PDA

View Full Version : Hà Nội-Quy Nhơn (Kỳ Co, hòn Khô và xuống cung đường biển Phước Tân Bãi Ngà) 27/3-30/3

koala_benho
15-03-2016, 21:36
Bọn mình (2 nữ) từ Hà Nội vào Quy Nhơn ngày 27/3 (bay VNA, giá đang khá rẻ) . Dự định:
Ngày 1: đi Kỳ Co ngắm hoàng hôn cầu Thị Nại
Ngày 2: Đi con đường ven biển xuống Phú Yên thăm ghềnh đá đĩa, hải đăng Mũi Điện và đi qua những cung đường rất đẹp.
Ngày 3: Đi Hòn khô, về chơi eo gió
Ngày 4: Về Hà Nội
Đi đầu tuần nên khá vắng. Bọn mình đang muốn tìm thêm bạn đồng hành đi cho vui và cùng chia sẻ chi phí. Nếu biết lái xe càng tốt. Vì ngày thứ 2 bọn mình định thuê ô tô xuống, do cung đường khá xa và vắng. Đi an toàn :) Nghỉ ngơi, ngắm biển.
Chi phí tạm tính 3000 K
Bọn mình đặt khách sạn Hoàng Sơn ngay khu trung tâm. 280k/phòng 2 người.
Bạn nào có cùng ý tưởng ngắm Kỳ Co thì đi cùng bọn mình cho vui. Call: o985 một tám tám 658
:) Tháng 3 bà già đi biển. Mình còn trẻ, tại sao không ?

minhminhxinh
26-03-2016, 09:12
Hi Bạn, bọn mình đầu tháng, từ 07-10/05 cũng đi Quy Nhơn, vé rẻ của VNA.

Bạn đi về rồi cho mình chút review chỗ ăn ngủ chơi nhé.

Mình đi 3 nữ, và Tuy Hòa Ghềnh Đá Đĩa bọn mình đã đi rồi ( đi Từ Nha Trang đến Tuy Hòa ) nên lần này tụi mình sẽ k đi từ QN ra Tuy Hòa nữa.

Cảm nhận về Ghềnh Đá Đĩa rất đẹp, hôm đấy tụi mình đi sớm, nên hem thấy ai để mua vé và gửi xe => cứ để xm thuê ở đấy rồi xuống chơi. Lúc lên gặp 1 em bé bán vỏ sò, sao biển... còn lại nơi đó khá hoang sơ, bình yên, Mình rất thích ^^