PDA

View Full Version : Huế - Tình yêu của tôi

Moonliu
08-02-2009, 10:50
Chào cả nhà,

30-4 này có bác nào đi Miền Trung thân yêu không (Huế)

Em đang lên kế hoạch đi Huế.

Start: 29/04/2009
End: 3/5/2009

Bác nào biết nhiều về Huế thì có thể comment giúp em chỗ nào đẹp không?

Chi tiết cho hành trình: nếu ai tham gia cùng mình thì ta cùng build lịch trình nhé.

Email: [email protected]

Welcome cả nhà nhé:)

Nguyen Hong Son
08-02-2009, 23:26
Hi Ban,

Hue thi co song Huong va Nui Ngu, lan dau minh den Hue thi dep vo cung...tinh gio den Hue da may chuc lan khong nho nua thi thay Hue buon........ cung vo cung luon chụp ảnh cho bé (http://roses.vn/chup-anh-cho-be) ... (chac tai di 1 minh) hehehe.....ban muon thong tin gi ve Hue cu the cu post len minh se noi ban nghe....chuc ban co chuyen kham pha Hue vui ve va lang mang
Than men

ltcd1986
09-02-2009, 10:07
Ở Huế, ngoài lăng tẩm đền đài bạn nên đi thêm vào các phủ nhỏ ở thôn Vĩ Dạ. Nếu có tâm hồn ăn uống thì không thể bỏ qua hành trình đến Cồn Hến để nếm thử các loại: Cơm hến, cháo hến, bún hến... Ngoài ra còn có bánh Nậm lọc, với lại một món gì đó giống bún nhưng mà sợi to như đầu đũa, quên rùi :D.

Moonliu
11-02-2009, 11:22
Ah há,
Đọc các điểm du lich về Huế mình thấy có Hồ Tịnh Tâm, Lăng Tự Đức, Chùa Thiên Mụ, Tháp Thiên An (?)...
Nghe khá hấp dẫn.

@ Nguyen Hong Son: Có thể tư vấn giúp mình xem nên đi những điểm nào trước không? Lịch của mình khá dài, nên muốn đi thật kỹ...hihi

@ltcd1986: Mình có tâm hồn ăn uống rất cao nhưng khổ nỗi không ăn được đồ cay, không biết ra Huế sẽ thế nào đây, hy vọng sẽ học ăn cay được.

rockbeginer
11-02-2009, 13:56
@moonliu: mình biết về Huế khá rõ, các bạn lên lịch trình đi rùi mình góp ý cho. Có vẻ bạn muốn tìm hiểu Huế thật kỹ vì thấy lịch trình của bạn ở Huế khá lâu.

ym: rockbeginer skype: rockbeginer

Moonliu
12-02-2009, 13:18
@rockbeginer: Lịch trình này quả là hơi lâu (vì mình chưa có ai đi cùng cả, nếu có chắc sẽ nhiều trò hơn :) ).

Thật sự mình muốn ở huế 2 ngày đầu và sau đó ra Quảng Bình đi Phong Nha động, Với 2ngày ở Huế trọn vẹn chắc là đủ đúng không?

Que Sera
17-02-2009, 22:48
Chào Moon liu,
Mình cũng ấp ủ dự định đi Huế đợt 30/4 này mà chưa rủ được ai đi cùng. Hay chúng ta thử lên kế hoạch xem thế nào. Mình đã gửi nick vao inbox cua bạn, có gì chúng ta cùng trao đổi nhé.

Moonliu
19-02-2009, 13:07
Hi,

Mình đang build lịch đi Huế,

Sẽ gửi bạn nhé.

Cheer!!

giao mùa
22-02-2009, 00:34
mình cũng rất thích kế hoạch đi Huế của bạn, nhưng bạn có thể đưa ra lịch trình cụ thể? chi phí để mình cân nhắc được ko? miền bắc mình đi rất nhiều nhưng miền trung lại rất ít nên còn nhiều điều phải xem xét mà :D

vivu_hg
22-02-2009, 10:35
bạn nên đến lăng khải định để mở mang tầm mắt về ông vua này nổi tiếng là ăn chơi , ngoài ra còn tiét mục du thuyền sông hương nữa cũng rất hay ,rồi chợ dông ba ,và hãy thử đi qua cây cầu tràng tiền một lần xem,mình thích huế vì người dân và những lăng tẩm nơi đây..chúc bạn có chuyến đi thú vị

Que Sera
22-02-2009, 23:17
Moonliu,
Bạn định đi tàu hay ô tô vậy? Nên đi tàu cho đỡ mệt mà phải book vé tàu sớm đấy ko là hết vé :(. Lên lịch sớm đi nhé rồi gửi cho tớ, có gì tớ sẽ đóng góp thêm.

ta_la_ai
26-02-2009, 13:26
Dài ngày vậy cơ àh?
sao bạn k chạy sang Đà Nẵng chơi 1 ngày cách 2h đi bus - 90km - (chiều đi hội an ngủ hội an, cách có 3x km thui)
đi ô tô open tour của camel, hưng thành, ... đầy :(
tối qua mới ở Huế ra, vé giường nằm 150K, tụi nó thu tiền vé cũng chả biết đằng nào mà lân, lúc 250, luc 180, lúc 170, hôm qua thì 150 :(
Còn nghe ca Huế trên sông Hương bạn thấy giá vé ghi 60K nhưng mặc cả 40K cũng thấy bán. :(( nói chung nhiều cái khó hiểu cố mà hiểu
Ngoài lăng tẩm chùa chiền, bạn nên đi tắm suối nước nóng Thanh Tân, tắm biển Thuận An.

ta_la_ai
26-02-2009, 13:47
Bên Đà Nẵng có cái này: mình khoái nhất
còn vài hình bên Huế (tìm mãi mới có vài cái k có người)

nước khoáng NÓNG: (khá nóng) :D

Moonliu
03-03-2009, 20:38
Hi

Xin lỗi mọi người mình reply hơi chậm 1 chút, dạo này hơi bận 1 chút ấy mà. Mọi người thông cảm cho Moon nhé :)

Lịch đi Huế của mình bắt đầu ngày 29/4.
@ Que sera: Mình đi máy bay bạn ạh: Book hàng không giá rẻ ấy bạn, không đắt lắm đâu.Nếu bạn đi tàu hay oto cũng okay mà

Mình sẽ hoàn thành lịch đi sớm để gửi cho bạn. Nhận được bạn góp ý nhé! :)

@ Ta la ai: Lịch của mình khá dài thật. Nếu chỉ ở Huế thôi thì hơi lâu nên nếu có thể được mình sẽ ra Quảng Bình - Phong Nha động sau đó. Hội An thì mình mới đi rồi, cảm ơn advise của bạn nhé :D

yeu3fat
03-03-2009, 22:42
Mình thấy Huế hơi nhỏ và ít chỗ chơi. Làm du lịch thì k được Pờ-dồ cho lắm. Đi 1 đêm 2 ngày là ngon, chứ ở lâu thấy chán òm, vừa tạp nham lại k khoanh vùng cho dân du lịch. Được mỗi cái ăn uống bét nhè mà rẻ bèo. Theo tớ bạn nên tính thêm chỗ để đi vì 30/4 được nghỉ dài ngày..:)

yeu3fat
03-03-2009, 22:47
Từ Huế có rất nhiều tour đi bằng thuyền ra Phong Nha đấy, bạn đặt ngay KS mình ở cũgn có luôn, sáng hôm sau nó đến tận nơi đón mà. Huế cứ đi cho biết nhưng tớ thấy nhảy Hưng Thành hoặc Sinhcafe vào Lăng Cô - Hội An chơi đã hơn. Vì Quảng Bình biển Nhật Lệ k đẹp đâu, mà động Phong Nha bg cứ cắm mấy cái đèn chiếu vào bên trong xanh xanh đỏ đỏ trông quê vãi lúa.

Moonliu
04-03-2009, 12:32
@ yeu3fat: Chuyen di tu Hue Ra quang Binh bang thuyen nghe hay day. de minh nghien cuu xem.

@ Que sera: bac thay the nao, ra Hue xong di Phong Nha bang Thuyen - Ok khong?

giac mo cha pi
04-03-2009, 17:50
Tui ở Huế 5 năm, góc mô tui cũng rành. Nếu cầu tui giúp cho, Huế nhỏ xíu, đi một chút là hết

Que Sera
05-03-2009, 23:26
Đi bằng thuyền ra Phong Nha nghe có vẻ hay hay, nhưng không biết thuyền thế nào, nhỏ hay to? Tớ là không bít bơi nên cũng hơi sợ sợ :(
Mà Moooliu ơi, bạn book được vé máy bay giá rẻ à ?
Mà bạn ở HN hay SG thế, lần trước tớ xem của Jetstar đâu có vé giá rẻ từ HN trong đợt đó đâu.

Moonliu
06-03-2009, 12:50
Mình book tu tháng 2 lận Que sera,
Minh di tu SG
Bạn từ HN àh?

Bạn check vé chua?

Que Sera
19-03-2009, 22:16
Moonliu oi,
Chị không gọi được cho em. Không biết lịch cụ thể của em đi như thế nào. Chị định đi theo lịc như sau
- tối 29/4: khởi hành từ Hà Nội đến Quảng Bình
- 30/4: đi thăm Phong Nha động, Nhật Lệ ngủ đêm tại Quảng Bình
- sáng 1/5 : bắt xe khách hoặc open bus vào Huế, nghỉ ngơi ở khách sạn. Chiều đi thăm lăng tẩm, tối đi thuyền nghe ca Huế
- ngày 2/5: đi Đại Nội, Chùa Thiên Mụ, nhà vườn, tối đi café
- sang 3/5: chơi tự do, đi chợ Đông Ba, đóng gói hành lý chiều lên đường về lại Hà nội.
Đây là lịch sơ bộ của chị. Đang vận động đứa em, không biết nó có đi cùng được không, chứ đi tàu 1 mình buồn chết.
Chị muốn xem cung đường của em như thế nào thi mình join cùng.
Có bạn nào ở Huế đợt này không, mọi người gặp nhau đi chơi cùng cho vui.

Còi cọc
19-03-2009, 22:43
Chào cả nhà,

30-4 này có bác nào đi Miền Trung thân yêu không (Huế)

Em đang lên kế hoạch đi Huế.

Start: 29/04/2009
End: 3/5/2009

Bác nào biết nhiều về Huế thì có thể comment giúp em chỗ nào đẹp không?

Chi tiết cho hành trình: nếu ai tham gia cùng mình thì ta cùng build lịch trình nhé.

Email: [email protected]

Welcome cả nhà nhé:)

Tớ tham gia hai chân nhé.Đk luôn đấy.Nhưng đi thế thì hơi ít.

Moonliu
20-03-2009, 09:49
@que sera:
Lịch của bác thế cũng được đấy, em sẽ ra Huế rồi đến Qbình luôn. nhung 1/5 đi trở về Huế thì k biết xe thế nào có dễ không? vì đó là ngày lễ mà. Đến Huế thì nên đi thăm vườn QG Bạch Mã và làng nghề...để em xem lại cung đường của em lần nữa nhé.

@Tuanthanh2005: Neu hoi it thi bac co the o Hue lau hon va k ra quang binh....:)

Bác nào rành về Huế, cho em lời khuyên nhé!

Que Sera
24-03-2009, 23:44
Hi Moon,
vụ xe cộ thì khỏi lo không có xe đi, bên An Phú or Camel họ có tuyến đi Huế hàng ngày kiểu gì chẳng qua Đồng Hới. Chị đang check xem giờ khởi hành từ Quảng bình của mấy bác open bus để khỏi phải dậy sớm hoặc đi muộn quá. ở ngoài này chi đi rừng nhiều rồi nên có lẽ sẽ kô đi Bạch Mã nữa, ở Huế chơi thôi.
Còn đang xem đến Phong Nha rồi thì nên đi Phong Nha bằng phương tiện mà nhanh,rẻ , tiện đây.
Có bác nào đã qua PHonh Nha rồi cho xin chỉ giáo với.
tks

Que Sera
25-03-2009, 00:58
Moon oi,
Cho lại chị số điện thoại của em nhé, Nếu em đi Quảng Bình cùng ngày với chị thì gọi cho chị nhé, mình sẽ lên kế hoạch sao cho phù hợp.
Chị đang tính khả năng đi tiếp từ Quảng Trị vào Huế bằng tàu, nếu em đi cùng thì mình book vé tàu luôn.