PDA

View Full Version : Đi Thái từ 26 - 31/1/2012 (Mùng 4 -Mùng 9 tết)

ocmoxaome
18-10-2011, 13:40
Chào cả nhà,mình là member mới. số là mình và 2 đứa bạn (2 nữ 1 nam, sinh 1986-1988, ờ HCM) lần đầu đi Thái cũng là lần đầu đi du lịch nước ngoại lun..nên mù tịt thông tin mà ham đi tự túc. bọn mình đã book vé máy bay khứ hồi rùi (khởi hành 17h ngày 26/1/2012- 8h ngày 31/1/2012).
Giờ mình rất muốn rủ thêm đông bạn bè đi cho vui, ai có hứng thú thì đi với tụi mình nha, ai đã từng đi Thái thì càng tốt. mình sẽ gặp nhau,trao đổi bạn bạc,..lên lịch trình với nhau.
Nhân đây bạn nào đã đi rùi thì cho ý kiến, góp ý về lịch trình giùm mình và share kinh nghiệm cho mình nha. mình rất cám ơn :)
Lịch trình dự kiến (cái này bạn mình tư vấn cho mình còn rất sơ xài, sẽ có thay đồi tùy vào ý kiến của các bạn tham gia hành trình nha)
26/1: 20 PM có mặt tại sân bay BK,check in khách sạn, ăn tối, nghỉ nghơi
27/1: sáng 7h đón xe xuống Pattaya, tắm biển, ăn buffet trưa ở nhà hàng xoay 56 tầng, tối thì free time
28/1: sáng có mặt tại BK,đi tham quan hoàng cung và vô MBK mua sắm
29/1: chủ nhật nên mình sẽ đi chợ phiên cuối tuần...
30/1: tham quan safari world.. đi đâu nữa mà mình chưa bít
31/1: 8AM bay về TPHCM
kinh phí dự trù:8tr VND/người

nizy
18-10-2011, 14:43
Mình từng đi Thái rồi nè, nhưng mình sẽ qua mùng 1 hoăc mùng 2. đến mùng 9 về. Mình định đi chủ yếu các vùng ở miền Bắc Thái Lan

ocmoxaome
19-10-2011, 16:42
Mình từng đi Thái rồi nè, nhưng mình sẽ qua mùng 1 hoăc mùng 2. đến mùng 9 về. Mình định đi chủ yếu các vùng ở miền Bắc Thái Lan
bạn đi chung với gia đình hay bạn bè. if bạn có lịch trình cho mình tham khảo nha. có thể mình sẽ lên Bắc TL đi với bạn thì sao ^^

nizy
20-10-2011, 12:53
Mình đi với bạn thôi, ko có đi với gia đình, hiện tại mới có 2 đứa con gái

ocmoxaome
22-10-2011, 14:39
Do là lần đầu đi mình định đi BK va pattya thôi trong 5 ngày. ah mùng 4-9 bạn đi những đâu.. dc thì cho bọn mình tham gia chung.

huyenthu98
23-10-2011, 09:11
Bạn ơi, mình thấy Thai lan đag lụt, ko biết đến lúc đó đã hết sạch lũ chưa nhỉ @@

ocmoxaome
23-10-2011, 16:47
Bạn ơi, mình thấy Thai lan đag lụt, ko biết đến lúc đó đã hết sạch lũ chưa nhỉ @@

Hi .ko sao đâu, còn gần 4 háng mà, chắc chắn hết mà.

kimtuyen
24-10-2011, 14:50
Tuyen cug dag co y dinh Di Thailand dip tet ne...ma cug thich Di bui ma thui, con tre tha ho ma khan fa...^•^

ocmoxaome
24-10-2011, 18:52
Tuyen cug dag co y dinh Di Thailand dip tet ne...ma cug thich Di bui ma thui, con tre tha ho ma khan fa...^•^
Vậy nhập bọn đi chung đi bạn. :D

cop duc
30-10-2011, 11:04
Mình có thể đi với bạn được trong thời gian đó. nhưng mình khuyên bạn thế này: bạn đi 5 ngày mà chỉ đi Bangkok và Pattaya thì phí quá, sẽ hết chỗ đi. Mình dự định đi Cambodia va Thailand trong 6 ngày, đi Siem Riep, Bangkok va Pattaya. Đi bằng bus và về bằng máy bay. có gì bạn liên lạc với mình qua e-mail nhé: [email protected]. mình cũng sinh năm 1986.
Chào bạn.

ocmoxaome
30-10-2011, 11:32
Mình có thể đi với bạn được trong thời gian đó. nhưng mình khuyên bạn thế này: bạn đi 5 ngày mà chỉ đi Bangkok và Pattaya thì phí quá, sẽ hết chỗ đi. Mình dự định đi Cambodia va Thailand trong 6 ngày, đi Siem Riep, Bangkok va Pattaya. Đi bằng bus và về bằng máy bay. có gì bạn liên lạc với mình qua e-mail nhé: [email protected]. mình cũng sinh năm 1986.
Chào bạn.
đã mail cho bạn

cop duc
02-11-2011, 11:18
ở BK mình thấy ở đây được nè ocmoxaome
http://www.newroadguesthouse.hostel.com/index.php

Cocowater
17-11-2011, 23:38
Mình join với các bạn nhé, mình chưa đi Thái nên ko có kinh nghiệm gì. Thấy bạn Cop duc có nói về tour đi Cam-Thái, mình cũng có gởi mail hỏi thăm thông tin nhưng chưa thấy reply. Tết này ko có kế hoạch gì nên rất muốn tham gia tour này :)

ocmoxaome
18-11-2011, 11:40
Mình join với các bạn nhé, mình chưa đi Thái nên ko có kinh nghiệm gì. Thấy bạn Cop duc có nói về tour đi Cam-Thái, mình cũng có gởi mail hỏi thăm thông tin nhưng chưa thấy reply. Tết này ko có kế hoạch gì nên rất muốn tham gia tour này :)
Mình cũng đã trò truyện với bạn Cop duc rồi.bạn đó cũng đồng ý đi với mình. nhưng mình đang đợi confrim từ mail bạn ấy, cũng chưa thấy reply. có gì bạn cứ liên lạc mình nha. 0909759224.

virus_domi
20-11-2011, 21:08
Mình chuẩn bị qua Thái công tác, theo như lịch đi của các bạn thì mình vẫn còn ở Thái lúc đó. Hy vọng được làm quen với các bạn và có thể join chung nhóm nếu có cơ hội. Yahoo của mình : [email protected]

ocmoxaome
21-11-2011, 12:13
Mình chuẩn bị qua Thái công tác, theo như lịch đi của các bạn thì mình vẫn còn ở Thái lúc đó. Hy vọng được làm quen với các bạn và có thể join chung nhóm nếu có cơ hội. Yahoo của mình : [email protected]

Đã liên lạc với bạn.

alisa1284
23-11-2011, 20:36
chị cũng muốn đi dịp tết âm lịch này, nhưng chị chưa đi thái bao giờ, rất muốn đi cùng, ko biết lịch trình các bạn đi thế nào và kinh phí cho cả chuyến đi ra sao ? nếu đc thì chị join với nhá

chuotbac
26-11-2011, 10:53
Hi, cuối năm nay mình cũng đi công tác tại Thái khoang 17 - 27 tháng 12, ngày 24 là xong việc rồi nên giành 3 ngày cuối tuần còn lại vi vu đâu đó. Tiếc là ko cùng ngày với các bạn :((

virus_domi
26-11-2011, 12:49
@chuotbac: Lịch công tác của bạn có lẽ trùng với mình đó. Nếu qua đó rãnh thì mình hẹn khám phá BKK chung luôn cho vui, mình đi BKK lần đầu tiên :) . Bạn cho nick yahoo để tiện liên lạc nhé

peccovn
26-11-2011, 14:07
Chào cả nhà,mình là member mới. số là mình và 2 đứa bạn (2 nữ 1 nam, sinh 1986-1988, ờ HCM) lần đầu đi Thái cũng là lần đầu đi du lịch nước ngoại lun..nên mù tịt thông tin mà ham đi tự túc. bọn mình đã book vé máy bay khứ hồi rùi (khởi hành 17h ngày 26/1/2012- 8h ngày 31/1/2012).
Giờ mình rất muốn rủ thêm đông bạn bè đi cho vui, ai có hứng thú thì đi với tụi mình nha, ai đã từng đi Thái thì càng tốt. mình sẽ gặp nhau,trao đổi bạn bạc,..lên lịch trình với nhau.
Nhân đây bạn nào đã đi rùi thì cho ý kiến, góp ý về lịch trình giùm mình và share kinh nghiệm cho mình nha. mình rất cám ơn :)
Lịch trình dự kiến (cái này bạn mình tư vấn cho mình còn rất sơ xài, sẽ có thay đồi tùy vào ý kiến của các bạn tham gia hành trình nha)
26/1: 20 PM có mặt tại sân bay BK,check in khách sạn, ăn tối, nghỉ nghơi
27/1: sáng 7h đón xe xuống Pattaya, tắm biển, ăn buffet trưa ở nhà hàng xoay 56 tầng, tối thì free time
28/1: sáng có mặt tại BK,đi tham quan hoàng cung và vô MBK mua sắm
29/1: chủ nhật nên mình sẽ đi chợ phiên cuối tuần...
30/1: tham quan safari world.. đi đâu nữa mà mình chưa bít
31/1: 8AM bay về TPHCM
kinh phí dự trù:8tr VND/người

Chào em,

Có lẽ mấy cao thủ nhà mình đã quần hết nước Thái rồi, cho nên k còn quan tâm đến topic của em nữa.
Anh có chút ý này nhé:
Anh thấy lịch đi của em giống như chạy giặc vậy đó, đi không kịp thở đó em. Hehhe
Thật ra e chỉ có 4 ngày để tham quan BKK & Pattaya thôi, vì ngày đầu tiên em đến BKK thì đã khá muộn rồi, còn ngày cuối cùng thì 5am là e phải lo ra sân bay để check in nữa ( hơi vất vã vì ngủ không đã đó ).
Với 4 ngày mà đi 2 nơi trên ( cách nhau khoảng gần 100km) thì cũng chỉ là cưỡi ngựa xem hoa thôi. Hơn nữa, em sẽ mất khá nhiều thời gian cho việc di chuyển, vì đi tự túc mà, em phải tự túc ra bến xe Eastern Bus Terminal gần trạm Ekkamai, đến Pattaya rồi phải đi tuk tuk về khách sạn ...

Bạn gì đó nói là quá phí thời gian thì anh không rõ là phí như thế nào ??? Bởi vì đi chơi thì phải enjoy phải find out chứ không thể chỉ là đi lươn lướt ... đi cho có đi Thái như người ta ????

Tarja
28-11-2011, 15:44
Mình cũng đi Thái tính tới giờ là 4 lần rồi. Mình thấy trong đoàn của các bạn có khá khá số ng đi Thái lần đầu. Vậy nên sao mọi người không chọn một điểm hoặc BKK hoặc Pat thôi. Mỗi điểm đó thôi mà các bạn đi hết mấy chỗ thăm quan thì 5 ngày còn chưa đủ nói gì đi cả 2 nơi. Nếu các bạn thích biển thì lao thẳng xuống Pat ở mấy ngày luôn cho rồi. Ở Pat đồ ăn ngon hơn đứt ở BKK, là ý kiến cá nhân :D Đồ hải sản ngon, cảnh quan cũng đẹp nữa.

hoangvanphuong75
12-12-2011, 13:23
@là con gái thích overnight thì đi thẳng từ SB BK ra Pat, thích tắm biển nước ngoài nhưng...nước trong thì ra Shihanouk Vile rồi qua BK. Thai có BK & CMai 2010 được chọn là nơi du lịch No. 1 in the World. Với time của bạn nên đi CMai coi như là thưởng ngoạn cái No.1 đó. Du lịch Thái thì chẳng có ít hay đủ, dù bạn có đến lần 10 cũng như lần 1 thôi. Hãy đi theo cảm xúc của mình. Có dịp hỏi Tây 3 túi tại sao lại ở Thái lâu vậy thì bạn sẽ thấy cảm nhận của bạn là ít hay đủ. Có dịp đọc Phuot về Nạkhon Sithamarat, Krabi... những TP lạ với ai đi Thai lần 1.
Thủ tục HQuan xếp hàng dài sau các dịp nghỉ lễ. Ra sớm ko thì trễ flight về SG.

sejabin
15-12-2011, 14:32
hi chủ thớt, mình cũng hóng hớt chuyến này.
bạn có Y!M hay Skype không, để trao đổi cho tiện.
Y!M: sejabin_xltt
Minh cung la nữ :D dang song o Sai Gon

pinnochio
19-12-2011, 22:08
Mình ở hà nội, ko bít có join đc ko nhỉ. Cũng thích đi Thái lăm nhưng ngoài hà nội ko có nhóm nào đi cùng.

YM: lvm_hut
Gtalk: lvmanh8x

peccovn
20-12-2011, 12:09
Mình ở hà nội, ko bít có join đc ko nhỉ. Cũng thích đi Thái lăm nhưng ngoài hà nội ko có nhóm nào đi cùng.

YM: lvm_hut
Gtalk: lvmanh8x

Đi Thái dễ mà em, chỉ cần mua vé rồi khoát balo đi 1 mình cũng được mà, hơi buồn 1 chút thôi. Đây là đất nước du lịch, các dịch vụ tốt, người dân hiền hòa mến khách... cho nên có thể không cần phải chuẩn bị trước nhiều lắm đâu.. đi đến đâu lấy thông tin tới đó.

Chúc em có chuyến đi vui vẽ & thành công tốt đẹp nhé.

pinnochio
20-12-2011, 16:45
hÌ HÌ, cơ bản là em muốn có đội tham gia đi chung cho vui thui. Ngoài bắc tên diễn đàn không thấy có nhóm nào cả.

Tarja
20-12-2011, 21:56
thì bạn cứ book vé trùng lịch rồi hẹn nhau ở BKK là được mà :D

ocmoxaome
12-01-2012, 13:16
Thanks lời khuyên của anh nha.em sẽ xem xét lại
Chào em,

Có lẽ mấy cao thủ nhà mình đã quần hết nước Thái rồi, cho nên k còn quan tâm đến topic của em nữa.
Anh có chút ý này nhé:
Anh thấy lịch đi của em giống như chạy giặc vậy đó, đi không kịp thở đó em. Hehhe
Thật ra e chỉ có 4 ngày để tham quan BKK & Pattaya thôi, vì ngày đầu tiên em đến BKK thì đã khá muộn rồi, còn ngày cuối cùng thì 5am là e phải lo ra sân bay để check in nữa ( hơi vất vã vì ngủ không đã đó ).
Với 4 ngày mà đi 2 nơi trên ( cách nhau khoảng gần 100km) thì cũng chỉ là cưỡi ngựa xem hoa thôi. Hơn nữa, em sẽ mất khá nhiều thời gian cho việc di chuyển, vì đi tự túc mà, em phải tự túc ra bến xe Eastern Bus Terminal gần trạm Ekkamai, đến Pattaya rồi phải đi tuk tuk về khách sạn ...

Bạn gì đó nói là quá phí thời gian thì anh không rõ là phí như thế nào ??? Bởi vì đi chơi thì phải enjoy phải find out chứ không thể chỉ là đi lươn lướt ... đi cho có đi Thái như người ta ????

ocmoxaome
12-01-2012, 14:05
Thanks vì lời khuyên cua bạn nha
@là con gái thích overnight thì đi thẳng từ SB BK ra Pat, thích tắm biển nước ngoài nhưng...nước trong thì ra Shihanouk Vile rồi qua BK. Thai có BK & CMai 2010 được chọn là nơi du lịch No. 1 in the World. Với time của bạn nên đi CMai coi như là thưởng ngoạn cái No.1 đó. Du lịch Thái thì chẳng có ít hay đủ, dù bạn có đến lần 10 cũng như lần 1 thôi. Hãy đi theo cảm xúc của mình. Có dịp hỏi Tây 3 túi tại sao lại ở Thái lâu vậy thì bạn sẽ thấy cảm nhận của bạn là ít hay đủ. Có dịp đọc Phuot về Nạkhon Sithamarat, Krabi... những TP lạ với ai đi Thai lần 1.
Thủ tục HQuan xếp hàng dài sau các dịp nghỉ lễ. Ra sớm ko thì trễ flight về SG.

ocmoxaome
12-01-2012, 14:08
Đã liên lạc
hi chủ thớt, mình cũng hóng hớt chuyến này.
bạn có Y!M hay Skype không, để trao đổi cho tiện.
Y!M: sejabin_xltt
Minh cung la nữ :D dang song o Sai Gon