PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Du lịch Hồ Ba Bể

Diep2Luat
12-04-2016, 14:52
Ngày 9\4 vừa rồi mình đi tham quan quanh HBB có đôi điều muốn chia sẻ với mọi người.
giá vé vào cổng tham quan là 25k\người lớn mua tại cổng chào, tại đây người bán vé kêu mình mua luôn vé đi thuyền quanh hồ, mức giá 150k (1 địa điểm tham quan), 400k (2 địa điểm tham quan), và 650k(3 địa điểm tham quan) cho một chiếc thuyền chở tối đa 12 người Việt hoặc 10 người Tây. Mình hỏi rõ là vô phía trong có bán vé hay không vì mình chưa nhìn thấy hồ nên không biết là có nên đi hay không nhưng người bán vé chắc chắn là bên trong không có.
:D Sự thật thì bên trong có hẵn một văn phòng bán vé (NO)
Kinh nghiệm của mình là các bạn cứ mua vé vào cổng rồi chạy thẳng vô trong, nếu đi nhóm đông thì ok, còn không các bạn có thể đợi đủ một nhóm 6-7 người hoặc hơn để thuê 1 thuyền sẽ giảm chi phí. Các bạn có thể mặc cả với lái thuyền để đi thêm những chỗ khác với giá khá mềm.
Hôm mình đi có giao lưu với anh em lái thuyền trong HBB và đc anh em hướng dẫn giúp đỡ nhiệt tình (còn được đãi ăn đặc sản nữa), nếu các bạn gọi trước thì luôn có thuyền giá sẽ mềm hơn giá mua ở văn phòng mà còn được chỡ đi những chỗ đẹp không nằm trong danh sách 3 địa điểm ở trên.
các bạn gọi 0162 6537 897 (A. Hiền) hoặc 0974 831 785(A. Hùng). cả 2 anh đều là người của hợp tác xã nên các bạn yên tâm.

bagakio
04-07-2016, 00:28
Mình cũng đang tìm hiểu để đi chơi Ba Bể, chủ thớt cho mình xin review kỹ hơn chút về lịch trình chuyến đi của bạn được không :)? Cụ thể là từ lúc xuất phát đến Ba Bể, rồi khi đến Ba Bể thì bạn nghỉ ở đâu, tham quan những điểm nào, bạn có vui chơi hoạt động gì không, ví dụ như đốt lửa trại, lội suối, tắm hồ, câu cá chẳng hạn :)?

Merci bạn nhiều nha :D

Nguyen Manh Hinh
22-09-2016, 15:08
Mình cũng đang tìm hiểu để đi chơi Ba Bể, chủ thớt cho mình xin review kỹ hơn chút về lịch trình chuyến đi của bạn được không :)? Cụ thể là từ lúc xuất phát đến Ba Bể, rồi khi đến Ba Bể thì bạn nghỉ ở đâu, tham quan những điểm nào, bạn có vui chơi hoạt động gì không, ví dụ như đốt lửa trại, lội suối, tắm hồ, câu cá chẳng hạn :)?

Merci bạn nhiều nha :D

Hồ BB mình đi đến 3 lần rồi... lịch trình nếu thoải mái thời gian thì không nói nhưng nên có ít nhất 1 đêm ngủ ở mấy bản du lịch như pó lù, pắc ngòi...
Các bạn không cần lo lắng về chỗ an ngủ bởi các bản trong hồ đều làm du lịch cả. đúng như bạn thớt nói, chỉ cần mua vé vào hồ khoảng 25k/người sau đó vào trong hồ kiếm nhà nghỉ, home stay... rồi hỏi họ thuê thuyền. giá tầm 500k cho 1 tua thăm quan vài điểm chính như thác đầu đẳng, ao tiên, đền an mạ. ngoài ra có tua dài hơn còn tham quan 1 số động nữa .. giá thêm khoảng 200k nữa... nhưng mất khá nhiều thời gian(từ 3-5 tiếng hoặc hơn).

còn các bạn muốn có nhiều hoạt động thì phải tự lên kế hoạch rồi tổ chức thôi chứ đi kiểu bụi như này thì không phải cái gì cũng có sẵn như thuê tua đâu.