PDA

View Full Version : Phượt nghỉ dưỡng - Show ảnh - Du lịch Thái Nguyên 5-6/11

Mr.Long
26-10-2011, 10:59
Cuộc sống đôi khi cần có những lúc sống chậm và hưởng thụ. Cùng nghỉ dượng cuối tuần để có những ngày nghỉ thư thái quên đi sự mệt mỏi, căng thẳng bởi công việc.
Thứ 7 ngày 05/11
6h30: Tập chung tại Big C
Lịch trình: Hà Nội – Thái Nguyên – Hồ Núi Cốc 90 km
9h: Thăm quan Hồ Núi Cốc
- Trưa: Ăn nhẹ.
1h: Lượn vào khu sinh thái bảo tồn nhà cổ Đông Á
- Nhận phòng , nghỉ ngơi.
- 2h chụp ảnh nhà cổ, nhà sàn, tạo dáng bên Hồ
- Đi xe điện để thưởng ngoại pong cảnh, bơi thuyền, câu cá hoặc thả bộ trên những con đường nhỏ. Đặc biệt hơn nữa có thể làm quen với môn thể thao sang trọng là đánh Golf được thiết kế trên mặt nước.
- 6h tiệc hoành tráng
- Đốt lửa trại, giao lưu.
- Ngủ tập thể tại nhà sàn
Note: Khu sinh thái Đông Á với diện tích 30ha được thiết kế tinh tế, khéo léo trong từng hạng mục nằm ven bên Hồ Núi Cốc.
Đặc biệt với ngôi nhà cổ được xây dựng từ năm 1711 diện tích 300m2 đươc làm từ nhiều loại gỗ quý hiếm. Trong nhà cổ được bố trí nhiều vận dụng truyền thống: tràng kỹ, gốm sứ cổ, hang thủ công mỹ nghệ mang đậm phong cách truyền thống.
Chủ Nhật ngày 06/11
Lịch trình: Khu sinh thái Đông Á – Trại Ngựa – Hà Nội
- 9h: Xuất phát vào khu bảo tồn nhà sàn cách Hồ Núi Cốc 12km tại xóm Mỹ Hào – xã Thịnh Đức.
- Ăn trưa nghỉ ngơi tại khu bảo tồn.
- Chiều: Thong rong trại ngựa – Show ảnh
Trại ngựa cách Thái Nguyên 14km với khung cảnh yên bình của thiên nhiên, cảm giác nhẹ nhàng đắm mình trong thảo nguyên rộng lớn của cỏ và những đàn ngựa.
- Ăn tối
- Trà đá đường rộng
- 8h30 Chia tay Thái Nguyên
Kết thúc chuyến đi.
Kinh phí 600k/ người. Chốt d/s 10 xe.
Call: Hà Bé 0972 844248
Cảnh những điểm đến rất tuyệt vời cho việc chụp ảnh cưới. Ai có nhã hứng thực hiện ảnh cưới thì join nhé.

Bang Luong
26-10-2011, 11:47
Cạch! Đặt gạch 1 viên nho nhỏ vì nhà mình ít gạch

namnhihn
26-10-2011, 13:39
Đặt 1/4 gạch.

quangnguyen289
26-10-2011, 14:20
tưởng anh tuần sau về Nam rồi ?

namnhihn
26-10-2011, 14:36
Thế mới đặt 1/4 gạch:-)

Mr.Long
26-10-2011, 15:15
1/4 gạch đi Thái Nguyên 1/4 gạch đi SG. Ổn :)

N.Bluemoon
26-10-2011, 15:25
Em đăng ký 1 suất ôm nhé. Nguyệt emai: [email protected] sdt 0976176466

Bang Luong
26-10-2011, 17:57
Chuẩn bị tinh thần ăn chơi nhảy múa thôi

trananhtuanmau21
26-10-2011, 18:14
Mình là khách mời danh dự nhé.Kekekeke.

meocoi
26-10-2011, 18:22
Lịch trình thú vị đấy, mà đi Thái Nguyên chỉ ghé Hồ Cốc với nhà cổ Đông Á thì hơi phí. Nếu có thời gian ghé xã Linh Thông ngủ rừng Cọ hoặc leo núi Nản để trải nghiệm. Khu này mà mang theo súng săn thì hữu dụng lắm đó.
Vote cho chủ Thớt chuyến này.

trananhtuanmau21
26-10-2011, 19:23
Lịch trình này đi là có chương trình đặc biệt của chủ thớt.Anh em ném gạch mạnh đi nào.

Bang Luong
26-10-2011, 20:03
Lịch trình thú vị đấy, mà đi Thái Nguyên chỉ ghé Hồ Cốc với nhà cổ Đông Á thì hơi phí. Nếu có thời gian ghé xã Linh Thông ngủ rừng Cọ hoặc leo núi Nản để trải nghiệm. Khu này mà mang theo súng săn thì hữu dụng lắm đó.
Chuyến đi lần này mang tính chất nghỉ ngơi thư giãn nhiều hơn là đi các địa điểm nên không muốn di chuyển nhiều. Gần khu đó còn có làng du lịch văn hóa nhà sàn mới khai trương + 1 trại ngựa cũng mới lạ

hungg0203vip
26-10-2011, 20:41
Súng mà k có giấy tờ là dễ bị hốt lắm nha ^^!! , phạt vài năm tù chứ chẳng chơi

meocoi
26-10-2011, 20:49
Vụ phạt thì có nghe nhưng chưa thấy ai bắt ở đây cả.

trailangrapho
26-10-2011, 22:49
Hà Giang còn phượt nghỉ dưỡng.
Đi kiểu thư giãn này thì ko bít sẽ sao đây!!!!!!

quangnguyen289
27-10-2011, 00:12
Hà Giang còn phượt nghỉ dưỡng.
Đi kiểu thư giãn này thì ko bít sẽ sao đây!!!!!!
Phượt này mang đậm đà phong cách ăn nghỉ luôn .....

Mr.Long
27-10-2011, 00:33
Phượt này mang đậm đà phong cách ăn nghỉ luôn .....
kiểu abc đến xyz..z'...z"...Z""""""
Đúng như tên topic: Nghỉ dưỡng và show ảnh. :D

Mr.Long
27-10-2011, 00:42
Oke E. Có gì sẽ alo cho E nhóe.

Sonvc
27-10-2011, 08:57
...
Chủ Nhật ngày 06/11
Lịch trình: Khu sinh thái Đông Á – Trại Ngựa – Hà Nội
- 9h: Xuất phát vào khu bảo tồn nhà sàn cách Hồ Núi Cốc 12km tại xóm Mỹ Hào – xã Thịnh Đức.
- Ăn trưa nghỉ ngơi tại khu bảo tồn.
- Chiều: Thong rong trại ngựa – Show ảnh
Trại ngựa cách Thái Nguyên 14km với khung cảnh yên bình của thiên nhiên, cảm giác nhẹ nhàng đắm mình trong thảo nguyên rộng lớn của cỏ và những đàn ngựa.
- Ăn tối
- Trà đá đường rộng
- 8h30 Chia tay Thái Nguyên
Kết thúc chuyến đi...
Cảnh những điểm đến rất tuyệt vời cho việc chụp ảnh cưới. Ai có nhã hứng thực hiện ảnh cưới thì join nhé.

Bạn chủ thớt ạ, theo mình biết thì những nơi mà các bạn tính đi trong ngày này, bây giờ không được như các bạn tưởng tượng và mong muốn đâu..
Cái gọi là khu bảo tồn...đúng là bảo tồn đúng nghĩa, nhưng bảo tồn sinh thực vật...mà đã là sinh thực vật thì...nói đến việc nghỉ ngơi thì...không lẽ các bạn lại cứ nhè bụi mà vào à? Cái chỗ này trước khi đến khu bảo tồn có một cái đập nước...các bạn nên dừng chân tại điểm này là hợp lý và đẹp nhất, đẹp hơn là đi vào khu bảo tồn, qua khu bảo tồn là đến trại ngựa như trong lịch trình đã đưa...nhưng cái trại ngựa này chỉ được mỗi bãi đất nhìn rộng...tâm hồn được bay thả...chứ nói đến việc show ảnh thì không có cảnh gì là đẹp, mà giờ tới mùa đông rồi còn đâu cỏ nơi này nữa chứ...mà trên nền đất thì có thêm...phân trâu bò chứ không phải của ngựa không đâu...Được cái cảm giác bù lại là không còn tiếng ồn ào của còi xe và khói bụi...còn việc chụp ảnh cưới...há há...có điểm để các bạn leo lên cây chụp đấy... :D cái này là thật đó các bạn ạ, mình đã từng đi qua chỗ này tới 3 lần...có lần bắt gặp một cặp anh chị đang tạo thế và dáng trên cây để cho thợ...bấm máy...nhìn cô dâu vơi đôi guốc rõ cao...đứng cheo veo trên cây mà...hãi...
Có ít thông tin sơ qua cho các bạn biết khỏi thất vọng, chúc mọi người có chuyến đi vui.

Mr.Long
27-10-2011, 12:16
[QUOTE=Sonvc;472199]
Tớ là tớ ko rõ cái nơi mà bạn nói thì đúng hơn. Chẳng có cái khu bảo tồn sinh thực vật nào cả...Trong trí tượng tượng của tớ là cái gì rất đẹp, rất nhẹ nhàng và bình yên.

Bang Luong
27-10-2011, 13:40
Bạn chủ thớt ạ, theo mình biết thì những nơi mà các bạn tính đi trong ngày này, bây giờ không được như các bạn tưởng tượng và mong muốn đâu..
Cái gọi là khu bảo tồn...đúng là bảo tồn đúng nghĩa, nhưng bảo tồn sinh thực vật...mà đã là sinh thực vật thì...nói đến việc nghỉ ngơi thì...không lẽ các bạn lại cứ nhè bụi mà vào à? Cái chỗ này trước khi đến khu bảo tồn có một cái đập nước...các bạn nên dừng chân tại điểm này là hợp lý và đẹp nhất, đẹp hơn là đi vào khu bảo tồn, qua khu bảo tồn là đến trại ngựa như trong lịch trình đã đưa...nhưng cái trại ngựa này chỉ được mỗi bãi đất nhìn rộng...tâm hồn được bay thả...chứ nói đến việc show ảnh thì không có cảnh gì là đẹp, mà giờ tới mùa đông rồi còn đâu cỏ nơi này nữa chứ...mà trên nền đất thì có thêm...phân trâu bò chứ không phải của ngựa không đâu...Được cái cảm giác bù lại là không còn tiếng ồn ào của còi xe và khói bụi...còn việc chụp ảnh cưới...há há...có điểm để các bạn leo lên cây chụp đấy... :D cái này là thật đó các bạn ạ, mình đã từng đi qua chỗ này tới 3 lần...có lần bắt gặp một cặp anh chị đang tạo thế và dáng trên cây để cho thợ...bấm máy...nhìn cô dâu vơi đôi guốc rõ cao...đứng cheo veo trên cây mà...hãi...
Có ít thông tin sơ qua cho các bạn biết khỏi thất vọng, chúc mọi người có chuyến đi vui.
Đấy là theo những gì bạn biết. Còn mình thì mới từ đó về, và thứ 2 vừa rồi em gái mình đã làm 1 ngày để có 1 album cưới tuyệt vời :). Mình đã từng vào đó rất nhiều. Từ nhà mình đi vào đó mất tầm trên 20km và chưa lần nào thấy nó khu đó ít đẹp cả. Có chăng mỗi người một cách nhìn và càm nhận

hainy89
27-10-2011, 13:45
Cho minh dang ki 1 suat om nhe'
ten minh la Nguyen Thi Lan Huong
yahoo key_of_heart2003
sdt 0948747828
co j lien he vs minh nhe' thanks ^^

Mr.Long
27-10-2011, 13:58
[QUOTE=hainy89;472480]Cho minh dang ki 1 suat om nhe'
ten minh la Nguyen Thi Lan Huong
yahoo key_of_heart2003
sdt 0948747828
co j lien he vs minh nhe' thanks ^^[/QUO
Ok. Tớ sẽ call nhóe.

Hà Bé
28-10-2011, 15:38
Cũng pê tông :X

EveyTran
31-10-2011, 00:48
@Bác chủ tóp: Bác ơi, bác làm ơn cho em xin cung đường đi đc ko bác? Cuối tuần này em cũng lên Thái Nguyên (việc chính là giỗ bà nội), tranh thủ em muốn đi khám phá luôn vì mang tiếng quê nội em mà em mới lòng vòng đc đầu Thái Nguyên thôi, còn chưa bao giờ lên tới thành phố ạ.

Em cảm ơn bác, hy vọng là gặp bác, có thể mời cả đoàn về nhà em chơi, làm bữa cơm "thịt chó" đạm bạc nếu các bác ko ngại đầu tháng đen đủi nhé, hí hí (beer)

Hà Bé
31-10-2011, 00:58
EveyTran ở chỗ nào thì tớ mới chỉ đường đc. Cảm ơn bạn vì lời mời "thịt chó"...chắc chắn sẽ đến. ĐÂu cùng là nhà của tớ mà :X
P/S : Hà Bé