Tania nhất , vậy mà chỉ về 3.Hic. E nghĩ The Amazing Race Asia 4 ko qua VN đâu, bọn sản xuất phải thay đổi địa điểm để hút khách chứ, qua châu Phi chắc hay !

Chắc chắn là phải vài mùa giải nữa may ra TARA hay TAR mới quay lại Việt Nam. Nhưng đâu có sao, mình vẫn có thể chờ mà.

Đúng là ở TARA 3, khó chịu nhất là Geoff (còn Tisha quá dễ thương. Có lúc cô ấy còn nói thẳng với Geoff là mọi chuyện sẽ kết thúc sau cuộc đua vì anh ta quá ích kỷ, thiếu tôn trọng... nhưng rồi mọi chuyện vẫn ổn).

Tôi cũng khoái A.D - Fuzzie vì hai người này thực sự rất thông minh. Ở những phần thi liên quan đến trí tuệ, họ giải quyết dễ ợt. Cặp Ida-Tania thì luôn luôn vui vẻ, có phần nhắng nhít, tạo cảm giác không có áp lực cho người xem, nhưng vị trí thứ 3 chung cuộc là hợp lý.

Thấy tiếc cho anh em Henry-Bernie vì họ là một đội mạnh. Giá họ vào chung kết thì Sam-Vince không thể vô địch.

Nói chung cuộc thi kiểu này may mắn cũng vô cùng quan trọng.

Yvaine
27-08-2009, 16:45
chắc ai mê du lịch cũng đều thích TAR, lúc mới đầu xem TAR cứ khi nhạc hiệu chương trình phát lên là máu trong người chảy rần rần vì phấn khích, bây giờ thì đỡ hơn rồi :D =)). đó cũng là chương trình đầu tiên mà em phải lên tận trang web của axn để xem lịch chiếu, có bữa em bỏ lỡ mất mấy buổi chiếu trong ngày chỉ còn suất lúc 3h am, em ko ngủ dc nên phải mò dậy coi. :shrug:
Em cũng mong có ngày dc tham gia chương trình nhưng trình độ bây giờ còn yếu quá, chắc ko có cửa. nhưng mà ko sao em vẫn sẽ cố gắng hết sức. Mong là vn mình sớm có đội tham gia, em sẽ cổ vũ hết mình :L

vietnam2009
28-08-2009, 21:16
The Amazing Race 15 đã có kế hoạch phát sóng trên truyền hình. Số đầu tiên sẽ ra mắt ngày 27/9 trên kênh CBS. Ở châu Á cũng được xem đồng thời trên kênh AXN, nhưng theo múi giờ thì sang ngày 28/9. Đón xem cuộc đua đầu tiên được sản xuất trong giai đoạn kinh thế thế giới khủng hoảng nhé.

Mặc dù là chương trình được bảo mật với những bản hợp đồng nghiêm ngặt với người chơi, người tham gia sản xuất… nhưng chương trình này vẫn bị rò rỉ. Cách đây cả tháng, những người mê chương trình này đã mò được ra tung tích 12 đội chơi, các địa điểm họ đến, nơi xuất phát và thậm chí là cả 3 đội đã lọt vào chung kết. Kể ra cái này mà biết kết quả trước thì cũng chán. Vì vậy, tôi cũng mò mẫm để đưa ra vài chi tiết xung quanh chặng đua này mà bỏ qua kết quả để xem cho hấp dẫn.

12 đội chơi của The Amazing Race 15:

1. Brian & Ericka Kleinschmidt (Dunlap) – Kết hôn
2. Meghan Ricky & Cheyne Whitney - Hẹn hò
3. Gary & Matt Tomjenovich - Bố và con trai
4. Keri Morrione & Lance Layne - Đính hôn
5. Zev Glassenberg & Justin Kanew
6. Ron Shalita & Marcia Wynkpoop Maloy
7. Garrett Paul & Jessica Stout
8. Sam & Dan McMillen - Anh em trai
9. Canaan Smith & Mika Combs - Bạn bè
10. Tiffany Michele & Maria Ho - Người đẹp đánh bài
11. Nate “Big Easy” Lofton & Herbert “Flight Time” Lang - Team Dark Blue.
12. "Vegans" ???

Trong số này có Hoa hậu Mỹ 2004 Ericka Dunlap và chồng Brian Kleinschmidt. Cặp Người đẹp đánh bài Tiffany Michele & Maria Ho là những tay chơi poker chuyên nghiệp. Và cặp ngôi sao bóng rổ đội Harlem Globetrotters là Nate/Herbert.

Theo thông tin rò rỉ, các đội sẽ xuất phát từ Los Angeles (đã có mùa giải xuất phát từ đây rồi), đi qua Dubai, Campuchia, Estonia, Thụy Điển…Nhiều người vô tình đã dùng điện thoại di động chụp lại một số cảnh các đội tham gia đua và tung lên mạng, khiến chương trình bị ảnh hưởng nhiều. Chính vì thế, tôi sẽ không đưa hình ảnh nào liên quan đến TAR 15 để tránh làm mất hứng.

Hoa hậu Mỹ 2004 Ericka Dunlap

https://1.bp.blogspot.com/_ZQz8CTz_F4I/Sf6m8Hfsc0I/AAAAAAAAABk/Iiwt9pCFbAk/s320/gorgeous_tiffany_michelle.jpg
Tiffany Michele

https://i18.photobucket.com/albums/b105/rawalsh/TAR15/062acc4a39ef73b3f269478f24dc2500200.jpg
Nate “Big Easy” Lofton

Người dẫn chương trình vẫn là Phil Keoghan
https://l.yimg.com/l/tv/us/img/site/52/46/0000035246_20061021062346.jpg

nhu_trang92
02-09-2009, 11:46
...E thấy TARA 3 ko hay bằng TARA 2.Có vẻ như thiếu kinh phí hay sao mà Season 3 chỉ có qua 1 châu lục, trong khi Season2 qua những 4 châu lục, số nước và thành phố cũng nhiều hơn. Hiện nay đang khủng hoảng kinh tế nữa, ko bít có Season 4 ko? Hy vọng, hy vọng...

vietnam2009
02-09-2009, 16:26
...E thấy TARA 3 ko hay bằng TARA 2.Có vẻ như thiếu kinh phí hay sao mà Season 3 chỉ có qua 1 châu lục, trong khi Season2 qua những 4 châu lục, số nước và thành phố cũng nhiều hơn. Hiện nay đang khủng hoảng kinh tế nữa, ko bít có Season 4 ko? Hy vọng, hy vọng...

Đúng là TARA 3 chỉ thi tại mỗi châu Á. Nhưng về mức độ thì khó hơn rất nhiều. Hiện giờ vẫn chưa có thông tin gì về mùa 4. Có lẽ "đứt" rồi cũng nên :LL

thanhthuy3861
02-09-2009, 22:11
Bạn Yvaine sao phải khổ cực wá hen thức lúc 3h để tận hưởng chương trình, TARA có chiếu trên AXN lúc 12h trưa và 4h chiều mà .

Mà xem TARA 3 tui cũng thấy không thích Geoff người gì mà mất lịch sự ,loi choai, lóc chóc lại còn nham hiểm nữa .

Bạn Vietnam2009 nói nghe bùi tai ghê ,tui đồng ý với bạn "nếu henry-bernie lọt vào chung kết " thay cho Geoff-Tisha thì cuộc đua sẽ hấp dẫn hơn nhiều và kịch tính hơn .

Yvaine
17-09-2009, 09:51
@thanhthuy3861 tại em bỏ lỡ các buổi chiếu trong ngày nên phải thức lúc 3h am để xem, mà chỉ có TAR em mới thức nổi đến h đó thôi.
Em ko thích TARA 3 lắm, em thấy đội về đầu có lẽ do hên nhiều hơn.thích TARA 2 hơn, đội về đầu quá xứng đáng, 2 anh chàng Philippin thông minh như vậy nhưng cũng đành chịu thua

vietnam2009
22-09-2009, 21:47
Dĩ nhiên chủ đề này chỉ xoay quanh The Amazing Race và The Amazing Race Asia rồi. Lần này, các bạn đón xem The Amazing Race 15 sẽ được phát sóng lúc 8pm (giờ Mỹ) ngày 27/9 trên kênh CBS. Chỉ sau đó ít giờ, khán giả châu Á sẽ được xem trên kênh ANX lúc 7pm ngày 28/9 (kéo dài 120 phút).

Đây là clip giới thiệu về các đội chơi lần này:

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Qkge3dmnQ0M&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/Qkge3dmnQ0M&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

Yvaine
25-09-2009, 10:41
trời ơi, giờ đó em mắc đi học rồi. hu hu hu
có chiếu lại buổi nào khác không anh

vietnam2009
25-09-2009, 17:40
Bạn yên tâm, bắt đầu từ 28/9, The Amazing Race 15 sẽ phát sóng số đầu tiên lúc 7pm và phát lại ngay sau đó lúc 10pm. Số đầu tiên kéo dài 120 phút. Thông thường chương trình đó hay được phát lại vào 4pm ngày thứ 7 của tuần đó. Còn bắt đầu từ số thứ 2 (5/10), nếu chỉ 60 phút thì thường phát vào lúc 8pm và chiếu lại lúc 11pm. Nếu có lịch cụ thể, tôi sẽ đưa lên để bạn đón xem.

Yvaine
25-09-2009, 23:01
đỡ quá, vậy là có thể coi dc rồi. cảm ơn anh nhiều nhe

vietnam2009
29-09-2009, 10:42
Mùa giải 15 vừa bắt đầu hôm qua. Và The Amazing Race xứng đáng được trao danh hiệu "Trò chơi truyền hình mang tính cạnh tranh cao nhất" của giải EMMY.

Số đầu tiên kéo dài tận 120 phút đã đem đến cho những người mê chương trình này những cảm giác khó tả. Và đặc biệt, TAR lại quay trở lại Việt Nam.

Lần đầu tiên trong lịch sử TAR, có một đội bị loại ngay ở vạch xuất phát. 12 đội phải vượt qua thử thách đầu tiên ngay khi xuất phát là tìm một biển số xe thuộc tỉnh mà các đội sẽ khởi hành ngay sau đó (Tokyo, Nhật Bản).

https://www.televisionwithoutpity.com/photos/9/7/8/5_0252a3e57984b4b/9785pre.jpg

Không may mắn, Eric và Lisa, cặp giáo viên dạy Yoga đã bị loại khi cuộc đua còn chưa bắt đầu.

https://www.televisionwithoutpity.com/photos/9/7/7/6_c648118bcc06a21/9776pre.jpg

vietnam2009
29-09-2009, 11:54
12 đội xuất phát từ Hollywood River, từng là phim trường của “Kẻ hủy diệt 2”. Lần đầu tiên trong lịch sử, một đội bị loại ngay tại vạch xuất phát.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/37062/full/1.jpg

Trong thử thách đầu tiên, các đội phải tìm ra biển số xe của một tỉnh tại Nhật Bản, địa điểm đầu tiên của cuộc đua tới giải thưởng 1 triệu USD. Eric và Lisa, cặp vợ chồng giáo viên dạy Yoga đã không đọc kỹ chỉ dẫn (có in chữ cái tiếng Nhật thể hiện trên tấm biển) nên là đội đầu tiên bị loại. Đây quả là điều đáng tiếc bởi họ là một đội đầy tiềm năng. Họ từng tuyên bố không thể bị loại sớm và đặt mục tiêu vào Top 3.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/37062/full/4.jpg

11 đội còn lại nhận vé đến Tokyo, Nhật Bản theo hai nhóm. Các nhóm hạ cánh cách nhau chỉ 8 phút. Sau đó, tất cả tìm đến một trường quay và vô cùng phấn khích với một trò chơi kiểu Chiếc nón kỳ diệu. Đội nào quay được vào ô có cơm trộn mù tạt cay xè (wasabi) sẽ phải ăn hết trong 2 phút. Kết thúc, đội đó nhận được chỉ dẫn và dẫn theo 20 tình nguyện viên đến điểm dừng cuối cùng của chặng này.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/37062/full/18.jpg

Trở thành hướng dẫn viên bất đặc dĩ ở thành phố đắt đỏ nhất thế giới, nơi những tình nguyện viên còn sành hơn cả hướng dẫn viên, các đội gặp khá nhiều khó khăn trong việc tìm địa chỉ trên những con phố đông nườm nượp. Nhiều đội còn bị lạc mất tình nguyện viên, thậm chí phải cõng, bế những tình nguyện viên già yếu.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/37062/full/20.jpg
https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/37062/full/24.jpg

Cuối cùng, Meghan và Cheyne đã về đích đầu tiên.
https://wwwimage.cbs.com/cms/files/images/primetime/amazing_race/15/bios/meghan_cheyne.jpg

Cặp người đẹp chơi bài Maria - Tiffany về cuối (bị lạc 2 tình nguyện viên), bị phạt 2 tiếng. Nhưng rất may, đây là chặng không bị loại nên cả 11 đội vẫn được đua.
https://wwwimage.cbs.com/cms/files/images/primetime/amazing_race/15/bios/maria_tiffany.jpg

vietnam2009
29-09-2009, 22:19
Lần thứ tư The Amazing Race (và The Amazing Race Asia) đến Việt Nam. Địa điểm được lựa chọn lại là Cái Bè, Tiền Giang.

Sau chặng 1, 11 đội xuất phát từ Tokyo (Nhật Bản) đến TP.HCM. Tới đây, các đội đến Bến xe miền Tây mua vé đến Cái Bè. Các đội đi trước mất lợi thế khi 7 giờ sáng bến thuyền mới mở cửa.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/37062/full/26.jpg
https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/37062/full/27.jpg

Các đội nhận chỉ dẫn, bắt một chiếc thuyền đến một khu miệt vườn. Tại đây, các gốc cây lớn đã được quây tròn lại, gốc cây được buộc dây. Tại phần thi “Mud Pits” này, các đội phải dùng chậu múc bùn vào rồi san bằng cho đến vạch dây được buộc sẵn.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/37062/full/29.jpg

Sau đó, các đội phải quay lại bến thuyền và tham gia phần Roadblock. Đây là phần chơi chỉ một người tham gia. Người chơi dùng hai gậy dài để lùa vịt về chuồng. Phần thi trở nên dễ dàng với những người có tính kiên nhẫn và biết tôn trọng động vật. Nhưng cũng có đội phải thực hiện đến 4 lần (mỗi lần chỉ được tối đa 10 phút. Quá thời gian đó, người chơi phải dừng lại và chờ đến khi có một ô rảnh khác để tiếp tục).

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/37062/full/37.jpg

Cặp cựu hoa hậu Mỹ 2004 Ericka và chồng Brian kẹt lại phần thi này cuối cùng với cặp Garrett và Jessica. Nhưng rất may, họ đã thoát hiểm trong gang tấc để tiếp tục trụ lại.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/images/primetime/amazing_race/15/bios/ericka_brian.jpg

Sự thất vọng để hiện rõ qua cách thể hiện của Garrett, người có vẻ đổ lỗi nặng nề cho bạn gái Jessica vì đã quá chậm trong phần thi Lùa vịt. Garrett và Jessica trở thành cặp thứ hai bị loại. Họ được hưởng một chuyến đi nghỉ tại đảo Phú Quốc trước khi trở về Mỹ. Có thông tin, Garrett đã bỏ Jessica sau cuộc thi. Họ đã quen nhau 7 năm nhưng trải qua tới 3 lần chia tay rồi lại tái hợp.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/images/primetime/amazing_race/15/bios/garrett_jessica.jpg

Yvaine
29-09-2009, 22:21
[QUOTE=Cặp người đẹp chơi bài Maria - Tiffany về cuối (bị lạc 2 tình nguyện viên), bị phạt 2 tiếng. Nhưng rất may, đây là chặng không bị loại nên cả 11 đội vẫn được đua.[/QUOTE]
hình như đội này chỉ bị phạt phải làm 1 nhiệm vụ thôi mà anh chứ đâu có bị phạt 2 tiếng. em coi chương trình không có phụ đề nên ko biết có đúng ko

vietnam2009
29-09-2009, 22:25
hình như đội này chỉ bị phạt phải làm 1 nhiệm vụ thôi mà anh chứ đâu có bị phạt 2 tiếng. em coi chương trình không có phụ đề nên ko biết có đúng ko

Đội này bị phạt 2 tiếng vào giờ xuất phát. Họ kết thúc phần thi lúc 1.55pm ngày hôm trước, nhưng phải xuất phát lúc 3.55am sáng hôm sau. Sau đó, đến chặng tiếp theo tại Việt Nam, họ phải thực hiện phần Speedbump là phục vụ phở cho người bảo vệ bến thuyền đấy em.

Yvaine
29-09-2009, 22:33
ah ra vậy, chặng 2 có tới Việt Nam nữa vui quá anh ha.
Mà em coi thấy hơi xấu hổ cho nước mình ghê, đường đường là thành phố năng động nhất cả nước mà để bị ngập nước tùm lum rồi thêm kẹt xe nữa, thấy cũng ngại với người nước ngoài.
tức thiệtX(X(X(X(

vietnam2009
29-09-2009, 22:39
ah ra vậy, chặng 2 có tới Việt Nam nữa vui quá anh ha.
Mà em coi thấy hơi xấu hổ cho nước mình ghê, đường đường là thành phố năng động nhất cả nước mà để bị ngập nước tùm lum rồi thêm kẹt xe nữa, thấy cũng ngại với người nước ngoài.
tức thiệtX(X(X(X(

Chương trình ghi hình mới đây thôi nên đúng đợt TP.HCM hay bị triều cường. Cái này cũng bình thường thôi em. Đó mới là thứ The Amazing Race cần khi đến Việt Nam mà. Ở các nước các cũng thế thôi, không phải cái gì, chỗ nào cũng long lanh đâu.

Ở chặng 3 phát sóng thứ hai 4/10/2009, các đội tiếp tục thi ở Việt Nam đấy. Em đón xem lúc 7pm nhé. Không xem được thì xem lúc 11pm cùng ngày. Hình như 4pm ngày thứ bảy của tuần đó, nó sẽ phát lại bản có phụ đề đấy.

nhu_trang92
30-09-2009, 18:15
...hôm thứ hai, em chỉ xem đc 1 tập, thấy tập đầu không hay lắm.Qua tập hai thì phải học bài nên ko xem đc. Hic, ngày hôm sau 6hPM ngồi coi, đến khúc các đội bay tới HCMC thì kênh AXN mất tín hiệu, vô duyên.. Đến khi có tín hiệu lại thì hết rồi.Tiếc đứt ruột.
Em thấy tập 1 hơi nhảm, tuy có phần thử thách nhưng thực tế 90% là do may mắn.Đội tới chỗ gameshow trước cũng có thể về cuối như chơi. Em chưa coi đc tập 2, mà thấy Lùa vịt coi chắc vui. TAR tới HCMC đúng lúc triều cường mới hay, như vậy mới là thử thách chứ. Hiện tại chưa thấy đội nào ấn tượng nên cũng chẳng cổ vũ ai.Em koi lịch trên axn-asia.com , vào thứ bảy (3/10) sẽ chiếu lại 2 tập đầu vào:
-12h trưa
-6h tối.
-9h tối. Trời ơi, mong có cái phụ đề, ít ra còn hiểu đc các đội thi nói gì, chứ cứ cãi nhau mà ko hiểu gì thì chán chết.
...Như vậy thì kiểu gì vẫn xem đc.
Thấy TAR tới VN nhiều , cảm thấy iu VN hơn. Ước gì đc 1 lần chứng kiên các đội chơi ở VN, thấy trực tiếp, hay được đứng cùng ông Phil nói: "welcome to VN", hay đc giao clue, haha!...
Em có 1 ý tưởng về lập một hội "những người hâm mộ TAR tại VN", ko bít có đc ko? Mà VN ko nhiều người coi TAR cho lắm, chả bít có thu hút đc nhiều mem ko?Các anh chị nghĩ sao?

vietnam2009
30-09-2009, 22:58
Thấy TAR tới VN nhiều , cảm thấy iu VN hơn. Ước gì đc 1 lần chứng kiên các đội chơi ở VN, thấy trực tiếp, hay được đứng cùng ông Phil nói: "welcome to VN", hay đc giao clue, haha!...
Em có 1 ý tưởng về lập một hội "những người hâm mộ TAR tại VN", ko bít có đc ko? Mà VN ko nhiều người coi TAR cho lắm, chả bít có thu hút đc nhiều mem ko?Các anh chị nghĩ sao?

Ý tưởng này quá được đấy em. Sở dĩ không nhiều người biết đến chương trình này vì nó chỉ phát trên AXN, thuộc cáp đài Hà Nội. Mà đài này thì không nhiều người dùng nên rốt cuộc chẳng mấy người biết. Cũng vì có AXN mà anh vẫn giữ thuê bao với đài Hà Nội đấy.

Mà bây giờ HTV7 chiếu TAR từ mùa giải 1, bắt đầu lúc 21h30 thứ hai hàng tuần. Đón xem lại các mùa trước cũng hay lắm.

vuthanhminh
30-09-2009, 23:35
Chương trình này hay nhỉ.

tichuot
30-09-2009, 23:43
Sở dĩ không nhiều người biết đến chương trình này vì nó chỉ phát trên AXN, thuộc cáp đài Hà Nội. Mà đài này thì không nhiều người dùng nên rốt cuộc chẳng mấy người biết. Cũng vì có AXN mà anh vẫn giữ thuê bao với đài Hà Nội đấy.

Mà bây giờ HTV7 chiếu TAR từ mùa giải 1, bắt đầu lúc 21h30 thứ hai hàng tuần. Đón xem lại các mùa trước cũng hay lắm.

Ở SG chúng tớ xem AXN qua hệ thống cáp của SCTV cũng tốt chán, mà hình như HTVC cũng có, nhưng lâu lâu coi thôi vì cũng chẳng có thời gian nhiều, thường thì nó chiếu vào 20h, mà giờ đó thì chưa về nhà.

Mgz
01-10-2009, 12:11
không biết bạn OP có physical FIT không, đi bộ, vác ba lô thường xuyên được bao nhiêu.

ngoài ra là công dân VN đi đến quái nào cũng phải xin visa này nị phiền phức (trừ DNA) :(

vietnam2009
01-10-2009, 20:53
không biết bạn OP có physical FIT không, đi bộ, vác ba lô thường xuyên được bao nhiêu.

ngoài ra là công dân VN đi đến quái nào cũng phải xin visa này nị phiền phức (trừ DNA) :(

Chẳng hiểu đồng chí nói gì nữa :T

kimkim
02-10-2009, 16:14
Em cũng mới biết đến chương trình này. Nghe các bác bàn luận về chương trình này hay quá. Em phải về nhà xem mới được.

vuthanhminh
02-10-2009, 16:21
Em cũng mới biết đến chương trình này. Nghe các bác bàn luận về chương trình này hay quá. Em phải về nhà xem mới được.

Tớ có kinh nghiệm thế này:
Trước khi muốn đăng kí để tham gia vào thì nên tìm hiểu và tham gia vào các gameshow, chương trình truyền hình thực tế tại Việt Nam đã. Nếu bạn ko đủ sức, đủ tự tin và khả năng để join vào 1 chương trình nào trong nước thì tốt nhất nên bỏ ý định tham gia cái kia đi. Tớ thật.

anhminh
02-10-2009, 16:37
Đồng chí VTM bị bắt chạy đi chạy lại trên Lạng Sơn rồi nên có vẻ kinh nghiệm lắm :D

Một trong những thứ khó nhất để tham gia Amazing race đối với người vn trong nước có lẽ là vấn đề bằng lái và khả năng lái xe :).

vuthanhminh
02-10-2009, 16:56
Nó chơi em bác ạ. Hề hề. Em biết lái các loại xe 2 bánh tự động và côn. Ngon chửa bác!

Lyz
02-10-2009, 17:47
Em là mem mới. Nghe các bác nói chuyện, thấy đi đâu mà được đi với các bác cũng vui và yên tâm. Nghe về cái vụ này cũng hay dã man. Không biết em có tham vọng quá ko nếu như đội Phượt nhà mình tổ chức 1 cuộc thi nho nhỏ trước, rồi có thể mở rộng và phát triển nếu cuộc thi thành công. Mà trước hết vui là chính. Chỉ ngại các bác không có thời gian thui ạ.

Em là mem mới, mới mon mem vô đây nên nếu có nói điều viển vông mong các bác chỉ giáo ah.

nhu_trang92
02-10-2009, 18:25
Ý tưởng này quá được đấy em. Sở dĩ không nhiều người biết đến chương trình này vì nó chỉ phát trên AXN, thuộc cáp đài Hà Nội. Mà đài này thì không nhiều người dùng nên rốt cuộc chẳng mấy người biết. Cũng vì có AXN mà anh vẫn giữ thuê bao với đài Hà Nội đấy.

...Vậy là anh không biết rồi, em ở Sài Gòn, xài SCTV cũng có AXN, mà trong này cũng nhiều người xài SCTV mà cũng đâu biết TAR đâu? Thật là đáng buồn!
TAR trên HTV7 có vẻ không thu hút đc nhiều người xem cho lắm, có lẽ tại chiếu giờ ko đẹp. Ngoài ra, báo chí hay các trang Web của VN cũng ít khi đề cập tới TAR, có lẽ đó là lí do...Với lại hầu hết ng` VN thích coi những show có hát hay nhảy như American Idol hay Dancing With The Stars hơn...:).
...Có lẽ em sẽ lập 1 trang facebook dành cho ng` hâm mộ TAR? ?

vietnam2009
02-10-2009, 20:20
Thật ra xem trên HTV7 để ngó lại những mùa giải trước mình chưa được xem thôi. Nhưng thỉnh thoảng anh mới "vô tình" mở kênh này bởi khó mà xem nổi cái kiểu Việt hóa của nhà đài. Riêng khoản lồng tiếng một nam một nữ rồi lại có người dẫn chương trình khiến chương trình mất đi bản sắc vốn có. Xem TAR thấy khoái nhất khoản âm nhạc và các cảnh đen xen nhanh làm chương trình thêm hấp dẫn thì xem trên HTV7 chẳng thấy nhạc đâu, mà giọng lồng tiếng thì chán vô cùng. Tóm lại, cứ xem bản gốc là hay nhất (phụ đề cũng làm mất khả năng luyện tiếng Anh).

nhu_trang92
02-10-2009, 20:44
...em đã lập một nhóm tên là "The Amazing Race Viet Nam". Các anh chị vào facebook.vn, nhập tài khoản, ở phần search (góc trên bên phải), đánh chữ "The Amazing Race Viet Nam" là sẽ thấy nhóm liền, hiện thì nhóm chỉ mới có 2 thành viên. Mong rằng các anh chị vào nhóm thảo luận, cập nhật các sự kiện liên quan đến The Amaing Race và The Amazing Race Asia. Em chọn facebook tuy nó hơi lằng nhằng, nhưng lại có mạng lưới rộng rãi. Mong các anh chị ủng hộ...!

dangkhoaquan
02-10-2009, 20:48
Mục đích chỉ là để thảo luận thôi hả em?

sword1992
04-10-2009, 01:23
hihi tớ đã từng gặp Phil [ mC của TAZ ] rồi khoảng đầu tháng 7 Phil có qua VN và đến dinh độc lập may mắn cho tớ là hôm đấy dẫn chị họ từ HN ra dinh chơi trông him rất đẳng cấp :) lúc đầu không tin vào mắt mình lun nhưng sau đó lại gần và Suprise hehe

vietnam2009
04-10-2009, 22:27
hihi tớ đã từng gặp Phil [ mC của TAZ ] rồi khoảng đầu tháng 7 Phil có qua VN và đến dinh độc lập may mắn cho tớ là hôm đấy dẫn chị họ từ HN ra dinh chơi trông him rất đẳng cấp :) lúc đầu không tin vào mắt mình lun nhưng sau đó lại gần và Suprise hehe

Thời điểm đó đúng là TAR 15 đang ghi hình ở Việt Nam rồi. Bạn thật may mắn. Vậy có chụp cái ảnh nào hay xin chữ ký ông ấy không?

kimkim
06-10-2009, 10:45
Có ai xem chương trình Cuộc Đua Kỳ Thú (phiên bản tại Việt Nam của The Amazing Zace) trên HTV7 vào lúc 21h30 tối thứ 2 hàng tuần chưa ạh? Giờ đó em toàn bận thành ra bỏ lỡ hết cả. Em tìm xem lại trên internet mà không thấy có. Ai biết chỗ coi clip về Cuộc đua kỳ thú trên Internet thì chỉ cho em với nha!

Thanks nhìu!

kimkim
06-10-2009, 10:53
Em mới bít thêm thông tin là chương trình này đã được Tiger Beer mua bản quyền để phát trên HTV7.

vietnam2009
06-10-2009, 11:39
Ngày 5/10/2009, chặng 3 của Cuộc đua kỳ thú mùa giải 15 đã được phát sóng. Chặng này với tên gọi “It’s Like Being Dropped on Planet Mars” (Giống như bị bỏ rơi trên sao Hỏa), các đội đua tài tại TP.HCM. Cặp VĐV bóng rổ của đội Harlem Globetrotters là Flight Time & Big Easy giành chiến thắng chặng đầu tiên của mình. Trong khi đó, đôi đã đính hôn Lance & Keri không hiểu chỉ dẫn nên đã đã bị chậm lại, về đích thứ 9 chỉ trước đội Marcy & Ron, cặp thứ 3 bị loại khỏi cuộc đua.

Nhổ neo
Tại điểm dừng chặng trước, trên con tàu Bassac III, các đội di chuyển từ Cái Bè về Mỹ Tho. Với địa điểm di chuyển bí mật, các đội hoàn toàn không biết mình đi đâu. Gary nói: “Thật khó tin là Điểm dừng của chúng tôi đang chuyển động. Chúng tôi không biết mình sẽ đi đâu”.

Đến bến tàu Mỹ Tho, đội cha con Gary & Matt khởi hành đầu tiên lúc 5h45 sáng. Họ phải đi taxi đến TP.HCM, tìm Nhà hát múa rối Rồng Vàng để nhận chỉ dẫn tiếp theo.

Con làm vì cha
Bước vào chặng đua này, hai đội có nhiều kỷ niệm với bố. Big Easy mất bố chỉ hai ngày trước khi cuộc đua xuất phát từ Los Angeles (Mỹ). “Cha là nguồn cảm hứng vô tận với tôi. Tôi sẽ thi đấu để đại diện cho cha mình. Tôi làm mọi thứ vì ông…” Big Easy nói. Còn với Marcy, đây là chặng đua nhiều cảm xúc nhất bởi bố cô từng là phi công tham gia chiến tranh Việt Nam. Máy bay của ông từng bị bắn rụng năm 1968, nhưng may mắn sống sót. “Người dân Việt Nam thật tuyệt vời. Điều này khiến tôi thật sự muốn dừng lại, và tôi không ngăn được cảm xúc khi nghĩ về những người đã chết tại đây”.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/37336/full/18.jpg

Marcy (trái) đã rất xúc động khi đặt chân đến TP.HCM, nơi bố cô từng tham gia chiến tranh tại Việt Nam năm 1968

Chuyên gia rối nước
Xuất phát đầu tiên nhưng cha con Gary & Matt bị tụt lại do tắc đường, tạo điều kiện cho Flight Time & Big Easy đến nơi trước. Tại đây, các đội phải cố cướp được chỉ dẫn để trong miệng con rồng rối nước đang “bay” điên cuồng trong bể nước lớn. Chỉ dẫn được đựng trong một vỏ đạn súng và đó là một con tem in hình Bưu điện thành phố.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/37336/full/1.jpg

Các đội khác không gặp khó khăn gì, trừ Lance & Keri, những người không mở vỏ đạn lấy chỉ dẫn mà cứ nghĩ sẽ có người đưa chỉ dẫn như thông thường.

Thú bê tông
Đến Bưu điện thành phố, Flight Time & Big Easy lấy chỉ dẫn đầu tiên và đó là phần thi Detour (Đường vòng). Ở thử thách này, các đội phải chọn giữa Child’s Play hoặc Word Play.
Với Child’s Play, các đội phải chọn một con thú bằng bê tông, di chuyển trên xe đẩy qua các con đường gập ghềnh của công viên Tao Đàn. Trong quá trình di chuyển, các đội phải lấy 5 quả bóng bay màu khác nhau từ những người bán đứng ở những địa điểm khác nhau.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/37336/full/7.jpg

Ở phần Word Play, các đội đến một khách sạn, lên tầng thượng để quan sát xuống một ngã tư lớn, nơi có những người tham gia giao thông đội trên đầu, hoặc chở trên xe những chữ cái. Các đội phải ghi lại đầy đủ 6 chữ cái Đ.Ô.C.L.Â.P để hoàn thành.
Tất cả các đội đều chọn Child’s Play, trừ Marcy & Ron chọn Word’s Play (chính lựa chọn sai lầm này đã khiến họ về cuối).
Ở phần Child’s Play, đáng chú ý là việc đội bạn thân Zev & Justin đánh đổ chú hươu cao cổ bê tông khiến nó bị… gãy cổ.

“Đập đi nào!”
Flight Time & Big Easy hoàn thành phần Detour đầu tiên và nhận chỉ dẫn đến cửa hàng điện cơ 008 ở ngã tư đường Vĩnh Viễn và Lý Thường Kiệt. Trong phần Roadblock (Chướng ngại vật), chỉ một thành viên trong đội phải thực hiện việc dỡ bỏ hai chiếc đầu đĩa hỏng. Người chơi dùng búa hoặc máy tháo vít để hoàn thành. Phần thi này thu hút nhiều người dân địa phương và liên tiếp có những tràng cười sảng khoái do sự vụng về của người chơi.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/37336/full/10.jpg

Cạnh tranh vị trí số 1
Flight Time & Big Easy hoàn thành Roadblock đầu tiên nhưng gặp rắc rối trong việc tìm taxi đến Pit Stop (Điểm dừng) nên cặp đang yêu Meghan & Cheyne đến Dinh Thống Nhất (Reunification Palace) đầu tiên. Tuy nhiên, với sức mạnh của hai VĐV bóng rổ cao lớn, Flight Time & Big Easy chạy nước rút tốt hơn và bước vào thảm đích đầu tiên, mặc dù Cheyne đã đến trước nhưng Meghan thì chậm hơn (cặp này đã về nhất chặng đầu tiên tại Nhật Bản). Cán đích đầu tiên chặng 3, Flight Time & Big Easy nhận được chuyến du lịch đến Aruba từ nhà tài trợ Travelocity.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/37336/full/9.jpg

Với việc chọn Word’s Play trong phần Detour, Marcy & Ron mất rất nhiều thời gian để tìm ra đáp án đúng. Họ bị chậm lại và cán đích cuối cùng, chấp nhận bị loại sớm.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/37336/full/17.jpg

Thứ tự các đội tại chặng 3
1. Flight Time & Big Easy
2. Meghan & Cheyne
3. Gary & Matt
4. Brian & Ericka
5. Sam & Dan
6. Maria & Tiffany
7. Mika & Canaan
8. Zev & Justin
9. Lance & Keri
10. Marcy & Ron

Chặng 4 sẽ được phát sóng lúc 19h ngày thứ hai 12/10/2009.

vietnam2009
06-10-2009, 11:43
Có ai xem chương trình Cuộc Đua Kỳ Thú (phiên bản tại Việt Nam của The Amazing Zace) trên HTV7 vào lúc 21h30 tối thứ 2 hàng tuần chưa ạh? Giờ đó em toàn bận thành ra bỏ lỡ hết cả. Em tìm xem lại trên internet mà không thấy có. Ai biết chỗ coi clip về Cuộc đua kỳ thú trên Internet thì chỉ cho em với nha!

Thanks nhìu!

Em vào trang này www.youtube.com, gõ từ khóa The Amazing Race. Sẽ có cả một danh sách dài dằng dặc các clip của các mùa giải trước để xem.

banmaitoahuong
06-10-2009, 13:31
Mình vẫn còn đầy hào hứng mỗi lần chương trình này phát sóng bạn Vietnam2009 à, ở VN, CBS có kết hợp với cty này để sản xuất: Crea-tv ở Mạc Đĩnh Chi, Q1. Giám đốc là Trần Chánh.

Khi nào bạn có dịp vào Sg, có thể gặp him để trao đổi niềm mong mỏi của bạn, anh ấy rất quý những quý ông!

vietnam2009
06-10-2009, 16:09
Mình vẫn còn đầy hào hứng mỗi lần chương trình này phát sóng bạn Vietnam2009 à, ở VN, CBS có kết hợp với cty này để sản xuất: Crea-tv ở Mạc Đĩnh Chi, Q1. Giám đốc là Trần Chánh.

Khi nào bạn có dịp vào Sg, có thể gặp him để trao đổi niềm mong mỏi của bạn, anh ấy rất quý những quý ông!

Cảm ơn Mei rất nhiều (yên tâm, sẽ có cả thank post nữa kekee). Đây là thông tin rất bổ ích đấy. Nếu Mei có số điện thoại của anh Trần Chánh thì PM cho luôn nhé. Cảm ơn lần nữa.

kimkim
07-10-2009, 09:17
Tớ có kinh nghiệm thế này:
Trước khi muốn đăng kí để tham gia vào thì nên tìm hiểu và tham gia vào các gameshow, chương trình truyền hình thực tế tại Việt Nam đã. Nếu bạn ko đủ sức, đủ tự tin và khả năng để join vào 1 chương trình nào trong nước thì tốt nhất nên bỏ ý định tham gia cái kia đi. Tớ thật.

Em có nói là sẽ đăng ký tham gia đâu nào. Em mới chỉ nói là về nhà tìm xem và tìm hiểu thêm thôi chứ.

vuthanhminh
07-10-2009, 10:59
Bạn Kim! Tôi cũng bó ấy với bạn. Chịu khó đọc bài đi Mợ ạ. Lười vãi củi.

vietnam2009
09-10-2009, 10:34
Sau khi chặng 3 tại Việt Nam kết thúc và được phát sóng hôm 5/10/2009, ở phần giới thiệu chặng tiếp theo, người dẫn chương trình có nói rằng "một đội đã phạm luật và mất hộ chiếu". Chỉ mỗi thông tin đó thôi đã khiến hàng nghìn người hâm mộ đoán già đoán non.

Trên nhiều diễn đàn, họ bàn tán về việc đội nào sẽ lâm vào tình cảnh khó khăn đó khi mà cuộc đua mới bắt đầu chưa lâu. Nhiều người thì mong đó là Lance và Keri, cặp tình nhân đã đính hôn, nhưng tạo ra hình ảnh không đẹp khi luôn cãi vã, thô lỗ với nhau và mọi người xung quanh.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/images/primetime/amazing_race/15/bios/lance_kerri.jpg

Nhưng cũng có người cho rằng đó là cặp VĐV bóng rổ Flight Time & Big Easy

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/images/primetime/amazing_race/15/bios/herbert_nathaniel.jpg

... anh em nhà Sam & Dan

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/images/primetime/amazing_race/15/bios/daniel_meghan.jpg

hoặc cũng có dự đoán khá thuyết phục là đội Jev & Justin (những người đã đánh gãy cổ con hươu cao cổ bê tông trong phần Detour ở công viên Tao Đàn) đã làm mất hộ chiếu (một người mất).

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/images/primetime/amazing_race/15/bios/zev_justin.jpg

Thực hư thế nào, đón xem chặng 4 phát sóng lúc 19h ngày thứ hai 12/10/2009 trên AXN.

Trước đây, tại The Amazing Race 13, đội mẹ con Toni & Dallas cũng đánh mất hộ chiếu (Dallas để quên trên taxi) nên đã bị loại ở chặng cuối cùng nhằm xác định 3 đội vào chung kết. Đây là sự cố đáng tiếc nhất bởi hai mẹ con này là đội mạnh (nhất chặng tại Nga và đánh mất hộ chiếu ngay chặng sau cũng tại Nga).

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/images/primetime/amazing_race/13/toni_dallas.jpg

vietnam2009
12-10-2009, 21:57
VỀ NHẤT VẪN BỊ LOẠI

The Amazing 15 tiếp tục chứng kiến thêm một cú sốc nữa, sau việc bị loại ngay vạch xuất phát của Eric và Lisa. Cặp bạn thân Zev & Justin xuất sắc về nhất chặng tại Campuchia nhưng vẫn bị loại vì đánh mất hộ chiếu.

Chặng 4 có tên “Sean Penn Cambodia Here We Come” (Sean Penn Campuchia, chúng tôi tới đây) được phát sóng tối 12/10/2009 trên kênh AXN. 9 đội xuất phát từ điểm dừng trước là TP.HCM (Việt Nam).

Chuyến bay kín chỗ
Từ điểm xuất phát là Dinh Độc lập, cặp về nhất chặng trước Flight Time & Big Easy xuất phát lúc 6h53 tối. Điểm đến tiếp theo là Phnom Penh, thủ đô của Campuchia. Tới đó, họ phải tìm đến CLB phóng viên nước ngoài và tìm biên tập viên được phân công giao chỉ dẫn tiếp theo.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/37534/full/11.jpg
Hỏi biên tập viên được phân công tại CLB phóng viên nước ngoài ở Phnom Penh để lấy chỉ dẫn.

7 đội xuất phát trước đều đặt vé thành công chuyến đến Phnom Penh lúc 12h25 chiều hôm sau. Riêng đội Lance & Keri, hai đội về đích cuối cùng chặng trước, không đặt được chỗ do chuyến bay kín khách. Hai đội này quyết định đăng ký trong danh sách chờ. Rất may mắn, cả hai đội kịp có vé vào phút chót, mặc cho các đội khác tỏ ra khá thất vọng.

Từ cuối vượt lên nhất
Mặc dù suýt bị lỡ chuyến bay, nhưng Zev & Justin đã vượt lên khi đặt chân đến Campuchia. Họ tìm đến CLB phóng viên nước ngoài đầu tiên, nhận được chỉ dẫn là một bức ảnh của Jacqueline Kennedy Onassis, người đến thăm Campuchia một lần duy nhất năm 1967. Bức ảnh này đặt tại khách sạn Le Royal rất nổi tiếng tại Phnom Penh.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/37534/full/3.jpg

Zev & Justin đọc chỉ dẫn tại CLB phóng viên nước ngoài và lần theo dấu vết từ bức ảnh Jacqueline Kennedy Onassis.

Zev & Justin đến đây đầu tiên và có chỉ dẫn đi trước. Chỉ dẫn là phần Detour (Đường vòng). Các đội chọn giữa hai nhiệm vụ:

Wrap: Đến chợ người Nga ở Phnom Penh, tìm gian hàng số 980, 981 và được người bán hàng đưa cho một chiếc khăn. Tìm người phụ nữ đeo chiếc khăn cùng màu và đưa về gian hàng để nhận chỉ dẫn tiếp.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/37534/full/2.jpg
Meghan & Cheyne hoàn thành phần Wrap.

Cover: Tìm đến địa điểm có những chiếc mũ bảo hiểm. Chọn 4 chiếc (2 cho người lớn, 2 cho trẻ em) sau đó phải bán 4 chiếc mũ bảo hiểm này với giá 10 USD cho một gia đình người địa phương.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/37534/full/4.jpg
Lance & Keri trong phần thi Cover.

Ở phần Detour này, 8 đội làm Cover, riêng Lance & Keri làm Wrap.

Múa khỉ
Zev & Justin thực hiện xong đầu tiên, nhận chỉ dẫn đi bộ đến Wat Tuol Tom Pong và có chỉ dẫn tiếp theo là phần thi Roadblock (Chướng ngại vật). Phần thi này chỉ được một người thực hiện. Theo sự chỉ dẫn của các vũ công địa phương, người chơi phải thực hiện thành công 3 động tác trong điệu múa khỉ để nhận chỉ dẫn tiếp. Những người thực hiện phần Roadblock: Zev, Dan, Flight Time, Ericka, Meghan, Gary, Keri, Maria, Canaan.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/37534/full/8.jpg

Zev gặp khó khăn trong phần chơi này và để Dan (cùng đội Sam) hoàn thành trước mặc dù đến sau. Tuy nhiên, anh em Sam & Dan chọn xe tuk tuk nên bị tụt lại sau và Zev & Justin (đi taxi) đến điểm dừng đầu tiên.

Về nhất vẫn bị loại
Tuy nhiên, sau khi được công bố là đội về nhất, Zev nhận ra là đã bị mất hộ chiếu. Theo luật, hai người phải đi tìm hộ chiếu về, trước khi đội cuối cùng bước vào thảm, nếu không sẽ bị loại.
Cuối cùng, Zev & Justin không tìm thấy hộ chiếu nên đã bị loại một cách tức tưởi. Sam & Dan từ vị trí thứ hai được đẩy lên thứ nhất. Cặp đánh bài Maria & Tiffany về cuối nhưng may mắn không bị loại do được đẩy lên vị trí thứ 8. Trong chặng đầu tiên tại Nhật Bản, họ cũng đã về cuối nhưng không bị loại do đó là chặng miễn loại. May mắn sẽ tiếp tục đến với Maria & Tiffany?

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/37534/full/17.jpg
Zev & Justin bị loại vì mất hộ chiếu, dù về nhất chặng.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/37534/full/10.jpg
Maria & Tiffany tiếp tục gặp may để trụ lại cuộc đua.

Thứ tự các đội tại chặng 4
1. Sam & Dan
2. Flight Time & Big Easy
3. Brian & Ericka
4. Gary & Matt
5. Meghan & Cheyne
6. Lance & Keri
7. Mika & Canaan
8. Maria & Tiffany
9. Zev & Justin

Chặng 5 sẽ phát sóng vào 19h ngày thứ hai 19/10/2009 trên AXN.

vietnam2009
16-10-2009, 09:46
VỀ NHẤT VẪN BỊ LOẠI

Ở phần Detour này, 8 đội làm Cover, riêng Lance & Keri làm Wrap.

Chỗ này nhầm lẫn lộn: 8 đội làm Wrap còn riêng Lance & Keri làm Cover. :T

vietnam2009
16-10-2009, 10:24
International Emmy® Awards lần thứ 37 sẽ được tổ chức vào 23/11/2009 tại khách sạn Hilton, New York (Mỹ). Đêm Gala sẽ được diễn viên hài kịch người Anh Graham Norton dẫn chương trình. Ngoài ra còn có rất nhiều sao thuộc mọi lĩnh vực.

Ngoài các đề cử cho Phim tài liệu, hài kịch... thì đặc biệt The Amazing Race Asia được đề cử cho hạng mục Chương trình giải trí thực tế xuất sắc nhất. Để đoạt giải, TARA phải tranh tài với các chương trình xuất sắc khác như: I’m a Celebrity…Get Me Out of Here!, Historia Extrema, The Phone.

Đề cử
- The Amazing Race Asia

Amazing Race Productions Inc. / ABC Studios / SPE Networks – Asia Pte Ltd (AXN Asia) / Sony Pictures Television / ActiveTV Asia Pte Ltd / ActiveTV Pty Ltd. Singapore

- Historia Extrema

The History Channel Latin America / Endemol Argentina. Argentina

- I’m a Celebrity…Get Me Out of Here!

ITV Studios. United Kingdom

- The Phone

Park Lane TV Productions. The Netherlands

clayderman2109
20-10-2009, 13:54

Chờ hồi âm của các bạn.
Chao ban

Minh cung ghien du lich va The Amazing Race lam. Dg nghien cuu sao de dang ky day. English cua minh thi OK. Ngoai ra co the giao tiep dc bang German va 1 ti French. Neu ban biet cach dg ky tham du thi chi minh voi nhe.

Thanks

-TRUC Huynh

[email protected]

Yvaine
21-10-2009, 09:34
cuối cùng cặp Lance và Keri đã bị loại
vui vui vui... (K):dien

vietnam2009
23-10-2009, 20:10
Ngày 19/10/2009, chặng 5 của mùa giải 15 với tên gọi I'm Like Ricky Bobby (Tôi giống như Ricky Bobby) đã phát sóng trên AXN. Tại thành phố Dubai sang trọng, cặp đang yêu Meghan & Cheyne có chiến thắng chặng thứ hai (sau chặng 1 tại Nhật Bản) còn Lance & Keri, đội chơi bị nhận nhiều lời chê trách nhất đã bị loại.

Tới Dubai nào
Xuất phát từ Điểm dừng ở Campuchia lúc 12.25pm, cặp anh em đồng tính Sam & Dan mở chỉ dẫn đầu tiên. Điểm đến tiếp theo là Persian Gulf và tìm tòa nhà cao nhất thế giới. Các đội phải từ tìm ra Burj Dubai chính là tòa nhà cao nhất thế giới. Tới đây, các đội phải ghi danh để chia thành hai nhóm, sau đó đi thang máy lên tầng 124 của tòa nhà cao nhất thế giới.

https://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/thumb/a/a2/BurjDubai_20080828.jpg/400px-BurjDubai_20080828.jpg

Burj Dubai cao 818m

Cả 8 đội đều đặt vé máy bay dừng ở Bangkok (Thái Lan) trước khi đến Dubai. Đặt chân đến UAE với cái nóng choáng váng, các đội cảm thấy vô cùng khó chịu.

Tìm đến đài phun nước gần khách sạn Address, đội chơi bài chuyên nghiệp Maria & Tiffany, vợ chồng hoa hậu Mỹ 2004 Brian & Ericka, Sam & Dan và Meghan & Cheyne ghi tên vào nhóm xuất phát lúc 5:30am. Nhóm còn lại sẽ đi lúc 5:45am.

Lên và xuống
Nhóm đầu tiên lên thang máy để “trèo” lên tầng 124 tòa nhà cao nhất thế giới. Hộp chỉ dẫn xuất hiện, yêu cầu tiếp theo là tìm xe đánh dấu trong bãi, tự lái đến Dubai Desert Conservation nhận chỉ dẫn tiếp theo. Trong phong bì còn có phần thi Đi thẳng (Fast Forward) duy nhất của cuộc đua. Đội đầu tiên hoàn thành phần thi này sẽ đi thẳng đến Điểm dừng, bỏ qua các phần chơi khác.

Phóng như bay
Meghan & Cheyne quyết định chơi Đi thẳng (thử thách này khá mạo hiểm bởi nếu có nhiều đội cùng thực hiện thì đội đầu tiên hoàn thành phần chơi mới được đi thẳng nên các đội khác bị thua sẽ phải quay lại thực hiện những phần chơi như bình thường. Đã từng có nhiều đội bị loại chỉ vì chọn Đi thẳng nhưng không thể hoàn thành sớm nhất và tụt lại sau khi phải quay về thực hiện các phần chơi khác). Đến Dubai Autodrome, Cheyne phải lái xe Công thức 1 (F1) và hoàn thành vòng đua dưới 45 giây. Phần thi tưởng chừng khó nhưng với một chàng trai trẻ và yêu tốc độ như Cheyney, anh chỉ cần đến 40 giây để vượt qua thử thách. Cặp này nhận chỉ dẫn đi thẳng đến Điểm dừng là Souk Madnet Jimirah để là đội nhất chặng này một cách dễ dàng.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/images/primetime/amazing_race/15/bios/meghan_cheyne.jpg

Meghan & Cheyne thắng chặng 5 khá dễ dàng

Biển cát
Các đội còn lại thực hiện các phần chơi thông thường. Sam & Dan, Maria & Tiffany và Brian & Ericka tới Dubai Desert Conservation Reserve cùng lúc. Họ phải lái xe tải 4 bánh trên cát để đi tìm chỉ dẫn.

Phần thi tiếp theo là Chướng ngại vật (Roadblock). Chỉ một thành viên trong đội phải thực hiện nhiệm vụ chọn một chiếc túi truyền thống, tìm trên sa mạc rộng lớn những hũ nước chôn sâu. Sau đó mang nước về đưa cho một Bedouin, người sẽ cho những con lạc đà khát của anh ta uống nước đó, để nhận chỉ dẫn tiếp theo.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/images/primetime/amazing_race/15/recaps/ar_1505_recap.jpg

Mùa đông nơi… xứ nóng
Thực hiện xong Roadblock, các đội phải đến Ski Dubai, một niềm tự hào nữa của người Dubai. Tổ hợp các công trình liên quan đến mùa đông giữa lòng sa mạc đã trở thành điểm đến du lịch lý tưởng với du khách. Tại đây, các đội phải tham gia phần Đường vòng (Detour) với hai lựa chọn.

Build a Snowman (Nặn người tuyết): Đội chơi mang tuyết từ nơi quy định vào nặn một người tuyết truyền thống với hai mắt bằng than, mũi cà rốt và mũ.

Find a Snowman (Tìm người tuyết): Đội chơi ngồi ghế kéo tự động lên đỉnh, trượt xuống và bới trong đống tuyết lớn để tìm một người tuyết bằng bông bé xíu chôn trong đó.

https://elementaryteacher.files.wordpress.com/2007/10/ski-dubai-1.jpg

Ski Dubai - công trình giải cái nóng khủng khiếp của sa mạc ở đất nước này

Lạc lối
Ngay từ khi xuất phát cuộc đua, cặp đính hôn Lance & Keri đã để lại ấn tượng xấu bởi hay cãi cọ, chơi xấu và ích kỷ. Đặc biệt là Lance, người luôn cáu kỉnh, mắng mỏ và đổ lỗi cho người bạn đời tương lai Keri. Dường như tham vọng cần phải thắng đã biến anh ta thành người thô lỗ. Đã có lúc Keri phải thốt lên rằng: “Mọi thứ sẽ chấm dứt sau cuộc đua này”. Nhiều khán giả đã hy vọng Lance & Keri sẽ sớm bị loại và họ đã toại nguyện. Với bản tính hung hăng và hay tự quyết định, Lance đã đẩy mình và bạn chơi vào những quyết định sai lầm và về đích cuối cùng.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/37534/full/15.jpg

Lance & Keri phải trả giá cho sự không hòa hợp của mình (ảnh chặng 4 tại Campuchia)

THỨ TỰ CÁC ĐỘI TẠI CHẶNG 5
1. Meghan & Cheyne
2. Brian & Ericka
3. Flight Time & Big Easy
4. Gary & Matt
5. Sam & Dan
6. Maria & Tiffany
7. Mika & Canaan
8. Lance & Keri

Chặng 6 sẽ được phát sóng lúc 7pm ngày thứ hai 26/10/2009 trên AXN.

nhu_trang92
24-10-2009, 21:53
Lance & Keri bị loại thật là mừng. Hiện nay thích nhất đội Flight Time & Big Easy (to cao, ít cãi cọ, vui tính...), sau đó tới đội Meghan & Cheyne (vì đây là 1 đôi rất dễ thương và rất hòa hợp, hiểu nhau ). Sau khi Lance & Keri bị loại, bắt đầu thấy ghét đội Mika & Canaan.Mong cho tập sau đội này bị loại.
Tập này thấy mấy con lạc đà dễ thương. Thích nhất là khúc các đội trượt tuyết bằng cách ngồi lên cái gì màu đỏ (ko bít gọi thế nào nữa), nhìn mà thèm. Tự dưng muốn đi Dubai, phải nói các tòa nhà của nó xây rất lạ, ấn tượng và...rất cao (kiến trúc ấn tượng hơn New York, mấy cái nhà ở NY nó cứ giống giống nhau). Leg sau vẫn sẽ ở Dubai, và leg sau nữa sẽ ở Netherlands, hiện nay thấy mấy tập đầu, các trò chơi chưa gay cấn cho lắm, mong mấy tập sau sẽ đau tim hơn!

nhanchauchau
25-10-2009, 10:19
Mình không hiểu là sao nhiều đội bị mất hộ chiếu thế?
BTC cố tình tìm cách lấy để thử thách à?

vietnam2009
25-10-2009, 20:35
Mình không hiểu là sao nhiều đội bị mất hộ chiếu thế?
BTC cố tình tìm cách lấy để thử thách à?

Cái này thì bạn sai bét rồi nhé. Chẳng BTC nào lấy được hộ chiếu của các đội. Bởi khi bắt đầu cuộc đua, các đội đua có nhiệm vụ tự bảo quản đồ dùng của mình.

Đi du lịch thì quan trọng nhất là cái hộ chiếu rồi. Chỉ cần một giây đãng trí, người chơi có thể để quên ở trên taxi, ở địa điểm chơi hoặc đánh rơi xuống sông, xuống hồ... gì gì đó.

Bạn nói câu này, ai trong BTC nghe được chắc... đập đầu vào... gối tự tử mất.=))

vietnam2009
25-10-2009, 21:15
Lance & Keri bị loại thật là mừng. Hiện nay thích nhất đội Flight Time & Big Easy (to cao, ít cãi cọ, vui tính...), sau đó tới đội Meghan & Cheyne (vì đây là 1 đôi rất dễ thương và rất hòa hợp, hiểu nhau ). Sau khi Lance & Keri bị loại, bắt đầu thấy ghét đội Mika & Canaan.Mong cho tập sau đội này bị loại.
Tập này thấy mấy con lạc đà dễ thương. Thích nhất là khúc các đội trượt tuyết bằng cách ngồi lên cái gì màu đỏ (ko bít gọi thế nào nữa), nhìn mà thèm. Tự dưng muốn đi Dubai, phải nói các tòa nhà của nó xây rất lạ, ấn tượng và...rất cao (kiến trúc ấn tượng hơn New York, mấy cái nhà ở NY nó cứ giống giống nhau). Leg sau vẫn sẽ ở Dubai, và leg sau nữa sẽ ở Netherlands, hiện nay thấy mấy tập đầu, các trò chơi chưa gay cấn cho lắm, mong mấy tập sau sẽ đau tim hơn!

Đúng là mấy chặng đầu các phần chơi còn chưa hấp dẫn, thậm chí có chặng còn khá vớ vẩn. Trên nhiều diễn đàn, nhiều người xem còn thắc mắc sao lại có phần đập nát hai cái đầu đĩa hỏng trong chặng ở TP.HCM mà cần đến nhiều đồ nghề "xịn" thế?!:D

Mấy trò trượt tuyết thì bạn có thể sang Genting, Malaysia hoặc ra ngay khu Đại Nam (Bình Dương) nhà mình mà thử cảm giác mùa đông.

vietnam2009
27-10-2009, 11:03
THUA VÌ SỢ NƯỚC VÀ ĐỘ CAO

Phát sóng vào 19h00 thứ hai 26/10/2009, chặng 6 tại Dubai (Do it for the Hood) để lại nhiều cảm xúc. Trách móc, sợ hãi, cầu xin, dọa nạt, nói khích, thất vọng… tất cả những cảm giác đó đeo bám suốt chặng đua và nó biến Mika thành trở người “đáng trách” nhất.

Chèo thuyền
Xuất phát từ điểm dừng lần trước lúc 8.17am, Meghan & Cheyne nhận chỉ dẫn đi taxi đến Dubai Creek Yacht and Golf Club. Tại đây, chỉ dẫn yêu cầu làm Roadblock. Một người phải chèo thuyền phao ra chiếc du thuyền lớn đợi sẵn. Người chơi sẽ được đưa cho một chiếc đồng hồ đeo tay sang trọng. Trở lại, họ dùng mã số là thời gian dừng trên chiếc đồng hồ để mở chiếc vali đã mang theo từ vạch xuất phát, để nhận chỉ dẫn tiếp.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/37902/full/4.jpg

Tận dụng thời gian làm Fast Forward chặng trước, Meghan & Cheyne nhanh chóng vượt xa các đội khác. Ở chặng này, cặp Flight Time & Big Easy tỏ ra ngờ nghệch khi xuất phát thứ tư, nhưng do không hiểu chỉ dẫn nên không thể mở chiếc vali, và tụt lại sau cùng.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/37902/full/13.jpg

Đường vòng Dubai
Chỉ dẫn tiếp theo yêu cầu các đội đến Abra Station. Tại đó có hộp chỉ dẫn, yêu cầu làm phần Detour. Các đội phải chọn giữa hai nhiệm vụ:
Gold: Tìm gian hàng đồ trang sức, sử dụng một chiếc cân điện tử, cân đúng số vàng ròng trị giá 500.000 USD từ rất nhiều cục vàng, đồng vàng có khối lượng khác nhau.

Glass: Tìm đến một chợ đồ cổ, lắp các ống hút thuốc kiểu Trung Đông có tên hookah. Các đội phải lắp chính xác 12 chiếc ống hút.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/37902/full/3.jpg

Cả hai nhiệm vụ đều thử thách tính kiên nhẫn và trí thông minh của các đội chơi. Lần đầu tiên kể từ khi cuộc đua xuất phát tại Los Angeles (Mỹ), có một phần chơi đẩy người tham gia vào giới hạn của sự tuyệt vọng.

Meghan & Cheyne làm Glass và cũng tốn khá nhiều thời gian mới hoàn thành. Trong khi đó, dù xuất phát ở nhóm cuối, nhưng Maria & Tiffany đã tận dụng khả năng tính toán tuyệt vời của mình (họ là những tay chơi bài chuyên nghiệp) để hoàn thành phần Gold một cách dễ dàng. Cặp này còn giúp anh em Sam & Dan hoàn thành phần chơi. Có vẻ hai cô nàng bị quyến rũ bởi sự trẻ trung, vui tính và phong độ của anh em Sam & Dan, mà hình như không biết họ là hai anh chàng đồng tính.

Trượt nước cùng… cá mập
Meghan & Cheyne hoàn thành phần Detour đầu tiên, nhận chỉ dẫn đến Atlantis, the Palm Dubai resort. Tới công viên nước Aquaventure, họ phải trượt xuống một đường ống dài, cao, đi qua một bể chứa toàn cá mập. Nhiệm vụ nghe có vẻ đáng sợ, nhưng những ai đã chơi tại công viên nước thì sẽ thấy nhiệm vụ vô cùng dễ dàng và thú vị. Hoàn thành nhanh chóng, Meghan & Cheyne lại về nhất.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/37902/full/14.jpg

Thua vì… sợ
Đáng tiếc nhất có lẽ là trường hợp của Mika & Canaan. Họ đến công viên nước trước Flight Time and & Big Easy rất lâu nhưng Mika không thể vượt qua nỗi sợ hãi độ cao và nước. Cô nàng xinh đẹp khiến người xem vừa thương vừa trách. Cách đích chỉ một đường trượt nước, nhưng Mika không thể làm và để Flight Time & Big Easy bắt kịp.

Mika run lẩy bẩy không dám trượt

Theo luật, nếu có nhiều đội cùng ở đó, đội trước không làm trong 2 phút, sẽ phải nhường lại lượt chơi. Đáng lẽ Mika đã đánh liều để trượt nhưng bị Flight Time & Big Easy hù dọa nên không dám làm nữa. Flight Time & Big Easy đã làm Canaan bực bội và xảy ra cãi vả.

Lượt chơi được nhường lại cho cặp VĐV bóng rổ. Họ may mắn không bị loại dù đáng ra phải bị loại vì sự ngốc nghếch của mình.

Còn Mika không dám trượt, đi xuống và bước về vạch đích mà không hoàn thành phần thi dễ dàng kia. Canaan tỏ ra vô cùng thất vọng. Không biết mối quan hệ của họ ra sao sau cuộc đua. Nhưng rõ ràng Mika đã để lại nỗi thất vọng lớn cho người xem. Và đó là bài học xác đáng cho những người sản xuất The Amazing Race. Họ cần tìm những người dám làm mọi thử thách cho cuộc thi, để chứng minh bản thân họ làm được gì qua cuộc thi chứ không hẳn chỉ vì tiền mà nhắm mắt làm liều.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/37902/full/18.jpg
Mika & Canaan bị loại vô cùng đáng tiếc

Thứ tự các đội chặng 6

1. Meghan & Cheyne
2. Maria & Tiffany
3. Sam & Dan
4. Brian & Ericka
5. Gary & Matt
6. Flight Time & Big Easy
7. Mika & Canaan

Chặng 7 sẽ được phát sóng lúc 7pm thứ hai 2/11/2009 trên kênh AXN.

Yvaine
27-10-2009, 15:10
TAR 15 càng ngày càng hấp dẫn và gay cấn. Em thích vòng đua vừa rồi nhất trong các tập đã chiếu vì các đội phải làm nhiệm vụ đòi hỏi sự kiên nhẫn và thông minh.

Coi cảnh Mika trượt nước mà đeo 2 cái phao của con nít tập bơi em bắt cười chết mất =)) =)) =)).
Nếu em là cô ta thì giá nào em cũng sẽ làm, không phải vì 1 triệu USD mà vì sở thích được thử thách bản thân (nói vậy thôi chứ còn phải chờ thực tế đã :LL)

Bây giờ chỉ còn 6 đội thôi, mọi người đoán thử xem đội nào sẽ chiến thắng.

Em thì thích nhất đội Meghan & Cheyne, mong là họ sẽ là đội chiến thằng. :L

vietnam2009
27-10-2009, 15:34
TAR 15 càng ngày càng hấp dẫn và gay cấn. Em thích vòng đua vừa rồi nhất trong các tập đã chiếu vì các đội phải làm nhiệm vụ đòi hỏi sự kiên nhẫn và thông minh.

Coi cảnh Mika trượt nước mà đeo 2 cái phao của con nít tập bơi em bắt cười chết mất =)) =)) =)).
Nếu em là cô ta thì giá nào em cũng sẽ làm, không phải vì 1 triệu USD mà vì sở thích được thử thách bản thân (nói vậy thôi chứ còn phải chờ thực tế đã :LL)

Bây giờ chỉ còn 6 đội thôi, mọi người đoán thử xem đội nào sẽ chiến thắng.

Em thì thích nhất đội Meghan & Cheyne, mong là họ sẽ là đội chiến thằng. :L

Công nhận cô nàng Mika thật đáng thương. Tiếc quá vì không còn được xem cô ấy thi đấu. Đây có lẽ là người chơi có gương mặt khả ái nhất mà anh đã xem (TAR thôi, còn TARA mùa 3 có Natalie, hoa hậu Hoàn vũ, xinh dã man). Mika còn xinh hơn cả hoa hậu Mỹ 2004 Ericka nữa.(c)

Mùa giải lần này toàn đội khả ái, thế mà loại dần loại mòn hết. Tuy nhiên, vẫn còn đội Meghan & Cheyne cũng khá ấn tượng. Họ trẻ, xinh đẹp, thông minh và đặc biệt quan trọng nhất, họ rất hòa hợp, thứ mà nhiều đội chơi khác không có nên đã bị loại.

Dù vậy, chưa thể khẳng định đây sẽ là đội vô địch. Bởi ở cuộc đua này chứa nhiều yếu tố khách quan. Có thể chặng này nhất, nhưng ngay chặng sau đã bị loại...

Còn lại, đội tay bài chuyên nghiệp thật đáng nể khoản tính toán, chưa kể họ cực may mắn. Hai anh em đồng tính Sam & Dan cũng rất đáng nể. Họ chưa thể hiện gì đặc biệt nhiều nhưng có thể sẽ bùng nổ khi cuộc đua đi dài hơn.

Cũng chưa thể bỏ qua đội hai bố con anh nông dân Gary & Matt. Họ rất gắn bó và được hỗ trợ nhau giữa sức trẻ, nhanh nhạy của con và kinh nghiệm của bố. Họ đã thể hiện là đội rất giỏi lắp ráp ống hút trong phần Glass vừa qua.

Còn lại, đội hai anh chàng bóng rổ da đen thì không khoái chút nào. Đúng là các nhiệm vụ đòi hỏi thể lực thì họ làm tốt chứ các phần thi liên quan đến trí tuệ thì quá tệ.

vietnam2009
29-10-2009, 14:10
Chặng 1 & 2: Nhật Bản & Việt Nam

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/uYkYOXSWSdY&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/uYkYOXSWSdY&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/86NZ-gmbECQ&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/86NZ-gmbECQ&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/imX7ANIQOOw&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/imX7ANIQOOw&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/BphsCKPNWMg&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/BphsCKPNWMg&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/paQAgqrMir8&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/paQAgqrMir8&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

vietnam2009
29-10-2009, 14:14
Chặng 1 & 2: Nhật Bản & Việt Nam (tiếp)

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/dT3Ub5CAX8U&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/dT3Ub5CAX8U&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Pbwg-KsYpQ8&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/Pbwg-KsYpQ8&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/MqQRuXe6SR4&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/MqQRuXe6SR4&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

vietnam2009
29-10-2009, 14:19
Chặng 3: Việt Nam

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/ZMzPni1ldJ0&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/ZMzPni1ldJ0&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/eZldJSVw-o4&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/eZldJSVw-o4&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/3Ed06zGpL5o&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/3Ed06zGpL5o&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/KvQlh5X7Xsc&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/KvQlh5X7Xsc&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/iWNOUNvEufM&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/iWNOUNvEufM&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

vietnam2009
29-10-2009, 14:26
Chặng 4: Campuchia

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/QiMWL6arfIc&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/QiMWL6arfIc&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/f6OV7lq5_04&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/f6OV7lq5_04&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/9m_Y3wHVwoY&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/9m_Y3wHVwoY&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/VTwRZUb3R_s&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/VTwRZUb3R_s&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/I-PGADlXrYQ&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/I-PGADlXrYQ&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

vietnam2009
29-10-2009, 14:33
Chặng 5: Dubai

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/1IHvZ5xUInY&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/1IHvZ5xUInY&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/OfwSzYNmzxw&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/OfwSzYNmzxw&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/5bodFo2UIeU&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/5bodFo2UIeU&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/NuZ0c2Kfqvk&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/NuZ0c2Kfqvk&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/kxD9iRibunY&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/kxD9iRibunY&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

vietnam2009
29-10-2009, 14:38
Chặng 6: Dubai

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/qhoYgP4Iy7s&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/qhoYgP4Iy7s&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/I5uKlVtPuXE&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/I5uKlVtPuXE&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/YrU-4Duf-YM&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/YrU-4Duf-YM&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/M2l112ltyow&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/M2l112ltyow&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/1Si3S352aOs&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/1Si3S352aOs&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

Yvaine
29-10-2009, 22:30
hoan hô, anh vietnam2009 up clip TAR lên rồi. ai bỏ lỡ thì vô coi nhé
TAR 15 càng ngày càng hay hơn (beer)
nóng lòng chờ tập tiếp theo

vietnam2009
03-11-2009, 10:49
QUÁ TAM BA BẬN

Tối 2/11/2009, chặng 7 của mùa giải TAR 15 đã được phát sóng với tên gọi This is Not My Finest Hour (tạm dịch: Không phải lúc tôi khỏe nhất). Bó tay với hai phần chơi Detour, cặp chơi bài chuyên nghiệp Maria & Tiffany chấp nhận bị loại dù hoàn toàn có cơ hội để thoát hiểm.

Tôi có một bí mật
Xuất phát từ Điểm dừng trước (Dubai), Meghan & Cheyne đi đầu tiên lúc 1.13pm. Chỉ dẫn tiếp theo là bay đến thủ đô Amsterdam (Hà Lan) dài 3000 dặm. Tới Hà Lan, họ phải tự lái xe đến Afsluitdijk, đoạn nối giữa Bắc Hà Lan với Friesland dài 19 dặm và tìm tượng đài Lely để tìm chỉ dẫn tiếp.

Do chỉ có chuyến bay duy nhất từ Dubai đến Amsterdam lúc 12.00am nên cả 6 đội đều có đến gần nửa ngày ngồi chơi. Tại sân bay, khi cả 6 đội hội ngộ, họ đã trò chuyện rất cởi mở. Lúc này anh em Sam & Dan mới thú nhận với mọi người rằng mình đồng tính. Tất cả đều choáng váng, đặc biệt là Maria & Tiffany, những người mấy tuần qua đều mê mệt cặp anh em này. Tuy nhiên, họ đã nói: “Dù họ đồng tính hay không thì cũng chẳng quan trọng. Với chúng tôi, họ là những người ngọt ngào, đáng yêu và nam tính nhất cuộc đua. Chúng tôi chẳng quan tâm họ hẹn hò với ai”.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/images/primetime/amazing_race/15/bios/daniel_meghan.jpg

Anh em Sam & Dan mới thừa nhận với nhau cả hai cùng đồng tính hè năm ngoái và họ nói với các đội chơi tại chặng này. "Giờ thì bố mẹ các anh đã biết rồi nhé!" - các đội chơi nói khi Sam & Dan tuyên bố bí mật cá nhân. Sam & Dan lần thứ hai về nhất chặng

Khổ sở vì chuông
Đến Amsterdam, trong khi các đội nhanh chóng lái xe đến chỉ dẫn thì cặp vợ chồng hoa hậu Mỹ 2004 Brian & Ericka gặp vấn đề với cần số xe ô tô. Sau khi loay hoay và nhờ người khác chỉ dẫn, Brian mới lái xe đi được.

Tại tượng đài Lely, các đội nhận chỉ dẫn đi đến Groningen và tìm đến Martinitoren, tòa nhà cao nhất thành phố.

Tại tòa nhà này, các đội nhận được chỉ dẫn là phần thi Roadblock. Một người trong đội phải trèo lên tòa tháp hai tầng, đếm số chuông treo trong đó. Sau khi đưa ra đáp án đúng là 62 mới được nhận chỉ dẫn tiếp.

Các đội không gặp trở ngại nào để tìm ra đáp án, trừ hoa hậu Mỹ 2004 Ericka. Cô mệt mỏi khi trèo lên trèo xuống, đếm tới 3 lần mới tìm ra đáp án đúng. Bị tụt lại sau, cặp vợ chồng này an ủi nhau rất tình cảm (điều mà Mika & Canaan không làm được nên đã bị loại ở chặng trước).

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/images/primetime/amazing_race/15/bios/ericka_brian.jpg

Vợ chồng hoa hậu Mỹ 2004 Brian & Ericka xứng đáng ở lại cuộc đua với tinh thần thi đấu ngoan cường

Hấp dẫn Detour
Hai cha con Gary & Matt tìm ra đáp án đầu tiên tại phần thi đếm chuông, nhận chỉ dẫn tự lái xe đến thị trấn Vierhuizen de Marne và tìm đến một chiếc cối xay gió lớn.

Tuy nhiên, đến đây đầu tiên lại là anh em Sam & Dan. Chỉ dẫn tiếp theo là phần Detour. Các đội chọn một trong hai nhiệm vụ sau: (để làm nhiệm vụ, các đội phải mặc trang phục truyền thống của người vùng này, một bộ nam, một bộ nữ)

Farmer’s Game: Đi xe đạp đến một con sông nhỏ, cởi quần áo (trừ đồ lót), bơi sang bờ bên kia. Sau đó dùng các gậy đánh golf hình những đôi giầy truyền thống của Hà Lan để đánh bóng vào 3 lỗ. Mỗi lỗ, chỉ được đánh tối đa 8 gậy (quá phải đánh lại từ đầu).

Farmer’s Dance: Đi xe đạp đến địa điểm định trước, một thành viên phải dùng búa đập để con chỏ chạm vào chuông đặt trên đỉnh một cột cao (kiểu chơi này hay có tại các công viên và đòi hỏi thể lực). Sau đó phải học và biểu diễn một điệu múa dân gian Hà Lan. Trước khi nhận chỉ dẫn, mỗi người phải ăn hết một con cá muối trộn hành tươi.

Làm phần Farmer’s Game: Sam/Dan, Gary/Matt, Meghan/Cheyne
Farmer’s Dance: Brian/Ericka, Flight Time/Big Easy.

Sam & Dan chạy đua cùng Meghan & Cheyne trong phần đánh golf và đã hoàn thành trước. Họ đạp xe thẳng về Pit Stop là Zoutkamp Harbor. Với lần nhất chặng này, anh em Sam & Dan mỗi người được nhận một xe ô tô… chở cát.

Không hoàn thành phần chơi
Sau khi các đội đã về đích hết, chỉ còn lại Maria & Tiffany bế tắc tại các phần chơi Detour. Họ không thể đập búa chạm đỉnh chuông và cũng không thể đánh golf nên cứ chạy đi chạy lại mấy lần.

Trong khi đó, dù bị bỏ xa, nhưng Brian & Ericka không nản chí. Họ thể hiện là một cặp cực kỳ có tinh thần tranh đấu, đặc biệt là hoa hậu Mỹ 2004 Ericka. Họ đuổi kịp cặp chơi bài, rồi làm phần Farmer’s Game và nhanh chóng vượt qua và có chỉ dẫn về đích. Tuy nhiên, vấn đề là họ đã quá rối trí, không đọc chỉ dẫn nên đã không đi xe đạp ở phần Detour mà lại đi bộ. Sau khi làm xong phần Farmer’s Game, họ mới đọc chỉ dẫn và mượn xe đạp của người địa phương đi. Tại Pit Stop họ ngỡ ngàng khi biết mình về thứ 5. Tuy nhiên, do phạm luật, họ bị phạt 30 phút. Nhưng quá may mắn cho họ là Maria & Tiffany mất hàng tiếng mà vẫn không hoàn thành phần Detour. Brian & Ericka thoát hiểm trong khi Maria & Tiffany bị loại ngay khi còn đang loay hoay ở trò đánh golf.

May mắn đã không đến với họ lần thứ ba. Ở chặng đầu tiên tại Nhật Bản, cặp này về cuối nhưng không bị loại do đó là chặng “non-elimination”. Sau đó ở Campuchia, họ cũng về cuối nhưng vẫn được đua vì Zev & Justin đánh mất hộ chiếu nên bị loại. Đúng là “quá tam ba bận”.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/images/primetime/amazing_race/15/recaps/ar_1507_recap.jpg

Còn Maria & Tiffany dù bị loại nhưng vẫn để lại ấn tượng là những cô gái rất thông minh và đầy tính cạnh tranh

Thứ tự các đội tại chặng 7
1. Sam & Dan
2. Meghan & Cheyne
4. Gary & Matt
5. Brian & Ericka
6. Maria & Tiffany

Chặng 8 đến Thụy Điển sẽ được phát sóng lúc 19h00 ngày thứ hai 9/11/2009 trên AXN.

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/9WiJ6MrKAmQ&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/9WiJ6MrKAmQ&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/J77B2Ng-8T0&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/J77B2Ng-8T0&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/AQOXoQqepic&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/AQOXoQqepic&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Vn2GqmVj9fE&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/Vn2GqmVj9fE&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

wed06
07-11-2009, 21:38
Tôi cũng xem chương trình này, quá hay luôn. Chặng đến Việt Nam rất tuyệt. Thấy đất nước mình được chiếu trên TV cho cả thế giới xem thấy cũng tự hào. May quá trong này lại có các clips rồi nên xem lại quá tiện.

nhu_trang92
08-11-2009, 21:26
...phải nói thật là chặng này gây nhìu cảm xúc nhất...Đáng khen cho Ericka, rất nỗ lực trong trò "đếm chuông", phải nói thật, cái chỗ cầu thang ở đấy, sơ suất, mất bình tĩnh thôi là trượt chân té liền. Thật cảm động khi 2 ng` đã rất biết kiềm chế cho nhau ở mọi lúc, mọi nơi. Khi nhìn những giọt nước mắt trong 30 phút phạt cua Ericka, thấy tội tội. Maria Ho và Tiffany đã cho thấy được 1 tình bạn rất đẹp của họ, Khi họ luôn ôm nhau, an ủi nhau và đã rất cố gắng. Nhưng đội này là đội duy nhất đều là con gái, nên sức ko đủ khỏe để đập con chỏ chạm vào chuông (thử tới 71 lần thì phải). Rồi qua bên kia đánh gôn, gió quá mạnh, cũng như đã bị mất bình tĩnh cũng như sức đã kiệt do phải chạy đi chạy lại nên thật khó để vượt qua chặng này. Cả 2 đội này đều xứng đáng ở lại, nhưng cuộc chơi là thế, sẽ có 1 đội phải ra đi.
2 cha con nông dân, phải nói là càng ngày càng thấy dễ thương ghê, nhất là cái chú tóc hồng, nhìn mặt hiền ghê, mập mập, vui vui!

vietnam2009
09-11-2009, 23:28
ROADBLOCK KHÓ QUÊN NHẤT

Chặng 8 với tên gọi “This is the Worst Thing I’ve Ever Done in My Life” (Điều tôi tệ nhất tôi từng làm trong đời) vừa phát sóng cách đây ít giờ trên AXN. Không đội nào bị loại bởi họ xứng đáng được “thưởng” với những gì đã trải qua ở chặng này.

Tất cả cùng bắt kịp
Từ điểm dừng tại Hà Lan, anh em Sam & Dan xuất phát lúc 9:33am. Điểm đến tiếp theo là thủ đô Stockholm (Thụy Điển) cách đó 700 dặm. Mặc dù đi trước đội về cuối là Brian & Ericka tới 4 tiếng, nhưng tất cả đều gặp nhau tại sân bay vì tận 6:55am hôm sau mới có chuyến đến Stockholm.

Tuy nhiên, chỉ có 3 đội là Sam & Dan, Meghan & Cheyne và Flight Time & Big Easy mua được vé máy bay chuyến 6:55am. Còn lại Gary & Matt và Brian & Ericka phải đi chuyến 9:25am.

Nới rộng khoảng cách
Do bay trước tới 150 phút nên nhóm 3 đội đầu tiên đã nới rộng khoảng cách. Sau khi xuống sân bay Stockholm, các đội phải đi tàu điện rồi phà đến Tivoli Grona Lund Amusement Park. Tại đây, một người trong đội phải tham gia một trò chơi cảm giác mạnh Fritt Fall (kiểu ghế ngồi được đưa lên cao, sau đó rơi xuống tự do trong khoảng 3 giây). Trong quá trình tham gia trò này, họ phải để ý có một mũi tên chỉ hướng đến hộp chỉ dẫn tiếp theo. Phần này dễ như trở bàn tay nên đội nào cũng tìm ra.

Sau khi có chỉ dẫn tiếp, các đội phải tham gia trò tung vòng vào một hình trụ để tìm ra tượng Gnome, biểu tượng của nhà tài trợ Travelocity (yêu cầu cầm đến vạch đích). Các đội nhóm trước đi khá xa so với nhóm sau.

Lại một Detour thú vị nữa
Dưới đáy tượng Gnome là chỉ dẫn tiếp theo: Detour. Các đội chọn một trong hai nhiệm vụ:

Nobel Dynamite: xúc đất vào các bao tải để tạo thành chỗ “trú ẩn” trước khi kích hoạt một ngòi nổ. Trò này nhằm cảm ơn nhà bác học Thụy Điển Alfred Nobel, người đã sáng chế ra thuốc nổ. (Tất cả các đội đều làm trò này).

Viking Alphabet: giải mã một lời nhắn bằng cách dùng chữ cổ của người Viking (trò này không đội nào tham gia).

Roadblock khó quên nhất trong lịch sử
Mùa giải 15 tiếp tục đưa phần thi Roadblock được mệnh danh là “Đáng nhớ nhất trong lịch sử The Amazing Race” với cái tên “Switchback Stress” trở lại. Đây là phần chơi bắt các đội phải gỡ các cuộn cỏ khổng lồ, trong đó chứa chỉ dẫn tiếp theo. Ở mùa giải 6, đội Lena & Christy đã mất tới gần 10 giờ để tham gia trò chơi này mà không tìm ra chỉ dẫn (sau đó bị loại ngay khi vẫn đang thực hiện Roadblock). Năm nay, trò này được biến tấu đi chút ít khi chỉ có 7 lá cờ hiệu nằm trong các cuộn cỏ, thay vì các phong bì chỉ dẫn như mùa giải 6. Đặc biệt, số cuộn cỏ được tăng lên 186 thay vì 100 như mùa giải 6.

https://i20.photobucket.com/albums/b249/bongdatn/haybalesroll.jpg

Mặc dù đến trước các đội khác, như Sam & Dan và Meghan & Cheyne mất hàng giờ để đánh vật với các cuộn cỏ. Phần này mang nhiều tính may mắn hơn. Meghan mệt mỏi phát khóc trong khi Sam phát mệt vì cậu em Dan cứ sốt ruột chỉ đạo.

Cuối cùng, Big Easy tìm ra cờ hiệu đầu tiên để mừng sinh nhật bạn đồng hành Flight Time bằng lần về nhất chặng. Họ được thưởng một chuyến du lịch 7 ngày đến hòn đảo xinh đẹp Turk&Caicos.

https://i20.photobucket.com/albums/b249/bongdatn/Big-Flightfirstep8.jpg

Mặc dù đến sau nhưng Brian & Ericka lại tìm ra cờ hiệu thứ ba, sau đôi Meghan & Cheyne. Sau nhiều giờ đánh vật, anh em Sam & Dan cũng hoàn thành phần chơi và về đích thứ tư. Gần 3 tiếng sau đó, cha con Gary & Matt mới làm xong. Nhưng họ không bị loại vì đây là chặng “non-elimination”.

Thứ tự các đội tại chặng 8
1. Flight Time & Big Easy
2. Meghan & Cheyne
3. Brian & Ericka
4. Sam & Dan
5. Gary & Matt

Chặng 9 đến Estonia sẽ phát sóng lúc 19h00 ngày thứ hai 16/11/2009 trên kênh AXN.

Clips chặng 8

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/YwTrxxs91qc&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/YwTrxxs91qc&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/0SutTvIPpBc&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/0SutTvIPpBc&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/wxxjtMOIJeI&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/wxxjtMOIJeI&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/wx_x2wnDzUk&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/wx_x2wnDzUk&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

greenpear
10-11-2009, 00:32
Tại bác Vietnam2009 làm cháu mê chương trình này mất rồi đó. Bắt đền bác đó :)
Hôm nay định tranh công bác post chặng mới nhất lên nhưng mà không mở được web phượt(hổng biết tại sao nữa) nên xem xong trên YouTube rồi quay lại đây thanks bác cái vậy :D

wed06
10-11-2009, 11:51
Từ giờ chẳng cần nhăm nhăm ôm TV đón xem nữa. Cứ vào topic của anh vietnam2009 là xem được đầy đủ, lại còn có cả bài viết nên càng dễ hiểu (em vốn còi tiếng Anh mà). Cảm ơn nhiều ạ.

vietnam2009
10-11-2009, 13:48
Tại bác Vietnam2009 làm cháu mê chương trình này mất rồi đó. Bắt đền bác đó :)
Hôm nay định tranh công bác post chặng mới nhất lên nhưng mà không mở được web phượt(hổng biết tại sao nữa) nên xem xong trên YouTube rồi quay lại đây thanks bác cái vậy :D

Chào mừng bạn tham gia chủ đề này. Có gì hay ho, bổ ích về TAR và TARA, bạn cứ thoải mái viết. Hàng tuần, khi các chặng kết thúc, bạn cứ viết bài và đưa clip lên nhé.

anhminh
10-11-2009, 13:50
Nếu kém tiếng Anh, chịu khó xem buổi phát lại của chương trình, sẽ có phụ đề tiếng Việt.

vietnam2009
10-11-2009, 13:50
Từ giờ chẳng cần nhăm nhăm ôm TV đón xem nữa. Cứ vào topic của anh vietnam2009 là xem được đầy đủ, lại còn có cả bài viết nên càng dễ hiểu (em vốn còi tiếng Anh mà). Cảm ơn nhiều ạ.

Rất vui vì bạn thích thú với chủ đề này. Có thông tin gì hay bạn cứ viết để mọi người cùng xem nhé.

guyvietsg
10-11-2009, 16:43
minh muon thi nhung phai tim hieu ki nua

wed06
12-11-2009, 16:41
minh muon thi nhung phai tim hieu ki nua

Khoản này thì hơi bị vô vọng nhé. Có tìm hiểu kỹ cũng chưa chắc có cơ hội tham gia đâu bạn. Bao nhiêu cao thủ ở đây khao khát và kiên trì ém quân mà vẫn còn chưa có cơ hội nữa là (bi quan tí).:T

vietnam2009
13-11-2009, 16:25
Khoản này thì hơi bị vô vọng nhé. Có tìm hiểu kỹ cũng chưa chắc có cơ hội tham gia đâu bạn. Bao nhiêu cao thủ ở đây khao khát và kiên trì ém quân mà vẫn còn chưa có cơ hội nữa là (bi quan tí).:T

Bạn té gáo nước lạnh này run hết cả người =))

vietnam2009
16-11-2009, 21:29
CHIA TAY CẶP CHA-CON

Chặng 9 với tên gọi “We’re Not Meant for the Swamp” đến Estonia vừa kết thúc cách đây ít giờ trên kênh AXN. Gary & Matt, cặp cha con đã nhất chặng đầu tiên tại Việt Nam đã không thể tạo nên bất ngờ dù chặng trước thoát khỏi việc bị loại bằng quyền hưởng “non-elimination leg”. Chia tay cuộc đua ở chặng 9, hai cha con này đã để lại nhiều ấn tượng đẹp.

Cùng trên một con tàu
Lúc 2.23am, Flight Time & Big Easy xuất phát đầu tiên. Chỉ dẫn tiếp theo là đi tàu thủy đến Tallinn, Estonia dài 236 dặm. Do chỉ có chuyến tàu duy nhất trên đó lúc… 5.45pm nên tất cả các đội đều bắt kịp và cùng du ngoạn trên biển Baltic bằng con tàu hạng sang.

Tình Anh Em
Sau khi rời tàu, các đội đến Mustpeade, dùng chùm chìa khóa được cung cấp mở cánh cửa vào bên trong. Chỉ dẫn tiếp theo là phần thi Roadblock. Một người trong đội phải làm nhiệm vụ lấy một chân nến có gắn số phòng cần tìm đến. Tại đây, họ được trao cho một cuộn giấy đặc biệt và cần hơ lên nến để đọc chỉ dẫn tiếp theo, đó là Pikk Hermann Tower Garden.

Trong khi các đội làm phần Roadblock này thì cha con Gary & Matt phải làm thêm Speed Bump, phần chơi dành cho đội về cuối chặng trước nhưng không bị loại. Ở phần này, hai cha con phải tìm đến một chiếc xe bus đặc biệt, nơi có dịch vụ xông hơi trên đó.

Detour… bẩn
Sau khi đến Pikk Hermann Tower Garden, các đội có chỉ dẫn là phần Detour. Các đội chọn một trong hai nhiệm vụ: Serve hoặc Sling.

Serve: chơi bóng chuyền trên bùn với đội gồm 2 người của ban tổ chức. Nhiệm vụ hoàn thành khi đội chơi ghi được 5 điểm. (SAM/DAN, MEGHAN/CHEYNE, FLIGHT TIME/BIG EASY làm)

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/images/primetime/amazing_race/15/recaps/ar_1509_recap.jpg

Sling: dùng súng cao su bắn bằng các loại quả củ như khoai tây, dâu tây… vào một tấm bảng nối với một cái bàn có đầy bắp cải trên đó. Nếu bắn trúng tấm bảng, bắp cải sẽ đổ hết xuống (BRIAN/ERICKA, GARY/MATT).

Kết thúc trò Serve đầu tiên, Meghan&Cheyne lại về nhất. Về cuối là cha con Gary&Matt và họ bị loại.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/images/primetime/amazing_race/15/bios/gary_matt.jpg

Thứ tự các đội chặng 9

1. Meghan & Cheyne
2. Sam & Dan
4. Brian & Ericka
5. Gary & Matt

Chặng 10 sẽ phát sóng lúc 19h00 thứ hai 23/11/2009

Để rõ hơn, xem clips chặng 9

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/nZkiFi8VAyM&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/nZkiFi8VAyM&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/qCXS0v0Tl0s&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/qCXS0v0Tl0s&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/-wJKoig7CKc&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/-wJKoig7CKc&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/ImyxFqw-Yqc&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/ImyxFqw-Yqc&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

vietnam2009
17-11-2009, 22:10
NHỮNG ĐỘI NÀO SẼ VÀO CHUNG KẾT?

The Amazing Race 15 đã bước vào những phần phát sóng cuối cùng. Ở chặng 10 mang tên We're Not Working With Anybody, Ever, Anymore! (Chúng tôi sẽ không hợp tác cùng bất kỳ ai nữa!) phát sóng lúc 19h00 thứ hai 23/11/2009 sắp tới trên kênh AXN, 4 đội còn lại là Meghan & Cheyne, Sam & Dan, Flight Time & Big Easy và Brian & Ericka sẽ cùng đua đến Prague (CH Czech) để cạnh tranh 3 suất cuối cùng vào chung kết. Cả 4 đội cùng mạnh và ai là đội tiếp theo sẽ bị loại?

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/gVLBNttFAIA&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/gVLBNttFAIA&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

vietnam2009
17-11-2009, 22:25
Để sản xuất ra mỗi tập phim dài 45 phút phát sóng trên truyền hình, nhà sản xuất The Amazing Race huy động hàng trăm người luôn theo sát các đội chơi. Khối lượng công việc đồ sộ, quy mô hoành tráng (cái này những người bạn Việt Nam có may mắn theo chân đoàn làm phim TAR rõ hơn ai hết).

Mời các bạn xem một đoạn ngắn về hậu trường quay The Amazing Race 15 (cái này là chặng 9 ở Estonia vừa phát sóng).

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/nihcNLd1OL0&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/nihcNLd1OL0&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

wed06
18-11-2009, 09:59
Clip quay hậu trường TAR bác đưa lên rất độc. Công nhận bọn nó chuyên nghiệp thật. Xem trên TV thì thấy hấp dẫn và kịch tính thế mà bên ngoài trông lộn xộn nhỉ.

vietnam2009
18-11-2009, 12:05
Clip quay hậu trường TAR bác đưa lên rất độc. Công nhận bọn nó chuyên nghiệp thật. Xem trên TV thì thấy hấp dẫn và kịch tính thế mà bên ngoài trông lộn xộn nhỉ.

Đúng vậy. Về cơ bản thì xem phần hậu trường chắc chán lắm. Khâu biên tập của chương trình này làm tôi ấn tượng nhất.

huythong
19-11-2009, 16:51
hic sao em đón xem kênh AXN mà hình như nó phát season nào đó, ko phải season 15 :(
Giờ chiếu cũng ko phải 19h nữa, mà là 17h

vietnam2009
19-11-2009, 17:23
hic sao em đón xem kênh AXN mà hình như nó phát season nào đó, ko phải season 15 :(
Giờ chiếu cũng ko phải 19h nữa, mà là 17h

Giờ phát sóng chính thức của TAR 15 vào 19h00 các ngày thứ hai trong tuần. Ngoài ra, vào nhiều khung giờ khác, họ chiếu lại các mùa giải trước. Hiện đang phát sóng lại The Amazing Race Asia 2. Có thể bạn đã xem đúng chương trình này rồi.

huythong
19-11-2009, 23:14
Giờ phát sóng chính thức của TAR 15 vào 19h00 các ngày thứ hai trong tuần. Ngoài ra, vào nhiều khung giờ khác, họ chiếu lại các mùa giải trước. Hiện đang phát sóng lại The Amazing Race Asia 2. Có thể bạn đã xem đúng chương trình này rồi.

hic, nhưng mà em canh 19h thứ 2 nó cũng ko có chiếu TAR luôn :(
Nên tuần nào cũng đành canh các clip của bác cả (c)

vietnam2009
20-11-2009, 09:30

19h00 thứ hai hàng tuần trên AXN đều có TAR 15. Bạn ở Việt Nam hay nước nào? Nếu ở nước khác thì AXN lại phát theo chương trình của nước đó, chắc chắn không đúng 19h00 thứ hai hàng tuần rồi.

Yvaine
20-11-2009, 09:49

Truyền hình cáp nó bị gì ấy, lịch chiếu là 19h thứ 2 nhưng toàn phải gần 20h mới có. Lúc đó mình đang đi học nên coi lại vào lúc 22h, nói là 22h chiếu nhưng thật ra tới gần 23h mới chiếu.
Bạn cứ canh thử tới khoảng gần 20h hoặc coi trễ hơn thì gần 23h sẽ coi được

vietnam2009
20-11-2009, 10:20
Có lẽ các bạn ở TP.HCM đúng không? Không hiểu có phải phát lại như kiểu Cáp Trung ương thường phát sau Cáp Hà Nội 1 giờ ở những kênh như HBO, Max... Còn tôi ở Hà Nội, dùng Cáp đài truyền hình Hà Nội, đúng tắp 19h00 thứ hai hàng tuần luôn, có thấy chậm trễ gì đâu.

Yvaine
20-11-2009, 22:36
Đúng rồi anh, em ở Sài Gòn. mà chỉ có kênh AXN bị vậy thôi chứ những kênh khác thì vẫn bình thường, chẳng biết nó bị gì nữa :shrug:

huythong
21-11-2009, 00:14
Truyền hình cáp nó bị gì ấy, lịch chiếu là 19h thứ 2 nhưng toàn phải gần 20h mới có. Lúc đó mình đang đi học nên coi lại vào lúc 22h, nói là 22h chiếu nhưng thật ra tới gần 23h mới chiếu.
Bạn cứ canh thử tới khoảng gần 20h hoặc coi trễ hơn thì gần 23h sẽ coi được

chắc là vậy rồi :)
Tại mình toàn canh 19h thấy ko có thì đi làm chuyện khác nên ko để ý.
Thứ 2 này phải canh lúc 20h mới đc :D

vietnam2009
21-11-2009, 18:46
Để tham gia The Amazing Race Asia, thí sinh gồm hai người cần làm 1 clip dài tối đa 3 phút. Trong đó cách thể hiện tùy ý, miễn sao gây ấn tượng cho nhà sản xuất.

Đây là một vài đoạn clip mẫu để các bạn máu me chuẩn bị tinh thần nhé.

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/lspjn3A-DZQ&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/lspjn3A-DZQ&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/lilbW0OPjpc&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/lilbW0OPjpc&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/9QcIEnOsDwA&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/9QcIEnOsDwA&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

vietnam2009
23-11-2009, 21:22
VẪN CHƯA XÁC ĐỊNH 3 ĐỘI VÀO CHUNG KẾT

Với tên gọi “We’re Not Working With Anybody, Ever, Anymore!” (Chúng tôi sẽ không hợp tác với bất kỳ ai nữa), chặng 10 mùa giải 15 vừa phát sóng trên AXN cách đây ít giờ. Vẫn chưa thể xác định 3 đội vào chung kết khi lại có thêm một “non-elimination leg” nữa.

Bối rối ở Czech
Khởi hành đầu tiên từ Estonia là cặp Meghan & Cheyne lúc 12.00am. Chỉ dẫn tiếp là bay đến Prague, CH Czech dài 700 dặm. Tìm đến Staromestske, một quảng trường cổ và tìm ra một Praga (thực chất là một chiếc xe ô tô cổ) để nhận chỉ dẫn tiếp.
Do xuất phát vào buổi sáng sớm nên chưa có chuyến bay. Cả 4 đội đều bắt kịp và trên cùng một chuyến bay của hãng Air Baltic lúc 5.20am.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/38627/full/3.jpg
Meghan & Cheyne là đội xuất phát đầu tiên

Rắc rối ở Prague
Do đã tìm hiểu trước qua Internet, nên Meghan & Cheyne biết trước Praga là chiếc xe ô tô cổ. Anh em Sam & Dan không hề biết, nhưng đến cùng lúc với cặp tình nhân kia nên đã hưởng lợi. Flight Time & Big Easy đến thứ ba trong khi Brian & Ericka quyết định mạo hiểm khi đi xe buýt đến bến tàu điện ngầm, thay vì đi taxi đến thẳng điểm hẹn. Họ đến cuối và mất khá nhiều thời gian mới tìm ra Praga là cái gì.

Mệt phờ
Sam & Dan và Meghan & Cheyne cùng đến điểm tới tiếp theo là Kayaky Troja. Tại đây, họ gặp phần Detour. Chọn một trong hai nhiệm vụ sau:

Fast & Furious: chèo kayak qua một đoạn sông nước chảy xiết. Nếu để lật thuyền, phải quay về vạch đích làm lại.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/38627/full/15.jpg

Slow & Steady: Treo mình trên một đoạn dây cáp, người chơi phải dùng tay di chuyển vì đích. Nhiệm vụ rất khó vì dây chùng nên cực kỳ mất sức. Kết quả của hai trò trên đều là mỗi người nhận được một đoạn dây, mà khi ghép lại sẽ là điểm đến tiếp theo (Stavovske Divaldo).

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/38627/full/7.jpg

Meghan & Cheyne và Flight Time & Big Easy cùng làm Slow & Steady và có chỉ dẫn trước. Anh em Sam & Dan sau 3 lần làm Fast & Furious thất bại đã chuyển sang làm nhiệm vụ kia. Đúng lúc này, cặp vợ chồng Brian & Ericka đến và họ cũng làm Slow & Steady. Với sức khỏe của hai chàng trai, Sam & Dan hoàn thành trước và quyết định “cướp” taxi của Brian & Ericka. Họ thuyết phục tài xế là sẽ trả thêm tiền trong khi hai vợ chồng Hoa hậu Mỹ 2004 gào thét trong tuyệt vọng (địa điểm này rất khó kiếm taxi).

Thô lỗ
Trở lại với Meghan & Cheyne, đội đầu tiên hoàn thành phần Detour. Họ gặp một người phụ nữ giúp mình tìm hiểu đường đi. Trong khi người này còn đang viết địa điểm cần đến vào cuốn sổ nhỏ thì Cheyne vội chộp ngay lấy giấy, bút và chạy ra taxi mà không thèm cảm ơn người đã giúp mình. Người phụ nữ chưng hửng và rất thất vọng về hành động này. Nhưng sau đó bà vẫn nhiệt tình giúp Flight Time & Big Easy.

Ngồi trên taxi, Meghan trách móc Cheyne vì hành động thô lỗ đó. Cheyne chống chế rằng đây là cuộc đua giành 1 triệu USD và anh ta không ngại khi làm việc gì hết để thắng. Quả thật Cheyne xứng đáng bị cư dân mạng chỉ trích khi chơi quá cá nhân, nhất là sau chặng Thụy Điển, khi anh ta để bạn gái Meghan mất mấy giờ đồng hồ để hoàn thành phần Roadblock với các cuộn cỏ.

Vất vả tại nhà hát opera
Điểm đến tiếp theo là Estates Theater. Tại đây là phần thi Roadblock. Chỉ một người trong đội phải làm nhiệm vụ tìm một chiếc đàn mandolin tí hon đựng trong hộp giấu ngẫu nhiên trong nhà hát 600 chỗ ngồi. Chiếc đàn này nổi tiếng bởi từng được Don Giovanni chơi lần đầu tiên năm 1787.

Cheyne tìm thấy đầu tiên. Mặc dù chỉ đến thứ 3 nhưng Dan lại tìm thấy đàn thứ hai. Kế đến là Big Easy. Khi vừa tìm được chiếc đàn thì Sam & Dan gặp Brian & Ericka đến. Họ tránh mặt nhau vì sự cố “cướp” taxi lúc trước.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/38627/full/17.jpg
Meghan & Cheyne lần thứ năm về nhất chặng

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/38627/full/16.jpg
Sam & Dan và Flight Time & Big Easy về đích cách nhau vài phút

Ericka không vội vã trong phần thi này vì dường như cô và bạn chơi đã xác định mình về cuối. Nhưng thật bất ngờ khi chỉ vừa cách đó 1 chặng, phần thi “không bị loại” đã xảy ra, nay lại xuất hiện. Vợ chồng Hoa hậu Mỹ 2004 còn nguyên cơ hội giành suất vào Top 3 mặc dù chặng tới họ phải làm thêm phần Speed Bump.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/38627/full/12.jpg
Brian...

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/38627/full/13.jpg
Và Ericka xứng đáng được ở lại cuộc đua sau những nỗ lực tuyệt vời của họ.

Thứ tự các đội tại chặng 10

1. Meghan & Cheyne
2. Sam & Dan
4. Brian & Ericka

Chặng 11 phát sóng lúc 7pm thứ hai 30/11/2009 trên kênh AXN.

vietnam2009
23-11-2009, 21:25
Clips chặng 10 tại CH Czech (c)

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/UA7QW8nKX3o&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/UA7QW8nKX3o&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/g9N0jRgqBLQ&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/g9N0jRgqBLQ&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/gfZvexbH-AM&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/gfZvexbH-AM&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/fwy6mcYyCZI&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/fwy6mcYyCZI&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

vietnam2009
29-11-2009, 17:22
19h00 ngày mai (thứ hai 30/11/2009), mọi người đón xem phần áp chót của The Amazing Race 15 trên kênh AXN nhé. Phần này sẽ xác định 3 đội vào chung kết để giành phần thưởng 1 triệu USD.

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/18As04lHuQA&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/18As04lHuQA&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

asiandragon
29-11-2009, 22:25
Bác vn2009 ơi, em PM cho bác cách đây 4 hôm, cứ ngóng reply của bác suốt mà không thấy. Bác nhận được tin thì PM cho em số điện thoại để liên lạc cho tiện bác nhé.

vietnam2009
29-11-2009, 22:54
(c)
Bác vn2009 ơi, em PM cho bác cách đây 4 hôm, cứ ngóng reply của bác suốt mà không thấy. Bác nhận được tin thì PM cho em số điện thoại để liên lạc cho tiện bác nhé.

Xin lỗi Rồng châu Á nhé. Dạo này hơi bận, ít có thời gian và phuot.com hơn trước. Chỉ nhảy vào ngó nghiêng tí, hoặc cập nhất cái chủ đề này cho nó đỡ bị chìm. Đã sửa lỗi rồi.(c)

vietnam2009
30-11-2009, 23:32
Top 3 lộ diện

Cuộc đua giành phần thưởng 1 triệu USD của mùa giải 15 đã gần đi đến hồi kết. 3 đội xuất sắc nhất đã giành quyền vào chơi chung kết bằng những nỗ lực tuyệt vời của mình.

Chặng 11 với tên gọi It Starts With an “F”, That’s All I’m Saying (Bắt đầu bằng chữ F, đó là tất cả những tôi có thể nói) vừa kết thúc ít giờ. Cặp VĐV bóng rổ đã bị loại bởi sự thiếu sáng suốt.

Kafka Chaos
Xuất phát từ điểm dừng lúc 9:46pm, cặp đang yêu Meghan & Cheyne mở chỉ dẫn: tới khu Spanish Synagogue, thuộc tòa nhà cổ nhất thành phố Prague - Jewish.

Ở đó, họ nhận chỉ dẫn tiếp: di chuyển 4 dặm đến Bảo tàng Ekotechnicke. Tại đây là phần Roadblock (chỉ dành cho một người trong đội). Tại khu nhà kho âm u này là hàng chục chiếc bàn với những chiếc điện thoại cũ kỹ đang đổ chuông. Người chơi phải tìm ra 5 chiếc điện thoại có người bên kia đầu dây, nói 5 chữ cái của một từ khóa. Cần phải sắp xếp lại các chữ cái trên để tìm ra từ FRANZ.

Meghan rất thông minh và nhanh chóng tìm ra đáp án. Sau họ, anh em Sam & Dan đến và gặp rắc rối đôi chút. Mặc dù đã hứa cùng hợp tác với nhau, nhưng khi tìm ra đáp án, Dan chỉ nói với Big Easy đúng một câu “Nó bắt đầu bằng từ F”.

Tuy nhiên, Big Easy đã không thể tìm ra đáp án và chịu phạt 4 tiếng đồng hồ. Ngược lại đôi chút, sau khi về cuối phần trước, cặp vợ chồng hoa hậu Mỹ 2004 phải tham gia phần Speed Bump trước khi làm các nhiệm vụ khác. Phần thi này thậm chí còn làm Brian rất phấn khích. Trong một quán bar tràn ngập các cô gái xinh đẹp lắc lơ theo điệu nhạc khêu gợi, nhiệm vụ của họ chỉ là uống hết một cốc rượu cực mạnh có từ thế kỷ 19. Sau đó, họ nhanh chóng đến tham gia phần Roadblock và Brian cũng tìm ra đáp án trước cả Big Easy.
Lạnh cóng

Các phần chơi tiếp theo là đến Kryocentrum, cởi đồ và chui vào phòng lạnh -180 độ trong 2 phút. Phần này mặc dù khắc nghiệt nhưng các đội đều vượt qua.

Thêm một Detour vã mồ hôi
Ở phần này, các đội chọn một trong hai nhiệm vụ:

Legend: đắp bùn vào bộ khung xương Golem, sau đó mang đến New Synagogue. Phần thi gây kiệt sức bởi sự nặng nề của bộ xương Golem.

Lager: mang 30 cốc bia cho một nhóm CĐV bóng đá say sưa ở một quán bar. Nhiệm vụ tưởng dễ nhưng cũng khá mệt mỏi bởi họ bị làm phiền bởi những người say trên đường phố.

Ở phần chơi này, Meghan & Cheyne và Sam & Dan chọn Legend còn Brian & Ericka chọn Lager.

Kết quả
Cặp Meghan & Cheyne lại về nhất, là đội đầu tiên lọt vào chung kết. Sam & Dan về nhì còn Brian & Ericka về 3. Họ rất xứng đáng lọt vào chung kết để cùng đua giành giải thưởng 1 triệu USD. Còn hai anh chàng VĐV bóng rổ không có cơ hội đuổi kịp sau 4 tiếng ngồi ngáp vặt ở phần Roadblock. Đây được coi là kết quả hợp lý bởi đội chơi này chỉ tỏ ra mạnh ở những phần chơi đòi hỏi thể lực, còn các phần chơi đòi hỏi trí thông minh, họ không hề gây được ấn tượng gì.

Chặng 12 sẽ khép lại mùa giải 15. Đón xem 3 đội đua đến Las Vegas (Mỹ) để giành giải thưởng 1 triệu USD vào lúc 7:pm thứ hai 7/12/2009 trên kênh AXN.

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/agIUqsSbYq4&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/agIUqsSbYq4&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/4c6BdLjm61k&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/4c6BdLjm61k&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/WVtJP7wfRrE&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/WVtJP7wfRrE&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/O0mPYtEWAPg&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/O0mPYtEWAPg&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

greenpear
30-11-2009, 23:46
Hi, càng xem càng thấy thích đội Meghan & Cheyne, nhất là Meghan (c). Họ có được sự phối hợp khá nhịp nhàng và ăn ý làm chi các phần chơi rất chơi nhiều sự động viên hơn là cãi vã (trong khi đội Sam & Dan hầu như phần Detour nào cũng ầm ĩ lên :gun).

huythong
01-12-2009, 00:13
Hi, càng xem càng thấy thích đội Meghan & Cheyne, nhất là Meghan (c). Họ có được sự phối hợp khá nhịp nhàng và ăn ý làm chi các phần chơi rất chơi nhiều sự động viên hơn là cãi vã (trong khi đội Sam & Dan hầu như phần Detour nào cũng ầm ĩ lên :gun).
đúng vậy, em càng xem càng thấy ghét cặp Sam & Dan. Nhất là chặng trước có vụ gọi taxi của cặp Brian & Ericka và chặng này vụ hợp tác với cặp Big Easy. Mặc dù không phạm luật nhưng cũng chả cao thượng gì :Dam:Dam

wed06
01-12-2009, 09:39
Các bác thấy vậy chứ em thấy anh em Sam và Dan rất hay. Họ thật sự là đội chơi đầy tính cạnh tranh, lại đúng kiểu anh em một nhà, cãi nhau ỏm tỏi nhưng vẫn rất thương nhau. Ngoài ra, vợ chồng Brian và Ericka mới thật sự là đáng nể. Họ đầy tính cạnh tranh, muốn thể hiện mình và chưa khi nào bỏ cuộc. Hoa hậu Mỹ 2004 Ericka đầy nghị lực và quyết tâm trong cuộc đua. Còn anh chồng Brian sau quãng đầu cuộc đua có vẻ quá nôn nóng, thường trách mắng vợ thì bây giờ đã hiểu cần phải có những gì trong cuộc đua. Anh ta biết động viên vợ ở những giai đoạn khó khăn. Và đó là thứ nhiều đội không có.

Em lại không thích cặp Meghan và Cheyne, đặc biệt là Cheyne. Anh ta đầy tính cạnh tranh nhưng có vẻ chỉ quan tâm đến việc thắng cuộc. Anh ta thường chọn những phần chơi dễ dàng hơn, còn phần khó khăn nhường cho bạn gái. Rất may mắn cho anh ta là Meghan cực kỳ biết điều, thông minh, giỏi chịu đựng, khỏe và không kém cạnh tranh. Em thích Meghan mà ghét Cheyne. Em đang tưởng tượng nếu họ không thắng thì chắc chắn Cheyne sẽ trách móc Meghan ghê lắm.

Nói chung 3 đội vào chung kết đều xứng đáng.

vietnam2009
01-12-2009, 10:01
Các bác thấy vậy chứ em thấy anh em Sam và Dan rất hay. Họ thật sự là đội chơi đầy tính cạnh tranh, lại đúng kiểu anh em một nhà, cãi nhau ỏm tỏi nhưng vẫn rất thương nhau. Ngoài ra, vợ chồng Brian và Ericka mới thật sự là đáng nể. Họ đầy tính cạnh tranh, muốn thể hiện mình và chưa khi nào bỏ cuộc. Hoa hậu Mỹ 2004 Ericka đầy nghị lực và quyết tâm trong cuộc đua. Còn anh chồng Brian sau quãng đầu cuộc đua có vẻ quá nôn nóng, thường trách mắng vợ thì bây giờ đã hiểu cần phải có những gì trong cuộc đua. Anh ta biết động viên vợ ở những giai đoạn khó khăn. Và đó là thứ nhiều đội không có.

Em lại không thích cặp Meghan và Cheyne, đặc biệt là Cheyne. Anh ta đầy tính cạnh tranh nhưng có vẻ chỉ quan tâm đến việc thắng cuộc. Anh ta thường chọn những phần chơi dễ dàng hơn, còn phần khó khăn nhường cho bạn gái. Rất may mắn cho anh ta là Meghan cực kỳ biết điều, thông minh, giỏi chịu đựng, khỏe và không kém cạnh tranh. Em thích Meghan mà ghét Cheyne. Em đang tưởng tượng nếu họ không thắng thì chắc chắn Cheyne sẽ trách móc Meghan ghê lắm.

Nói chung 3 đội vào chung kết đều xứng đáng.

Cái này rất đồng ý với bạn wed06. Cả 3 đội vào chung kết đều rất xứng đáng. Xét theo nhiều khía cạnh thì họ đều có lợi thế và điểm yếu riêng.

Anh em Sam & Dan nóng nảy nhưng rất thương nhau. Họ có lợi thế là đội toàn nam nên sẽ dễ dàng hơn trong các phần chơi đòi hỏi thể lực. Nhà sản xuất đã rất khéo trong việc chọn đội chơi. Họ đã kéo được những người đồng tính ngồi lại màn hình để xem TAR. Cộng đồng thế giới thứ 3 rất ủng hộ anh em Sam & Dan. Và không thể phủ nhận sự hấp dẫn của hai anh em này trong suốt cuộc đua với nhiều màn khoe thân thể. (c)

Vợ chồng Brian & Ericka cũng có nhiều cơ hội chiến thắng. Nếu họ thắng, nước Mỹ sẽ tự hào hơn bởi họ hội tụ đầy đủ yếu tố của một cặp chơi đại diện cho quốc gia. Họ nhận được sự ủng hộ của cả cộng đồng da trắng lẫn da màu. Ericka lại từng là hoa hậu Mỹ nên rất được yêu quý. Họ càng ngày càng hòa hợp và cho thấy khát vọng giành chiến thắng để khẳng định bản thân. Tôi cũng rất mừng nếu cặp chơi này chiến thắng.

Meghan & Cheyne có đầy đủ yếu tố để giành chiến thắng. Họ trẻ, khỏe, thông minh và đầy tính cạnh tranh. Hơi tiếc là Cheyne khá cá nhân. Nhưng dẫu sao, họ cũng đã có lực lượng CĐV đông đảo.

Tóm lại, đội nào giành 1 triệu USD cũng đều xứng đáng.

Yvaine
01-12-2009, 23:11
Còn 1 tập nữa thôi là hết rồi, hu hu hu buồn quá.
Đội nào về nhất cũng tốt, có chương trình hay cho em xem là được rồi.

vietnam2009
02-12-2009, 16:09
19h00 thứ hai 7/12/2009 (kênh AXN), chặng cuối cùng của TAR 15 sẽ kết thúc. Đội nào sẽ cán đích đầu tiên để giành phần thưởng 1 triệu USD? Cuộc đua về Las Vegas (Mỹ) hứa hẹn sẽ vô cùng gay cấn.

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/6u5XBFHyGQs&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/6u5XBFHyGQs&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

Cá nhân tôi đưa ra dự đoán như sau:
- Sam & Dan vô địch.
- Brian & Ericka nhì
- Meghan & Cheyne bét.

asiandragon
02-12-2009, 21:24
Em thì tin là Meghan & Cheyne sẽ win the race. Let's see.

wed06
04-12-2009, 11:59
Em thì chọn như sau:
Brian và Ericka nhất
Sam và Dan nhì còn về cuối là Meghan và Cheyne (sau đó Cheyne... bỏ Meghan vì không thắng cuộc. Tên này vốn như vậy mà, chỉ ham tiền mà nhiều lúc đầy đọa bạn gái quá thể).

vietnam2009
05-12-2009, 11:34
Em thì chọn như sau:
Brian và Ericka nhất
Sam và Dan nhì còn về cuối là Meghan và Cheyne (sau đó Cheyne... bỏ Meghan vì không thắng cuộc. Tên này vốn như vậy mà, chỉ ham tiền mà nhiều lúc đầy đọa bạn gái quá thể).

Đồng ý. Lúc đầu tôi cũng quý đội Meghan & Cheyne. Nhưng giờ thì chỉ thông cảm cho Meghan. Cheyne khá tệ. Anh ta có vẻ không để ý lắm đến suy nghĩ của bạn gái. Đa phần anh ta chọn các nhiệm vụ dễ để làm trong khi các trò khó thì đùn cho bạn gái. Cộng đồng mạng cũng không ưa anh chàng này.

Phải nói Meghan là một trong những cô gái hay nhất trong các TAR mà tôi đã xem. Nhẫn nại, biết điều, cạnh tranh, khỏe mạnh, thông minh, mạnh mẽ nhưng không kém nữ tính, tôn trọng người khác... Nói chung có một người chơi như thế thì không gì tuyệt hơn. Nếu đội này thắng thì cũng chỉ chúc mừng Meghan.

greenpear
05-12-2009, 18:17
Em công nhận là Cheyne khá tệ nhưng mà không thể vì thế mà đánh giá thấp đội chơi đó vì còn có Meghan mà. Các bác đã khen Meghan hết lời rồi nên em không còn gì để nói nữa vì em hoàn toàn đồng ý (c). Tuy nhiên theo thiển ý của em thì đội Brian và Ericka khó lòng về nhất được vì mặc dù họ rất tình cảm, không chịu bỏ cuộc (híc, cái này thì em cũng không đồng ý lém với các bác vì đối với khoảng 5 đội còn lại thì chắc chắn nếu ai phải là đội chậm hơn thì chắc chắn chẳng ai bỏ cuộc đâu) nhưng Ericka hơi yếu, không nhạy cảm lắm trong các trò chơi.
Hì, em với bác vietnam2009 bắt xem ai là đội về nhất nhé, em không ham hố bia bọt lắm nhưng nếu thua cũng sẵn sàng mời bác một chầu (beer).

vietnam2009
05-12-2009, 22:35
Em công nhận là Cheyne khá tệ nhưng mà không thể vì thế mà đánh giá thấp đội chơi đó vì còn có Meghan mà. Các bác đã khen Meghan hết lời rồi nên em không còn gì để nói nữa vì em hoàn toàn đồng ý (c). Tuy nhiên theo thiển ý của em thì đội Brian và Ericka khó lòng về nhất được vì mặc dù họ rất tình cảm, không chịu bỏ cuộc (híc, cái này thì em cũng không đồng ý lém với các bác vì đối với khoảng 5 đội còn lại thì chắc chắn nếu ai phải là đội chậm hơn thì chắc chắn chẳng ai bỏ cuộc đâu) nhưng Ericka hơi yếu, không nhạy cảm lắm trong các trò chơi.
Hì, em với bác vietnam2009 bắt xem ai là đội về nhất nhé, em không ham hố bia bọt lắm nhưng nếu thua cũng sẵn sàng mời bác một chầu (beer).

Nhất trí luôn. Tôi đã dự đoán thứ tự rồi đấy:
1. Sam & Dan
2. Brian & Ericka
3. Meghan & Cheyne.

Còn theo như đoạn viết trên của bạn thì hình như chưa có thứ tự dự đoán. Bạn viết cụ thể ra nhé.

greenpear
06-12-2009, 10:26
Nhất trí luôn. Tôi đã dự đoán thứ tự rồi đấy:
1. Sam & Dan
2. Brian & Ericka
3. Meghan & Cheyne.

Còn theo như đoạn viết trên của bạn thì hình như chưa có thứ tự dự đoán. Bạn viết cụ thể ra nhé.
Hi, em đoán là :
1. Meghan & Cheyne
2. Sam & Dan
3. Brian & Ericka
Hic, nhưng mà đoán cả thứ tự 3 đội thế này khó trúng 100% lắm.
Hẹn bác tối thứ 2 nhé! (c)

teongaogiangho
06-12-2009, 14:38
Em thấy Cheyne được đấy chứ? có gì tệ đâu nhỉ
Em dự đoán và cũng rất muốn Meghan & Cheyne sẽ về nhất

wed06
06-12-2009, 15:04
Em thấy Cheyne được đấy chứ? có gì tệ đâu nhỉ
Em dự đoán và cũng rất muốn Meghan & Cheyne sẽ về nhất

Túm lại là mỗi người một ý. Nhưng nói chung thì Cheyne như thế là tệ rồi. Đôi khi phải nghĩ rằng qua những sự kiện như thế, mình làm được những gì, biết người khác làm được những gì. Và quan trọng hơn là biết thông cảm cho nhau vì cuộc sống luôn không hề bằng phẳng. Cheyne có vẻ máu thắng thua quá mà nhiều lúc rất tiêu cực. Em đoán rằng phần phát sóng này đã được cắt gọt nhiều rồi nên mới được như thế đấy. Chứ chắc chắn tình hình còn tệ hơn. Tóm lại đội này thắng thì mừng cho Meghan thôi chứ em ghét Cheyne lắm.

teongaogiangho
06-12-2009, 19:48
Túm lại là mỗi người một ý. Nhưng nói chung thì Cheyne như thế là tệ rồi. Đôi khi phải nghĩ rằng qua những sự kiện như thế, mình làm được những gì, biết người khác làm được những gì. Và quan trọng hơn là biết thông cảm cho nhau vì cuộc sống luôn không hề bằng phẳng. Cheyne có vẻ máu thắng thua quá mà nhiều lúc rất tiêu cực. Em đoán rằng phần phát sóng này đã được cắt gọt nhiều rồi nên mới được như thế đấy. Chứ chắc chắn tình hình còn tệ hơn. Tóm lại đội này thắng thì mừng cho Meghan thôi chứ em ghét Cheyne lắm.

Đã tham gia vào cuộc đua rồi thì ai mà chẳng máu thắng thua. Với lại Cheyne có chơi xấu với ai bao giờ đâu. Em thấy anh em nhà Sam & Dan là chơi xấu nhất, như việc cướp taxi của người khác, hứa là cổng tác với người khác rồi khi mình tìm ra kết quả lại không cho người ta biết. Nhưng như vậy cũng chẳng sao vì đây là cuộc đua mà

vietnam2009
07-12-2009, 20:24
Meghan & Cheyne giành giải thưởng 1 triệu USD

Mùa giải 15 đã kết thúc đầy cảm xúc. Đây là một trong những mùa giải ấn tượng nhất, với 3 đội vào chung kết cực kỳ xứng đáng và cuộc đua đến phần thưởng 1 triệu USD cũng vô cùng căng thẳng.

Với tên gọi Amazing Grace, How Sweet the Sound! (Las Vegas), chặng 12 đã khép lại mùa giải 15 với chức vô địch về cặp đang yêu Meghan & Cheyne. Anh em Sam & Dan về nhì còn vợ chồng hoa hậu Mỹ 2004 Brian & Ericka về thứ 3.

- Từ vạch xuất phát, các đội bay 6.000 dặm từ CH Czech về Las Vegas (Mỹ). Đến nơi, họ phải tìm đến Graceland Wedding Chapel để nhận chỉ dẫn tiếp.

- Chỉ dẫn tiếp là đến Mandalay Bay, với phần thi Roadblock. Một người phải leo theo tình trạng nhìn xuống mặt đất, từ nóc tòa nhà cao 600 feet.

- Điểm đến tiếp là Mirage, nơi các đội chơi trò “bật-nẩy” để lấy bó hoa buộc trên cao.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/38858/full/1.jpg

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/38858/full/3.jpg

- Đến sòng bạc Monte Carlo để xếp các thẻ đánh bài với nhiều mệnh giá, tìm ra số thẻ tương ứng 1 triệu USD.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/38858/full/5.jpg

- Đến khách sạn MGM Grand, tìm gặp Mr. Las Vegas (Wayne Newton) để nhận chỉ dẫn tiếp.

- Tại nhà của Wayne Newton, các đội kết thúc cuộc đua kỳ thú của mình.

(Chặng đua cuối cùng này không có phần Detour).

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/38858/full/9.jpg
Meghan & Cheyne cán đích đầu tiên (nhất chặng 6 lần).

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/38858/full/8.jpg
Sam & Dan về thứ hai.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/38858/full/7.jpg
Brian & Ericka về cuối.

https://wwwimage.cbs.com/cms/files/gallerix/albums/32/38858/full/11.jpg
The Amazing Race 15 kết thúc đầy cảm xúc.

greenpear
07-12-2009, 20:28
(c)
Bác ơi, em thắng bác rồi nhé! hihi
(beer) thôi!

vietnam2009
07-12-2009, 20:34
Xem clips của chặng cuối The Amazing Race 15 để cảm nhận sự hồi hộp trong từng hành động của các đội đua.

Kết quả chung cuộc

1. Meghan & Cheyney (thắng tổng cộng 6 chặng + 1 triệu USD)

2. Sam & Dan

3. Brian & Ericka

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/tGDZ7s2MnJQ&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/tGDZ7s2MnJQ&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/5iaUaeCCm-E&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/5iaUaeCCm-E&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/qqJIf1p-nrY&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/qqJIf1p-nrY&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/5uKRt-dxONQ&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/5uKRt-dxONQ&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

vietnam2009
07-12-2009, 20:49
(c)
Bác ơi, em thắng bác rồi nhé! hihi
(beer) thôi!

Bạn thật đáng nể đấy. Đoán đúng hết tất cả thứ tự phần chung kết (c). Còn tôi thì sai bét bèn bẹt :T

Giải quyết vụ này thế nào nhỉ (PM nhé) ;)

teongaogiangho
07-12-2009, 21:21
Tâm lý của Ericka kém quá

wed06
08-12-2009, 20:51
Đúng là ghét của nào trời trao của đó. Em ghét thằng cu Cheyne thế thì nó lại về nhất. Nhưng phải công nhận cặp này thông minh và khỏe thật. Họ đến sau cùng trong phần đếm thẻ tính 1 triệu USD, thế mà đúng ngay và hoàn thành đầu tiên. Tiếc cho anh em Sam & Dan, họ đã vươn lên đến đoạn gần cuối rồi lại để tuột chiến thắng. Can bản anh em nhà này cái tôi cũng lớn nên cãi nhau ủm tỏi cả lên. Chính vì thế mà đến đầu phần đếm thẻ nhưng lại hoàn thành sau. Tiếc phết. Còn đội vợ chồng hoa hậu Mỹ thì thôi, thế là hợp lý rồi bởi sức và trí có hạn, cố cũng chẳng được thêm. Nói tóm lại là em thấy chặng cuối này hay.

Yvaine
10-12-2009, 09:30
chặng cuối này kết thúc em thấy hơi bị hẫng, không có phần thi điểm lại các chặng đã qua như mấy season trước. Khi các đội tới gặp Mr Las vegas em cứ tưởng là khi tới đó sẽ phải thi một phần nữa, ai ngờ đâu là cán đích luôn :shrug:

Nhưng mà đây vẫn là season hay nhất trong các season mà em đã coi, mong là sẽ sớm có season kế tiếp.

teongaogiangho
10-12-2009, 13:16
Em vừa phát hiện ra là các đội khi bị loại đều tập trung ở Phú Quốc - Việt Nam đấy, đợi đến chặng cuối rồi mới quay trở lại las vegas đón ba đội cuối cùng

vietnam2009
10-12-2009, 13:40
Em vừa phát hiện ra là các đội khi bị loại đều tập trung ở Phú Quốc - Việt Nam đấy, đợi đến chặng cuối rồi mới quay trở lại las vegas đón ba đội cuối cùng

Không hẳn vậy đâu bạn. Thực chất tôi đã xem các đoạn clip quay những đội nghỉ lại Phú Quốc. Chỉ có 2 đội bị loại ở Việt Nam mới ở lại Phú Quốc chơi, coi như phần thưởng khi tham gia cuộc thi. Còn lại, đội bị loại ở quốc gia nào thì ở lại chơi vài ngày ở quốc gia đó, trước khi trở lại Mỹ để đón các đội vào chung kết.

teongaogiangho
10-12-2009, 21:21
Không hẳn vậy đâu bạn. Thực chất tôi đã xem các đoạn clip quay những đội nghỉ lại Phú Quốc. Chỉ có 2 đội bị loại ở Việt Nam mới ở lại Phú Quốc chơi, coi như phần thưởng khi tham gia cuộc thi. Còn lại, đội bị loại ở quốc gia nào thì ở lại chơi vài ngày ở quốc gia đó, trước khi trở lại Mỹ để đón các đội vào chung kết.

Video đây bác nhé. Đây là phần gần cuối rồi, bác tìm xem các phần trước nữa sẽ rõ hơn, chỉ có 3 đội bị loại là không quay lại việt nam thôi
<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/kLj2SHFMIS4&hl=fr_FR&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/kLj2SHFMIS4&hl=fr_FR&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

vietnam2009
10-12-2009, 22:31
Video đây bác nhé. Đây là phần gần cuối rồi, bác tìm xem các phần trước nữa sẽ rõ hơn, chỉ có 3 đội bị loại là không quay lại việt nam thôi
<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/kLj2SHFMIS4&hl=fr_FR&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/kLj2SHFMIS4&hl=fr_FR&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

Cảm ơn bạn. Vậy là clip này tôi chưa xem rồi. Lần tôi xem mới chỉ có đội đầu tiên bị loại ở Việt Nam đến nghỉ ngơi tại Phú Quốc. Đôi này chắc được nghỉ dài nhất rồi đợi các đội khác cùng sang. Nếu như thế này thì có 2 đội bị loại ở Việt Nam, một đội ở Campuchia và hai đội ở Dubai đều đến Phú Quốc nghỉ.

Đây cũng là hình thức quảng bá hình ảnh đất nước Việt Nam khá tốt. Chắc nhà sản xuất CBS và phía Việt Nam có quan hệ tốt đây. Hai đội bị loại ở Việt Nam thì rõ là ở lại rồi. Còn đội bị loại ở Campuchia thì chắc chán quá trong khi 2 đội bị loại ở Dubai thì... khách sạn đắt quá chăng nên cho hết về Việt Nam ăn chơi nhảy múa.

Các đội bị loại từ Thụy Điển, CH Czech trở đi thì thôi không quay lại Việt Nam vì xa quá, bay về đó tiền máy bay còn quá tội tiền để họ nghỉ lại nước đó. Kể ra được tham dự chương trình này cũng sướng. Nếu có bị loại sớm thì cũng yên tâm ăn chơi chán chê rồi quay về Mỹ... chơi tiếp chờ những đội thi chung kết.

nhu_trang92
24-01-2010, 21:56
...Mika của The Amazing Race 15 xuất hiện trong MV "Two is better than one " của Boys Like Girls...Xinh lắm đó!

vietnam2009
25-01-2010, 10:58
Cô nàng xinh đẹp Mika của The Amazing Race 15 (bị loại ở Dubai chỉ vì không dám trượt ống nước) xuất hiện trong clip "The two is better than One" của nhóm Boys Like Girls. Chỉ tiếc, anh chàng mà cô ôm hôn không phải là Canaan. Không biết đôi này có bỏ nhau sau cuộc thi không? Nhưng khả năng này rất cao.:T

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/E231TF4CzU0&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/E231TF4CzU0&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

khanhnguyen
28-01-2010, 08:48
Hi các pác,

Chết đứ đừ vì cái TAR này mà đến giờ mới biết trong phuot có topic này, hic...

Tôi cũng mê cái TAR này lắm và luôn mơ ước được tham gia, không chỉ vì muốn đi chơi miễn phí, mà cái chính là những trải nghiệm của TAR quá tuyệt vời, có khó khăn, thử thách nhưng tựu chung lại là những nét văn hóa rất đặc trưng của từng miền đất. Nhwo mãi những thử thách ở VN: đuổi vịt, bắt gà, chạy xe đạp chở giỏ đan, đi mua dừa nước trên chợ nổi, đi phà Thủ Thiêm... Ôi, Việt nam hiện lên trong trong TAR thật gần gũi, chân thật, không giấu diếm, che đậy hay tô hồng.

Nhưng khát khao của anh em mình muốn tham gia TAR là không được rồi vì TAR chỉ chập nhận thí sinh là người quốc tịch Mỹ thôi. Thôi thì mình cố gắng tập luyện để có thể tham gia TARA đi vậy. Nếu mình được chọn thì sẵn sàng bỏ hết để được tham gia TARA.

Thôi thì cứ ước mơ, nhưng đừng để ước mơ chỉ là mơ ước. Hãy hành động đi.

vietnam2009
02-02-2010, 10:33
Tin nóng đây. The Amazing Race 16 sẽ chính thức lên sóng kênh AXN vào 19h00 ngày 15/2/2010. Thông tin ban đầu là có 11 đội tham dự. Lại chuẩn bị được xem những cuộc đua kỳ thú làm mê mẩn dân phượt rồi.

Clip giới thiệu về TAR 16

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/7dB1VOZK29Y&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/7dB1VOZK29Y&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

11 đội tham dự TAR 16 lộ diện

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/hwJ_IqozAJo&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/hwJ_IqozAJo&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

greenpear
02-02-2010, 11:27
[QUOTE=vietnam2009;158632]Tin nóng đây. The Amazing Race 16 sẽ chính thức lên sóng kênh AXN vào 19h00 ngày 15/2/2010. Thông tin ban đầu là có 11 đội tham dự. Lại chuẩn bị được xem những cuộc đua kỳ thú làm mê mẩn dân phượt rồi.[QUOTE]

Lại thấy bác tái xuất giang hồ rồi. Hi vọng sớm được xem The Amazing Race 16.

wed06
02-02-2010, 21:17
Tin nóng đây. The Amazing Race 16 sẽ chính thức lên sóng kênh AXN vào 19h00 ngày 15/2/2010. Thông tin ban đầu là có 11 đội tham dự. Lại chuẩn bị được xem những cuộc đua kỳ thú làm mê mẩn dân phượt rồi.

Clip giới thiệu về TAR 16

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/7dB1VOZK29Y&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/7dB1VOZK29Y&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

11 đội tham dự TAR 16 lộ diện

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/hwJ_IqozAJo&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/hwJ_IqozAJo&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

Lâu lâu không thấy bác, nay lại thấy thớt này có bài mới. Chờ xem TAR 16 và những cập nhất hữu ích của bác vietnam2009.

vietnam2009
05-02-2010, 22:41
Nhà sản xuất của The Amazing Race Asia năm thứ 4 vừa thông báo tuyển người chơi trên trang web và kênh AXN. Vậy là sau năm 2009 không có chương trình nào được sản xuất vì khủng hoảng kinh tế, nay chương trình truyền hình thực tế ăn khách này đã trở lại.

Từ nay đến đúng 17h ngày 22/3/2010, nhà sản xuất sẽ nhận đơn đăng ký. Tất cả công dân châu Á hoặc người nước ngoài đang sống và làm việc tại châu Á đều có quyền tham dự.

Thủ tục đăng ký gồm một đơn đăng ký, đội chơi hai người, một đoạn clip dài tối đa 3 phút. Nếu thí sinh được chọn, sẽ được hẹn ngày sang phỏng vấn bán kết. Người được chọn cuối cùng sẽ có cơ hội đi du lịch khắp thế giới và nếu về nhất sẽ giành giải thưởng 100.000 USD.

Chi tiết về yêu cầu đối với người đăng ký, mẫu đơn tham dự được đăng tải đầy đủ tại http://www.axn-asia.com/tara

Mọi người quan tâm có thể vào đây xem. Hy vọng đợt này sẽ có đội Việt Nam tham dự. Chúc may mắn.

anhminh
06-02-2010, 11:51
Bạn Vietnam2009 kiếm thêm 1 partner rồi tham gia đi. Nếu khó khăn trong việc làm clip thì tớ sẽ cố gắng giúp.

wed06
06-02-2010, 13:13
Nhà sản xuất của The Amazing Race Asia năm thứ 4 vừa thông báo tuyển người chơi trên trang web và kênh AXN. Vậy là sau năm 2009 không có chương trình nào được sản xuất vì khủng hoảng kinh tế, nay chương trình truyền hình thực tế ăn khách này đã trở lại.

Từ nay đến đúng 17h ngày 22/3/2010, nhà sản xuất sẽ nhận đơn đăng ký. Tất cả công dân châu Á hoặc người nước ngoài đang sống và làm việc tại châu Á đều có quyền tham dự.

Thủ tục đăng ký gồm một đơn đăng ký, đội chơi hai người, một đoạn clip dài tối đa 3 phút. Nếu thí sinh được chọn, sẽ được hẹn ngày sang phỏng vấn bán kết. Người được chọn cuối cùng sẽ có cơ hội đi du lịch khắp thế giới và nếu về nhất sẽ giành giải thưởng 100.000 USD.

Chi tiết về yêu cầu đối với người đăng ký, mẫu đơn tham dự được đăng tải đầy đủ tại http://www.axn-asia.com/tara

Mọi người quan tâm có thể vào đây xem. Hy vọng đợt này sẽ có đội Việt Nam tham dự. Chúc may mắn.

Họ thông báo tuyển người như vậy nhưng liệu có để mắt đến thí sinh Việt Nam hay các nước Trung Đông không? Hay quanh đi quẩn lại vẫn là các đội Malaysia, Thái Lan, Indonesia, Philippines, Ấn Độ, Hàn Quốc, Nhật Bản...? Em thấy duy nhất có năm có một đôi sắp cưới người Anh đang sống tại Thái Lan được chơi. Em cũng thấy họ mở rộng sang cả các nước Australia và New Zealand. Vậy thì những nước nhỏ, thị phần của nhà tài trợ không cao thì chắc gì đã được chọn. Hơi tiêu cực tí nhưng cũng phải xem thực lực. Các đội Việt Nam đăng ký nhưng chẳng bao giờ được chọn thì phí công tốn sức làm gì?

vietnam2009
06-02-2010, 15:40
Bạn Vietnam2009 kiếm thêm 1 partner rồi tham gia đi. Nếu khó khăn trong việc làm clip thì tớ sẽ cố gắng giúp.

Cảm ơn anhminh đã có nhã ý. Nhưng thú thực, giờ có một vài vấn đề cá nhân nên khó mà tham gia được. Nếu là 2 năm trước thì không bỏ qua đâu. Giờ tập trung vận động cho các bạn khác tham dự vậy.

vietnam2009
06-02-2010, 15:41
Họ thông báo tuyển người như vậy nhưng liệu có để mắt đến thí sinh Việt Nam hay các nước Trung Đông không? Hay quanh đi quẩn lại vẫn là các đội Malaysia, Thái Lan, Indonesia, Philippines, Ấn Độ, Hàn Quốc, Nhật Bản...? Em thấy duy nhất có năm có một đôi sắp cưới người Anh đang sống tại Thái Lan được chơi. Em cũng thấy họ mở rộng sang cả các nước Australia và New Zealand. Vậy thì những nước nhỏ, thị phần của nhà tài trợ không cao thì chắc gì đã được chọn. Hơi tiêu cực tí nhưng cũng phải xem thực lực. Các đội Việt Nam đăng ký nhưng chẳng bao giờ được chọn thì phí công tốn sức làm gì?

Cũng không nên bi quan như vậy bạn wed06. Cứ thử thì mới biết được. Nếu bạn có hứng thú thì tìm bạn chơi đi. Ở diễn đàn này có rất nhiều người ủng hộ và giúp đỡ nếu có đội muốn đăng ký tham dự TARA 4.

vietnam2009
23-02-2010, 16:44
Mùa giải 16 của The Amazing Race đã lên sóng ngày 15/2/2010. Ai chưa xem chặng đầu từ Mỹ đi Chile thì ngó lại tại đây nhé.

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/_NBsgBvPei4&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/_NBsgBvPei4&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Yqq-CP2EIKY&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/Yqq-CP2EIKY&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/4OIAok4Cc4Y&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/4OIAok4Cc4Y&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/i1JfEBUzjUI&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/i1JfEBUzjUI&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

vietnam2009
24-02-2010, 21:34
Phần 2 The Amazing 16 vẫn tại Chile với tên gọi: Khi con bò đá vào đầu tôi

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/iu_V9kL569s&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/iu_V9kL569s&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/s4Dsw0mK8SQ&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/s4Dsw0mK8SQ&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/nYuM1vy9Yd0&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/nYuM1vy9Yd0&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/q7xuQz7LACg&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/q7xuQz7LACg&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

bibi7489
01-03-2010, 17:28
Không biết các bác biết chưa nhưng em vẫn share thông tin The Amazing Race Asia đang tuyển đội chơi. Thời gian đăng ký từ 5/2/2010 đến 22/3/2010, Phượt nhà ta có ai tham gia không vậy? Em ủng hộ hết mình.

Em còn nhiều thiếu sót không thể tham gia đợt này nên chỉ biết cổ động. Cũng mong co đội của Vietnam để chúng ta tự hàovà thỏa lòng thử thách của các Bác chứ:)

các Bác xem chi tiết tại http://www.axn-asia.com/tara nhé! Chúc các bác thành công, em sẽ đón xem.

Carefree
06-03-2010, 02:56
Cả nhà ơi,

Mình đang kiếm team mate để tham gia cho The Amazing Race Asia kỳ này. Nếu bạn nào có driving license và international driving permit và hứng thú tham gia thì liên lạc với mình nha. Nếu chỉ có driving license không mà chưa có intl' driving permit thì cũng không sao vì mình vẫn làm kịp.

Xin giới thiệu chút xíu về mình. Mình làm marketing ở Unilever, đam mê du lịch (khoảng 5 6 nước ở Southest Asia, tiếng Anh ổn, diễn xuất khá :"> đủ để lên hình. Ngoài ra mình cũng thích một số môn thể thao như sky diving, bunge jump, scuba diving, thích cocktail, hiện đang học đánh trống (mới học được 1 hôm thôi hihi)... Thực ra sức khỏe mình cũng tạm thôi, nhưng mình hoàn toàn tự tin tham gia chương trình vì mình nghĩ quan trọng là mình biết mình có thể trở thành 1 team mate thú vị. Trâm nghĩ producer và cả viewers cũng đã quá quen thuộc với các team từ Malay, S'pore, Phil. Do đó nếu có 1 team từ Việt Nam thì mình có lợi thế là hàng "lạ", hàng hiếm. Và đó for sure cũng là điều mà producer đang tìm kiếm. Ngoài ra mình cũng khá tự tin là mình sẽ biết cách promote và differentiate team from other candidate (mỗi người đều unique in someways, quan trọng là mình có nhận ra điểm unique của mình và biết cách promote nó hay không thôi) để có thể được chọn tham gia.

Nếu bạn nào cùng chí hướng hoặc biết bạn bè phù hợp thì contact Trâm nha. [email protected] / 0908622771.

Nothing is impossible.

Cheers,
Tram

P/S: mình là nữ nhưng không ngại team mate là nam hay nữ đâu nha

Carefree
06-03-2010, 02:59
FYI, nếu được chọn thì audition sẽ vào khoảng Apr. Race khoảng từ May - July (khoảng 1 tháng đến lọt tới vòng cuối)

Ljk
11-03-2010, 16:53
êy zà có ng dự định thi ạ mừng quá ;;) ... em có đủ trình độ tiếng anh thì đi liền nh mà mới lớp 8 sao mà đi :D ...
à với cả ai có thể thì làm 1 cái 4rum cho fan TAR đi dc ko ? hì hì :D
Bạn vui lòng sửa lại bài vừa post diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ tuổi teen của các bạn. Mình cũng định sửa lại hộ nhưng thú thật không thể đọc được bạn viết gì.
Hp2

greenpear
13-03-2010, 01:45
Mùa giải 16 của The Amazing Race đã lên sóng được 4 đợt thi rồi. Bác Vietnam2009 cũng đã post lên topic 2 đợt đầu tiên nhưng hình như đường link có vấn đề hay sao ấy mà rất lộn xộn, nhiều khi không xem được. Mình post lại cho có hệ thống để các bạn quan tâm tiện theo dõi nhé.

Phần 1

16:1-1

N-nMbI8LOi4

16:1-2

f1LYoHx1Ndc

16:1-3

fcuJM7nCiLY

16:1-4

Xe1fayFOarE

greenpear
13-03-2010, 01:55
Phần 2

16:2-1
_YIkkIYdhMM

16:2-2
yc_7bh3h26k

16:2-3
SShMLKckRC4

16:2-4
mNbk3RCrkss

greenpear
13-03-2010, 01:57
Phần 3

16:3-1
kV3SZ-sRq7E

16:3-2
k-cT_rTxus0

16:3-3
7CtJ6DR5nXo

16:3-4
vMzBqHiQZcU

greenpear
13-03-2010, 02:00
Và đây là phần mới nhất nhé các bác

16:4-1
1hYcNQQJfeE

16:4-2
o5LXZqnQNcg

16:4-3
NR9h9RLqpA4

16:4-4
c44NvuIbo98

vietnam2009
13-03-2010, 10:20
Hic. Tất cả các clip bạn đưa lên... cũng không xem được. Sao vậy nhỉ? Cảm ơn bạn đã ngó đến cái thớt này hộ vì dạo này không có nhiều thời gian để cổ động cho TAR hay TARA.

greenpear
13-03-2010, 13:52
Hic. Tất cả các clip bạn đưa lên... cũng không xem được. Sao vậy nhỉ? Cảm ơn bạn đã ngó đến cái thớt này hộ vì dạo này không có nhiều thời gian để cổ động cho TAR hay TARA.

Ủa, mình vẫn xem được bình thường mà. Mình cũng thử log off khỏi acc của mình và xem thử với tư cách là khách chứ ko phải là thành viên thì vẫn okie mà. Hic, có bạn nào confirm giùm mình vụ này xem :help. Lần đầu mình post video nên không sure lắm :shrug:
@vietnam2009: hi, bạn còn nợ mình nha (beer)

Yvaine
13-03-2010, 23:00
@ greenpear: mình cũng xem bình thường, ko thấy có vấn đề gì
mà hình như season này mạch phim hơi bị nhanh so với những season cũ hay sao ấy. mình coi mà thấy chóng cả mặt.
mà nghe đâu axn sắp bị cắt trên SCTV rồi, chắc mình cắn lưỡi chết mất :S

xitrumcan
28-03-2010, 18:06
Không ngờ cũng có forum về TAR ở VN. Mình nghiền nhất là chương trình truyền hình thực tế này. Ở mùa thứ 16 có lẽ là mùa đầu tiên ko có đội nào thích để cổ vũ. Không biết TARA4 Việt Nam có đội nào đăng kí không? , nó mới dời ngày hết hạn đến 31/3.

mjnko0lz
29-10-2010, 01:19

Chờ hồi âm của các bạn.
Nhìn thấy anh là biết em đã tìm đúng người, em cứ mở kênh AXN và chờ xem Amazing race asia, em cứ mơ đến việc xuất hiện trên show truyền hình này mà nghĩ nếu tham gia mà ko biết tiếng Anh thì thế nào... đêm nay chịu ko nổi liền search google " Thủ tục đăng ký Amazing race asia" thì thật may mắn khi đọc đc bài này của anh. Về phần máu lửa, chịu chơi thì em có thừa, chỉ có tiếng Anh thì 1 chút, hiện em đang học trường Cđ Công Thương TP.HCM, năm nay 19 tuổi, nếu anh định đăng ký mà chưa có ai thì em xin có nhã ý để lại số đt của mình : 090 714 9929, Minh ;)

go5
29-10-2010, 21:19
TARA 4 đang phát sóng thấy hơi ngán vì toàn đội Phlippines, Malaysia, Indonesia, Ấn Độ... Việt Nam không chen chân được vào đây đâu. Thật luôn. Bởi nó liên quan đến nhiều yếu tố như thị phần các nhà tài trợ tại Việt Nam kém, hơn nữa Việt Nam vẫn bị liệt vào nước nghèo... nên chắc chắn không có đội Việt Nam nào được chọn đâu. Làm mất hứng cả nhà tí nha.

tieu co nuong
29-10-2010, 21:30
Topic này hay quá, kô biết nhà mình có định offline kô ạ? Cho em đi ké để hóng hớt với ^^ Kô biết có ai biết xem TARA online ở đâu kô ạ?
Với lại ko biết cả nhà có biết trong American version thì các team tham gia phải là 2 ppl có quan hệ với nhau ít nhất 3 năm rồi, ví dụ như married couples, dating, lifelong friends, siblings, parents/grandparents and children, colleagues, sport team mates etc... E thì mới xem American Version nên kô biết TARA thì sao ạ.

mjnko0lz
30-10-2010, 01:39
TARA 4 đang phát sóng thấy hơi ngán vì toàn đội Phlippines, Malaysia, Indonesia, Ấn Độ... Việt Nam không chen chân được vào đây đâu. Thật luôn. Bởi nó liên quan đến nhiều yếu tố như thị phần các nhà tài trợ tại Việt Nam kém, hơn nữa Việt Nam vẫn bị liệt vào nước nghèo... nên chắc chắn không có đội Việt Nam nào được chọn đâu. Làm mất hứng cả nhà tí nha.

Buồn nhỉ ^^

tranthitonga
30-10-2010, 01:40
Ôi, em xem TAR và TARA có vài đoạn thôi nhưng cực kì mê. Em cũng mong được tham gia.
Lúc trước, muốn tìm thông tin và bạn cùng chơi nhưng nghĩ khó nên chưa thử ^^ Nay thấy trong phuot.com có mục này từ lâu rồi em thấy tiếc là không biết sớm hơn. Hào hứng, em đọc một mạch từ bài post đầu tiên đến giờ. Thật vui mừng khi có những người có cùng niềm đam mê và sở thích giống mình:D
Sức lực và trình độ em chưa đủ, đến khi có ko biết họ còn làm chương trình này nữa hay không?
Nhưng thôi cứ cố gắng rèn luyện, phấn đấu, ko thi chương trình này thì có thể có chương trình khác :D

tranthitonga
30-10-2010, 01:49
Một điều em thấy là TARA gần đây toàn hoa hậu, diễn viên, người mẫu tham gia thôi. Hơi tiếc vì cảm thấy mất đi nhiều tính quần chúng. Người sản xuất cũng mong muốn thu lợi nhuận lớn nên đương nhiên họ làm vậy để "câu" khán giả. Không biết mọi người thế nào, em thấy mất hay đi bao nhiêu, mí lị hoa hậu nước họ thì đối với mình, mình cũng có biết hay ngưỡng mộ để theo dõi đâu.
Từ đấy thấy là: người nước nào thì thích theo dõi người nước họ thi thôi ( Nếu ko kể đến tính hấp dẫn của cuộc thi). Em lại thấy hơi buồn cho Việt Nam vì chưa có ai được tham gia trò chơi quốc tế này. Không biết làm cách nào để càng nhiều người VN biết đến trò chơi này nhỉ? Khi đó, những nhà tài trợ lớn của Việt Nam có thể sẽ quan tâm, và sau nữa là người Việt Nam được tham dự ( Biết đâu em là người đầu tiên thì sao ^^ :D)
Em thì vẫn thích ý tưởng những chương trình của Việt Nam được quốc tế mua bản quyền để giàn dựng lại cơ :D ( Biết là hiện giờ chưa thể nhưng niềm tự hào dân tộc cao quá ^^)

dangkhoaquan
10-12-2010, 23:07
Ngày CN cuộc thi này sẽ diễn ra tại việt nam, trong nhóm đi xe đạp bạn mình có 1 anh bạn được dự bị cho cuộc thi này : nghe thông tin thì " Gồm 15 đội.. mỗi đội 04 thành viên.. vượt qua 26 trạm.. còn thông tin khác.. anh cũng chịu thua?? Tham gia mấy cái này chủ yếu học hỏi.. và cũng chỉ thắng.. ở các trạm về Văn hóa Việt Nam thôi.. " . Không biết mọi người có tin tức gì ko ?