PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Cảnh báo về việc mất trộm đồ tại khách sạn Bắc Kan

Thangvim
24-04-2016, 23:30
Cảnh báo mọi người nếu lên Bắc Cạn du lich thì cảnh giác tình trạng trộm cắp ở ks này nhé.
Hôm 19/4/2016 e đi công tác trên Bắc Cạn thuê phòng ở ks Bắc Cạn ở ngã tư Trường Chinh và Trần Hưng Đạo tp Bắc Cạn, 3 ae ở chung 1 phòng đêm 12h mới ngủ chỉ đóng cửa quên không cài cái móc chống trộm. Quần áo vứt trên bàn để TV cùng 2 cái ip và 1 cái ipad . Sáng ngày ra thì thấy ví trong túi quần để trên bàn bị lôi ra 1 nửa, kt lại ví thì tất cả tiền 500k và 200k bị móc sạch hơn 100k tiền lẻ thì vẫn còn nguyên . Thằng cu e để tiền trong túi áo khoác cũng bị mất hết tiền chẵn tiền lẻ thì cũng vẫn còn hơn 100k, cũng may ip và ipad n ví và toàn bộ giấy tờ như bằng lái đăng ký xe chứng minh thư và mấy cái thẻ ATM còn nguyên. Chạy xuống báo e lễ tân thì e nó lời tỉnh bơ " trước có khách còn mất hơn 100tr cơ a ạ " *** nó nói mà mặt tỉnh bơ cứ như việc các a ở đây mất tiền là chuyện bình thường ý 😡
Tiền thì mất có 2-3tr mà lại vội đi làm cũng chẳng muốn nói với nó nữa chỉ báo cho nó biết tình trạng như thế rồi đi làm luôn, nhưng chiều đi làm về thì đồ để ở phòng lại bị lục lọi rơi cả ra ngoài. Thật hết biết cái kiểu làm ăn của bọn này. Mình ở ks của bọn nó mất trộm mà báo nó cứ dửng dưng như không ý.
E đăng lên đây để cảnh báo cccm có lên Bắc Cạn mà ở ks thì nên cẩn thận cái ks này.
Sau khi mình post bài lên fb thì lễ tân rồi đến quản lý ks lên fb nói mình là ngáo đá là rượu chè say bét nhè đi karaoke cho gái tiền rùi thế này thế nọ abc đủ cả ... sau đó về ăn vạ ks, mặc dù mình chỉ nhắn với lễ tân báo với quản lý là có hiện tượng đó ở ks chứ chưa nói bắt đền hay đổ tại cho ai lấy của mình.
Giờ đành phải làm việc với CA, từ lúc xảy ra đến giờ thì quản lý trốn tránh ko gặp. Chỉ gọi điện kêu xl và mong muốn gỡ bài mình đăng trên dd OF

soisoii
29-06-2016, 03:22
Giải quyết thế nào rồi bác? Sao mấy khách sạn này vẫn làm ăn được nhỉ.