PDA

View Full Version : Srilanka- Nét Nam Á bên bờ Ấn Độ Dương , 28.4 đến 8.5.2016

maximilian
18-03-2016, 02:08
Ngắn gọn là mỉnh đi Srilnaka từ 28.4 den 8.5 nhé :
28.4 : bay kul-colombo Airasia chuyến 21h, ngủ đêm sân bay , ( mình bay SGN-Kul từ 20.4 để đi Langkawi và loanh quanh malay)
29.4 : bus từ sbay đi Kandy , chơi ở Kandy
30.4 : lại chơi Kandy (kết hợp đi Dambulla ỏ Sigriya tùy hứng trong ngày này )
1.5 : kandy
2.5 : bus Kandy - Nuwara Eliya (city cao nguyên nè,1 góc nhỏ British trong lòng Srilanka), chơi ở đây
3.5 : đi trek Adam;s peak
4.5 : quay về Colombo, phải dòm ngó thủ đô tí chứ
5.5 : bus conlombo-Galle (city này như ờ Tây Ban Nha , mình nhất định phải ở đây ít nhất 1 đêm)
6.5 : đi bus qua city biển Unawatuna kế bên tắm biển nghĩ ngơi thư giãn hihi
7.5 chơi ở đó buổi sáng, chiều về Negombo ngủ ,
8.5 : bay sáng chuyến 10h Airasia về lại Kul , rồi về SGN

Lịch này mình đang tìm hiểu kĩ các thông tin xe cộ , etc , sẽ điều chỉnh lại nếu không chính xác , bạn nào có thông tin gì góp ý dùm mình nghen , ai mún đi thì llac mình dt/zalo.viber.whatapps +84903330083 nha , mình tên Phước , đi dạng tiết kiệm và thử thách bản thân chứ k phải du lịch nghỉ dưởng vali nha , mình đi balo á, chống chỉ định những bạn công chúa hoàng tử nha. Và bạn nào đi chung cũng cần có khả năng tách ra đi được , vì mình không phải là bảo mẫu hay tour guide của bạn , đoạn nào thích cùng nhau thì đi , không thích thì tách, mình dễ chịu và có thể tự đi 1 mình được .
p/s : mình yêu biển và nước nên sẽ tắm biển rất nhiều , bạn nào cũng thích như mình thì đi chung sẽ tốt lắm.
Chí phí : 5tr tiền xài , chưa tính máy bay . Visa Srilnaka làm online phí 40usd nhe.