PDA

View Full Version : Đi Nam Du 6/5 đến 8/5

Hienpham
16-04-2016, 19:23
Mình định tổ chức một đoàn dưới 8 người vào 6/5 (thứ sáu) đến 8/5 (chủ nhật) đi Nam Du. Sau khi đi Nam Du thì mình đi tiếp tới Phú Quốc đến 11/5 về. Bạn nào đu theo được khúc nào thì theo.

Lịch trình: chia làm 2 giai đoạn

Phần 1: 6/5: (thứ sáu) SG - Rạch Giá. Đi bằng xe ô tô 5 chỗ mình lái khởi hành từ SG lúc 1h trưa. Dự kiến tới Rạch Giá lúc 9h tối. Ngủ đêm ks Rạch Giá. Xe chở được tối đa 4 bạn (ngoài mình là người lái xe)

Nếu bạn nào không thể theo xe thì có thể đón xe khách vào buổi tối, sáng tới Rạch Giá rồi gộp nhóm (mình có thể chuyên chở các bạn từ bến xe về bến tàu).

7/5: 7:20 sáng (thứ bảy) lên tàu Superdong ra Nam Du. Ở homestay và vui chơi trên đảo. Chơi gì thì mọi người cùng cho ý kiến.

8/5: chơi trên đảo

9/5 (thứ hai): 10h15 lên tàu Superdong về lại Rạch Giá. Tới Rạch Giá lúc 12h 35.

Phần 2: Phú Quốc (phần này bạn nào muốn đu theo mình thì đi còn nếu không thì tự túc xe khách về SG). Mình đi Phú Quốc với mục đích lặn biển (scuba diving)

1h trưa 9/5: Rạch Giá đi Phú Quốc
3h20: tới Phú Quốc. Nhận phòng ks và tung tăng ở Phú Quốc.

10/5: mình đi lặn biển cả ngày, chiều 3h mới về. Bạn nào muốn theo tàu để chơi snorkelling cũng được.

11/5: 9h sáng lên tàu về lại Rạch Giá. 11h20 đến Rạch Giá lên xe ô tô về SG.

Kết thúc chuyến đi tại SG và khoảng 8-9h tối

Chi phí dự kiến:

Chia tiền xăng xe ô tô/phí cầu đường/phí gởi xe: 200 ngàn/người mỗi lượt. Nếu cả 2 lượt đi về (SG- Rạch Giá) là 400 ngàn. Nếu xe ít hơn 4 người đi thì thêm mỗi người 50 ngàn.

Vé tàu đi Nam Du - Rạch Giá: 420 ngàn/ người (vé tàu Superdong)

Vé tàu Rạch Giá - Phú Quốc: 700 ngàn/ người (vé tàu Superdong)

Tiền ks/homestay cho 3 đêm (phần 1) hoặc 5 đêm (phần 2): khoảng 50 đến 100 ngàn/người/đêm

Tiền ăn uống và phí thuê tàu ghe, xe máy vui chơi và chi phí lặt vặt: cho 1 tr đi cho thoải mái.

Chi phí theo tàu lặn Phú Quốc: khoảng 250 ngàn/người

Tổng chi phí dự kiến cho:

Nếu tham gia phần 1: 2.1 triệu
Nếu tham gia cả phần 1 và 2 (đu tới bến): 3.8 triệu.

Nội quy chuyến đi:

1. Không tự ý tách riêng đi chơi. Cả nhóm quyết định đi đâu thì đi theo đó. Nếu tranh cãi thì leader đứng ra quyết định.

2. Bầu ra một thủ quỹ (không phải leader) để chi phí chung cả đoàn.

3. Ăn uống vừa phải không mua thừa mứa. Hải sản chỉ ăn cho biết, thưởng thức, không ăn cho no căng tốn kém. Ăn món địa phương tiết kiệm theo tinh thần phượt.

4. Chuẩn bị để ngủ lều nếu cần. Không xả rác bừa bãi, không nhậu nhẹt say xỉn, cao lắm mỗi người chỉ 1 đến 2 lon bia.

Xin đọc kỹ nội quy tinh thần chung trước khi quyết định tham gia.

Nhắn vào facebook mình nếu bạn quan tâm nhé:

https://m.facebook.com/hien.phamphu.7

Hoặc dt: 0938 152 509