PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành Xuyên Việt bằng xe máy (TPHCM-Hà Nội) đầu 5/2016.(1-4 xe)

transau
16-04-2016, 16:56
Tìm bạn đồng hành Xuyên Việt bằng xe máy cung đường TPHCM-Hà Nội (có thể đi Tây bắc ) đầu 5/2016 .( dự kiến đi trong 12 đến 20 ngày) đi tới tỉnh nào tham quan các địa điểm du lich nổi tiếng của tỉnh đó ( có thể đi đảo Lý Sơn nếu cả đoàn muốn đi). Đoàn không phân biệt tuổi tác hay gì cả miễn có chung sở thích và không có trưởng, phó hay leader gì cả.(Đoàn tối đa 8 người)

Xin chào các bạn. Mình tên là Trần Xuân Sáu (28 tuổi) quê ở Quãng Bình, hiện sống ở Q.1 Tp HCM, công việc là bán hàng. số đt 01666646366-0901317424. facebook. https://www.facebook.com/xuansau.tran. Mail [email protected].
Mình lập topic này với ý định tìm những người bạn, cô, chú, anh, chị nào có chung sở thích đi du lich bằng xe máy Xuyên Việt trong Tháng 5/2016. (trường hợp không có ai đi chung mình củng đi một mình vì sau này muốn đi củng không được)

Lich trình cụ thể mình sẻ cập nhật sau. Lịch trình sơ bộ là đi qua các tỉnh và tp như HCM(xuất phát)-Vũng Tàu- Phan Thiết-Bảo Lộc-Đà Lạt- Phan Rang- Cam ranh- Nha Trang- Ninh Hòa- Tuy Hòa- Quy nhơn- Quảng Ngải - Đảo Lý sơn- Tam Kỳ- Hội An- Đà Nẵng- Huế- Quãng trị- Đồng Hới- Phong Nha-Hà Tỉnh- Vinh- Nghê An ( L-àng sen)- Thanh Hóa- Hưng Yên- Hà Nội(Mình muốn đi Tây Bắc nếu đi tiếp được mình sẽ đi tiếp). Mục tiêu Là tham quan và du lich (không đi nhanh). Và Hạn chế Đường Quốc Lộ 1A. tham quan các địa điểm đẹp càng nhiều càng tốt. (Mình sẻ tổng và sắp xếp lại các đia điểm tham quan theo lộ trình cụ thể sau cố gắng phân phối tiết kiệm thời gian chạy xe và tham quan).

https://www.youtube.com/watch?v=RzncPOPXkC0
Thời gian dự kiến khởi hành là ngày 4h30 phút 04/05/2015 ( đi trong khoảng 15-20 ngày). Khinh phí dự trù khoảng 8 đến 10 tr 1 người 1 xe.( cái này mình chỉ dự đoán khi tham khảo trên mạng, mình chưa tính cụ thể) 2 người 1 xe chưa tính. mỗi xe tự trả tiền riêng phí rieng. còn phí chung thì sòng phẳng theo đầu người .v.v.(chiều nay Mình chỉ viết tới đây tối mình cập nhật thêm.
Mình hy vọng sẻ tìm được bạn đồng hành với topic này. Cám ơn mọi người đã quan tâm!
( Mình viết hay có lỗi chính tả và quên bỏ đấu cái này bỏ qua cho mình)