PDA

View Full Version : Du lich úc & new zealand mùa hè 2016

hungom84
26-04-2016, 16:01
HI Anh chị em và các bạn trong diễn đàn,

Mùa hè này mình sẽ ghé qua New Zealand và bay sang Úc . Mình đi xã hơi và relax với không khí mát mẻ bên 2 quốc gia này!!! Đường xá xa xôi nên mình hy vọng có ai đi cùng hoặc qua bên ấy có " thổ địa" nào bên ấy anh em đi chơi giao lưu ------>>>> ưu tiên là gặp được bạn nào local bên ấy cùng sở thích đi chơi chung(người việt thì càng vui, tây tào đi chung chơi xã lán hết !!!!!!!!!
Lich trình dự kiến như sau:

-New Zealnd mình đi Auckland- ghé thăm một số nơi như:

*Sky Tower, St Patrick‘s Cathedral, New Zealand Maritime Museum
*Devonport Seaside village
*Kelly Tarlton's Sea Life Aquarium, Auckland Zoo and Tiritiri Matangi Island
*Rotorua - Te Pui
*Rotorua - Waitomo

- Úc, mình đi Sydney và Gold Coast với lịch trình như sau:
*Sydney Opera House, Sydney Harbor Bridge ,The Rocks Discovery Museum
*Capitol theatre, Chinese garden, then Darling Harbor and National Maritime Museum.
*Madame Tussauds Sydney, then Sea Life Sydney Aquarium
*Wild Life Sydney Zoo, Sydney Tower, Sydney Tower Skywalk, Queen Victory Building

Lịch trình này rất đơn giản và dễ đi. Anh chị em nào thấy hợp lý và cùng sở thích thì Tham gia nhé !!!!

Note: Ưu tiên các bạn đã có visa. Dự kiến tháng 7 là lên đường

Hùng

NoHeart
26-04-2016, 23:30
Ớ, tháng 7 bên Úc và New là mùa đông chứ, hè là tháng 1,2 mà.

hungom84
27-04-2016, 10:26
Dear Bạn NoHeart,

Mình thì thích đi sớm hơn cho thời tiết ấm tí dễ chịu. Nhưng vì theo yêu cầu của một số bạn do các bạn chưa chuẩn bị kịp nên dời lại tí.

Thanks bạn nhé. Thấy được thì tham gia. Appreciate !!

NoHeart
28-04-2016, 00:58
Hi Hùng

Tớ cũng có plan đi New Zealand, only New thôi, ko qua Úc. Nhưng ko phải mùa hè hay xuân, tớ sẽ tới đó mùa thu, dịp 30/04 năm sau vì lịch của tớ đã kín hết năm nay.
Có duyên thì sẽ gặp.

Nheva
28-04-2016, 10:24
Hi Hùng

Tớ cũng có plan đi New Zealand, only New thôi, ko qua Úc. Nhưng ko phải mùa hè hay xuân, tớ sẽ tới đó mùa thu, dịp 30/04 năm sau vì lịch của tớ đã kín hết năm nay.
Có duyên thì sẽ gặp.
Mình cũng thích đi chỉ NZ thôi và cũng mùa thu năm sau, đi road trip tự lái. Nếu muốn đi cùng thì contact nhé, qua FB https://www.facebook.com/

hungom84
28-04-2016, 17:11
Dear anh em phuot,

BọN mình có thể dời lại. Nhưng qua tới năm sau thì xa quá. Lịch trình này ưu tiên cho năm nay nhé. Thanks

Thân mến

NoHeart
28-04-2016, 20:07
Mình cũng thích đi chỉ NZ thôi và cũng mùa thu năm sau, đi road trip tự lái. Nếu muốn đi cùng thì contact nhé, qua FB https://www.facebook.com/

Cám ơn bạn Thu Tâm, nghe danh đã lâu.

Mình đi với nhóm bạn, cũng road trip tự lái. Tháng 7 sẽ búc vé, và xin visa multiple. Có duyên thì sẽ gặp nhau trên đường.
@Hùng: Vậy chắc hẹn bạn dịp khác.
Thân !

intel1985
01-05-2016, 07:45
Bọn tớ 3 người cũng chuẩn bị nộp hs tháng 6 tháng 7 đi nếu ok thì có thể jond nhé,bọn tớ 3 người 2 nữ 1 nam bên úc có 1 bạn người úc có thể làm hướng dẫn viên,bên đó tay lái nghich không biết Việt Nam! Có sang lái đựoc không,bạn xin visa úc chưa nếu xin rồi cho hình hướng dẫn nhé

hungom84
01-05-2016, 13:01
2 tất cả các anh chị em thân thương mê phụt,

Tui có visa Úc(single), NZL(multi).
Đối với Úc, mình bạn vào google search từ khóa vfs gobal australia vietnam. Tìm hiểu và submit nha. Ở Việt Nam! Không submit online được mà phải đem toàn bộ doc lên 94-96 nguyễn du nộp( giấy tờ chỉ cần công chứng ở địa phường- phường, xã, quận .... Đóng dấu xác minh, giống đi công chứng bản sao CMND
Đói với NZL, thì toàn bộ giấy tờ scan ra, rồi tìm trang visa đại sứ quán NZL, tạo tài khoản và submit( phải công chừng dịch thuật) vì họ không có service như bên VFs global để dịch cho các bạn.
Úc khoảng 20 ngày có( visa điện tử, không đóng mộc trên pp)
Nzl khoảng 10 ngày ( bạn phải đưa họ pp để dán mộc)

Làm lẹ đi rồi đi chơi. Tui chờ mấy bạn lâu quá. Là tui đi trước

Hôm rầy nhiều người hỏi tui sao ưu tiên ai có visa. Tui trả lời lần này nha: tui cũng không biết làm sao để anh em ai cũng có visa mà chờ. Ai tới trước thì anh em phụt trước. Tui đợi được. Mấy người kia họ có chị không. Nên anh em thông cảm và cố gắng điền form, chuẩn bị hồ sơ xĩnho lẹ nha..... Thân mến, anh em chưa có thì đi đợt khác, đời người còn dài, anh em còn nhiều cơ hội.... Lo gì....... Mà vội.......

Note: xin được visa hay không còn nhiều yếu tố quyết đinh lắm. Nên anh chị em xin dược thì tốt. xin không được thì dịp khác. Không sao
Thông thường ưu tiên : mấy bạn đi được nhiều nước phát triển như Anh, Mỹ, Châu Âu, Nhật, Hk......nhưng đôi khi lại có nhiều yếu tố khac nữa. Có người đâu cần đi mấy nước như trên mà vẫn xin được. Yếu tố bắt buộc các bạn phải có là Yếu tố tài chánh... Không có tiền sao đi chơi ..... :)

Chúc mấy bạn mau chóng có visa đi chơi !!!!

Thấn mến,
Chào mừng phỏng rái miền nam và quốc té long đạo 30/04 -1/05

intel1985
01-05-2016, 22:03
Bạn có thể share cho mình lịch trình và thông tin về hồ sơ hoặc cho mình sdt nhé mình alo

hungom84
04-05-2016, 18:30
hi intel1985,

Đã inbox cho bạn. Những thông tin lịch trình mình đã cung cấp như trên. Bạn chịu khó xem lại nha.

Thanks,

Chúc mau có visa đi chơi

jacky68
05-05-2016, 09:00
ủa, sao đi NZ lại chỉ đi north island, bạn nên đi south island mới phải. mình đã đi NZ rồi nên khuyên các bạn nên đi south island.

hungom84
06-05-2016, 21:22
Hi, bạn,

thanks bạn đã chia sẽ. Hiện tại trong nhóm thì có 1 mình mình là đi NZL, các bạn khác chi đi Úc thôi. Mình cũng đang tìm người đi NZL

Thanks

anhtuan6188
07-05-2016, 00:09
cho mình hỏi đi úc như lịch trình của bạn chi phí hết khoảng bao nhiêu ? tks

trang0307
07-05-2016, 10:22

Nheva ơi facebook bạn là gì, mình cũng muốn đi NZ. Thanks

hungom84
07-05-2016, 15:15
mình nghĩ tầm 1500 AUD cho 5 ngày là nhiều rồi. Hồi mình đi châu Âu 16 ngày qua 8 quốc gia mình đi phượt trọ gói,, àn uống tiết kiệm tầm 50 triệu.

Thân mến

hungom84
07-05-2016, 15:28
Dear Anh em thân mến,

Mấy hôm nay hơi bận tí, mình có một vài kinh nghiệm xin visa cho 2 nước Úc VS New Zealand xin chia sẻ cho anh em lưu ý:

-Lịch trình của mình thì anh em có thể copy rồi thêm tí ngày tháng năm vào là được thôi.
-Nên xin visa NEw Zealnd trước sau đó thì xin visa Úc. Vì nếu xin Úc trước, dsq thấy bạn chỉ đi Úc nên thường chỉ được cấp single. Nếu xin visa NZL trước tiện quá cảnh sang Úc thì họ cấp luôn multi( Cái này thì theo mình kinh nghiệm, nhưng còn tùy " phúc " của mấy bạn) :). Nhớ stick quá cảnh trong form visa Úc 1419, mục có đi qua NZL.... (các bạn xem lại, lâu quá mình quên..)
Mỗi người xin thì cơ hội và may mắn sẽ tùy.

Xin chia sẽ anh em lưu ý.

Cám ơn vì anh em view topic của mình nha, ráng view nhiều để mình lên topic dính... k k k......

Thân ái,

Chúc anh em vui và có visa sớm

Thanks

htv2202
10-05-2016, 09:53
Mình đã có New Zealand bằng cách apply online trực tiếp , nó duyệt có 4 tháng.

MÌnh mua vé ngày 09/07/2016 ngày về 19/07/2016 - Hãng Air New Zealand ( Sgn - Auckland : bay trực tiếp 12h) . Vé 14 triệu.

các hãng khác phải bay quá cảnh tốn thời gian.

Hiện tại mình có 2 người.

Nếu được thì join luôn cho nhe.

hungom84
10-05-2016, 21:05
Hi htv2202,

Mình làm đúng 9 ngày có visa (khi apply online), đâu mà 4 tháng dữ vậy. :)
Mình đã trao đổi và đặt vé đi 09/07/2016, về 19/07/2016. Giá khuyến mãi New Zealand Airlines đến hết ngày 10/05/2016.
Anh em nào đi thì nhanh nhanh nhé.
Đoàn hiện chốt được 2 bạn đi NZL.

Thân Ái.

moo
16-05-2016, 17:26
Hungom84 ơi, mình cũng đi NZ vào tháng 7 này. Mình đi 13/7 bay sang Úc có chút việc, nên chắc nên đến NZ sớm hơn rồi phượt 1 mình trước, rồi 9/7 join với nhóm bạn được không? Cho mình xin cái lịch trình dự kiến nhé, để xem lệch thành phố như thế nào thì mình sẽ bay đến.

Mình lái được xe tay lái nghịch, đã lái được vài nước rồi, chỉ không quen lái xe số sàn vì cả ở VN cũng chẳng lái số sàn bao giờ.

Many thanks,
Huyền

khi3mkp
20-05-2016, 10:37
Mình đã có New Zealand bằng cách apply online trực tiếp , nó duyệt có 4 tháng.

MÌnh mua vé ngày 09/07/2016 ngày về 19/07/2016 - Hãng Air New Zealand ( Sgn - Auckland : bay trực tiếp 12h) . Vé 14 triệu.

các hãng khác phải bay quá cảnh tốn thời gian.

Hiện tại mình có 2 người.

Nếu được thì join luôn cho nhe.

Bạn có thể chia sẽ thông tin vụ visa newzealand được không? Cám ơn bạn, chúc chuyển đi vui vẻ.(c)

hungom84
21-05-2016, 09:11
Hi Bạn,

Thông tin đã share hết trong bài viết đó, bạn đọc lại bài nha !

Thân mến

greenleafptnk
24-05-2016, 06:15
Chào bạn,
Mình định xin visa NZ qua mạng như bạn. Mình đã điền thông tin xong, đến phần llời các loại hồ sơ đã scan lên, có một mục là evidence of bona fide. Bạn có thể cho mình hỏi cái đó là giấy gì được không?
Cám ơn bạn nhiều.

moo
24-05-2016, 15:56
Bạn click vào hướng dẫn sẽ thấy họ có liệt kê vài giấy tờ của mục này. Đây là giấy tờ chứng minh bạn có ràng buộc ở VN và sẽ quay về VN.

hungom84
25-05-2016, 22:32
hi Bạn,

thường thì liên quan đến tài chánh bạn nên upload càng nhiều càng tốt như hợp đồng lao động, giấy tờ nhà đất, đứng tên xe, ...

Thấn mến

hungom84
25-05-2016, 22:35
Dear moo,

Welcome bạn, rất vui khi có thêm một vài bạn đi chung,

thấn mến

hungom84
25-05-2016, 22:45
Hungom84 ơi, mình cũng đi NZ vào tháng 7 này. Mình đi 13/7 bay sang Úc có chút việc, nên chắc nên đến NZ sớm hơn rồi phượt 1 mình trước, rồi 9/7 join với nhóm bạn được không? Cho mình xin cái lịch trình dự kiến nhé, để xem lệch thành phố như thế nào thì mình sẽ bay đến.

Mình lái được xe tay lái nghịch, đã lái được vài nước rồi, chỉ không quen lái xe số sàn vì cả ở VN cũng chẳng lái số sàn bao giờ.

Many thanks,
Huyền

Hi moo,

sao không vào foroom sớm thì hay quá. Lịch mình dự định đi với 1 em trai ở Biên Hòa- Đồng Nai là từ 09/07-19/07. Trong đó tụi mình dự định ghé qua bắc đảo rồi bay qua Nam Đảo luôn.Riêng mình sẽ đi 5 ngày cùng mấy bạn ở NZL rồi sau đó 5 ngày mình bay sang Úc.

Thân mến.

đây là face của mình, mấy bạn add friend nha, mình sẽ tạo secret group để tiện lên contact. Facebook lộn xộn lắm, vì hiện mình đang nuôi vài chú chó phú quốc :) . Xem timeline đi phượt của mình từ thang 11/2015 trở về trước. https://www.facebook.com/ngo.hung.7921

thanks