PDA

View Full Version : Tìm bạn phượt cực nam mui cà mau và miền tây 30/4/2016

kimhanzoo
14-04-2016, 22:36
MÌNH ở nha trang ..sắp tới 30/4 có làm chuyến với lịch trình dưới ...bạn bè trong cả nước ai có đi trong thời gian đó ..có trùng đường với nhau đoạn nào..thì hẹn gặp đi cùng nhau cho vui ...gặp nhau trên đường là quý nhất ..những con người cùng đam mê :))

LỊCH TRÌNH CHIA LÀM 2 CHẶNG LỚN.1 CHẶNG CHO CÁC BẠN KO CÓ THỜI GIAN CHỈ CHINH PHỤC CỰC NAM, CHẶNG 2 TIẾP TỤC KHÁM PHÁ MIỀN TÂY VÀ LEO NÚI
.
+ NGÀY 1 (30/4/2016)
NHA TRANG- NINH THUẬN-BÌNH THUẬN-VŨNG TÀU (400KM)
.
Bình thuận có rất nhiều điểm đẹp để ghé như : Bàu trắng,đồi cát bay,hải đăng kê gà,nhà máy Phong điện, đảo phú quý .tùy theo thời gian mà ghé qua điểm nào
.
sẽ dừng chân ở vũng tàu ,mình có bạn tại đó chúng ta dừng chận tối có thể nhờ dắt đi chơi vũng tàu,rồi nghỉ ngơi để lấy sức hôm sau đi tiếp .
+ NGÀY THỨ 2 (1/5/2016)
VŨNG TÀU-ĐỒNG NAI- SÀI GÒN-TIỀN GIANG- BẾN TRE-BẠC LIÊU (410KM)
.
Chẳng mấy khi vào sài gòn...rất muốn ở lại 1 ngày để các bạn thăm thú sài gòn thành phố ko bao giờ ngủ . nhưng tùy vào lịch trình của ngày 1 .nếu suôn sẻ thì sẽ dừng chân nghỉ tại sài gòn..nếu không các bạn có ghé trên đường về

.
Tiền giang ,bến tre ,bạc liêu thì vừa đi vừa tìm hiểu ,chắc nhiều điều thú vị lắm,,đi phà qua chợ nổi,vựa cây trái miền nam,Nhà công tử bạc liêu..v..v
+NGÀY THỨ 3 ( 2/5/2016)
BẠC LIÊU -CỰC NAM MŨI CÀ MAU -ĐẠỊ HỌC NHA TRANG PHÂN HIÊU KIÊN GIANG-TÁCH NHÓM ( 400 KM)
.
đây là mục tiêu của chuyến đi,cũng như kết thúc chặng 1 - chúng ta đã đặt chân đến điểm đất mũi..điểm xa nhất trên đất liền của đất nước về phía nam.chụp hình kỉ niệm cả team tại cột mốc tọa độ..sau đó tách ra làm 2 nhóm,..mình sẽ cử 1 bạn làm leader..dẫn nhóm 1 ( chỉ chinh phục cực nam ) đi ngược về sài gòn .để lên tàu về nhà
.
Quãng đường từ đây về sài gòn là 400km- các bạn đi tốc độ bình thường ..vì đi đến cực nam rồi ở lại đã đến quá trưa nên..đi từ đó cho đến tối theo hướng về sài gòn sẽ chỉ đi được nửa đường..đến cần thơ (200km) là nghỉ đêm tại đó...thăm thú thành phố cần thơ...sáng hôm tiếp tục chạy nốt phần còn lại ..đến gần trưa sẽ có mặt ở ga sài gòn...mua vé lên tàu ..tối sẽ có mặt ở nha trang.
nhóm còn lại sẽ đi tới Kiên Giang(200km) -Thăm đại học Nha Trang Phân Hiệu Kiên Giang . đây là phân hiệu thứ 2 của trường AD .
thăm thú kiên giang và nghỉ lại đây rồi tiếp tục hành trình
+ NGÀY THỨ 4,5 (3-4 /5/2016)
KIÊN GIANG -CẦN THƠ- ĐỒNG THÁP-LONG AN-TÂY NINH -NÚI BÀ ĐEN(400KM)
đi cung này vì là cung miền tây nên chưa chắc đi được như dự tính nên cần 2 ngày để đi quãng đường 400km ..nếu đến sớm thì chúng ta leo núi sớm..đến muộn thì nghỉ ngơi ..tùy tình hình
+ NGÀY THỨ 6-7 ( 5-6/5/2016)
CẮM TRẠI TRÊN NÚI BÀ ĐEN -XUỐNG NÚI - VỀ SÀI GON- LÊN TÀU KẾT THÚC HÀNH TRÌNH (120KM)
cắm trại trên núi bà đen 1 trong những đỉnh núi cao nhất miền nam,chụp ảnh khi đứng trên mây biển mây bềnh bồng...thưởng thức những khoảnh khắc tuyệt vời nhất ,chinh phục đỉnh cao ,và chinh phục chính bản thân mình.
.
sau nhiều ngày lang thang và ăn bụi,chúng ta sẽ cùng nhau nấu nướng và ăn những món chính tay mình nấu ,...giữa thiên nhiên hùng vĩ...rồi cùng nhau la hét,hát to những bài hát mà mình thích...giữ biển trời mây núi..
..
thu dọn lều trại.dắt tay nhau xuống núi và trở về với cuộc sống của mỗi người với bao kỉ niệm để lại sau lưng...
về sài gòn ,lên tàu chia tay nhau
CÒN TEAM MIỀN NAM MÌNH SẼ GẶP NHAU TẠI NHA TRANG VÀO TỐI NGÀY 7/5/2016 ĐỂ CÙNG NHAU ÔN LẠI NHỮNG THỨ ĐÃ TRẢI QUA CÙNG NHAU TRONG CHUYẾN HÀNH TRÌNH hơn 1500km tính cả đường tàu lượt về là khoảng 1900km Biểu tượng cảm xúc smile ..CÙNG KHOE NHỮNG TẤM HÌNH ĐẸP CỦA BẢN THÂN VÀ TỰ VIẾT GIAI THOẠI CHO MÌNH NHÉ .HJHJ Biểu tượng cảm xúc smile
YEAHHHHHHHHHHHHH

P/S : AI CÓ BẠN Ở ĐÂU,CÓ THỂ GHÉ NHỜ GIÚP ĐỠ HOẶC CÓ CHỖ NGHỈ NHỜ Ở BẤT CỨ CHỖ NÀO TRONG CÁC TỈNH .THÌ BÁO MÌNH ĐỂ MÌNH XẾP LỊCH TRÌNH CHO TIẾT KIỆM CHI PHÍ HẾT MỨC CÓ THỂ NHÉ .LIÊN LẠC VỚI MÌNH QUA FACEBOOK Kim Han Joo HOẶC SDT 0167.458.7447

buiduong47
21-04-2016, 06:13
Đóng góp chút cho bạn tại Bạc Liêu các bạn có thể ghé ra ven biển xem Nhà máy điện gió và Chùa Xiêm Cáng (google maps là có). Từ tp.Cần Thơ nếu đi theo QL Nam Sông Hậu (trên maps là QL91C) sẽ đi qua các đầm tôm ven sông, vườn trái cây, nhiều chùa ven đường của người Kmer thì phải mình đoán thế vì chữ đọc không hiểu chỉ thấy rất nổi bật :)), nhìn thấy cửa biển.
Đoạn từ tp Cà mau đi đất mũi 54km đầu đường đẹp nhưng từ tx Năm Căn là đường bắt đầu xấu vì đang thi công càng vào gần Đất mũi càng xấu nên đi mất 2 tiếng các bạn đi chú ý tốc độ vì đường đá dăm dễ mất lái, tổng thời gian từ Tp.CM đi Đất mũi là hơn 3h. Chúc các bạn thượng lộ bình an :)