PDA

View Full Version : Hội Phượt Buôn Ma Thuột - Tại sao không !?!

Pages : [1] 2 3

Lê Thủy
19-10-2011, 15:09
Những ngày đầu dập dập, dòm dòm, ngó nghiêng qua các topic của các hội Phượt trên khắp mọi miền đất nước. các hội phượt miền Bắc từ Lào Cai, Hà Nội, Hải Phòng,... đến miền Trung Huế, Đà Nẵng, Nha Trang,... vào tới miền Nam Có Phượt Sài Gòn, Cần Thơ, Cà Mau...Lòng em tự dưng cảm thấy buồn, sao không thấy Hội Phượt Buôn Ma Thuột đâu cả?!
Phượt BMT đâu hết rồi? không yêu phượt sao ?
Dù mới tham gia Phượt chỉ mấy ngày thôi, nhưng với tinh thần yêu Phượt hết lòng, Em cũng xin phép Ban Điều Hành, cho phép em được tạo topic mới này dành cho hôi phượt BMT.
Hy vọng có phượt nào của BMT vô tình ghé ngang qua, hiểu nỗi lòng của e, cùng em thành lập nên hội Phượt ở BMT cho kịp với tinh thần phượt hăng say trên mọi miền đất nước.
Các phượt Buôn Ma Thuột ơi ! hãy lên tiếng đi nào!!!:help

thanh_vinh
19-10-2011, 16:13
Chủ thớt phải để lại nick yahoo và số dt để các phuoter giao lưu đựơc dễ giàng chứ.:L

lambanghieu
19-10-2011, 16:23
Dân BMT xuống sài gòn hết rồi bạn nè! Dù ở Sai Gòn nhưng mình vẫn hướng trái tim về quê hương tây nguyên. Bạn cố gắng gậy dựng nhé. sẽ có 1 đợt nào đó mình đưa nhóm mình về trên đó phượt và giao lưu với bang hội BMT luôn đó.

Lê Thủy
19-10-2011, 17:01
Ôi thế là niềm mong mỏi của e đã có người chia sẽ rùi.
email của e đây. [email protected]
fone number : 0936.006.406 " LÊ NA"

thanh_vinh
19-10-2011, 17:12
Ôi thế là niềm mong mỏi của e đã có người chia sẽ rùi.
email của e đây. [email protected]
fone number : 0936.006.406 " LÊ NA"

Sẽ có một ngày đẹp trời nào đó mình sẽ đến BMT giao lưu với bạn.
thông tin của minh đây nhé.
https://www.phuot.vn/threads/25972-R%E1%BB%A7-r%C3%AA-th%C3%A0nh-l%E1%BA%ADp-%C4%91%E1%BB%99i-NGH%E1%BB%86-AN-PH%C6%AF%E1%BB%A2T-H%E1%BB%98I

duongquangminh
19-10-2011, 17:44
Hehe chúc mừng nhà phuot BMT nhá.Chúc ngày càng phát triển và mở rộng nhé (beer)(wait)

Lê Thủy
20-10-2011, 10:40
Hehe chúc mừng nhà phuot BMT nhá.Chúc ngày càng phát triển và mở rộng nhé (beer)(wait)
Ôi sao hội phượt BMT lác đác thế này. Cứ vắng hoe như đường phố Buôn Mê vào mùa mưa vậy.
Có lẽ a Minh chúc mừng sớm quá rồi. :( Ôi Buôn Mê "tình yêu và nỗi nhớ."
Có ai ghé về, để nhìn thấy Buôn Mê!!!!........

duongquangminh
20-10-2011, 10:43
Ôi sao hội phượt BMT lác đác thế này. Cứ vắng hoe như đường phố Buôn Mê vào mùa mưa vậy.
Có lẽ a Minh chúc mừng sớm quá rồi. :(

Hehe tại mọi người chưa biết hết thui.Với phương châm 4 biển là nhà mình xin nộp đơn thành viên luôn (beer)

Lê Thủy
20-10-2011, 10:46
Hehe tại mọi người chưa biết hết thui.Với phương châm 4 biển là nhà mình xin nộp đơn thành viên luôn (beer)
Vậy e xin chính thức công bố anh là thành viên VIP của hội PBMT nhé

thanh_vinh
20-10-2011, 10:58
Bình tĩnh đi bạn. Vạn sự khởi đầu nan mà. chúc nhà bạn mau lên tầng nhé:L (beer)

Lê Thủy
20-10-2011, 11:03
Bình tĩnh đi bạn. Vạn sự khởi đầu nan mà. chúc nhà bạn mau lên tầng nhé:L (beer)
Có lẽ vậy. " Vạn sự khởi đầu nan, gian nan bắt đầu nãn, đơn giản là vững tinh thần". Chuyến này e phải theo đến cùng, lỡ đào móng rồi, nênphải đổ pê tông, và xây dựng nền tảng vững chắc. Anh thấy sao!?! cố lên!!! pa cha!!!

duongquangminh
20-10-2011, 15:56
Vậy e xin chính thức công bố anh là thành viên VIP của hội PBMT nhé
Hehe sướng quá hiện giờ là thành viên của rất nhiều nhà rồi : Nhà Vịt nè,PDN, PLC, PNA, PBMT.Kiểu này mình là hoạt náo viên rồi =)) Sướng quá !!!!!!!!!!!!!!!!

Lê Thủy
20-10-2011, 16:13
Hehe sướng quá hiện giờ là thành viên của rất nhiều nhà rồi : Nhà Vịt nè,PDN, PLC, PNA, PBMT.Kiểu này mình là hoạt náo viên rồi =)) Sướng quá !!!!!!!!!!!!!!!!
ÔI! ÔI! ÔI! sao a tham lam thế, tham gia nhìu vậy, sức đâu mà phượt chứ.

duongquangminh
20-10-2011, 16:30
ÔI! ÔI! ÔI! sao a tham lam thế, tham gia nhìu vậy, sức đâu mà phượt chứ.

Hí hí thick vui mà.Phương châm 4 biển là nhà nên tham gia tất hihi.Sẽ cố gắng vào BMT 1 chuyến :D.

BanickLionking
20-10-2011, 16:32
Em lập topic này khoảng 2 tháng trước có lẽ là gặp nhau rồi đấy?
Hẹn gặp lại BMT ngày gần đây.Up vài tấm hình chuyếndddi vừa rồi cho thêm sinh động.Hy vọng phượt BMT ngày càng đông vui
Vòng qua chợ
Rồi vào 1 quán cafe khung cảnh rất rộng mà đầm ấm, toàn là nhà gỗ đậm chất núi rừng-quên mất tên quán rồi :D

BanickLionking
20-10-2011, 16:42
Ngồi cùng anh bạn ăn sáng,uống cà fe tại quán luôn.
Đi từ 1h chiều ở Đà Nẵng.lên đến BMT 5h sáng.Lạnh sun cim :D .Lần đầu tiên ăn hết 2 bát hủ tiếu( chả nhớ là món gì mà giống phở trộn ấy)

ăn xong vào bản Đôn cưỡi voi .Mình mặc thế này đi ai cũng nghĩ vào rẫy chăm cafe =))

Lê Thủy
21-10-2011, 08:31
Em lập topic này khoảng 2 tháng trước có lẽ là gặp nhau rồi đấy?
Hẹn gặp lại BMT ngày gần đây.Up vài tấm hình chuyếndddi vừa rồi cho thêm sinh động.Hy vọng phượt BMT ngày càng đông vui

Vòng qua chợ

Rồi vào 1 quán cafe khung cảnh rất rộng mà đầm ấm, toàn là nhà gỗ đậm chất núi rừng-quên mất tên quán rồi :D
Theo như hình của a up lên. Quang cảnh quán, không gian, và đồng phục của nhân viên, e chắc chắn một điều với a là.
Tên quán cà fe là "Không Gian Xưa" ( có ăn sáng các món như mì Quảng nè, Bánh Mì ốp la, Bún bò Huế, hủ tiếu,...).
còn có các cô lễ tân măc áo dài tím rất Huế nữa,...BMT còn nhiều quán cafe đẹp độc đáo, nếu có dịp gặp mặt mời các phuoter cùng PBMT đi tham quan, và thưởng thức.

duongquangminh
21-10-2011, 08:49
Theo như hình của a up lên. Quang cảnh quán, không gian, và đồng phục của nhân viên, e chắc chắn một điều với a là.
Tên quán cà fe là "Không Gian Xưa" ( có ăn sáng các món như mì Quảng nè, Bánh Mì ốp la, Bún bò Huế, hủ tiếu,...).
còn có các cô lễ tân măc áo dài tím rất Huế nữa,...BMT còn nhiều quán cafe đẹp độc đáo, nếu có dịp gặp mặt mời các phuoter cùng PBMT đi tham quan, và thưởng thức.

Mình thích nhất cái câu màu đỏ :)) .Bạn cố gắng lôi kéo tụ tập đi cho P BMT đông vui nhé.
Yahoo của mình nè : papazazizi

BanickLionking
21-10-2011, 09:51
Đúng rồi. Không Gian Xưa. Món mình ăn là mì Quảng :D

Lê Thủy
21-10-2011, 10:45
Mình thích nhất cái câu màu đỏ :)) .Bạn cố gắng lôi kéo tụ tập đi cho P BMT đông vui nhé.
Yahoo của mình nè : papazazizi.
Cũng đang rất nóng lòng lôi kéo, nhưng vẫn ảm đạm và đìu hiu quá, nhưng ko sao, chỉ cần có lòng tin là sẽ có tinh thần thôi, mọi người ũng hộ e nhé.

thanh_vinh
21-10-2011, 11:10
.
Cũng đang rất nóng lòng lôi kéo, nhưng vẫn ảm đạm và đìu hiu quá, nhưng ko sao, chỉ cần có lòng tin là sẽ có tinh thần thôi, mọi người ũng hộ e nhé.

Rất ủng hộ mà . hẹn gặp tại Buôn mê nhé!

BanickLionking
21-10-2011, 11:45
Ủng hộ thêm nhé!
Một nét Ban Mê
Cả một vườn cafe tình cờ gặp được vài bông trái mùa

Lê Thủy
21-10-2011, 21:41
BMT bây giờ đã chuyễn sang mùa lạnh rồi. Tối tối các cặp tình nhân dắt tay nhau đi dạo phố mua sắm quần áo tại chợ đêm. Quang cảnh thật nhộn nhịp và lãng mạn trong tiết trời xe lạnh nơi phố núi.

lambanghieu
21-10-2011, 21:42
Nổi tiếng với những dòng thác, và nhẹ nhàng với hương cafe. một Daklak nhiều điều cần khám phá.

Cảnh đẹp nơi đây là cảm xúc cho biết bao đôi bạn trẻ đến với nhau.
Mang lại cho bạn cái cảm giác thoải mái, bình yên và phút giây hạnh phúc

Lê Thủy
22-10-2011, 07:51
:) hihihi trong đó có anh Hiếu cũng tìm được tình yêu nơi dòng thác nữa phải không.

duongquangminh
22-10-2011, 09:56
BMT bây giờ đã chuyễn sang mùa lạnh rồi. Tối tối các cặp tình nhân dắt tay nhau đi dạo phố mua sắm quần áo tại chợ đêm. Quang cảnh thật nhộn nhịp và lãng mạn trong tiết trời xe lạnh nơi phố núi.

Mình thích rồi đó nhá.Nhưng chưa có người yêu :(.Thủy thiết kế đi nhá (c)

lambanghieu
22-10-2011, 10:24
:) hihihi trong đó có anh Hiếu cũng tìm được tình yêu nơi dòng thác nữa phải không.

Anh là chàng trai đó mà em! Tuy là tất cả trôi theo dòng thác nhưng tất cả vẫn là những kỹ niệm đẹp.
Anh thích nhưng đêm trời lạnh, được xách xe máy chạy lòng vòng trong những con đường với mùi hoa sữa thơm ngát. Được cảm nhận cái hơi lạnh và sự bình yên. Ghé vào quán phở trên đường Ng công Trứ làm một tô thì lại thấy ấm lòng. Thèm nhưng sáng tinh mơ ngồi bên quán vắng nhấm nháp ly cafe nhìn dòng người qua lại. Nhớ những khi làm tô bún đỏ ven đường.

Thủy biết bún đỏ không ha? anh nhớ bún đỏ lắm!

Lê Thủy
22-10-2011, 10:55
Gì chứ bún đỏ thì khỏi nói rùi, ăn hoài ko ngán lun ah. vào những ngày thời tiết se se lạnh cùng bạn bè cả nhóm đi ăn bun đỏ ngay vĩa hè, rồi múc mắm tôm bỏ vào tô của nhau thật thú vị, cũng đã lâu rồi e ko dc cung bạn bè đi ăn bún đỏ.
Những buổi chiều BMT bất chợt có những cơn mưa phùn lại ngồi với nhau trong quán cà phê trên những con đường trung tâm TP ngắm dòng người qua lại hối hả. Lòng cảm thấy chọt ấm áp chợt bình yên a Hiếu nhỉ ? Khi nào về Buôn Mê đừng quên liên lạc với cô e gái Buôn Mê này nhé!!!(BB)

Lê Thủy
22-10-2011, 10:56
Mình thích rồi đó nhá.Nhưng chưa có người yêu :(.Thủy thiết kế đi nhá (c)
Gì chứ một tour phuọt tại BMT thì Lê Na đây luôn luôn sẵn sàng mà chỉ sợ ko có người phượt thôi ah, Hihihi :))

duongquangminh
23-10-2011, 10:10
Gì chứ một tour phuọt tại BMT thì Lê Na đây luôn luôn sẵn sàng mà chỉ sợ ko có người phượt thôi ah, Hihihi :))

Chuẩn rồi đấy (c) kiểu này lại sắp độc hành 1 mình đánh quả lẻ vào PBMT thoai =)) =))

Lê Thủy
23-10-2011, 15:30
Chuẩn rồi đấy (c) kiểu này lại sắp độc hành 1 mình đánh quả lẻ vào PBMT thoai =)) =))
Hehe hay đấy nếu a Minh muốn độc bộ hành làm một chuyến đi bmt thì hãy thực hiện liền đi nha. Vì thời tiết bmt mùa này đang rất rất rất đẹp đấy. Pé Na đây lun sẵn sàng làm hdv cho a. Ok ko nè

thanh_vinh
23-10-2011, 16:20
Hehe hay đấy nếu a Minh muốn độc bộ hành làm một chuyến đi bmt thì hãy thực hiện liền đi nha. Vì thời tiết bmy mùa này đang rất rất rất đẹp đấy. Pé Na đây lun sẵn sàng làm hdv cho a. Ok kp nè

Bé Na chuẩn bị đón khách nhá,(NT) :L

Lê Thủy
24-10-2011, 08:50
Bé Na chuẩn bị đón khách nhá,(NT) :L
(BB)Thế khi nào thì khách quý vào đấy ạh? Để pé Na đây còn chuẩn bị tinh thần nữa chứ.
Không thôi khách vào đúng ngày pé Na đi công tác là buồn lắm đấy.:(

thanh_vinh
24-10-2011, 09:35
(BB)Thế khi nào thì khách quý vào đấy ạh? Để pé Na đây còn chuẩn bị tinh thần nữa chứ.
Không thôi khách vào đúng ngày pé Na đi công tác là buồn lắm đấy.:(\
Chưa gì đã doạ đi công tác rồi. Làm sao mà liên lạc được chứ? Bé Na làm gì mà chắc cũng hay đi ct nhỉ?;)

Lê Thủy
24-10-2011, 10:07
Ha ha thông tin của Pé Na thì trang 1 có đầy đủ hết rùi mà. Tại Pé làm cho công ty du lịch, vừa phụ trách KD vừa làm HDV nên đi hoài àh.
Chủ thớt Nghệ An muốn đi BMT thì đi sớm đi vì thời tiết BMT mùa này đẹp lắm.
Thông tin cho Pé sớm nhá. Để pé chuẩn bị tinh thần đón khách.(beer)

thanh_vinh
24-10-2011, 11:41
Ha ha thông tin của Pé Na thì trang 1 có đầy đủ hết rùi mà. Tại Pé làm cho công ty du lịch, vừa phụ trách KD vừa làm HDV nên đi hoài àh.
Chủ thớt Nghệ An muốn đi BMT thì đi sớm đi vì thời tiết BMT mùa này đẹp lắm.
Thông tin cho Pé sớm nhá. Để pé chuẩn bị tinh thần đón khách.(beer)

OK. sẽ liên lạc trước một tuần nhé! có hương dần viên ngay sở tại thì còn gì bằng nữa, (c)

notloveagain
24-10-2011, 14:01
nhà ở bmt mà sinh sống ở nhatrang ..thì đc cho là ngườiiii ở đâu ta ...tham gia đc làm dân cư phượt BMT ko ta ..keke

Lê Thủy
24-10-2011, 14:29
nhà ở bmt mà sinh sống ở nhatrang ..thì đc cho là ngườiiii ở đâu ta ...tham gia đc làm dân cư phượt BMT ko ta ..keke
Hoan nghênh hoan nghênh nhiệt liệt. BMT và NHa Trang là hàng xóm sát vách mừ, sát ơi là sát luôn ah. Mình cũng thường xuyên dẫn đoàn đi Nha Trang du lịch, hy vọng dc giúp đở nhiều nhé. Wellcom !

Lê Thủy
24-10-2011, 14:32
OK. sẽ liên lạc trước một tuần nhé! có hương dần viên ngay sở tại thì còn gì bằng nữa, (c)
Ok quyết định như vậy đi ha. Khi nào vào BMT và mong muốn đi những đâu thì cho pé time trước 1 tuần nhá, để Pé lên lịch chương trình cho nè!
VD: như địa điểm Phượt ne, món ăn nè, quán Cfe nè,... hấp dẫn, hấp dẫn..!(NT)

BanickLionking
25-10-2011, 11:56
Bé Na cứ chuẩn bị tinh thần đón khách nhé! vào dồn dập cho bé chóng mặt luôn đấy

Lê Thủy
25-10-2011, 13:58
Bé Na cứ chuẩn bị tinh thần đón khách nhé! vào dồn dập cho bé chóng mặt luôn đấy
Trời ơi pé mới tham gia diễn đàn được có mấy ngày, mà đã được đón khách đến nổi chóng mặt thì pé sợ lắm. Chưa gì mà mèo đã bị sư tử dọa rồi kìa . hahaha:))

BanickLionking
25-10-2011, 16:30
Em có thấy sư tử kêu meo meo hay ư ử không? Nó tỏ tình thỏ thẻ cũng gầm lên mà,huống chi đây đang ...chém gái ;)

Quốc Đàn
31-10-2011, 09:20
chúc mừng hội phượt Buôn Ma Thuột đã có nơi để sinh hoạt. chúc cho một cô bé rất tâm huyết với phượt và vùng đất cao nguyên. một vùng đất mà tôi luôn xem là quê hương thứ hai của mình.nó làm cho tôi muốn mãi được khám phá mãi được trải nghiệm trên mọi cung đường.
mong có ngày được bé làm hướng dẫn viên để đc hiểu thêm nhiều mảnh đất mà mình luôn yêu quý!

Lê Thủy
31-10-2011, 10:19
chúc mừng hội phượt Buôn Ma Thuột đã có nơi để sinh hoạt. chúc cho một cô bé rất tâm huyết với phượt và vùng đất cao nguyên. một vùng đất mà tôi luôn xem là quê hương thứ hai của mình.nó làm cho tôi muốn mãi được khám phá mãi được trải nghiệm trên mọi cung đường.
mong có ngày được bé làm hướng dẫn viên để đc hiểu thêm nhiều mảnh đất mà mình luôn yêu quý!
Cám ơn a Quốc Đàn nhé! pé gái đây đang rất rất cần sự ủng hộ từ tất cả thành viên của phượt.
Cơ mà anh phải cho e biết địa chỉ và một số thông tin để liên lạc chứ nhỉ. Để e cpnf biết là mình sẽ làm HDV cho ai chứ a.
Đúng ko nè? ;) Wellcom to you!

BanickLionking
31-10-2011, 10:49
Giới thiệu mạnh vào đi em! Hôm qua anh gọi cho cô bạn anh làm bên xây dựng ở BMT mồi chài rồi đó:D.Chưa thấy đăng ký là sao nhỉ?

nguyenhoaibao
31-10-2011, 12:55
Mình nghe nói ở BMT có khu du lịch Dakruco mới khai trương khoảng 1 năm, bạn nào thổ địa xin cho mình thêm thông tin với, chõ đó có gì hay hơn Khu du lịch bản Đôn (chỗ có cầu treo) hông? đường đi như thế nào?
mình dự tính tháng sau đi.
thanks nhìu nhé.

cafe banme
31-10-2011, 13:39
đáp lại lời kêu gọi của chị có em đây chờ mãi mới thấy 1 mem ở BMT ,e đk làm thành viên thứ 2 luôn :D
mail : [email protected]
phone: 0935904747 ( Toản )
hi vọng hội PBMT nhanh lên tầng nào :Dam

Quốc Đàn
31-10-2011, 15:42
Cám ơn a Quốc Đàn nhé! pé gái đây đang rất rất cần sự ủng hộ từ tất cả thành viên của phượt.
Cơ mà anh phải cho e biết địa chỉ và một số thông tin để liên lạc chứ nhỉ. Để e cpnf biết là mình sẽ làm HDV cho ai chứ a.
anh xin ủng hộ cả hai tay cùng phượt Buôn Ma Thuột mong cho nhà phượt BMT cùng pé Lê Thủy nhanh lên tầng mới. gửi vào nhà phượt BMT ít gạch, đá, & bê tông để pé Lê Thủy và ACE Buôn Mê Thuột xây lên nhà mới thật đẹp và chắc để anh em nhà phượt có chỗ dừng chân mỗi lần lên cao nguyên.
P/S à quên anh là phượt tử nhà cá gỗ Phượt Nghệ Tĩnh em ạ. luôn nhớ đến em cô pé đáng yêu!

Lê Thủy
01-11-2011, 08:11
Mình nghe nói ở BMT có khu du lịch Dakruco mới khai trương khoảng 1 năm, bạn nào thổ địa xin cho mình thêm thông tin với, chõ đó có gì hay hơn Khu du lịch bản Đôn (chỗ có cầu treo) hông? đường đi như thế nào?
mình dự tính tháng sau đi.
thanks nhìu nhé.
Xin chào bạn!. Theo thông tin mà bạn nói là khu du lịch Dakruco sao, hình như có điều gì đó nhầm lẫn ở đây phải ko bạn. Theo thông tin mình có được thì Dakruco đã cho hình thành nên khu du lịch sinh thái cũng khá lâu rùi mà, dễ có đến 5 năm rồi đó.
Khi cho ra đời khu du lịch đó, Dakruco đã lấy tiêu đề cho khu du lịch là " Đi về miền hoang dã". Khu du lịch sinh thái này được xây dựng trong một khu rừng khộp, bên cạnh hồ dakmin, vào những tháng đầu mùa mưa ở đây rất đẹp, nước hồ trong xanh, đến đây mọi người có thể câu cá, thư giản, hoặc dạo chơi trong rừng khộp um tùm lá. thấp thoáng bạn sẽ thấy những chú voi nhà đang ăn hoặc đang đi dạo trong rừng. Bạn sẽ có cảm giác giống như đang ở trong một khu rừng rất hoang dã, Trong khu du lịch còn có những ngôi nhà được xây dựng làm nơi nghĩ đêm cho khách, mỗi một phòng là một ngôi nhà riêng biệt nằm hai bên dường dẫn vào trong rừng.
Tuy nhiên vào mùa khô tức là vào tháng 11 cho đến tháng 3 năm sau, khung cảnh ở đây rất buồn, hồ nước dường như cạn dần đi, khu rừng khộp thì rất khô, cành lá trơ trọi, và rất dễ bắt lữa dẫn đến cháy rừng. Cái đẹp nhất vào mùa này đó là gió thổi rất mạnh, và không khí lanh đến thấu xương.:D . Vì là " Đi về miền hoang dã" cho nên khi đến đây bạn chỉ có cảm giác khám phá nơi rừng núi hoang sơ, rất tỉnh lặng, và để có dịp thoáng thấy các chú sóc rừng nhảy từ cây này sang cây, hoặc nếu may mắn bạn sẽ thấy những con dúi, con treo, hay một loài có họ hàng với thằn lằn, nó có tên gọi là gì nhỉ... ah đó là kì đà.
Đó là phần giới thiệu của mình về khu du lịch sinh thái hồ Dakmn ( của cty cp Cao Su Dakruco).
Mình có thêm một địa chỉ để các phuoter tham khảo đây.

Lê Thủy
01-11-2011, 08:55
Chào các member khi vô tình ghé thăm topic nhà phượt Ban Mê.
(BB)(BB)(BB) xin mạn phép giới thiêu đến mọi người một khu du lịch mới mà không mới ( đã được TL cách đây hơn 1 năm, và đã hình thành từ rất lâu)
Đó là khu du lịch cụm thác Draysap, Draynu, Gia long,.. Được chủ đầu tư là công ty Đặng Lê ( chi nhánh Tập Đoàn Trung Nguyên) đầu tư vào năm 2010.
Nếu trước đây bạn đến với cụm thác này, bạn chỉ việc mua vé vào cổng rồi ngắm thác, tổ chức ăn uống tự do,... và sau đó là ra về.
Thì ngày nay khi đến với cụm du lịch này, bạn sẽ có cơ hội, khám phá nhiều hơn, bởi ở đây đã xây dựng các cơ sở hạ tầng thiết yếu, để bạn có thể dừng chân nghỉ đêm, ngoài ra bạn có thể tự do cắm tại ngay dưới chân thác, với dịch vụ cho thêu lều trại của khu du lịch. Chưa hết bạn có thể thủ sức mình mạo hiểm đi ngược dòng thác để thấy sự hùng vĩ của dòng thác khi ầm ầm đổ về từ phía thượng nguồn. Nếu bạn ko muốn đi bộ khám phá khu du lịch thì không sao đã có xe đặc chủng, hoặc xe ngựa kéo để bạn dùng khi mõi gối chồn chân.
Bây giờ nếu bạn thấy chán khi chỉ loanh quanh bên thác Draysap, hay Thác Draynu... Nếu thế thì khi điểm xuất phát là thác Draysap, bạn hãy chịu khó băng đường rừng khoảng 150m vừa trải nghiệm vừa khám phá, bạn sẽ thấy có chiếc cầu treo băng ngang trên dòng chảy cuồn cuộn, khi đi đến giữa cầu treo bạn hảy nhìn lên hướng có tiếng ầm vang, trước mặt bạn sẽ là thác Draynu hùng vĩ. Và khi qua hêt cây cầu nghĩa là bạn đã đến với thác Dray nu rồi.:help
Nếu đến với BMT hãy bấm máy và gọi cho tôi, tôi sãn sàng là hướng dẫn viên cho bạn.:)

Lê Thủy
01-11-2011, 09:03
đáp lại lời kêu gọi của chị có em đây chờ mãi mới thấy 1 mem ở BMT ,e đk làm thành viên thứ 2 luôn :D
mail : [email protected]
phone: 0935904747 ( Toản )
hi vọng hội PBMT nhanh lên tầng nào :Dam
Ái chà đợi mãi mới thấy một member BMT chính gốc đấy, hoan nghênh em trai gia nhập vào gia đình phượt BMT nhé, chị em mình cùng chung tay xây dựng nhà phượt BMT thật lớn mạnh và khang trang.(beer) ( nói nhỏ nhé biết vì sao chị mạnh miệng vậy ko? vì chị có các member rất lão làng ủng hộ mà,... e đừng nói cho ai biết nhé,...(NT)

lambanghieu
01-11-2011, 09:09
Một quần thể hang dơi sâu thăm thẳm với nhiều bí ẩn vừa được phát hiện ở Khu du lịch -di tích lịch sử văn hóa thắng cảnh quốc gia cụm thác Dray Sáp - Gia Long.

Trong một lần đi tuần tra bảo vệ rừng, Ban quản lý rừng đặc dụng cảnh quan Dray Sáp (BQLRĐDCQ) thuộc xã Đăk Sôr, huyện Krông Nô đã phát hiện một quần thể hang dơi ở tiểu khu 1246 còn rất hoang sơ, chưa ai đủ sức vào sâu để khám phá. Gần đây, chúng tôi đã được các nhân viên của BQLRĐDCQ dẫn đi khám phá nơi này, một thắng cảnh còn nhiều bí ẩn nằm trong khu vực cụm thác Gia Long - Đray Sáp, thuộc xã Đắk Sô (Krông Nô).

Gần một giờ đồng hồ đi bộ, chúng tôi mới đến được điểm dừng chân rẽ vào hang dơi. Khi đôi chân của tôi không còn nhấc nổi nữa thì anh Trần Xuân Quang, cán bộ quản lí bảo vệ rừng đưa tay chỉ và nói: “Hang động đây nè”.

Vừa dứt lời, anh chỉ cho thấy miệng hang lộ rõ, với những phiến đá tổ ong nằm chễm chệ trên nền đất như các vị thần canh gác cửa. Anh Quang nhanh nhẹn bám cây rừng leo xuống và rọi đèn pin để giúp cả đoàn nhìn rõ đường đi xuống hang.
Trong không khí mát rượi, âm u, đầy hơi nước, phảng phất một mùi đặc trưng làm cho mọi người biết đây chính là hang dơi.

Trong không gian tĩnh lặng như tờ, tối mịt, một chút ánh sáng phát ra từ vách đá như làm tăng thêm sự huyền bí của hang động. Ánh đèn pin yếu ớt, bước chân nhẹ nhàng của chúng tôi đã đánh thức đàn dơi, làm chúng bay loạn xạ. Thu hút nhất là những tảng đá muôn hình, muôn vẻ, có tảng hình thoi, hình trụ, hình tam giác, có tảng dài thẳng tắp như một khẩu đại bác khổng lồ nằm xếp chồng lên nhau. Những dải nhũ thạch chảy dài từ trên cao xuống nền hang, tạo nên những hình thù kì dị như minh chứng sự kiến tạo tuyệt vời của thiên nhiên.

Phần giữa hang, vòm động được nâng cao, sâu hút như một cung điện trong huyền thoại mà chưa ai có thể khám phá hết bí mật của nó. Từ trên cao, những hạt nước nhỏ xuống rơi tí tách, đều đặn, nhẹ nhàng, thánh thót, hợp thành âm thanh êm dịu. Để giải thích thêm sự huyền bí của hang động, anh Hà Công Tụng, cán bộ kiểm lâm đi cùng kể: “Hang động này sâu lắm, nên ít người khám phá. Những người dân sống xung quanh khu vực này chưa có ai vào vì họ cho rằng trong hang có rất nhiều loài trăn, rắn dữ, sống hàng chục năm. Nếu ở đây quy hoạch và xây dựng một cách hợp lí thì sẽ thu hút rất nhiều khách du lịch”.

Hang dơi ở đây có tự bao giờ, hiện chưa có câu trả lời chính xác, nhưng theo một số người dân bản địa thì nó là một miệng của một ngọn núi lửa có tên là Chư Blúk. Ngày xưa, trong thời điểm khó khăn, vua Gia Long cùng đoàn tùy tùng đã từng kéo nhau lên chốn rừng thiêng nước độc này lẩn trốn và đã trú ngụ ở hang động này suốt một thời gian dài. Cũng vì lẽ đó mà con thác đẹp hùng vĩ ở gần hang được đặt tên là thác Gia Long. Theo Ban quản lí rừng đặc dụng Đray Sáp thì hằng ngày có hàng trăm lượt khách du lịch đến tham quan và ngắm cảnh hang động này.

Một số vị khách hiếu kì đã đi sâu vào hang, nhưng cũng chỉ được vài chục mét rồi quay ra, nên hiện tại những gì liên quan đến các hang động này vẫn là một dấu chấm hỏi. Xung quanh các hang động này chằng chịt dây leo, lối vào các cửa hang còn hoang sơ như thuở hồng hoang.

Anh Tụng cũng cho biết thêm: “Hang dơi ở đây nhiều lắm, cách mấy chục mét lại có một cái, chồng chéo, liên hoàn tạo nên một quần thể hang động huyền bí. Chúng tập trung chủ yếu ở tiểu khu 1246, nhưng chưa được quy hoạch để khai thác thành một điểm thu hút khách du lịch. Trong hang có vô số ngõ ngách, không biết chỗ nào là tận cùng, đá xếp thành từng chồng, tạo cảnh quan rất độc đáo…”.

Hang dơi, một địa điểm độc đáo còn nguyên vẹn vẻ hoang sơ, hấp dẫn, ẩn chứa một tiềm năng du lịch lớn. Hy vọng vào một ngày không xa, hang dơi ở khu du lịch Đray Sáp sẽ được đầu tư, khai thác, trở thành điểm đến hấp dẫn, thu hút được khách du lịch
trong và ngoài nước.

Đây rồi! Nhge hấp dẫn không ha? Phượt Đồng Đội mong rằng ngày nào đó cùng Phượt BMT chinh phục nơi này nhé! Thủy ơi! Nhà anh ở ngay miệng hang này mà anh cũng chưa từng chinh phục nó. Mình sẽ làm 1 chuyến nhé!

Lê Thủy
01-11-2011, 14:37
Đây rồi! Nhge hấp dẫn không ha? Phượt Đồng Đội mong rằng ngày nào đó cùng Phượt BMT chinh phục nơi này nhé! Thủy ơi! Nhà anh ở ngay miệng hang này mà anh cũng chưa từng chinh phục nó. Mình sẽ làm 1 chuyến nhé!
Thank a Hiếu nhiều nha, anh đã cung cấp cho phượt BMT một địa chỉ và một nơi để khám phá thât thú vị.
Nếu được trong một ngày không xa Hội phượt BMT hy vọng sẽ thu hút dc nhiều phuoter tham gia và chuyến du ngoạn khám phá hang động kì bí này.(beer)

cafe banme
01-11-2011, 18:35
hehe thanks chị nè , hi vọng các anh nhìn zô bà chị em mà góp thêm gạch đá cho BMT em mau lên tầng nhá . cố gắng nào để mỗi lần các phuoter lên BMT sẽ không quên được cái nắng , cái gió của daklak (BB)

BanickLionking
01-11-2011, 19:18
Ta yêu nhau thì về Buôn mê Thuột..hì hục hì hục hì hục...
Hôm trên đấy bạn anh nó hát thế mà mình chả hiểu làm gì mà lên đó hì hục...:D

thanh_vinh
01-11-2011, 19:51
Chi SIUBLÁCH hát. có cái nắng. có cái gió. mà không có cái đó. không có cái đó thì anh đến với em mà làm giiiiiiiiiiiif??hê hê:gun

Lê Thủy
02-11-2011, 08:37
Chi SIUBLÁCH hát. có cái nắng. có cái gió. mà không có cái đó. không có cái đó thì anh đến với em mà làm giiiiiiiiiiiif??hê hê:gun
Chị Siublak hát thiếu từ đấy chứ, e mà hát là e hát thế này nè.
Có cái nắng, có cái gió, có cái đó,... không cho đâu,... không cho đâu,.... người ơi!!!

cafe banme
02-11-2011, 09:25
èo èo phải là có cái nắng ,có cái gió ,có cái đó tôi không quên ,tôi không quên người ơi ! yeah :LL

cafe banme
02-11-2011, 09:27
Ta yêu nhau thì về Buôn mê Thuột..hì hục hì hục hì hục...
Hôm trên đấy bạn anh nó hát thế mà mình chả hiểu làm gì mà lên đó hì hục...:D
trời đơn giản thôi anh ơi lên đây ăn chơi múa lữa dữ quá thì phải mệt nên hì hà , hì hục thôi :))

thanh_vinh
02-11-2011, 14:07
Theo anh thì phải như thế này mới chuẩn không cần chỉnh nè.
Có cái nắng, có cái gió.
Mà không có cái đó.
Không có cái đó.
Mà như có cái đó.
Thế mới tàiiiiiiiiiiiiiiiiii hế hế hế=))

lambanghieu
02-11-2011, 19:32
Em thì hay hát vầy! "Có cái nắng, có cái gió, có cái đó, em không cho, em không cho,em không cho thì thôi!!!!!!!!!!!!"

cafe banme
03-11-2011, 10:18
ạc ạc choáng quá chắc em phải đổi chữ kí thôi chứ các bác cứ lôi chữ kí lên thớt mà :gun thế này thì tội nghiệp cho em lắm !

cafe banme
03-11-2011, 10:19
mấy hôm nay chị thủy nhà ta mất tích ở đâu mà hok thấy xuất hiện vậy ta :-?

BanickLionking
03-11-2011, 11:15
Theo anh thì phải như thế này mới chuẩn không cần chỉnh nè.
Có cái nắng, có cái gió.
Mà không có cái đó.
Không có cái đó.
Mà như có cái đó.
Thế mới tàiiiiiiiiiiiiiiiiii hế hế hế=))
Thế hoá ra Bác tự sướng à? =))

thanh_vinh
03-11-2011, 11:49
Thế hoá ra Bác tự sướng à? =))

Đã bẩu là , thế mới tài , Muôn hiểu sao thì hiểu nhá(c)

Lê Thủy
04-11-2011, 07:20
mấy hôm nay chị thủy nhà ta mất tích ở đâu mà hok thấy xuất hiện vậy ta :-?
Thủy đây. Thủy đây. sorry mọi người nhá. Mấy ngày nay vì bận đi công tác nên ko co mặt đc. Bây jo thì đang ở sì gòn rùi. 3 ngày nữa mới dzia. E trai ở nhà lo xây nhà. và tuyển thêm thành viên mới. Rồi còn tiếp chuyện với các bô lão nữa nhá. Chứ cai dzu hì hà hì hục. rùi có cái đó hay ko co cái đó gì gì đấy. E trao đổi cụ thể lại xem có hay ko có cái đó nhá. hehehe

thanh_vinh
04-11-2011, 07:43
=)) Ơ.........ờ mà cái đó là cái chi chi hè?(NT) :Dam, Nghe mọi ngưòi hát mà đâu có biết là cái chi chi mô???:LL

BanickLionking
04-11-2011, 11:27
Là cái đó đó...Cái mà giống cái đó đó.=))

lambanghieu
04-11-2011, 23:46
Thủy ơi! còn cái đó không đó? không có cái đó là không được với anh đâu đó! Tối mai 5/11 hì hà hì hục với Phượt Đồng Đội nhé.

Lê Thủy
07-11-2011, 09:37
Nhà mình đi đâu hết rồi ta. Mấy ngày nay bận đi công tác không có nhà, mà cũng không thấy e cafe coi nhà gì cả.
Buồn ghê đó!! (NO)Em trai cafe oiiiiiiiii, lại chạy đi đâu chơi rồi sao không coi nhà mà để nhà cửa vắng tanh vậy nè. Chị mà bắt được là chị đánh cho một trận nhốt không cho đi phuot luôn.:T

thanh_vinh
07-11-2011, 11:31
Nhà mình đi đâu hết rồi ta. Mấy ngày nay bận đi công tác không có nhà, mà cũng không thấy e cafe coi nhà gì cả.
Buồn ghê đó!! (NO)Em trai cafe oiiiiiiiii, lại chạy đi đâu chơi rồi sao không coi nhà mà để nhà cửa vắng tanh vậy nè. Chị mà bắt được là chị đánh cho một trận nhốt không cho đi phuot luôn.:T

Chắc lại đi kiếm cái đó rồi! Đã bẩu là không có cái đó là không được mà. hế hế:LL

lambanghieu
07-11-2011, 18:29
Sài gòn với biết bao bận rộn và cuộc sống hối hả. Từng dòng xe chen chúc cố gắng vượt qua thật nhanh để tránh những hạt mưa đập rát vào mặt. Hai đứa gặp nhau giửa đất Sài Gòn vào 1 chiều mưa tầm tả, đi bên nhau sao quên đi cái lạnh giá. Dừng chân bên quan cóc làm tô hủ tíu gõ sao mà ấm lòng thế. Đi bên em cứ ước chặng đường mãi dài ra để mải trò chuyện. Tiếc là vì công việc nhóm bận rộn nên cũng không chụp lưu niệm cùng Na được rồi! Tiếc thật. Đành hẹn dịp khác bé nha!

BanickLionking
08-11-2011, 11:34
Lại bâng khuâng tương tư rồi ;)

Lê Thủy
08-11-2011, 11:46
Sài gòn với biết bao bận rộn và cuộc sống hối hả. Từng dòng xe chen chúc cố gắng vượt qua thật nhanh để tránh những hạt mưa đập rát vào mặt. Hai đứa gặp nhau giửa đất Sài Gòn vào 1 chiều mưa tầm tả, đi bên nhau sao quên đi cái lạnh giá. Dừng chân bên quan cóc làm tô hủ tíu gõ sao mà ấm lòng thế. Đi bên em cứ ước chặng đường mãi dài ra để mải trò chuyện. Tiếc là vì công việc nhóm bận rộn nên cũng không chụp lưu niệm cùng Na được rồi! Tiếc thật. Đành hẹn dịp khác bé nha!
Đúng là Sài Gòn có nhịp sống hối hả quá, một tuần ở đó, e thấy chóng mặt với dòng xe cộ qua lại nườm nượp trên mọi nẽo đường,....
18h00 a đón e ở khám TRí Hòa í lộn Khách sạn gần Khám Trí Hòa ( ai hiểu nhầm thì chết,...) Đón e trong một ngày mưa tầm tã, anh em mình chưa hề biết mặt, cũng chưa một lần gặp nhau, thế mà đã kịp nhận ra nhau, chỉ qua vài dòng tin nhắn,... a đưa e đi trong mưa, ghé ven đường làm tô hủ tiếu gõ, thấy ấm lòng,... dù trời mưa lạnh,... anh chăm sóc e gái mới quen tựa như chăm sóc người e gái ở quê lên thăm vậy,... tình người thât đáng quý biết bao,...
Đến điểm hẹn của 2DP mới thấy tinh thần phượt thật cao, mọi người gặp nhau mừng vui, cười nói, trong trang phục đi mưa ướt nhẹp. Thế mà không ngăn được nhiệt huyết trong tim mỗi người,... E cô bé đến từ BMT xa xôi được anh nhiệt tình giới thiệu đến tất cả mọi thành viên, thấy xúc động quá, nước mắt chợt lăn dài hòa cùng mưa,... điều này anh không nhìn thấy,....
Vào Star coffee không gian ấm cúng mọi người quây quần, mừng vui, cả thành viên mới, lẫn thành viên cũ hòa chung tiếng nói, góp chung tiếng cười, làm e quên đi cảm giác nhớ nhà, cứ tưởng chừng như e đang ở trong chính gia đình mình vậy,... có một vài cái tên e nhớ được,.. Anh Tonyteo, thuithui, linhlac, pe_mèo, anh Quang, Chú sáu, mẹ chuotchit,... còn nhớ nhớ nhiều lắm. Mong một ngày lại được gặp nhau,...
Kết thúc buổi of, e tiếc nuối, e mong thời gian cứ dừng lại, đừng trôi nữa,... để e được nói nhiều hơn, làm quen nhiều hơn với mọi người,...
Anh chở e về, mưa vẫn rơi, anh sợ e ướt lạnh, tìm những đoạn đường mưa không đi qua,... lại chở em đi tìm quán Bánh Xèo, tình cảm ấy e quên sao được,...
Chia tay anh mà lòng không muốn,..... hẹn gặp anh một ngày ở Phượt Buôn Mê.(BB) ( gởi anh Lambanghieu)
Cũng trong hôm ấy, e được diện kiến dung nhan anh dantocgoc, là người e đã từng ghét, và rồi e lại thấy quý mến, e được nói chuyện trực tuyến với anh,... cũng nhờ anh đã giúp e luôn thận trọng khi viết bài trên phượt.............. "anh đừng buồn vì em đã từng ghét anh nhé, Anh Dantocgoc":))

thanh_vinh
08-11-2011, 13:20
Ôi! nguy hiểm quá.!:L

Lê Thủy
08-11-2011, 14:02
Anh này nghĩ gì mà thấy nguy hiểm vậy cà,....
Cho một lý do cụ thể đi anh ơiiiiiiiiiiiiiii
:Dam

thanh_vinh
08-11-2011, 14:08
Cứ nói vậy thôi! Ai muốn hiểu sao thì hiểu!!!Có gì cũng nguy hiểm mà không có gì cũng nguy hiểm. vậy đó, bâng khuâng cũng nguy hiểm. nói chung là nguy hiểm. hế hế hế:LL

Lê Thủy
08-11-2011, 14:17
Lại bâng khuâng tương tư rồi ;)
Ủa anh lion nói anh Lambanghieu tương tư đấy hả, không có đâu anh oi.
Nhà phượt BMT dự định cùng 2DP làm một chuyến khám phá hang dơi tại cụm thác Dray' Nu, Dray' sap, và Gia long,....
Ai có hứng thú tham gia thì tinh thần cho ý kiến đóng góp nhá,... Thank all:L

thanh_vinh
08-11-2011, 14:29
Nhà phượt BMT dự định cùng 2DP làm một chuyến khám phá hang dơi tại cụm thác Dray' Nu, Dray' sap, và Gia long,....
Ai có hứng thú tham gia thì tinh thần cho ý kiến đóng góp nhá,... Thank all:L

Em cho lịch trình cụ thể đi.Rồi ai có hưng mới tham gia được chứ?(wait)

duongquangminh
08-11-2011, 15:06

Cứ nói vậy thôi! Ai muốn hiểu sao thì hiểu!!!Có gì cũng nguy hiểm mà không có gì cũng nguy hiểm. vậy đó, bâng khuâng cũng nguy hiểm. nói chung là nguy hiểm. hế hế hế:LL

Bác TV không được bắt nạt chủ thớt nhà em nhá.Em đả đảo,bác phải để trong nhà xử nhau đã rồi bác hãy dùng can xăng chữa lữa chứ =)).

BanickLionking
08-11-2011, 16:45

Ơ cái con bé này hay nhể.:T Anh có nói chi mô. Mà tại làm răng em biết?mà tại làm răng lại thanh minh ? =))

mechuotchit
08-11-2011, 18:48
Vào Star coffee không gian ấm cúng mọi người quây quần, mừng vui, cả thành viên mới, lẫn thành viên cũ hòa chung tiếng nói, góp chung tiếng cười, làm e quên đi cảm giác nhớ nhà, cứ tưởng chừng như e đang ở trong chính gia đình mình vậy,... có một vài cái tên e nhớ được,.. Anh Tonyteo, thuithui, linhlac, pe_mèo, anh Quang, Chú sáu, mẹ chuotchit,... còn nhớ nhớ nhiều lắm. Mong một ngày lại được gặp nhau,...
Chị cũng nhớ cô bé nhỏ nhắn tóc dài buông lơi ngồi bẽn lẽn ở góc phòng , nhìn em đáng yêu đến lạ ...;) . Hôm ấy công tác chuẩn bị cho chuyến Kê Gà chiếm gần trọn thời gian , khi kết thúc cũng đã hơi trễ nên chị kg kịp nấn ná thêm . Mong 1 ngày mình gặp lại nhau nha cô bé !

cafe banme
08-11-2011, 20:42
oan cho em quá chị ơi .mấy ngày nay huế lũ lụt dữ quá , lo đi lội lụt bắt cá nên ko online đc đó mà :)) với lại cúp điện nữa làm sao em lên đc chứ :((

cafe banme
08-11-2011, 20:48
Chắc lại đi kiếm cái đó rồi! Đã bẩu là không có cái đó là không được mà. hế hế:LL
bác thanh vinh nói vậy tội cho em quá , anh còn ngây thơ và trong trắng lắm bác ạ :))

cafe banme
08-11-2011, 20:52
Đúng là Sài Gòn có nhịp sống hối hả quá, một tuần ở đó, e thấy chóng mặt với dòng xe cộ qua lại nườm nượp trên mọi nẽo đường,....
18h00 a đón e ở khám TRí Hòa í lộn Khách sạn gần Khám Trí Hòa ( ai hiểu nhầm thì chết,...) Đón e trong một ngày mưa tầm tã, anh em mình chưa hề biết mặt, cũng chưa một lần gặp nhau, thế mà đã kịp nhận ra nhau, chỉ qua vài dòng tin nhắn,... a đưa e đi trong mưa, ghé ven đường làm tô hủ tiếu gõ, thấy ấm lòng,... dù trời mưa lạnh,... anh chăm sóc e gái mới quen tựa như chăm sóc người e gái ở quê lên thăm vậy,... tình người thât đáng quý biết bao,...
Đến điểm hẹn của 2DP mới thấy tinh thần phượt thật cao, mọi người gặp nhau mừng vui, cười nói, trong trang phục đi mưa ướt nhẹp. Thế mà không ngăn được nhiệt huyết trong tim mỗi người,... E cô bé đến từ BMT xa xôi được anh nhiệt tình giới thiệu đến tất cả mọi thành viên, thấy xúc động quá, nước mắt chợt lăn dài hòa cùng mưa,... điều này anh không nhìn thấy,....
Kết thúc buổi of, e tiếc nuối, e mong thời gian cứ dừng lại, đừng trôi nữa,... để e được nói nhiều hơn, làm quen nhiều hơn với mọi người,...
Anh chở e về, mưa vẫn rơi, anh sợ e ướt lạnh, tìm những đoạn đường mưa không đi qua,... lại chở em đi tìm quán Bánh Xèo, tình cảm ấy e quên sao được,...
Chia tay anh mà lòng không muốn,..... hẹn gặp anh một ngày ở Phượt Buôn Mê.(BB) ( gởi anh Lambanghieu)
Cũng trong hôm ấy, e được diện kiến dung nhan anh dantocgoc, là người e đã từng ghét, và rồi e lại thấy quý mến, e được nói chuyện trực tuyến với anh,... cũng nhờ anh đã giúp e luôn thận trọng khi viết bài trên phượt.............. "anh đừng buồn vì em đã từng ghét anh nhé, Anh Dantocgoc":))
chà chà bả chị thả nhà cửa cho thằng em ở nhà rồi vi vu sài gòn với các bác dưới đó rồi về còn lại :T em nữa , cuộc đời bất công quá zậy (NO)

dantocgoc
09-11-2011, 02:16

Mong là nhà Phượt BMT được các bạn nhiệt tình xây dựng ngày càng lớn mạnh, góp phần kết nối rộng hơn đến mọi miền Tổ Quốc.
Chúc các ACE ngày càng đông vui lớn mạnh hơn.(wait)

Lê Thủy
09-11-2011, 08:14
chà chà bả chị thả nhà cửa cho thằng em ở nhà rồi vi vu sài gòn với các bác dưới đó rồi về còn lại :T em nữa , cuộc đời bất công quá zậy (NO)
Ấy là chị nói thế chứ đã :T e cái nào chưa?(NO) mới lại chị đi sài gòn là để công tác mà, đâu phải đi chơi đâu nè, thế hổm rồi lội lụt bắt được mấy tấn cá nè, mang vào đây chị e mình làm vài xị đế ra mắt nhà phượt BMT cho pà con thấy chứ nhỉ,... Cơ mà từ giờ đến cuối năm mình cũng phải lựa ngày lành tháng tốt off một ngày cho hoành tráng chứ,... đúng không, E cafe có ai dụ dỗ lôi kéo được thì.... năn nỉ mời vào nhà mình tham gia đi nhé:D

Lê Thủy
09-11-2011, 08:19
Mong là nhà Phượt BMT được các bạn nhiệt tình xây dựng ngày càng lớn mạnh, góp phần kết nối rộng hơn đến mọi miền Tổ Quốc.
Chúc các ACE ngày càng đông vui lớn mạnh hơn.(wait)
E thay mặt nhà phượt BMT cám ơn anh Mod dantocgoc đã quá bộ ghé thăm nhà e, và ủng hộ cho PBMT,... PBMT sẽ cố gắng gây dựng một ngôi nhà khang trang để có nơi dừng chân cho anh chị em phượt trên mọi miền đấy nước, mỗi lần đến với P Buôn Mê.(wait)

dantocgoc
09-11-2011, 11:44
PBMT sẽ cố gắng gây dựng một ngôi nhà khang trang để có nơi dừng chân cho anh chị em phượt trên mọi miền đấy nước, mỗi lần đến với P Buôn Mê.(wait)

Mong là sự nhiệt tình và tâm huyết của bạn sẽ luôn được tuôn trao phát triển. Giờ có thể gọi bạn là Hội Trưởng nhà BMT được rồi đó nhỉ...;)

Rất mong có ngày gặp mặt và giao lưu với các nhà với nhau.(beer)

cafe banme
09-11-2011, 12:17
Ấy là chị nói thế chứ đã :T e cái nào chưa?(NO) mới lại chị đi sài gòn là để công tác mà, đâu phải đi chơi đâu nè, thế hổm rồi lội lụt bắt được mấy tấn cá nè, mang vào đây chị e mình làm vài xị đế ra mắt nhà phượt BMT cho pà con thấy chứ nhỉ,... Cơ mà từ giờ đến cuối năm mình cũng phải lựa ngày lành tháng tốt off một ngày cho hoành tráng chứ,... đúng không, E cafe có ai dụ dỗ lôi kéo được thì.... năn nỉ mời vào nhà mình tham gia đi nhé:D
Ai biết đc lỡ đâu e có mặt đó chị :T thì sao . nước lụt to nên bắt đc mấy con "cá " 40-45 kg ko à chắc mang zô bmt hok nổi đâu chị ơi :)) , khoảng 1 tháng nữa em mới về bmt lận , để em dụ mấy anh trong hội cd daklak với hội blackberry daklak hi vọng các nường ấy tham gia nhiệt tình :D + nếu thiếu em quyết tâm đi lừa tình mấy em girl bmt :))

Lê Thủy
10-11-2011, 10:09
Em cho lịch trình cụ thể đi.Rồi ai có hưng mới tham gia được chứ?(wait)
(BB)Theo như thông tin mà anh Lambanghieu cung cấp thì, hiện tại hang dơi đó vừa mới được khám phá,... và chưa ai có thể đi sâu hơn 200m được,... vì hang này có rất là nhiều ngách hang, nếu đi tập thể rất dễ bị lạc, và,.... khó tìm được đường ra. Do là hang mới được tìm thấy lại sâu trong lòng đất, cho nên khí CO2 còn rất nhiều dễ bị ngộp, khi vào sâu trong hang động, đồng thời trong lòng hang từ trường rất mạnh, pin đèn pin sẽ rất mau hết,...
Theo thông tin được anh hieu cung cấp thì vào ngày 04 tết âm lịch sẽ có hai chuyên gia đi tìm hiểu và khám phá khu vực hang này,....
Sau khi nắm được thông tin đầy đủ, nhà PBMT sẽ kết hợp cùng 2DP lên kế hoạch cụ thể và mời các phuoter tham gia nhé,... mong mọi người ủng hộ(beer)

duongquangminh
10-11-2011, 10:33
(BB)Theo như thông tin mà anh Lambanghieu cung cấp thì, hiện tại hang dơi đó vừa mới được khám phá,... và chưa ai có thể đi sâu hơn 200 được,... vì hang này có rất là nhiều ngách hang, nếu đi tập thể rất dễ bị lạc, và,.... khó tìm được đường ra. Do là hang mới được tìm thấy lại sâu trong lòng đất, cho nên khí CO2 còn rất nhiều dễ bị ngộp, khi vào sâu trong hang động, đồng thời trong lòng hang từ trường rất mạnh, pin đèn pin sẽ rất mau hết,...
Theo thông tin được anh hieu cung cấp thì vào ngày 04 tết âm lịch sẽ có hai chuyên gia đi tìm hiểu và khám phá khu vực hang này,....
Sau khi nắm được thông tin đầy đủ, nhà PBMT sẽ kết hợp cùng 2DP lên kế hoạch cụ thể và mời các phuoter tham gia nhé,... mong mọi người ủng hộ(beer)

Nay có thêm 1 đơn vị tính độ dài mới rồi do Lê Thủy nhà PBMT sáng tạo ra đó là 200 được =))
Vụ này hay à nhá.Nếu được thì cho mình du theo với ;)

cafe banme
10-11-2011, 10:46
Chị cũng nhớ cô bé nhỏ nhắn tóc dài buông lơi ngồi bẽn lẽn ở góc phòng , nhìn em đáng yêu đến lạ ...;) . Hôm ấy công tác chuẩn bị cho chuyến Kê Gà chiếm gần trọn thời gian , khi kết thúc cũng đã hơi trễ nên chị kg kịp nấn ná thêm . Mong 1 ngày mình gặp lại nhau nha cô bé !
Haha cái tội đi mánh lẻ 1 mình nên hok có ai chung hội chung thuyền nên bẽn lẽn chứ gì nhớ bữa sau rủ em đi á , chị mechuotchi ơi coi chừng bị lừa á con gái cao nguyên nguy hiểm lắm chị ơi :))

Lê Thủy
10-11-2011, 14:38
Haha cái tội đi mánh lẻ 1 mình nên hok có ai chung hội chung thuyền nên bẽn lẽn chứ gì nhớ bữa sau rủ em đi á , chị mechuotchi ơi coi chừng bị lừa á con gái cao nguyên nguy hiểm lắm chị ơi :))
Cái này ý của em là,... Lần sau đi đâu cũng phải ru em đi để em hộ tống chị. Cho chị khỏi "bẽn lẽn"
Hay là e đang tố cáo cho bà con trên phượt biết danh con gái buôn mê rất nguy hiểm như em nói hả,...???
Tội danh này phải xử sao đây ta, :T cho một trân hay cấm không cho đi phượt nhỉ???? suy nghĩ.... suy nghĩ...cái đã,...:help

thanh_vinh
10-11-2011, 14:59
Cái này ý của em là,... Lần sau đi đâu cũng phải ru em đi để em hộ tống chị. Cho chị khỏi "bẽn lẽn"
Hay là e đang tố cáo cho bà con trên phượt biết danh con gái buôn mê rất nguy hiểm như em nói hả,...???
Tội danh này phải xử sao đây ta, :T cho một trân hay cấm không cho đi phượt nhỉ???? suy nghĩ.... suy nghĩ...cái đã,...:help

Đã thế đi đâu cũng rủ cho hết thời ggian làm việc và có đồng lương nào hết sạch luôn cho tởn, hê hê hê(c)

dantocgoc
10-11-2011, 15:56

Điều này có thể thật sao...?:help

mechuotchit
10-11-2011, 16:57
Em cũng đang phân vân quá anh ạ , chẳng lẽ ....(NO)
=)) :LL

Lê Thủy
11-11-2011, 08:19

Em cũng đang phân vân quá anh ạ , chẳng lẽ ....(NO)
=)) :LL
Thôi chết làm cho bà con nghi ngờ và phân vân,.... em có lỗi quá,...
Thế này nhé để em phân tích cái vụ gọi là "nguy hiểm" của con gái Ban Mê cho các bác các anh các chị nghe nhá,!!!!:help
Tại vì con gái Ban Mê dễ thương nè, con gái Ban Mê đáng yêu nè, Con gái Ban mê vui vẽ, hòa nhã,.... cho nên là mối nguy hiểm. vì dễ thương, đáng yêu như thế thì khi gặp rồi là sẽ không quên được,... mà cứ nhớ hoài đó,....(NT) ( hi hi các bác cho nhà em hôm nay ngồi trên cao một bữa nhé):LL

Quốc Đàn
11-11-2011, 08:39
11-11-2011 một ngày đáng nhớ chúc cho Lê Thủy cùng Phượt BMT luôn vững mạnh và là niềm tin cho ACE nhà phượt mỗi lần đến thăm thủ phủ của CAFE(wait)

cafe banme
11-11-2011, 22:36
Cả 2 luôn đó chị ơi :)) . e sợ chị ngại nên đi chung cho nó có bạn , với lại chị nguy hiểm thật mà hok có lữa sao có khói :D ,các anh ơi đừng nghe chị ấy lừa đó ở nhà quê chị ấy đã có chồng rồi (NT)

cafe banme
11-11-2011, 22:45
Thôi chết làm cho bà con nghi ngờ và phân vân,.... em có lỗi quá,...
Thế này nhé để em phân tích cái vụ gọi là "nguy hiểm" của con gái Ban Mê cho các bác các anh các chị nghe nhá,!!!!:help
Tại vì con gái Ban Mê dễ thương nè, con gái Ban Mê đáng yêu nè, Con gái Ban mê vui vẽ, hòa nhã,.... cho nên là mối nguy hiểm. vì dễ thương, đáng yêu như thế thì khi gặp rồi là sẽ không quên được,... mà cứ nhớ hoài đó,....(NT) ( hi hi các bác cho nhà em hôm nay ngồi trên cao một bữa nhé):LL

Đúng là mèo khen mèo dài đuôi mà , những điều trên chỉ dành cho con trai thôi bà chị ơi , chứ chị chưa nghe câu này à " cầm vàng còn sợ vàng rơi , lấy trai daklak đời đời an tâm :)) "

cafe banme
11-11-2011, 22:49
11-11-2011 một ngày đáng nhớ chúc cho Lê Thủy cùng Phượt BMT luôn vững mạnh và là niềm tin cho ACE nhà phượt mỗi lần đến thăm thủ phủ của CAFE(wait)
Cám ơn anh Quốc Đàn nhé chúc anh gặp nhiều niềm vui trong ngày hôm nay nhé , hôm nay ai mà đi đăng kí kết hôn là đúng bài luôn nè :Dam

Lê Thủy
12-11-2011, 08:26
Đúng là mèo khen mèo dài đuôi mà , những điều trên chỉ dành cho con trai thôi bà chị ơi , chứ chị chưa nghe câu này à " cầm vàng còn sợ vàng rơi , lấy trai daklak đời đời an tâm :)) "
Đã có một con mèo tự khen mình rồi, nay lại thêm một con mèo khác, nhà mình nuôi meo nhiều thật đấy,....E trai này, sao lại " GÀ NHÀ ĐÁ GÀ NHÀ THẾ NHỈ" không sợ các bác cười cho ah, "nội bộ lũng cũng quá" xấu hổ quá,...

elephant_lonely
12-11-2011, 10:28
Đang cà cà ..... phê ê ê với chủ topic nè.

Các mem phuot của BMT hôm nào tập trung cà phê BIG OFF 1 lần đi.

Để xem có thiết kế được chương trình "phượt cuối tuần" nào không? ở BMT có rất nhiều điểm đến thú vị cuối tuần đó chứ: hồ Lak, Buôn Đôn, thác nè...

Mong tin các bác.

dang anh
12-11-2011, 10:49
Ôi, tớ nhớ 1 tối Ban mê, thịt bò quấn lá nốt, sa kê Huế ấm ấm mề m môi, giữa rẤy cà fê thơm ngát.........

BanickLionking
12-11-2011, 12:15
Đã có một con mèo tự khen mình rồi, nay lại thêm một con mèo khác, nhà mình nuôi meo nhiều thật đấy,....E trai này, sao lại " GÀ NHÀ ĐÁ GÀ NHÀ THẾ NHỈ" không sợ các bác cười cho ah, "nội bộ lũng cũng quá" xấu hổ quá,...
Ôi cái nhà này vui tính thật.Một đứa đánh trống,đứa kia la làng =))

cafe banme
12-11-2011, 13:01

Hehe có đâu chị sự thật nó zậy đó mà chị phải chấp nhận chứ , chung quy lại chị em ta ko nên vạch áo cho người xem lưng các bác ấy cười chị em ta chết :D

cafe banme
12-11-2011, 13:01
Trời bác hok biết rồi nhà Buôn Mê vui tính hồi xưa h :))

cafe banme
12-11-2011, 13:06
Đang cà cà ..... phê ê ê với chủ topic nè.

Các mem phuot của BMT hôm nào tập trung cà phê BIG OFF 1 lần đi.

Để xem có thiết kế được chương trình "phượt cuối tuần" nào không? ở BMT có rất nhiều điểm đến thú vị cuối tuần đó chứ: hồ Lak, Buôn Đôn, thác nè...

Mong tin các bác.
Cái câu đầu hơi kéo dài đó nha hok bik có gì hok nghi ngờ quá :d , bà con ủng hộ cho bác elephant_ lonely nào ,khi nào đi về nhớ post hình cho em coi zới nhá :D

Lê Thủy
15-11-2011, 08:13
Nếu không như thế thì sao mà mọi người thấy nhà phượt dzui như tết được chứ ạh

dantocgoc
15-11-2011, 21:56
Chủ topic qua PM và sự nhiệt tình mong muốn phượt hội tại địa phương phát triển và cũng là người khởi xướng rất nhiệt tình. Tất nhiên BĐH thừa nhận trọng trách "chức vụ" hội trưởng của topic này,:) Mong là đều được tất cả ACE nhà phượt BMT đồng lòng hưởng ứng và ủng hộ cho hội trưởng trên tinh thần "tôn trọng" lẫn nhau. Mình mong có ngày được giao lưu cùng các bạn khi đã được lớn mạnh và đông đủ hơn nữa.
Bạn cafe banme chưa tôn trọng hội trưởng đấy nhé../;)

BanickLionking
16-11-2011, 02:26
Bình thường mà.Đang phân vân không biết có nên lên BMT chuyến xuyên Việt này không đây.Chủ yếu là vấn đề thời gian eo hẹp quá. Híc.

Lê Thủy
16-11-2011, 11:02
Chủ topic qua PM và sự nhiệt tình mong muốn phượt hội tại địa phương phát triển và cũng là người khởi xướng rất nhiệt tình. Tất nhiên BĐH thừa nhận trọng trách "chức vụ" hội trưởng của topic này,:) Mong là đều được tất cả ACE nhà phượt BMT đồng lòng hưởng ứng và ủng hộ cho hội trưởng trên tinh thần "tôn trọng" lẫn nhau. Mình mong có ngày được giao lưu cùng các bạn khi đã được lớn mạnh và đông đủ hơn nữa.
Thật sự cám ơn anh dantocgoc rất nhiều, e nghĩ là mình chưa đủ năng lực thực sự để co thể làm tròn trách nhiệm của một "hội trưởng".
E sẽ cố gắng lôi kéo, dụ dỗ, bắt cóc, thậm chí là,....năn nỉ để kêu gọi thật nhiều thành viên tham gia PBMT. Để anh chị em nhà P trên mọi miền đất nước co nơi dùng chân mỗi lần đến với thủ phủ Tây Nguyên đầy nắng, đầy gió, và đầy.... cái đó......:D
Mong mọi người hết sức ủng hộ và giúp đở e, Thank all....

Ah anh đừng trách cafebanme nhé, em ấy tương lai cũng sẽ là một thành viên tích cực đấy ạh!!!!(beer)

BanickLionking
16-11-2011, 11:07
Nhà PBMT chuẩn bị tiếp khách lên đó .;)

lambanghieu
16-11-2011, 11:41
Nhà Phượt Đồng Đội cũng đang chờ nè! Chủ thớt BMT cố gắng hoàn thành trọng trách và đẩy mạnh phong trào nha!

jinnynhungoc
16-11-2011, 13:21
Hơ thấy nhà BMT mới có 2 thành viên gốc thôi mình cũng yêu cao nguyên đầy gió vậy xin chân thứ 3 cho đủ bộ. Bữa nào bác Minh nhà mình rãnh đu lên BM thì hú mình một tiếng biết đâu chừng mình đu dây theo bác.

elephant_lonely
16-11-2011, 17:06
Buồn quá.

Up phát chơi :0

Phuot BMT bay cao lên nào :)

Lê Thủy
17-11-2011, 07:50
Buồn quá.

Up phát chơi :0

Phuot BMT bay cao lên nào :)
Anh Elephant chuant bị cùng e tiếp khách nhá, đảm bảo là hết buồn liền áh.
Mà mấy ngày nay ko thấy cafebanme đâu nhỉ, lại chạy đi đâu rùi ta???:T

Lê Thủy
17-11-2011, 08:21
"Dòng Sêrêpôk hoang dã, bí ẩn và mãnh liệt đã được thiên nhiên ban tặng cho một loại cá quý gắn với nhiều câu chuyện đầy chất huyền thoại và những món ngon nổi tiếng: cá Lăng.

https://i1204.photobucket.com/albums/bb408/lethuybmt/182004_188031714561126_158854947478803_502622_1475 650_n.jpgSăn cá lăng
Cá Lăng chỉ thích sống ở các khúc sông nhiều cuộn sóng, nước chảy xiết và lắm thác ghềnh. Trước đây, trên sông Sêrêpôk, loại cá này nhiều vô kể, có con to bằng cả con bê, tuy nhiên để bắt được là cả một cuộc vật lộn khắc nghiệt và đầy rủi ro. Thợ săn phải chấp nhận mạo hiểm đi theo các trận lũ rừng, tìm đến những quãng sông hiểm trở và tuân thủ nghịch lý của dòng sông chảy ngược. Hàng chục năm trước, đồng bào Êđê dùng cây lao bịt đầu sắt để đâm cá. Khi nước lũ dâng cao, những người săn cá lên thuyền mang theo nhiều dụng cụ xuống sông đâm những con cá to đùng bơi lội như cây gỗ trôi sông. Thợ săn cá đứng trên thuyền kiên nhẫn mai phục và chờ có cá đến gần là phóng lao. Cây lao dài gần ngang đầu người đâm xuyên sâu vào mình cá. Thợ săn phải để cá mặc sức vùng vẫy, đồng thời chèo thuyền theo, chờ đến khi nó đuối sức nổi lên mặt nước mới dùng dây kéo lên thuyền.

https://i1204.photobucket.com/albums/bb408/lethuybmt/168682_188031861227778_158854947478803_502624_3062 07_n.jpg

Thời trai tráng, già Y Tal Niê, ở Ea Wer, huyện Buôn Đôn, là một thợ săn cá Lăng có tiếng. Già thuộc lòng từng khúc sông và đặc tính từng con cá, đã từng bắt được cá lăng to bằng con bê. Đến giờ già vẫn còn cảm thấy “sướng trong người” khi kể lại chuyện bắt con cá khổng lồ gần 50 năm trước. Lần ấy, già phải phóng hai lao vì con cá khỏe quá, quần thảo cả buổi theo dấu lao mới bắt được. Không đưa được nó lên thuyền, già phải nương theo dòng nước, kéo nó dạt vào bờ. Sau khi làm thịt cá tế Giàng, già cắt con cá thành mấy chục miếng chia cho mọi người trong buôn cùng ăn. Già cho biết, để săn được những con cá lớn phải sử dụng dây câu to gần bằng ngón tay út được kết bằng 3 – 4 sợi dây dù rất bền; còn lưỡi câu to bằng bàn tay, làm bằng loại thép tự chế. Nhiều con cá lăng lớn khỏe đến mức có thể kéo tuột cần câu, thậm chí kéo thợ săn ngã dúi dụi. Vì thế, những tay săn cá Lăng phải có sức khỏe, kinh nghiệm và mưu mẹo chứ không phải chiến đấu “tay đôi” với cá.

https://i1204.photobucket.com/albums/bb408/lethuybmt/180742_188032511227713_158854947478803_502628_2311 866_n.jpg
Bây giờ, cá Lăng lớn trên sông Sêrêpôk không nhiều như trước đây. Những con cá nặng khoảng 5 kg trở lên rất hiếm, cho nên phương pháp bắt cá Lăng chủ yếu là dùng câu chứ không phải dùng lao hay thuốc bằng lá rừng. Các thợ câu thường chèo thuyền đến những đoạn sông hiểm trở, nước chảy mạnh và có nhiều đá ghềnh ở Krông Na, Ea Wer (huyện Buôn Đôn), gần cầu 14, ngược về Dak Nông để thả câu, nhưng cá bắt được to lắm cũng chỉ khoảng 3 - 4 kg. Gia đình anh Y Thu ở thôn 5, xã Hòa Phú (TP. Buôn Ma Thuột) bao đời sống nhờ con cá trên sông Sêrêpôk. Anh biết chèo thuyền quăng lưới, thả câu khi mới 1 tuổi. Tuy nhiên, bây giờ dù thường xuyên đuổi theo con nước về đến Buôn Đôn, ngã sáu Buôn Trấp (huyện Krông Ana), nhưng nhiều khi không câu được cá Lăng. Anh cho biết, nhiều người dùng bình điện và cả thuốc nổ để đánh cá nhưng anh chỉ dùng câu và lưới, thỉnh thoảng gặp cá lăng nhỏ anh cũng không nỡ bắt. Bởi vì, anh Y Thu đã được cha dạy “Phải làm sao vừa đánh được cá vừa bảo vệ dòng sông đã bao đời gắn bó với đồng bào”.

Tuyệt phẩm ẩm thực của dòng sông
Dòng Sêrêpôk đi qua đã ban tặng cho đồng bào Êđê nguồn thực phẩm dồi dào từ hàng nghìn năm nay. Trong quá trình sinh tồn trên dòng sông làm cho cá Lăng rắn chắc, thịt thơm và là món ngon nổi tiếng. Ngày xuân thưởng thức đặc sản trên dòng Sêrêpôk và chúc nhau năm mới thì không còn gì thú vị bằng

https://i1204.photobucket.com/albums/bb408/lethuybmt/182640_188031941227770_158854947478803_502626_4695 466_n.jpg
Cá Lăng có thể chế biến thành nhiều món, tuy nhiên ấn tượng nhất vẫn là món lẩu cá lăng với hương vị độc đáo mang đậm chất Tây Nguyên. Để có nồi lẩu thơm ngon, phải chọn những con cá Lăng khỏe, chắc thịt, ít xương và ngọt. Việc chế biến cá Lăng rất cầu kỳ, đòi hỏi tài nghệ và sự điêu luyện của người chế biến, bởi chỉ một sự thêm thắt tùy tiện cũng làm mất đi hương vị hấp dẫn của loài cá quý ấy. Cá lăng chỉ có một rẽ xương sống chạy dọc theo thân. Bởi vậy, chỉ cần dùng một con dao sắc, khía dọc theo hai bên thân sẽ những miếng thịt cá núc ních, dày cơm, tươi roi rói. Sau đó tẩm ướp gia vị gồm nước cốt của riềng, nghệ quyện với mẻ, mắm tôm, nước mắm trong khoảng 1 giờ. Ăn lẩu cá Lăng thì tuyệt nhiên cá phải tươi, không ăn cá ướp lạnh. Khi nồi lẩu sôi, cho cá vào cùng với các loại rau ăn kèm. Vị ngọt, bùi của thịt cá hòa trộn cùng vị chua thanh thanh của các loại gia vị như bài thuốc không thể thiếu một vị nào; thử một miếng thấm đến tận chân răng. Để nồi lẩu ngon hơn phải ăn kèm với cần tây, cải xanh, rau đắng, bạc hà và đặc biệt không thể thiếu rau thì là để nước lẩu thơm hơn, ngọt hơn.

https://i1204.photobucket.com/albums/bb408/lethuybmt/ca-lang-mon-ngon-dat-tay-nguyen-cf14.jpg

Đồng bào bên dòng Sêrêpôk còn nấu cá lăng với măng rừng, um cà đắng (chủ yếu là lòng cá), hoặc nướng ăn với lá păk cum chấm muối tiêu trộn ớt xanh giã nát là đặc sản của đồng bào Êđê. Vị chua của măng le, chút đắng của quả cà hay lá păk cum, vị cay nồng của ớt cộng thêm với cái ngọt của cá kết hợp lại tạo nên hương vị đậm đà, nồng nàn và thật khó quên.

Dòng Sêrêpôk như người bạn tâm tình, đã chảy qua bao thế hệ người Êđê, M’nông, ban tặng cho họ những sản vật quý giá của vùng sông nước. Nhấp ly rượu xuân, nhấm nháp món cá Lăng, nói chuyện dòng sông, đời người để rồi hiểu thêm về dòng sông, hiểu thêm cuộc sống trên cao nguyên lộng gió này."

Bài viết này được sưu tầm
Theo: http://dulichbanme.tk/
Trich nguyên văn bởi Anhtuan_0510 dien dan BMT7

Lê Thủy
17-11-2011, 08:31
"Nếu ai đã từng đến Tây Nguyên mà chưa một lần thưởng thức món Cá Lăng thì coi như chưa thực sự trải nghiệm hết những gì mang âm sắc Tây Nguyên"
Một người dân tộc bản địa đã nói như thế!!! Và có lẽ ai đó một lần đến với Tây nguyên hãy tìm cho mình một nơi để thưởng thức trọn vẹn hương vị này.

jinnynhungoc
17-11-2011, 09:18
Hơ không thấy chủ nhà confirm cho mình gia nhập nhà buồn 5 phút :((

Lê Thủy
17-11-2011, 10:19
Hơ không thấy chủ nhà confirm cho mình gia nhập nhà buồn 5 phút :((
ÁH cho mình xin lỗi nhé, tại sáng giờ bận quá, nên ko kịp PM lại, đừng buồn nhé thành viên thứ 3, hihi
Nhà mình càng đông càng dzui mà. Chào mừng đến với PBMT nhé!!!!:L

Lê Thủy
17-11-2011, 11:10
Nhà PBMT kêu gọi mọi người hưởng ứng và ủng hộ cho NHà BMT nhanh lên tầng nhá,

jinnynhungoc
17-11-2011, 15:55
Hì hì được vô nhà rồi (S) . Chúc cả nhà mau mau lớn mạnh hì hì

duongquangminh
17-11-2011, 17:19

Ma cũ đâu hết rồi ra bắt nạt ma mới thoai :LL.

jinnynhungoc
17-11-2011, 17:30
Hí hí trùi ui số 1 ăn hiếp số 3 ra mặt luôn kià ! Khi nào số 1 đu BMT thì hú số 3 nhé. xem sắp xếp đu chung cho vui.

duongquangminh
17-11-2011, 17:35
Hí hí trùi ui số 1 ăn hiếp số 3 ra mặt luôn kià ! Khi nào số 1 đu BMT thì hú số 3 nhé. xem sắp xếp đu chung cho vui.

Hí hí em k phải là số 1 đâu bác ạ(NO).Em là không số;).Tiếc cái vụ từ thiện của WEBTRETHO ngày 25-27 đấy tiếc hùi hụ.Bác đi được thì hú với Lê Thủy cái đi cùng cho xôm nhé.Nhất định vào sẽ hú bác (c)

jinnynhungoc
17-11-2011, 19:04
Oh cái vụ từ thiện đó biết nhưng không đi được, chỉ đóng góp thôi. MinhMio phát động thu gom quyên góp mà. Lỡ hẹn chuyến này đành chờ dịp khác có bác vào ta lên thăm chủ nhà luôn thể.

duongquangminh
17-11-2011, 22:08
Oh cái vụ từ thiện đó biết nhưng không đi được, chỉ đóng góp thôi. MinhMio phát động thu gom quyên góp mà. Lỡ hẹn chuyến này đành chờ dịp khác có bác vào ta lên thăm chủ nhà luôn thể.

Vậy hả bác đúng là lỡ hẹn chuyến này tiếc thật đấy:(.Chắc cũng phải cố thu xếp nhà cửa thu vén tài sản lên đường 1 chuyến thui bác ạ k thì chủ nhà ghét mặt mất =)).

Lê Thủy
18-11-2011, 07:41
Vậy hả bác đúng là lỡ hẹn chuyến này tiếc thật đấy:(.Chắc cũng phải cố thu xếp nhà cửa thu vén tài sản lên đường 1 chuyến thui bác ạ k thì chủ nhà ghét mặt mất =)).
Ái chà ghê nhỉ 2 chị em nhà này thông đồng ném đá hội trưởng đây mà, phải mec bác dantocgoc thôi, hu hu hu bac dantocgoc ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii hu hu hu.(NO)

cafe banme
18-11-2011, 08:40
Cái vụ tán thành chị Thủy là em ok cả 2 tay luôn !(c) bà con PBMT sẽ cố gắng lên tầng nào ? alo alo bà con trên Phượt ai là con dân daklak vào đây điểm danh nào :gun. hi vọng sẽ sớm gặp đc bacdantoc tại Banme
Còn cái vụ chưa tôn trọng hội trưởng thì oan cho em quá ! tại em hay chọc chi Thủy lắm nên zậy đó mà :(

cafe banme
18-11-2011, 08:42
Hehe zui quá lại thêm 1 người nữa rồi, đặt thêm 1 viên gạch nữa nào (c), bà con daklak zô đặt gạch xây nhà PBMT nào :Dam

cafe banme
18-11-2011, 08:46
Mà mấy ngày nay ko thấy cafebanme đâu nhỉ, lại chạy đi đâu rùi ta???:T
Hic sau 1 thời gian rong ruổi lại đc về nhà , mới zô nhà mà thấy chị cầm :T kiểu này chắc em trốn nhà quá ! :help

cafe banme
18-11-2011, 09:30
Để cho các bác hiểu phần nào về con người của Xứ sở cà phê hôm nay em xin đưa lên bài viết này để phần nào mọi người hiểu 1 phần nào đó về cư dân daklak chúng tôi
;)Dân cư ở Daklak, nếu mà bảo là dân chính gốc thực sự thì chỉ có người dân tộc thiểu số. Tất cả người Kinh đều là dân từ miền khác đến. Họ đến Daklak vì nhiều lý do khác nhau, chẳng hạn như thế hệ ông bà mình lên cao nguyên sau giải phóng để xây dựng kinh tế mới. Sau này khi việc trồng cây cà phê mang lại lợi nhuận cao, dần dần người Kinh từ khắp các vùng miền đổ về Daklak. Thế nên cuộc sống thường nhật của người dân quê mình, thì có rất nhiều điều thú vị.

Cái thú vị đầu tiên là giọng nói. Người thành phố Hồ Chí Minh nói giọng miền Nam(đương nhiên rồi), tuy cũng có nhiều người nói giọng miền Bắc nhưng cái sự phân biệt Bắc Nam rất rõ ràng. Người miền Trung thì phần lớn vẫn nhận ra được giọng của họ tuy đã sống ở đây rất nhiều năm.

Còn trên Daklak… nếu những người di cư sống tập trung thành từng vùng thì cả người lớn lẫn trẻ con vẫn giữ được giọng nói của quê hương họ. Ví dụ có rất nhiều người gốc Nghệ An – Hà Tĩnh vẫn nói giọng rất đặc trưng. Mà đó chỉ là thiểu số thôi, phần lớn thì người cùng quê đã không sống gần nhau lâu rồi, họ sống rải rác khắp nơi trên đất Daklak, và tiếng nói gốc gác của họ cũng phai nhạt dần. Lớp trẻ ở Daklak nói một loại giọng rất... thú vị. Đó là giọng miền Bắc và pha lẫn cả chút Trung Nam trong đó. nghe nó nhẹ nhàng cái này ko phải là mình tâng bốc gì nhưng người ở địa phương khác đã nói điều như vậy, nhớ thời gian còn học ở Huế cứ mỗi lần mình vào quán nào mà cất tiếng nói lên thôi làm mọi người quay lại nhìn làm ngại muốn chết

Ở các nơi khác, người ta có thể nhận ra đồng hương của mình bằng giọng nói, nhưng thành viên hội Daklak thì không thể! Phần lớn người Daklak bị nhầm là người miền Bắc (không vơ đũa cả nắm đâu, gặp nhiều rồi mà). Nhưng nhờ thế mà tiếng nói của chúng ta khá dễ nghe. Bắc Trung Nam, khắp mọi miền đều có thể hiểu “tiếng Daklak” ^^.Điều thú vị tiếp nữa là tên gọi của các loại thực phẩm, trái cây, đồ dùng, vật dụng, nói chung là những thứ bình thường trong cuộc sống hằng ngày. Bạn gọi trái “apple” là gì? Miền Bắc gọi nó là “Táo”, miền Nam bảo nó là “bom”, thậm chí mấy bạn miền Tây còn gọi nó là “Bơm” thì phải. Miền Nam cãi “nếu gọi là táo thì sao phân biệt được apple và táo ta(quả nho nhỏ màu xanh có vị chua+ngọt)?” miền Bắc bảo “thì cứ gọi là Táo ta và Táo tàu”. Miền Nam :”rắc rối!”. Thế là Daklak chúng ta kết luận “ gọi nó là gì cũng được, ai cũng hiểu và phân biệt được mình đang nói về trái gì mà”. Đoạn hội thoại trên trích dẫn từ một vụ tranh luận diễn ra ở p5 vào năm 2006. Suy luận và thực tế cho thấy công thức trên áp dụng đúng cho cả trái dứa-thơm-khóm, trái na-mãng cầu-mãng cầu ta- mãng cầu xiêm gì gì đó, đậu hũ-tàu hũ-đậu khuôn, cái đĩa-nĩa-dĩa… ti tỉ thứ khác-à chứng tỏ ngôn ngữ và từ vựng ở Daklak mình rất đa dạng và phong phú! Miền này không hiểu miền kia nói gì, nhưng Dakllak chúng ta thì hiểu gần hết (chỉ trừ những từ nào độc quá thôi). ^_^

Nói tiếp chuyện thực phẩm. Vì dân cư nhiều vùng miền tụ họp về Daklak nên chúng ta có may mắn nếm trải…à không nếm qua rất nhiều loại thực phẩm của các miền. từ bắc vô nam, loại bánh trái gì ở Daklak cũng có. Tuy không phong phú bằng các nơi khác nhưng được cái rẻ và ngon! Cụ thể cái vụ này thì có ai chuyên gia ẩm thực cao nguyên ở đây tiếp lời nha.

Dân Daklak còn có sở thích kỳ lạ là phịa chuyện về quê hương. Khi được hỏi về Daklak, chúng ta thường kể như thế này : người ta sống ở nhà sàn, nuôi gia súc ở dưới nền nhà,con gái mặc váy, con trai thì đóng…khố >_<, đi học bằng voi. Đến trường thay vì có nhà để xe cho học sinh thì có gara cho voi…(tổng hợp từ nhiều nguồn truyền miệng) câu chuyện này mà được 2,3 đứa Daklak, kẻ tung người hứng mà vẽ hoa lá cành thêm mắm thêm muối vào thì người đồng bằng cứ gọi là…mắt chữ A mồm chữ O tin sái cổ ,hồi đó tôi cũng lừa cả lớp một vố về cái vụ này , chẳng là lớp có bài thuyết minh về điểm du lịch thế là tôi chọn daklak ngay gì chứ mình là con dân daklak mà tự hào và cũng muốn giới thiệu về quê hương mình nữa ,cả lớp chỉ có mình tôi xa nhất là ở tuốt trong daklak ra huế học nên tụi nó chú ý và nghiếm nhiên daklak trở thành thương hiệu của tôi trong lớp vì làm cái gì mà có dịp lôi daklak ra để giới thiệu là tôi PR tới cùng ,cả lớp đặt tên cho tôi là voi Bản Đôn nguyên nhân là tôi bảo ở trong daklak là chúng tôi đi lại = voi hết xong tối show tấm hình trong khu di lịch bản đôn đi trên đường nhựa ,với khịa với cả lớp là nhà ở trên núi nên phải đi = voi mới đc tụi lớp tui tin và nói có dịp lên daklak cho tụi nó cưỡi voi và hỏi nhà tôi nuôi mấy con nữa mới chết chứ hìhì. Biết đâu qua những câu chuyện phịa 101% này mà Daklak chúng ta trở nên lạ lẫm, thú vị , bí ẩn, kỳ vĩ hơn trong mắt người ngoại tỉnh?

Người Daklak không thể nhận ra nhau bằng giọng nói, vậy thì đặc trưng gì để khẳng định: mình là người Daklak? Mình nghĩ đó là CÁ TÍNH. Người Daklak thường có chung một tính cách: rất hài hước, nói nhiều, tưng tửng, thích đùa và thích cười . (theo mình thấy thì ai cũng bảo dân Daklak bị ...mát mát ) Nhưng đó là một nét rất riêng của người daklak
Cái thứ 2 dễ nhận ra nhất là đi tới tỉnh khác mà thấy con số 47 đó là chúng tôi , mọi người hiểu con số 47 là gì ko chính là ngôi nhà sàn đó , hãy thử gép số 4 với số 7 bạn sẽ nhận ra điều đó , hình dưới đó
https://i1126.photobucket.com/albums/l604/club47hue/du%20lich%20hue_deo%20hai%20van/187870_244959248888393_747215540_n.jpg
Mỗi lần đi xa nhìn thấy cái biển số 47 thôi là lòng nao nao lắm rồi
Không biết cái đặc trưng chung đó tại sao mà hình thành, phải chăng tại chúng ta sinh ra và lớn lên trên mảnh đất màu đỏ hoang sơ với nhiều huyền thoại, cùng với những người dân bản địa là người con chính gốc của núi rừng, nên trong mỗi người Daklak chúng ta đều đã ngấm vào máu cái “hương vị” hoang dã nguyên sơ mạnh mẽ mà cởi mở thân thiện của cao nguyên? Và cho dù đi đâu cũng vậy cũng chẳng bao h quên đc mảnh đất quê hương đầy nắng gió, hương vị nồng nàn của cà phê Ban Mê !

lifetolove45
18-11-2011, 16:05
Bữa nay vô diễn đàn mới biết có hội phượt Buôn Ma Thuột, mem mới vô báo danh đây, không biết là thành viên thứ nao nhiêu nhỉ :)

jinnynhungoc
18-11-2011, 16:32
Chủ nhà ơi! ra đón bà con đang vô nhà BMT kà .

Lê Thủy
18-11-2011, 16:37
Chủ nhà ơi! ra đón bà con đang vô nhà BMT kà .

Bữa nay vô diễn đàn mới biết có hội phượt Buôn Ma Thuột, mem mới vô báo danh đây, không biết là thành viên thứ nao nhiêu nhỉ :)

Ok xin chào đón thành viên mới của gia đình PBMT nhé
:Dam

Lê Thủy
18-11-2011, 16:56
THÔNG BÁO

Gia Đình nhà Phượt BMT xin trân trọng thông báo đến các thành viên phượt trên mọi miền đất nước!!!!

Vào sáng ngày mai gia đình nhà PBMT co tổ chức tiệc đầy tháng cho hội PBMT trên diễn đàn Phượt .com (19/10/2011 - 19/11/2011)
Anh chị e nào rảnh thì tham gia cùng gia đình PBMT thắp nến, thổi nến ( dù nến này không thổi tắt được ;) ) và cắt bánh kem ăn mừng nhé, rất hân hạnh được đón tiếp tất cả mọi người,....
Thay mặt gia đình PBMT chủ topic xin trân trọng cám ơn, !!!!:L
Và đây là hình ảnh bánh kem mừng đầy tháng ạh.

https://i1204.photobucket.com/albums/bb408/lethuybmt/ylm1312187391.jpg

lifetolove45
18-11-2011, 17:03
Coi bộ mình mới vào tham gia hội Phượt thì hội thổi nến ăn mừng lun kìa, ủng hộ 2 tay ^^

BanickLionking
19-11-2011, 10:39
Thay mặt Phượt Thanh Hoá xin chúc mừng nhà PBMT tròn 1 tháng, Chúc PBMT ngày càng phát triển và lớn mạnh!!(wait)

cafe banme
19-11-2011, 14:58
Chúc cả nhà ăn đầy tháng vui vẻ chị Lena nhớ thổi nến dùm em và chừa bánh kem cho em với nha :D

Quốc Đàn
19-11-2011, 15:20
Một pan ruột PBMT xin chúc mừng đầy tháng nhà PBMT. gửi đến các bạn những gì thân thương nhất(wait)

jinnynhungoc
19-11-2011, 17:23
Mừng nhà BMT đầy tháng chúc nhà BMT ngày càng lớn mạnh và có nhiều đoàn phượt viếng thăm.
Mở hàng cho chuyến viếng thăm lần này là các thành viên xuyên việt nhà Phượt Thanh Hóa và phượt Nghệ An
Đây là 2 vị khách của chúng ta sẽ viếng thăm vào ngày 21/11/2011
https://i1222.photobucket.com/albums/dd486/thanhvinh2/DSCF2741_resize.jpg

duongquangminh
19-11-2011, 17:56
Không biết nói gì nữa cảm xúc thật bồi hồi xúc động.Tuy không phải là dân BMT chính gốc nhưng được mọi người trong nhà BMT ủng hộ tham gia nhiệt tình ( cảm ơn Lê Thủy nhìu 1 chút :L).Chúc mà mình phát triển ngày 1 mạnh và đoàn kết (c)

Lê Thủy
21-11-2011, 08:20
Cám ơn mọi người rất nhiều vì đã luôn đồng hành và ủng hộ cho nhà PBMT chúng em.
Chúng em hứa sẽ cố gắng xây dựng nhà cửa và có những cống hiến tích cực cho gia đình phượt.
(beer)

duongquinhan
22-11-2011, 09:46
Chào cả nhà PBMT,
Em đổi nick nên bon chen vô đăng kí lại, he he, nên đừng tính em là thành viên mới nhé ^^

jinnynhungoc
22-11-2011, 10:13
Chủ nhà ơi hai bác nhà Nghệ An và Thanh Hóa bị níu kéo dữ quá giờ trễ lịch trình nên mình có nghe tin là không ghé qua thăm nhà mình tiếc thật nhưng sẽ chóng thôi nhà ta sắp có đoàn của Minh Mio ghé thăm giúp đỡ đoàn từ thiện nhà mình nhé.

Lê Thủy
22-11-2011, 10:27
Tình là thế này ạ. cũng đã sang cuối năm rùi, gần đến tết rồi.
Cà phê BMT cũng đang đi vào gia đoạn thu hoặch cuối cùng để bà con còn lo đón tết.
Với sự mong mỏi gây dựng nên một ngôi nhà phượt tại Thủ Đô cà phê BMT của đất nước.

Mạn phép kếu gọi mọi người bà con cư dân phượt là gốc Đak lak đang sinh sống và làm việc tại BMT là cư dân BMT đang sinh sống tạm trú tạm vắng ở các tỉnh thành trên mọi miền đất nước.
Vào dịp tết này nhà phượt BMT mong muốn kêu gọi tất cả bà con nếu co về ăn tết Nguyên Đán 2012 tham gia tổ chức một buổi big OFF thật hoành tráng để ra mắt tất cả thành viên phượt BMT.
Hiện tại thì đây mới chỉ là lời kêu gọi tha thiết mà thôi, về phần thời gian và địa điểm tổ chức OF thì hy vọng được sự comfirm liên tục từ tất cả các thành viên co liên quan đến nhà PBMT nói trên. sau khi co được sự tham gia đông đảo và biết được nguyện vọng ngày off. em sẽ cùng với các thành viên hiện tại tổ chức một ngày of thực sự mang tên " PBMT hôm nay và mãi mãi". Có lẽ ngày off sẽ diện ra vào một ngày trong dịp tết từ mùng 4 đến mùng 8.

Mọi thông tin comfirm xin chi tiết như sau:
Họ và tên:.............
SĐT liên lạc:..............
Yahoo chát:...................
Email:...........................
Địa chỉ tổ ấm:.................

Và đây là một số thông tin của em:
Lê Na
SĐT : 0936.006.406
yahoo chat: lena.haivantourist
email: [email protected] hoặc [email protected]
Địa chỉ: Phan Bội Châu, BMT

Rất mong nhận được sự ủng hộ của mọi người.

Lê Thủy
22-11-2011, 10:47
Chủ nhà ơi hai bác nhà Nghệ An và Thanh Hóa bị níu kéo dữ quá giờ trễ lịch trình nên mình có nghe tin là không ghé qua thăm nhà mình tiếc thật nhưng sẽ chóng thôi nhà ta sắp có đoàn của Minh Mio ghé thăm giúp đỡ đoàn từ thiện nhà mình nhé.

Thật sự nghe xong cảm thấy buồn quá. Mong gặp hai bác í từ bữa tới giờ mà giờ lại bảo không ghé, hu hu hu, em nghĩ chơi với 2 bác luôn, không chơi với các bác nữa đâu mà,...
Chuyến đi từ thiện của chị minhmio e cũng co tham gia mà, làm trưởng đoàn PBMT đón tiếp hội từ thiện nè chị, đang hồi hộp chờ ngày xuất phát nứa đó, e còn lãnh thêm trách nhiệm giúp đoàn chuẩn bị bữa trưa nữa nè, thấy bé Na nhỏ mà co võ không??!!!(beer)

cafe banme
22-11-2011, 11:32
Mở hàng cho bà chị thân yêu :Dam
Họ và tên: Huỳnh Văn Toản
SĐT liên lạc:093.590.4747
Yahoo :travel_tourguide
Email :[email protected]
Địa chỉ tổ ấm: Nơ trang ghư

duongquinhan
22-11-2011, 11:33
Thật sự nghe xong cảm thấy buồn quá. Mong gặp hai bác í từ bữa tới giờ mà giờ lại bảo không ghé, hu hu hu, em nghĩ chơi với 2 bác luôn, không chơi với các bác nữa đâu mà,...
Chuyến đi từ thiện của chị minhmio e cũng co tham gia mà, làm trưởng đoàn PBMT đón tiếp hội từ thiện nè chị, đang hồi hộp chờ ngày xuất phát nứa đó, e còn lãnh thêm trách nhiệm giúp đoàn chuẩn bị bữa trưa nữa nè, thấy bé Na nhỏ mà co võ không??!!!(beer)

Ôi vậy là kế hoạch đón tiếp 2 bác nhà phượt tại BMT phá sản rùi hả chị? Sao buồn quá vậy nè, PBMT đã chuẩn bị tinh thần và kế hoạch đón tiếp 2 bác rùi đó :(

duongquangminh
22-11-2011, 12:27
Tình là thế này ạ. cũng đã sang cuối năm rùi, gần đến tết rồi.
Cà phê BMT cũng đang đi vào gia đoạn thu hoặch cuối cùng để bà con còn lo đón tết.
Với sự mong mỏi gây dựng nên một ngôi nhà phượt tại Thủ Đô cà phê BMT của đất nước.

Mạn phép kếu gọi mọi người bà con cư dân phượt là gốc Đak lak đang sinh sống và làm việc tại BMT là cư dân BMT đang sinh sống tạm trú tạm vắng ở các tỉnh thành trên mọi miền đất nước.
Vào dịp tết này nhà phượt BMT mong muốn kêu gọi tất cả bà con nếu co về ăn tết Nguyên Đán 2012 tham gia tổ chức một buổi big OFF thật hoành tráng để ra mắt tất cả thành viên phượt BMT.
Hiện tại thì đây mới chỉ là lời kêu gọi tha thiết mà thôi, về phần thời gian và địa điểm tổ chức OF thì hy vọng được sự comfirm liên tục từ tất cả các thành viên co liên quan đến nhà PBMT nói trên. sau khi co được sự tham gia đông đảo và biết được nguyện vọng ngày off. em sẽ cùng với các thành viên hiện tại tổ chức một ngày of thực sự mang tên " PBMT hôm nay và mãi mãi". Có lẽ ngày off sẽ diện ra vào một ngày trong dịp tết từ mùng 4 đến mùng 8.
Và đây là một số thông tin của em:
Lê Na
SĐT : 0936.006.406
yahoo chat: lena.haivantourist
email: [email protected] hoặc [email protected]
Địa chỉ: Phan Bội Châu, BMT

Rất mong nhận được sự ủng hộ của mọi người.

Hehe chủ nhà cho đặt 1/2 viên gạch nhé sẽ cố gắng thu xếp vào :D.

Họ và tên: Dương Quang Minh
SĐT liên lạc:01266266757
Yahoo chát:papazazizi
Email:[email protected]
Địa chỉ tổ ấm : Trại Vịt + Trại Cá + P CÒI LC + P BMT(c)

lambanghieu
22-11-2011, 12:51
Anh cũng xin được sinh hoạt trong nhà BMT nha! Dù ở đâu thì BMT cũng là quê hương yêu dấu của anh.

Hò Văn Tèn: Hồ An Nhân
SĐT: 0976 76 76 o4
Yahoo:vuhoangthuphap
Email:[email protected]
Nghề nghiệp: Thiết Kê Đồ Họa.
Đia chỉ: Tp.HCM

cafe banme
22-11-2011, 14:17
Hi vọng các anh chị đặt gạch nhiều hơn nữa , mong sớm gặp các anh chị tại BMT yêu dấu (beer)

peheo_kawaii_bmt
22-11-2011, 15:06
Hi vọng các anh chị đặt gạch nhiều hơn nữa , mong sớm gặp các anh chị tại BMT yêu dấu (beer)

Chào các member của hôi BMT hôm nay e chính thức báo danh ah, (S) Thành viên gốc PBMT số 05 có mặt ah. Mong được sự tiếp đón của cả nhà mình,...(wait):L yêu cả nhà nhiều nhiều nhé.

cafe banme
22-11-2011, 15:47
xin chào ,xin chào vui lòng để lại thông tin đi bạn hiền ơi ;)! bà chị tôi lại chạy đi đâu sao ko ra đón thành viên nè (wait)

jinnynhungoc
22-11-2011, 16:03
Tuy là người nhà nhưng sai thì đành trảm vậy , chí công vô tư heizzzz

Lê Thủy
22-11-2011, 16:18

Trùi ui thế này thì oan cho em quá, mem mới là do em giới thiệu thì phải để các thành viên hoan hô nhiệt liệt tiếp đón chứ ạh.
Em đâu thể nào vừa đánh trống vừa thổi kèn được đâu hu hu, anh dantoc ơi các mem bắt nạt hội trưởng, hu hu hu:((
:((:((:((:((:((

jinnynhungoc
22-11-2011, 17:17
Yêu cả nhà mà đừng khóc mòa, đừng khóc chỉ là nếp nhà có ngách hì hì nên cái chi cũng công bằng mà hì hì. Tuy nhắc nhở nhưng mà vẩn yêu cả nhà cơ mà. Chủ nhà khóc là mình khóc theo giờ :(

peheo_kawaii_bmt
22-11-2011, 19:52
xin chào ,xin chào vui lòng để lại thông tin đi bạn hiền ơi ;)! bà chị tôi lại chạy đi đâu sao ko ra đón thành viên nè (wait)
Rất vui nhận được sự chào đón của nhà mình :D
Họ và tên Đỗ Yến Ngọc
ĐT 0902.441.931
Yahoo uocmo_lacuariengem2000 <@ yahoo.com >
Facebook Ngọc Đỗ Yến
Em đang vừa đi học vừa đi làm tại cả BMT và HCM ạ
Chuc cho nhà mình ngày càng đông vui nhe (kiss)(kiss)(kiss)

dantocgoc
23-11-2011, 02:31

Thôi thì sai nhỏ nhắc nhẹ là được rồi, người trong nhà thì nên đóng cửa bảo nhau riêng thôi jinny à.

Mình tháo thẻ vàng cho cafe banme rồi đó, để nhiều "vết tích" sai phạm lại không hay lắm đâu. Lưu ý tới bài viết và tôn trọng người đọc là hiểu ngay vấn đề thôi mà.;)

Em đâu thể nào vừa đánh trống vừa thổi kèn được đâu hu hu, anh dantoc ơi các mem bắt nạt hội trưởng, hu hu hu:((

Hội trưởng cho mình xin DS hung thủ cần sử lý, giải quyết nhanh gọn. Lệ phí thù lao 1 ly cafe nhé..?(NT)

sieunhan_gao
23-11-2011, 07:28
Họ và tên Trương Thiên Hương
ĐT 0902.68.47.47
Facebook : Trương Thiên Hương
Em làm việc ợ xì gòn, rất vui khi được tham gia nhà Phượt BMT mình.

Lê Thủy
23-11-2011, 08:10
Họ và tên Trương Thiên Hương
ĐT 0902.68.47.47
Facebook : Trương Thiên Hương
Em làm việc ợ xì gòn, rất vui khi được tham gia nhà Phượt BMT mình.

He He rất vui khi được đón tiếp thêm một thành viên mới của nhà PBMT, dù đi đâu hay ở chốn nào, làm sao mà thoát khỏi gia đình Buôn Mê, hi hi hi. ;)

Ủa mà em cafe đi đâu rồi ta, đã giao cho nhiệm vụ là đón tiếp các member xinh đẹp khi vào nhà rồi mà,... thế mà vừa thấy sieunhan là lại lăn mất tăm.(NO)
Thôi sieunhan vào trong tắm rửa nghỉ ngơi nhé, để NA đây đi tìm cafe về bắt cafe nằm lên :T cho một trận cái tội trốn đi chơi. Cả em duongquynhan nữa phải :T không giải thích lằng nhằng, :T
gì mà cứ thấy các member xinh đẹp là đi trốn thế này không biết: haizaaaaaaaB-)

cafe banme
23-11-2011, 09:22
[QUOTE=dantocgoc;489621]Thôi thì sai nhỏ nhắc nhẹ là được rồi, người trong nhà thì nên đóng cửa bảo nhau riêng thôi jinny à.

Mình tháo thẻ vàng cho cafe banme rồi đó, để nhiều "vết tích" sai phạm lại không hay lắm đâu. Lưu ý tới bài viết và tôn trọng người đọc là hiểu ngay vấn đề thôi mà.;)

Hok phải là em cố tình đâu qua chẳng qua là do e hay quên mà em thấy trong những trang khác khi đầu dòng tự động chữ hoa hết sao trang phượt kì vậy ? :( dù sao cũng cám ơn bác dantocgoc nhiều đã độ lượng khoan hồng (beer)

jinnynhungoc
23-11-2011, 09:42
Hu hu vậy ra mình không khoan hồng sao huhuhu , Bác DTG làm mình thành kẻ ác, mà cũng không sao từ từ cả nhà sẽ quen thôi hì hì. Nhưng chắc là mình vẫn yêu cả nhà và làm đúng nhiệm vụ. Chỉ là cẩn thận một chút và xem thêm quy định của diễn đàn 1 chút nhé. Chúc cả nhà ngày mới tốt lành.

cafe banme
23-11-2011, 09:42
He He rất vui khi được đón tiếp thêm một thành viên mới của nhà PBMT, dù đi đâu hay ở chốn nào, làm sao mà thoát khỏi gia đình Buôn Mê, hi hi hi. ;)

Ủa mà em cafe đi đâu rồi ta, đã giao cho nhiệm vụ là đón tiếp các member xinh đẹp khi vào nhà rồi mà,... thế mà vừa thấy sieunhan là lại lăn mất tăm.(NO)
Thôi sieunhan vào trong tắm rửa nghỉ ngơi nhé, để NA đây đi tìm cafe về bắt cafe nằm lên :T cho một trận cái tội trốn đi chơi. Cả em duongquynhan nữa phải :T không giải thích lằng nhằng, :T

Hehe chẳng qua là có việc nên chưa đón tiếp kịp , hok phải là em trốn đâu nha đến lúc e mà chọc cho bỏ chạy thì đừng la làng á nha :))

cafe banme
23-11-2011, 09:47
Hu hu vậy ra mình không khoan hồng sao huhuhu , Bác DTG làm mình thành kẻ ác, mà cũng không sao từ từ cả nhà sẽ quen thôi hì hì. Nhưng chắc là mình vẫn yêu cả nhà và làm đúng nhiệm vụ. Chỉ là cẩn thận một chút và xem thêm quy định của diễn đàn 1 chút nhé. Chúc cả nhà ngày mới tốt lành.

Bạn làm đúng mà ,mình ủng hộ con người ai chẳng có sai sót nếu biết sửa sai thì ok rồi đúng ko nè ;)

Cún Lãng Tử
23-11-2011, 09:54
Chúc cả nhà BMT ngày càng lớn mạnh.
Cún con đọc từ đầu đến cuối thấy có chị Lệ Thủy và anh Cafe Banmê là những những người rất nhiệt tình cho hội Buôn Mê Thuật rất cố gắng để hội tồn tại vượt qua sóng gió để phát triển trong những khó khăn, hy vọng trong tương lai 2 người sẽ là trụ cột của Hội phượt Ban Mê Thuật. (c)
(beer)

Lê Thủy
23-11-2011, 10:08
Chúc cả nhà BMT ngày càng lớn mạnh.
Cún con đọc từ đầu đến cuối thấy có chị Lệ Thủy và anh Cafe Banmê là những những người rất nhiệt tình cho hội Buôn Mê Thuật rất cố gắng để hội tồn tại vượt qua sóng gió để phát triển trong những khó khăn, hy vọng trong tương lai 2 người sẽ là trụ cột của Hội phượt Ban Mê Thuật. (c)
(beer)

Dạ thay mặt nhà PBMT e cin cám ơn sự ủng hộ của anh cuncon nhé!!!!:L

Anh cunconduhi quên bé Na rùi sao? ( dạ là Lê Thủy không phải Lệ đâu ạh):(

Hôm bữa nhà 2ĐP off cho chuyến đi kê gà em co vinh dự được anh Nhân rủ đi tham gia, em đã đứng lên tự giới thiệu rất hoành tráng thế mà anh lại không nhớ sao buồn thế, hu hu. Mechuotchit vẫn nhớ em mà.(BB)

duongquangminh
23-11-2011, 10:48
Hihi dạo này thấy nhà mình đông vui quá :D.Hay cả nhà mình show hình lên cho biết nhau đi thôi nhỉ không có ra đường không biết nhau.
Bắt đầu từ thành viên số 1 đi ;).

jinnynhungoc
23-11-2011, 10:51
Ờ số 1 quăng hình lên đi. Số 2 không biết đâu rồi ! Xong số 3 sẽ nhanh chóng quăng lên luôn heheheh chờ chờ chờ nhòm mặt anh chị em trong nhà nè.

Lê Thủy
23-11-2011, 10:59
THÔNG BÁO OFF NHÀ PBMT

Theo tình hình hiện nay thì số lượng thành viên nhà PBMT tuy chưa nhiều, xong cũng đang nằm ở con số trên 03.
Nên theo sự thống nhất và bàn bạc của các thành viên tại gốc PBMT. Cùng với sự ủng hộ nhiệt tình của bác dantoc và các thành viên ở xa.
Nhà PBMT quyết định kêu gọi OFF lần 01 vào ngày 07/12/2011 để gặp mặt tất cả các member hiện đang có mặt tại TPBMT, Và các thành viên đang ở xa có thể về được để tham dự.

Thời gian: 18h30''
Ngày : 07/12/2011
Địa Điểm: coffee Không Gian Xưa - Y Ngông - TP BMT
Note: Gia Đình PBMT nhiệt liệt chào đón các thành viên hóng hớt đến tìm hiểu, và mong muốn gia nhập.

Thay mặt Gia đình Hội Trưởng Tạm thời
LÊ NA

duongquangminh
23-11-2011, 11:06
Ờ số 1 quăng hình lên đi. Số 2 không biết đâu rồi ! Xong số 3 sẽ nhanh chóng quăng lên luôn heheheh chờ chờ chờ nhòm mặt anh chị em trong nhà nè.

Chuẩn đấy bác số 1 quăng hình đi để tiếp đến số 2 và 3....nữa số 0 thì thì không phải quăng :))

cafe banme
23-11-2011, 11:16
Bà con zô đặt gạch nào :Dam nhanh lên nào các bác ơi chuẩn bị big off nào :D

Lê Thủy
23-11-2011, 11:20
https://direct1.anhso.net/original/15/151601/281120111649979.jpg (http://anhso.net/lenabmt/photo/4963515/HTKN-Nhung-buoc-chan-7/)
Dạ đây là chân dung em ạh thưa các bác, chân dung toàn thân đấy ạh
Em là thành viên số 01, là người đi đầu trong công cuộc xây dựng hội PBMT đấy ạh
Mong các bác ủng hộ em, và gia đình em nhá.
Cafebanme up ảnh lên đi em. thành viên số 02 mà.

cafe banme
23-11-2011, 11:30
Em xin lên thớt các bác :gun nhẹ nhẹ thôi nha hok chết em B-) e với mã số 02
https://i1126.photobucket.com/albums/l604/club47hue/du%20lich%20hue_deo%20hai%20van/DSCF1765.jpg
Tấm này trên đỉnh đèo hải vân đó các bác :D
https://i1215.photobucket.com/albums/cc513/paradise47/DSCF0515.jpg
Em tuy xấu nhưng kết cấu không đến nỗi nào cũng bộ khung sườn đầy đủ các bác nhẹ tay giúp em keke

MUHSK
23-11-2011, 11:33
Chủ tịch PBMT xinh tươi quá...

Chúc buổi OFF của hội thành công, chúc hội ngày càng lớn mạnh.

MUHSK
Hà Tây Phượt Hội

( Các bác ơi hôm off các bác có mang "cái đó" đi không, thấy các bác nói nhiều về "cái đó" mà em chưa biết "cái đó" như thế nào, có bác nào chụp cho em xem cái đó để mở mang tầm mắt với, cảm ơn các bác)

duongquangminh
23-11-2011, 11:38
Số 3 nhà mình đâu rồi nhỉ :help

jinnynhungoc
23-11-2011, 11:39
Hơ hơ số 3 điểm danh nè! Chưa kịp điểm danh là bị nhà mình chen ngang rồi huhu :((

http://farm8.staticflickr.com/7157/6387204369_9e06e96c26.jpg (http://www.flickr.com/photos/23811427@N08/6387204369/)
DSC_0095 (http://www.flickr.com/photos/23811427@N08/6387204369/) by jinny.nhungoc (http://www.flickr.com/people/23811427@N08/)http://farm7.staticflickr.com/6205/6099088561_ce21bbda98.jpg (http://www.flickr.com/photos/23811427@N08/6099088561/)
_MG_6139 (http://www.flickr.com/photos/23811427@N08/6099088561/) by jinny.nhungoc (http://www.flickr.com/people/23811427@N08/)

duongquangminh
23-11-2011, 11:41
Oh...nhà mình toàn nam thanh nữ tú không nhỉ (c).Vinh dự quá vinh dự quá....yêu cả nhà :L

jinnynhungoc
23-11-2011, 11:47
@ duongquangminh :Hơ bác giấu giếm gương mặt thanh tú của bác chi vậy không trưng bày triễn lãm cho anh em cả nhà nhòm cái còn uýnh giá .

duongquangminh
23-11-2011, 11:49
@ duongquangminh :Hơ bác giấu giếm gương mặt thanh tú của bác chi vậy không trưng bày triễn lãm cho anh em cả nhà nhòm cái còn uýnh giá .

Hehe em nói rồi còn gì bác từ số 1 đến số 3 và...còn nữa.Hihi số 0 thì không có chỗ đâu bác ;)

jinnynhungoc
23-11-2011, 11:55
Bác vào số comment #173 của bác Ộp gương mẹt bác lên đê, hổng được trốn chứ.

duongquangminh
23-11-2011, 12:13
Bác vào số comment #173 của bác Ộp gương mẹt bác lên đê, hổng được trốn chứ.

Chuẩn đấy bác số 1 quăng hình đi để tiếp đến số 2 và 3....nữa số 0 thì thì không phải quăng :))

Hí hí số 0 thì không phải quăng bác ạ.Hihi thế bác có thui xếp off với nhà BMT được chuyến này không.Nếu được thì em cũng cố gắng thui xếp đu theo (c).

Cún Lãng Tử
23-11-2011, 12:23
Số 4 vào show hình nè:

https://farm3.anhso.net/upload/20111123/12/o/anhso-121750_Cunconduhi.jpg

Tên: Cún con
Số đt: 70.82.94.2006

Vui thôi: số 4 vào đưa hình lên đi, nhanh lên để mọi người chiêm ngưỡng.

:gun :gun :gun

Trần Hữu Tân
23-11-2011, 12:32
Quê Dzợ ở BMT, nên vô đây xí xớn :LL

dantocgoc
23-11-2011, 12:38
Tặng 2 cái ảnh của nhà Vịt T.H trong dịp SN phượt 2011 tại Tiên Sa ĐN gọi là giao lưu làm quen. Mong ngóng hội phượt BMT phát triển và có cơ hội để 2 nhà giao lưu kết nghĩa.
Từ trái qua phải:
Dantocgoc, Còm, Lý A Sáng, Taophuongtao, duongquangminh, cuongpro, chuachat, Nữ Hiệp Chém.
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/f1707/IMG_0828.jpg
Cái này thì có thêm ACE mới gồm:
Kimduy, Huongxua, Nhớ "đại gia" kimchi,
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/f1707/IMG_0825.jpg

jinnynhungoc
23-11-2011, 12:39
@ Trần Hữu Tân : Vậy bác còn không gọi Bé Lười nhà bác vào điểm danh, còn bác là rể BMT cũng phải điểm danh đó nghen.
@ duongquangminh : Số 0 thôi mà chứ đâu phải là khongcó số, có hình. Bác trốn kĩ quá em mò ra tận TH lụm bác vào đó nhá.

Lê Thủy
23-11-2011, 13:40
(NT)Đúng rồi!! đúng rồi!!! duongquangminh. em nhớ không lầm thì là thành viên vip đấy nhá, đã là VIP thì lại càng phải show hình lên cho pà con chim ngưỡng chứ, không thể thoái thác được đâu ah.:T
Chị jinny nói đúng nhanh show hình đeeeee.

@ anh lambanghieu đâu rồi không thấy nhỉ.

@ anh Tran hưu Tan và vợ báo danh xong rồi thì cũn show hình cho gia đình nhà PBMT diện kiến dung nhan luôn đi chứ ah....(beer)

cafe banme
23-11-2011, 13:47
Em xin mạn phép kêu gọi mọi nngười kêu gọi bác duongquangminh show hình gấp , bác ko nên gây thêm sự tò mò cho bà con nữa (NT)

Lê Thủy
23-11-2011, 14:53
NHẮN TIN
TÌM PHUOTER LẠC

:helpGia đình nhà PBMT xin thông báo: Hiện nay gia đình phượt BMT chúng tôi đang bị lạc mất một member co tên và đặc điểm như sau:
tên phượt: elephant_lonely
Độ tuổi: 28 xuân xanh
Thành viên: VIP
Đia chỉ tổ ấm: TP BMT

Đã đi lạc (và có nguy cơ là mất tích) vào ngày 17/11/2011. Đến nay chưa về elephant_lonely ở đâu về nhà gấp gia đình đang mong gặp để off.
Hoặc ai biết thông tin về member nói trên xin liên lặc về địa chỉ PBMT.com. gia đình xin cám ơn và hậu tạ...(wait)

duongquinhan
23-11-2011, 15:45

Haizzzz, sáng nay hắt xì mà không biết tại sao :-P, nhưng mà cái tên bị gọi hem phải là mình, là cái thằng duongquynhan nào đó cơ, mình là duongquinhan cơ mà, he he

PS: 1. Phạt hội trưởng cái tội tên hội viên không nhớ, bùn quá :(
2. Bác duongquangminh đâu rùi ta, vô nhận anh em này, hí hí

elephant_lonely
23-11-2011, 15:46
NHẮN TIN
TÌM PHUOTER LẠC

:helpGia đình nhà PBMT xin thông báo: Hiện nay gia đình phượt BMT chúng tôi đang bị lạc mất một member co tên và đặc điểm như sau:
tên phượt: elephant_lonely
Độ tuổi: 28 xuân xanh
Thành viên: VIP
Đia chỉ tổ ấm: TP BMT

Đã đi lạc (và có nguy cơ là mất tích) vào ngày 17/11/2011. Đến nay chưa về elephant_lonely ở đâu về nhà gấp gia đình đang mong gặp để off.
Hoặc ai biết thông tin về member nói trên xin liên lặc về địa chỉ PBMT.com. gia đình xin cám ơn và hậu tạ...(wait)

Có dzụ gì vâỵ bác Mèo???

Em vẫn đang ngày ngày online đọc cái topic của bác đây.

Lâu không gặp, pác Mèo nhớ em rôì à =)) Hề hề ...

Cuôí tuần OFF đeee

duongquangminh
23-11-2011, 16:04
2. Bác duongquangminh đâu rùi ta, vô nhận anh em này, hí hí

Hehe chuẩn đấy.Không ngờ họ mình lại cũng có bà con trong BMT vụ này hay rồi.Phải về tra lại gia phả thui :))

Hic thì cả nhà cứ show hết đi đã nào số 0 sẽ là người cuối cùng oke (beer)

peheo_kawaii_bmt
23-11-2011, 16:13
Có dzụ gì vâỵ bác Mèo???

Cuôí tuần OFF đeee

Anh elephant_lonely ơi, đọc thông báo off của HT Lê Thủy ở trên rùi cố gắng sắp xếp thời gian tham dự để diện kiến dung nhan nam thanh nữ tú nhà mình nhé anh, mong được gặp tất cả mem thân iu vào ngày off đầu tiên của hội.
@ duongquinhan: Đằng ấy post hình lên đi, tối peheo đi làm về sẽ post lên sau, peheo thành viên số 05 mà , hehe:)

Lê Thủy
23-11-2011, 16:37
Có dzụ gì vâỵ bác Mèo???

Cuôí tuần OFF đeee

Nhớ nhung giềiiiiiiii không thấy xuất hiện thì phải đăng tin tìm thôi, bà con nhà BMT đang kêu gọi ới ời kia kìa.
Chuẩn bị tinh thần chiến đấu trong ngày of nhá, thành viên vip gì mà cứ trốn hoài.....:T
Nhớ là phải show hình ảnh của mình lên cho pà con chiêm ngưỡng nữa nhá.
(beer)

duongquinhan
23-11-2011, 17:23
Up hình lên cho các mem khác noi gương, he he

https://i369.photobucket.com/albums/oo131/lifetolove45/Qui%20Nhan/IMG_4592.jpg

Họ tên: Dương Quí Nhân (chữ Quí mà "y dài" là ai đó mạo danh e nha ^^)
SDT: không một hai ba bốn năm sáu bảy chủ nhật nghỉ
YH chat: nhanduongquy
Email: [email protected]
Địa chỉ tổ ấm: Hòa Thắng, BMT
Rất mong làm wen với các thành viên nhà PBMT cũng như các thành viên khác, hí hí

cafe banme
23-11-2011, 20:58
Tội cho chị Na quá , sao anh elephant độc ác quá zậy ăn rồi long nhong ? bác elephant về chết với em dám làm chị Na em phải mỏi mòi tìm kiếm thế à xử đẹp :gun

cafe banme
23-11-2011, 21:00
Hok biết sao chớ đền h mã số 02 vẫn là xì tin trẻ nhất hội PBMT like cho bạn ấy nào keke :Dam

peheo_kawaii_bmt
23-11-2011, 21:10
Thành viên 05 xin ra mat ạ, nhà mình chém em khe khẽ thôi nhé...;)

cafe banme
23-11-2011, 21:16
Like mạnh cho bạn ! nói chung là nghe dễ thương và xinh như chị Na keke ;)

duongquangminh
23-11-2011, 21:30
oh !!!!!!!!!!!!!!
Kiểu này số 0 không đi off nữa.Nữ tú nhà mình xinh như thế này đi off về nhớ nhung lại chuyển vào BMT số thì lại khổ ;)

thanhdung1375
24-11-2011, 06:56
Chào các Bạn hội Phượt BMT, tình hình là sáng mai mình sẽ đi Gia Lai bằng xe máy, tối mai ngủ tại BMT. Vì mình không biết đường xá ql 14 từ SG-BMT hiện giờ như thế nào? hôm bữa đọc báo Tuổi Trẻ thấy đường xấu lắm. Xin các Bạn chia sẻ cho mình ít thông tin với. Cám ơn các Bạn nhiều nhé.:)

cafe banme
24-11-2011, 08:22
oh !!!!!!!!!!!!!!
Kiểu này số 0 không đi off nữa.Nữ tú nhà mình xinh như thế này đi off về nhớ nhung lại chuyển vào BMT số thì lại khổ ;)

Ai chơi lại chạy trốn cảm xúc của chính mình thế bác duongquangminh ,hok sống thật cảm xúc đó sau này hối hận đó nha hè hè :))

peheo_kawaii_bmt
24-11-2011, 08:27
Chào các Bạn hội Phượt BMT, tình hình là sáng mai mình sẽ đi Gia Lai bằng xe máy, tối mai ngủ tại BMT. Vì mình không biết đường xá ql 14 từ SG-BMT hiện giờ như thế nào? hôm bữa đọc báo Tuổi Trẻ thấy đường xấu lắm. Xin các Bạn chia sẻ cho mình ít thông tin với. Cám ơn các Bạn nhiều nhé.:)
Chào bạn thanhdung1375, bạn tính đi xe máy từ SG về BMT luôn à ? Tình hình là đường xá Ql14 về đây rất xấu, nhiều ổ gà ( có thể là ổ voi) luôn đó,:) nên nếu bạn đi >= 2 người để thay nhau chở được khi mệt thì đi chứ không sẽ rất mệt. Còn đường từ đây đi GL thì đỡ hơn.
Trên đường đi thì có 1 số nơi dừng chân nghỉ mệt, ở đoạn đường vắng ven đường có quán nước và võng để ai mệt thì có thể chợp mắt nằm nghỉ một chút. Bạn nên khởi hành từ SG vào khoảng 5 hay 6h, sớm thì tốt vừa đi vừa nghỉ và tới nơi khoảng gần buổi chiều thì hay hơn.

duongquangminh
24-11-2011, 08:35
Lại thêm 1 lý do nữa để không vào BMT chuyến này.Cái chữ ký của peheo " Ban Mê đi dễ khó về..." thì ai giám vào nữa =))=))

cafe banme
24-11-2011, 08:41
Thì có cái nắng ,có cái gió , có cái đó... nên ai đến BMT cũng ko muốn về nữa đó =))

peheo_kawaii_bmt
24-11-2011, 09:17
Lại thêm 1 lý do nữa để không vào BMT chuyến này.Cái chữ ký của peheo " Ban Mê đi dễ khó về..." thì ai giám vào nữa =))=))
Chỉ là khó về chứ ko phải là ko về được bạn duongquangminh ơi, mà người Ban Mê iu quý khách lắm mới giữ lại ko muốn cho về ấy chứ:)

duongquangminh
24-11-2011, 10:23
Chỉ là khó về chứ ko phải là ko về được bạn duongquangminh ơi, mà người Ban Mê iu quý khách lắm mới giữ lại ko muốn cho về ấy chứ:)

Kiểu này là lại phải áp dụng chiến thuật 3G của Trại Vịt sáng tác thui :D.
note : chỉ dùng đến G2 còn G3 thì bí mật nhá =))

peheo_kawaii_bmt
24-11-2011, 10:36
Kiểu này là lại phải áp dụng chiến thuật 3G của Trại Vịt sáng tác thui :D.
note : chỉ dùng đến G2 còn G3 thì bí mật nhá =))
Có ai biết chi tiết chiến thuật 3G của Trạt Vịt không ạ? Bác duongquangminh hình như đang ấp ủ âm mưu gì đấy với nhà PBMT ấy, nên phải biết để tìm cách đối ứng ;)

Lê Thủy
24-11-2011, 14:50
Hok biết sao chớ đền h mã số 02 vẫn là xì tin trẻ nhất hội PBMT like cho bạn ấy nào keke :Dam

cái này là số 02 đang tự sướng nè,...=))

Có ai biết chi tiết chiến thuật 3G của Trạt Vịt không ạ? Bác duongquangminh hình như đang ấp ủ âm mưu gì đấy với nhà PBMT ấy, nên phải biết để tìm cách đối ứng ;)
Dụ gì dzậy? nhà mình đang lên kế hoạch tác chiển với nhà mình àh,... rảnh nhỉ,... 8 quá rôi đấy,....:T cho mỗi người một roi,... 8 mà không rủ hội trưởng,:))

dantocgoc
24-11-2011, 15:59
Em xin mạn phép kêu gọi mọi nngười kêu gọi bác duongquangminh show hình gấp , bác ko nên gây thêm sự tò mò cho bà con nữa (NT)

Chú Minh lên hình chung trong trại Vịt còn gì nữa..., chả để ý gì là sao?:LL
Đừng gọi chú ấy là bác....cùng lắm chỉ là to xác thôi. Tổn thọ quá..,tổn thọ quá.:))

Có ai biết chi tiết chiến thuật 3G của Trạt Vịt không ạ? Bác duongquangminh hình như đang ấp ủ âm mưu gì đấy với nhà PBMT ấy, nên phải biết để tìm cách đối ứng

Vấn đề này thì được gọi là "bí mật của vũ khí" Biết thì không còn gọi là yếu tố bất ngờ đâu... Muốn hiểu thì ra trại Vịt mới hiểu được à.;)
Còn thành viên nhà BMT chưa show hình giới thiệu thì gấp rút tiến hành đi nhé. Chậm là chịu "phạt".:T

P/S. Đề nghị hội trưởng thay cái ảnh chân dung của mình và đưa lên giới thiệu nhé. Copy ảnh avata vào không hợp lệ vì...."khoe dáng":D

lambanghieu
24-11-2011, 16:18
Hôm nay mới bị chủ thớt BMT nhắc nhở rồi ! Bắt phải nộp hình ảnh. Này thì hình nè.
https://direct2.anhso.net/original/11/112370/24112011161754840.jpg
https://direct2.anhso.net/original/11/112370/24112011161732719.jpg

Lê Thủy
24-11-2011, 16:28
Còn elephant và duongquangminh up hình lên nhanh lên đi, không thôi bác từ trưởng phạt cho mấy:T bây giờ
Đừng làm hội trưởng buồn chứ,
Anh rể Trần Hữu Tân, và chị gái cũng nhanh nhanh show hình đi nhá, ưu tiên cho show hình cặp của cả hai luôn áh
:LL:LL:LL

thanhdung1375
24-11-2011, 18:37
Chào bạn thanhdung1375, bạn tính đi xe máy từ SG về BMT luôn à ? Tình hình là đường xá Ql14 về đây rất xấu, nhiều ổ gà ( có thể là ổ voi) luôn đó,:) nên nếu bạn đi >= 2 người để thay nhau chở được khi mệt thì đi chứ không sẽ rất mệt. Còn đường từ đây đi GL thì đỡ hơn.
Trên đường đi thì có 1 số nơi dừng chân nghỉ mệt, ở đoạn đường vắng ven đường có quán nước và võng để ai mệt thì có thể chợp mắt nằm nghỉ một chút. Bạn nên khởi hành từ SG vào khoảng 5 hay 6h, sớm thì tốt vừa đi vừa nghỉ và tới nơi khoảng gần buổi chiều thì hay hơn.
Cám ơn Bạn nhiều nhé. Mình đi khoảng 5 xe, 5 người. Vì mục đích từ thiện ở Gia Lai.

peheo_kawaii_bmt
24-11-2011, 19:14
Cám ơn Bạn nhiều nhé. Mình đi khoảng 5 xe, 5 người. Vì mục đích từ thiện ở Gia Lai.
Vậy là chiều mai cac bạn tới nơi à. Co nghỉ lại qua đêm rồi đi tiêp hay đi GL luôn ak, sẽ rất mệt đây nhung mục đích chuyên đi này cua cac bạn thật y nghi~a. Chuc cac bạn đi vui và an toàn nhé.
Like vì hành động y nghi~a này <Vì mục đích từ thiện ở GL>(wait)

thanhdung1375
24-11-2011, 20:21
Vậy là chiều mai cac bạn tới nơi à. Co nghỉ lại qua đêm rồi đi tiêp hay đi GL luôn ak, sẽ rất mệt đây nhung mục đích chuyên đi này cua cac bạn thật y nghi~a. Chuc cac bạn đi vui và an toàn nhé.
Sáng mai khoảng 9g khởi hành, chắc có lẽ chiều tối tới BMT và ngủ lại BMT, sáng hôm sau sẽ đi Gia Lai và sau đó về lại BMT và SG.
Rất cám ơn Bạn đã chia sẻ thông tin về đường xá nhé. Thân.

Trần Hữu Tân
24-11-2011, 20:39
Rễ và Gái BMT đây

https://a1.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash2/169057_1746467854440_1021087600_1928351_7936585_n. jpg

peheo_kawaii_bmt
24-11-2011, 21:13
Anh chị oi, up hình thê này nhà đâu thấy dung nhan cua 2 anh chị đâu ạ, anh rể Trần Hữu Tân và chị gái gây tò mò ghê lun... hì hì;)

jinnynhungoc
25-11-2011, 01:24
Chú Minh lên hình chung trong trại Vịt còn gì nữa..., chả để ý gì là sao?:LL

Hơ hơ bác DTG bênh vực số 0 kìa ! Ai cũng thấy điều đó nhưng quan trọng nhất vẫn là số 0 tự giác up hình và điểm danh cơ. Hơ hơ bác bênh vực thành viên nhà Vịt quá nha !

duongquangminh
25-11-2011, 10:26

Pé heo chú ý viết Tiếng Việt có dấu nhé ;)

Hơ hơ bác DTG bênh vực số 0 kìa ! Ai cũng thấy điều đó nhưng quan trọng nhất vẫn là số 0 tự giác up hình và điểm danh cơ. Hơ hơ bác bênh vực thành viên nhà Vịt quá nha !

Số 0 điểm danh có mặt nhé
Hơ hơ phải để chút bí mật mới hay chứ.Hic áp lực quá số 0 xin trình diện ợ

https://i1096.photobucket.com/albums/g336/quangminhxibo/IMG_1908.jpg

https://i1096.photobucket.com/albums/g336/quangminhxibo/IMG_1653.jpg

Cả nhà quăng gạch nhẹ thui nhé (NT)

peheo_kawaii_bmt
25-11-2011, 13:48
Pé heo chú ý viết Tiếng Việt có dấu nhé
@duongquangminh : Hì hì, tại tối qua peheo lỡ tay làm đổ ly nước vào bàn phím, nên nó bị liệt mất mấy nút, :( pé hông có viết đầy đủ được. Kám ơn anh đã nhắc nhở, pé heo sẽ cày cuốc dành dụm xiền để đầu tư mua bàn phím mới đặng kòn xí xọn với cả nhà :D
Anh duongquangminh nhìn phúc hậu ghê, hehe:D

duongquangminh
25-11-2011, 15:44
Pé heo chú ý viết Tiếng Việt có dấu nhé
@duongquangminh : Hì hì, tại tối qua peheo lỡ tay làm đổ ly nước vào bàn phím, nên nó bị liệt mất mấy nút, :( pé hông có viết đầy đủ được. Kám ơn anh đã nhắc nhở, pé heo sẽ cày cuốc dành dụm xiền để đầu tư mua bàn phím mới đặng kòn xí xọn với cả nhà :D
Anh duongquangminh nhìn phúc hậu ghê, hehe:D

Hehe được cái tốt cái bụng, béo cái má nên bị chị em hay véo má lắm ;).Được mỗi cái tốt bụng chuyên giúp những hoàn cảnh cô đơn nhất là chị em phụ nữ =))=))

cafe banme
25-11-2011, 18:25
Công nhận bác duongquangminh xinh trai quá :)) .Vote cho bác ngay 1 phiếu ,lên nào :Dam

chiaky
25-11-2011, 18:30
Cho phép chiaky dòm ngó nhà phượt Ban Mê tí nha! Anh Minh này thấy cái mặt quen quen thì phải, có liên quan đến hội phượt Sì Gình nào ko nhỉ?

cafe banme
25-11-2011, 18:30
Hehe được cái tốt cái bụng, béo cái má nên bị chị em hay véo má lắm ;).Được mỗi cái tốt bụng chuyên giúp những hoàn cảnh cô đơn nhất là chị em phụ nữ =))=))
Cái chuyện giúp đỡ chị em phụ nữ là chuyện nên làm nhưng cũng không quên là phải thương chị em nữa chứ. em thì chị em nào thương mình thì mình phải thương lại ,ai yêu mình thì mình yêu lại chứ chẳng lẽ để chị em cô đơn làm vậy thì có tội lắm bác duongquangminh nhỉ :))

duongquangminh
25-11-2011, 21:31
Cho phép chiaky dòm ngó nhà phượt Ban Mê tí nha! Anh Minh này thấy cái mặt quen quen thì phải, có liên quan đến hội phượt Sì Gình nào ko nhỉ?
Hihi mình thì được cái trình độ hóng cũng có Lv nên nhà nào cũng tham gia mỗi nhà 1 tý ;)

Cái chuyện giúp đỡ chị em phụ nữ là chuyện nên làm nhưng cũng không quên là phải thương chị em nữa chứ. em thì chị em nào thương mình thì mình phải thương lại ,ai yêu mình thì mình yêu lại chứ chẳng lẽ để chị em cô đơn làm vậy thì có tội lắm bác duongquangminh nhỉ :))
Chuẩn mình cũng ưng cái bụng như banme, đàn ông con trai ai mà tốt bụng thì phải giúp đỡ yêu thương chị em cô đơn.Các cụ có câu :" Đưa phật phải đưa đến Tây Thiên" =))

Quốc Đàn
25-11-2011, 21:31
Chào các bạn nhà phượt BMT. ngày kia mình có công việc vào BMT tiếc quá không gần ngày off nhà PBMT mà tham gia off cùng các bạn được. Biết được các bạn tổ chức off vào ngày 7-12 xin gửi đến các bạn lời chúc chân thành nhất(wait)

BanickLionking
26-11-2011, 14:16
Đã về đến nhà lúc 0h20' sáng nay. Rất cảm ơn lời mời của các bạn,nhưng vì thời gian eo hẹp nên không kịp lên thăm các bạn BMT đuợc. Xin cáo lỗi và hẹn dịp tới nhé!

thanh_vinh
26-11-2011, 21:34
https://i1122.photobucket.com/albums/l521/peheo1402/DSC03860.jpg[/QUOTE]

Hai quả gì mà nhìn hấp dẫn vậy em?:L

cafe banme
27-11-2011, 03:01
Anh nên tim hiểu về trái này ,đây là trái bòng ,dùng để ngâm thuốc (NT) có nhiều công dụng hay ho lắm á ;) (cái này do em thấy mấy người kêu bằng tên gọi này nên e gọi vậy thôi :D )

BanickLionking
27-11-2011, 10:23

Ước gì mình được bằng thế này :LL

cafe banme
27-11-2011, 19:45
Đề nghị chủ thớt post hình ảnh đi chơi ở thác cho member chiêm ngưỡng đeeeee..:Dam

elephant_lonely
27-11-2011, 20:22
Tình hình là mới tiễn các mem Phượt saigon lên xe dzìa Sì Gòn.

Hôm nay may mắn có dịp tham gia chung chuyến đi thác DrayNur cùng hội phượt BMT và các bạn trong Hội phượt Saigon.

Chuyến đi nhiều kỉ niệm, tràn đầy tình thương của 2 nhóm phượt BMT và phượt Saigon.

Hẹn gặp lại các bạn phượt Saigon trong 1 ngày không xa.

p/s: chủ topic post hình cho anh xem đi ...

duongquinhan
27-11-2011, 20:40
Anh elephan làm cái nhanh gê, công nhận hôm nay đi chơi vui gê, có dịp mọi người nhớ gé BMT cùng nhau "khám" và "phá" các thác và địa điểm ăn chơi còn lại hén ^^!

elephant_lonely
27-11-2011, 21:35
Anh elephan làm cái nhanh gê, công nhận hôm nay đi chơi vui gê, có dịp mọi người nhớ gé BMT cùng nhau "khám" và "phá" các thác và địa điểm ăn chơi còn lại hén ^^!

Hihi, anh cũng rất vui khi được biết em nhé.

Hy vọng với nỗ lực của mọi người trong hội BMT, phuot BMT sẽ vươn xa ra tầm thế giới nhá :) heheee

Chúc mọi người ngủ ngon và có giấc mơ đẹp ngen

Vinh Pham
28-11-2011, 07:20
Chào mọi người đoàn phượt Sài Gòn đã về đến nơi an toàn sau một hành trình vật vã trên xe vì không biết sau này sẽ bị dìm tới mức nào (NT)

elephant_lonely
28-11-2011, 10:48
Chào mọi người đoàn phượt Sài Gòn đã về đến nơi an toàn sau một hành trình vật vã trên xe vì không biết sau này sẽ bị dìm tới mức nào (NT)

Vui khi các bạn ai cũng đã " đi đến nơi, về đến chốn" nhé.

Chương trình dìm hàng vẫn chưa thể bắt đầu được vì vẫn chưa thấy chủ topic up hình lên

bác Na ui, up hình mau lên deeee :help

Cún Lãng Tử
28-11-2011, 14:38
Vào điểm danh phát.
Mọi người về đến nhà lúc 05:50, về nhà thay đồ đến cơ quan 07:00 để tiếp tục cuốc cày cuốc kiếm tiền.
Cảm ơn các bạn BMT đã có những ngày vui chơi với mấy anh chị em Sài Gòn, rất nhiều kỹ niệm, không thể nói hết.

Lê Thủy
28-11-2011, 14:53
https://www.phuot.vn/threads/30553-đak-lak-thác-dray-nur-món-chân-gà-nướng-chao-!!!
Pà con nhà mình vào đây xem hồi ức và xem các tấm hình có mình đang co nguy cơ bị dìm hàng nhé.
Trên tinh thần thương yêu đồng đội nhà phượt, nên hội trưởng sẽ dìm nhè nhẹ và dìm từ từ, chứ không dìm một phát, một lần đâu.
Nên Pà con ái co nỗi lo thầm kín, Chẳng hạn như bac Vinh_phạm thì co thể ngủ ngon.

peheo_kawaii_bmt
28-11-2011, 14:53
Vào điểm danh phát.
Mọi người về đến nhà lúc 05:50, về nhà thay đồ đến cơ quan 07:00 để tiếp tục cuốc cày cuốc kiếm tiền.
Cảm ơn các bạn BMT đã có những ngày vui chơi với mấy anh chị em Sài Gòn, rất nhiều kỹ niệm, không thể nói hết.
Hí Hí, Heo xin trích nguyên văn những dòng tin nhắn đầy tâm trạng của a Cham, chị Kenken và anh Vĩnh khi nằm cạnh Bác Cún con trên chuyến xe về Sì Gòn nhá :
1. Kenken: Cái loa TV của ô tô nằm ngay cạnh tai chị, mà đang mở hài rất to. Thêm nữa, đoàn tàu không số lại nằm ngay gần cạnh chị, bắt đầu kéo :( đêm nay có vẻ khó ngủ à:D
2. Anh Vĩnh: Anh cũng đang nằm cạnh đoàn tàu đó đây phải đeo headphone để ngủ:D
3. Anh Cham: May ghê, anh nằm cách bác Cún mấy dãy ghế
Xem ra chỉ có mình Bác Cún là mạnh khỏe zui zẻ nhất trong đoàn Bác nhở
Bác Cún ơi, Bác người lớn vừa dễ xương, vừa vị tha, cao cả... Heo nghĩ Bác chả đời nào chặt chém gì lại Heo đâu ha Bác ha, Bác Cún dễ xương nhất quả đất, iu quí nhất quả bí, hehe;)

peheo_kawaii_bmt
28-11-2011, 15:13
Ước gì mình được bằng thế này :LL
Quả gì thì Cafe đã nói cho Bác biết rõ rồi đấy, còn cái ước mơ của Bác chưa rõ ràng lắm, giải thích đi Bác ơi, không mọi người lại hiểu nhầm í...;)

kenkendautroc
28-11-2011, 15:39
Hí Hí, Heo xin trích nguyên văn những dòng tin nhắn đầy tâm trạng của a Cham, chị Kenken và anh Vĩnh khi nằm cạnh Bác Cún con trên chuyến xe về Sì Gòn nhá :
1. Kenken: Cái loa TV của ô tô nằm ngay cạnh tai chị, mà đang mở hài rất to. Thêm nữa, đoàn tàu không số lại nằm ngay gần cạnh chị, bắt đầu kéo :( đêm nay có vẻ khó ngủ à:D
2. Anh Vĩnh: Anh cũng đang nằm cạnh đoàn tàu đó đây phải đeo headphone để ngủ:D
3. Anh Cham: May ghê, anh nằm cách bác Cún mấy dãy ghế
Xem ra chỉ có mình Bác Cún là mạnh khỏe zui zẻ nhất trong đoàn Bác nhở
Bác Cún ơi, Bác người lớn vừa dễ xương, vừa vị tha, cao cả... Heo nghĩ Bác chả đời nào chặt chém gì lại Heo đâu ha Bác ha, Bác Cún dễ xương nhất quả đất, iu quí nhất quả bí, hehe;)

Ối trời, cũng may đêm qua mình ko tâm sự thổ lộ gì thêm với Heo, chứ Heo chơi trò WikiLeak thế này thì nguy hiểm quá hehehe.

Sáng nay lên cty đã định nhắn cho Heo 1 cái tin nhắn, đại loại như I want you, I need you, I love you bla bla... vậy mà bị sếp dí te tua bơ phờ đến giờ chẳng có rảnh lấy 1 phút (hậu quả chiều t6 bỏ việc đi chơi hic)

Lê Thủy
28-11-2011, 16:04
Ối trời, cũng may đêm qua mình ko tâm sự thổ lộ gì thêm với Heo, chứ Heo chơi trò WikiLeak thế này thì nguy hiểm quá hehehe.

Sáng nay lên cty đã định nhắn cho Heo 1 cái tin nhắn, đại loại như I want you, I need you, I love you bla bla... vậy mà bị sếp dí te tua bơ phờ đến giờ chẳng có rảnh lấy 1 phút (hậu quả chiều t6 bỏ việc đi chơi hic)

Thế là keken chỉ nhớ heo thôi hả không ai nhớ mình hết sao? hu hu không ai nhớ Na hết,...

kenkendautroc
28-11-2011, 16:17
Thế là keken chỉ nhớ heo thôi hả không ai nhớ mình hết sao? hu hu không ai nhớ Na hết,...

Ừ ko nhớ Na đâu, nhớ mỗi xôi và phá lấu và kim chi của Na và mẹ Na thôi à :P Sáng nay chỉ mong có được 1 phần xôi phá lấu như trưa thứ 7 để ăn sáng mà ngồi cầu nguyện mãi ko thấy Bụt hiện lên gì hết :((

duongquangminh
28-11-2011, 16:20
Ừ ko nhớ Na đâu, nhớ mỗi xôi và phá lấu và kim chi của Na và mẹ Na thôi à :P Sáng nay chỉ mong có được 1 phần xôi phá lấu như trưa thứ 7 để ăn sáng mà ngồi cầu nguyện mãi ko thấy Bụt hiện lên gì hết :((

Kiểu này ai lấy được pé Na nhà mình thì thật là có phúc nhé.Riêng khoản ăn sáng là không chết đói rồi toàn món ngon (NT)
Bon chen kiếm 1 chân làm rể BMT cái nhỉ (beer)

Vinh Pham
28-11-2011, 16:32
@Na : anh nhớ em nhiều lắm đừng dìm anh nhé :D, mai mốt vào SG anh dắt em đi sở thú nhé!

Lê Thủy
28-11-2011, 16:48
@Na : anh nhớ em nhiều lắm đừng dìm anh nhé :D, mai mốt vào SG anh dắt em đi sở thú nhé!

Ơ dắt e đi sở thú chi dzậy, anh đừng có nói là để e gặp lại bạn bè cũ nhá.

peheo_kawaii_bmt
28-11-2011, 16:50

Hì hì, thương chị Kenken quá, tại Heo chỉ thổ lộ tâm sự hộ dùm anh chị ấy mà, cũng vì thế mà Bác Cún đã đe dọa Heo là Bác vui thì không sao chứ Bác mà buồn thì...:((, ai biết lúc nào Bác ấy buồn lúc nào, cứu Heo với chị ơi:help

duongquinhan
28-11-2011, 19:46
Hi hi, coi bộ anh Vĩnh mong được dìm hàng sơm sớm đó chị Na, topic nào cũng than thở "đừng dìm hàng anh" kìa, he he