PDA

View Full Version : Ai yêu Tây Bắc nào!!!

thoasapa
07-02-2009, 20:02
Em được sinh ra và lớn lên ở Tây Bắc nơi mà cái gì cũng hoang sơ, đơn giản. Con người cũng thế, đáng yêu và chân thật lắm;). Thế nên cứ yêu mãi thôi! Hì.hì, mong là gia đình phượt nhà mình cũng có nhiều người thương yêu vùng này...hơn em!!!

nguyen
07-02-2009, 20:18
Chân thật mà nói nhé tớ chỉ thích lập hội này với lượng thành viên là 2 :D :D

thoasapa
07-02-2009, 20:38
Hị hị! Thía thì thành hội 2 người iu...lẫn nhau à?

HaSapa
07-02-2009, 22:06
Hị hị! Thía thì thành hội 2 người iu...lẫn nhau à?

Chú ơi, tôi nghĩ bác Nguyen là con giai chú ạ :D

xuan_ngoc
09-02-2009, 11:05
hix, hội này có open không ?
Hay vẫn quyết định only 2 peson thôi ???

thoasapa
09-02-2009, 11:31
Hay vẫn quyết định only 2 peson thôi ?
Em ơi, vẫn kêu gọi mọi người tham gia và open chứ! Bác Nguyen bác í là con giai mà tớ cũng thía. Thành lập hội 2 người chán xì à??? Phải có nam có nữ mới nên xuân chứ!

hungcuong02x1
09-02-2009, 17:53
Sry, nhưng tiếng Anh kiểu Tàu đây ạh.

Hay vẫn quyết định only 2 peson thôi ???

xuan_ngoc
11-02-2009, 09:08
hi, thế thì có ảnh hưởng gì đến cơm gạo nhà ai không ạ ? Em viết tí tiếng Anh cho người Việt mà ! Thứ 7 này em lai đi Sơn La chuyến nữa,có ai ở Mộc Châu không ? Em sẽ tới thăm ! :D

xuan_ngoc
11-02-2009, 09:11
Hay vẫn quyết định only 2 peson thôi ?
Em ơi, vẫn kêu gọi mọi người tham gia và open chứ! Bác Nguyen bác í là con giai mà tớ cũng thía. Thành lập hội 2 người chán xì à??? Phải có nam có nữ mới nên xuân chứ!
Bác Thoasapa la con giai á ? sao lấy tên như con gái thế nhỉ ? Em cũng chưa đi SP bao giờ,cố gắng hè này lên đó chơi chuyến, tiện thể thăm các anh chị trên đó được đấy nhỉ !

Babel
11-02-2009, 09:51
Làm sao mà tham gia được hết tất cả các câu lạc bộ yêu được nhỉ?

xuan_ngoc
11-02-2009, 10:18
bác này tham lam thật ! Giống em ghê ! :P

vntuyen
12-02-2009, 22:10
Mình cũng yêu Tây Bắc nè :))

nicebee
12-02-2009, 22:37
Em được sinh ra và lớn lên ở Tây Bắc nơi mà cái gì cũng hoang sơ, đơn giản. Con người cũng thế, đáng yêu và chân thật lắm;). Thế nên cứ yêu mãi thôi! Hì.hì, mong là gia đình phượt nhà mình cũng có nhiều người thương yêu vùng này...hơn em!!!

Mình cũng yêu Tây Bắc lắm, bằng chứng là đã ở đó 3 năm lẻ chục ngày ở Điện Biên, và rất biết Lai Châu, Sông Mã Sơn La nữa. Tình thương mến thương lắm, bây giờ nếu xuất hiện trên đường đặc biệt là Điện Biên Phủ thì sẽ có người nhận ra và bảo cô dự án ơi (hehe), vì trước đó mình làm ở đấy. Sa Pa thì vì mình làm ở Tam Đường nên tối theo xe phóng lên SP ngủ giấc rồi sáng mai về huyện làm tiếp.

Phải cảm ơn Tây Bắc nhiều vì sau một thời gian rèn luyện là đi vài trăm cây một ngày, nhảy xuống cái là làm việc luôn đến giờ các vụ đi lại của mình mới khỏe thế này, chẳng say tàu say xe gì sất, đang bảo chỉ có say người thôi.

caibang99
14-02-2009, 08:05
Tôi tham gia với,
Tôi yêu Tây bắc nhất trong các vùng ở Việt Nam, kể cả quê tôi,
vì lý do đơn giản là cả quãng thời trai trẻ, chinh chiến của tôi đều trôi qua ở miền Tây bắc, quá nhiều bạn bè, quá nhiều kỷ niệm.
Qua miền tây bắc núi vút ngàn trùng xa - suối sâu đèo cao bao khó khăn vượt qua...híc

xuan_ngoc
16-02-2009, 10:40
Tôi tham gia với,
Tôi yêu Tây bắc nhất trong các vùng ở Việt Nam, kể cả quê tôi,
vì lý do đơn giản là cả quãng thời trai trẻ, chinh chiến của tôi đều trôi qua ở miền Tây bắc, quá nhiều bạn bè, quá nhiều kỷ niệm.
Qua miền tây bắc núi vút ngàn trùng xa - suối sâu đèo cao bao khó khăn vượt qua...híc
Ôi,như vậy bác caibang99 là cựu chiến binh à?Nghe chừng thú vị đây, cháu rất thích nghe chuyện các chú các bác chiến đấu ngày xưa,bữa nào bác rảnh,kể cho cháu nghe với nhé ! ( Sorry nếu trước đây cháu có lỡ lời điều gì ạ) :D

hungcuong02x1
19-02-2009, 20:45
@xuan_ngoc: Đùa chứ, :D.
Mìn ở Tây Bắc này, nhưng lâu rồi chưa đi phượt phọt gì cả, mà đi đâu cũng thấy Tây Bắc mìn đẹp nhứt. :d. Xin một chân nhá.

xuan_ngoc
20-02-2009, 17:01
@xuan_ngoc: Đùa chứ, :D.
Mìn ở Tây Bắc này, nhưng lâu rồi chưa đi phượt phọt gì cả, mà đi đâu cũng thấy Tây Bắc mìn đẹp nhứt. :d. Xin một chân nhá.

Thế, anh (chị) ở chỗ nào Tây Bắc ạ ? Hôm nào e lên Tây Bắc,ghé qua thăm và mời anh (chị) cung phượt nhá ! (beer)

nana
20-02-2009, 17:16
cho e xí xớn với ạ ^^

Chuối đây
22-02-2009, 16:34
bác caibang đã lên 1509 bao giờ chưa ah? Nếu có bác kể chuyện chúng e nghe với?

vntuyen
22-02-2009, 17:52
Thôi Chuối kể chuyện Lũng Pô đi Chuối ơi

thoasapa
23-02-2009, 19:13
Thôi Chuối kể chuyện Lũng Pô đi Chuối ơi

Cái bác Vntuyen này lên Sa Pa mà chả thèm lien lạc với em!:(:T:T chả biết là sợ người Sa Pa hay là có cái gì bí hiểm kiểu xx...Hị hị:D???

hsbc
24-02-2009, 12:54
Bác ý lên sapa thăm anh chị Cổ đấy chứ, ở đây này (http://www.laodong.com.vn/Home/Goc-khuat-Sa-Pa-Ban-ca-con-vi-doi-khat/20092/126801.laodong)

vntuyen
24-02-2009, 14:33
Tớ chỉ đi ngang qua Sapa thôi, chưa có dịp dừng lâu. Anh Chị Cổ hả, đâu dám. Lần sau thì sẽ ghé chơi lâu hơn, lúc ấy sẽ uống rịu với Thoa nhé :)

hungcuong02x1
24-02-2009, 22:14
Thế, anh (chị) ở chỗ nào Tây Bắc ạ ? Hôm nào e lên Tây Bắc,ghé qua thăm và mời anh (chị) cung phượt nhá ! (beer)

Many thanks, quê miềng ở Nghĩa Lộ.. bi h thì đang lang thang tứ xứ rùi, thik đi phượt phọt lắm nhưng làm 6 ngày/tuần thì lấy đâu ra thời gian :Dam:Dam:Dam
Lên đây phượt bằng typing thôi. :help

xuan_ngoc
25-02-2009, 15:51
giời ạ,thì e cung có khác gì đâu,nhưng mà cố gắng dành ra ít nhất 2 chuyến đi/năm là ok rùi,thế giờ bác lang thang ở đâu ?

vntuyen
26-02-2009, 11:06
Chắc để nhất quán, sau khi xóa từ CLB ở các topic SG và Hà nội, topic này sẽ đổi lại là Ai yêu Tây Bắc nào!!!!!!!!! Nhé.

hungcuong02x1
26-02-2009, 17:27
Báo cáo nhà bác, nhà miềng đang ở Ninh Bình - Tam Cốc, đang làm ở đây, chắc hết năm. 2 chuyến /1 năm thì năm nào e cũng đi ạh. Mà nhìn cảnh phượt tử máu lên đi chơi từ tối thứ 6 được lại thấy ngậm ngùi:(:(:(

giời ạ,thì e cung có khác gì đâu,nhưng mà cố gắng dành ra ít nhất 2 chuyến đi/năm là ok rùi,thế giờ bác lang thang ở đâu ?

caibang99
27-02-2009, 08:29
Chào các bạn, nhiều khi ăn nói văn vẻ quá mọi người lại hiểu nhầm.
Tui cung còn trẻ con thôi, chinh chiến ở đây được hiểu là đi làm ăn, đi công tác các bạn ạ.
Thú thật, tôi cũng chỉ đi ô tô nhong nhong trên đường thôi, chứ cũng không phải đi bộ kiểu trecking, hay xe máy , xe đạp jif cả.
Chủ yếu điểm đến là các trung tâm huyện lỵ, thành phố, thị xã thôi.
Nhưng tôi khuyên mọi người là muốn cảm nhận được nét văn hóa, hơi thở cuộc sống của từng nơi các bạn nên:
1. Ghé thăm chợ
2. CHịu khó la cà quán nước (bình dân nhé) kiểu nước chè ở Hà Nội
3. Kết bạn với 1 người sinh ra và lớn lên tại vùng đất đó.
TIn tôi đi, các bạn hãy thực hiện và chiêm nghiệm xem!

vntuyen
27-02-2009, 13:16
Còn tôi, để hiểu và yêu Tây Bắc, tôi đã làm rể ở đó =))

Dzunghit
27-02-2009, 13:42
Hey, sao lai độc quyền " yêu" Tây Bắc thế nhỉ?

thoasapa
27-02-2009, 14:37
Chắc để nhất quán, sau khi xóa từ CLB ở các topic SG và Hà nội, topic này sẽ đổi lại là Ai yêu Tây Bắc nào!!!!!!!!! Nhé.

Úi zời ơi! Tự nhiên cái topic em lập bị đổi thành kiểu...lời "rao". Kiểu như là "Ai bánh mỳ lóng lào" í! Sao thay đổi như thế mà ko nói một lời cho nhau :D để em cứ gọi là ngỡ hết cả ngàng???:T

vntuyen
27-02-2009, 14:57

Đã nói ở đây nè. Vì Phuot không có chủ trương thành lập các CLB địa phương. Thế bây giờ muốn sửa thành gì nào? hứa sẽ phục vụ tận tình :)

madamcuccu
27-02-2009, 15:37
Úi, hôm nay nhìn thấy cái topic này. E cung yêu tây bắc vì e ở Lào cai cũng đc gần 2 năm rồi :D

bubucoi
28-02-2009, 11:35
Cũng cho e xin có tý ý kiến, sinh ra ở đồng bằng thôi nhưng không hiểu sao càng nhớn càng thích đi núi đi rừng :D. Mà đặc biệt là vùng núi Tây Bắc, hay do chưa đi được nhiều nó thế chứ đến giờ phút này... e cũng yêu Tây Bắc lắm ạ... vì nó còn dạy e biết và hiểu rượu Tây Bắc thì thế nào(beer). Đính chính là e chưa bao giờ uống rượu từ bé đến nhớn:T, tập tành lần đầu là tại Tây Bắc... và phát hiện ra sao nó ngon thế không biết... :))

xuan_ngoc
10-03-2009, 13:24
tháng 5 này,em được đi khảo sát chương trình biking cung đường Hòa Bình - Mai Châu - Mộc Châu . Thực sự em cung chẳng bít là sẽ đi những đâu,tại vì lịch trình cụ thể e cũng chưa được xem,nhưng em muốn hỏi mọi người,ở Hòa Bình có những khu nào đáng đi,gần thị trấn Mai Châu và Mộc Châu có những chỗ nào hay (tức là đi sâu vào cuộc sống thực tế hàng ngày của đồng bào dân tộc nơi đây).Chuyến đi này của em kéo dài khoảng 4 hoặc 5 ngày thôi ạ .

Mong các bác cung cấp thêm thông tin để em chuẩn bị vật chất và tinh thần chu đáo.Đi cùng em chắc sẽ có 2 người nữa (man ạ)

nguyenthacthe
13-03-2009, 22:09
em yêu núi đồi hùng vĩ Tây bắc , ngắm tận mắt thật là phê...cho em tham gia với (NT)

tunglangtu
18-03-2009, 12:51
Cho em tham gia với.E sinh ra và lớn lên ở đồng bằng nhưng e thích hoa ban, nghiện rượu bắc hà, yêu đồi núi rừng cây và muốn đi lang thang ở các vùng đất mới.Lâu nay cứ muốn một lần lên tây bắc nhưng chưa có điều kiện để đi.

Bung
06-04-2009, 19:46
Bon chen một tý, tớ thích khung cảnh của miền Bắc Việt Nam, kể cả Tây Bắc và Đông Bắc!

thoasapa
16-04-2009, 15:43
Nhà mình có ai lên Sa Pa dịp 30.4 này thì làm buổi gặp gỡ đê!!! He he, tớ mời mọi người món thắng cố để giao lưu các phượt "yêu"...nhá nhá :D

cyclo
16-04-2009, 21:40
Cho mình hỏi 1 điều nhé.Mình được sinh và lớn lên ở đồng bằng.Chưa từng đến Tây Bắc nhưng mình có được quyền yêu Tây Bắc ko vậy?hehe.Nói thật là mình vẫn đang ấp ủ 1 ngày nào đó được tham quan vùng Tây Bắc,nhất là đi rừng Tây Bắc. ^^!!

thoasapa
17-04-2009, 18:45
"Tình yêu chỉ gặp được chứ không tìm thấy được", thế có nghĩa là bạn cứ "gặp gỡ" Tây Bắc đi xem có yêu không nào?:D

cyclo
20-04-2009, 20:04
Gặp qua hình ảnh, bài viết đã yêu rồi.Gặp trực tiếp chắc...quá yêu:D

rei
01-05-2009, 14:28
yêu Tây Bắc từ nhỏ mà tới lớn vẫn chưa bít Tây Bắc ra *** :D

cyclo
05-05-2009, 21:46
yêu Tây Bắc từ nhỏ mà tới lớn vẫn chưa bít Tây Bắc ra *** :D

giống nhau! nhưng cyclo vẫn còn nhỏ, đang chuẩn bị lớn thôi

vntuyen
06-05-2009, 11:15
Ngoài việc "tôi cũng yêu TB nữa nè" hoặc "từ lớn đến giờ chưa biết mà vẫn yêu" (???), có cái gì cụ thể không nhỉ? tỷ như hẹn hò phượt phọt chè chén hoặc bài vở gì liên quan đến TB chút.

Walkman
06-05-2009, 12:33
Ngoài việc "tôi cũng yêu TB nữa nè" hoặc "từ lớn đến giờ chưa biết mà vẫn yêu" (???), có cái gì cụ thể không nhỉ? tỷ như hẹn hò phượt phọt chè chén hoặc bài vở gì liên quan đến TB chút.
Hé hé... Em cũng yêu tây Bắc nè.(wait) làm chuyến nữa Bác nhỉ????