PDA

View Full Version : Cafe chốn Sài Thành

gaubong309
21-10-2011, 22:49
Em 1 tín đồ mê phượt, mê theo kiểu ngồi ở nhà coi ảnh, nghe mọi người kể chuyện... sk em nó yếu nên nhiều lúc đi em sợ làm phiền mọi người. Và hình như em cũng có chút bất thường nữa cho nên sở thích của em nó cũng kỳ kỳ. Đó là em lân la, lê lết hết quán Cafe này đến quán cafe khác. Và cái lý do em tạo ra entry này cũng nhằm chia sẻ với những ai có sở thích giống em. LANG THANG CAFE

gaubong309
21-10-2011, 23:00
https://sotaydulich.com/userfiles/image/Duc/2010/12/21/Sotaydulich_Thu_gian_The_fig_cafe_Mot_chut_thanh_b inh_01.jpg

Nằm khuất sâu trong một con đường rất nhỏ và ngắn, đường Nguyễn Thị Huỳnh, quán cà phê The Fig (tạm dịch là Cây Sung) như tách ra và tạo cho mình một góc yên tĩnh giữa Sài Gòn khói bụi và ồn ào.

Nhìn vào tổng thể phong cách thiết kế của quán, có thể dễ nhận ra chủ nhân muốn tạo ra một chất thiền cho không gian bé nhỏ của mình, với rất nhiều tượng Phật khắp nơi.

Cách bố trí bàn ghế cũng rộng rãi, thoải mái. Âm nhạc thì nhẹ nhàng.

WiFi khá mạnh và ổn định. Quán cũng khá là vắng vẻ, chắc là một thời gian nữa sẽ đông thôi, nên các bạn có đi thì đi sớm sớm nghen.

Tuy quán hay là như thế, nhưng cũng có một vài điều các bạn cần bỏ qua nếu không muốn cảm thấy khó chịu khi ghé qua The Fig:
- Chỗ gửi xe nằm cách quán khoảng 50m, không có người dẫn xe đi gửi giùm mà bạn phải chịu khó cuốc bộ thôi. Bữa mm đi trời mưa nữa chứ, thê thẻm thiệt...
- Nếu bạn hút thuốc, bạn phải chịu khó ngồi ngoài hàng hiên và lau mồ hôi giữa trưa hè SG.
- Cà phê đá thuộc dạng... dở nhứt trong những quán mà mm từng uống, ặc ặc. Họ pha theo kiểu cho cả ấm nước sôi vào cái phin hay sao á. Vừa nhiều, vừa loãng, vừa nhạt nhẽo, chẳng có tí bọt nào cả
- Đừng nên đi vào buổi chiều chiều, khi quán vắng người, vì khi đó bạn phải ngồi trong phòng máy lạnh mà thiếu hơi, hun ngừ iu 1 phát là ngộp thở mất, keke

Địa chỉ: 15 Nguyễn Thị Huỳnh, P.8, Q. Phú Nhuận, TP.HCM
Đường đi: Theo đường Nguyễn Văn Trỗi từ Q.1 về hướng sân bay Tân Sơn Nhất, qua khỏi sân khấu kịch Phú Nhuận, qua khỏi Nguyễn Đình Chính khoảng 50m sẽ gặp đường Nguyễn Thị Huỳnh. Quẹo phải vào khoảng 100m sẽ gặp quán bên tay phải.

Giá cả ở đây thì hơi đắt. Giá nước khoảng 40k cho cafe .... Rượu vang khoảng 360k/chai
Quán này phù hợp cho các anh chị hơi lớn tuổi và những người thích yên tĩnh. Phù hợp để gặp gỡ các đối tác làm ăn.

hoang2009
21-10-2011, 23:39
Nói về cafe thì Sài Thành là số 1...từ cafe bệt cho đến sang trọng thì đếm không hết...Em có sở thích giống anh ghê...thích lân la hết quán này qua quán khác...

gaubong309
23-10-2011, 21:37
Rất vui là có người có sở thích giống em ^^

gaubong309
23-10-2011, 21:39
Nói về cafe thì Sài Thành là số 1...từ cafe bệt cho đến sang trọng thì đếm không hết...Em có sở thích giống anh ghê...thích lân la hết quán này qua quán khác...

Thế trong những lần lân la ấy anh thích quán nào nhất

mewin
24-10-2011, 08:18
tôi thì thich cafe vỉa hè, hôm nào bác nào rảnh ghé 47 Phạm Ngọc Thạch cafe với em nhé

gaubong309
24-10-2011, 20:52
tôi thì thich cafe vỉa hè, hôm nào bác nào rảnh ghé 47 Phạm Ngọc Thạch cafe với em nhé

47 Phạm Ngọc Thạch là cafe vỉa hè sao anh

gaubong309
24-10-2011, 20:59
Càlat cafe được đặt ngẫu nhiên theo cách gọi của một em bé - về thành phố Đà lạt ... Cũng có thể hiểu nôm na theo cách khác là "Cà phê ở Đà lạt"

Rất dễ dàng cảm nhận một Đà lạt nhẹ nhàng thơ mộng khi bước chân vào quán, ngoài những bức tranh và hình chụp phong cảnh của thành phố sương mù, là rất nhiều dây leo và hoa... Từ khoảnh sân nhỏ với bức tường được dệt bằng thảm lá xanh ngắt,đến khung cửa trắng với những chậu hoa đủ màu sắc đặt sát cửa sổ, rồi mảng tường trắng tinh và những chiếc ghế màu hồng nhạt... Tất cả tạo cho ta một cảm giác thật bình yên và dễ chịu.
https://www.place.vn/Content/images/places/757/calat-coffee-house-large_8026.jpg
Ngoài không gian ấm cúng với ghế nệm, đèn vàng... Càlat còn mang đến cho khách lãng du một chút hoài niệm, đó là những bản balad bất hủ, những bản blue trầm buồn...Thỉnh thoảng giữa cơn mưa chiều rả rích...Đâu đó bỗng vang lên tiếng guitar réo rắt với giai điệu quen thuộc của Serenat, Romance... Đó là lúc người Sài Gòn ngẩn ngơ nhớ về phố núi, mưa phùn...về cái lạnh của thành phố cao nguyên khi tay trong tay cùng người ấy tấp vội vào quán cafe bên con dốc nhỏ... Đà lạt giờ đây đã không còn qúa xa!

pe_nhoc16
24-10-2011, 22:33
Nghe Calat lâu rồi, cũng có sở thích lang thang cafe như ấy... Đơn giản chỉ 1 mình vào quán nhưng không gọi cafe, thích uống trà, vậy thôi :D
Thường có laptop làm bạn, đôi lúc là... điếu thuốc, không phải mình thích chơi nổi, bỏ thuốc lâu rồi, chỉ hút khi buồn thôi.
Bữa nào cafe! Sđt: 0985 44 88 76, gọi mình là Nhóc, hiếm khi gọi tên thật nhưng muốn gọi cũng không sao, mình tên Huyền nhé!

tanluanbk
24-10-2011, 23:14
Nghe Calat lâu rồi, cũng có sở thích lang thang cafe như ấy... Đơn giản chỉ 1 mình vào quán nhưng không gọi cafe, thích uống trà, vậy thôi :D
Thường có laptop làm bạn, đôi lúc là... điếu thuốc, không phải mình thích chơi nổi, bỏ thuốc lâu rồi, chỉ hút khi buồn thôi.
Bữa nào cafe! Sđt: 0985 44 88 76, gọi mình là Nhóc, hiếm khi gọi tên thật nhưng muốn gọi cũng không sao, mình tên Huyền nhé!

Người tự kỉ hay lang thang cafe đúng ko nhỉ? " Mình thích câu cá & cafe" có ai thích câu cá ko nhỉ. Làm 1 cuốc xuống vùng ven câu cá ngắm cảnh luôn hihi

gaubong309
25-10-2011, 00:44
Hí hí... Nhóc ơi... mình cũng thích người khác gọi mình = nick name cho nó thân thiện .... đi quán cafe cũng ít khi uống cafe (đơn giản cafe ở sài gòn ko ngon như quê mình) ^^ còn vấn đề hút thuốc ... với mình... ko care.... mình ngửi và chịu đc mùi thuốc lá. ^^ 0983 100 309. Phone của mình í ... Cứ gọi Gấu ^^

gaubong309
25-10-2011, 00:47
Người tự kỉ hay lang thang cafe đúng ko nhỉ? " Mình thích câu cá & cafe" có ai thích câu cá ko nhỉ. Làm 1 cuốc xuống vùng ven câu cá ngắm cảnh luôn hihi

Haizz, mình ko có thích câu cá, nhưng thích ngồi coi người ta câu cá và ăn cá trong lúc người ta câu cá=))=))=))

pe_nhoc16
25-10-2011, 11:11
Hi, hiện tại đang đau chân nên chưa hành tẩu được, hẹn Gấu chủ nhật tuần này nhé! Đi câu cá + cafe ăn mừng vì có cùng sở thích nè :D.
Biết đâu gặp nhau, phát hiện ra có n sở thích giống nhau thì sao :))

DIỆP ANH
25-10-2011, 11:36
hihihhi, mình cũng là dân phải nói là nghiện đi quán cafe uống cafe sữa...
Hình như ngày nào mình cũng đi, đủ thứ...
Mình đi quán nào là thân chủ quán luôn! Tuần ngồi 7 bữa mà, hahahahha
Hiện tại mình đang thích quán cafe Overture , 109 Trần Quốc Toản, cafe về High end, nhạc cực hay, không gian ấm áp, nhưng có cái là cho hút thuốc nên bạn nữ nào hok wen sẽ bị sock áh.
http://www.facebook.com/media/set/?set=a.10150356278199571.370661.704614570&type=3
đó là link hình về quán, bạn có thể xem tham khảo...
Còn những quán bình thường mình hay đi quán ở khu Bầu Cát, vì gần nhà mình...
Còn hok nữa thích đi những quán có chuyên đề, có nội dung

Hay mình còn thích cafe giá rẻ, cũng hơi có khói thuốc tí nhưng khá art vì toàn dân art thui... ( mình dân art mà, hahahahha)
http://www.facebook.com/media/set/?set=a.10150244834404571.341223.704614570&type=1
Đây là mình cafe Ride, nằm trong hẻm trên đường Nguyễn thị Minh khai, gần Nice karaoke.

Các bạn xem nha,
... hihihih

gaubong309
25-10-2011, 20:44
Chủ nhật tuần này và tuần sau Gấu ko có mặt ở SG ^^ hihi ... ngoài sở thích cafe tớ còn có sở thích đọc sách nữa .... truyện nhiều lắm .... yahoo của tớ lekhanhphuong309

mewin
25-10-2011, 21:49
47 Phạm Ngọc Thạch là cafe vỉa hè sao anh

Chính xác.. hẻm 47 là hẻm nhà Trinh Công Sơn. cho nên dân nghệ sỹ cũng rất hay ngồi ở đây.... bữa nào rảnh ghé đó cafe nhé....

http://www.vietlandnews.net/forum/showthread.php/2309-C%C3%A0-ph%C3%AA-v%E1%BB%89a-h%C3%A8-S%C3%A0i-G%C3%B2n.

Trần Hữu Tân
25-10-2011, 22:05
Ôi iu lắm 2 chử Sài Thành or Sài Gòn. Tôi thì ít đi những quán sang trọng, cứ bệt là quất tới thôi. :D

gaubong309
25-10-2011, 23:01
Anh MaBư bụng bự ơi ... BỆT ở 57 Tú xương, anh vào là đưa cổ cho cắt đấy ... ^^ bệt cũng tùy loại nha

DIỆP ANH
25-10-2011, 23:09
hehhehe, tớ cũng thích đọc sách, mà sách triết học, thiền học, xã hội học như Osho hay Cao huy Thuần hay Nam Cao hay thật là vui nhộn như Tottchan, hihihihi...

Có cafe sách của Phương Nam áh, trên đường Lê Duẫn và Đinh Tiên hoàng, vừa cafe vừa đọc sách
hay cafe Hub trên đường cộng hòa của cty Sách Cánh diều đỏ...

gaubong309
25-10-2011, 23:10
hehhehe, tớ cũng thích đọc sách, mà sách triết học, thiền học, xã hội học như Osho hay Cao huy Thuần hay Nam Cao hay thật là vui nhộn như Tottchan, hihihihi...

Có cafe sách của Phương Nam áh, trên đường Lê Duẫn và Đinh Tiên hoàng, vừa cafe vừa đọc sách
hay cafe Hub trên đường cộng hòa của cty Sách Cánh diều đỏ...

^^ Tottochan tớ có cuốn tái bản lần 2 ( sách cổ ) hihi ... còn mấy loại còn lại của DA thì tớ chịu chết

gaubong309
31-10-2011, 21:11
DU MIÊN CAFE

48/9A Hồ Biểu Chánh, P.11, Q. Phú Nhuận, TP. Hồ Chí Minh
Từ ngã 3 Huỳnh Văn Bánh - Hồ Biểu Chánh đi vào khoảng 100m thì rẽ trái chạy khoảng 50m rồi rẽ trái lần nữa bạn sẽ thấy quán.

Du Miên tọa lạc trên một khu đất rộng trong một con hẻm của đường Hồ Biểu Chánh nhỏ nhắn và yên tĩnh...

Du Miên sẽ cuốn hút bạn từ lối thiết kế độc đáo mang đậm chất Tây Ban Nha. Từng vòm cây, thảm cỏ xanh mướt với hồ nước trong xanh... Tất cả sẽ tạo cho bạn một cảm giác bình dị, thoải mái.
Từng khu vực của quán sẽ tạo cho ta một cảm nhận khác nhau. Ngồi dưới tầng trệt bạn sẽ thấy yên tĩnh và dễ chịu bởi thảm cỏ hiền hòa cùng những nụ hoa đang vươn mình khoe sắc... Nếu bạn muốn hòa mình vào thiên nhiên để tận hưởng một chút gió của đất trời hay muốn ngửi mùi thơm thoang thoảng của hoa sứ trắng thì sân thượng là nơi bạn nên dừng chân.

Đặc biệt tại Du Miên, bạn sẽ được thưởng thức một loại thức uống được chế biến từ hoa vô thường. Bên cạnh đó, quán còn có các loại kem ngon và trang trí đẹp mắt.

Đồ ăn ở đây khá là ngon... hôm trước kỷ lục của mình, đó là cái bill lên tới 12 món ^^

sat_thu_vo_tinh
04-11-2011, 23:07
Mình thích đi cafe Tuấn Ngọc trên đường Nguyên hồng, cafe tưởng niệm trên đường chu văn an, giờ là ghita gỗ đường thích quảng đức. Mình chỉ hay đi 3 quán đó thôi ^^. Tĩnh lặng, nhạc hay.

Perseus
05-11-2011, 00:00
Có mấy quán cuối đường Hồ Xuân Hương cũng được lắm đó.

caixia
16-11-2011, 13:06
Mình thích nhạc tiền chiến ,lúc trước nghe ở quán Nhạc Xưa gần sân bây thích lắm.Bây giờ nó di dời đi đâu không biết nữa.Quán Thủy Trúc nhạc cũng thích lắm . Sỡ thích của mình là ngồi đồng ở quán cafe tám với người bạn thân giải tỏa được biết bao nhiêu điều trong lòng. Nay bạn đã theo chồng bỏ cuộc chơi biết có thời gian để cùng mình lê la cafe mỗi khi cần giảm stress.:(

lambanghieu
23-11-2011, 21:00
DU MIÊN CAFE

48/9A Hồ Biểu Chánh, P.11, Q. Phú Nhuận, TP. Hồ Chí Minh
Từ ngã 3 Huỳnh Văn Bánh - Hồ Biểu Chánh đi vào khoảng 100m thì rẽ trái chạy khoảng 50m rồi rẽ trái lần nữa bạn sẽ thấy quán.

Du Miên tọa lạc trên một khu đất rộng trong một con hẻm của đường Hồ Biểu Chánh nhỏ nhắn và yên tĩnh...

Du Miên sẽ cuốn hút bạn từ lối thiết kế độc đáo mang đậm chất Tây Ban Nha. Từng vòm cây, thảm cỏ xanh mướt với hồ nước trong xanh... Tất cả sẽ tạo cho bạn một cảm giác bình dị, thoải mái.
Từng khu vực của quán sẽ tạo cho ta một cảm nhận khác nhau. Ngồi dưới tầng trệt bạn sẽ thấy yên tĩnh và dễ chịu bởi thảm cỏ hiền hòa cùng những nụ hoa đang vươn mình khoe sắc... Nếu bạn muốn hòa mình vào thiên nhiên để tận hưởng một chút gió của đất trời hay muốn ngửi mùi thơm thoang thoảng của hoa sứ trắng thì sân thượng là nơi bạn nên dừng chân.

Đặc biệt tại Du Miên, bạn sẽ được thưởng thức một loại thức uống được chế biến từ hoa vô thường. Bên cạnh đó, quán còn có các loại kem ngon và trang trí đẹp mắt.

Đồ ăn ở đây khá là ngon... hôm trước kỷ lục của mình, đó là cái bill lên tới 12 món ^^

Du miên quả là 1 quán cafe tuyệt. Bởi cái tỉnh lặng giửa một Sài Gòn huyên náo. Cái bình yên giửa mốt thành phố tất bật và chen chúc. Ở nơi đây cho bạn không gian để xuy ngẫm. Nhiều và rất nhiều.

PUN
25-11-2011, 21:03
Mềnh Bình Dương nên toàn cafe gió và nước 8 k ah.

toanmomday
26-11-2011, 15:17
Có bác nào biết và đi Ovi cafe chưa vậy :D

gaubong309
29-11-2011, 17:23
Có bác nào biết và đi Ovi cafe chưa vậy :D

Em chưa đi ạ. mấy tháng gần đây ở nhà.... có gì hay ko anh, chia sẻ đi a

caonguyendom
30-11-2011, 06:59
Mình cũng là người khoái ngồi cafe và suy ngẫm cuộc đời, nhưng không rành quán cafe lắm. Chỉ biết 1 số quán hay uống.

Bình dân => Tòa nhà sun wha gần cty 6.000đ/ly (ngắm bá hộ đi tới đi lui đi lùi đi tới).
Trung dân => hệ thống cafe sành điệu, no's đường tú xương, sài gòn phố, ...
Cao cấp => Maya đường nguyễn huệ, saigon center đường lê lợi, ......
Chuyên đề => tuấn ngọc, tưởng niệm, khúc thụy du, cõi riêng,......

Chúc vui.

tshoangnhat
30-11-2011, 09:00
http://thefigcafe.net/
Em thích quán này, quán yên tĩnh lắm, không nhạc nhẽo linh tinh, chỗ ngồi tuyệt đẹp.
Thức uống không ngon lắm nhưng bù lại có món xôi thịt nướng.
Vào ngồi thì tầm 60k nhé các bác :)

caixia
30-11-2011, 12:48
http://thefigcafe.net/
Em thích quán này, quán yên tĩnh lắm, không nhạc nhẽo linh tinh, chỗ ngồi tuyệt đẹp.
Thức uống không ngon lắm nhưng bù lại có món xôi thịt nướng.
Vào ngồi thì tầm 60k nhé các bác :)

Đường này lúc trước mình hay đi ngang qua lắm mà sao không biết có quán thế này nhỉ,chắc cuối tuần này lê la thử xem sao,cám ơn bạn chia sẻ nhé. À mà có xôi thịt cơ đấy, cứ tưởng ở đó chỉ có Nam mô a di đà.

banglang
30-11-2011, 18:54
Bữa nào mời gaubong và pé Nhóc 1 chầu cà phê Gia Lai tại Sài Gòn nha. Đặc biệt là món phở khô đặc sản Gia Lai nữa. Mình thường rảnh chủ nhật, có gì alô cho mình nhé 0933784216.

mrsimple1311
17-12-2011, 12:30
Ối! Chị mời thêm e nữa nhé.hihi. Em uống dừa tươi thôi.

kimhoa
21-12-2011, 13:30
Cafe Dejavu ở trên đường Điện Biên Phủ á bạn :D
http://www.facebook.com/DejaVuCaffe

nguyenminh
21-12-2011, 16:28
Nếu bạn phượt vào đúng dịp Noel thì ghé quán này đang có chương trình tổ chức đêm Noel á :D

Nhân dịp Nô-ên này Đã Từng Thấy sẽ tổ chức đêm nhạc acoustic đầu tiên với chủ đề "Merry Chirstmas", rất mong mọi người ủng hộ. Đặc biệt sẽ có những phần quà cực kỳ dễ thương dành cho các vị khách "idol" nhất ^_^ Chúc cả nhà có 1 đêm Noel thật ấm cúng và hạnh phúc hen

P/s: Chương trình sẽ diễn ra lúc 20h ngày 24/12, vì số lượng chỗ có hạn nên mọi người vui lòng gọi điện trước để Đã Từng Thấy phục vụ tốt hơn hen ♥

Nguồn : http://www.facebook.com/photo.php?fbid=280777585303226&set=a.246119158769069.60526.218176944896624&type=1&theater

nguyen_son0937
26-12-2011, 19:40

mình ko biết câu cá nhưng rất thích ăn cá người khác câu. ko biết có dc ko nhỉ ???????????????????????:)):))

nguyen_son0937
26-12-2011, 19:53
[QUOTE=pe_nhoc16;470266]Nghe Calat lâu rồi, cũng có sở thích lang thang cafe như ấy... Đơn giản chỉ 1 mình vào quán nhưng không gọi cafe, thích uống trà, vậy thôi :D
Bữa nào cafe! Sđt: 0985 44 88 76, gọi mình là Nhóc, hiếm khi gọi tên thật nhưng muốn gọi cũng không sao, mình tên Huyền nhé![/QUOTE

Vây luc nao Nhoc buồn thì alo mình nhé.
Mình cũng là tín đồ của cafe. Cafe nào cũng được nhưng đừng ồn ào quá. Bệt càng thoải mái.(c)
Sđt mình : 0937 93 87 97, nick cũng là tên mình luôn.:D

tinhtang007
27-12-2011, 10:39
mình thích cafe ở Coffee World trên đường Võ Văn Tần. còn dạo này thích tìm những quán có view đẹp, gần gũi thiên nhiên để xả stress.

Anh Tú
02-01-2012, 17:07
hihihhi, mình cũng là dân phải nói là nghiện đi quán cafe uống cafe sữa...
Hình như ngày nào mình cũng đi, đủ thứ...
Mình đi quán nào là thân chủ quán luôn! Tuần ngồi 7 bữa mà, hahahahha
Hiện tại mình đang thích quán cafe Overture , 109 Trần Quốc Toản, cafe về High end, nhạc cực hay, không gian ấm áp, nhưng có cái là cho hút thuốc nên bạn nữ nào hok wen sẽ bị sock áh.
http://www.facebook.com/media/set/?set=a.10150356278199571.370661.704614570&type=3
đó là link hình về quán, bạn có thể xem tham khảo...
Còn những quán bình thường mình hay đi quán ở khu Bầu Cát, vì gần nhà mình...
Còn hok nữa thích đi những quán có chuyên đề, có nội dung

Hay mình còn thích cafe giá rẻ, cũng hơi có khói thuốc tí nhưng khá art vì toàn dân art thui... ( mình dân art mà, hahahahha)
http://www.facebook.com/media/set/?set=a.10150244834404571.341223.704614570&type=1
Đây là mình cafe Ride, nằm trong hẻm trên đường Nguyễn thị Minh khai, gần Nice karaoke.

Các bạn xem nha,
... hihihih

A cũng gần bàu cát nè, hôm nào cf nhe,,,, rất vui được wen bạn

nguyenvanquyen
04-01-2012, 17:06
chào bạn, mình cũng có sơ thic lang thang uong cafe, nhất là những wan sân vườn
hi, minh ở tân phú, khi nao bùn muon di uong cafe alo nhé
0907. 482 269

nguyenvanquyen
04-01-2012, 17:10
hi, chào bạn mình cũng có sở thích uống cafe như bạn.
bữa nào cuối tuần rảnh bạn alo chúng mình lang thang uống cafe.
SĐT : 0907 482 269

langthang-saigon
26-01-2012, 20:13
Nhiều người có sở thích giống nhau quá! Thanh niên Sài gòn ai mà không thích lang thang ở mấy quán cafe chứ? Nhưng tôi nhớ hoài quán cafe kỷ niệm của thời sinh viên: Cafe Chiêu. Nghe cái tên thật lạ, nhưng rất ấm cúng và thân quen của tôi và bạn bè của cả một thời sinh viên, 1994-1999. Quán này có từ khoảng thập niên 60 của thế kỷ trước, và có lẽ nó là một trong những quan cafe xưa nhất Sài gòn rồi. Phong cách trang trí trong quán cùng với những hình ảnh treo trên tường của quán là phong cách của thập niên 60s. Quán nằm trong một con hẻm nhỏ của đường Cao Thắng, quận 3, gần ngã tư Cao Thắng-Điện Biên Phủ. Vài năm sau này do chuyển nhà lên Gò Vấp nên tôi ít có dịp ghé lại. Nghe nói quán đã mở rộng thêm và có cả tầng lầu, nhưng chỗ cũ thì vẫn giữ nguyên như xưa.
Bửa nào cuối tuần anh em mình trong topic cafe này cùng rủ nhau ra đây cafe cuối tuần nha!
Đt. 093 203 8763-Tuấn

newyorktimes
31-01-2012, 23:21
cafe bệt thì mình tụ tập ở NGUYỄN TRUNG TRỰC sáng sớm t7 or chủ nhật mọi người ngồi ớ đó rất đông, đường mát mẻ, nhiều bóng cây me. Gần trung tam, xe cô qua lại đông thú vị lắm các bạn, có dip thì cùng nhau giao lưu nha. NGUYEN TRUNG TRUC va NGUYEN DU. Email: [email protected]

khuc_giao_mua
03-02-2012, 18:00
Oài giờ mới vào đọc, khách trọ SG 6 năm gần như SG cafe mình đã đi hết. Cafe SG có lẽ đã nâng tầm thành một nét văn hóa rồi. Giờ thì xa SG 1700km, ít cafe mà chỉ chuyên nhậu :))

gaubong309
06-02-2012, 11:00
Lâu lắm rồi em cũng ko đi cafe, đơn giản là ko biết tìm và rủ ai đi cùng, lang thang 1 mình mãi cũng chán... mà rủ bạn bè thì chúng nó bận cả... với lại hình như đi với gái xí như em ko đứa nào nó thèm thì phải... hihi... bữa nào mình off cafe một bữa nha mọi người.

nguyen_son0937
21-02-2012, 09:33
Lâu lắm rồi em cũng ko đi cafe, đơn giản là ko biết tìm và rủ ai đi cùng, lang thang 1 mình mãi cũng chán... mà rủ bạn bè thì chúng nó bận cả... với lại hình như đi với gái xí như em ko đứa nào nó thèm thì phải... hihi... bữa nào mình off cafe một bữa nha mọi người.

Mình hoan nghênh off 2 tay 2 chân luôn.(c)
Ghiền caffe quá rồi. Hic.:(

tiffanystore
23-02-2012, 16:01
cafe bệt thì mình tụ tập ở NGUYỄN TRUNG TRỰC sáng sớm t7 or chủ nhật mọi người ngồi ớ đó rất đông, đường mát mẻ, nhiều bóng cây me. Gần trung tam, xe cô qua lại đông thú vị lắm các bạn, có dip thì cùng nhau giao lưu nha. NGUYEN TRUNG TRUC va NGUYEN DU. Email: [email protected]

Tết em có về sg, nghe bọn bạn bàn về cafe bệt ở gần nhà thờ Đức bà, nghe cũng hấp dẩn mà em không có dịp ghé....hi vọng lần sau có dịp thưởng thức cafe bệt :L

nguyen_son0937
24-02-2012, 12:31
Tết em có về sg, nghe bọn bạn bàn về cafe bệt ở gần nhà thờ Đức bà, nghe cũng hấp dẩn mà em không có dịp ghé....hi vọng lần sau có dịp thưởng thức cafe bệt :L

Cf bệt ở Nhà thờ Đức Bà là tuyệt vời đó bạn. View đẹp, thoáng mát... Mình rất hay uống chỗ đó.

ĐiêuThuyền@
01-03-2012, 13:25
Thật tình ở Sài gòn ngoài quán nhậu mấy ông hay lai rai thì muốn giải trí chỉ có cafe là thích hợp nhất thôi….không thì chỉ có nước vào công viên đi dạo )
Điêu một thời cũng hay lang thang cafe, cứ thích quán nào là đến hoài cho đến khi hết thích thì kiếm quán khác thôi.
Đến quán cafe có nhiều mục đích, có khi vì công việc, có khi gặp gỡ bạn bè, khi thì đến vì không khí, âm nhạc, nhưng cũng có đôi khi đến chỉ để đơn thuần là uống một ly cafe thôi.
Chọn quán cafe cũng còn tùy vào thời gian nữa, chẳng hạn những buổi sáng cuối tuần thì hay lang thang mấy quán sân vườn mát mẻ như: trước đây thì có Sỏi đá, Du Miên, Đồng dao, Bản Sonate, Trầm, sài gòn xanh sau này thì Army ở Văn Thánh, the Myth, Country House, Miền Đồng Thảo, Pergola, S café…
Buổi trưa thường hay vào mấy quán máy lạnh, ghế nệm thật êm đềm như: Ciao, Highlands, Ibox, Kem Bố già hay kem bud’s, Thiên lý…
Có những buổi chiều quởn quởn thì rủ bạn phi thẳng một mạch qua Phú Mỹ Hưng, cũng nhiều quán dễ thương lắm, nhưng lui tới nhiều nhất thì chỉ có Gloria Jeans thôi, ngồi ở đây thích thật, có hôm qua tới đây mỗi đứa một ly café rồi mỗi đứa một laptop hay một cuốn truyện ngồi chán chê rồi về thôi :D
Đến để uống café thì cứ phải đến Trung Nguyên, hay café Thứ bảy, café đậm đà mà thơm ngon nữa, mình ghét nhất là uống mấy quán café tây (cà phê của nó cứ như cà phê dão, mà lại đắt kinh khủng) uống mà bực mình 
Thường hay lui tới mấy quán như Một thuở, Niết Bàn, Mộc…vì cái không khí cổ xưa, hoài niệm của nó…nhưng cũng có đôi khi thích cái không khí nhộn nhịp của mấy quán như MTV, Window…
Café xem phim thì giờ cũng nhiều lắm, nhưng vào đấy hơi ngột ngạt, điển hình là chuỗi café bobby brewers
Café Bệt ở nhà thờ Đức Bà thì hồi sinh viên hay ngồi, nhưng giờ nhắm mình đua không lại với mấy anh đô thị nên không dám, với cả cũng không ai chịu cùng mình đến đó nữa :D
Thỉnh thoảng cũng có cái thú đi khai thác quán mới như: café 33 tầng (nghe đồn đóng cửa rồi), café tầng 16 ở Landscap building, café Bệt xem kịch, café cục gạch, Hi-end, mấy quán hút shisa (nhưng mình không có hút, nhìn và thèm thôi :D)…mấy quán này thường tới một lần cho biết thôi :D
Mình thấy mọi người hay nhắc The Fig café, quán này gần cơ quan mình, tới hai lần rồi sau này không tới nữa vì quán quá nhỏ mà lại sắp xếp quá nhiều bàn ghế nhưng không tạo được khoảng trống riêng, rất ồn ào, may ra đến buổi sáng sớm hay chiều tối thì có mấy bàn ở ngoài trời là ngồi được thôi. Nhưng thêm vấn đề là thức ăn thì không ngon lắm mà đến buổi chiều thì chả có gì để ăn, giá cũng không mềm lắm đâu 
Café ở Sài gòn giờ mọc nhan nhãn, nhưng với sức cạnh tranh khốc liệt thế này thì để tồn tại được nhất thiết phải có thiên thời địa lợi nhân hòa cơ…)
Đôi dòng chia sẻ, mong mọi người tìm được nhiều nơi thư giãn, để đem niềm vui hóa giải nỗi sầu, để thăng bằng lại cuộc sống vốn dĩ phức tạp và ngột ngạt này, để còn “yêu cuộc đời này hơn” nữa nhé 

gaubong309
06-03-2012, 13:21
Ko biết tối thứ 5 tuần sau 15/3 các anh chị có rãnh ko ? mình off cafe nhé ...đc ko nhỉ ? Ai đi được thì để lại cho em nick và sđt nhé ... ^^

ĐiêuThuyền@
06-03-2012, 13:38
Ko biết tối thứ 5 tuần sau 15/3 các anh chị có rãnh ko ? mình off cafe nhé ...đc ko nhỉ ? Ai đi được thì để lại cho em nick và sđt nhé ... ^^

Bạn lên kế hoạch cụ thể và hấp dẫn mọi người chút chắc nhiều người tham gia đó :)

gaubong309
06-03-2012, 14:05
hihi,,, buổi off của em chỉ đơn giản là mọi người gặp mặt, cafe giữa tuần, lần đầu làm quen với nhau thôi àh

link_scorpio
06-03-2012, 20:46
Buồn quá mình cũng thơ thẩn ở góc cafe nhưng lại ở HN hix

gaubong309
08-03-2012, 09:22
Buồn quá mình cũng thơ thẩn ở góc cafe nhưng lại ở HN hix

Khi nào bạn vào sài gòn thì chúng mình đi nhé

nguyen_son0937
08-03-2012, 10:09

Cho mình đặt vé nhé. Giao lưu mà, ở đâu cũng đc.Hi.
Nguyen Son : 0937.93 87 97.

lecat69
08-03-2012, 12:06
Cafe Sài thành hay nhỉ, mình ở Bình Dương mà nhưng cũng thích lang thang 1 mình cafe ở dưới đó. Thường thì mình hay ngồi cafe bệt gốc me gần đầu đường Trần Phú, chỗ này thì có nhóm câu cá, chụp ảnh, hội xe 67 cũng có mặt.... Hy vọng 1 ngày gần đây sẽ có dịp giao lưu với mọi người

link_scorpio
08-03-2012, 15:15
Khi nào bạn vào sài gòn thì chúng mình đi nhé

Hihi thèm được vào Sài thành 1 chuyến thế không biết. Máu liều lại nổi lên rùi

Chinh Pham
19-03-2012, 16:42

họp off chưa bạn, mình cũng ghiền cafe và thích đi mấy quán lạ lạ, rảnh đi uống phone cho cái nhe! Phone của mình
0982 697 556

kibo2212
19-03-2012, 21:45
Cafe thì mình cũng thằng thuộc dạng ghiền lắm rồi, nhưng mà đến quán cafe không phải để thưởng thức nước uống hay món ăn. Cũng như nhiều người, đến là để đắm trong không gian của quán, từ cách bày trí, cái bàn cái ghế và để nghe nhạc và nhấp một ngụm trà. Hồi mới lên Sài Gòn, hầu như ngày nào cũng uống cafe, quán nào, phong cách nào từ êm đềm đến ép tim cũng thử qua, tuy nhiên sau này thì ít đi và hầu như chỉ tới một vài quán mà mình thích. Trong đó thì Đất trên đường Tô Hiến Thành là quán mình đến nhiều nhất và thích nhất, thích cái ghế, cái không gian, cái cầu thang, cái khoảng thông gió trên trần nhà và những khung cửa sổ nhìn ra gian hoa tigôn(cái này là bạn mình nó thích hoa, mình thì thích cái bụi chuối ngoài đó thôi), đôi khi đến chỉ để uống trà và ngồi suốt buổi. He he, ai thích lại đó thử một lần thì cứ call cho mình nhé, tại vì mình lại đó cũng nhiều, :)
0919391001, cứ gọi mình là K nhé.

gaubong309
27-03-2012, 23:53
Mọi người ơi, tối thứ 7 này khoảng 20h em sẽ có mặt ở quán CAJON địa chỉ 384/14 Huỳnh Văn Bánh,P14, Q.Phú Nhuận.... quán nhỏ thôi, chơi ghitar.. và các bạn hát ... ca sĩ ko chuyên.... ^^ mọi người tới alo em nha ... 098 3100 309

langbam_dibui
28-03-2012, 23:03
Dành 1 năm để đi thì vẫn ko hết quán cafe' ở Sài Gòn, từ bệt cho tới ghế sofa, (beer)

click_click_7761
29-03-2012, 17:37
hiii thít lang thang cf lắm, nhưng ít khi được lang thang các quán cf tại TP, vì minh không biết quán nao hay hay và cũng vì mình ở bình dương, nên khi nào mấy bạn có tổ chức off cafe thì call minh đi với nhá 0948783141

Nhoc_X
30-03-2012, 13:07
Mọi người ơi, tối thứ 7 này khoảng 20h em sẽ có mặt ở quán CAJON địa chỉ 384/14 Huỳnh Văn Bánh,P14, Q.Phú Nhuận.... quán nhỏ thôi, chơi ghitar.. và các bạn hát ... ca sĩ ko chuyên.... ^^ mọi người tới alo em nha ... 098 3100 309

Quán cf ngon ko chị :D

gaubong309
31-03-2012, 00:01
Quán cf ngon ko chị :D

Nước bình dân lắm em...ko ngon

gaubong309
01-04-2012, 02:06
Hihi, hôm nay đi qua bên CaJon gặp đc 1 anh bạn trên Phượt, vui vui

Nhoc_X
01-04-2012, 14:16
Hihi, hôm nay đi qua bên CaJon gặp đc 1 anh bạn trên Phượt, vui vui

Chị gấu bông ngồi ở chỗ nào vậy nhỉ :D

nguyen_son0937
02-04-2012, 22:27
hôm giờ Gấu bông có qua cajon nữa ko?
thanks Gấu đã giới thiệu quán đó.(c)
mình rất thích.:)

HSGHN
03-04-2012, 00:14
Để mai đi thử Cajon xem nào :D
Mình thì hay ngồi ở Mộc Hồ Biểu Chánh í :D, trong đó làm việc cũng dễ :D

nguyen_son0937
03-04-2012, 09:47
Để mai đi thử Cajon xem nào :D
Mình thì hay ngồi ở Mộc Hồ Biểu Chánh í :D, trong đó làm việc cũng dễ :D

Ko biết bạn làm việc gì, nhưng nếu bạn làm việc mà vào cajon chắc ko hợp đâu.:)
Ở cajon mình thấy ko khí náo nhiệt lắm ( dù mình mới đi thôi ). Nếu bạn đến cajon để thư giãn thì ok rồi.
Hay bạn đến cf DU MIÊn thử đi. ĐC: 48/9A Hồ Biểu Chánh, P.11, Q. Phú Nhuận
Ở đó thoáng và cũng đẹp nữa.

gaubong309
03-04-2012, 22:15
hihi hôm rày hok có qua ... khi nào Sơn qua thì nhắn tin hay alo Gấu nhá

Nhoc_X chị Gấu ngồi trong góc áh

gaubong309
03-04-2012, 22:17
Ko biết bạn làm việc gì, nhưng nếu bạn làm việc mà vào cajon chắc ko hợp đâu.:)
Ở cajon mình thấy ko khí náo nhiệt lắm ( dù mình mới đi thôi ). Nếu bạn đến cajon để thư giãn thì ok rồi.
Hay bạn đến cf DU MIÊn thử đi. ĐC: 48/9A Hồ Biểu Chánh, P.11, Q. Phú Nhuận
Ở đó thoáng và cũng đẹp nữa.

Bánh canh ở Du Miên ngon ... hihi... dạo này ăn đồ ăn của Du Miên thấy ngon... có lẽ do đầu bếp đc đổi ^^

voikoi345
29-05-2012, 13:26

mình cũng thik ngồi góc này, mát mẻ, thoáng ^^