PDA

View Full Version : Phú Yên - Tuy Hòa nghỉ lễ 30/4

ThanhThuyww
10-04-2016, 11:26
Nhóm mình đang định đi Phú Yên kỳ nghỉ lễ này, ai có cùng sở thích thì tham gia nhé.

Sau khi tham khảo nhiều nguồn thì Lịch trình tạm thời sẽ như thế này.

1. Ngày 29/4/2016: tối lên ô tô HCM – Tuy Hòa
2. Ngày 30/4/2016: thuê xe máy dạo quanh khám phá Tuy Hòa – Núi Nhạn – Chùa Bửu Lâm
3. Ngày 1/5/2016: Đảo Hòn Yến – Đầm Ô Loan – Ghành Đá Dĩa - Đập Tam Giang - Cầu gỗ Tuy An
4. Ngày 2/5/2016: Sông Đà Nông – Vũng Rô – Mũi Điện Đại Lãnh
5. Ngày 3/5/2016: Ngắm mặt trời mọc – Về lại HCM

Dự kiến 19h ngày 29/4 sẽ lên xe ô tô, đến nơi thuê xe gắn máy để đi chơi, sáng 3/5 lên ô tô về HCM.

Lịch trình dự kiến sẽ như vậy, các bạn muốn đóng góp thêm hay có đề xuất gì thì cứ chia sẻ rồi mình họp bàn lại.

Hiện giờ nhóm mình mới được 2 người, mình đang tích cực tìm kiếm thành viên và thổ địa. Lần đầu tiên phượt nên hy vọng các bạn nào có kinh nghiệm góp ý ạ.

Chân thành cảm ơn!

L/H: https://www.facebook.com/wintry.wind.1

MaxMan
12-04-2016, 10:50
Note:
1. Thiếu Bãi Xép và Nhà thờ Mằng Lăng.
2. Hiện đã cháy phòng KS => bạn nên cân nhắc việc thuê xe máy nữa nhé.

namnhihn
12-04-2016, 11:21
Nhóm mình đang định đi Phú Yên kỳ nghỉ lễ này, ai có cùng sở thích thì tham gia nhé.

Sau khi tham khảo nhiều nguồn thì Lịch trình tạm thời sẽ như thế này.

1. Ngày 29/4/2016: tối lên ô tô HCM – Tuy Hòa
2. Ngày 30/4/2016: thuê xe máy dạo quanh khám phá Tuy Hòa – Núi Nhạn – Chùa Bửu Lâm
3. Ngày 1/5/2016: Đảo Hòn Yến – Đầm Ô Loan – Ghành Đá Dĩa - Đập Tam Giang - Cầu gỗ Tuy An

Dự kiến 19h ngày 29/4 sẽ lên xe ô tô, đến nơi thuê xe gắn máy để đi chơi, sáng 3/5 lên ô tô về HCM.

Lịch trình dự kiến sẽ như vậy, các bạn muốn đóng góp thêm hay có đề xuất gì thì cứ chia sẻ rồi mình họp bàn lại.

Hiện giờ nhóm mình mới được 2 người, mình đang tích cực tìm kiếm thành viên và thổ địa. Lần đầu tiên phượt nên hy vọng các bạn nào có kinh nghiệm góp ý ạ.

Chân thành cảm ơn!

L/H: https://www.facebook.com/wintry.wind.1

Góp ý thế này:
-Từ sân bay có thể về ngã tư Trần Bình Trọng - Trần Hưng Đạo thuê xe máy, xe số 100K/1 ngày. Có xe máy rồi làm gì cũng tiện, khách sạn thì có thể vẫn có vì TH ko phải là điểm du lịch sầm uất.
-Về lịch cụ thể các ngày

Tp TH rất nhỏ, 1 tiếng là hết rồi, có thể bổ sung Đập Đồng Cam, cao nguyên Vân Hòa vào lịch
Nên đi chiều ngược lại để ăn trưa ở đầm Ô Loan, sáng thì ghé cháo lòng bánh hỏi Hòa Đa, cách TH 15km về hướng Bình Định
Đi 1 sáng là hết Bãi Môn, hải đăng Đại Lãnh, đi quá tới Vũng Rô hoặc tới Điệp Sơn mà chơi
Ý ở đây là tối lên xe về SG hả, nếu ngủ đêm ở hải đăng thì mất 100k/ 1 người, tối ở đó ko có điện buồn đấy

ThanhThuyww
13-04-2016, 10:12
Đầu tiên mình xin cảm ơn bạn MaxMan và namnhihn đã góp ý những thông tin rất bổ ích cho lịch trình. Mình sẽ xem lại và bổ sung vào lịch trình.

- Bạn MaxMan: mình sẽ xem và bổ sung Bãi Xép và Nhà thờ Mằng Lăng.

- Bạn namnhihn: cảm ơn bạn đã chỉ chỗ thuê xe máy, mình sẽ bổ sung thêm các địa điểm bạn giới thiệu, còn về hải đăng thì mình định ngủ lại để ngắm mặt trời mọc mà, về khách sạn sợ sáng không dậy sớm nổi ^^, tối đó nhóm ngồi chơi, tám chuyện, tổng kết chuyến đi luôn (và nếu hợp gu thì hẹn hò tiếp nữa).

Do thời gian còn quá ít và nhóm mình chỉ mới có 2 người (toàn là người mới, chưa đi xa bao giờ) nên mình xin dời lịch đi Phú Yên đến cuối năm. Thời gian chắc khoảng 3 tháng cuối năm, tùy thuộc vào thời gian rảnh các bạn trong nhóm có thể sắp xếp được và nếu có thể săn vé máy bay giá rẻ hoặc đi xe lửa cho thay đổi không khí :)

Hy vọng sẽ có nhiều bạn tham gia (chỉ cần 4 người là có thể đi được rồi nhưng mà càng đông thì càng vui mà^^)

landien
20-04-2016, 00:11
Mình nhớ không nhầm thì tầm tháng 11 năm ngoái mình đi công tác là mùa mưa ở Phú Yên đó bạn. Thành phố chưa quá phát triển về du lịch nên sẽ khá buồn.
Đầu tháng 4 mình cũng vừa đi xong, 2 đứa con gái đi cùng nhau, thời tiết đẹp lắm. Đường đi giữa các địa điểm rất dễ đi thôi, cứ vừa đi vừa hỏi đường hoặc googlemaps là ra hết! :)

metavana
20-04-2016, 10:26
Dịp lễ thuê ko ra xe máy đâu, năm ngoái mình đi phải thuê lại của xe ôm khá đắt.